You are on page 1of 6

IKATLONG

School DEPARO ELEMENTARY SCHOOL Quarter MARKAHAN


Teacher JACQUELINE GUIBAO AGRAAM Learning Area MOTHER TONGUE 1
Grade/Sec 1 - AGRAAM Checked by
Date MARSO 20, 2024
GRADE 1 JUVILYN I. MEDINA GINA J. TOLLEDO, PhD
DAILY LESSON LOG Time 4:30 – 5:10 P.M. MASTER TEACHER I Principal IV

Week No. 8 mga gawain sa paaralan.


LUNES Kahit naglalaro ay di niya nakakalimutan
I. LAYUNIN ang pag-aaral.
Ang mag-aaral ay nagpapamalas ng kaalaman sa alpabeto Kaya naman nangunguna siya sa kanilang klase.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
at pag-decode sa pagbasa, pagsulat at baybayin ng tama
ang mga salita.
Inilalapat ang palabigkasan sa antas ng baitang at mga Mga Tanong:
B. Pamantayan
Sa Pagganap
kasanayan sa pagsusuri ng salita sa pagbasa, pagsulat at 1. Sino ang masipag mag-aral?
pagbaybay ng mga salita. 2. Tuwing anong oras nagigising siNelia?
C. Mga
Kasanayan sa 3. Saan pupunta si Nelia ?
Pagkatuto Nakatutukoy ng mga salitang nagsasaad ng kilos.
(Isulat ang code sa 4. Ilang minute ang biyahe niya
bawat kasanayan) bago makarating si Nelia sa
D. Integration ESP, MATH, P.E eskuwela ?
II. Mga Nilalaman
(Subject Matter) Pagtukoy sa mga salitang nagsasaad ng kilos
D. Pagtatalakay ng
5. Bakit siya masipag mag-aral?
Mga Kagamitan sa K-12 MTB 1 DBOW bagong konsepto at Ano pa ang ibang dahilan
pagtuturo
paglalahad ng bagong kung bakit nagsisipag sa
Sanggunian kasanayan # 1.
(Modeling)
pag-aaral si Nelia ?
1.Mga Pahina sa
Gabay sa Pagtuturo
6. Bilang isang bata ano ang
2.Mga Pahina sa
Kagamitan ng mag-aaral
MTB Modyul inyong gagawin upang
3.Mga Pahina sa maabot ninyo ang inyong
Teksbuk mga pangarap sa buhay ?
4.Karagdagang
Kagamitan mula sa LRMDS
5.Iba pang 7. Paano ninyo maipapakita
Kagamitan sa Pagtuturo
Tarpapel, mga larawan, worksheet, tv
na kayo ay nag-aaral nang
III. Pamamaraan: mabuti.

Pangkat I – “ Buuin Mo
Panuto :Sundan ng guhit ang
Piliin ang tamang bantas para mabuo ang pangungusap. bilang sa bawat kahon upang mabuo ang mga larawan
ng mga taong nagbibigay ng tulong. Isulat sa patlang ang
tulong na naibibigay nito sa pamayanan.

Pangkat II – “ Ikabit Mo
Panuto :Pagkabitin ng guhit ang
A. Balik-Aral sa mga kilos o galaw ng mga gawain
nakaraang aralin
ni nanay sa bahay.
at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Pangkat III – “ Awitin Mo “

E. Pagtalakay ng Panuto :Awitin ang awit ng may


bagong konsepto at
paglalahad ng bagong wastong kilos o galaw.
kasanayan #2 Ang mga ibon na lumipad ay mahal ng Diyos di
kumukupas
Huwag ka ng malungkot o praise
the Lord !
Sabihin ang mga binanggit na mga salitang kilos.
Mga bata sino sa inyo ang mahilig mag-aral kahit nasa
B. Paghahabi sa bahay ? Pangkat IV – “ Gawin Mo”
layunin ng aralin Ano-anong ginagawa ninyo kungkayo ay nag-aaral sa Panuto :Ipakita sa klase ang iba’t-
(Motivation) bahay ? ibang kilos :
• tumatalon
• lumulundag
Magkukuwento ang guro; • pagkembot ng beywang
• pagkandirit

Pantomine:
Pakuhanin ng larawan ang piling bata at gagawin niya ito
at huhulaan naman ng buong klase.
F. Paglilinang sa -kumakanta
Kabihasan
C. Pag- uugnay -sumasayaw
“ Ang Batang Masipag Mag-Aral” (Tungo sa
ng mga Formative -natutulog
halimbawa sa Si Nelia ay isang Igorot. Nakatira sila sa isang maliit na Assessment)
bagong aralin bahay kubo sa Benguet. Siya ay masipag na bata.
(Presentation) Lagi siyang gumigising tuwing ika
5:00 ng umaga para maghanda sa
pagpasok niya sa paaralan . Halos 30 Bilang isang bata ano ang
minuto ang biyahe niya bago inyong gagawin upang
maabot ninyo ang inyong
makarating sa eskuwela. Mahilig G. Paglalapat ng aralin mga pangarap sa buhay ?
magbasa ng aralin si Nelia. Isinusulat sa pang araw araw na
buhay
niya ang lahat ng gawaing upua Gumagawa rin siya (Application/Valuing) Paano ninyo maipapakita
ng mga gawaing bahay na kayo ay nag-aaral nang
mabuti.
Sinasagutan niya ang lahat ng takdang- aralin Lagi siyang
nagboboluntaryo sa H. Paglalahat ng Paano mo matutukoy ang salitang kilos?
Aralin(Generalizat
ion)
Ang salitang kilos o pandiwa ay salitang nagsasaad ng
kilos o galaw.
Tukuyin at bilugan ang salitang kilos sa bawat
pangungusap.

1. Naglaro ng bola ang mga bata.

2. Si mama ay naglalaba ng damit.

3. Nagbabasa ako palagi ng libro.


I. Pagtataya ng
Aralin 4. Sila ay natutulog.

5. Si ate Lisa ay bumili ng isda.

J. Karagdagang
gawain para sa Sa MTB notbuk, sumulat ng 3 pangungusap at bilugan
takdang aralin ang salitang kilos na ginamit.
(Assignment)

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing


remediation
C. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag – aaral na nakaunawa
sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga
Istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang __Kolaborasyon
nakatulong ng __Pangkatang Gawain
lubos? Paano ito __Discussion
nakatulong?
Mga Suliraning aking naranasan:
F. Anong suliranin
__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
ang aking
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
nararanasan at
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
nasolusyunan sa
__Kamalayang makadayuhan
tulong ng aking
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
punong guro at
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
supervisor?
__ N/A
G. Anong __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big
gagamitang Book
pangturo ang aking __Community Language Learning
nadibuho na nais __Ang “Suggestopedia”
kung ibahagi sa __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal
mga kapwa ko na material
guro?

You might also like