You are on page 1of 12

Checked by:

SCHOOL QUIRINO ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL THREE – DAP DAP NORLINDA B. ALVAREZ
GRADE 3 Master Teacher In-charge

DAILY LESSON LOG TEACHER DARWIN B. VICTOR QUARTER SECOND


DR. JUPHET A. CAPUYAN
TEACHING DATES November 7, 2023 – Tuesday Principal IV

LEARNING AREAS ESP AP SCIENCE FILIPINO


TIME 11:00 am – 11:30 am 11:30 am – 12:10 pm 12:10pm – 1:00pm 1:00pm – 1:50pm
I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan Ang mag-aaral ay… Ang mga mag-aaral ay mag papakita nang
ng pakikipagkapwa-tao. Naipapamalas ang pangunawa at pag unawa sa bahagi at tungkulin ng mga
(Content Standards) pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento ang pandama sa ating katawan. Obserbasyon sa mga nangyayari sa
mga sagisag na naglalarawan ng sariling pamayanan.
lalawigan at mga karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga Ang mag-aaral ay… Naipapakita ang tamang pangagalaga sa
makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng sense organ
(Performance Standards) kapwa: pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at sagisag
1. pagmamalasakit sa kapwa 2. pagiging na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga Tatas
matapat sa kapwa 3. pantay-pantay na karatig lalawigan sa kinabibilangang rehiyon.
pagtingin

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapadama ng malasakit sa kapwa na Naisalaysay ang pinagmulan ng sariling Nailalarawan ang tungkulin ng sense Naiuulat ang mga naobserbahang
(Learning Competencies) may karamdaman sa pamamagitan ng mga lalawigan at mga karatig na lalawigan sa organ sa ating katawan pangyayari sa
simpleng Gawain 7.1. pamamagitan ng malikhaing pagpapahayag at (S3LT-IIa-b-1) pamayanan
pagtulong at pag-aalaga iba pang likhang sining (F3PS-Ii-3.1)
7.2.pagdalaw, pag-aliw at pagdadala ng Natutukoy ang bahagi ng tainga
pagkain o anumang bagay na kailangan AP3KLR-IIab-1.1
(EsP3P- IIa-b – 14)

Naibabahagi ang paraan ng pagtulong sa


kapwa
II.NILALAMAN (Content) Pagmamalasakit sa kapwa Yunit 2: Ang PagkakakIlanlang Kultural ng Bahagi ng Tainga Obserbasyon sa Pamayanan.
Kinabibilangang Rehiyon
Aralin 1: Ang Pinagmulan at kasaysayan ng
NCR.
III. KAGAMITANG PANTURO Aklat sa ESP
(Learning Resources)

A.Sanggunian (References)

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG.pp. 23-25 AP DBOW S3TG p. 53-55


(Teacher’s Guide Pages)
MELCS-DBOW p. 14 MELCS-DBOW p. 16
2.Mga Pahina sa Kagamitang Km. pp. 62-71 KM p 156-178 S3:M p. 46-47
Pang-Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?v=pk9-
sa portal ng Learning Resource v=WFrTdhUrM7c Sy6649g&ab_channel=Grade3THEBESTTV
https://www.youtube.com/watch?
(Additional Materials from
v=Jo21gmNhwJs&t=609s
Learning Resources (LR) Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo LED TV, Laptop at PPt Laptop, TV, aklat,Powerpoint Presentation Ng TV, power point, laptop
(Other Learning Resources) kasaysayan ng NCR LED TV, laptop, aklat

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Tukuyin kung tama o mali ang pinapakita


at/o pagsisimula ng aralin sa larawan na pangangalaga sa mata.
(Review Previous Lessons)
(Sundan ang power point presentation)
(ELICIT)

(Sundan ang powerpoint presentation)

B. Paghahabi sa layunin ng Basahin ang kwento. Balik-Aral Ano ba ang ating ginagamit upang PANUORIN ANG MAIKLING BIDYO.
aralin (Establishing purpose for makarnig tayo ng mga tunog sa paligid?
the Lesson) (ENGAGE)
(Sundan ang powerpoint presentation)

C. Pag-uugnay ng mga Alamin Mo 1. Tungkol saan ang balita?


halimbawa sa bagong aralin 2. Anu-ano ang mga paraan upang
(Presenting examples /instances makaiwas sa COVID-19 ayon sa ulat?
of the new lessons)
(Sundan ang ppt. presentation)

Sundan ang powerpoint.


