You are on page 1of 11

Checked by:

SCHOOL QUIRINO ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL THREE – DAP DAP NORLINDA B. ALVAREZ
GRADE 3 Master Teacher In-charge

DAILY LESSON LOG TEACHER DARWIN B. VICTOR QUARTER SECOND


DR. JUPHET A. CAPUYAN
TEACHING DATES November 8, 2023 – Wednesday Principal IV

LEARNING AREAS ESP AP SCIENCE FILIPINO


TIME 11:00 am – 11:30 am 11:30 am – 12:10 pm 12:10pm – 1:00pm 1:00pm – 1:50pm
I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan Ang mag-aaral ay… Ang mga mag-aaral ay mag papakita nang
ng pakikipagkapwa-tao. Naipapamalas ang pangunawa at pag unawa sa bahagi at tungkulin ng mga
(Content Standards) pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento ang pandama sa ating katawan. Obserbasyon sa mga nangyayari sa
mga sagisag na naglalarawan ng sariling pamayanan.
lalawigan at mga karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga Ang mag-aaral ay… Naipapakita ang tamang pangagalaga sa
makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng sense organ
(Performance Standards) kapwa: pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at sagisag
1. pagmamalasakit sa kapwa 2. pagiging na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga Tatas
matapat sa kapwa 3. pantay-pantay na karatig lalawigan sa kinabibilangang rehiyon.
pagtingin

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapadama ng malasakit sa kapwa na Naisalaysay ang pinagmulan ng sariling Nailalarawan ang tungkulin ng sense Naiuulat ang mga naobserbahang
(Learning Competencies) may karamdaman sa pamamagitan ng mga lalawigan at mga karatig na lalawigan sa organ sa ating katawan pangyayari sa
simpleng Gawain 7.1. pagtulong at pag-aalaga pamamagitan ng malikhaing pagpapahayag at (S3LT-IIa-b-1) pamayanan
7.2.pagdalaw, pag-aliw at pagdadala ng iba pang likhang sining (F3PS-Ii-3.1)
pagkain o anumang bagay na kailangan Nakikilala ang wastong paraan ng
(EsP3P- IIa-b – 14) AP3KLR-IIab-1.1 pangangalaga sa tainga

Naipapakita sa kamag-aral ang mga paraan ng


pagtulong sa kapwa
II.NILALAMAN (Content) Pagtulong sa kapwa Yunit 2: Ang PagkakakIlanlang Kultural ng Wastong Paraan ng Pangangalaga sa Obserbasyon sa Pamayanan.
Kinabibilangang Rehiyon Tainga
Aralin 1: Ang Pinagmulan at kasaysayan ng
Lungsod ng Marikina

III. KAGAMITANG PANTURO Aklat sa ESP


(Learning Resources)

A.Sanggunian (References)

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG.pp. 23-25 AP DBOW S3TG p. 53-55


(Teacher’s Guide Pages)
MELCS-DBOW p. 14 SCIENCE DBOW MELCS-DBOW p. 16
2.Mga Pahina sa Kagamitang KM p 156-178 S3LM p. 48-49
Pang-Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
sa portal ng Learning Resource v=MaPM_bdskCo v=SEcAz5-5IqQ
(Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo LED TV, Laptop at PPt Laptop, TV, Powerpoint Presentation, aklat TV, power point, laptop
(Other Learning Resources) LED TV, laptop, aklat

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Anong pandama ang ating ginagamit Magbigay ng maaaring tanong mula sa
at/o pagsisimula ng aralin upang makarinig? mga sumusunod na larawan:
(Review Previous Lessons)
Anu-ano ang pag kakasunod-sunod na
(ELICIT) Paano mo maibabahagi ang paraan ng pinag dadaanan ng tunog mula sa pinna
pagtulong sa kapwa mo na maysakit? patungo sa utak?

(Sundan ang powerpoint presentation)


B. Paghahabi sa layunin ng Suriin ang larawan. Alin sa mga larawan ang Basahin ang Alamin Mo pahina 157. Pagbasa ng maikling kuwento. Basahin ang usapan ng mga bata.
aralin (Establishing purpose for nagpapakita ng pagtulong sa kapwa?
the Lesson) (ENGAGE)

(Sundan ang powerpoint presentation)

C. Pag-uugnay ng mga Ang pangalan na Marikina ay mula sa paring Base sa kuwentong binasa, ano kaya ang
halimbawa sa bagong aralin nagngangalang “Mariquina” Siya ay isang maaring mangyari sa kanilang anak?
(Presenting examples /instances batang pari na nagpatayo ng Jesus dela = Maaring bumina ang pandinig
of the new lessons) Pena Chapel. Siya din ang nagbibinyag ng
mga bata noon dito kaya bilang pagkilala ay
ipinangalan s akanya ang Marikina.
2. Mula sa dalagang nagngangalang Maria (Sundan ang ppt. presentation)
Cuina

Noong panahon ng kastila ay may isang


matalino at magandang dalaga na ang ngalan
ay Maria Cuina. Dahil sa angking talino ay
napalago niya ang mga negosyo at yumaman
siya. Ibinibigay niya ang mga bahagi ng
kayamanan sa kawanggawa.

