You are on page 1of 2

School: ALEXIS G.

SANTOS NATIONAL HIGh


Grade Level: 9
GRADE 7 SCHOOL
Teacher: REGINA M. RIVERA Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Sections: TOPAZ, DIAMOND, ONYX, AMBER,
Quarter: FIRST
September 7, 2023 PEARL

Ang layunin ng pagtuturo ng kursong ito ay malinang ang kakayahang komunikatibo,


mapanuring pag-iisip at pang- unawa at pagpapahalagang pampanitikan gamit ang
I. LAYUNIN
teknolohiya at iba’t ibang uri ng teksto at saling akdang Asyano upang mapatibay
ang pagkakakilanlang Asyano.

A. Pamantayang Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang


Pangnilalaman pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang
B. Pamantayan sa Pagganap
book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
 Napagsusunod-sunod ang mga pangyayari. (F9PU-la-b-41)
C. Mga Kasanayan sa
 Napagsusunod-sunod ang mga pangyayari sa akda gamit ang angkop na mga
Pagkatuto
pangugnay. (F9WG-la-b-41)

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Unang Markahan - Modyul 1 Si Mark at Ang Guro (Maikling Kuwento)
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag- Unang Markahan - Modyul 1 Si Mark at Ang Guro (Maikling Kuwento)
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 14-16
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Laptop, TV, Cellphone
Panturo

III. PAMAMARAAN

Ang mga mag-aaral ay sasagutin ang mga sumusunod:


A. Balik-Aral sa Nakaraang
 Ano ang maikling kuwento?
Aralin at/o Pagsisimula ng
 Ano ang mga elemento ng maikling kuwento?
Bagong Aralin
 Bakit mahalaga ang maikling kuwento at elemento nito?
Ang mga mag-aaral ay tutukuyin ang mga salitang ginamit upang mapag-ugnay ang
dalawang ideya ng pangungusap.
B. Paghahabi sa Layunin ng  Galing siya sa isang mayamang pamilya ngunit walang mababakas na
Aralin kasiyahan sa kanyang labi at mga mata.
 Si Bb. Lyn ay isang mapagmahal na guro.
 Mahirap man ay hindi sumuko ang guro para kay Mark.
Ang mga mag-aaral ay bubuo ng pangungusap gamit ang mga sumusunod na salita:
 At
 Saka
C. Pag-uugnay ng mga
 Ngunit
Halimbawa sa Bagong
 -ng
Aralin
 -g
 Para kay
 Ayon kay
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng Tatalakayin ng guro ang Pang-ugnay – Pang–angkop at Pang-ukol.
Bagong Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Ang mga mag-aaral ay pupunan ang mga patlang ng wastong pang-ugnay. Pumili ng
pang-ugnay na nasa loob ng kahon.
upang ngunit na -ng dahil sa
kaya subalit kahit at ng

Si Mark ay mabait _______ mag-aaral _______ naging pariwara _______ sitwasyon


ng kanyang pamilya. _______ may isa_______ tao ang sa kanya ay hindi sumuko
_______ iyo ay si Bb. Lyn. Nagpursigi si Bb. Lyn _______ mahikayat si Mark na
ipagpatuloy ang buhay _______ maraming pagsubok. _______ naman sa huli nakita
ni Mark ang tunay na kahalagahan _______ buhay.
G. Paglalapat ng Aralin sa
Ang mga mag-aaral ay ipapaliwanag ang kahalagahan ng mga pang-ugnay.
Pang-Araw-araw na Buhay
Ang mga mag-aaral ay tutukuyin kung anong uri pang-ugnay ang may salungguhit sa
pangungusap. Isulat ang A kung pangatnig, B kung pang-angkop, at C kung pang-
ukol.

___________1. Napabayaan ni Mark ang kanyang sarili pati ang kanyang pag-aaral.
H. Paglalahat ng Aralin ___________2. Tinulungan ni Bb. Lyn si Mark upang maiayos nito ang kanyang
pag-aaral.
___________3. Si Bb. Lyn ay isang mapagmalasakit na guro.
___________4. Mag-aaral nang mabuti si Mark para sa kanyang lolo.
___________5. Aayusin na ni Mark ang kanyang pag-aaral at tutulungan na niya ang
kanyang lolo.
Ang mga mag-aaral ay magkakaroon ng isang maikling pagsusulit tungkol sa
IV.Pagtataya ng Aralin
denotatibo at konotatibo at mga pang-ugnay.
V. Karagdagang Gawain
Ang mga mag-aaral ay mag-dadala ng bond paper para sa kanilang gawain sa
para sa Takdang-Aralin
susunod na pagkikita.
at Remediation
Inihanda ni: Bb. Regina M. Rivera
Sinuri ni: Gng. Belen V. Martin

You might also like