You are on page 1of 7

School: ALAMINOS CENTRAL SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: NIKKI J. VALENZUELA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa 1.Naisasagawa ang mga tamang 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang 1.Naisasagawa ang
Pagkatuto (Isulat ang hakbang na makatutulong sa tamang hakbang na tamang hakbang na mga tamang hakbang mga tamang
code ng bawat pagbuo ng isang desisyon na makatutulong sa pagbuo ng makatutulong sa pagbuo ng na makatutulong sa hakbang na
kasanayan) makabubuti sa pamilya isang desisyon na isang desisyon na pagbuo ng isang makatutulong sa
1.1 pagsusuri nang mabuti sa mga makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya desisyon na pagbuo ng isang
bagay na may kinalaman sa sarili 1.1 pagsusuri nang mabuti 1.1 pagsusuri nang mabuti makabubuti sa desisyon na
at pangyayari sa mga bagay na may sa mga bagay na may pamilya makabubuti sa
Nakasusuri nang mabuti bago kinalaman sa sarili at kinalaman sa sarili at 1.1 pagsusuri nang pamilya
magbigay ng desisyon pangyayari pangyayari mabuti sa mga bagay 1.1 pagsusuri nang
EsP6PKP-1a-i-37 Nakasususuri nang mabuti Naipakikita sa gawa ang na may kinalaman sa mabuti sa mga
bago magbigay ng desisyon wastong desisyon sarili at pangyayari bagay na may
EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37 Naipakikita sa gawa kinalaman sa sarili
ang wastong desisyon at pangyayari
EsP6PKP-1a-i-37 Nasasabi ang
opinyon bago
gumawa ng
desisyon
EsP6PKP-1a-i-37

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay K-to-12-MELCS-with-CG-Codes K-to-12-MELCS-with-CG- K-to-12-MELCS-with-CG-


ng Guro Codes Codes
2. Mga Pahina sa ESP Kwarter 1 – ESP Kwarter 1 –
Kagamitang Pang- Mag- Modyul 1 Modyul 1
aaral Pagsang-ayon Sa Pasya Pagsang-ayon Sa
ng Nakararami Kung Pasya ng
Nakabubuti Ito Nakararami Kung
Nakabubuti Ito

3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang PIVOT 4A Modyul : ESP 6 Quarter 1 PIVOT 4A Modyul : ESP 6 PIVOT 4A Modyul : ESP 6
Kagamitan Mula sa Quarter 1 Quarter 1
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang ACTIVITY SHEETS ACTIVITY SHEETS
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Kumusta ka na? Ngayong nasa 1. Basahin at intindihin
nakaraang aralin at/o huling baitang ka na sa ang seleksyon sa
pagsisimula ng bagong elementarya, maaaring ikaw ay ‘Tuklasin’ pahina 5 at
aralin nasasabik na makatanggap ng sagutin ang mga
diploma. Subalit bago iyon, sumusunod na
naranasan mo na bang makagawa katanungan sa
o makabuo ng isang desisyon na malinis na papel.
pinag-isipan at sinuring mo munang 2. Basahin at intindihin
mabuti batay sa mga bagay at ang mga tula sa
pangyayari na may kaugnayan sa ‘PAGYAMANIN’
iyong sarili? pahina 8 at ‘ISAISIP’
pahina 9-10.
Sa araling ito, inaasahan na mas 3. Basahin ang kwento
higit mong makilala ang iyong sarili sa ‘ISAGAWA’ pahina
at masusuri ang mga pangyayari sa 11-12 at sagutin ang
iyong buhay na mahalagang mga sumusunod na
sangkap upang makabuo ka ng katanungan sa
isang makatwiran at mabuting malinis na papel.
desisyon para sa lahat lalo na sa
iyong pamilya.
B. Paghahabi sa layunin Handa ka na ba? Halina at tuklasin
ng aralin ang mga at mga pangyayaring may
kaugnayan sa iyong sarili na
makatutulong sa iyo sa pagbuo ng
mga desisyon na wasto at mabuti.
C. Pag-uugnay ng mga Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Ang
halimbawa sa bagong bawat pagpapahalaga ay makikita
aralin ng isang beses sa bawat pahalang
at pababang bahagi ng kahon.
Kulayan ang tamang mga kahon.

