You are on page 1of 16

BAITANG at PANGKAT: RUBIDIUM, ALUMINUM, NICKEL, COBALT AT FRANCIUM PETSA: NOBYEMBRE 20-24, 2023

ASIGNATURA: FILIPINO 9
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN

A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog Silangang Asya.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa
Nakasasagot sa mga tanong na ibinigay sa pagsasanay.
Pagganap

C. Mga Kasanayan Nalalaman ang tamang ekspresyon Nakapagpapabasa sa bawat mag- Nasasagot ng may pang-unawa
sa Pagkatuto Nakahihinuha ng damdamin ng mga Naisusulat muli ang isang pabula sa sa pagpapahayag ng damdamin. aaral. ang bawat tanong sa pagsasanay.
tauhan batay sa diyalogong paraang babaguhin ang karakter ng
napakinggan (F9PN-IIc-46 isa sa mga tauhan nito(F9PU-IIc-48)

ARALIN 2: ANG HATOL NG ARALIN 2: ANG HATOL NG Iba’t ibang Ekspresyon sa


II. PAKSANG ARALIN PAGBASA SULATING PANSANAY
KUNEHO (PABULA NG KOREA) KUNEHO (PABULA NG KOREA) Pagpapahayag ng Damdamin

III. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa SIPI SA SLM MODYUL PAHINA
SIPI SA SLM PAHINA 6-12 SIPI SA SLM PAHINA 6-12
Gabay ng Guro 13-14
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang- SIPI SA SLM PAHINA 6-12 SIPI SA SLM PAHINA 6-12 SIPI SA SLM PAHINA 13-14
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa PANITIKANG ASYANO PAHINA PANITIKANG ASYANO PAHINA
Teksbuk 103-111 103-112
VIDEO NG VIDEO NG
B. Iba pang tsart o test papers
PABULA(DOWNLOADED SA PABULA(DOWNLOADED SA
Kagamitang Panturo
YOUTUBE) YOUTUBE)
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Magbigay ng isang katangian na
Ano ang mahalagang mensahe na
nakaraang aralin at/o Ano ang mga natutuhan sa ipinakita ng isa sa karakter na
nais iparating sa atin ng pabulang,
pagsisimula ng bagong nakaraang aralin? dapat tularan o hindi dapat
Ang Hatol ng Kuneho?
aralin tularan. Ipaliwanag ang sagot.

Magpapakita ng mga short video


B. Pagganyak: Kung bibigyan ka ng pagkakataon ng mga kuhang eksena sa
Paghahabi sa layunin na maging isang hayop, ano ito at pelikula at ipahinuha sa mga mag-
ng aralin bakit? aaral kung anong damdamin ang
nangingibabaw dito.
C. Pag-uugnay ng
halimbawa sa bagong Iuugnay ng guro ang naging Iuugnay ng guro ang naging
aralin bilang paglilinaw gawain sa pagganyak sa bagong gawain sa pagganyak sa bagong
sa mga bagong aralin. aralin.
konsepto
Ilalahad at ipaliliwanag ng guro
ang mga Iba't Ibang ekspresyon na
Pagpapanood ng guro ng video ng nagpapahayag ng damdamin.
pabulang, Ang Hatol ng Kuneho. Magbibigay ng linya ang guro at
D. Pagtalakay ng ipaaarte ito sa mga mag-aaral.
bagong konsepto at
Inaasahan din na nabasa na ng
paglalahad ng bagong
mga mag-aaral ang akdang ito
bilang kanilang takdang-aralin.
kasanayan (Pagtukoy
Pagsagot sa mga
sa unang formative
gabay na tanong na nasa PAGPAPABASA SA BAWAT MAG-
assessment upang pahina,9-10 : Pagbibigay AARAL GAMIT ANG FUNCTIONAL
masukat ang lebel ng Hinuha LITERACY ASSESSMENT TOOL
kakayahan ng mag- Panuto: Magbigay ng hinuha sa
aaral sa paksa) damdaming ipinahihiwatig ng mga
Suhestiyong tauhan batay
Pamamaraan: Tanong sa kanilang mga diyalogo. Isulat
at Sagot sa patlang ang iyong sagot. Ph.10-
11

