You are on page 1of 4

School:BUGARIN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV-WALING-WALING

GRADES 1 to 12 GERALDINE I. REYES Learning Area: ESP


Teacher:
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and FEBRUARY 5-9, 2024 (WEEK 2)
Time: 7:30 – 8:00 AM Quarter: 3RD QUARTER

(Monday) (Tuesday) ( Wednesday) (Thursday) CATCH UP FRIDAY


I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Naipamamalas ang pag-unawa sa pagmamahal sa bansa sa pamamagitan ng pagpapahalaga sa kultura


PANGNILALAMAN

B. PAMANTAYANG PAGGANAP Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura

C. MGA KASANAYAN SA Nakapagpapakita ng kawilihan sa pakikinig o pagbabasa ng mga pamanang kulturang material (hal. Kwentong bayan,
PAGKATUTO alamat, mga epiko) at di-materyal (hal. mga magagandang kaugalian, pagpapahalaga sa mga nakakatanda at iba pa)
(Isulat ang code ng bawat (EsP4PPP-IIIa-b-19)
kasanayan)
Aralin 1: Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan
II. NILALAMAN

ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro 100-103 103-105 105-106 105-106
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral 166-169 169-172 173 173
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Powerpoint Presentation, Powerpoint Presentation, Powerpoint Presentation, Powerpoint Presentation,
mula sa portal ng Learning Pictures, activity cards Pictures, activity cards Pictures, activity cards Pictures, activity cards
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Paano ninyo maipapakita Ano ang tawag sa sinaunang Paano kayo makakatulong sa Paano kayo makakatulong
at/o pagsisimula ng bagong ang pagpapanatili ng malinis Sistema ng pagbasa at pagpapayaman at sa pagpapayaman at
aralin na kapaligiran? pagsulat na sinasabing pagpapanatili ng kulturang pagpapanatili ng kulturang
umiiral na sa Pilipinas bago Pilipino. Pilipino.
pa man dumating ang mga
Espanyol?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagmasdan ang mapa ng Gaano ang alam mo sa Sa pagdaan ng panahon, hindi Sa pagdaan ng panahon,
Pilipinas na nasa pisara. kulturang Pilipino? maiiwasang magkaroon ng hindi maiiwasang
Anu-ano ang mga pagbabago sa isang kultura. magkaroon ng pagbabago
nakapalibot sa mapa ng Anu-ano ang mga pagbabagong sa isang kultura. Anu-ano
Pilipinas? ito? ang mga pagbabagong ito?
C. Pag-uugnay ng mga Itanong: Ang mga Pilipino ay kilala sa Ipaliwanag sa mga mag-aaral Ipaliwanag sa mga mag-
halimbawa sa bagong aralin  Paano mo ilalarawan buong mundo sa kanilang na ang mga pagbabago bunsod aaral na ang mga
ang Pilipinas? natatanging pagpapahalaga ng teknolohiya at mga bagong pagbabago bunsod ng
 Sa paanong paraan pa sa kultura. Alam mo ba kung kaalamang natutuklasan ay teknolohiya at mga bagong
nakilala ang Pilipinas? anu-ano ang mga maaaring makapagpabago ng kaalamang natutuklasan ay
 Ano ang tawag natin sa pagpapahalagang ito? ating kultura. maaaring makapagpabago
pamumuhay, mga ng ating kultura.
kaugalian at gawi na Ipagawa ang Gawain 1
natatangi lamang sa LM, pp. 169-171
isang pangkat at siyang
nagbibigay sa kanila ng
pagkakakilanlan?
D. Pagtatalakay ng bagong Ipabasa nang tahimik sa Naipamalas ninyo na ba ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral
konsepto at paglalahad ng mga mag-aaral ang mga pagpapahalagang ito? gawain sa Isapuso Natin, pp. ang gawain sa Isapuso
