You are on page 1of 6

School: LANCHETA-MAGALLON ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: JUSTINE VEDA F. TIBA Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JANUARY 23-27, 2023 (WEEK 10-DAY 4) Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- Nakikilala at nabibigkas ang PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner . . .
Pangnilalaman unawa sa kahalagahan ng tunog ng letrang Qq at Vv sa kakayahan at tatas sa naipamamalas ang pag demonstrates demonstrates
wastong pakikitungo sa iba pang letrang napag-aralan pagsasalita at pagpa- unawa at pagpapahalaga understanding of addition understanding ofspace
ibang kasapi ng pamilya at na pahayag ng sariling ideya, sa sariling pamilya at mga and subtraction of whole awareness in
kapwa tulad ng pagkilos at Naiuugnay ang mga salita sa kaisipan, karanasan at kasapi nito at bahaging numbers up to 100 preparation for
pagsasalita ng may angkop na larawan. damdamin ginagampanan ng bawat including money participation in
paggalang at pagsasabi ng nakikilala ang pagkakaiba ng PN: Naipamamalas ang isa. physical activities.
katotohanan para sa letra sa salita. kakayahan sa mapanuring
kabutihan ng nakararami Nakabubuo at nakababasa ng pakikinig at pag-unawa sa
mga salita, parirala, napakinggan
pangungusap at kwento na
ginagamitan ng tunog ng mga
letra.
Naisusulat ang idiniktang salita
sa pamamagitan ng tunog.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the Nababasa ang usapan, Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner . . .
matapat sa lahat ng name and sound of each letter. tula, talata, kuwento nang buong pagmamalaking is able to apply addition performs movement
pagkakataon MT1PWR-IIa-i-2.1 Identify may tamang bilis, diin, nakapagsasaad ng kwento and subtraction of whole skills in a given space
upper and lower case letters. tono, antala at ekspresyon ng sariling pamilya at numbers up to 100 with coordination.
MT1PWR-IIa-i-3.1 Write the bahaging ginagampanan including money in
upper and lower case letters ng bawat kasapi nito sa mathematical problems
legibly, observing proper malikhaing and real- life situations.
sequence of strokes. pamamamaraan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIg-i– 5 MT1PWR-IIa-i-1.2 Give the F1PS-IIc-3 Naiuulat nang Performance Task M1NS-IIi-34.1 PE1PF-IIa-h-3
Isulat ang code ng bawat kasanayan. beginning letter/sound of the pasalita ang mga
Nakapagsasabi ng totoo sa name of each picture. naobserbahang pangyayari visualizes, represents, and llustrates/demonstrate
magulang/ MT1PWR-IIa-i-4.1 Match sa paaralan (o mula sa solves routine and non- acceptable responses
words with pictures and sariling karanasan) routine problems involving to challenges,
nakatatanda at iba pang objects. • F1PN-Iij-4 Naiuugnay ang subtraction of whole successes, and failures
kasapi ng mag- sariling karanasan sa numbers including money during participation in
anak sa lahat ng napakinggang kuwento with motor fitness activities
pagkakataon upang • F1AL-IIj-5 Natutukoy ang
maging maayos ang ugnayan ng teksto at minuends up to 99 with
samahan larawan and without regrouping
12.1. kung saan papunta/ using appropriate problem
nanggaling solving strategies and
12.2. kung kumuha ng tools.
hindi kanya M1NS-IIj-35.1
12.3. mga pangyayari sa
paaralan na nagbunga ng creates situations
hindi pagkakaintindihan involving subtraction of
12.4. kung gumamit ng whole number including
computer sa paglalaro money.
imbis na sa pag-aaral

