You are on page 1of 5

School: BUGARIN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV-WALING-WALING

DAILY LESSON LOG Teacher: GERALDINE I. REYES Learning Area: ESP 4


Teaching Dates and Time: NOVEMBER 2-4, 2022 (WEEK 1) Quarter: IKALAWA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang
HOLIDAY HOLIDAY Please See attached Lesson Plan kapalit ang paggawa ng mabuti.
A .Pamantayang Pangnilalaman October 31, 2022 ALL SAINTS DAY for 1st Periodical Test
Nov. 1, 2022

Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng


B .Pamantayan sa Pagganap pakikipagkapwa.

Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng


kapwa tulad ng:
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
5.1. pagtanggap ng sariling pagkakamali at pagtutuwid nang bukal sa
Isulat ang code ng bawat
loob
kasanayan
EsP4P- IIa-c–18

II. NILALAMAN/ Aralin 1 Pagkakamali Ko, Itutuwid Ko


KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang
Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
sa Portal ng Learning Resource
Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
B. Iba pang Kagamitang Panturo
larawan larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang mga iba’t-ibang Balikan ang kuwentong “Si Ken at
at/o pagsisismula ng bagong emosyon? ang Nabasag na Plorera”.
aralin
Magpaskil ng mga larawang Pakinggan ang kantang “Bulag,
B. Paghabi sa layunin ng aralin nagpapakita ng iba’t-ibang Pipi at Bingi”
emosyon.
Kailan ka nagiging masaya? Tungkol saan ang kantang
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
Kailan ka nagiging malungkot? napakinggan.
sa bagong aralin
Kailan ka rin nagagalit?
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
Ipabasa nang tahimik sa mga a. Itala ang mga taong binanggit
mag-aaral ang kuwentong “Si sa awit. Ano ang kanilang mga
D. Pagtalakay ng bagong
Ken at ang Nabasag na Plorera” kapansanan?
konsepto at paglalahad ng
na isinulat ni: Agnes D. Nocos at b. Ano ang iyong naramdaman
bagong kasanayan #1
talakayin pagkatapos ng para sa kanila habang nakikinig ka
katanungan. sa awit?
1. Kung ikaw si Ken iiwanan mo c. Ano sa palagay mo ang
na lang ba ang nabasag na nararamdaman ng mga taong
plorera? Bakit? may kapansanan kapag sila ay
2. Gaya ni Ken, aaminin mo ba nililibak at pinagtatawanan ng
ang nagawa mong mga taong nakapaligid sa kanila?
pagkakamali?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto 3. Ano sa palagay mo ang
at paglalahad ng bagong dahilan bakit matagal bago
kasanayan #2 inamin ni Ken ang kanyang
pagkakamali?
4. Anong magandang katangian
ang ipinakita ni Ken sa
kuwento?
5. Ano ang magandang-aral na
natutuhan mo mula sa kwento?
Pakinggan ang kantang “Bulag,
F. Paglinang sa Kabihasaan
Pipi at Bingi”
Ipaliwanag ang kanta. d. Ano ang maaari mong gawin
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- kapag nakita mong ang isang
araw-araw na buhay taong may kapansanan ay
sinasaktan ng iba?
Sikaping makapagpaliwanag Paano mo maipapakita ang
ang mga mag-aaral kung bakit pagtanggap sa iyong
tama o mali ang paghingi ng pagkakamali?
H. Paglalahat ng Aralin
paumanhin kapag nakagagawa
ng pagkakamali
sa kapuwa.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa bilang ang letrang T Pag-aralan ang larawan ng batang
kung ang isinasaad ng binu-bully ng kapuwa mga bata.
pangungusap ay Tama, at M Sagutin ang mga tanong sa ibaba.
kung ang pangungusap ay Mali. Isulat ang iyong sagot sa
Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno o sagutang papel.
kuwaderno o sagutang papel.
1. Hindi ko kinakausap ang
isang tao kung may nagawa
siyang pagkakamali sa akin.
2. Iniiwasan kong masaktan ang
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
aking kaibigan.
3. Sinisiguro ko na hindi ko
nasasaktan ang damdamin ng
aking kaibigan sa aking
pagbibiro.
4. Humihingi ako ng tawad sa
tuwing nakagagawa ako ng
pagkakamali sa aking kaibigan.
1. Ano ang nararamdaman mo sa
5. Hindi ko pinapatawad ang
sitwasyon sa larawan?
taong nagkakasala sa akin.
2. Naranasan mo na bang
6. Inaamin ko ang aking
pagtawanan ng iba? Ano ang
nagawang kasalanan. Pasensiya
iyong naging reaksiyon?
na
po, hindi na mauulit.
7. Humihingi ako ng paumanhin
sa aking kalaro kapag may
nagawa akong hindi maganda.
8. Hindi ko ugali ang mag-sorry
sa tuwing nakasasakit ako
ng damdamin ng iba.
9. Inaamin ko ang aking
nagawang pagkakamali at
nangangako ako na hindi ko na
ito uulitin.
10. Ayaw kong pinupuna ako ng
hindi maganda ng aking
kapuwa.
J. Karagdagang Gawain para sa Kompletuhin ang pangungusap. Piliin mula sa kahon ang mga
takdang- aralin at remediation Punan ito ng angkop na sagot salita o parirala na
mula sa kahon. Gawin ito sa nangangahulugan ng pagtanggap
iyong kuwaderno o sagutang ng pagkakamali at isulat ito sa
papel. loob ng puso na iguguhit mo sa
1. May mga bagay na hindi ko iyong kuwaderno.
ginagawa dahil ___________
2. Nagpapasalamat ako sa aking
kapuwa kapag
________________________
3. Hindi ako magagalit kapag
pinagsasabihan ako ng aking
mga magulang sapagkat
_________________________

