You are on page 1of 4

School: LIBTONG GAMAY ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Charmaine R. Montes Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JUNE 3-7,2019 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang 1.Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
code ng bawat kasanayan) 1.1 pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa sarili at pangyayari
Nakasusuri nang mabuti bago magbigay ng desisyon
EsP6PKP-1a-i-37

II. NILALAMAN Mapanuring Pag-iisip


(Critical Thinking)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro


2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagpapakita ng larawan Ano ang pabatid ng alkalde sa Bakit kailangan nating suriing Ano ang iyong karanasan sa Magbigay ng dyaryo o mga
pagsisimula ng bagong aralin Ano ang nakikita nyo sa kaniyang mga kabarangay? mabuti ang sitwasyon bago iyong tahanan na nagpakita larawan sa mga bata.
larawan? gumawa ng desisyon? ng pagsusuri bago ka
gumawa ng desisyon?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin ang maikling Kailan ba pumayag ang mga Magpakita ng isang video clip na Magpakita ng mga larawan at Sabihin Ang HOORAY! Kung
kwento sa pahina 47-48 ng tao na mabakuran ang ilog? may kaugnayan sa pagsusuri ng sabihin kung nagpapakita ng may tamang pagsusuri at
Batayang Aklat pangyayari bago gumawa ng tamang pagsusuri o hindi HEP HEP! Kung mali.
desisyon.
1. Lumahok sa paligsahan sa pagsasayaw
at umuwi agad
2. Bumili ng pagkain ngunit kulang ang
pera
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano ang ibinalita ng Bakit ayaw ng mamamayan Ano ang napanood ninyo sa Aling mga larawan ang
bagong aralin alkalde na kanyang ang pagbabakod sa ilog video clips? nagpapakita ng pagsusuri at
gagawin para sa kanyang noong una? Ano ang pagsusuring ginawa ng alin naman ang hindi?
mga nasasakupan? mga tauhan sa video clips?Sang-
ayon ka ba sa kanilang ginawa?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Bakit kailangan niyang Pumalakpak ng tatlo kung Pangkatang Gawain: Sabihin Ang HOORAY! Kung may tamang Ano ang gagawin mo upang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pabakuran ang ilog? tama ang isinasaad ng G1- Bumuo ng isang awit ng tamang pagsusuri at HEP HEP! Kung mali. maging matagumpay ang
pangungusap at dalawang pagpapasya 1. Nagpatala sa painting contest at iyong desisyon sa lahat ng
G2- Sumulat ng dalawang pangyayari ng nanalo
padyak kung mali pagkakataon?
nangangailangan ng matalinong 2. Pumasok sa paaralan ngunit
pagpapasya nakalimutang sagutin ang takdang aralin
1. Pinilit dumaan ni Richard sa bawal na 3. Nag-aral ng mabuti kaya tumaas ang
tawiran sapagkat siya ay nagmamadali. mga marka
2. Ayaw lumagda ni Grace sa isang
petisyon sapagkat hindi pa niya napag-
aralan kung ano ang magiging epekto
nito sa nakararami.
3. Ipauubaya nalang ninyo sa inyong
pangulo ang pagpapasya.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Alin ang nagbibigay ng mas Ipakita sa pamamagitan ng dula dulaan Magpangkat sa tatlo at gumawa Bakit kailangang suriing Sabihin kung tama o mali
paglalahad ng bagong kasanayan #2 maraming benepisyo sa ang tamang pagsusuri sa mga ng isang iskit o sitwasyon na mabuti ang pangyayari bago 1. Ipaubaya sa magulang ang lahat ng
mga tao, ang mabakuran sumusunod na pangyayari. nagpapakita ng pagsusuri bago magbigay ng desisyon? Ano iyong desisyon sa buhay
G1- Pagpupulong ng pangulo ng inyong 2. Mahusay ka sa inyong klase kaya sa
ang ilog o ang manatili isagawa ang desisyon. (3 ang naidudulot nito sa atin?
klase tungkol sa pagpipintura ng flower iyo pinauubaya ang lahat ng desisyon.
itong bukas sa mga tao? box minuto) 3. Walang tanong tanong na sumang-
G2- Paglikom ng pondo para sa ayon sa isang pasyang gagawin upang
nasalanta ng sunog hindi na magtagal ang usapan.
G3- Paglilinis ng palikuran ng classroom
officers

