You are on page 1of 5

School: BOCAWE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

Teacher: HAZEL T. NALLA Learning Area: ESP


DETAILED
LESSON
LOG Teaching Dates and Time: AUGUST 29-SEPTEMBER 1, 2023 Quarter: 1ST (WEEK 1)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga
Pagkatuto (Isulat ang tamang hakbang na tamang hakbang na tamang hakbang na tamang hakbang na tamang hakbang na
code ng bawat makatutulong sa pagbuo ng makatutulong sa pagbuo ng makatutulong sa pagbuo makatutulong sa pagbuo ng makatutulong sa pagbuo
kasanayan) isang desisyon na isang desisyon na ng isang desisyon na isang desisyon na makabubuti ng isang desisyon na
makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya sa pamilya makabubuti sa pamilya
1.1 pagsusuri nang mabuti 1.1 pagsusuri nang mabuti 1.1 pagsusuri nang mabuti 1.1 pagsusuri nang mabuti sa 1.1 pagsusuri nang mabuti
sa mga bagay na may sa mga bagay na may sa mga bagay na may mga bagay na may kinalaman sa mga bagay na may
kinalaman sa sarili at kinalaman sa sarili at kinalaman sa sarili at sa sarili at pangyayari kinalaman sa sarili at
pangyayari pangyayari pangyayari Naipakikita sa gawa ang pangyayari
Nakasusuri nang mabuti Nakasususuri nang mabuti Naipakikita sa gawa ang wastong desisyon Nasasabi ang opinyon
bago magbigay ng desisyon bago magbigay ng desisyon wastong desisyon EsP6PKP-1a-i-37 bago gumawa ng desisyon
EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37

II. NILALAMAN Mapanuring Pag-iisip (Critical Thinking)


III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6
ng Guro Pahina 14-15 Pahina 14-15 Pahina 14-15 Pahina 14-15 Pahina 14-15
2. Mga Pahina sa Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6
Kagamitang Pang- Mag- Pahina 47-48 Pahina 47-48 Pahina 47-48 Pahina 48-49 Pahina 48-49
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang TG, LM Grade 6
Kagamitan Mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Video clips, tsart, bond Video clips, tsart, bond Video clips, tsart, bond Video clips, tsart, bond paper, Video clips, tsart, bond
Panturo paper,meta cards,organizer, paper,meta cards,organizer, paper, mete cards, meta cards, organizer paper, meta cards,mga
mga larawan mga larawan organizer,mga larawan larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang HOLIDAY Magbigay ng Pre-Test o Pagpapakita ng larawan Ano ang pabatid ng alkalde sa Bakit kailangan nating
aralin at/o pagsisimula ng Diagnostic Test. Ano ang nakikita nyo sa kaniyang mga kabarangay? suriing mabuti ang
bagong aralin larawan? sitwasyon bago gumawa ng
desisyon?

B. Paghahabi sa layunin Basahin ang maikling Kailan pumayag ang mga tao na Magpakita ng isang video
ng aralin kwento sa pahina 47-48 ng mabakuran ang ilog? clips na may kaugnayan sa
Batayang Aklat pagsusuri ng pangyayari
bago gumawa ng desisyon.

C. Pag-uugnay ng mga Ano ang ibinalita ng Bakit ayaw ng mamamayan ang Ano ang napanood ninyo sa
halimbawa sa bagong alkalde na kanyang pagbabakod sa ilog noong una? video clips?
aralin gagawin para sa kanyang Magpakita ng larawan kung Ano ang pagsusuring
mga nasasakupan? nagpapakita ng tamang desisyon. ginawa ng mga tauhan sa
video clips?
Sang-ayon ka ba sa
kanilang ginawa?

D. Pagtatalakay ng Bakit kailangan niyang Pumalakpak ng tatlo kung tama Pangkatang Gawain:
bagong konsepto at pabakuran ang ilog? ang isinasaad ng pangungusap at G1-Gumawa ng isang
paglalahad ng bagong dalawang padyak kung mali slogan na nagpapahayag ng
kasanayan #1 1. Pinilit dumaan ni Richard sa pagsusuri sa isang
bawal na tawiran sapagkat siya sitwasyon
ay nagmamadali. G2- Gumuhit ng isang
2. Ayaw lumagda ni Grace sa matalinong pagpapasya
isang petisyon sapagkat hindi pa G3- Bumuo ng isang awit
niya napag-aralan kung ano ang ng tamang pagpapasya
magiging epekto nito sa G4- Sumulat ng dalawang
nakararami. pangyayari ng
3. Ipauubaya nalang ninyo sa nangangailangan ng
inyong pangulo ang pagpapasya. matalinong pagpapasya
4. Magaling ang inyong lider sa
klase kaya ipinauubaya na ninyo
sa kanya ang lahat ng desisyon.