bagong kasanayan #1 kuwentong Alamin Natin, Sa paanong paraan ninyo ito 173 Natin, pp. 173
pp. 166-167 isinasabuhay?
E. Pagtatalakay ng bagong Talakayin pagkatapos ang Sinu-sino sa mga Pilipino Anu-ano ang pagbabago sa Anu-ano ang pagbabago sa
konsepto at paglalahad ng mga katanungan. ang kilala ninyong pamumuhay ng tao bunsod ng pamumuhay ng tao bunsod
bagong kasanayan #2 LM, pp. 167 pinagyaman o pinalaganap mga imbensyon o makabagong ng mga imbensyon o
ang kulturang Pilipino sa teknolohiya? makabagong teknolohiya?
pamamagitan ng natatangi
nilang gawa?
F. Paglinang ng Kabihasaan Pasagutan ang mga tanong Isagawa ang Gawain 2, Tumawag ng mga mag-aaral Tumawag ng mga mag-
(Tungo sa Formative at gawain sa Alamin Natin pangkatang gawain. upang magbigay ng mga aaral upang magbigay ng
Assessment) upang matukoy ang lawak LM, pp. 172 patunay batay sa kanilang mga mga patunay batay sa
ng kaalaman sa kanilang nababasa, napapanood o kanilang mga nababasa,
kultura bilang Pilipino. obserbasyon ukol sa mga napapanood o obserbasyon
pagbabagong ito. ukol sa mga pagbabagong
ito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bakit mahalagang malaman Paano nailalarawan o Ipaalala sa mga mag-aaral na Ipaalala sa mga mag-aaral
araw-araw na buhay natin ang ating kultura? nakikilala anumang bagay ay maaaring na anumang bagay ay
makasama sa isang tao kung maaaring makasama sa
hindi niya ito gagamitin nang isang tao kung hindi niya
tama. ito gagamitin nang tama.
Sa inyong palagay, paano natin Sa inyong palagay, paano
mapapangalagaan ang ating natin mapapangalagaan
kultura? ang ating kultura?
H. Paglalahat ng Aralin Dalhin ang mga mag-aaral sa Sabihin kung paano kayo Bigyang-diin ang Tandaan Bigyang-diin ang Tandaan
realisasyon na bilang mga makakatulong sa Natin. Ipabasa ito sa mga mag- Natin. Ipabasa ito sa mga
Pilipino, tungkulin nilang pagpapayaman at aaral na may pang-unawa. mag-aaral na may pang-
alamin, pagyamanin at pagpapanatili ng kulturang LM, pp. 173-174 unawa.
palaganapin ang kulturang Pilipino. LM, pp. 173-174
Pilipino.
I. Pagtataya ng Aralin Buuin ang Web. Isulat sa Ang ginawang pangkatang Ang ginawang pangkatang Ang ginawang pangkatang
maliliit na hugis bilog ang gawain ang magsisilbing gawain ang magsisilbing gawain ang magsisilbing
angkop na halimbawa ng pagtataya. Gumamit ng pagtataya. Ipaskil ang pagtataya. Ipaskil ang
mga material na kulturang rubriks sa pagbibigay ng nagawang poster at iproseso nagawang poster at
Pilipino. Isulat lamang ang marka. ang pagbabahaging ginawa ng iproseso ang
bilang ng halimbawa sa mga mag-aaral. pagbabahaging ginawa ng
hugisbilog. Idugtong ang mga mag-aaral.
maliit na bilog sa
kinabibilangang malalaking
bilog.
1. tumbang preso
2. aratilis
3. Pandango sa Ilaw
LM, pp. 168-169
J. Karagdagang Gawain para sa Paano ninyo maipapakita Ano ang tawag sa sinaunang Paano kayo makakatulong sa Paano kayo makakatulong
takdang aralin at remediation ang pagpapanatili ng malinis Sistema ng pagbasa at pagpapayaman at sa pagpapayaman at
na kapaligiran? pagsulat na sinasabing pagpapanatili ng kulturang pagpapanatili ng kulturang
umiiral na sa Pilipinas bago Pilipino. Pilipino.
pa man dumating ang mga
Espanyol?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared by:

GERALDINE I. REYES
Master Teacher I

Checked by:

MA. JUNELIA M. TIBAY


Principal I

You might also like