D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and
practicing new skills #1
(EXPLORE)
(Sundan ang ppt. presentation)

E. Pagtatalakay ng bagong  Sa pagbibigay ng ulat ay


konsepto at paglalahad ng mahalaga na magamit ang mga
bagong kasanayan #2 pahiwatig upang malaman ang
(Discussing new concepts & kahulugan ng mga salita tulad
ng paggamit ng palatandaang
practicing new skills #2)
nagbibigay ng kahulugan sa
(EXPLORE) mga kausap, mambabasa, at
tagapakinig.
 Mahalaga rin ang pagpili ng
kawili-wiling paksa para sa
nakikinig o mambabasa.
Kasunod nito ang maayos na
pagbuo ng balangkas upang
mailahad nang malinaw ang
mga impormasyong
naobserbahan
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment Paano tayo nakakarinig?
3) Developing Mastery (Leads to
Formative Assessment 3)
(EXPLAIN)

G. Paglalapat ng aralin sa pang Mahalaga ba nag tungkulin ng ating tainga


araw-araw na buhay (Finding sa ating katawan? Bakit?
Practical Applications of
concepts and skills in daily living)
(ELABORATE)

H. Paglalahat ng Aralin (Making Ang mga payak na pangungusap ay


Generalizations & Abstractions nagbibigay impormasyon. Makatutulong
about the lessons) (ELABORATE) magpaliwanag tungkol sa nasaksihan o
nakitang pangyayari.
Halimbawa mula sa usapan:
- Ang mga tao ay nagpuputol ng
mga puno.
- Sila ay nagpapatayo ng mga
gusali sa mga kagubatan.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Tukuyin ang mga bahagi ng tainga at
Learning) (EVALUATE) tungkulin nito.

(Sundan ang power point presentation na


inihanda ng guro)

(Sundin ang powerpoint presentation)

J. Karagdagang gawain para sa Sagutqn ang nasa pahina 35. Subukin Natin. Anu-ano ang tamang panga-ngalaga sa Manuod ng balita at itala sa kwaderno ang
takdang-aralin at remediation tainga? mga mahahalagang impormasyong iyong
(Additional activities for nakuha mula dito.
application or remediation)
(EXTEND)

V.MGA TALA (Remarks) ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the next
objective. objective. objective. objective.
___Lesson not carried. Reteach. ___Lesson not carried. Reteach. ___Lesson not carried. Reteach. ___Lesson not carried. Reteach.

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation
who scored below 80%)

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
mag-aaral na nakaunawa sa aralin? (Did Number of Learners who caught up the lesson: Number of Learners who caught up the Number of Learners who caught up the Number of Learners who caught up the
the remedial lessons work? No. of learners lesson: lesson: lesson:
who caught up with the lessons)

D. Bilang ng mga mag-aaral na mag


papatuloy sa remediation? (No.of learners
who continue to require remediation)
LEARNING AREAS MATH ENGLISH MTB
TIME 2:00 pm – 2:50 pm 2:50 pm – 3:40 pm 3:40pm – 4:30pm
I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of multiplication and Differentiate simple tenses of verbs when used in Demonstrates expanding knowledge and understanding of
division of whole numbers including money. sentences. language grammar and usage when speaking and/or
(Content Standards) writing.

B.Pamantayan sa Pagganap Able to apply multiplication and division of whole Identify correct tenses of verb in completing given Speaks and writes correctly and effectively for different
numbers including money in mathematical problems in sentences. purposes using the grammar of the language.
(Performance Standards) real –life situations.

