You are on page 1of 6

Paaralan: Bansarvil Elementary School Baitang/Antas: I-Daisy

Guro: Divina M. Baricuatro Asignatura: EsP, MTB, AP, MATH, AT MUSIC


Petsa/Oras: Agosto 8, 2016 – Monday 9th WEEK, DAY 1 Markahan: Unang Markahan

EsP Mother Tongue Araling Panlipunan Mathematics Music 2:20-3:00

1. Layunin - Naisasagawa nang may Nasasabi na ang kalinisan ay Nasasabi na ang bawat pamilya ay To read and write the
katapatan ang mga kilos kagandahan. may katangi-tanging katangian. ordinal numbers 1st, 2nd,
na nagpapakita ng Naibibigay ang kahulugan ng mga 3rd, up to 10th
salita sa tulong ng mga ilustrasyon,
disiplina sa sarili sa iba’t
larawan at pakitang-kilos.
ibang sitwasyon. Naipakikita ang kagustuhan sa
- Nagmamano o humahalik kwento sa pamamagitan ng masusing
bilang pagbati pakikinig.
Nakapghihinuha tungkol sa kwento
sa pamamagitan ng nalalaman ayon
sa tauhan, lugar at pangyayari.
Natutukoy ang mga mahahalagang
pangyayari sa kwento.
A. Pamantayang Pang Naipamamalas ang pag-unawa The learner... Ang mag-aaral ay… The learner...
nilalaman sa kahalagahan ng wastong demonstrates basic knowledge and naipamamalas ang pag-unawa at demonstrates understanding
pakikitungo sa ibang kasapi ng skills to listen, read, and write for pagpapahalaga sa sariling pamilya at of whole numbers up to 100,
pamilya at kapwa tulad ng specific purposes. mga kasapi nito at bahaging ordinal numbers up to 10th,
pagkilos at pagsasalita ng may ginagampanan ng bawat isa money up to PhP100 and
paggalang at pagsasabi ng fractions ½ and 1/4.
katotohanan para sa kabutihan
ng nakararami

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang wastong The learner... Ang mag-aaral ay… The learner...
pakikitungo sa ibang kasapi ng listens, reads, and writes for specific buong pagmamalaking is able to recognize,
pamilya at kapwa sa lahat ng purpose. nakapagsasaad ng kwento ng sariling represent, and order whole
pagkakataon. pamilya at bahaging ginagampanan numbers up to 100 and
ng bawat kasapi nito sa malikhaing money up to PhP100 in
pamamaraan various forms and contexts.

C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng Give meanings of words through: a. Nailalarawan ang bawat kasapi ng identifies the 1st , 2nd, 3rd,
Pagkatuto: pagmamahal at paggalang sa realia b. picture clues c. actions or sariling pamilya sa pamamagitan ng up to 10th object in a given
Isulat ang code ng bawat mga magulang gestures likhang sining set from a given point of
kasanayan
EsP1P- IIa-b – 1 MT1VCD-Ib-i-2.1 AP1PAM-IIa-2 reference.
Participate actively during story
reading by making comments and M1NS-Ii-16.1
asking questions.
MT1OL-Ie-i-5.1
Talk about pictures presented using
appropriate local terminologies with
ease and confidence. - Animals -
Common objects - Musical
instruments - Family/ people
MT1OL-Ic-i-1.2
II. Nilalaman Katangian ng Pamilya – Malaki Talasalitaan Pagkilala sa mga kasapi ng Pamilya Ordinal Numbers 1st, 2nd,
at Maliit na Pamilya Pag-unawa sa Binasa 3rd up to 10th
Pagbigkas na Wika
Kagamitang Panturo larawan ng maliit at malaking tsart ng mga salita at larawan na larawan ng iba pang kasapi ng
mag-anak makikita sa kuwento, totoong bagay pamilya
na
nagsisimula ang tawag sa letrang
/Bb/Uu/
A. Sanggunian: Gabay ng kurikulum ng K-12 Gabay ng kurikulum ng K-12 Gabay ng kurikulum ng K-12 pah.15 Gabay ng kurikulum ng
pah.10 pah.28 K-12 pah. 11
1. Mga pahina sa Gabay ng T.G pah. 140-143 105-107
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang 84
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang Ipabasa ang Tandaan: Isulat ang nawawalang Tama o Mali Isulat ang nawawalang bilang
aralin at/o pagsisimula ng Ang tao ay may tunog ng bawat larawan. Ang mag-anak na walang upang maiaayos sa
bagong aralin. kakayahang magbasa at anak ay kabilang sa paparaming paraan.
magsulat. 1. - ___kra malaking pamilya.____ 34 36 38 ____
Ang pagbabasa at Si Mang Ben ay may isang 77 78 ___ 80
pagsusulat ay mga paraan 2. - __lise anak. Maliit lamang ang
Upang maragdagan ang kanyang pamilya.____
kaalaman.
3. - __to

