You are on page 1of 4

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO NG ARALING PANLIPUNAN

BAITANG I Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG BAGBAGUIN Antas Baitang 1


Pang-araw-arawna Tala sa Guro MELLANI V. GOJO CRUZ Markahan Unang Markahan
Pagtuturo - DLL Petsa/Oras July 3-7, 2018 / (Ikalimang Linggo)
I. LAYUNIN Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN
pagbabago.
Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
malikhaing pamamaraan.
AP1NAT-Ie-9 AP1NAT-Ie-9 AP1NAT-Ie-9 AP1NAT-Ie-9 PERFORMANCE TASK
Naipapakita sa Naipapakita sa Naipapakita sa pamamagitan Naipapakita sa #4
pamamagitan ng timeline at pamamagitan ng timeline at ng timeline at iba pang pamamagitan ng timeline at (GRADED)
iba pang pamamaraan ang iba pang pamamaraan ang pamamaraan ang mga iba pang pamamaraan ang Pamagat ng Proyekto:
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO mga pagbabago sa buhay mga pagbabago sa buhay pagbabago sa buhay at mga pagbabago sa buhay IBA AKO SA KANILA
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) at personal na gamit mula at personal na gamit mula personal na gamit mula noong at personal na gamit mula Nakagagawa ng isang
noong sanggol hanggang sa noong sanggol hanggang sanggol hanggang sa noong sanggol hanggang collage na nagpapakita ng
kasalukuyang edad. sa kasalukuyang edad. kasalukuyang edad. sa kasalukuyang edad. mahahalagang
(pisikal na katangian at (mahahalagang pangyayari) (mga hilig at ayaw gawin) (personal na gamit) pangyayari sa kanyang
mgakakayahan) buhay.
II. NILALAMAN Ang Aking Kwento Ang Aking Kwento Ang Aking Kwento Ang Aking Kwento Ang Aking Kwento
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Pahina 52 Pahina 52-53 Pahina 52-53 Pahina 54 Pahina 6-7
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-
Pahina 55 - 59 Pahina 55 - 59 Pahina 55 - 59 Pahina 55 - 59 Pahina 55 - 59
aaral
larawan, Powerpoint Presentation, Ppt. Presentation, Personal na gamit, Larawan Bond paper, gunting,
Manila Paper, Pentel Pen Manila Paper, Pentel Pen Manila Paper, Pentel Pen pandikit at mga larawan
B. Kagamitan