PANGKATANG GAWAIN:
Ang bawat pangkat ay pipili ng
tauhan sa pabulang binasa at
sasagutan ang Character
E. Pagtalakay ng Mapping.
bagong konsepto at Character Mapping
paglalahad ng bagong Ang mga tauhan ng pabula ay
kasanayan (Ikalawang may iba-ibang karakter o
Formative Assessment) katangian. Kung isusulat
Suhestiyong mo uli ang pabula ano ang nais
Pamamaraan: mong baguhin sa karakter nila at
Pangkatang Gawain bakit? PAMANTAYAN SA
(Collaborative PAGMAMARKA:
Learning) NILALAMAN - 10
GRAMATIKA -5
VISUAL AID - 5

20 puntos

Ipaliliwanag ng guro ang mga


katangian ng pabula.
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Paglinang sa
kakayahan ng mag-
aaral tungo sa ikatlong
Formative Assessment)
Suhestiyong
Pamamaraan:
Indibidwal na Gawain
G. Pagpapahalaga: Sa pabulang binasa at tinalakay, Bakit mahalagang maipahayag
Paglalapat ng aralin sa ano ang mga dapat at hindi natin ang tamang ekspresyon sa
pang-araw-araw ng dapat tularan sa ipinakita ng mga pagpaparating ng
buhay tauhan? nararamdaman?

H. Paglalahat ng
Aralin

I. Pagtataya ng Aralin
(Ang pagsusuri ay
Pagbibigay ng maikling pagsusulit Pagbibigay ng sulating pansanay.
kailangang nakabatay
ukol sa buong pagtalakay.
sa tatlong uri ng
layunin)

J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation kung
kinakailangan

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya sa
Formative Assessment

B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
remediation
C. Gawaing
Pangremediyal
D. Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin

E. Bilang ng mga mag-


aaral ng magpapatuloy
sa remediation
F. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?

G. Anong suliranin
ang aking naranasan
na nasolusyunan sa
tulong ng aking
ulongguro, punungguro
at superbisor?

H. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

TALITHA KOUM S. BANDICO VILMA C. COLLADO OLIVIA P. TERRADO, DA


Guro II Ulongguro VI Punungguro IV
BAITANG at PANGKAT: IODINE, MAGNESIUM, BARIUM, TIN AT TUNGSTEN PETSA: NOBYEMBRE 27-DISYEMBRE 1, 2023
ASIGNATURA: FILIPINO 9
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN

A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sasanaysay gamit ang teknolohiya at mga pangatnig upang makapaglahad ng sariling opinyon sa ilang napapanahong isyu
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa
Nakapagbibigay ang mag-aaral ng mahusay naopinyon/pananaw tungkol sa isang napapanahong isyu.
Pagganap

Naipaliliwanag ang pananaw ng may- Naipaliliwanag ang mga: kaisipan, Nakapagpapabasa sa bawat mag- Naipaliliwanag ang mga salitang
C. Mga Kasanayan HOLIDAY akda tungkol sa paksa batay sa layunin, paksa, at paraan ng
aaral. di lantad ang kahulugan batay sa
sa Pagkatuto napakinggan pagkakabuo ng sanaysay. konteksto ng pangungusap.