4. - __kis

5. - __roplano
B. Paghahabi ng layunin ng Alamin Paghahawan ng balakid: Ano ang mga katangi- Ipakita ang larawan.
aralin.
Ipakita ang larawan ng natutuwa tanging katangian ng isang
isang batang nagmamano. bulaklak pamilya?
nagulat
parke - larawan
naglalaro – pagsasakilos

Tanong:
Ano ang napansin mo sa mga
kasuotan ng mga bata?
Ilan lahat sila?
Sino-sino sila?
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang ginagawa ng bata? Saan mo nais maglaro? Sa Ano ang pagkakaiba ng Ang klase ng Baitang I-
halimbawa sa bagong aralin. Bakit kaya niya ito malinis o sa maruming maliit sa malaking Mabini ay may isang
ginagawa? bakuran? Bakit? pamilya? programa. Sampung bata ang
Ginagawa mo din ba ito? nakasuot ng kanilang
paboritong kasuotan para sa
programa. Isa-isa silang tatayo
sa
Sa harap ng klase
Pang-ilan si Marlon?
Bea? (Panglima)
Jona?(Pangpito)
Jane?(Pangsampu)
D. Pagtalakay ng bagong Paano ninyo binabati ang Bakit kaya nagbago si Jose? Ipakita sa pisara ang isang Ipagawa ang Pagsasanay isa
konsepto at paglalahad ng inyong magulang kung bar graph na nagpapakita sa LM 121
bagong kasanayan #1 dumarating kayo sa bahay? ng bilang ng kasapi ng
. pamilya. Sa bawat bar
nakasulat ang kasapi ng
pamilya ng bawat mag-
aaral.

E. Pagtalakay ng bagong Iparinig ang maikling Kwento: Ipaliwanag na ang bar


konsepto at pagalalahad ng kwento: Bakit Nagbago si Jose” graph ay isang uri ng graph
bagong kasanayan #2 “Mano po, Itay, mano po, Takot maligo si Jose. Ayaw na gumagamit ng mga bar
Inay,” pagbati ni Mae niyang maglinis ng kanyang upang ipakita ang bilang o
pagdating niya galing sa katawan. dami ng mga bagay.
paaralan. Isang araw, namasyal siya 5
“Kaawaan ka ng Diyos. sa parke. Nais niyang 4
Magpapakabait ka sana,” sumali sa mga batang 3
halos sabay na wika ng naglalaro. Lumapit si Jose 2
kanyang ama at ina. sa mga bata ngunit lumayo 1
Pagkaumaga bago siya sila kay Jose. Nalungkot si 0
pumasok sa paaralan ay Jose. Allen Rod Miki Angel
Beatrice
humahalik naman siya sa Pag-uwi sa bahay, tinanong Mga mag-aaral
kanila habang siya ang kanyang nanay
nagpapaalam. kung bakit siya malungkot.
Pinayuhan siya ng kanyang
nanay na dapat ay laging
malinis siya.

