You are on page 1of 5

School: CUAYAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: DIANA C. CANDELARIA Learning Area: ESP/MHPSS/HG


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and AUGUST 22-26, 2022 (WEEK 1)
Time: Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MHPSS 1.Naisasagawa ang mga tamang 1.Naisasagawa ang mga tamang 1.Naisasagawa ang mga tamang HOMEROOM GUIDANCE
(Isulat ang code ng bawat Create a routine to the hakbang na makatutulong sa hakbang na makatutulong sa hakbang na makatutulong sa 1. Enumerate your personal
kasanayan) learners about how they feel pagbuo ng isang desisyon na pagbuo ng isang desisyon na pagbuo ng isang desisyon na interest, abilities, skills, values,
and how they are doing helps makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya strength and weaknesses as part
to build a culture of safety in 1.1 pagsusuri nang mabuti sa 1.1 pagsusuri nang mabuti sa 1.1 pagsusuri nang mabuti sa of your development;
the classroom mga bagay na may kinalaman mga bagay na may kinalaman sa mga bagay na may kinalaman sa 2. Explain the importance of
sa sarili at pangyayari sarili at pangyayari sarili at pangyayari self-awareness in achieving self
Promotes camaraderie Nakasususuri nang mabuti Naipakikita sa gawa ang Nakasusuri nang mabuti bago understanding and acceptance;
bago magbigay ng desisyon wastong desisyon magbigay ng desisyon
EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37

II. NILALAMAN
Emotional and Physical Space Mapanuring Pag-iisip (Critical Embracing the best in Me
Thinking)
Psychosocial Concepts Getting
to know you/Culture of Safety
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro See pages IX/XII Ugaling Pilipino sa Makabagong Ugaling Pilipino sa Makabagong Ugaling Pilipino sa Makabagong Module 1; pages 1-6
Panahon Panahon Panahon
Modyul/LAS Modyul/LAS Modyul/LAS
Pahina 2-6 Pahina 2-6 Pahina 2-6
2. Mga Pahina sa Kagamitang See pages IX/XII
Pang- Mag-aaral Pages 5-6
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 7-9 Pahina 7-9 Pahina 7-9
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa Hands out/Pyschosocial LM/ Grade 6, LAS LM/ Grade 6, LAS LM/ Grade 6, LAS
Portal ng Learning Resource Support Activity Pack
B. Iba pang Kagamitang Panturo Pictures of Emoji Faces Video clips, tsart, mga larawan Video clips, tsart, mga larawan Video clips, tsart, mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin  Kumustahan Pagpapakita ng larawan Ano ang pabatid ng Bakit kailangan nating suriing Have the pupils to share his or
at/o pagsisimula ng bagong aralin Ano ang nakikita nyo sa alkalde sa kaniyang mga mabuti ang sitwasyon bago her meaningful learning
 Class Orientation larawan? kabarangay? gumawa ng desisyon? experience in his/her journey to
-Overview of the better understand himself or
herself
Subject
-Grading System
-Class requirements
-Orientation on the
Student Handbook

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Energizer Tiktok dance Basahin ang maikling kwento sa Kailan pumayag ang mga tao na Magpakita ng isang video clips let the pupils do Let’s Try This on
pahina 3 ng Batayang Aklat mabakuran ang ilog? na may kaugnayan sa pagsusuri page 5 “THIS IS ME”
Paste on the board Pictures of ng pangyayari bago gumawa ng
Emoji Faces. desisyon.

Ask the learners to mimic


each feeling, or to show the
feeling they’re feeling in the
moment by making that
specific facial expression
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Have each one to show their Suriin at intindihin ang Bakit ayaw ng mamamayan ang Ano ang napanood ninyo sa Copy the drawing on a sheet of
sa bagong aralin emotion through their sitwasyon na makikita sa Pahina pagbabakod sa ilog noong una? video clips? bond paper. Write your
expression 4 Magpakita ng larawan kung Ano ang pagsusuring ginawa ng strengths in box 1, weaknesses
nagpapakita ng tamang desisyon. mga tauhan sa video clips? in box 2, and your skills, interest,
Sang-ayon ka ba sa kanilang talents, abilities and valiues in
ginawa? box 3. Examples are written in
each box as your guide.
SRENGTHS
Example: I can express my
thoughts clearly in writing

