You are on page 1of 6

School: DepEdClub.

com Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ALL SUBJECTS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: DECEMBER 12 – 16, 2022 (WEEK 6-DAY4) Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag- Nakikilala ang letra mula sa PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner…
unawa sa kahalagahan ng ibinigay na salita kakayahan at tatas sa naipamamalas ang pag demonstrates demonstrates
wastong pakikitungo sa Nabibigkas ang tamang tunog pagsasalita at pagpa- unawa at pagpapahalaga understanding of addition understanding of the
ibang kasapi ng pamilya at ng alpabeto – Ww pahayag ng sariling ideya, sa sariling pamilya at mga and subtraction of whole proper ways of taking
kapwa tulad ng pagkilos at Nakikilala ang pagkakaiba ng kaisipan, karanasan kasapi nito at bahaging numbers up to 100 care of one’s health
pagsasalita ng may titik sa salita. atdamdamin ginagampanan ng bawat including money
paggalang at pagsasabi ng Nababasa ang mga salita, PN: Naipamamalas ang isa
katotohanan para sa parirala, pangungusap at kakayahan sa mapanuring
kabutihan ng nakararami kwento na ginagamit ang tunog pakikinig at pag-unawa sa
ng mga titik. napakinggan
WG: Naisasagawa ang
mapanuring pagbasa
upang mapalawak ang
talasalitaan
KP: Nauunawaan ang
ugnayan ng simbolo at ng
mga tunog
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the Nababasa ang usapan, Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner…
magalang sa kilos at name and sound of each letter. tula, talata, kuwento nang buong pagmamalaking is able to apply addition practices good health
pananalita MT1PWR-IIa-i-2.1 Identify may tamang bilis, diin, nakapagsasaad ng kwento and subtraction of whole habits and hygiene daily
upper and lower case letters. tono, antala at ekspresyon ng sariling pamilya at numbers up to 100
bahaging ginagampanan including money in
ng bawat kasapi nito sa mathematical problems
malikhaing and real- life situations.
pamamamaraan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIe-f– 4 MT1PWR-IIa-i-3.1 Write the • F1PS-IIc-3 Naiuulat nang AP1PAM-IIe-16 M1NS-IIf-24 H1PH-IIf-i-4
Isulat ang code ng bawat kasanayan. upper and lower case letters pasalita ang mga Nahihinuha ang mga illustrates subtraction as
Nakapagpapakita ng legibly, observing proper naobserbahang pangyayari alituntunin ng pamilya na “taking away” or practices habits of
paggalang sa sequence of strokes. sa paaralan (o mula sa tumutugon sa iba’t-ibang “comparing” elements of keeping the body clean &
pamilya at sa kapwa sariling karanasan) sitwasyon ng pang-araw- sets. healthy
• F1PN-IIe-2 Nagagamit araw na pamumuhay ng
ang naunang kaalaman o pamilya
karanasan sa pag-unawa - Umuwi sa bahay sa
ng itinakdang oras.
napakinggang ulat
• F1WG-IIc-f-2 Nagagamit
nang wasto ang
pangngalan sa pagbibigay
ng
pangalan ng tao, lugar,
hayop, bagay, at
pangyayari
• F1KP-IIf-5 Nakikilala ang
mga tunog na bumubuo sa
pantig ng mga salita
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MTB-MLE Teaching Guide pp. CG p8. TG (Basa Pilipinas)
Curriculum Guide p. 17 238-258 p. 123-125 Pahina 124-126 Curriculum Guide p. 16 Curriculum Guide p. 11