.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Visualizes multiplication of numbers 1 to 10 by 6,7,8 and Natutukoy ang mga panghalip na pananong sa
(Learning Competencies) 9. (M3NS-IIa-41.2) pangungusap (MT3GA-IIa-b-2.2.3)
Use simple verbs (past, present, future) in sentence.
(EN3G-IIef-3.2.1.1); (EN3G-IIij-3.2.2)
II.NILALAMAN (Content) visualizes and states basic multiplication of numbers 1 to Nababasa ang mga panghalip na pananong na may
10 by 7 wastong diin at intonasyon

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning


Resources)

A.Sanggunian (References)

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro DBOW p. 31 English DBOW DBOW


(Teacher’s Guide Pages) TG pp. 138-143

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM pp. 120-123 Pivot Modyul, ph. 4-6
Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Laptop, TV, power point, show me board, multiplication https://www.youtube.com/watch?v=Xo74Bhtyfro
portal ng Learning Resource flashcard
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, Powerpoint Laptop, powerpoint at telebisyon


(Other Learning Resources)

IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng aralin (Review
Previous Lessons) (ELICIT) Ano ano ang mga panghalip pananong na isahan at
maramihan?

Sundan ang powerpoint


Maaari ring gumamit ng multiplication flash card

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sino ang madalas gumamit ng bisekleta? Basahin ang usapan.
(Establishing purpose for the Lesson) Ano ang nararamdaman ninyo kapag kayo ay nakasakay
(ENGAGE) sa bisikleta?
Ano ang naibibigay na benepisyo sa ating katawan ang
pagbibisikleta?

Today, we will be discussing verb (ACTION WORD)


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Anong mga panghalip pananong ang ginamit sa binasang
bagong aralin (Presenting examples usapan?
/instances of the new lessons)

Discuss the difference between be-verb and action word


verb.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Basahin ang mga panghalip na pananong na may wastong
at paglalahad ng bagong kasanayan diin at intonasyon. Pagkatapos ay sagutin ang mga tanong.
#1 (Discussing new concepts and
practicing new skills #1 (EXPLORE)

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong kasanayan
#2 (Discussing new concepts & Basahin ang mga panghalip na pananong na may wastong
practicing new skills #2) (EXPLORE) diin at intonasyon. Pagkatapos ay sagutin ang mga tanong
batay sa larawan.

Discuss the three tenses of verb, following the ppt slides.


F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Basahin ang tula na pinamagatang “Panghalip Pananong”
Formative Assessment 3) Developing Give more example about tenses of verb. na may wastong diin at intonasyon.
Mastery (Leads to Formative Pivot Modyul, Alamin ph. 4-5
Assessment 3) (EXPLAIN)

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-


araw na buhay (Finding Practical
Applications of concepts and skills in
daily living) (ELABORATE)

Sundan ang powerpoint


H. Paglalahat ng Aralin (Making
Generalizations & Abstractions about
the lessons) (ELABORATE)

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Pagkatapos basahin ang tulang “Panghalip Pananong” na


Learning) (EVALUATE) may wastong diin at intonasyon.
Sagutin ang mga yanong at isulat ang letra ng tamang
sagot sa malinis na papel. Pivot Modyul, ph.6

J. Karagdagang gawain para sa Takdang -Aralin: Muling magsanay at basahin muli ang tulang Panghalip
takdang-aralin at remediation Pananong” na may wastong diin at intonasyon.
Sagutan LM p.123
(Additional activities for application or
remediation) (EXTEND)
V.MGA TALA (Remarks) Sagutan ang Gawain 1 Pahina 81 Checking and Recording ___Lesson carried. Move on to the next objective.
___Lesson not carried. Reteach.

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya (No.of learners who earned 80% in the
evaluation)

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng


iba pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag- ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
aaral na nakaunawa sa aralin? (Did the remedial Number of Learners who caught up the lesson: Number of Learners who caught up the lesson: Number of Learners who caught up the lesson:
lessons work? No. of learners who caught up with
the lessons)

D. Bilang ng mga mag-aaral na mag papatuloy


sa remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)

You might also like