Nang may bumisitang manlalakbay at itanong


ang lugar nila , inaakala ng mga mamayan
doon na tinatanong nila kung sino si Maria
Cuina kaya yun ang sinabi nila.

3. Hango sa salitang Marikit na

Nang matapos na ang Jesus dela Pena


chapel, nakita ng mga kastila na maganda ito
kaya tinawag nilang Marit Na ang Marikina.

Noong Hunyo 11,1901 ito ay sakop ng


lalawigan ng Rizal.Noong December 8, 1996
ito ay nagging lungsod at kilala sa paggawa
ng sapatos.

D. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain Ano-ano ang mga mahahalagang


konsepto at paglalahad ng Hayaang Gumawa ng Graphic organizer na impormasyon na nakuha mo dito?
bagong kasanayan #1 napili ng bawat pangkat upang mailahad sa
maikling paraan ang Kasaysayan ng Marikina (Sundan ang ppt. presentation)
(Discussing new concepts and
practicing new skills #1
(EXPLORE)
E. Pagtatalakay ng bagong Pag-uulat ng bawat pangkat.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 Talakayin
(Discussing new concepts &
practicing new skills #2)
(EXPLORE)

F. Paglinang sa Kabihasaan Talakayin ang mga iniulat ng mga bata Basahin nang malakas ang teksto. Bumuo
(Tungo sa Formative Assessment ng limang (5) tanong tungkol dito. Gamitin
3) Developing Mastery (Leads to ang mga salitáng pananong sa
sumusunod na pahina pagkatapos ng
Formative Assessment 3)
teksto. Gawin ito sa iyong sagutang papel.
(EXPLAIN)

G. Paglalapat ng aralin sa pang Talakayan Bakit kailangan nating pangalagaan ang


araw-araw na buhay (Finding ating tainga?
1. Saan nagmula ang pangalan ng Marikina?
Practical Applications of
concepts and skills in daily living) 2. Anong lalawigan ito kabilang?
(ELABORATE)
3. Kailan ito naging ganap na lungsod?

4. Sa anong produkto ito kilala?

5.Kailan nagging sakop ng lalawigan ng Rizal


ito?
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ipaliwanang ang pinagmulang ng pangalan ng Ang mga payak na pangungusap ay
Generalizations & Abstractions Marikina? nagbibigay impormasyon. Makatutulong
about the lessons) (ELABORATE) magpaliwanag tungkol sa nasaksihan o
nakitang pangyayari.
Halimbawa mula sa usapan:
- Ang mga tao ay nagpuputol ng
mga puno.
- Sila ay nagpapatayo ng mga
gusali sa mga kagubatan.

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Ang Marikina ya isang maunlad na lungsod na Basahin at unawain ang mga salaysay o
Learning) (EVALUATE) kilala bilang Kabisera ng sapatos sa Pilipinas. pangyayari na makikita sa HANAY A.
Pagkatapos, piliin mula sa HANAY B ang
angkop na tanong para sa mga
pangungusap. Gawin ito sa iyong
sagutang papel.

(Sundin ang powerpoint presentation)

J. Karagdagang gawain para sa Isulat Malls ang Tama o Mali. Ano pa ang mga dapat gawin upang Obserbahan ang mga nangyayari sa
takdang-aralin at remediation mapangalagaan ang tainga? inyong tahanan at bumuo ng tatlong
______1. May tatlong alamat na pinagmulan tanong mula sa iyong naobserbahan.
(Additional activities for
ang ngalan ng Marikina. ISulat ito sa iyong kwaderno.
application or remediation)
(EXTEND) ______2. Dating ipinisan ito sa lalawigan ng
Rizal.

______3.Dahil sa napakagandang chapel ito


ay pinangalanang Marikit Na na ngayon ay
Marikina.

_____4. Sapatos ang pagkakakilanlan nito.

_____5. Hindi maunlad ang lungsod ng


Marikina.
V.MGA TALA (Remarks) ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the next
objective. objective. objective. objective.
___Lesson not carried. Reteach. ___Lesson not carried. Reteach. ___Lesson not carried. Reteach. ___Lesson not carried. Reteach.

