You are on page 1of 6

School: GUADALUPE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: SELYN A. MONTAJES Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: August 29 - September 1, 2023 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa 1.Naisasagawa ang mga tamang 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga
Pagkatuto (Isulat ang hakbang na makatutulong sa tamang hakbang na tamang hakbang na tamang hakbang na tamang hakbang na
code ng bawat pagbuo ng isang desisyon na makatutulong sa pagbuo ng makatutulong sa pagbuo makatutulong sa pagbuo ng makatutulong sa pagbuo
kasanayan) makabubuti sa pamilya isang desisyon na ng isang desisyon na isang desisyon na ng isang desisyon na
1.1 pagsusuri nang mabuti sa mga makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya
bagay na may kinalaman sa sarili at 1.1 pagsusuri nang mabuti sa 1.1 pagsusuri nang mabuti 1.1 pagsusuri nang mabuti 1.1 pagsusuri nang mabuti
pangyayari mga bagay na may kinalaman sa mga bagay na may sa mga bagay na may sa mga bagay na may
Nakasusuri nang mabuti bago sa sarili at pangyayari kinalaman sa sarili at kinalaman sa sarili at kinalaman sa sarili at
magbigay ng desisyon Nakasususuri nang mabuti pangyayari pangyayari pangyayari
EsP6PKP-1a-i-37 bago magbigay ng desisyon Naipakikita sa gawa ang Naipakikita sa gawa ang Nasasabi ang opinyon
EsP6PKP-1a-i-37 wastong desisyon wastong desisyon bago gumawa ng desisyon
EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37

II. NILALAMAN Mapanuring Pag-iisip (Critical Thinking)


III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6
ng Guro Pahina 14-15 Pahina 14-15 Pahina 14-15 Pahina 14-15 Pahina 14-15
2. Mga Pahina sa Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6
Kagamitang Pang- Mag- Pahina 47-48 Pahina 47-48 Pahina 47-48 Pahina 48-49 Pahina 48-49
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang TG, LM Grade 6
Kagamitan Mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Video clips, tsart, bond paper,meta Video clips, tsart, bond Video clips, tsart, bond Video clips, tsart, bond Video clips, tsart, bond
Panturo cards,organizer, mga larawan paper,meta cards,organizer, paper, mete cards, paper, meta cards, paper, meta cards,mga
mga larawan organizer,mga larawan organizer larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pagpapakita ng larawan Ano ang pabatid ng alkalde sa Bakit kailangan nating Ano ang iyong karanasan sa Magbigay ng dyaryo o mga
aralin at/o pagsisimula ng Ano ang nakikita nyo sa larawan? kaniyang mga kabarangay? suriing mabuti ang iyong tahanan na nagpakita larawan sa mga bata.
bagong aralin sitwasyon bago gumawa ng ng pagsusuri bago ka
desisyon? gumawa ng desisyon?
B. Paghahabi sa layunin Basahin ang maikling kwento sa Kailan pumayag ang mga tao Magpakita ng isang video Magpakita ng mga larawan Ipangkat sa apat at gumupit
ng aralin pahina 47-48 ng Batayang Aklat na mabakuran ang ilog? clips na may kaugnayan sa at sabihin kung nagpapakita ng mga larawang
pagsusuri ng pangyayari ng tamang pagsusuri o nagpapakita ng pagsusuri
bago gumawa ng desisyon. hindi bago magdesisyon. Idikit ito
sa pisara
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang ibinalita ng alkalde na Bakit ayaw ng mamamayan Ano ang napanood ninyo sa Aling mga larawan ang Bigyang pagkakataon ang
halimbawa sa bagong kanyang gagawin para sa kanyang ang pagbabakod sa ilog noong video clips? nagpapakita ng pagsusuri at bawat grupo sa kanilang
aralin mga nasasakupan? una? Ano ang pagsusuring ginawa alin naman ang hindi? report.
Magpakita ng larawan kung ng mga tauhan sa video Original File Submitted and
nagpapakita ng tamang clips? Formatted by DepEd Club
desisyon. Sang-ayon ka ba sa kanilang Member - visit
ginawa? depedclub.com for more