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Pangkatang Gawain: Ano ang dapat gawin bago Magbahagi ng isang pangyayari sa
Formative Assessment 3) G1- Iguhit ang isang malinis na ilog gumawa ng isang desisyon? paaralan na naranasan mo at paano mo
Ipaliwanag kung ano ang
G2- Itala ang tatlong dahilan o ito nadesisyunan.
pangyayari kung hindi naipabakod magiging pasya para sa
ang ilog ganitong sitwasyon.
G3- Ilarawan ang katangian ng isang
alkalde “ Hiniling ng pangulo ng inyong klase na
G4- Sumulat ng isang poster na magkaroon kayo ng isang palatuntunan
nagpapakita ng tamang pagsusuri upang makalikom ng pondo para
bago gumawa ng isang desisyon maisagawa ang inyong proyekto. Iyon ay
nangangailangan ng inyong
oras,paggawa at pera. Sasang-ayon ka
ba o hindi? Bakit?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw Kung isa kayo sa mga Inatasan ka ng iyong guro na Nais mong manood ng palabas Ano ang iyong Ano ang iyong
na buhay naninirahan doon, tututol lumahok sa isang singing sa plasa ng inyong barangay nararamdaman kapag nararamdaman kapag
din ba kayo o papayag contest at kailangan mong ngunit kailangan mong mag-aral gumawa ka ng isang bagay at gumawa ka ng isang desisyon
kaagad? Bakit opo? Bakit mag-ensayo tuwing hapon ng iyong aralin para sa di mo nasuri bago na hindi mo ito sinuri?
Hindi po bago ang uwian, ano ang pagsusulit bukas. magdesisyon?
magiging pasya mo? Bakit?
Ano ang iyong magiging
pagpapasya?bakit?

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Sumuri munang mabuti bago Maging matalino sa pagsusuri Mahalagang suriin muna ang Tandaan Natin:
Suriin nang mabuti ang sarili bago magbigay ng desisyon upang ng sitwasyon bago magbigay ng sarili at pangyayari bago Ang batang may mapanuring pag-iisip ay
magbigay ng desisyon. makagawa ng mabuting tamang pagpapasya. magbigay ng desisyon. matalino at maparaan.
pagpapasya.

I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang iyong Thumbs up/Thumbs down Hiniling ng iyong ina na lumiban Inutusan ka ng iyong guro na Ipaliwanag sa isang talata ang
pagpapasya sa 1. Agarang magbigay ng desisyon para ka muna sa klase dahil magdilig ng halaman ngunit iyong opinyon sa sitwasyong
pangyayaring ito: malunasan ang suliranin. magbabantay ka ng iyong may takdang gawain ka pang ito.
2. Isipin nang tama ang lahat ng
kapatid sapagkat may dapat sundin sa kantina. Ano
sasabihin para mabigyan ng tamang
Aayusin ang isang bahagi ng inyong mahalagang bagay siyang ang iyong desisyon? Bilang isang bata, iaasa ko palagi sa lider
desisyon ang anumang problema.
silid-aralan, pansamantalang lilipat aasikasuhin. ang desisyon kapag may pangkatang
3. Iasa sa lider ang desisyon palagi kapag
kayo sa isang masikip na lugar, gawain.
may pangkatang gawain.
sasang-ayon ka bang lumipat? Bakit?
4. Timbangin ang bawat detalye sa Ano ang iyong magiging pasya?
solusyon ng bawat problema bago Paano mo ito susuriin?
magpasya.
5. Sumang-ayon nalang kag inihain na
ang desisyon sa isang tao.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Sumulat ng isang karanasan na nagpapakita


aralin at remediation ng pagsusuri bago magbigay ng desisyon.

