You are on page 1of 4

Sanagy

Paaralan KNHS, Kapatagan, LdN. Antas 7


Guro ANALYN B. TAMPOS Asignatura FILIPINO
Linggo/Araw LINGGO 1 – ARAW 4 Markahan 3

I. LAYUNIN
A. Pamantayan Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang
Pangnilalaman pampanitikan ng Luzon.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang komprehensibong pagbabalita (news
Pagganap casting) tungkol sa kanilang sariling lugar.
C. Mga kasanayan sa
Naipaliliwanag ang kahulugan ng salita sa pamamagitan ng
Pagkatuto isulat ang
pagpapangkat. ( F7PT-IIIa-c-13)
code bawat kasanayan
II. NILALAMAN
A. Paksa Kahulugan ng Salita sa pamamagitan ng Pagpapangkat
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sangunian
1. Mga pahina sa
Pahina 144
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
kagamitang pang- Pahina 272- 274
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Pluma 7 – Pahina 272 - 274
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa Gramatika
Portal ng LR

Cartolina Strips
Mga Larawan
Tsart
Activity Sheets
B. Iba pang Kagamitang Power Point Presentation
Panturo http://udyong.gov.ph/index.php?
option=com_content&view=article&id=9772:pagpapalawak-ng-
talasalitaan&catid=90&Itemid=1267
 https://www.slideshare.net/mercadoleairish/pagpapangkat-ng-
salita
III. PAMAMARAAN Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral
Pagganyak:

Pagpapakita ng mga larawan.


Manood sa mga larawan.

A. Balik-Aral sa Piling Mag-aaral:


nakaraang aralin o
pagsisimula ng bagong Sagutin ang mga katanungan
aralin. na nasa tsart.
(5 minuto)
Pagpapangkat-pangkat ng mga
larawan na nakita

Pagpapangkat-pangkat ng mga
larawan. 12
B. Paghahabi sa layunin
Paano ang pagpapangkat-pangkat Pagsagot sa tanong ng piling
ng aralin
ng mga larawan? mag-aaral.
(5 minuto)

Power Point Presentation Pakikinig sa talakayan at


Pagpaliwanag: pagsulat sa mga mahalagang
impormasyon.

C. Pag-uugnay ng mga Ang pagpapangkat ay may


halimbawa sa bagong pagkakatulad sa pakakasunod-
aralin. sunod (hirarkiya) ng pagpapangkat
(10 minuto) na maka-agham. Naglalaman ng
maraming uri.

Pagtukoy:
Pangkatang Gawain:
Pagbibigay ng kasingkahulugan ng Pangkat 1 – 5
mga salita at pagpapatukoy sa
kasingkahulugan nito. Pagtukoy sa kasingkahulugan
ng mga salita.
lahi pag-ibig dakila

layuni yaman
Pagsagot sa tanong ng piling
Paano magbigay ng mag-aaral.
kasingkahulugan ng mga salita?

D. Pagtalakay ng bagong
Paggamit ng mga salita sa Pangkatang Gawain:
konsepto at
pangungusap. Pangkat 1 – 5
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Basahin ang bawat pangungusap Pagbasa ng pangungusap.
(5 minuto)
ng bawat pangkat.

Pagbasa nang tahimik: Pangkatang Gawain:


Magbibigay ang guro ng panuto Pangkat 1 – 5
para sa Gawain:
E. Pagtalakay ng bagong
(ANONG GAWAIN) ?????? Pagbasa ng tula.
konsepto at
paglalahad ng bagong
kananayan #2
Pagbibigay ng Activity Sheet sa
(10 minuto)
bawat pangkat ng tulang “ Ang
Sariling Wika” Isinalin ni Princess
Punzalan
13
F. Paglinang sa Hayaang piliin ng piling mag-aaral Pagpili ng salita at pagbigay ng
kabihasaan (Tungo at alamin ang kasingkahulugan ng kasingkahulugan nito.
sa Formative mga salita.
assessment)
(5 minuto) Paliwanag ng guro sa aralin

Pagtatanong:

 Naniniwala ka bang ang


Pangkatang Gawain:
wika ay pamanang yaman
Pangkat 1 – 5
G. Paglalapat ng aralin sa ng ating mga ninunong
pang-araw-araw na hindi dapat pabayaan?
Pagsagot sa dalawang
buhay Bakit?
katanungan.
(5 minuto)  Kanino raw maaaring
ihambing an gating (Babasahin n glider ang mga
minanang wika ayon sa sagot)
may-akda? Sumasang-ayon
k aba rito? Bakit?

Power Point Presentation sa Pipili ng isang mag-aaral na


Araling Natalakay bilang kabuuan magbigay kabuuan sa paksang
H. Paglalahat ng Aralin
natalakay
(5 minuto)
Pagbibigay dagdag kabuuan sa
natalakay na aralin

Pagtukoy: Indibidwal na Gawain:


I. Pagtataya ng Aralin
(10 minuto)
Patnubay sa Gawain: (ANO)???? Pagtukoy sa kasingkahulugan
ng limang salitang nakasulat ng
Pagbibigay ng Activity Sheet sa pahilig sa pangungusap.
mga mag-aaral.
Isulat ang tamang sagot sa
Activity Sheets.

Sa mga mag-aaral na nakakuha ng


J. Karagdang gawain para isko 3 - 0
sa takdang-aralin at
remediation Pumili ng paboritong maikling tula
(5 minuto) at isulat sa buong papel.
Bilugan ang mga limang salita at
alamin ang kasingkahulugan nito..

VI. MGA TALA

V.
PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral
nangangailangan ng
iba pang gawain para 14
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos/
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking nararanasan na
solusyon sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

15

You might also like