ARALIN 3: Ang Kababaihan ng


II. PAKSANG ARALIN Taiwan: Ngayon at Noong SANAYSAY PAGBASA SULATING PANSANAY
Nakalipas na 50 Taon Sanaysay

III. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa SIPI SA SLM MODYUL PAHINA SIPI SA SLM MODYUL PAHINA
SIPI SA SLM PAHINA 7-12
Gabay ng Guro 7-8 8-10
2. Mga Pahina sa
SIPI SA SLM MODYUL PAHINA
Kagamitang Pang- SIPI SA SLM PAHINA 7-12 SIPI SA SLM PAHINA 7-8
8-11
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa PANITIKANG ASYANO PAHINA PANITIKANG ASYANO PAHINA
Teksbuk 120-126 121
VIDEO NG ANG KABABAIHAN
NG TAIWAN : NGAYON AT
B. Iba pang Video o tsart
NOONG NAKARAANG 50
Kagamitang Panturo
TAON(DOWNLOADED SA
YOUTUBE)
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
Ano ang pagkakaiba ng mga
nakaraang aralin at/o
Ano ang pabula? kababaihan ng Taiwan noon ika-
pagsisimula ng bagong
50 taon at ngayon?
aralin
Mayroong
inihandang awitin ang guro ito ay
may pamagat na “Dalagang
Pilipina” na
pakikinggan ng mga mag-aaral,
isinulat ito ni Jose Corozon De
B. Pagganyak:
Jesus at sa musika niJose G.
Paghahabi sa layunin
Santos, matapos mapakinggan
ng aralin
ang nasabing awitin, magtatawag
ang guro sakanyang mga mag-
aaral kung anong mensaheng
nakapaloob sa awitin.
Papakingganang awitin ng
dalawang beses.

C. Pag-uugnay ng
halimbawa sa bagong Iuugnay ng guro ang naging
aralin bilang paglilinaw gawain sa pagganyak sa bagong
sa mga bagong aralin.
konsepto

D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
Babasahin ng mag-aaral ang akda
kasanayan (Pagtukoy
sa pamamagitan ng tahimik na Magbibigay ng ilang
pagbabasa.Pagkatapos ay halimbawa ng pangungusap
sa unang formative
magtatawag ang guro kung sino Ilalahad ng guro ang mga kaisipan, PAGPAPABASA SA BAWAT MAG- ang guro at ipapaliwanag ng
assessment upang ang pupunta sa harapan at layunin, paksa, at paraan ng AARAL GAMIT ANG FUNCTIONAL
masukat ang lebel ng sapamamagitan ng Venn Diagram pagkakabuo ng sanaysay. LITERACY ASSESSMENT TOOL mga mag-aaral ang
kakayahan ng mag- maipapakita ang pagkakaiba at kahulugan ng salitang hindi
aaral sa paksa) pagkakatulad ng mgakababaihan lantad sa mga pangungusap.
Suhestiyong sa Taiwan
Pamamaraan: Tanong
at Sagot

PANGKATANG GAWAIN: Ang


apat na pangkat ay mag-iisip ng
mga tatlong karapatang ng mga
kababaihan at ipapakita ito sa
pamamagitan ng dula-dulaan,
E. Pagtalakay ng bawat pangkat kailangan
bagong konsepto at tatlongkarapatan ang maipakita
paglalahad ng bagong
kasanayan (Ikalawang
Formative Assessment)
Suhestiyong
Pamamaraan:
Pangkatang Gawain
(Collaborative
Learning)
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Paglinang sa
kakayahan ng mag-
aaral tungo sa ikatlong
Formative Assessment)
Suhestiyong
Pamamaraan:
Indibidwal na Gawain

G. Pagpapahalaga:
Bakit kailangang magkaroon ng
Paglalapat ng aralin sa
pantay na karapatan ang mga
pang-araw-araw ng
kababaihan sa kalalakihan?
buhay

H. Paglalahat ng
Aralin

I. Pagtataya ng Aralin
(Ang pagsusuri ay
Pagbibigay ng maikling pagsusulit Pagbibigay ng sulating pansanay.
kailangang nakabatay
ukol sa buong pagtalakay.
sa tatlong uri ng
layunin)

J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation kung
kinakailangan

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya sa
Formative Assessment

B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
remediation
C. Gawaing
Pangremediyal
D. Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin

E. Bilang ng mga mag-


aaral ng magpapatuloy
sa remediation

F. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?

