You are on page 1of 6

School: QUINASTILLOJAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Eugenia M. Monasterial Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 4, 2018/ Tuesday Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- Nagagamit ang mga panghalip PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner...
Pangnilalaman unawa sa kahalagahan ng na Kami at Sila. kakayahan at tatas sa naipamamalas ang pag- demonstrates demonstrates basic
wastong pakikitungo sa pagsasalita at pagpa- unawa at pagpapahalaga understanding of addition understanding of pitch
ibang kasapi ng pamilya at pahayag ng sariling ideya, sa sariling pamilya at mga and subtraction of whole and simple melodic
kapwa tulad ng pagkilos at kaisipan, karanasan kasapi nito at bahaging numbers up to 100 patterns
pagsasalita ng may atdamdamin ginagampanan ng bawat including money
paggalang at pagsasabi ng AL: Naipamamalas ang isa
katotohanan para sa kamalayan sa mga bahagi
kabutihan ng nakararami ng aklat at sa ugnayan ng
simbolo at wika
PN: Naipamamalas ang
kakayahan sa mapanuring
pakikinig at pag-unawa sa
napakinggan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang wastong The learner... Nababasa ang usapan, Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner...
pakikitungo sa ibang kasapi demonstrates awareness of tula, talata, kuwento nang buong pagmamalaking is able to apply addition responds accurately to
ng pamilya at kapwa sa language grammar and usage may tamang bilis, diin, nakapagsasaad ng kwento and subtraction of whole high and low tones
lahat ng pagkakataon. when speaking and/or writing. tono, antala at ekspresyon ng sariling pamilya at numbers up to 100 through body
bahaging ginagampanan including money in movements, singing,
ng bawat kasapi nito sa mathematical problems and playing other
malikhaing pamamaraan and real- life situations. sources of sounds

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIc-d – 3 MT1GA-IIa-d-2.2 Identify • F1PS-IIc-3 Naiuulat nang AP1PAM-IIc-7 M1NS-IIc-27.3 MU1ME-IIb-3
Isulat ang code ng bawat kasanayan. pronouns: a. personal b. pasalita ang mga Nakikilala ang “family visualizes and adds
Nakapagpapakita ng possessive naobserbahang pangyayari tree” at ang gamit nito sa numbers with sums sings simple melodic
pagmamahal sa pamilya at sa pag-aaral ng pinagmulang through 99 without or patterns
kapwa sa lahat ng paaralan (o mula sa lahi ng pamilya with regrouping.
pagkakataon lalo na sa sariling karanasan) M1NS-IId-28.1b 3.1 ( so –mi, mi –
oras ng pangangailangan • F1AL–IIc-2 Natutukoy so, mi – re-do)
ang pamagat, may-akda, adds mentally two to
tagaguhit ng aklat, o three one- digit numbers
kuwento with sums up to 18 using
• F1PN-IIa-3 Nasasagot appropriate strategies.
ang mga tanong tungkol sa
napakinggang kuwento
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng TG pah. 184-199 CG P 7. TG (Basa Pilipinas)
Curriculum Guide p. 17 Pahina 117-119 Curriculum Guide p. 10
Guro p. 51-53
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 87-89
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan LRMDS
mula sa portal ng Learning larawan, video clips,tsart
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart Tsart at mga Larawan Ppt. Presentation,
Larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anong tulong ang ibinigay Sinu-sino ang mga tauhan sa Tumawag ng 2–3 mag- Sino-sino ang mga kasapi Gamit ang Place Value Counting Songs
at/o pagsisimula ng bagong ni Loleng sa kanyang mga kwento?? aaral (o higit pa kung ng inyong pamilya? Chart ilagay sa tamang
aralin. kapitbahay? Saan nagpunta ang tatay at malaki ang klase) para hanay ang mga Nakarinig na kayo ng
Anong mabuting ugali ang nanay? magbahagi tungkol sa sumusunod na mga echo?
ipinakita ni Loleng? Kanino naiwan si Nina? kanilang ginawang bilang:
Kaya mo bang tularan o Paano inalagaan ni Yaya Naty si takdang-aralin. Bilang Sampuan
gayahin ang ginawa ni Nina habang wala ang kanyang Ayon sa aking ____ Isahan
Loleng? nanay at tatay? (tatay/nanay/kapatid), ang 17
pinakamagaling na gulay 29
ay ang _____ dahil 57
___________. 78

