You are on page 1of 6

School: MANGARIN ELEMENTARY SCHOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: HELEN B. MARISGA Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: January 3,2024 Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE-BASED FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa -Naipakikita ang pagmamahal PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay Naipapakita na kahit na The learner...
sa kahalagahan ng wastong sa pagbasa sa pamamagitan kakayahan at tatas sa naipamamalas ang pag- anong bilang kapag demonstrates basic
pakikitungo sa ibang kasapi ng ng pakikinig sa kwento. pagsasalita at pagpapahayag unawa at pagpapahalaga isinama sa sero ay di understanding of pitch
pamilya at kapwa tulad ng -Nakapakikinig na mabuti sa ng sariling ideya, kaisipan, sa sariling pamilya at mga madadagdagan. and simple melodic
pagkilos at pagsasalita ng may binasang kwento. karanasan at damdamin kasapi nito at bahaging Nakapagbibigay ng patterns
paggalang at pagsasabi ng -Naibibigay ang kahulugan ng PT: Naisasagawa ang ginagampanan ng bawat addition combinations na
katotohanan para sa kabutihan mga salita sa pamamagitan mapanuring pagbasa upang isa ___+0
ng nakararami ng mga larawan, mapalawak ang talasalitaan Nagpapakita ng katapatan
pagpapahiwatig, at AL: Naipamamalas ang sa paggawa.
pagsasakilos. kamalayan sa mga bahagi ng
-Nakikilahok sa talakayan aklat at sa ugnayan ng
pagkatapos ng kwentong simbolo at wika
napakinggan. PN: Naipamamalas ang
-Nababalikan ang mga kakayahan sa mapanuring
detalye sa kwentong nabasa pakikinig at pag-unawa sa
o narinig. napakinggan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging The learner... Naiuulat nang pasalita ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner...
magalang sa kilos at pananalita demonstrates basic mga naobserbahang buong pagmamalaking is able to apply addition responds accurately to
knowledge and skills to listen, pangyayari sa paaralan (o nakapagsasaad ng kwento and subtraction of whole high and low tones
read, and write for specific mula sa sariling ng sariling pamilya at numbers up to 100 through body
purposes. karanasan) bahaging ginagampanan including money in movements, singing, and
ng bawat kasapi nito sa mathematical problems playing other sources of
malikhaing pamamaraan and real- life situations. sounds

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIe-f– 4 The learner... • F1PS-IIc-3 Naiuulat nang AP1PAM-IIb-5 The Learner . . . MU1ME-IIb-2
Isulat ang code ng bawat kasanayan. listens, reads, and writes for pasalita ang mga Nakabubuo ng kwento visualizes and adds two
Nakapagpapakita ng paggalang specific purpose. naobserbahang pangyayari tungkol sa pang-araw- one-digit numbers with matches the correct
sa MT1OL-IIa-i-6.1 Participate sa araw na gawain ng buong sums up to 18 using the pitch of tones with other
pamilya at sa kapwa actively during story reading paaralan (o mula sa sariling pamilya order and zero properties sound sources
by making comments and karanasan) (Ina) of addition.
asking questions. • F1PT-IIb-f-6 Natutukoy ang M1NS-IIa-26.1
MT1VCD-IIa-e-1.1 Use kahulugan ng salita batay sa
vocabulary referring to: - kumpas, galaw,
People (Self, Family, Friends) ekspresyon ng mukha,
- Animals - Objects - Musical ugnayang salita-larawan
Instruments - Environment • F1AL-IIc-2 Nasasabi ang
nilalaman ng aklat batay sa
pabalat
• F1PN-IIa-3 Nasasagot ang
mga tanong tungkol sa
napakinggang pabula
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng TG pah. 170-172 CG P 7. TG (Basa Pilipinas) Lesson Guide in Elem
Curriculum Guide p.16 Pahina 98-102 Curriculum Guide p.10
Guro p28-31 Math I pah. 135-137
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 68-72
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan LRMDS
mula sa portal ng Learning larawan, video clips,tsart
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart at mga Larawan Tsart
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Bakit nais ipapatay si Snow Hikayatin ang mga mag- Ano-ano ang mga Pangkatang Gawain Batiin ang mga bata
at/o pagsisimula ng bagong White ng kanyang aaral na magbahagi ng karaniwang Laro: Unahan sa pagbuo gamit ang So-Mi na
aralin. pangalawang ina? maikling personal na ginagampanan ng mga ng addition table pagbati
Anong katangian mayroon si karanasan sa klase. kasapi ng pamilya? + 0 1 2 3 Ilagay ang kamay sa ulo
Snow White at labis na Magbigay ng maikling Magbigay ng halimbawa. 0 kung mataas ang tonong
naiinggit sa kanya ang paliwanag kung ano ang 1 3 narinig at sa bewang
madrasta niya? gagawin sa bahaginan at 2 3 kung mababa ang tonong
ipakita o imodelo para sa narinig.
3
kanila kung paano ito
4 6
gagawin.
Ang tema natin 5
sa linggong ito ay Ang
Paaralan. Ang paksa
naman ay : Ang mga
Ginagawa Ko sa Paaralan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: Si Jack at Jill (Tagalog Paghahawan ng Balakid Gawin ang Paghahawan ng Ano ang mga tungkulin : Paligsahan (Dalawahan) Awit: Jack and Jill
Version) Alamin ang kahulugan ng mga Balakid n’yo sa inyong pamilya? Plaskards Drill
Sino ang batang umiyak? salita sa pamamagitan ng See Basa Pilipinas pp. 28- Bawat tamang sagot ,
Bakit? larawan o pagsasagawa 29 pahakbangin ang bata
laso - larawan hanggang sa makarating
nawala pagsasakilos sa finish line. Bigyan ng
laro - pagsasakilos gantimpala ang batang
lola - larawan mananalo.
Masaya - larawan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magpakita ng larawan ng Gawin ang pagganyak Sino ang palagi mong Ipakita ang 2 kahon.
sa bagong aralin. batang babae na may lilang See Basa Pilipinas pp. 30 nakikitang gumagawa ng Pahulaan sa mga bata ang
laso? gaawaing bahay tulad ng laman ng mga ito.
paglilinis at pagluluto?