G. Anong suliranin
ang aking naranasan
na nasolusyunan sa
tulong ng aking
ulongguro, punungguro
at superbisor?

H. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

LORELYN M. DELA CRUZ VILMA C. COLLADO OLIVIA P. TERRADO, DA


Guro III Ulongguro VI Punungguro IV
BAITANG at PANGKAT: IODINE, MAGNESIUM, BARIUM, TIN AT TUNGSTEN PETSA: DISYEMBRE 4- 8, 2023
ASIGNATURA: FILIPINO 9
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN

A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sasanaysay gamit ang teknolohiya at mga pangatnig upang makapaglahad ng sariling opinyon sa ilang napapanahong isyu
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa
Nakapagbibigay ang mag-aaral ng mahusay naopinyon/pananaw tungkol sa isang napapanahong isyu.
Pagganap

Naipaliliwanag ang pananaw ng may- Naipaliliwanag ang mga: kaisipan, Nakapagpapabasa sa bawat mag-
C. Mga Kasanayan akda tungkol sa paksa batay sa layunin, paksa, at paraan ng
sa Pagkatuto napakinggan pagkakabuo ng sanaysay. aaral.

ARALIN 3: Ang Kababaihan ng Classes in all DepEd public schools


II. PAKSANG ARALIN Taiwan: Ngayon at Noong SANAYSAY will be on asynchronous mode for PAGBASA HOLIDAY
Nakalipas na 50 Taon Sanaysay this day.

III. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa SIPI SA SLM MODYUL PAHINA
SIPI SA SLM PAHINA 7-12
Gabay ng Guro 7-8
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang- SIPI SA SLM PAHINA 7-12 SIPI SA SLM PAHINA 7-8
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa PANITIKANG ASYANO PAHINA PANITIKANG ASYANO PAHINA
Teksbuk 120-126 121
VIDEO NG ANG KABABAIHAN
NG TAIWAN : NGAYON AT
B. Iba pang
NOONG NAKARAANG 50
Kagamitang Panturo
TAON(DOWNLOADED SA
YOUTUBE)
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
Ano ang pagkakaiba ng mga
nakaraang aralin at/o
Ano ang pabula? kababaihan ng Taiwan noon ika-
pagsisimula ng bagong
50 taon at ngayon?
aralin
Mayroong
inihandang awitin ang guro ito ay
may pamagat na “Dalagang
Pilipina” na
pakikinggan ng mga mag-aaral,
isinulat ito ni Jose Corozon De
B. Pagganyak:
Jesus at sa musika niJose G.
Paghahabi sa layunin
Santos, matapos mapakinggan
ng aralin
ang nasabing awitin, magtatawag
ang guro sakanyang mga mag-
aaral kung anong mensaheng
nakapaloob sa awitin.
Papakingganang awitin ng
dalawang beses.

C. Pag-uugnay ng
halimbawa sa bagong Iuugnay ng guro ang naging
aralin bilang paglilinaw gawain sa pagganyak sa bagong
sa mga bagong aralin.
konsepto

D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
Babasahin ng mag-aaral ang akda
sa pamamagitan ng tahimik na
kasanayan (Pagtukoy
pagbabasa.Pagkatapos ay
sa unang formative
magtatawag ang guro kung sino Ilalahad ng guro ang mga kaisipan, PAGPAPABASA SA BAWAT MAG-
assessment upang ang pupunta sa harapan at layunin, paksa, at paraan ng AARAL GAMIT ANG FUNCTIONAL
masukat ang lebel ng sapamamagitan ng Venn Diagram pagkakabuo ng sanaysay. LITERACY ASSESSMENT TOOL
kakayahan ng mag- maipapakita ang pagkakaiba at
aaral sa paksa) pagkakatulad ng mgakababaihan
Suhestiyong sa Taiwan
Pamamaraan: Tanong
at Sagot