III. PAMAMARAAN
Ano ang pagbabagong Ano-anong katangian at Ano-ano ang mahahalagang Anong mga gawain ang Paggawa ng Collage
naganap sa buhay ng kakayahan ang nabago sa pangyayari na naganap sa pinaka ayaw mong gawin? 1. Ipaliwanag sa mga mag-
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong
inyong guro? inyo mula noong kayo ay inyong buhay? Anong mga gawain ang aaral ang kahulugan ng
aralin
sanggol pa hanggang s pinaka-gusto mong collage.
akasalukuyan? ginagawa? A. Ano ang collage?
Pagpapakita ng larawan ng Natatandaan nyo pa ba ang Ano-ano ang mga gawain na Ano-ano ang inyong mga B. Ano-ano ang inilalagay
bata mula noong sanggol mga bagay na naganap sa madalas mong ginagawa? personal na gamit dala- sa collage?
hanggang 6 na taong inyo noong kayo ay bata Ano-ano ang mga gawain na dala? C. Mahalaga ba ang
B. Paghahabi s alayunin ng aralin gulang. hanggang sa kayo ay hindi mo ginagawa o hindi collage?
Ilarawan ang kanilang lumalaki? kayang gawin? D. Paano ginagawa ang
pisikal nakatangian at collage?
kayang gawin 2. Ipagawa sa mga mag-
Katulad ng inyong guro, ano Anong mga pangyayari sa Alin sa mga gawain na inyong Hanggang kalian nyo aaral ang sumusunod na
ang pagbabago sa pisikal buhay nyo ang hindi nyo sinabi ang pinakagusto nyong gagamitin ang inyong mga gawian.
na katangian at kakayahan nakakalimutan? ginagawa? personal na gamit?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa PANIMULANG GAWAIN 1
ang naganap sa inyo mula Alin naman sa inyong sinabi
bagong aralin 1. Sabihin sa mga mag-
noong kayo ay sanggol pa ang pinakaayaw nyo?
lamang hanggang aaral na magpakitaan ng
sakasalukuyan? mga larawang ibinigay ng
Ipakita muli ang larawan. Ipakita ang mga larawan na Ipakita ang mga larawan na Ipakita sa iyong mga kanilang mga magulang.
Pagmasdan mabuti at nagpapakita ng iba’t-ibang nagpapakita ng mga hilig at kaklase ang dala mong 2. Ipakikita rin nila sa
paghambingin ang mga yugto sabuhay ng isang ayaw na ginagawa ng isang personal na gamit. Ibahagi buong klase ang kanilang
larawan. bata mula sanggolg bata batay sa iba’t-ibang mo sa iyong kamag-aral mga larawan.
Ano ang inyong napansin sa hanggang sa kasalukuyan. yugto sa kaniyang buhay mula ang kwentong ibinahagi sa 3. Pagkatapos ng 5 – 10
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at minuto, ipagawa ang
mga larawan? Sabihin kung ano ang sanggol hanggang sa iyo ng iyong magulang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 larong “Kilala Mo ba Siya?”
Ano ang nabago sa ginagawa ng bata sa bawat kasalukuyan. tungkol sa sarili mong
kanilang pisikal nakatangian yugto. Pagsunod-sunuri ang mga buhay at personal napag- 4. Magpapaligsahan ang
at mga kakayahang larawan gamit ang flow chart. aari. mga mag-aaral sa
nagagawa? pagkilala ng kaklaseng
nasa larawan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Ano-ano ang mga personal 5. Ang makapagsasabi ng
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Gamit ang mga larawan na Pumili ng isang bata sa Gumawa ng isang timeline na bagay na ginagamit nyo maraming pangalan ang
ipinakita ng guro, pag bawat grupo. Igawa ito ng gamit ang flow chart na noong kayo ay sanggol pa panalo sa paligsahan.
sunod-sunurin ang mga ito isang timeline ng lamang? noong kayo ay
nagpapakita ng mgahilig at
batay sa kanilang edad mahahalagang pangyayari isang taon? Dalawang PAGHAHANDA SA
ayaw na gawain.
gamit ang mga sumusunod sa kanyang buhay mula taon? tatlongtaon? Apat na GAWAIN
Pangkat I at II- Hilig/Gustong
na timeline: noong siya ay isang taong taon? Limang taon? Anim 1. Atasan ang mga mag-
gawain
Pangkat I at II- Film Strip gulang pa lamang na taon? aaral na ihanda ang oslo
Pangkat III at IV- Ayaw na
Pangkat III at IV- Flow Chart hanggang sa kasalukuyang paper, gunting, pandikit at
gawain
edad. mga kagamitang pagguhit.
Iguhit sa inyong papel ang 2. Hayaan sila na buuin o
mga personal na bagay na ayusin angkanilang
inyong pag-aari o larawan mula noong
ginagamit mula noong sanggol sila hanggang sa
F. Paglinang sa kabihasaan
Presentasyon ng awtput Presentasyon ng awtput Presentasyon ng awtput kayo ay sanggol hanggang kasalukuyan.
(Tungo sa Formative Assessment)
sa inyong kasalukuyang 3. Ipadikit sa kartolina ang
edad. Gawin ito sa timeline mga larawan
batay sa pagkakasunod- 4. Sabihing ipakita nila sa
sunod ng gamit at taon. kanilang mga kamag-aral
Kailan nagsimula ang Anong mahalagang Ano ang mga gusto mong Ano ang personal na gamit ang kanilang ginawa kapag
timeline? Kailan ito pangyayari sa iyong ginagawa ngayon na hindi mo ang hindi nagbago sa iyo o natapos nila ang pagdikit
natapos? buhayang pinaka –gusto mo ginagawa noong ikaw ay patuloy pa ring ginagamit? ng mga larawan.
Anong mga pagbabago sa / hindi mo nakakalimutan? maliit pa? Alin ang mga nagbago o
piskal na katangian at Anong mahalagang Ano ang mga ayaw mong hndi na ginagamit? Gamit ang rubric sa pahina
G. Paglalapat ng aralinsa pang-araw-araw 8 ng 21C Performance
kakayahan ang naganap pangyayari sa iyong buhay gawin ngayon na ginagawa Hanggang kalian mo ito
na buhay Task booklet “Paggawa ng
noong sanggol pa lamang ang pinakaayaw mo? mo noong ikaw ay maliit pa? ginamit?
ang bata? Dalawang taong Collage” bigyan ng marka
gulang? Tatlong taon? Apat ang kanilang awtput.
na taon? Limang taon?
Anim na taon?
Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng
H. Paglalahat ng aralin pagkakaroon ng timeline sa pagkakaroon ng timeline sa pagkakaroon ng timeline sa pagkakaroon ng timeline
sariling buhay? sariling buhay? sariling buhay? sa sariling buhay?
I. Pagtataya ng aralin Lagyan ng bilang 1-5 upang Ipalahad sa bawat magaaral Isalaysay sa maikling paraan 1. Sulatan muli ang mga
mabuo ang timeline sa ang mga mahahalagang ang mga pagbabago sa iyong magulang tungkol sa
ibaba. pangyayari na naganap sa buhay tungkol sa mga gusto gawain ng mga mag-aaral.
-Larawan ng sanggol kanilang buhay mula noong at ayaw mong ginagawa mula 2. Atasan ang mga mag-
-larawan ng anim na taong sila ay isang taong gulang noong ikaw at bata hanggang aaral na humingi ng mga
bata pa lamang hanggang sa sa kasalukuyang edad. larawan nila sa kanilang
-Larawan ng dalawang kasalukuyan. mga magulang.
taong bata
-larawan ng apat na taong
bata
-Larawan ng walong taong
bata
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloysa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punong guro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho nanais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like