Gawin ito sa iyong kuwaderno.


(see attachment)

D. Pagtatalakay ng Sagutin ang mga sumusunod: Gawain sa Pagkatuto Bilang PSP (Pagsusuri ng Sarili at
bagong konsepto at 1. Naging madali ba o mahirap ang 3: Humanap ng iyong Pangyayari)
paglalahad ng bagong pagsagot sa “Values Sudoku”? larawan at idikit sa Gawain sa Pagkatuto Bilang
kasanayan #1 Bakit? kwaderno. Pagkatapos ay 4:
2. Ano ang iyong mga napansin sa gumuhit ng speech balloon Ngayon, ikaw ay
salitang mga nasa kahon? at isulat sa loob nito ang maglalakbay tungo sa
3. Alin sa mga pagpapahalagang isang kasabihan, paalala, pagtuklas ng iyong sarili
iyan ang iyong naisasabuhay? payo o kilos ng isang gamit ang iyong kakayahang
Magbigay importanteng tao o magsuri. Sagutin ang bawat
ng isang halimbawa? pangyayari sa iyong buhay katanungan nang may
na sinusunod mo o nagbigay katapatan at sundin ang
sa iyo ng inspirasyon. hinihingi sa bawaSt kahon.
Sa mga katanungang may
pamimilian, kulayan ang
iyong kasagutan.
(see attachment)

E. Pagtalakay ng bagong 1. Ano ang iyong


konsepto at paglalahad nararamdaman habang
ng bagong kasanayan #2 ginagawa ang PSP?
2. Naging madali sa iyo na
sagutin ang mga hinihingi sa
bawat kahon? Bakit?
3. Ano ang iyong natuklasan
mula sa dito?

F. Paglinang sa Nakatutulong ba ang mga


Kabihasnan (Tungo sa pagpapahalagang nasa kahon
Formative Assessment 3) upang higit mong makilala ang
iyong sarili? Patunayan
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang nagiging epekto ng mga Ano ang nagiging epekto ng Paano mo isinasagawa ang
pang-araw- araw na kilos na ito sa iyo at sa ibang tao? mga kilos na ito sa iyo at sa pagsusuri sa mga bagay na
buhay ibang tao? may kinalaman sa iyo o mga
pangyayari sa iyo?
H. Paglalahat ng Aralin Pagsusuri nang mabuti sa mga Pagsusuri nang mabuti sa Pagsusuri nang mabuti sa
bagay na may kinalaman sa sarili mga bagay na may mga bagay na may
at pangyayari bago magbigay ng kinalaman sa sarili at kinalaman sa sarili at
desisyon. pangyayari bago magbigay pangyayari bago magbigay
ng desisyon. ng desisyon.

I. Pagtataya ng Aralin Ang Aking PAs (Personal Assets) Nakatulong ba ang mga 1. Sa iyong palagay, ang
Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: paalalang nasa speech kakayahan mong magsuri ng
Gumuhit ng larawan ng isang tao. balloon sa iyong buhay? mga bagay na may
Sagutin ang mga sumusunod na Patunayan kinalaman sa iyong sarili at
tanong at isulat sa bahagi ng mga pangyayari ay
katawang kumikilos nito o kung nakakatulong upang
saan ito makikita. makabuo ka ng tamang
1. Ano ang dalawang katangiang desisyon? Patunayan.
pinakagusto mo sa iyong sarili?
Isulat ito sa bahaging ulo.
2. Ano ang isang kakayahan o
kasanayang taglay mo ang
nagpapasaya sa iyo? Ilagay ito sa
bahaging malapit sa puso.
3. Paano mo ipinakikita ang mga
katangian o kakayahang ito sa
iyong mga kilos? Isulat sa bahaging
gitna ng katawan.

J. Karagdagang Gawain Magdala ng iyong larawan, gunting


para sa takdang- aralin at pandikit.
at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Approved by:

NIKKI J. VALENZUELA MARILOU R. TUGADE SHIRLEY P. ENERVA


Subject Teacher Master Teacher II Principal II

You might also like