You are on page 1of 6

BAITANG 1 - 12 Paaralan Baitang/ Antas Isa

PANG-ARAW-ARAW Guro
NA BANGHAY-ARALIN Petsa/ Araw Agosto 28, 2023-Martes Markahan Unang Markahan

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Mathematics MAPEH


UNANG LINGGO
7:10-7:40 7:40-8:30 9:10-9:50 9:50-10:40 Music
1:30-2:10
Nakikilala ang pansariling Nakapagsasabi ng tungkol sa Nasasabi ang batayang Nabibilang at nasasabi ang Nabibigyang kahulugan
gusto, interes, potensiyal, sarili at mga personal na impormasyon tungkol sa bilang ng mga bagay sa ang dynamics ng isang
kahinaan, at damdamin o karanasan gamit ang angkop na sarili: pangalan. pangkat. awit/tula sa pamamagitan
emosyon. mga ekspresyon Naisusulat ang sariling Nababasa ang bilang na ng paggalaw
pangalan. 10 sa simbulo at salita. (maliit na galaw – mahina,
Nasasabi ang pansariling Nakapagpapahayag ng tungkol Napapahalagahan ang sariling Nakikilala ang mga bilang malaking galaw – malakas)
gusto, interes, potensiyal, sa sarili at mga personal na pangalan. na 1-10. naiuugnay ang dynamics sa
kahinaan, at damdamin o karanasan gamit ang angkop na galaw ng mga hayop.
I. LAYUNIN emosyon. mga ekspresyon (pamilya, Nagagamit ang salitang
alagang hayop, paboritong malakas at mahina sa
Naisasagaw ang pansariling pagkain, personal na karanasan pagtukoy ng pagbabago ng
gusto, interes, potensiyal, mga kaibigan, paboritong lakas.
kahinaan, at damdamin o laruan, atbp.)
emosyon.

Nasusuri ang sariling


kakayahan.
-mga gawaing hilig gawin
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa Ang mag-aaral ay… The Learner. . . The learner…
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala naipamamalas ang pag-unawa demonstrates understanding demonstrates basic
sa sarili at sariling kakayahan, sa kahalagahan ng pagkilala of whole numbers up to 100, understanding of sound,
pangangalaga sa sariling sa sarili bilang Pilipino gamit ordinal numbers up to 10th, silence and rhythm
kalusugan at pagiging ang konsepto ng money up to PhP100.
mabuting kasapi ng pamilya. pagpapatuloy at pagbabago
B. Pamantayan sa Naipakikita ang kakayahan Ang mag-aaral ay… The Learner. . . The learner…
Pagganap nang may tiwala sa sarili buong pagmamalaking 1. is able to recognize, responds appropriately to
nakapagsasalaysay ng kwento represent, and order whole the pulse of the sounds
tungkol sa sariling katangian numbers up to 100 and heard and performs with
at pagkakakilanlan bilang money up to PhP100 in accuracy the rhythmic
Pilipino sa malikhaing various forms and contexts. patterns
Pamamaraan 2. is able to recognize, and
represent ordinal numbers
up to 10th, in various forms
and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Nakikilala ang sariling: Nakapagsasabi at Ang mag-aaral ay… Visualizes, represent and The learner…
Pagkatuto 1.1. gusto nakapagpapahayag ng tungkol Nasasabi ang batayang counts numbers from 0 to identifies the difference
Isulat ang code ng bawat 1.2. interes sa sarili at mga personal na impormasyon tungkol sa 100 using a variety of between sound and silence
kasanayan. 1.3. potensyal karanasan gamit ang angkop na sarili: pangalan, magulang, materials and methods accurately
EsP1PKP- Ia-b – 1 mga ekspresyon (pamilya, kaarawan, edad, tirahan, M1NS-Ia-1.1 MU1RH-Ia-1
alagang hayop, paboritong paaralan, iba pang
pagkain, personal na karanasan pagkakakilanlan at mga
mga kaibigan, paboritong katangian bilang Pilipino
laruan, atbp.)
II. NILALAMAN

Konsepto ng bilang na isa


hanggang sampu
III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian Araling Panlipunan


Curriculum Guide pah. 6

Teacher’s Guide pp. 3-4


1. Mga pahina sa MELC MELC-24
MELC 367 MELC-243
at BOW BOW - 12
BOW 12 BOW-12
2. Mga pahina sa Activity Sheets pp. 3-5
Kagamitang Pang-mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