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation
who scored below 80%)

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
mag-aaral na nakaunawa sa aralin? (Did Number of Learners who caught up the lesson: Number of Learners who caught up the Number of Learners who caught up the Number of Learners who caught up the
the remedial lessons work? No. of learners lesson: lesson: lesson:
who caught up with the lessons)

D. Bilang ng mga mag-aaral na mag


papatuloy sa remediation? (No.of learners
who continue to require remediation)
LEARNING AREAS MATH ENGLISH MTB
TIME 2:00 pm – 2:50 pm 2:50 pm – 3:40 pm 3:40pm – 4:30pm
I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of multiplication and Differentiate simple tenses of verbs when used in Demonstrates expanding knowledge and understanding of
division of whole numbers including money. sentences. language grammar and usage when speaking and/or
(Content Standards) writing.

B.Pamantayan sa Pagganap Able to apply multiplication and division of whole Identify correct tenses of verb in completing given Speaks and writes correctly and effectively for different
numbers including money in mathematical problems in sentences. purposes using the grammar of the language.
(Performance Standards) real –life situations.

.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Visualizes multiplication of numbers 1 to 10 by 6,7,8 and Natutukoy ang mga panghalip na pananong sa
(Learning Competencies) 9. (M3NS-IIa-41.2) pangungusap (MT3GA-IIa-b-2.2.3)
Use simple verbs (past, present, future) in sentence.
(EN3G-IIef-3.2.1.1); (EN3G-IIij-3.2.2)
II.NILALAMAN (Content) visualizes and states basic multiplication of numbers 1 to Nababasa ang mga panghalip na pananong na may
10 by 8 and 9 wastong diin at intonasyon
TENSES OF VERB/ GRAMMAR

(DAY 2)

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning


Resources)

A.Sanggunian (References)

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro DBOW p. 31 English DBOW DBOW


(Teacher’s Guide Pages) TG pp. 138-143

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM pp. 124-127 Pivot Modyul, ph. 4-6
Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Laptop, TV, power point, show me board, multiplication https://www.youtube.com/watch?v=9ZzSOl1v-uU
portal ng Learning Resource flashcard
https://www.youtube.com/watch?v=i8XwW41P4Xg
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, PowerPoint Laptop, powerpoint at telebisyon


(Other Learning Resources)

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng aralin (Review
Previous Lessons) (ELICIT) Ano ano ang mga panghalip pananong na isahan at
maramihan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin ang usapan.
(Establishing purpose for the Lesson)
(ENGAGE)
Let them watch short video as springboard of the lesson.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Anong mga panghalip pananong ang ginamit sa binasang
bagong aralin (Presenting examples usapan?
/instances of the new lessons) Discuss tenses of verb.

Give more example.


(Follow the ppt)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Basahin ang mga panghalip na pananong na may wastong
at paglalahad ng bagong kasanayan diin at intonasyon. Pagkatapos ay sagutin ang mga tanong.
#1 (Discussing new concepts and
practicing new skills #1 (EXPLORE)

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong kasanayan
#2 (Discussing new concepts & Basahin ang mga panghalip na pananong na may wastong
practicing new skills #2) (EXPLORE) diin at intonasyon. Pagkatapos ay sagutin ang mga tanong
batay sa larawan.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Basahin ang tula na pinamagatang “Panghalip Pananong”


Formative Assessment 3) Developing na may wastong diin at intonasyon.
Mastery (Leads to Formative Pivot Modyul, Alamin ph. 4-5
Assessment 3) (EXPLAIN)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-
araw na buhay (Finding Practical
Applications of concepts and skills in
daily living) (ELABORATE)

H. Paglalahat ng Aralin (Making


Generalizations & Abstractions about
the lessons) (ELABORATE)

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Pagkatapos basahin ang tulang “Panghalip Pananong” na


Learning) (EVALUATE) may wastong diin at intonasyon.
Sagutin ang mga yanong at isulat ang letra ng tamang
sagot sa malinis na papel. Pivot Modyul, ph.6

J. Karagdagang gawain para sa Takdang -Aralin: Muling magsanay at basahin muli ang tulang Panghalip
takdang-aralin at remediation Pananong” na may wastong diin at intonasyon.
Sagutan LM p.127
(Additional activities for application or
remediation) (EXTEND)

V.MGA TALA (Remarks) Sagutan ang Gawain 1 Pahina 81 Checking and Recording ___Lesson carried. Move on to the next objective.
___Lesson not carried. Reteach.

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya (No.of learners who earned 80% in the
evaluation)

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng


iba pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag- ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
aaral na nakaunawa sa aralin? (Did the remedial Number of Learners who caught up the lesson: Number of Learners who caught up the lesson: Number of Learners who caught up the lesson:
lessons work? No. of learners who caught up with
the lessons)

D. Bilang ng mga mag-aaral na mag papatuloy


sa remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)

You might also like