D. Pagtatalakay ng Bakit kailangan niyang pabakuran Pumalakpak ng tatlo kung Pangkatang Gawain: Sabihin Ang HOORAY! Ano ang gagawin mo upang
bagong konsepto at ang ilog? tama ang isinasaad ng G1-Gumawa ng isang slogan kungmay tamang pagsusuri maging matagumpay ang
paglalahad ng bagong pangungusap at dalawang na nagpapahayag ng at HEP HEP! Kung mali. iyong desisyon sa lahat ng
kasanayan #1 padyak kung mali pagsusuri sa isang sitwasyon 1. Lumahok sa paligsahan pagkakataon?
1. Pinilit dumaan ni Richard sa G2- Gumuhit ng isang sa pagsasayaw at umuwi
bawal na tawiran sapagkat matalinong pagpapasya agad
siya ay nagmamadali. G3- Bumuo ng isang awit ng 2. Bumili ng pagkain ngunit
2. Ayaw lumagda ni Grace sa tamang pagpapasya kulang ang pera
isang petisyon sapagkat hindi G4- Sumulat ng dalawang 3. Nagpatala sa painting
pa niya napag-aralan kung ano pangyayari ng contest at nanalo
ang magiging epekto nito sa nangangailangan ng 4. Pumasok sa paaralan
nakararami. matalinong pagpapasya ngunit nakalimutang
3. Ipauubaya nalang ninyo sa sagutin ang takdang aralin
inyong pangulo ang 5. Nag-aral ng mabuti kaya
pagpapasya. tumaas ang mga marka
4. Magaling ang inyong lider
sa klase kaya ipinauubaya na
ninyo sa kanya ang lahat ng
desisyon.
E. Pagtalakay ng bagong Alin ang nagbibigay ng mas Pangkatang Gawain: Ipakita sa Magpangkat sa apat at Bakit kailangang suriing Sabihin kung tama o mali
konsepto at paglalahad maraming benepisyo sa mga tao, pamamagitan ng dula dulaan gumawa ng isang iskit o mabuti ang pangyayari 1. Ipaubaya sa magulang
ng bagong kasanayan #2 ang mabakuran ang ilog o ang ang tamang pagsusuri sa mga sitwasyon na nagpapakita ng bago magbigay ng ang lahat ng iyong desisyon
manatili itong bukas sa mga tao? sumusunod na pangyayari. pagsusuri bago isagawa ang desisyon? sa buhay
G1-Paggawa ng proyekto sa desisyon. (3 minuto) Ano ang naidudulot nito sa 2. Mahusay ka sa inyong
EsP atin? klase kaya sa iyo
G2- Pagpupulong ng pangulo pinauubaya ang lahat ng
ng inyong klase tungkol sa desisyon.
pagpipintura ng flower box 3. Walang tanong tanong
G3- Paglikom ng pondo para na sumang-ayon sa isang
sa nasalanta ng sunog pasyang gagawin upang
G4- Paglilinis ng palikuran ng hindi na magtagal ang
classroom officers usapan.

F. Paglinang sa Pangkatang Gawain: Sagutin nang pasalita: Ano ang dapat gawin bago Magbahagi ng isang Magbahagi ng isang
Kabihasnan (Tungo sa G1- Iguhit ang isang malinis na ilog Ipaliwanag kung ano ang gumawa ng isang desisyon? pangyayari sa paaralan na pangyayari sa iyong kaklase
Formative Assessment 3) G2- Itala ang tatlong dahilan o magiging pasya para sa naranasan mo at paano mo na nagpapakita ng
pangyayari kung hindi naipabakod ganitong sitwasyon. ito nadesisyunan. mapanuring pag-iisip.
ang ilog “ Hiniling ng pangulo ng Ibahagi ito sa klase
G3- Ilarawan ang katangian ng isang inyong klase na magkaroon
alkalde kayo ng isang palatuntunan
G4- Sumulat ng isang poster na upang makalikom ng pondo
nagpapakita ng tamang pagsusuri para maisagawa ang inyong
bago gumawa ng isang desisyon proyekto. Iyon ay
nangangailangan ng inyong
oras,paggawa at pera. Sasang-
ayon ka ba o hindi? Bakit?
G. Paglalapat ng aralin sa Kung isa kayo sa mga naninirahan Inatasan ka ng iyong guro na Nais mong manood ng Ano ang iyong Ano ang iyong
pang-araw- araw na doon, tututol din ba kayo o papaya lumahok sa isang singing palabas sa plasa ng inyong nararamdaman kapag nararamdaman kapag
buhay kaagad? Bakit opo? Bakit Hindi po contest at kailangan mong barangay ngunit kailangan gumawa ka ng isang bagay gumawa ka ng isang
mag-ensayo tuwing hapon mong mag-aral ng iyong at di mo nasuri bago desisyon na hindi mo ito
bago ang uwian,ano ang aralin para sa pagsusulit magdesisyon? sinuri?
magiging pasya mo? Bakit? bukas.
Ano ang iyong magiging
pagpapasya?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Sumuri munang mabuti Maging matalino sa Mahalagang suriin muna Tandaan Natin:
Suriin nang mabuti ang sarili bago mabuti bago magbigay ng pagsusuri ng sitwasyon bago ang sarili at pangyayari Ang batang may
magbigay ng desisyon. desisyon upang makagawa ng magbigay ng tamang bago magbigay ng desisyon. mapanuring pag-iisip ay
mabuting pagpapasya. pagpapasya. matalino at maparaan.