5.Integrasyon
B. Iba pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Kamusta ka? Kamusta mga bata? Laro: Kamusta mga bata? Gumamit ng musika ng
aralin at/o pagsisimula ng Paano mo ipakikilala ang Kapag itinaas ng guro ang Eksayted na ba kayong malakas at mahinang tunog
bagong aralin. Kilala mo ba ang iyong sarili? iyong sarili? kanang kamay, tatayo lahat matutong magbilang. upang maipahayag at ibat-
ang mga lalaki. Kapag itinaas ibang kaisipang pang-
Papaano mo ipapakilala ang ng guro ang kaliwang kamay, musika o damdamin.
iyong sarili? tatayo naman lahat ang mga “Kamusta Ka?”
babae. May parusa sa mga
magkakamali.
B. Paghahabi sa layunin ng Ipaawit: Magpakuha ng isang papel at Awit: Kamusta Ka Magpakita ng isang Paano inawit ng guro ang
aralin “Kamusta Ka?” ipasulat ang kanilang pangalan. lalagyang walang laman. kanyang pagbati?
https://www.youtube.com/watch?v=63czT0YoNok
Anong bilang ang nagsasabi
ng nakikita ninyo sa
Papaano mo ipinakilala ang lalagyan?
iyong sarili? Tumawag ng ilang batang
-Pangalan magpapakilala sa harap.
-edad
-kaarawan
-magulang
-tirahan

Ano ang iyong naramdaman


habang ipinapakilala ang
iyong sarili?
C. Pag-uugnay ng mga Ang mga batang katulad mo Ano ang paborito mong Itanong: Anu-ano ang mga Gumamit ng tunay na bagay Pag-aralan ang awit na
halimbawa sa bagong aralin. ay likas na masayahin. Lalo pagkain? alam mo tungkol sa iyong o larawan. “Ang Susi Nakatago”
ka pang magiging masaya sarili? Magpakita ng 9 bayabas. Iparinig sa mga bata ang
kapag kilala mo ang iyong Ipabilang sa mga bata ang awit.
sarili at nagagawa ang hilig o mga bayabas. Ipakita ang (1) ANG SUSI
gusto ayon sa iyong interes at simbulo at salitang pamilang NAKATAGO - YouTube
potensiyal. ng bilang na nabanggit.

Bawat isa sa atin ay may


paboritong pagkain. Ang
Tanungin ang mga bata.
pagkain ay kailangan natin
Ilang bayabas ang nakikita
upang tayo ay mabuhay.
ninyo sa kahon?
D. Pagtalakay ng bagong Pakinggan ang mga salitang Ano naman ang iyong Ipasuri ang ginawa ng mga Dagdagan pa ng isang Ipaawit ito ng isahang
konsepto at paglalahad ng babasahin ng guro. Pag-isipan paboritong laruan? bata habang sila sila ay bayabas. linya.
bagong kasanayan #1 kung saang kategorya ito naglalaro. Itanong: Ipaawit ang buong awit sa
kabilang. Sabihin kung ito ay Ilan na ngayon ang mga mga bata
kakayahan o kahinaan. bayabas sa kahon?
Ipaliwanag sa mga bata na
A.makulay na larawang may pamilang na 10 na ang
iginuhit ibig sabihin ay sampu.
B. mabagal at maling hakbang
sa pagsayaw
C. matulin at maayos na
pagbabasa
D. wala sa tonong pag-awit
E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain: Sino naman ang iyong mga Anu-anong mga Laro: Show-me-Yours Maglaro Tayo
konsepto at paglalahad ng Hatiin ang klase sa may 4 na kaibigan? impormasyon tungkol sa Gamit ang mga daliri, Makinig na mabuti sa
bagong kasanayan #2 pangkat. Bakit mo sila kaibigan? iyong sarili ang ibinahagi mo ipakikita ng mga bata ang panuto ng guro upang
Magpapakita ang guro ng sa iyong mga nakakalaro? katumbas ng bilang na matukoy ang nawawalang
larawan. ipakikita ng guro. susi.
Pabilugin ang mga bata.
Ipaawit ang awitin.
Takpan ang mata ng taya.
Habang lumalapit ang
taya sa may hawak ng susi
ay palakas ng palaks ang
pag-awit. Ito ay upang
matukoy ng taya kung
nakaknino ang susi.
Pagnahulaan ng taya ay
Hayaan ang bawat pangkat na siya ang papalit sa upuan at
pumili ng dalawang larawan ang nahuli naman ang taya.
na kanilang ipapakita sa klase.