Ano ang masasabi ninyo sa


bata sa larawan?
Ano ang nakalagay sa kanyang
buhok?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang kwentong, “Jack Bakit kaya mahilig si Lili sa Paglalahad ng kwentong: Pagbasa ng guro sa Ipakita gamit ang Ipasabi ang pantig na aah
at paglalahad ng bagong and the Beanstalk” sa tagalong lilang laso? Sampung Magkakaibigan kuwentong pinamagatang paglalarawan. habang tinutunton ang
kasanayan #1 version. ” Papel de Liha” (Visualization) kurba-kurbang guhit.
Magtatanong ang guro Gawain2 –Sipi ng kwento Nanghuli ng isda sina Ana (tingnan sa pah. 7 ng
habang binabasa ang pah.89-93 TG at Bea. Limang tilapia ang Modules)
kuwento Pagtalakay tungkol sa nahuli ni Bea. Walang Alin ang pinakamataas na
kwento. kumagat sa pamingwit ni bahagi ng guhit?
Ana kaya malungkot siya. pinakabamababa.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Bakit pinatay ng higante ang Si Lili” Sagutin ang mga tanong Gamit ang graphic Ating igawa ng number 2. Ipatukoy ang mataas
at paglalahad ng bagong ama ni Jack? Si Lili ay mahilig sa laso. Lima tungkol sa kwentong organizer iguhit sa apron combination ang mga na tono at mababang
kasanayan #2 Paano nakamit ni Jack ang ang lila niyang laso. Binigay ito napakinggan ng nanay ang mga bilang na nabanggit sa tono.
katarungan para sa kanyang sa kanya ng kanyang Lola Lita See TG Basa Pilipinas gawaing ginagampanan kwento.
ama? noong kaarawan niya. Alam pp.31 niya sa tahanan. Ilan ang nahuling isda ni
kasi ng lola niya na mahilig siya Bea?
sa mga laso. Ilan ang kay Ana?
Isang araw, nagpunta si Lili sa
Laguna kasama ng kanyang
lola. Masayang-masaya silang
sinalubong ng kanyang
mgapinsang sina; Lara,Lena,
Liza, Lori at Lulu.
Inaya si Lili ng mga pinsan na
mamasyal at mamitas ng mga
gulay sa tumana. Nanguha sila
ng labanos at letsugas. Pumitas
din sila ng bulaklak na lotus.
Sa lantsa sila sumakay nang sila
ay umuwi. Sa likod ng lantsa
naupo si Lili. Sa lakas ng hangin
nilipad ang lilang laso sa
kanyang ulo.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pagguhit ng larawan ukol Iguhit ang inyong ina. Sa 5+0=5 3. Madali ba o mahirap
(Tungo sa Formative PANGKAT 1 sa kwento ilalim nito ay isulat ang Ilang lahat ang nahuli hanapin ang mataas o
Assessment) “Kaya Ko” “Salamat po sa masipag at nilang isda? mababang tono?
Iguhit ang malungkot na maasikasong nanay.” Bakit lima lang?
mukha ni Linda nung nawala Bakit hindi nadagdagan?
ang Laso na ibinigay sa kanya ni Ano ang katumbas ng
Lola Lita sero?
Pangkat 2
“Nasaan Ka Na?”
Hanapin sa kahon ang bagay na
ibinigay ni Lola Lita kay Linda.
Pangkat 3
“Arte Ko! Arte Mo!”
Isadula ang ginawa ni Lani kung
bakit nawala ang Lilang Laso ni
Linda.
Pangkat 4
“Hugis Ko Ito”
Iguhit ang bilog kung dapat na
hindi ingatan ang bagay na
hiniram at parisukat naman
kung
dapat itong ingatan at
pahalagahan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- 1. Sinu-sino ang mga tauhan sa Pumili ng mga mag-aaral Pangkatang Gawain:
araw-araw na buhay kwento?? na maglalahad ng kwento Pabilisan sa pagbibigay ng
2. Ano ang kinahihiligan ni Lili? kaugnay sa pang-araw- sagot.
3. Sino ang nagbigay sa kanya araw nilang gawain sa 0+ 6 0+2 0+0 9+0
ng laso? tahanan. 0+10
4. Saan sila nagpunta at
namitas ng mga gulay?
5. Ano sa palagay mo ang
gagawin ni Lili sa nilipad niyang
laso?
H. Paglalahat ng Aralin 1. Ipasakilos ang ilang mga Ano ang natutunan nyo sa Bigyang diin ang Ano ang nagyayari sa
mahahalagang bahagi ng kwento? kahalagahan ng papel na bilang kung isasama sa
kwento. ginagampanan ng isang sero?
2. Ipaguhit ang mga gulay at ina. Bakit hindi ito
bulaklak na napitas. nadadagdagan?