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagturturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor ?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:
Checked by:
GERALDINE I. REYES
Master Teacher I MA. PERLA P. MASINSIN
Teacher In-Charge

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
Basahin at unawain ang maikling kuwento.

Si Ken at ang Nabasag na Plorera


Isinulat ni: Agnes D. Nocos

Papasok na sa paaralan si Ken, at sa kaniyang pagmamadali


ay nasagi ng kaniyang bag ang plorera na may halamang-tubig na
nakalagay sa may pintuan ng kanilang bahay. At dahil
nagmamadali na siya, hindi na niya nakuhang ayusin at damputin
ang nabasag na plorera. Ni hindi niya sinagot ang kaniyang nanay
kung ano ang nabasag, na noo’y nasa kusina.
Pag-uwi niya sa bahay, tinanong siyang muli ng kaniyang
nanay kung bakit at paanong nabasag ang plorera.
Sa umpisa, atubili si Ken at medyo takot na umamin sa
kaniyang nanay tungkol sa nabasag na plorera. Pero sa patuloy na
pagtatanong nito, inamin din niya na hindi niya sinadyang masagi
at mabasag ang plorera. Iyon ay dahil lamang sa kaniyang
pagmamadali.
Dahil nakatayo pa rin ang nanay sa kaniyang harapan na tila
ba may hinihintay pang paliwanag mula sa kaniya, hindi na
nagdalawang–isip na humingi ng paumanhin si Ken sa
pagkabasag sa plorera. Agad namang tinanggap ng kaniyang
nanay ang paghingi niya ng paumanhin at pinayuhan siya nito na
sa susunod ay gumising nang maaga upang hindi palaging
nagmamadali at maiwasan na may masayang na gamit.
Napayakap na lamang siya sa kaniyang nanay, tanda na
tinatanggap niya ang kaniyang pagkakamali at ng pagsunod sa
payo ng nanay na maiwasan ang palaging pagmamadali.
Pagkatapos ay agad naman niyang pinulot ang nabasag na plorera
at kaniya itong itinapon sa basurahan.

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay

You might also like