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan LRMDS
mula sa portal ng Learning larawan, video clips,tsart
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart larawan ng may simulang
tunog na Qq/Vv plaskard
Tsart ng kwento.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Itambal ang salita sa Ipabigkas ang tunog ng mga Panimulang gawain: Gawin ang mga
at/o pagsisimula ng bagong angkop na larawan. letrang napag-aralan na. Sabayang pag-awit- What are the first sumusunod.
aralin. Bawal magsalita ng m, a, s, l, o, u, b, c, d, e, f, g, p, Sitsiritsit four steps in solving 1. Paglundag na
masama. h, j, r, s, t, v, w, z, y problem? nakataas ang kamay
Bawal makinig ng masama. 2. Pagtayo
Bawal tumingin sa nangmagkatabi
masama. ang mga paa
3. Pagbaba ng mga
Kamay sa tabi
4. Paglundag na
Nakabuka ang paa
5. Paglundag nang nasa
tabi
ang mga kamay
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: Peel Banana Pangkatang Gawain Do you like to eat cookies? Ikaw ba ay nakakatayo
(Tingnan ang Nakalaang gawain What cookies do you sa iisang paa?
sap ah. 304-305) like best? Hindi ka ba
Pangkat 1: Iugnay mo Ako nangangawit?
PangkatII: Isulat Mo Napapantay mo ba ang
Pangkat III: Ibigay Mo iyong balikat?
Pangkat IV:Tuklasin Mo
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Muling pagbasa ng Flashcard Drill on Basic
sa bagong aralin. kwento. Subtraction Facts

D. Pagtalakay ng bagong konsepto “Balat ng Saging’ Ipabasa ang talata sa mga mag- Basahing muli ang (Read and translate : (Imumustra ng guro
at paglalahad ng bagong Isang hapon kumain ng aaral at pasagutan ang mga kuwento nang may the story problem below sa harap)
kasanayan #1 saging si Pepe. tanong: damdamin at may to the children) Tumayo na
Dahil tinatamad siyang pagpansin sa mga tugma. 1. Presentation: magkahiwalay ang mga
tumayo at itapon ang balat Ang Vinta ni Victor Tumigil paminsan-minsan Lizette served 45 paa. Itaas ang mga
nito sa tamang tapunan, Ang vinta ni Victor. upang matukoy ng cookies in a tray. kamay pantay sa
inihagis na lamang niya ito Nakasakay sa vinta si Victor. mga mag-aaral ang Her friends ate 23 of balikat.
sa labas ng kanilang Malaki at matibay ang vinta. sumusunod: a) pangalan them. How many cookies a. Itaas ang isang paa
bintana. Tulad ng isang makulay na ng halimaw na nasa were left in the tray? sa likuran.
Nang dumating ang Bangka ang vinta niya. larawan; b) ang ginagawa a. Who served the Isubsob ang katawan
kanyang ate di nito Naglalayag sa karagatan ang ni Sophia sa larawan; at c) cookies? sa harapan.
napansin ang balat ng vinta ni Victor. ang mga salita sa pahina b. How many cookies Ipantay sa tuwid na
saging. Natapakan niya ito Maraming tao ang nakasakay na magkatugma. were served?_____ ayos ng paa at
at dali-dali siyang nadulas dito. Halimbawa: c. Who ate the katawan.
at nagkalabog. Malakas na Nakasakay si Ver sa vinta. –– Sa p. 10, imbes na cookies?______ b. Manatili sa ganitong
napaiyak ang ate ni Pepe Nakasakay si Vilma sa vinta. tuloy-tuloy na basahin ang d. How many cookies ayos nang ilang saglit.
dahil nasaktan siya. Nakasakay si Vina sa vinta. unang linya, were eaten?______ Bumalik sa
Tinanong ng nanay kung Nakasakay si Ver, Vilma at Vina maaaring sabihin: “Kapag panimulang ayos.
sino ang nagtapon ng balat sa vinta ni Victor. may kumatok na…ano nga c. Ulitin ang kilos na
ng saging sa bintana. Agad itong ito.
namang inamin ni Pepe halimaw dito sa larawan?” Ang itataas ay ang
ang nagawang kasalanan. (Sagot: tikbalang) kabilang paa.
Humingi siya ng tawad at
nangakong di na
niya uuliting magtapon
kung saan-saan .
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sino ang kumain ng Sino ang may vinta? There are 56 eggplants, 25
at paglalahad ng bagong saging? Saan maihahambing ang are big. How many are
kasanayan #2 Saan niya itinapon ang vinta ni Victor? small?
balat ng saging? Bakit naglalayag sa What is the correct
Sino ang nadulas sa balat karagatan ang vinta? answer?
ng saging na Sinu-sino ang nakasakay
itinapon niya? sa vinta?
Bakit napaiyak nang Saan kaya patungo ang
malakas ang ate vinta?
niya?
Tama ba ang ginawang
pag-amin ni Pepe sa
kasalanan niya?
Kung ikaw si Pepe, aaminin
mo rin ba ang
kasalanan mong
nagawa? Bakit?