I. Pagtataya ng Aralin Balikan ang mga detalye sa Ibigay ang sagot. Ipaawit ang Goobye
kwentong narinig. Ikahon ang Pagtalakay kaugnay sa 1. 1+0 Song
wastong salita. ikinuwento ng mga mag- 2. 2+0
1. Si Lili ay mahilig sa ( laso, aaral. 3. 3+0
libro, lobo, lollipop) Sino-sino ang mga kasapi4. 4+0
2. (Pula, Dilaw, Asul, Lila) ang ng pamilya? 5. 5+0
kulay ng kanyang laso. Ano-ano ang mga
3. Nagpunta si Lili sa Laguna nabanggit na gawain ng
kasama ang kanyang (ina, lola, mga kasapi ng pamilya sa
guro, pinsan) araw-araw?
4. Namitas sila ng labanos at Ano ang gawain ng ina
( sitaw, bataw, letsugas, ayon sa kwento?
langka) sa tumana. Ano ang gawain ng ama
5. Dahil sa lakas ng hangin ayon sa kwento?
habang nakasakay sa lantsa Ano ang gawain ng mga
nahulog ang (tsinelas, hikaw, anak ayon sa kwento?
suklay, laso) ni Lili.
J. Karagdagang Gawain para sa Iguhit at kulayan ang mga Bilang takdang-aralin, Isama ang sero sa; Lakipan ng kilos-
takdang-aralin at remediation laso ni Lili. hikayatin ang mga mag- lokomotor ang malakas
aaral na ilahad ang Add 1 2 3 4 5 6 7 8at mahinang
9 kumpas sa
kuwento ng Sampung 0 to awit. Humandang ipakita
Magkakaibigan sa isang Sago ito sa klase sa susunod
miyembro ng kanilang t na pagkikita.
pamilya sa kanilang pag-
uwi. Hangga’t maaari,
gamitin
nila ang mga salitang
tinutukan ngayong araw.
(panunukso, agaw,
madungis, ipinahiram.)
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like