PANGKATANG GAWAIN: Ang


apat na pangkat ay mag-iisip ng
mga tatlong karapatang ng mga
kababaihan at ipapakita ito sa
pamamagitan ng dula-dulaan,
E. Pagtalakay ng bawat pangkat kailangan
bagong konsepto at tatlongkarapatan ang maipakita
paglalahad ng bagong
kasanayan (Ikalawang
Formative Assessment)
Suhestiyong
Pamamaraan:
Pangkatang Gawain
(Collaborative
Learning)
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Paglinang sa
kakayahan ng mag-
aaral tungo sa ikatlong
Formative Assessment)
Suhestiyong
Pamamaraan:
Indibidwal na Gawain

G. Pagpapahalaga:
Bakit kailangang magkaroon ng
Paglalapat ng aralin sa
pantay na karapatan ang mga
pang-araw-araw ng
kababaihan sa kalalakihan?
buhay

H. Paglalahat ng
Aralin

I. Pagtataya ng Aralin
(Ang pagsusuri ay
Pagbibigay ng maikling pagsusulit
kailangang nakabatay
ukol sa buong pagtalakay.
sa tatlong uri ng
layunin)

J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation kung
kinakailangan

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya sa
Formative Assessment

B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
remediation
C. Gawaing
Pangremediyal
D. Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin

E. Bilang ng mga mag-


aaral ng magpapatuloy
sa remediation

F. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?

G. Anong suliranin
ang aking naranasan
na nasolusyunan sa
tulong ng aking
ulongguro, punungguro
at superbisor?

H. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

LORELYN M. DELA CRUZ VILMA C. COLLADO OLIVIA P. TERRADO, DA


Guro III Ulongguro VI Punungguro IV
ASIGNATURA: FILIPINO 10 Petsa: _______________________________________

BAITANG at PANGKAT: CITRINE, QUARTZ, SAPPHIRE, ALEXANDRITE, MARBLE PETSA: NOBYEMBRE 13-17, 2023
ASIGNATURA: FILIPINO 10
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN

A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng South America at ng mga Bansang Kanluranin.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Nagagamit ang kaalaman sa gramatika at retorika para higit na maunawaan at mapahalagahan ang mga akdang pampanitikan ng South America at ng mga Bansang
Pagganap Kanluranin.

Naipahahayag nang may


Naibibigay ang sariling pananaw o Nakapagpapabasa sa mga mag-
Naisusulat ang isang talumpati katalinuhan ang sariling
C. Mga Kasanayan opinyon batay sa binasang anyo aaral ng isang teksto upang
tungkol sa isang kontrobersyal na kaalaman at opinyon tungkol sa
sa Pagkatuto ng sanaysay (talumpati o masuri ang kanilang kakayahan
isyu. F10PU-lIa-b-67 isang paksa sa isang talumpati.
editoryal)F10PB-lIa-b-63 sa malakas na pagbasa.
F10PU-lIa-b-66

TALUMPATI NI DILMA
TALUMPATI AT PAGSULAT NG
II. PAKSANG ARALIN HOLIDAY SINO BA SI DILMA ROUSSEFF? PAGBASA ROUSSEFF SA KANIYANG
TALUMPATI
INAGURASYON

III. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Sipi ng Modyul 10 Sipi ng Modyul 10 Sipi ng Modyul 10
Kagamitang Pang-
Pahina 128 Pahina 130 Pahina 131-132
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
B. Iba pang https://www.youtube.com/watch?v=4vhqpTiLCvM https://www.youtube.com/watch?v=tpXglg_cWeQ
https://www.youtube.com/watch?v=Gm3hxpjO7fo
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
Magbigay ng bansang ating
nakaraang aralin at/o
tatalakayin ang kanilang panitikan Sino si Dilma Rousseff? Ano ang talumpati?
pagsisimula ng bagong
sa ikalawang markahan?
aralin
B. Pagganyak:
Sino ang pinakapaborito ninyong "I Hate Drugs" Sinong presidente
Paghahabi sa layunin Ano ang sanaysay?
presidente ng Pilipinas? ang nagwika ng katagang ito?
ng aralin
C. Pag-uugnay ng
Pagpapakilala sa aralin
halimbawa sa bagong Pagpapakilala sa aralin
Pagpapakilala sa aralin SINO BA TALUMPATI NI DILMA
aralin bilang paglilinaw TALUMPATI AT PAGSULAT NG
SI DILMA ROUSSEFF? ROUSSEFF SA KANIYANG
sa mga bagong TALUMPATI
INAGURASYON
konsepto
ASIGNATURA: FILIPINO 10 Petsa: _______________________________________