WEAKNESS:
Example: I don’t feel confident
speaking in front of many
people
D. Pagtatalakay ng bagong Let the Learners to pay Ano ang katangian ang pinakita Pumalakpak ng tatlo kung tama Pangkatang Gawain: Present the processing question
konsepto at paglalahad ng bagong attention to how they are ni Khiel? ang isinasaad ng pangungusap at G1-Gumawa ng isang slogan na 1.What are your thoughths and
kasanayan #1 feeling to ensure their sense dalawang padyak kung mali nagpapahayag ng pagsusuri sa feeling while doing the activity?
of calm, centeredness and 1. Pinilit dumaan ni Richard sa isang sitwasyon 2. What are your strength and
compassion that can help bawal na tawiran sapagkat siya ay G2- Gumuhit ng isang weaknesses that you discovered
create an accepting nagmamadali. matalinong pagpapasya recently?
environment. 2. Ayaw lumagda ni Grace sa isang G3- Bumuo ng isang awit ng 3. How did your skills, interest,
petisyon sapagkat hindi pa niya tamang pagpapasya talent, abilities and values help
Carry some feelings from napag-aralan kung ano ang G4- Sumulat ng you in discovering your
work or home into our magiging epekto nito sa dalawang pangyayari strengths and weaknesses?
classrooms. nakararami. ng nangangailangan ng 4. How does this pandemic
3. Ipauubaya nalang ninyo sa affect your thoughths and
matalinong pagpapasya
inyong pangulo ang pagpapasya. feeling about yourself?
4. Magaling ang inyong lider sa
klase kaya ipinauubaya na ninyo sa
kanya ang lahat ng desisyon.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain: Ipakita sa Have the pupils a deeper
at paglalahad ng bagong Mahalaga ang katatagan ng loob pamamagitan ng dula dulaan ang Magpangkat sa apat at gumawa understanding about themselves
kasanayan #2 sa mga pagsubok sa buhay tamang pagsusuri sa mga ng isang iskit o sitwasyon na by examining their thoughts,
basahin ang Kwento, “Isang sumusunod na pangyayari. nagpapakita ng pagsusuri bago feelings, and beliefs this will
Dakilang Anak” G1-Paggawa ng proyekto sa EsP isagawa ang desisyon. (3 help them in understanding
G2- Pagpupulong ng pangulo ng minuto) appropriate behaviors in given
Alamin kung paano ito naipakita inyong klase tungkol sa situation.
ng isang batang nag aayos ng pagpipintura ng flower box
paninda. G3- Paglikom ng pondo para sa
nasalanta ng sunog
G4- Paglilinis ng palikuran ng
classroom officer

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo Do the “Stress Test” Pangkatang Gawain: Ano ang dapat gawin bago Do Let’s Explore This
sa Formative Assessment 3) Sagutin nang pasalita: gumawa ng isang desisyon? “PATHWAYS TO SELF
See page XI Sa gabay ng guro, bumuo ng Ipaliwanag kung ano ang magiging DISCOVERY” on page 6
pangkat na may limang pasya para sa ganitong sitwasyon.
miyembro. Mangalap ng mga “ Hiniling ng pangulo ng inyong
impormasyon ng mga taong klase na magkaroon kayo ng isang
nagpamalas ng katatagan ng palatuntunan upang makalikom
loob. Ilarawan ang kanilang mga ng pondo para maisagawa ang
ginawa. inyong proyekto. Iyon ay
 Maaaring gamitin ang nangangailangan ng inyong
balangkas sa Pahina 7 oras,paggawa at pera. Sasang-
 Maghandang ibahagi ayon ka ba o hindi? Bakit?
ito sa klase.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Evaluate the Stress test Base sa kwento, “Isang Dakilang Inatasan ka ng iyong guro na Have the Pupils answer the
araw- araw na buhay Anak” lumahok sa isang singing contest Nais mong manood ng palabas processing questions
See Page XI Kung ikaw si Albert, gagawin at kailangan mong mag-ensayo sa plasa ng inyong barangay  How can your thoughts
mor in ba ang ginawa niya? tuwing hapon bago ang uwian,ano ngunit kailangan mong mag-aral feelings and beliefs
Bakit opo? Bakit hindi po? ang magiging pasya mo? Bakit? ng iyong aralin para sa help you in determining
pagsusulit bukas. if the behavior in a
Ano ang iyong magiging certain situation is
pagpapasya? appropriate or
inappropriate ?

H. Paglalahat ng Aralin Sumuri munang mabuti mabuti Maging matalino sa pagsusuri ng Ask:
Tandaan: bago magbigay ng desisyon upang sitwasyon bago magbigay ng What have you discovered
Suriin nang mabuti ang sarili makagawa ng mabuting tamang pagpapasya. about yourself after doing this
bago magbigay ng desisyon. pagpapasya. activity?

I. Pagtataya ng Aralin After doing the task or Ibigay ang iyong pagpapasya sa Thumbs up/Thums down Ipakita sa gawa ang iyong On a sheet of paper write your
activities pangyayaring ito: 1. Agarang magbigay ng desisyon desisyon sa sitwasyong ito talents/abilities you need to
Aayusin ang isang bahagi ng para malunasan ang suliranin. (gumamit ng rubrics) explore as you grow
Have the learners express inyong silid-aralan, 2. Isipin nang tama ang lahat ng Hiniling ng iyong ina na lumiban
his/her feelings today’s pansamantalang lilipat kayo sa sasabihin para mabigyan ng ka muna sa klase dahil
session isang masikip na lugar, sasang- tamang desisyon ang anumang magbabantay ka ng iyong
ayon ka bang lumipat? Bakit? problema. kapatid sapagkat may
3. Iasa sa lider ang desisyon palagi mahalagang bagay siyang
kapag may pangkatang gawain. aasikasuhin.
4. Timbangin ang bawat detalye sa Ano ang iyong magiging pasya?
solusyon ng bawat problema bago Paano mo ito susuriin?
magpasya.
5. Sumang-ayon nalang kag inihain
na ang desisyon sa isang tao.

J. Karagdagang Gawain para sa Sabihin ang iyong pagsusuri sa Sumulat ng isang karanasan na
takdang- aralin at remediation Isulat nang patalata ang iyong sitwasyong ito: nagpapakita ng pagsusuri bago
sariling desisyon: Niyaya ka ng iyong kaklase na magbigay ng desisyon.
Magaling magsalita ng Ingles magcutting class dahil maglalaro
ang inyong lider kaya sumasang- kayo ng basketbol. Ano ang iyong
ayon kayo sa lahat ng naisin nya. magiging pasya?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like