2. Mga pahina sa Kagamitang


Pahina 130-136
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula LRMDS
sa portal ng Learning Resource larawan, video clips,tsart
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart larawan ng may simulang Mga larawan
tunog na Hh /Ww plaskard
Tsart ng kwento
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Anu-ano ang iba pang Bahaginan 1. Balik-aral: Laro: Ituro Mo (Touch
pagsisimula ng bagong aralin. katawagan sa tahanan na Tulungan ang mga mag- Laro: Naming the Babies Me) Game
ginagamit ninyo? aaral na maglahad tungkol Ikahon ang babies ng 12? Humarap sa kapareha.
Laro: Catching Fish sa mga aktibidad o gawain 6 at 6 5 at 7 2 at 10 Sa hudyat ng guro ituturo
Ipamingwit sa mga bata na Bakit dapat muna unahin 4 at 8 1 at 11 ang bahagi ng katawan
ang isda na may nakasulat na ginagawa nila upang ang paggawa ng takdang Original File Submitted ng kapareha.
salitang may titik Hh. maging malusog. aralin bago maglaro? and Formatted by DepEd
Paramihan sa pamimingwit. Club Member - visit
Isang bagay na ginagawa depedclub.com for more
ko upang maging malusog
ay ___________.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: Lumipad ang Anong oras ang ating Anong bilang ang mas Awit: I Have Two Hands
Ibon uwian? marami sa 74 pero mas
kaunti sa 76?
Anong bilang ang nasa
pagitan ng 10 at 20?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Sino ang matalinong kuwago? Awit: Math is Easy Itanong: Narinig na ba
bagong aralin. (Tune: Are You Sleeping?) ninyo ang salitang germs
Math is easy o mikrobyo?
Babasahin ng guro ang Math is helpful Alam ninyo ba kung saan
kuwento In our lives (2x) ito galing at paano ito
Let us count the numbers nakukuha?
(2x) Paano ito naisasalin?
Ding – dong-ding (2x) Paano ito maiiwasan?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipabasa o iparinig ang Magpakita ng larawan at Palalimin ang pag-unawa Ipabasa ang isang Ako ay May Mga Paa”
paglalahad ng bagong kasanayan kwento: salitang nagsisimula sa letrang ng mga mag-aaral tungkol word problem
#1 ANG INGGITERONG UWAK Ww sa kamatis sa Mahilig magbasa si eric Ako’y may mga paa
Nakita ng uwak ang agila pamamagitan ng maikling ng aklat. Na kaliwa at kanan
na dala-dala ang isang tupa “ulat-radyo.” Ihanda ang Pagtalakay sa Teksto: Humiram siya ng 17 Itaas mo man ito’y
sa himpapawid. Nakita rin mga bata para sa 1. Anong oras ang uwian? aklat. 9 lamang ang Malinis naman
niya nang dalhin nito ang pakikinig. 2. Ano ang ipinahihiwatig nabasa niya. Ipadyak, ipadyak
tupa sa pugad nito. ng bell? Ilang aklat pa ang Itong mga paa
Naiinggit ang Uwak. 3. Bakit naiwan si Rico ng kailangan niyang basahin? Ipadyak, ipadyak
Ginaya niya ang agila. sundo niya? Itong mga paa
Dinagit niya ang isang tupa. 4. Ano ang ipinangako
Nagulat siya sa natuklasan. niya sa kanyang mga
Bukod sa mabigat ang tupa Anong tunog ang simula ng magulang?
ay sumabit pa ang kuko salita o larawan? 5. Bakit mahalaga ang
niya sa balahibo nito. Patunugin ang tunog ng titik makauwi sa itinakdang
Nakita siya ng nag-aalaga Ww oras?
ng tupa. Agad siyang hinuli Gabayan ang mga bata sa
nito at inilagay sa pagbuo ng mga salita, parirala,
kulungan. Nang makita siya pangungusap at kwento.
ng agila at ng mga ibon Wa taw at wata wa w
ay pinagtawanan siya.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sagutin: Parirala: Talakayin ang ulat-radyo. Bakit mahalaga ang pag- Sino ang mahilig Talakayin ang
paglalahad ng bagong kasanayan a. Sino ang nakita ng uwak na Magwalis ka ay galis Tanungin ang mga mag- uwi sa takdang oras? magbasa? kahalagahan ng
#2 may dala-dalang tupa? Walang ipis ay tiyak aaral Mahilig ka rin bang paghuhugas ng paa.
______ See Basa Pilipinas pp. 124 magbasa? Kapag naghuhugas ng
b. Saan dinala ng agila ang Pangungusap: Anong aklat ang binabasa ating mga paa tayo ay
tupa?___________ Watawat ang isa sa sagisag n mo? gumagamit ng tubig at
c. Bakit ginaya ng uwak ang gating bansa. Ilang aklat ang hiniram ni sabon
agila?_________ Magwalis ka nang magwalis. Eric?
d. Ano ang natuklasan ng Walang ipis kung malinis. Ilan ang nabasa niya?
uwak tungkol sa tupa? Walang galis kung malinis tayo. Ano ang subtraction
______________________ sentencepara sa word
_________ Kwento: problem?
e. Ano ang napala ng uwak sa Halina at Maglinis Ano ang sagot?
pagiging inggitero niya? Magwalis, magwalis. Hanggang (Maaring ipagamit ang
______________________ sa luminis. counters para matuos ng
_________ Ating paligid ating linisin. mga bata ng wasto ang
Tiyak walang galis. Pagkat word problem)
walang daga at ipis. 17 – 9 = 8
Kapag malinis ang paligid.

