You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12 School: SAN AGUSTIN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

Teacher: ELYSSA DANICA T. LEONOR Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: MARCH 18 -22, 2024 Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa pagkakakilanlang Naipapamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga sa pagkakakilanlang kultural ng
Pangnilalaman kutural ng kinabibilangang mga lalawigan na kinabibilangang rehiyon.
Rehiyon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng may pagmamalaki at pagkilala nabubuong kultura ng Nakapagpapahayag ng may pagmamalaki at pagkilala sa nabubuong kultura ng
mga lalawigan sa mga lalawigan na kinabibilangan ng rehiyon.
kinabibilangang rehiyon.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naibibigay ang kahulugan ng kultura at mga kaugnay Naisusulat ng payak na kuwento 1-2 talata tungkol sa lalawigan sa
Isulat ang code ng bawat kasanayan. na konsepto kinabibilangang rehiyon na nagging katangi-tangi para sa sarili.
AP3PKR –IIIa-1 AP3PKR – IIIa - 1
II. NILALAMAN

Ano ang Kultura? Catch-Up Friday

III. Ano ang Kultura?


KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
0. Mga pahina sa Gabay ng Cg ph. Cg ph. 124 -127 124 -127
Guro
1. Mga pahina sa 250 - 262 250 - 262
Kagamitang Pang-mag-
aaral
2. Mga pahina sa Teksbuk
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
4. Internet Info Sites . mga larawan mula sa google . mga larawan mula sa google
. videoclips mula sa youtube . videoclips mula sa youtube
E. Iba pang Kagamitang Panturo Aklat Aklat Powerpoint, larawan Aklat Aklat
Powerpoint, larawan Powerpoint presentation Powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin -Ano ang kultura? 1. Balitaan 1. Balitaan
at/o pagsisimula ng bagong ( Pagtalakay sa napapanahong 2. Balik-Aral
aralin. isyu na may kaugnayan sa
aralin) Anu- ano ang mga pagdiriwang na pinag-
- Ano –ano ang mga bagay na aralan natin kahapon?
nagpatanyag sa ating
lalawigan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Anong paniniwala o kasabihan na -Ano ang pagkakaiba ng Ano-ano ang mga Pagganyak
hanggang ngayon ay pinananiwalaan pamumuhay ng mga sinaunang pangangailangan ng mga tao /
mo pa rin? Pilipino sa pamumuhay natin natin upang mabuhay? Mga bata alam ba ninyo ang ibig sabihin ng
ngayon? materyal na bagay at di-materyal na bagay?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Concept map ng kultura. - Ano-ano ang mga nakapaloob sa Pangkatang Gawain Panimulang Gawain
sa bagong aralin. kultura natin? Pangkat I
- Iguhit ang mga pagkain na Pagpapakita ng mga materyal at di material
kinakain ng inyong mga lolo at na kultura sa pamamagitan ng video clip o
lola noong unang panahon slide. (Maaari ring magpakita ng mga
Pangkat II sinaunang kagamitan na pinadala ng guro sa
- Ano – ano ang kasuotan nila mga bata mula sa tahanan)
noon? Gamitin ang Semantic
Web
Pangkat III
- Gamit ang graphic organizer
itala ang mga lumang
kagamitan / kasangkapan na
makikita sa inyong bahay?
Pangkat IV
- Pagmasdan ang ga larawan .
Isulat kung ano ang
isinasagawa sa bawat larawan
( larawan ng pagdiriwang ng
pista , mga isinasagawa na may
kaugnayan sa relihiyon tulad
ng pagdiriang ng Mahal na
Araw).

Pag-uulat sa pangkatang Talakayan


gawain na isinagawa ng mga
bata. •Ano ang nakita ninyo sa video?
Analisis: •Ano ang dalawang uri ng kultura?
- Ano-ano ang isinasagawang •Magbigay nga kayo ng halimbawa ng materyal
gawain na nakit ninyo sa na kultura?
larawan? •Ano naman ang mga halimbawa ng di-
- Paano ipinagdiriwang ang materyal na kultura?
pista ayon sa ipinapakita sa •Ano ang pagkakaiba ng materyal at di-
larawan? material na kultura?
D. Pagtalakay ng bagong - Paano nakilala ang mga Pilipino sa - Talakayin tungkol sa mga Pangkatang gawain
konsepto at paglalahad ng bansa? kagamitan, mga damit,mga Pangkat I- Pangkatin ang mga sumusunod sa
bagong kasanayan #1 paniniwala,at mga tradisyon. material at di-materyal.
Pangkat II-Itala ang mga isinasagawang gawain
na may kaugnayan sa relihiyon na ipinakita sa
video.
Pangkat III-Iguhit ang mga sinaunang bagay at
isulat kung saan ito ginagamit (hal.palayok –
ginagamit sa pagluluto)
Pangkat IV-Pagmasdan ang mga
larawan.Pangkatin kung ang mga ito ay
panlalaki o pambabae.
E. Pagtalakay ng bagong - Alin sa mga ito ang nakikita pa rin
konsepto at paglalahad ng sa ngayon?
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano kaya ang tawag sa mga Paano mo pahahalagahan ang ating kultura?
(Tungo sa Formative lmang kagamitan at sa mga
Assessment) pagdiriwang na isinasagawa sa
ating lalawigan o bansa?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Gawin ang Gawain A na sumasagot sa Gawin ang Gawain C Ano ang natutuhan mo sa araw Ano ang bumubuo sa kultura?
araw-araw na buhay semantic web. na ito?
H. Paglalahat ng Aralin - Ano ang kultura? - Ano –ano ang sumasalamin sa Pagsubok sa kakayahan Pagsubok sa kakayahan ng mga bata.
kultura ng mga Pilipino? Lagyan ng kaukulang puntos Lagyan ng kaukulang puntos kung ang gawain
kung ang gwain ay maayos na ay maayos na naisagawa. Mahusay na mahusay
naisagawa , Mahusay na (5), Mahusay (4-3),
mahusay ( 5 ) , mahusay Hindi mahusay (2-1).
( 4 ,3 ), hindi mahusay ( 2,1 )

I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Natutuhan Ko sa KM. Ipasagot ang gawain B sa KM.
J. Karagdagang Gawain para sa Maghanap ng musika o iba pang sining na Ano ang kahalagahan ng kultura sa Ano ang mga bagay na Magsaliksik sa kultura ng sariling lalawigan
takdang-aralin at remediation nagpapakilala ng sariling lalawigan .Sumulat isang bansa? bumubuo sa kultura?
ng 2-3 pangungusap tungkol dito.Iulat sa Original File Submitted and
klase sa susunod na pagkikita.
Formatted by DepEd Club Member
- visit depedclub.com for more
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Noted:

ELYSSA DANICA T. LEONOR ASTER M. LAGDAAN


Teacher I Master Teacher I/Rater

Noted:

JULIETA M. FLORES
Elementary School Principal I

You might also like