You are on page 1of 3

School DEPARO ELEMENTARY Grade Level FOU

SCHOOL R
Teacher JOCELYN B. APRUEBO Markahan 3rd
Learning Area FILIPINO Petsa March 4, 2024
Time and Section HUMADAPNON 9:40 - 10:20 INDARAPATRA 10:20 - 11:00

LUNES 3. Ngayong Linggo ang araw ng


I. Layunin pamilihan. May dalang paninda ang mga
Naipamamalas ang kakayahan at tatas tao. May sitaw, bataw, kasoy, at patola.
A. Pamantayang sa pagsasalita at pagpapahayag ng May patani, upo, at kalabasa. Ang mga
Pangnilalaman: sariling ideya, kaisipan, karanasan at gulay na ito ay masustansya.
damdamin A. Ang Araw ng Pamilihan
Nakapagbibigay ng panuto, naisasakilos B. Mga Masustansyang Gulay
B. Pamantayan sa
ang katangian ng mga tauhan sa C. Ang mga Tindero at Tindera
Pagganap
napakinggang kuwento D. Ang Pamilihan
Para sayo, ano ang mas gusto mong
Naiuugnay ang sariling karanasan sa
C. Mga Kasanayan sa paraan ng pag-aaral? Modular ba o face-
Pagkatuto napakinggang teksto B. Paghahabi sa layunin
ng aralin (Motivation)
to-face classes?
F4PS-IIIg-4
Bakit ito ang pinili ninyo?
Pag-ugnay sa Sariling Karanasan sa
II. A. Mga
C. Pag- uugnay ng mga
Pakinggan at unawain ang kwento na
Teksto halimbawa sa bagong
Nilalaman aralin (Presentation)
naganap noong kasagsagan ng
pandemya.
B. Mga Kagamitan sa pagtuturo
Pasukan Na!
A. Sanggunian
ni Maria Francis A. Libunao
1) Mga Pahina sa Gabay sa Pagtuturo
“Kring, Kring, Kring!”
2) Mga Pahina sa Kagamitan ng mag-aaral
Napabalikwas sa kama si Alex nang
Modules, marinig niya ang alarm ng kanyang
3) Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng https://youtu.be/k cellphone. Muntik na niyang
LRMDS ydZJ_u7fSw?si=u- makalimutan na ito ang unang araw ng
ZY5dDzeYXUb4sn pagbabalik sa paaralan matapos ang
B. Iba pang Kagamitan sa Pagtuturo
Audio/Visual mahabang bakasyon. Bago siya bumaba
Presentation ng bahay ay agad niyang inayos ang
III. Pamamaraan kanyang higaan. “Mukhang maganda
Pagbibigay ng ilang pamantayan bago ang iyong gising! ang masayang bati ni
Preliminary simulan ang klase. Inay. “Opo, Inay upang maaga akong
Activities 1. Pagsasaayos ng silid-aralan
makarating sa paaralan at makita ang
(Mga Paunang 2. Pagbati
Gawain) mga bago kong kaklase”, wika niya.
3. Pagtatala ng Liban
4. Pagbibigay ng mga alituntunin Nagpunta sa palikuran agad si Alex
upang maligo bago siya kumain. Agad
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o Basahin ang mga talata. Piliin ang
pagsisimula ng bagong siyang umakyat sa kanyang silid upang
aralin (Drill/Review/ angkop na pamagat para sa talata.
Unlocking of Difficulties) magbihis pagkatapos maligo. Hindi
1. Ang manika ni Lina ay maganda.
maitatago ang kanyang kagalakan
Mahaba ang buhok niya. Malaki ang
habang tinitingnan ang mga bagong
mata ng manika. Ang pangalan niya ay
uniporme at kagamitan sa paaralan.
Nika. Puti ang damit niya.
Isang buwan pa lang bago ang pasukan
A. Ang pangalan niya ay Nika
ay namili na agad sila ng kanyang ina ng
B. Ang Manika
mga gamit sa paaralan sa Divisoria.
C. Maganda ang Manika
Tanging tugon ni Inay kung bakit
D. Ang mata ng Manika
kailangang maaga kaming namili, ayaw
2. Si Mira ay may aso at pusa. Ang mga
na daw niyang sumabay sa dagsa ng
ito ay masasaya. Ang pusa ay may laso.
namimili. Pagkatapos magbihis
Ang aso ay may laso rin. Ang laso ng
nagmamdali akong bumaba ngunit
pusa ay puti. Ang laso ng aso ay pula.
nagkamali ako ng hakbang kaya’t ako’y
Laro nang laro ang mga alaga ni Mira.
nahulog.
A. Ang Laso
Napatayo ako agad, laking gulat ko na
B. Laro nang Laro ang mga Hayop
iyon pala ay panaginip lamang. Bigla
C. Ang Aso at Pusa ni Mira
akong nalungkot at napadungaw sa
D. Si Mira
labas ng aming bintana. Naalala ko na
nakakaranas pala ang aming bansa ng malaparaisong lugar ng Boracay. Ang
CoVid-19. Hindi maaaring lumabas ang lugar kung saan minimithing marating ng
mga tao upang makaiwas na mahawa sa maraming tao.
sakit. Ngunit hindi na rin namin Nasasabik na siyang dumaong sa