I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang iyong pagpapasya sa Thumbs up/Thums down Ipakita sa gawa ang iyong Ipakita sa gawa ang yong Ipaliwanag sa isang talata
pangyayaring ito: 1. Agarang magbigay ng desisyon sa sitwasyong ito desisyon sa sitwasyong ito. ang iyong opinyon sa
Aayusin ang isang bahagi ng inyong desisyon para malunasan ang (gumamit ng rubrics) Inutusan ka ng iyong guro sitwasyong ito. (Gumamit
silid-aralan, pansamantalang lilipat suliranin. Hiniling ng iyong ina na na magdilig ng halaman ng rubrics)
kayo sa isang masikip na lugar, 2. Isipin nang tama ang lahat lumiban ka muna sa klase ngunit may takdang gawain Bilang isang bata, iaasa ko
sasang-ayon ka bang lumipat? ng sasabihin para mabigyan dahil magbabantay ka ng ka pang dapat sundin sa palagi sa lider ang desisyon
Bakit? ng tamang desisyon ang iyong kapatid sapagkat may kantina. Ano ang iyong kapag may pangkatang
anumang problema. mahalagang bagay siyang desisyon? gawain.
3. Iasa sa lider ang desisyon aasikasuhin.
palagi kapag may pangkatang Ano ang iyong magiging
gawain. pasya?
4. Timbangin ang bawat Paano mo ito susuriin?
detalye sa solusyon ng bawat
problema bago magpasya.
5. Sumang-ayon nalang kag
inihain na ang desisyon sa
isang tao.

