You are on page 1of 7

School: BUNSURAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: ROSA E. LUZADA Learning Area: FILIPINO 1ST QUARTER


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates: June 10-14, 2019 (Week 2) Checked by: MARCELINO B. SURIO
Principal III

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


LAYUNIN Natutukoy ang unahan, gitna Natutukoy ang unahan, gitna at Natutukoy ang ngalan ng tao, Nasisipi nang wasto ang ngalan ng Natutukoy ang unahan,
at huling tunog ng salita huling tunog ng salita bagay, hayop, at lugar tao, bagay, hayop, at pook o lugar gitna, at hulihang tunog ng
Nakagagawa ng pataas na ikot at salita
pababang ikot na guhit Natutukoy ang ngalan ng
tao, bagay, hayop, pook o
lugar
Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang ugnayan ng Nauunawaan ang ugnayan ng Naipamamalas ang kakayahan at Nagkakaroon ng papaunlad na Nauunawaan ang ugnayan
simbolo at tunog simbolo at tunog tatas sa pagsasalita at kasanayan sa wasto at maayos na ng simbolo at tunog
pagpapahayag ng sariling ideya, pagsulat Naipamamalas ang
kaisipan, karanasan at damdamin kakayahan at tatas sa
pagsasalita at pagpapahayag
ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula, talata, Naipahahayag ang Nakasusulat nang may wastong Nababasa ang usapan, tula,
talata, kuwento nang may kuwento nang may tamang bilis, ideya/kaisipan/damdamin/reaksyo baybay, bantas at mekaniks ng talata, kuwento nang may
tamang bilis, diin, tono, antala diin, tono, antala at ekspresyon n nang may wastong tono, diin, pagsulat tamang bilis, diin, tono,
at ekspresyon F2TA-0a-j-3 bilis, antala at intonasyon F2TA-0a-j-4 antala at ekspresyon
F2TA-0a-j-3 F2TA-0a-j-2 F2TA-0a-j-3
Naipahahayag ang
ideya/kaisipan/damdamin/r
eaksyon nang may wastong
tono, diin, bilis, antala at
intonasyon
F2TA-0a-j-2
Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Nakapagpapalit at Nakapagpapalit at Nakasasagot sa mga tanong Nakasusunod sa nakasulat na Nakapagpapalit at
Isulat ang code ng bawat nakapagdaragdag ng mga nakapagdaragdag ng mga tunog tungkol sa napakinggang kuwento panutong may 1- 2 hakbang nakapagdaragdag ng mga
tunog upang makabuong upang makabuong bagong salita batay sa tunay na pangyayari F2PB-Ib-2.1 tunog upang makabuong
bagong salita F2KP-Ib-g-6 /pabula Nakagagawa ng pataas na paikot bagong salita
kasanayan F2KP-Ib-g-6 F2-PN-3.1.1 F2KP-Ib-g-6
Nakasasagot sa mga tanong
tungkol sa napakinggang
kuwento batay sa tunay na
pangyayari /pabula
F2-PN-3.1.1
NILALAMAN Aralin 2 Aralin 2 Aralin 2 Aralin 2 Aralin 2
Mahalin at Ipagmalaki ang Mahalin at Ipagmalaki ang pamilya Mahalin at Ipagmalaki ang pamilya Mahalin at Ipagmalaki ang pamilya Mahalin at Ipagmalaki ang
pamilya Tunog ng Salita Natutukoy ang ngalan ng tao, Pagsulat ng Ngalan pamilya
Tunog ng Salita bagay, hayop, at lugar

KAGAMITANG PANTURO C.G Grade 2 sa Filipino 2016 C.G Grade 2 sa Filipino 2016 C.G Grade 2 sa Filipino 2016 C.G Grade 2 sa Filipino 2016 C.G Grade 2 sa Filipino 2016
pahina 22-23,39 pahina 22-23,39 pahina 22-23,39 pahina 22-23,39 pahina 22-23,39
Sanggunian 1. Ang Bagong Batang 1. Ang Bagong Batang 1. Landas sa Wika at Pagbasa 2. 1. BALS. Ako, Kami, Tayo: Sa 1. Ang Bagong Batang
Pinoy.Filipino 2.2013.pp.150- Pinoy.Filipino 2.2013.pp.150-152 1999. Pp. 9-12 (mula sa DANE Landas ng Kapayapaan. 2005. Pinoy.Filipino
152 Publishing House)* (Unang Aralin lamang) 2.2013.pp.150-152
1. Pagdiriwang ng Wikang Filipino 1. Landas sa Wika at
2.2003.p.81* Pagbasa 2. 1999. Pp. 9-12
2. Ang Bagong Batang Pinoy (mula sa DANE Publishing
Filipino 2. 2013. p. 33* House)*
3. Landas sa Wika at Pagbasa 2. Original File Submitted and
1999. p. 75. (Letter D)* Formatted by DepEd Club
Member - visit
depedclub.com for more
12-13 12-13 13-14 14-15 15-16