E. Pagtalakay ng bagong Alin ang nagbibigay ng Pangkatang Gawain: Ipakita sa Magpangkat sa apat at
konsepto at paglalahad mas maraming benepisyo pamamagitan ng dula dulaan ang gumawa ng isang iskit o
ng bagong kasanayan #2 sa mga tao, ang tamang pagsusuri sa mga sitwasyon na nagpapakita
mabakuran ang ilog o ang sumusunod na pangyayari. ng pagsusuri bago isagawa
manatili itong bukas sa G1-Paggawa ng proyekto sa EsP ang desisyon. (3 minuto)
mga tao? G2- Pagpupulong ng pangulo ng
inyong klase tungkol sa
pagpipintura ng flower box
G3- Paglikom ng pondo para sa
nasalanta ng sunog
G4- Paglilinis ng palikuran ng
classroom officers

F. Paglinang sa Pangkatang Gawain: Sagutin nang pasalita: Ano ang dapat gawin bago
Kabihasnan (Tungo sa G1- Iguhit ang isang Ipaliwanag kung ano ang gumawa ng isang desisyon?
Formative Assessment 3) malinis na ilog magiging pasya para sa ganitong
G2- Itala ang tatlong sitwasyon.
dahilan o pangyayari kung “ Hiniling ng pangulo ng inyong
hindi naipabakod ang ilog klase na magkaroon kayo ng
G3- Ilarawan ang isang palatuntunan upang
katangian ng isang alkalde makalikom ng pondo para
G4- Sumulat ng isang maisagawa ang inyong proyekto.
poster na nagpapakita ng Iyon ay nangangailangan ng
tamang pagsusuri bago inyong oras,paggawa at pera.
gumawa ng isang desisyon Sasang-ayon ka ba o hindi?
Bakit?
G. Paglalapat ng aralin sa Kung isa kayo sa mga Inatasan ka ng iyong guro na Nais mong manood ng
pang-araw- araw na naninirahan doon, tututol lumahok sa isang singing contest palabas sa plasa ng inyong
buhay din ba kayo o papaya at kailangan mong mag-ensayo barangay ngunit kailangan
kaagad? Bakit opo? Bakit tuwing hapon bago ang mong mag-aral ng iyong
Hindi po uwian,ano ang magiging pasya aralin para sa pagsusulit
mo? Bakit? bukas.
Ano ang iyong magiging
pagpapasya?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Sumuri munang mabuti mabuti Maging matalino sa
Suriin nang mabuti ang bago magbigay ng desisyon pagsusuri ng sitwasyon
sarili bago magbigay ng upang makagawa ng mabuting bago magbigay ng tamang
desisyon. pagpapasya. pagpapasya.

I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang iyong Thumbs up/Thums down Ipakita sa gawa ang iyong
pagpapasya sa 1. Agarang magbigay ng desisyon desisyon sa sitwasyong ito
pangyayaring ito: para malunasan ang suliranin. (gumamit ng rubrics)
Aayusin ang isang bahagi 2. Isipin nang tama ang lahat ng Hiniling ng iyong ina na
ng inyong silid-aralan, sasabihin para mabigyan ng lumiban ka muna sa klase
pansamantalang lilipat tamang desisyon ang anumang dahil magbabantay ka ng
kayo sa isang masikip na problema. iyong kapatid sapagkat may
lugar, sasang-ayon ka bang 3. Iasa sa lider ang desisyon mahalagang bagay siyang
lumipat? Bakit? palagi kapag may pangkatang aasikasuhin.
gawain. Ano ang iyong magiging
4. Timbangin ang bawat detalye pasya?
sa solusyon ng bawat problema Paano mo ito susuriin?
bago magpasya.
5. Sumang-ayon nalang kag
inihain na ang desisyon sa isang
tao.

J. Karagdagang Gawain Isulat nang patalata ang Sabihin ang iyong pagsusuri sa Sumulat ng isang karanasan
para sa takdang- aralin at iyong sariling desisyon: sitwasyong ito: na nagpapakita ng
remediation Magaling magsalita ng Niyaya ka ng iyong kaklase na pagsusuri bago magbigay
Ingles ang inyong lider magcutting class dahil maglalaro ng desisyon.
kaya sumasang-ayon kayo kayo ng basketbol. Ano ang
sa lahat ng naisin nya. iyong magiging pasya?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared By: Checked by:

HAZEL T. NALLA JUDITO Q. HUNTANOSAS


Teacher School Head

You might also like