F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang ginagawa ni Mae Sinu-sino ang mga tauhan Ilan ang kasapi ng mag- Pagawa ang Gawain sa LM
(Tungo sa Formative pagdating niya mula sa sa kwento? anak ni Miki? Beatrice? Pah, 122-123
Assessment) paaralan? Saan naganap ang kwento? Sinu-sinong mag-aaral ang
Ano ang sagot sa kanya ng Ano ang kinatatakutang may magkasindami ng
kanyang mga magulang? gawin ni Jose? kasapi?
Bago siya umalis ng bahay, Bakit siya nagbago?
ano naman ang ginagawa
niya?
Mabuti ba ang kaugaliang
ginagawa ni Mae?

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo ipakikita ang Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain:
araw-araw na buhay iyong paggalang sa iyong Pangkat 1 (Katawan Ko): Gamit ang mga ginupit na Ano ang napansin mo sa
magulang? Iguhit ang katawan ng isang parisukat na gagamitin ilalim ng kanilang pangalan?
batang babae o lalake. bilang bar, hayaang igawa (Nagsisimula sa bilang mula
Pangkat 2 (Kumilos Tayo) ng mga bata ng bar graph isa -10)
Ipakita o isakilos ang ang mga datos sa ibaba.
tamang paglilinis ng Bilang ng kasapi 1 2 3 4 5
katawan. 6 7 8 9 10
Pangkat 3 (Umawit Tayo): Mga Pamilya: Santos - 7;
Umawit ng awitin ukol sa Ligon – 3; Lopez – 5; Giron
paglilinis ng katawan. -4
Hal: Maghilamos ka na sana
At hugasan pati paa
Suklayin ang iyong buhok
At humanda sa pagpasok
Ang ngipin ay linisin
Ang kuko ay ay gupitin
Ang damit ay ayusin.
Nang gumanda sa paningin.
Pangkat 4 (Iingatan Ko):
Magsasabi ang bawat bata
sa pangkat ng tamang pag-
iingat
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ano ang aral sa ating Tandaan: Ano ang tawag sa mgab ilang
Ang pagmamano o paghalik kuwento? Ikaw ay bahagi ng isang na ito?
ay magalang na paraan ng pamilya. May ibat ibang (Ordinal Numbers)
pagbati na dapat nating kasaping bumubuo sa iyong
ugaliin. pamilya.
May pamilyang maraming
kasapi.
May pamilya ring kaunti
ang kasapi.
I.Pagtataya ng Aralin Lutasin: Ikahon ang tamang sagot. Sagutin: Tama o Mali
A. Dumalaw kayo sa lolo 1. Si Jose ay takot ____1. Ang bar graph ay
at lola mo sa probinsiya. ( lumangoy, maligo, nagpapakita ng bilang o
Sabik na sabik sila na umakyat sa puno). dami ng kasapi ng mag-
makita kayo. Paano mo sila 2. Isang araw namasyal si anak.
babatiin upang ipakita na Jose sa ( mall, parke, zoo). ___2. Lahat ng pamilya ay
nasasabik din kayo sa 3. Gusto niyang (makipag- kaunti ang kasapi.
kanila. away, makipaglaro, ___3. May malaking mag-
B. Nasa handaan kayo. makipag-asaran) sa mga anak at may maliit na mag-
Nakita mo doon ang tita bata sa parke. anak sa isang pamayanan.
mo. Ano ang gagawin mo? 4. Lumapit si Jose sa mga ___4. Ang bawat bata ay
bata ngunit ( lumayo, kabilang sa isang mag-
yumakap, nagtakbuhan) ang anak.
mga bata kay Jose. ___5. Parepareho ang
5. Ang ( guro, lola, ina) ni bilang ng mga kasapi ng
Jose ang nagpayo sa kanya mag-nak.
na maging malinis palagi.
J.Karagdagang gawain para sa Isaulo ang tula. Buuin ang Tugma; Igawa ng bar graph: LM pah. 125-126
takdang-aralin at remediation Humanda sa pagtula sa Ang kalinisan ay Bilang ng Hugis na nakita
harap ng klase bukas. ___________________. ni Ben 2 4 6 8 10
Mga magulang ay batiin. Mga Hugis: tatsulok -2
Sa umaga pagkagising. Bilog – 10
Ang pagpapaalam Parisukat – 6
At paghalik sa kamay Pahihaba – 4
Tanda ng batang Biluhaba - 8
Tunay na magalang.
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

You might also like