You are on page 1of 10

School: ALAMINOS CENTRAL SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: NIKKI J. VALENZUELA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
C. Mga Kasanayan sa 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga
Pagkatuto (Isulat ang code tamang hakbang na tamang hakbang na tamang hakbang na tamang hakbang na tamang hakbang na
ng bawat kasanayan) makatutulong sa pagbuo ng makatutulong sa pagbuo ng makatutulong sa pagbuo makatutulong sa pagbuo ng makatutulong sa
isang desisyon na isang desisyon na ng isang desisyon na isang desisyon na pagbuo ng isang
makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya desisyon na makabubuti
1.1 pagsusuri nang mabuti sa 1.1 pagsusuri nang mabuti 1.1 pagsusuri nang mabuti 1.1 pagsusuri nang mabuti sa pamilya
mga bagay na may kinalaman sa mga bagay na may sa mga bagay na may sa mga bagay na may 1.1 pagsusuri nang
sa sarili at pangyayari kinalaman sa sarili at kinalaman sa sarili at kinalaman sa sarili at mabuti sa mga bagay na
Nakasusuri nang mabuti pangyayari pangyayari pangyayari may kinalaman sa sarili
bago magbigay ng desisyon Nakasususuri nang mabuti Naipakikita sa gawa ang Naipakikita sa gawa ang at pangyayari
EsP6PKP-1a-i-37 bago magbigay ng desisyon wastong desisyon wastong desisyon Nasasabi ang opinyon
EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37 bago gumawa ng
desisyon
EsP6PKP-1a-i-37

II. NILALAMAN Mapanuring Pag-iisip


(Critical Thinking)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng K-12 Curriculum Guide


Guro
2. Mga Pahina sa ESP Kwarter 1 – Modyul 2 ESP Kwarter 1 – Modyul
Kagamitang Pang- Mag- Pagsang-ayon Sa Pasya ng 2
aaral Nakararami Kung Pagsang-ayon Sa Pasya
Nakabubuti Ito ng Nakararami Kung
Nakabubuti Ito
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan DepEd DRRMS PSAP Teachers’ DepEd DRRMS PSAP
Mula sa Portal ng Learning Guide page 55-58 Teachers’ Guide page 55-58
Resource
B. Iba pang Kagamitang Coupon bond or paper, pencil, ACTIVITY SHEETS ACTIVITY SHEETS
Panturo coloring materials

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pagpapakita ng larawan Talakayin ang mga ginawang Ano ang ating tinalakay 1. Basahin at intindihin
aralin at/o pagsisimula ng Ano ang nakikita ninyo sa “Feelings Chart” ng mga kahapon? ang seleksyon sa
bagong aralin larawan? bata. ‘Tuklasin’ pahina 5
Ang pagiging mapanuri sa at sagutin ang mga
ating sarili at sa ating paligid sumusunod na
ang makatutulong sa atin
katanungan sa
upang makagawa ng tamang
desisyon na hindi lamang malinis na papel.
nakaayon sa ating emosyon. 2. Basahin at intindihin
ang mga tula sa
‘PAGYAMANIN’
pahina 8 at ‘ISAISIP’
pahina 9-10.
3. Basahin ang kwento
sa ‘ISAGAWA’
pahina 11-12 at
sagutin ang mga
sumusunod na
katanungan sa
malinis na papel.

B. Paghahabi sa layunin ng Sabihin na mayroong iba-


aralin ibang emosyon ang bawat
tao.
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang inyong emosyon Ano ang iyong
halimbawa sa bagong aralin nang lumaganap ang Covid-19 nararamdaman kapag
sa bansa? gumawa ka ng isang
desisyon na hindi mo ito
sinuri?