Talakayin muna ang batayan


sa pagsasagawa ng Gawain.

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsasagawa ng Gawain ng Itanong: Bakit kailangan mong Magpakita ng bilang sa Pagsasagawa ng laro.
(Tungo sa Formative bawat pangkat. Sino sa inyo ang may alagang malaman ang mga plaskard.
Assessment) hayop, at ano ito? pangunahing impormasyon Gamit ang show-me-
tungkol sa iyong sarili tulad board
ng iyong pangalan?
Hayaang iguhit ng mga bata
ang katumbas ng bilang o
simbulo na ipapakita ng
guro.
G. Paglalapat ng aralin sa Pumili ng isang larawan ng Tumawag ng ilang bata na Anu-anong pangalan ang Ipakita ang plaskard ng mga Gawain:
pang-araw- araw na buhay gawaing hilig mo. Kulayan magpapakialla sa kanilang itinatawag sa iyo ng iyong numerong tinalakay. Papikitin ang mga bata at
ito. sarili. mga magulang o kaibigan Hayaang ang mga bata na pakinggan ang tunog sa
maliban sa iyong unang itaas ang bilang ng counter paligid na iparirinig ng
1.Pangalan
pangalan? na kailangan sa bawat bilang guro.
2.Paboritong Pagkain Sa mga pangalang ito, alin na ipapakita ng guro.
3.Paboritong laruan? ang gustung-gusto mong Magpakita ng set ng mga malakas (kakaway)
4.Kaibigan itinatawag sa iyo? Bakit? counter. Hayaang ipakita ng mahina ( papalakpak)
5.Alagang hayopn mga bata ang plaskard ng
salitang bilang at simbolo 1. tahol ng aso
nito. (1) Dogs BARKING LOUD
Compilation 🐶🔊 (See How
Your DOG REACTS) - YouTube
2. miyaw ng pusa
(1) Meows to ATTRACT Cats
(Meow Sounds to Make Your
Cat to Come to You) - YouTube
3. babala ng relos
(1) Clock Ticking Sound Effect
Maaring magdagdag pa ng
| No Copyright | Free
ibang larawan. Download - YouTube
4. tunog ng elektrik fan
(1) Electric Fan Sound Effect -
YouTube
H. Paglalahat ng Aralin Mahalagang makilala mo Bakit mahalagang malaman Bakit mahalagang alam mo Ang simbulong 10 ay Ano ang dynamics?
nang lubusan ang iyong sarili. natin ang ating personal na ang iyong pangalan? binabasa bilang sampu (Lakas at hina ng tunog)
Bahagi nito na malaman mo gusto?
ang iyong mga gusto , interes,
potensiyal, kahinaan at
damdamin o emosyon. Maaari
kang humingi ng tulong sa
iyong guro, magulang, kapatid
upang mapaunlad mo ang mga
ito.
I. Pagtataya ng Aralin Kulayan ang larawan ng iyong Pagsasagawa bg pagpapakilala Gawain: Bilangin at isulat kung ilan Pangkatang pag-awit ng
kakayahan. ng mga bata. Gamit ang malinis na papel, ang mga bagay sa pangkat. “Ang Susi Nakatago”
gumawa ng name tag kung Pangkat 1 mahina
saan nakasulat ang Pangkat II malakas
pinakagusto mong pangalan. 1. Pangkat III mabagal
Kulayan ito gamit ang Pangkat IV mabilis
paborito mong kulay.

2.

3.

4.
5.
J. Karagdagang Gawain para Gumupit ng larawan na kaya Alamin ang pinagmulan ng
sa takdang-aralin at mong gawin at idikit ito sa iyong pangalan. Itanong sa
remediation iyong kwaderno. iyong magulang kung bakit
Magpatulong sa magulang sa ito ang ibinigay na pangalan
paggupit. sa iyo.
Isulat sa loob ng bituin ang
una mong pangalan.
Alamin ang iyong kaarawan
at isulat ito sa iyong AP
notebook.
V. Mga Tala

VI PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya. ng 80% sa Pagtataya ng 80% sa Pagtataya ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

You might also like