J. Karagdagang Gawain Isulat nang patalata ang iyong Sabihin ang iyong pagsusuri sa Sumulat ng isang karanasan Itala ang iyong karanasan Sumulat ng limang
para sa takdang- aralin at sariling desisyon: sitwasyong ito: na nagpapakita ng pagsusuri noong ikaw ay nasa karanasan na sinuri mo
remediation Magaling magsalita ng Ingles ang Niyaya ka ng iyong kaklase na bago magbigay ng desisyon. ikalimang baitang na muna bago nagbigay ng
inyong lider kaya sumasang-ayon magcutting class dahil nagpapakita ng tamang desisyon.
kayo sa lahat ng naisin nya. maglalaro kayo ng basketbol. pagsusuri bago gumawa ng
Ano ang iyong magiging isang desisyon.
pasya?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned
nakakuha ng 80% sa above 80% above 80% above 80% above
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba activities for remediation additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
pang gawain para sa remediation remediation remediation remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No __Yes ___No
remediation? Bilang ng ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who ____ of Learners who
lesson up the lesson up the lesson caught up the lesson caught up the lesson
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue
aaral na magpapatuloy sa remediation require remediation to require remediation to require remediation to require remediation
remediation
E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
istratehiyang pagtuturo ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
ang nakatulong ng lubos? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
Paano ito nakatulong? activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation
their tasks doing their tasks in doing their tasks in in doing their tasks
doing their tasks
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
aking naranasan na __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
nasolusyunan sa tulong __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
ng aking punungguro at Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
superbisor? Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used
Instructional Materials Instructional Materials as Instructional Materials as Instructional Materials as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__ local poetical composition
G. Anong kagamitan ang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
aking nadibuho na nais ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive
kong ibahagi sa mga Examples: Self assessments, note taking Examples: Self assessments, note Development: Examples: Self Development: Examples: Self Development: Examples: Self
kapwa ko guro? and studying techniques, and vocabulary taking and studying techniques, assessments, note taking and assessments, note taking and assessments, note taking and
assignments. and vocabulary assignments. studying techniques, and studying techniques, and studying techniques, and
___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments. vocabulary assignments. vocabulary assignments.
share, quick-writes, and anticipatory pair-share, quick-writes, and ___Bridging: Examples: Think- ___Bridging: Examples: Think- ___Bridging: Examples: Think-
charts. anticipatory charts. pair-share, quick-writes, and pair-share, quick-writes, and pair-share, quick-writes, and
___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: anticipatory charts. anticipatory charts. anticipatory charts.
Compare and contrast, jigsaw learning, Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building: ___Schema-Building: ___Schema-Building:
peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and Examples: Compare and Examples: Compare and Examples: Compare and
projects. contrast, jigsaw learning, peer contrast, jigsaw learning, peer contrast, jigsaw learning, peer
___Contextualization: teaching, and projects. teaching, and projects. teaching, and projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations, ___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media, media, manipulatives, repetition, Examples: Demonstrations,
manipulatives, repetition, and local ___Contextualization: ___Contextualization:
and local opportunities. media, manipulatives,
opportunities. Examples: Demonstrations, Examples: Demonstrations,
___Text Representation: media, manipulatives, repetition, and local media, manipulatives,
___Text Representation: Examples: Student created repetition, and local opportunities. repetition, and local
drawings, videos, and games. opportunities. ___Text Representation: opportunities.
Examples: Student created drawings,
videos, and games. ___Modeling: Examples: Examples: Student created
Speaking slowly and clearly, ___Text Representation: drawings, videos, and games. ___Text Representation:
___Modeling: Examples: Speaking modeling the language you want
Examples: Student created ___Modeling: Examples: Examples: Student created
slowly and clearly, modeling the students to use, and providing
drawings, videos, and games. Speaking slowly and clearly, drawings, videos, and games.
language you want students to use, and samples of student work. modeling the language you
providing samples of student work. ___Modeling: Examples: ___Modeling: Examples:
Other Techniques and Strategies want students to use, and
used: Speaking slowly and clearly, providing samples of student Speaking slowly and clearly,
Other Techniques and Strategies used: ___ Explicit Teaching modeling the language you work. modeling the language you
___ Explicit Teaching ___ Group collaboration want students to use, and want students to use, and
Other Techniques and
___ Group collaboration ___Gamification/Learning throuh providing samples of student providing samples of student
Strategies used:
___Gamification/Learning throuh play play work. work.
___ Explicit Teaching
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Group collaboration
activities/exercises activities/exercises Other Techniques and Other Techniques and
___Gamification/Learning
___ Carousel ___ Carousel Strategies used: Strategies used:
throuh play
___ Diads ___ Diads ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching
___ Answering preliminary
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Group collaboration ___ Group collaboration
activities/exercises
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___Gamification/Learning ___Gamification/Learning
___ Carousel
___ Discovery Method ___ Discovery Method throuh play throuh play
___ Diads
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
___ Differentiated Instruction
Why? Why? activities/exercises activities/exercises
___ Role Playing/Drama
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Carousel ___ Carousel
___ Discovery Method
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Diads ___ Diads
___ Lecture Method
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
Why?
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Complete IMs
collaboration/cooperation collaboration/cooperation ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Availability of Materials
in doing their tasks in doing their tasks ___ Lecture Method ___ Lecture Method
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation Why? Why?
___ Group member’s
of the lesson of the lesson ___ Complete IMs ___ Complete IMs
collaboration/cooperation
___ Availability of Materials in doing their tasks ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Audio Visual Presentation ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s of the lesson ___ Group member’s
collaboration/cooperation collaboration/cooperation
in doing their tasks in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation
of the lesson of the lesson

Prepared by: SELYN A. MONTAJES Checked: JOEL P. DANTE

Date: ____________________ Date: ____________________

You might also like