magagawa ang magpunta sa Divisoria malaporselanang buhangin at maglaro
upang mamili ng gamit sa paaralan. Lalo sa mga alon ng dagat at bumuo ng
na’t wala pang tiyak na panahon kung kastilyong buhangin. Nang marating nila
kailan kami magbabalik paaralan. ang lugar hindi mapigilan ni Rey na ang
Itanong: mapahiyaw sa tuwa at galak. Agad
1. Ano kaya ang pinaghahandaan ni siyang naglaro sa buhangin at
Alex? pinagmasdan ang araw hanggang sa
2. Ano-anong paghahanda ang kanyang paglubog nito. Inubos niya ang natitira
ginawa? niyang oras sa pagligo sa dagat at
3. Bakit ganoon na lamang ang mamasyal sa buong isla ng Boracay.
pagkalungkot ni Alex ng magising siya “Walang maitatangging kasiyahan at
mula sa kanyang panaginip? kakaibang karansan ang hatid nito sa
Karanasan ang isa sa pinakamabisang akin”, pahayag ni Rey.
karunungang angkin ng bawat isa sa Maituturing na isa ito sa
atin. Bukod pa ito sa mga natutuhan pinakamagnda kong karanasan na hindi
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng natin sa loob ng ating tahanan at ko malilimutan.
bagong kasanayan # 1
(Modeling) paaralan. Mas madali mong Anong kaparehong karanasan ang
nauunawaan at maiugnay ang iyong maiuugnay mo sa maikling kuwento?
sarili sa mga nangyayari sa iyong KARANASAN
kapaligiran kung ito’y iyong naranasan.
Humanap ng kapareha at gawin ang J. Karagdagang gawain
Sumulat ng 5 pangungusap na mayroong
susunod na gawain. para sa takdang aralin pares ng salitang ginamitan ng pag-
(Assignment)
Itala ang mga ginawa ninyong angkop.
E. Pagtatalakay ng bagong paghahanda sa pagbabalik paaralan IV. Mga Tala
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2. gamit ang Venn Diagram.
(Guided Practice) V. Pagninilay HUMADAPNON INDARAPATRA
NOON NGAYON
A. Bilangng mag-aaral na
BALIK
ESKWEL nakakuha ng 80% sa
-
A pagtataya
B. Bilang
ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing
F. Paglilinang sa Pagbabahagi ng mga sagot. remediation
Kabihasan (Tungo sa
Formative Assessment ) C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag
Iugnay ang saring karanasan sa mga – aaral na nakaunawa sa
aralin
sumusunod na larawan.
D. Bilang
ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
Stratehiyang dapat gamitin:
__Kolaborasyon __Discussion __Data
E. Alin sa mga
Retrieval Chart __Pangkatang Gawain __I –Search
Istratehiyang
__Paint Me A Picture __ANA / KWL
pagtuturo ang
__Decision Chart __Event Map
1. nakatulong ng lubos?
__Fishbone Planner __Sanhi at Bunga
Paano ito nakatulong?
G. Paglalapat ng aralin sa __Iba pa: ___________________________________
pang araw araw na buhay
(Application/Valuing)
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
F. Anong suliranin ang
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
2. aking nararanasan at
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa
nasolusyunan sa
pagbabasa.
tulong ng aking
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
punong guro at
teknolohiya
supervisor?
__Kamalayang makadayuhan
__ N/A o/ Iba pa: _____________________________
3.
Mga malikhaing kagamitan na ginamit na maaring
ibahagi sa iba:
H. Paglalahat ng Aralin
(Generalization) Ano ang iyong natutunan sa ating aralin? __Pagpapanuod ng video presentation
G. Anong gagamitang __Paggamit ng Big Book
pangturo ang aking __Community Language Learning
Panuto: Basahin mo ang maikling nadibuho na nais kung __Ang “Suggestopedia”
kuwento. Sa iyong sagutang papel ay ibahagi sa mga kapwa __ Ang pagkatutong Task Based
ko guro? __Instraksyunal na material
isulat ang iyong sariling karanasan. __Iba pa:
I. Pagtataya ng Aralin ____________________________________________
(Evaluation) Gamitin ang graphic organizer sa
pagsasagot.
Buwan ng bakasyon, napagkasunduan
ng pamilya ni Rey na magbakasyon sa
Inihanda ni: JOCELYN B. APRUEBO
MASTER TEACHER I

Itinala ni: GINA J. TOLLEDO, PhD


PRINCIPAL IV

You might also like