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano sa palagay ninyo ang Laro: Ipaayos ang mga Gawin ang Paghahawan ng Anong mga gawaing Pagsasama ng dalawa o Paano ba ang echo?
dahilan at bakit pangyayari sa kwento ayon sa Balakid bahay ang alam ninyo? tatlong 1-digit na bilang
nagkakaroon ng malalaking wastong pagkakasunud-sunod See TG Basa Pilipinas p. 51 gamit ang plaskard
pagbaha sa iba’t ibang ng mga pangyayari. Original File Submitted and
lugar sa ating bansa? Umiinom si Nina ng gatas.____ Formatted by DepEd Club
Tulog na tulog na si Nina._____ Member - visit
Binabasahan ni Yaya Naty ng depedclub.com for more
kwento si Yaya Naty.____
Inaawitan ni Yaya Naty si Nina
para makatulog._____
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipabigay sa mga bata ang mga Pagganyak Paano ninyo makikita ang Laro: Finding Partner
sa bagong aralin. salita na mula sa salitang tao o Ipakita sa klase ang isang ugnayan ng mga kasapi ng Dalawang pangkat ng mga
para sa tao na ginamit sa tunay na repolyo. Ipasa ito pamilya? manlalaro
kwento. sa mga mag-aaral at
hayaang hawakan at Pangkat A hawak ang
ako ko amin pagmasdan nila ito. addition sentence
kami kayo atin
inyo kanya kanila Pangganyak na Tanong Pangkat B hawak naman
mo siya Sa kuwento natin ngayon, ang sagot.
alamin natin: Ano ang mga
bagay na Sa hudyat ng guro,
ipinagmamalaki ng ating magtutuos sa isip ang mga
bidang gulay? manlalaro at hahanapin
ang kapareha na may
See TG Basa Pilipinas p. 52 hawak ng tamang sagot.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto “Mga Ulirang Bata” Itanong; Gawin ang bahaging: Magpakita ng larawan ng 1. Pagsamahin natin: Ilahad muli ang
at paglalahad ng bagong Isang malakas na Ano ang tawag sa mga salitang Habang Binabasa ang isang malaking puno. awit sa tsart, sa
kasanayan #1 bagyo ang dumating sa ito? Kuwento Gawing halimbawa ang 45 IIIIIIIIII IIIIIIIII IIIIIIIII pagkakataong ito
bansa noong Nobyembre, (Panghalip Panao) See TG Basa Pilipinas p. 52 mga larawan ng kasapi ng IIIIIIIII IIIII gamitin ang echo
2009. Nagsanhi ito ng pamilya ng guro. + 2 singing.
malaking pagbaha. Idikit ang larawan ng II Leron-leron Sinta
Maraming lugar ang mukha sa bawat bahagi ng (Folk song)
nalubog at maraming puno. 40 + 7 = 47 Leron-leron sinta
buhay ang nasawi. Ipakilala na ito ay “Family Buko ng papaya
Maraming paaralan din ang Tree”. Dala-dala’y buslo,
napinsala. Isa sa mga ito Talakayin ang lahing Sisidlan ng bunga
ang paaralan kung saan pinagmulan ng guro. Pagdating sa dulo,
nag-aaral si Betina. Nabali ang sanga
Nalubog lahat ng kanilang Kapos kapalaran
kagamitan. Humanap ng iba.
Nabasa ang mga aklat.
Agad tinawag ni Betina ang
kanyang mga kamag-aaral
at tinulungan nilang
maglinis ang mga guro.
Kanya-kanya sila ng lugar
na nilinis kaya naman agad
na naibalik sa dati ang ayos
ng kanilang silid-aralan.
Tuwang-tuwa ang kanilang
guro sa ginawang tulong ng
mga bata.
Sa araw ng Pagkilala
binigyan sila ng parangal
ng punong-guro bilang mga
ulirang mga bata.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto a. Sinu-sino ang mga Ang mga salitang ito ay Sagutin ang mga tanong Magpaguhit ng isang puno Echo Singing
at paglalahad ng bagong bata sa kwento? tinatawag na panghalip Panao, tungkol sa kwentong sa isang bond Maiksing paraan:
kasanayan #2 b. Anong kalamidad ito ay salita na mula sa salitang napakinggan paper.Pakulayan ito. 45
ang nangyari sa kanilang tao, See TG Basa Pilipinas p. 53 Gamit ang mga + 2
lugar? kaya’t nagpapahiwatag na para ipinadalang larawan ng 47
c. Anong tulong ang sa tao o pangtao. pamilya ng mga mag-
ginawa ni Betina at mga aaral,ipadikit ang mga ito
kaibigan niya para sila sa bawat bahagi ng puno.
makatulong? Talakayin ang ugnayan ng
mga kasapi ng pamilya sa
pinagmulang lahi nito.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ilahad ang mga pangungusap: Pagguhit ng larawan ukol Paano ninyo makikita ang Alin ang unang digit na
(Tungo sa Formative Ako, si Nita at Nilda ay sa kwento ugnayan ng mga kasapi ng pagsasamahin?
Assessment) naglalaro ng taguan. pamilya? Alin ang
Kami ay masayang naglaro. pangalawang digit na
Sina Nilda, Nena at Nita ay pagsasamahin?
nagtago.
Sila ay nagtakbuhan sa hardin.
Sina tatay at nanay ay aalis.
Sila ay pupunta sa probinsiya.
Sinu-sino ang mga naglalaro?
Ano ang nilalaro nila?
Sinu-sino ang aalis?
Anong panghalip ang ginamit
kasama ang nagsasalita?
Anong Panghalip ang ginamit
para sa mga taong pinag-
uusapan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Hayaang ibahagi ng mga
araw-araw na buhay Gamitin ang Kami o Sila upang bata ang kanilang family Pagsamahain:
mabuo ang pangungusap. tree sa klase. Ipaskil ang 22 56
pinakamagandang gawa + 44 + 23
Si nanay at ako ay nasa kusina. ng bata.
____ay nasa kusina.