Mga pahina sa Gabay ng Guro


Mga pahina sa Kagami-tang LM in Filipino Yunit 2 pahina LM in Filipino Yunit 2 pahina 24- LM in Filipino Yunit 2 pahina 26-30 LM in Filipino Yunit 2 pahina 30-
Pang Mag-aaral 24-26,soft copy 26,soft copy , soft copy 33, soft copy
Mga pahina sa Teksbuk

Karagdagang Kagamitan mula tsart ng maikling talata tsart ng ngalan ng tao, bagay,
sa portal ng Learning Resource hayop, pook o lugar

Iba pang Kagamitang Panturo laptap laptap laptap laptap


PAMAMARAAN
Ipagawa ang Tukoy Alam sa Ipagawa ang Tukoy Alam sa T.G Ipagawa ang Tukoy Alam sa T.G Ipagawa ang Tukoy-alam sa TG
T.G pahina 12 pahina 12 pahina 13 pahina 14
Balik-aral sa nakaraangaralin at Tukoy-alam Tukoy-alam Ikahon ang mga pangalan na Itala ang mga ngalan ng
/ o pagsisimula ng bagong Ano ang pangalan mo? Ano ang pangalan mo? ginamit sa maikling talata sa ibaba. tao/bagay/hayop/pook na
aralin Pantigin ito. Pantigin ito. Isulat ito sa tsart. makikita sa loob ng silidaralan.
Ano ang unang letra nito? Ano ang unang letra nito? Nanghihina si Ruel. Ilang beses na (Gawin nang pangkatan)
Ano ang tunog nito? Ano ang tunog nito? siyang paroo’t parito sa palikuran. Idikit ang mga ito upang mabasa
Sa anong letra ito nagtapos? Sa anong letra ito nagtapos? Ano Nasira ang kaniyang tiyan sa ulam ng mga bata sa Gallery Walk.
Ano ang tunog nito? ang tunog nito? na kinain kahapon.
Nagpunta sila sa isang pistahan sa
sa Lungsod ng Quezon.
PaglalahaD PaglalahaD Paglalahad Paglalahad Ipabasa ang mga salitang
Ano ang gagawin mo kung Ano ang gagawin mo kung may Hatiin ang klase sa ilang pangkat. Magpakita ng larawan ng natutunan ng mga bata sa
Paghahabi sa layunin ng aralin may sakit ang isang kasapi ng sakit ang isang kasapi ng iyong Hayaang magtala ang bawat tao/bagay/hayop/lugar. isang linggong aralin.
iyong pamilya? pamilya? pangkat ng mga ngalan ng mga Ipasulat sa pisara ang ngalan nito. Hayaang ipangkat ng mga
Basahing muli ang Basahing muli ang makikita sa bata ang mga salita.
kuwentong“Maalagang Ina.” kuwentong“Maalagang Ina.” loob ng silid-aralan. Tukuyin ang dahilan ng
Pag-uulat ng bawat pangkat. pagsasama-sama ng mga
salita.
Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin

sa pahina 27
sa pahina 24 - sa LM “.” sa pahina 24 - sa LM “.” Nasaan Ka, Inay ? sa
bihis bihis pahina 30 sa LM
bumalik bumalik
damit damit
dapat dapat
handa handa
kasal kasal
nanay nanay
pamilya pamilya
sinat sinat
yelo yelo

Pagtalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #1 sa pahina 24 sa LM sa pahina 24 sa LM
1. Ano ang unang tunog ng 1. Ano ang unang tunog ng
salitang handa? salitang handa? pahina 28 sa LM,
pahina 31 sa LM
2. Ano ang gitnang tunog ng 2. Ano ang gitnang tunog ng 1. Bakit natakot si Nena?
1. Anong mga ngalan ng tao ang
salitang kasal? salitang kasal? 2. Bakit kaya biglang nagdilim ang
iyong nabasa?
3. Ano ang hulihang tunog ng 3. Ano ang hulihang tunog ng paligid?
2. Anong ngalan ng hayop ang
salitang pamilya? salitang pamilya? 3. Paano ipinakita ni Nelia ang
iyong nabasa?
4. Pare-pareho ba ang mga 4. Pare-pareho ba ang mga tunog kaniyang pagmamalasakit sa
3. Tama ba ang pagitan ng bawat
tunog ng salita sa dulo? ng salita sa dulo? kapatid?
letra ng salita?
4. Ano-ano ang ginagawa mo para
4. Paano mapagaganda o
sa kasapi
mapaaayos ang
ng pamilya niyo?
sulat?
5. Ano-anong pangngalang
tumutukoy
sa tao, bagay, hayop, at pook ang
iyong
napakinggan sa kuwento?
Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Ang kaalaman sa tunog ng Ang kaalaman sa tunog ng mga Isulat sa sagutang papel ang tsek Mahalagang sundin ang mga
mga letra ay mahalaga upang letra ay mahalaga upang mas (/) kung dapat gawin at ekis pamamaraan sa pagsipi upang
mas mabilis makabasa. Ito ay mabilis makabasa. Ito ay (X)naman kung HINDI dapat maging malinis, maayos, at
mahalagang pundasyon sa mahalagang pundasyon sa gawin. maganda ang sulat. Nakakatulong
pagbasa kaya dapat itong pagbasa kaya dapat itong taglayin 1. Pupunta ako sa kuwarto ni Ate din ang mga ito upang madaling
taglayin ng bawat isa. ng bawat isa. kapag mabasa ang mga salita.
malakas ang ulan.
2. Hahanapin ko sa labas ng bahay
si Tatay.
3. Magtatampo ako kay Nanay
kapag iniwan
niya ako.
4. Mag-aantay na lang ako sa
pagdating ni Nanay.
5. Iiyak ako nang malakas kapag
wala si Nanay sa bahay.

Paglinang sa kabihasaan Isagawa ang Gawin Natin sa Isagawa ang Gawin Natin sa LM sa Ipagawa ang Gawin Natin sa LM, Ipagawa ang Gawin Natin sa LM, Gawain 1- Tukuyin ang una,
( Leads to Formative LM sa pahina 25 pahina 25 pahina 29 pahina 31 gitna at hulihang tunog ng
Assessment ) pananalita. pananalita. Tukuyin ang kategorya ng pangkat mga salita.
Basahin ang mga salita sa Basahin ang mga salita sa ibaba. ng mga pangngalan sa bawat Ipabigkas sa mga bata ang
ibaba. Sabihin ang Sabihin ang bilang. Isulat ang A kung tao, B tunog na may salungguhit sa
una, gitna, at huling tunog ng una, gitna, at huling tunog ng mga kung hayop, C kung bagay, at D Sipiin nang wasto ang mga salita bawat salita.
mga ito. Isulat ang iyong sagot ito. Isulat ang iyong sagot sa kung lugar. gamit ang tamang linya sa papel 1. Pasko
sa kuwaderno. kuwaderno. Isulat ang wastong letra sa na may tamang layo ang bawat 2. ulila
1. mutya 1. mutya sagutang papel. letra. 3. kundoktor
2. barya 2. barya ___1. bukid parke silid 1. ama 4. sakit
3. saya 3. saya ___2. baka ibon kalabaw 2. Nena 5. prutas
4. lumpo 4. lumpo ___3. bag lapis papel 3. tahanan
5. sampu 5. sampu ___4. kamera sombrero telepono 4. paaralan
6. pista 6. pista ___5. ate guro lolo 5. Mang Carding
G.Paglalapat ng aralin sa pang Pangkatin ang mga bata. Pangkatin ang mga bata. Ipagawa Sanayin Natin sa LM sa pahina 29 Sanayin Natin sa LM sa pahina 32
araw-araw na buhay Ipagawa ang Sanayin Natin sa ang Sanayin Natin sa LM pahina 25
LM pahina 25
Isulat sa kuwaderno ang T kung
ngalan ng tao, B kung bagay, H Sipiin sa sulating kuwaderno ang
Hanapin sa loob ng panaklong ang
kung hayop, at P kung lugar. sumusunod na pangngalan.
Hanapin sa loob ng panaklong salitang may kaparehong tunog ng
____1. basket 1. Dan
ang salitang may kaparehong sinalungguhitang tunog ng salita.
____2. ospital 2. botika
tunog ng sinalungguhitang Isulat sa sagutang papel.
____3. BenignoAquino 3. upuan
tunog ng salita. Isulat sa kilay (bahay, kidlat, hibla)
sagutang papel. suman (bawang, buwan, lapis) ____4. Lapis 4. kambing
kilay (bahay, kidlat, hibla) takbo (listo, lumpo, pakla) ____5. kalabaw 5. bulaklak
suman (bawang, buwan, lapis) dalaga (halaga, kalabasa, kasama)
takbo (listo, lumpo, pakla) sampu (aktibo, tempo, unano)
dalaga (halaga, kalabasa,
kasama)
sampu (aktibo, tempo, unano)
H.Paglalahat ng Aralin Basahin ang Ating Tandaan Basahin ang Ating Tandaan pahina Basahin ang Ating Tandaan pahina Basahin ang Ating Tandaan pahina
pahina 25 29
25
Ang mga salita ay maaaring
Ang mga salita ay maaaring magkapareho ang tunog sa Ano ang pangngalan? Ano ang dapat tandaan sa pagsipi
magkapareho ang tunog sa unahan, gitna, at hulihan. Ang pangngalan ay tumutukoy sa ng mga salita?
unahan, gitna, at hulihan. ngalan ng tao, bagay, hayop, o Ipabasa ang Tandaan Natin pahina
lugar. 32.
Sa pagsipi ng mga salita, dapat
may wastong pagitan ang mga
letra ng bawat salita.

Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Linangin Natin Pasagutan ang Linangin Natin sa Pasagutan ang Linangin Natin sa Pasagutan ang Linangin Natin sa
sa LM pahina 26 LM pahina 26 LM pahina 30 LM pahina 32-33

Isulat sa kuwaderno ang mga Isulat sa kuwaderno ang mga Gawin sa sagutang papel. Hanapin Isulat ang T kung tama ang
salitang magkapareho ang salitang magkapareho ang tunog ang salita sa pangungusap na ipinahahayag ng pangungusap sa
tunog na maaaring makita sa na maaaring makita sa unahan, tinutukoy ng pangngalang nasa pagsipi ng wasto at maayos ng
unahan, gitna, at hulihan. gitna, at hulihan. kaliwa. Isulat nang tama ang mga salita, at M naman kung mali.
1. mais, mata, puso 1. mais, mata, puso sagot. 1. Gamitin nang wasto ang mga
2. bangin, hangin, tubig 2. bangin, hangin, tubig tao 1. Masarap ang suman na guhit sa papel.
3. balikan, halika, malaki 3. balikan, halika, malaki ginawa ni 2. Isulat ang letra ng salita nang
4. baliw, halik, saliw 4. baliw, halik, saliw Aling Lorna. may wastong pagitan.
5. Obet, Olga, Omar 5. Obet, Olga, Omar bagay 2. Kulay pula ang damit na 3. Burahin ng laway ang maling
binili ko naisulat.
kahapon. 4. May tamang istrok ang
hayop 3. Mabilis tumakbo ang pagsulat.
kabayo. 5. Dapat may wastong hugis at
lugar 4. Namasyal ang mag-anak anyo ang mga letra kapag
sa isinusulat.
Luneta Park kahapon.
bagay 5. Nawala ang lapis na
mahaba.
Pagsulat
Ipakita sa mga bata kung paano
isulat ang pataas na bilog na guhit.
Bilangan habang ginagawa ito
upang mas masundan ng mga
bata.
Ipasulat ito sa hangin/ sa palad/sa
likod ng kaklase.
Ipabakat ito sa pisara.
Pasulatin nito ang mga bata sa
sulatang papel.
Gawin muli ang mga hakbang na
isinagawa sa pagsulat ng pababa-
paikot na linya.
Karagdagang Gawain para sa Gumupit at idikit sa kuwaderno
takdang- aralin at remediation ang larawan ng tao, hayop, pook,
at bagay.
Isulat ang ngalan ng bawat isa.
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like