Re-teaching Transfer of Re-teaching Transfer of Re-teaching Transfer of Re-teaching Transfer of


V. REMARKS Re-teaching Transfer of Lack of Time lesson to the Lack of Time lesson to the Lack of Time lesson to the Lack of Time lesson to the
Lack of Time lesson to the following day following day following day following day
following day No class Achieved No class Achieved No class Achieved No class Achieved
No class Achieved

VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned ______ of Learners who earned 80% above ______ of Learners who earned 80% above ______ of Learners who earned 80% above ______ of Learners who earned 80% above ______ of Learners who earned 80% above
80% in the evaluation

B. No. of learners who require ______ of Learners who require additional ______ of Learners who require additional activities ______ of Learners who require additional activities for ______ of Learners who require additional activities ______ of Learners who require additional activities
additional activities for activities for remediation for remediation remediation for remediation for remediation
remediation

C. Did the remedial lessons work ______Yes ______No ______Yes ______No ______Yes ______No ______Yes ______No ______Yes ______No
? No. of learners who have ______ of Learners who caught up the lesson ______ of Learners who caught up the lesson ______ of Learners who caught up the lesson ______ of Learners who caught up the lesson ______ of Learners who caught up the lesson
caught up with the lesson
D. No. of learners who continue ______ of Learners who continue to require ______ of Learners who continue to require ______ of Learners who continue to require remediation ______ of Learners who continue to require ______ of Learners who continue to require
to require remediation remediation remediation remediation remediation
E. Which of my teaching Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
strategies worked well ? Why ___ Socratic Questioning ___ Socratic Questioning ___ Socratic Questioning ___ Socratic Questioning ___ Socratic Questioning
did this work ? ___ Game-Based Learning ___ Game-Based Learning ___ Game-Based Learning ___ Game-Based Learning ___ Game-Based Learning
___ Interactive Lecture Demonstrations
The activity can be a classroom experiment, a survey,a
___ Interactive Lecture Demonstrations ___ Interactive Lecture Demonstrations ___ Interactive Lecture Demonstrations ___ Interactive Lecture Demonstrations
simulation or an analysis of secondary data. The activity can be a classroom experiment, a survey, The activity can be a classroom experiment, a survey, a The activity can be a classroom experiment, a survey, The activity can be a classroom experiment, a survey,
___Cooperative Learning a simulation or an analysis of secondary data. simulation or an analysis of secondary data. a simulation or an analysis of secondary data. a simulation or an analysis of secondary data.
___Jigsaws ___Cooperative Learning ___Cooperative Learning ___Cooperative Learning ___Cooperative Learning
___Gallery Walks ___Jigsaws ___Jigsaws ___Jigsaws ___Jigsaws
___Fieldtrips
___Making notes from book ___Gallery Walks ___Gallery Walks ___Gallery Walks ___Gallery Walks
___Use of internet/audio visual presentation ___Fieldtrips ___Fieldtrips ___Fieldtrips ___Fieldtrips
___Text books ___Making notes from book ___Making notes from book ___Making notes from book ___Making notes from book
___Investigations
___Models
___Use of internet/audio visual presentation ___Use of internet/audio visual presentation ___Use of internet/audio visual presentation ___Use of internet/audio visual presentation
___Demonstrations ___Text books ___Text books ___Text books ___Text books
Other Techniques and Strategies used: ___Investigations ___Investigations ___Investigations ___Investigations
___Manipulative Tools ___Models ___Models ___Models ___Models
___Pair Work ___Demonstrations ___Demonstrations ___Demonstrations ___Demonstrations
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration Other Techniques and Strategies used: Other Techniques and Strategies used: Other Techniques and Strategies used: Other Techniques and Strategies used:
___ Carousel ___Manipulative Tools ___Manipulative Tools ___Manipulative Tools ___Manipulative Tools
___ Diads ___Pair Work ___Pair Work ___Pair Work ___Pair Work
___ Differentiated Instruction ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching
___ Discovery Method ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Lecture Method
Why? ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Complete IMs ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Availability of Materials ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Group member’s collaboration/cooperation in doing
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation in ___ Group member’s collaboration/cooperation in doing ___ Group member’s collaboration/cooperation in ___ Group member’s collaboration/cooperation in
doing their tasks their tasks doing their tasks doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson ___ Audio Visual Presentation of the lesson ___ Audio Visual Presentation of the lesson ___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. What difficulties did my
principal or supervisor can help
me solve ? __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works

G. What innovation or localized Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
materials did I use/discover __Contextualized/ Localized and Indigenized IM’s __Contextualized/ Localized and Indigenized IM’s __Contextualized/ Localized and Indigenized IM’s __Contextualized/ Localized and Indigenized IM’s __Contextualized/ Localized and Indigenized IM’s
which I wish to share with __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
other teachers ? __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to
be used as Instructional Materials be used as Instructional Materials be used as Instructional Materials be used as Instructional Materials be used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

You might also like