Sagutin:
Kailan walang ipis?
Ano ang dapat gawin para
malinis?

F. Paglinang sa Kabihasaan Sabihin kung nasa unahan, Matapos ang pangalawang Ano ang tawag sa 17?
(Tungo sa Formative Assessment) gitna o hulihan ng salita ang pakikinig, tanungin ang ( minuend)
tunog na Ww. mga mag-aaral kung ano- Sa 9? (subtrahend)
1. hawla ano ang narinig nilang mga 8 ? (difference)
2. kuweba pangngalan ng tao, bagay
3. wala o
4. hikaw lugar mula sa ulat. Ilista ito
Presentasyon ng awtput
5. walis sa pisara. Ilan sa mga
posibleng sagot:
kamatis, benepisyo,
kalusugan, bitamina,
unibersidad, buto,
balat, sinigang, pinakbet,
ensalada.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Dula-dulaan sa Pagsulat ng letrang Ww. Ipaalala ang proseso ng Laro: Spinning Wheel Ipakita ang wastong
araw na buhay mahalagang tagpo sa Ww Ww Ww Ww Ww pagpapantig at pagtukoy 18 -3 paghuhugas ng mga paa.
narinig o nabasang kwento Walo ang walis ni Wena. ng tunog. 18 -9
nang pangkatan. Ipantig ang mga 18 18-4
salitangnapakinggan sa 19 18 -5
Tumawag ng mga batang
ulat radio gaya ng ka-ma- 20 18 -8
magsasadula ng paksa
tis.

Magbigay ng mga salita sa


bawat pangkat na kanilang
susubukang pantigin.
H. Paglalahat ng Aralin Anong masamang ugali Anong letra ang pinag- Tandaan : Tandaan: Anu-ano ang bahagi ng Tandaan: Maghugas ng
ang hindi natin dapat aralan natin nagayon? Ang salita ay pinapantig Umuwi sa bahay sa subtraction sentence? mga paa kung marumi ito
taglayin sa ating kapwa? Ano ang tunog ng Ww? kung paano ito binasa. takdang oras araw-araw. Tandaan: bago matulog at
Tandaan: Ang minuend ay ang pagkatapos lumusong sa
Masamang ugali ang bilang na binabawasan. baha upang maiwasan
maging mainggitin. Dapat Ang subtrahend ay ang ang pagkalat ng
natin itong iwasang bilang na ibinabawas sa mikrobyo na
taglayin sa ating mga puso. minuend. nakapagdudulot ng sakit.
Ang difference ay ang
tawag sa sagot sa
subtraction.
I. Pagtataya ng Aralin Ikahon ang tamang sagot. Pagdugtungin ng guhit ang Pantigin ang mga Group Performance Task Isulat ang Lagyan ng tsek kung
1. Isang ( agila, kalapati, larawan sa pangalan nito. sumusunod na salita: Pangkatang Gawain: nawawalang bilang. nangangalaga sa paa.
maya) ang nakita ni Uwak. Lutasin: Min 1 1 1 1 1 1 ___1. Maglakad ng
2. May dala-dala itong 1. Gulay Ikaapat ng hapon ang uen 8 8 8 5 4 2 nakatapak.
( tuta, tupa, tinapa). 2. Kalabasa uwian pero ikalima na d ___2. Maghugas ng paa
walis
3. Dinala niya ito sa 3. labanos nang umuwi si Ana. Tama bago matulog
Subt 9
( pugad, balon, tuktok ng ba iyon? Bakit ___3. Linisin ang paa
racti 7 6 8
bundok). pagkatapos lumusong sa
watawat on
4. (Natuwa, Nainggit, baha.
Diffe 9
Humanga) siya sa agila.
renc 5 7 5
5. (Nahuli, Nakita,
e
Nahampas) si Uwak ng kawali
may-ari ng tupa.
walo

sawa

J. Karagdagang Gawain para sa Punan ng angkop na salita. Subtract:


takdang-aralin at remediation Ang taong mainggitin ay 15 – 4 16 – 8 13 -
hindi ________________. ___ = 7

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like