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagsasadula sa kwento Do this: Pangkatang


araw-araw na buhay nang pangkatan. Nerie drew 18 Pagpapakitang Kilos
butterflies. She colored 7
of them yellow. How
many butterflies were not
colored?

H. Paglalahat ng Aralin Dapat ba tayong maging Ano ang tunog ng titik Qq at What is the fifth and Ano ang mabuting
tapat sa ating kapwa? Vv? last step in analyzing a naidudulot ng ganitong
Tandaan: word problem? uri ng pag-eehersisyo
Ang pag-amin sa Remember: sa ating katawan?
nagawang kasalanan ay The fifth step in problem
isang katapatan. solving is to state the Tandaan:
complete answer. Ang pagtayo sa iisang
paa na kapantay ng
balikat ay magandang
ehersisyo. Ito ay
naiibigan ng mga bata.
Natutuwa silang
tumalon sa iisang paa.
Sa pagtayo pa lamang
sa iisang paa, dapat na
nagbabalanse ang
bigat ng katawan. Ito
ay nakatutulong sa
pagtayo sa iisang paa.
Ang bigat ng katawan
ay dapat pantay upang
hindi maibaba ang
kanan o kaliwang paa.
I. Pagtataya ng Aralin Ginamit ni Lito ang Isulat ang mga salitang Gawin ang bahagi ng Mother went to a sari-sari Pagtambalin ang
aklat ng kuya na hindi niya ididikta ng guro. pagtataya store to buy food. She larawan at Gawain.
ipinagpaalam. Sa paaralan, 1. walis See Basa Pilipinas pp. 193- saw that the prices were Gumamit ng guhit.
naiwala niya ito. 2. querubin 194 reduced. Gawain Larawan
Nang hinahanap ng kuya ni 3. violin How much will she pay for 1. Pagtayo
Lito ang aklat hindi siya 4. Quezon all the items she bought?
kumibo. Tama ba ang 5. sipilyo
ginawa niya? bakit? ` Ol New nang tuwid
d Le Price 2. Pag-unat
Pri ss
ce
1 P4 P2
kilo 2 ng mga kamay
of 3. Pagtayo sa
sug
ar
1 P2 P3 iisang paa.
bott 7 4. Pagyukod ng
le of
pati
s katawan sa
1 P3 P1 harapan hanggang
bat 2 baywang
h 5. Pagtayo nang
soa
p
1 P4 P5
bott 5
magkahiwalay
le of
ang mga paa.
coki
ng
oil
J. Karagdagang Gawain para sa Pangako: Sisikapin kong Gumuhit ng isang makulay na Subukang mag-isip Solve this problem. Use Pag-aralan ang iba’t
takdang-aralin at remediation maging ____sa lahat ng vinta. at mag-imbento ng sariling the 5 steps learned. ibang kilos na
oras. kuwento tungkol sa isang Empress has 28 stickers. natutuhan sa bahay.
halimaw. She gave 15 of them to
Ikuwento ito sa inyong Shalani.
kapamilya. Gumuhit ng How many were left to
larawan na nagpapakita ng her?
mga eksena sa kuwentong
inimbento ninyo.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like