D. Pagtatalakay ng bagong Sabihin na nagkakaroon tayo Sumuri munang mabuti Pumalakpak ng tatlo kung
konsepto at paglalahad ng nang iba-ibang emosyon mabuti bago magbigay ng tama ang isinasaad ng
bagong kasanayan #1 batay sa mga pangyayari sa desisyon upang makagawa pangungusap at dalawang
ating paligid. ng mabuting pagpapasya. padyak kung mali at
ipaliwanag kung bakit.
Ang pagiging mapanuri sa 1. Pinilit dumaan ni Richard sa
ating sarili at sa ating paligid bawal na tawiran sapagkat
ang makatutulong sa atin siya ay nagmamadali.
upang makagawa ng tamang 2. Ayaw lumagda ni Grace sa
desisyon na hindi lamang isang petisyon sapagkat hindi
nakaayon sa ating emosyon. pa niya napag-aralan kung
ano ang magiging epekto nito
sa nakararami.
3. Ipauubaya nalang ninyo sa
inyong pangulo ang
pagpapasya.
4. Magaling ang inyong lider
sa klase kaya ipinauubaya na
ninyo sa kanya ang lahat ng
desisyon.

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Gawain: “Feelings Chart” Gawain: “Body Mirror” Ipaliwanag kung ano ang
(Tungo sa Formative refer to DepEd DRRMS PSAP refer to DepEd DRRMS PSAP iyong emosyon at magiging
Assessment 3) Teachers’ Guide page 55-58 Teachers’ Guide page 59-62 pasya para sa ganitong
sitwasyon.

Sitwasyon 1:
Hiniling ng pangulo ng inyong
klase na magkaroon kayo ng
isang palatuntunan upang
makalikom ng pondo para
maisagawa ang inyong
proyekto. Iyon ay
nangangailangan ng inyong
oras, paggawa at pera.
Sasang-ayon ka ba o hindi?
(see attachment) (see attachment)
Bakit?

Sitwasyon 2: Inatasan ka ng
iyong guro na lumahok sa
isang singing contest at
kailangan mong mag-ensayo
tuwing hapon bago ang
uwian, ano ang iyong
mararamdaman? Ano
magiging pasya mo? Bakit?
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang iyong nararamdaman Mahalagang Ano ang iyong nararamdaman
pang-araw- araw na buhay kapag gumawa ka ng isang “napapakinggan” nating ang kapag gumawa ka ng isang
bagay at di mo nasuri bago sinasabi ng ating katawan desisyon na hindi mo ito
magdesisyon? ukol sa atingmga sinuri?
nararamdaman
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Tandaan: Sumuri munang mabuti
Suriin nang mabuti ang sarili Suriin nang mabuti ang mabuti bago magbigay ng
bago magbigay ng desisyon. sarili bago magbigay ng desisyon upang makagawa ng
desisyon. mabuting pagpapasya.

I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang iyong pagpapasya Thumbs up/Thums down


sa pangyayaring ito: 1. Agarang magbigay ng
desisyon para malunasan ang
Nasira ang gamit na facemask suliranin.
ng iyong kamag-aral. Hindi 2. Isipin nang tama ang lahat
niya ito binigyang pansin at ng sasabihin para mabigyan
patuloy na nakikisalamuha sa ng tamang desisyon ang
iba ninyong kaklase. anumang problema.
3. Iasa sa lider ang desisyon
Ano ang iyong palagi kapag may pangkatang
mararamdaman? gawain.
4. Timbangin ang bawat
Ano ang iyong gagawin? detalye sa solusyon ng bawat
problema bago magpasya.
5. Sumang-ayon nalang kag
inihain na ang desisyon sa
isang tao.

J. Karagdagang Gawain para Isulat nang ang iyong Isulat nang ang iyong
sa takdang- aralin at emosyon at sariling desisyon emosyon at sariling desisyon
remediation sa sumusunod: sa sumusunod:

Magaling magsalita ng Ingles Niyaya ka ng iyong kaklase na


ang inyong lider kaya magcutting class dahil
sumasang-ayon ang lahat maglalaro kayo ng basketbol.
lahat sa naisin nya. Ano ang iyong magiging
pasya?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Approved by:

NIKKI J. VALENZUELA MARILOU R. TUGADE SHIRLEY P. ENERVA


Subject Teacher Master Teacher II Principal II

You might also like