You are on page 1of 3

l

School: BUNSURAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II


GRADES 1 to 12 Teacher: KATHERINE O. ARAQUIN Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
JUNE 3-7, 2019 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER
Time:

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ngpagkilala sa sarili at pagkakaroon ng disiplina tungo sa pagkakabuklod-buklod o pagkakaisa ng mga kasapi ng tahanan at
paaralan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang buong husay ang anumang kakayahan o potensyal at napaglalabanan ang anumang kahinaan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Naisasakilos ang sariling kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan. Nasasagot ang mga
Isulat ang code ng bawat
kasanayan. ESP2PKP-Ia-b-2 tanong sa pagsusulit.
II. NILALAMAN Aralin 1 Kakayahan mo, Ipakita mo. Lingguhang Pagsusulit
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng p. 3 p. 4 p. 4 P5 p. 6
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag- pp. 2-4 pp. 4-5 pp.4-5 pp. 4-6 pp. 4-6
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mga larawan, laptop/TV Larawan, laptop/TV Larawan, laptop/TV Larawan, laptop/TV Laptop/TV
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Awitin natin ang “Kumusta Ka”. Anu-anong kakayahan ang Hulaan ninyo kung anong Naaalala pa ba ninyo ang Tungkol saan an gating
aralin at/o pagsisimula ng naipakita ninyo kahapon? kakayahan ang ipinakikita sa ipinakita ninyong kakayahan pinag-aralan sa loob ng apat
bagong aralin.(Review) larawan. noong isang araw? na araw?
B. Paghahabi sa layunin ng Ipakilala ninyo ang inyong sarili. sabihin Tingnan ninyo ang larawan. Ano-anong kakayahan ang Masaya ba kayo sa Handan a ba kayo sa
aralin (Motivation) ang natatanging kakayahan. Paano nila ipinakikita ang ipinakita ng inyong pangkat pagbabahagi ng inyong pagsusulit?
kanilang kakayahan? kahapon? kakayahan?
C. Pag-uugnay ng mga Ipabasa ang “Alamin Natin” Bawat isa sa atin ay may Nasiyahan ba kayo dito? Kung magaling kang Unawaing mabuti ang mga
halimbawa sa bagong aralin. kakayahan. Paano kaya kung Basahin ang gawain sa umawit, paano mo ito panuto bago magsagot sa
(Presentation) sabay-sabay aawit ang lahat Isapuso Natin. ibabahagi sa iyong mga inyong sagutang papel.
ng marunong umawit? kamag-aral?
D. Pagtalakay ng bagong Ano ang natatangi mong kakayahan? Basahin ang gawain sa Batay sa ipinakitang Sino sa inyo ang maaring Sundan ninyo ang aking
konsepto at paglalahad ng Isagawa Natin. Kaya ba kakayahan, ano ang iyong magpakita muli ng babasahin upang
bagong kasanayan ninyong isagawa ito? naramdaman? Bakit? kakayahan sa pag-awit? makapagsagot kayo nang
#1(Modelling) maayos.
E. Pagtalakay ng bagong Kaya mo rin bang umawit? Papangkatin ko kayo sa apat Ano naman ang iyong Magiging masaya ka kaya Kung mayroon pa kayong
konsepto at paglalahad ng na grupo. Sino ang naramdaman sa ipinakita ng kung maibabahagi mo ang katanungan ay itaas lamang
bagong kasanayan #2 marunong umawit? umarte? ibang pangkat? iyong kakayahan? ang inyong kamay.
(Guided Practice) atbp.
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawin natin ang gawain sa “Isaisip Pagtatanghal ng mga bata ng Aling pangkat ang Pagpapakita ng mga piling
(Independent Practice) Natin”Mula dito sipiin ang paraan ng kanilang kakayahan. pinakamahusay? Gamitin bata ng kakayahan.
(Tungo sa Formative pagpapakita mo ng kakayahan. ang iba’t ibang mukha na
Assessment) nasa Isabuhay para dito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagtatanghal ng mga bata ng kanya- Natuwa ba kayo sa inyong Bakit mahalagang alam natin Natuwa ba kayo sa inyong
araw-araw na buhay kanyang kakayahan. ipinakitang kakayahan? kung ano an gating natunghayan?
(Application) Bakit? kakayahan? Paano natin ito Nakapagpakita ba sila ng
dapat na gamitin? kanilang kakayahan nang
buong husay?
H. Paglalahat ng Aralin Ating Tandaan: lahat tayo ay may kanya- Ipabasa muli ang “Ating Ating Tandaan:Lahat tayo ay Ating Tandaan: Lahat tayo
(Generalization) kanyang kakayahan o potensyal na maaari Tandaan”. may kanya-kanyang ay may kanya-kanyang
nating ibahagi sa lipunan sa iba’t ibang kakayahan na maaaring kakayahan na maaaring
paraan. ibahagi sa lipunan. ibahagi sa lipunan.
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin kung anong kakayahan ang Sukatin ang kakayahan ng Sagutin: Ano ang Lagyan ng tsek (/) kung ano Subukin Natin: Gumuhit ng
(Evaluation) ipinakikita sa mga larawan. bawat pangkat gamit ang mararamdaman mo ung ang kaya mong gawin. pulang tatsulok kung ang
pamantayan. Refer to TG naipakikita mo nang buong __1. pag-awit kakayahan ay taglay na at
p.4. husay ang iyong kakayahan? __2. pagguhit dilaw na tatsulok kung hindi
__3.pagsayaw pa. Isulat sa papel ang iyong
sagot.
Kakayahan
1. Pag-awit
2. Pagsayaw
3. Pagguhit
4. paglalaro ng dama
5. paglangoy
(tingnan sa p. 6 ng TG)
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA

VII. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
K. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like