Magkakasamang naglalakad
sina Ric. Ton, at Ed.
_____ay patungo sa paaralan.

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipapakita Ang mga salitang ipinapalit sa Ano ang natutunan nyo sa Ano ang tawag sa inyong Paano ang pagsasama
ang iyong pagmamahal sa pangalan ng tao ay tinatawag kwento? ginawa? ng isa o dalawang digit na
kapwa sa lahat ng na panghalip. bilang?
pagkakataon at sa oras ng Tandaan:
pangangailangan? Ang Tayo at Sila ay mga Tandaan:
Tandaan: panghalip. Pagsamahin muna ang
Kaibiga’y ating kailangan Ginagamit ang panghalip na hanay ng isahan.
Sa hirap at ginhawa ng Tayo para sa dalawa o higit Pagsamahing susunod ang
buhay pang mga tao kasama ang sampuan.
Tayo’y kanilang nagsasalita.
matutulungan Ginagamit ang panghalip na
Sa oras ng kagipitan. Sila para sa dalawa o higit pang
Paglalapat tao na pinag-uusapan.
Ipasadula ang pangyayari.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang mga Punan ng Kami o Sila ang Pagmasdang mabuti ang Gawin: Isulat nang patayo Ipaawit nang
bagay na maari mong patlang. mga family tree. at pagsamahin pangkatan sa mga bata
gawin upang makatulong pamilyang sama-samang Ano ang masasabi ninyo 1. 11 + 3 ang awit gamit ang
sa mga taong nasa oras ng nagsisimba sa inyong nabuong family2. 24 + 5 echo singing.
kagipitan. 1.Sina tatay, nanay at ako ay tree? 3. 32 + 3
__ Magbigay ng mga nagsisimba. Bakit kaya magkakaiba 4. 65 + 34
pagkain at damit _____ay nagpapasalamat sa ang mga nabuong family 5. 76 + 23
__ Manood ng mga Diyos. tree?
nababaha. 2.2 bata na bumibili ng
__ Tumulong sa paglilinis. sorbetes
__ Sisihin ang mga tao. Sina Nitoy at Popoy ay mahilig
__ Magkaloob ng tulong sa sorbetes.
pinansiyal. _____ay kumakain ng sorbets
sa apa.
3.2 bata nakikinig sa guro
Sina Mar at Marianne ay
nakikinig sa guro.
_____ay tahimik na nakikinig.
4.1 babae at 1 lalaki umiinom
ng gatas
Si Ate Lita at ako ay umiinom
ng gatas.
____ay malusog at maliksi.
5.2 babae naghuhugas ng plato
Si Pia at ako ay naghuhugas ng
plato.
____ay maingat para hindi
makabasag.
J. Karagdagang Gawain para sa Anu-anong paghahanda Gumuhit ng 5 larawan may Magsagawa ng mabilisang Kasunduan: Isaulo ang awit.
takdang-aralin at remediation ang dapat gawin kung may simulang tunog/titik na Nn sa pagpupulso sa mga mag- 31 42 26
paparating na kalamidad? iyong kwaderno aaral. Batay sa lakas ng + 5 + 4 + 4
Maglista ng 5. kanilang palakpak,
(malakas na malakas
kapag lubusang sumasang-
ayon, mahina ang
palakpak o walang
palakpak kung di
sumasang-ayon) ipakikita
nila ang kanilang pagsang-
ayon
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like