You are on page 1of 2

bolok ilok

kusa gansu
Paaralan DUGPA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas ONE
DAILY LESSON asu
Guro MARITES G. GAMBOA ugsa Asignatura MTB-MLE
LOG
Petsa at Oras June 19, 2019-8:15-9:55 AM Markahan 1ST
Lamos buwang

I. Layunin Luwang ogos


The learner…
A. Pamantayang Pangnilalaman demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables.
The learner
B. Pamantayan sa Pagganap
uses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns.
MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming words in nursery rhymes, songs, jingles, poems, and
chants
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat
-recognize words that rhyme in a song
ang code ng bawat kasanayan)
-select the words that rhyme in a given group of words
-appreciate local songs in the community
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC pg. 367
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo Activity sheets/ module
IV. PAMAMARAAN .
Umawit tayo: Satun Ulu (Ito ang Ulo)
Satun ulu, igiddu-giddu
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o Satun abala, ingatu-ngatu
pagsisimula ng bagong aralin Satun awa, ige’-we ge’-weng nu
Amina long-ag, manggiddu-giddu

Magkaroon ng malayang talakayan tungkol sa awit


1. Ngadan na koon din ulu?
2. Ngadan na koon din abala?
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
3. Ngadan na koon din awa?
4. Ngadan na koon din long-ag?

Magpakita ng mga ng mga salita mula sa awiting napakinggan:Ano ang napapansin


ninyo sa hulihang tunog ng mga salita? Alin ang naiiba?
igiddu-giddu
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
ingatu-ngatu
bagong aralin
ige-we ge-weng nu
amina long-ag
manggiddu-giddu
Basahin at iparinig ito sa mga bata. Bigyang-diin ang pagbigkas sa pantig na
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
magkasingtunog. Ano ang napansin ninyo sa hulihan ng mga salita?Parehas na tunog
paglalahad ng bagong kasanayan # 1
ba ang inyong narinig?
Lagyan ng / kung ang pares ng mga salita ay magkasintunog at X kung hindi.
1. abala: awa
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at 2. ulu: siku
paglalahad ng bagong kasanayan # 2 3. ima: inga
4. iki: sangi
5. ngipon: dila
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Pangkatang Gawain:
Formative Assessment) Pagtambalin ang salitang magkasintunog
B: Piliin ang salitang kasintunog ng nasa gitna at lagyan ng /. Lagyang ng X pag
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw hindi
araw na buhay batu
palatu
Tandaan: Ang mga salitang magkakasingtunog ay may magkaparehong tunog sa
kantu patu
H. Paglalahat ng aralin huling pantig ng mga salita.

• labi
Karaniwang makikita at maririnig ito sa mga awiting pambata.
lansa

Panuto: Piliin ang salitang kasingtunog ng nasa kaliwa at bilugan.


anitu

1. pisu basu pilak tasa

2. sawang bolok boloy wangwang

• gulay
I. Pagtataya ng aralin 3. pala bola yoyo lastiku

4. kahon basket kalton pasiking

5. bakaw atis mani kakaw

• kalan
. .
Hanapin ang salitang kokompleto sa talata at ilagay sa patlang
Satun ulu ___________________ ingatu-ngatu
J. Karagdagan Gawain para sa takdang
Satun abala ___________________ igiddu-giddu
aralin at remediation
Satun awa’ ___________________ ige-we ge-weng nu
Amina long-ag ___________________ manggiddu-giddu

• walo
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan

baso
ng iba pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation? •
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared by: MARITES G. GAMBOA Noted by: SADIRI T. ADVINCULA


Teacher-III Principal-I

You might also like