D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan (Pagtukoy
nsa unang formative Anong impresiyon ang iyong
Ano ang nais makamit ni
assessment upang nabuo matapos mong malaman Paano naiiba ang talumpati sa iba
Pangulong Rousseff sa kaniyang
masukat ang lebel ng ang ilang impormasyon tungkol pang uri ng sanaysay?
pamumuno sa Brazil?
kakayahan ng mag- kay Dilma Rousseff?
aaral sa paksa)
Suhestiyong
Pamamaraan: Tanong
at Sagot

E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
Pangkatang Gawain: Concept
kasanayan (Ikalawang
Mapping Bumuo ng hinuha at Pangkatang Gawain: Manila Pangkatang Gawain: Show Me
Formative Assessment)
palagay kung anong sasabihin ni Paper. Paano magsulat ng Board - Ano ang kalagayang
Suhestiyong
Dilma Rousseff sa kaniyang mabisang talumpati? panlipunan ng Brazil?
Pamamaraan:
talumpati?
Panngkatang Gawain
(Collaborative
Learning)
ASIGNATURA: FILIPINO 10 Petsa: _______________________________________

F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Paglinang sa
Indibidwal na Gawain: Kung ikaw
kakayahan ng mag- Indibidwal na Gawain:Pagsulat ng
Indibidwal na Gawain: Bakit ang pangulo ng bansa paano mo
aaral tungo sa ikatlong Character Profile ni Dilma
mahalaga ang sanaysay? sosolusyunan ang problema ng
Formative Assessment) Rousseff
Pilipinas?
Suhestiyong
Pamamaraan:
Indibidwal na Gawain

G. Pagpapahalaga:
Paglalapat ng aralin sa Anong pagpapahalaga ang Anong napahalagahan mo sa Anong pagpapahalaga ang
pang-araw-araw ng tumatak sa puso mo sa aralin? aralin? tumatak sa puso mo sa aralin?
buhay

H. Paglalahat ng Anong natutunan mo sa araw na Anong natutunan mo sa araw na


Anong natutunan mo sa aralin?
Aralin ito? ito?

I. Pagtataya ng Aralin
(Ang pagsusuri ay Venn Diagram: Pagkakaiba t
Pagsulat ng Character Profile na Magsulat ng maikling talumpati
kailangang nakabatay pagkakatulad ng Brazil at ng
Sarili tungkol sa teenage pregnancy.
sa tatlong uri ng Pilipinas
layunin)

J. Karagdagang
gawain para sa
Basahin ang talumpati ni Dilma Isulat ang kahulugan ng paksa at
takdang-aralin at Maghanda para sa pagbasa bukas
Rousseff sa pahina 131-132 panguri.
remediation kung
kinakailangan

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya sa
Formative Assessment

B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
remediation
C. Gawaing
Pangremediyal
D. Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
ASIGNATURA: FILIPINO 10 Petsa: _______________________________________

E. Bilang ng mga mag-


aaral ng magpapatuloy
sa remediation

F. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?

G. Anong suliranin
ang aking naranasan
na nasolusyunan sa
tulong ng aking
ulongguro, punungguro
at superbisor?

H. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

AILENE A. LOPEZ VILMA C. COLLADO OLIVIA P. TERRADO, DA


Guro III Ulongguro VI Punungguro IV

You might also like