You are on page 1of 7

School: MALABONG ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: MESHELLE B. MONTALVO Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 3 – 5, 2024 (WEEK 7-DAY5) Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- Nakikilala ang mga letra sa PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner . . .
Pangnilalaman unawa sa kahalagahan ibinigay na salita (alphabet kakayahan at tatas sa naipamamalas ang pag demonstrates demonstrates
ng wastong pakikitungo knowledge) pagsasalita at unawa at understanding of understanding
sa ibang kasapi ng Naibibigay ang mga tunog pagpapahayag ng pagpapahalaga sa addition and ofspace awareness
pamilya at kapwa tulad ng mga letra sa alpabeto/ sariling ideya, kaisipan, sariling pamilya at mga subtraction of whole in preparation for
ng pagkilos at Jj/, /Cc/ karanasan at damdamin kasapi nito at bahaging numbers up to 100 participation in
pagsasalita ng may Naibibigay ang unahang PN: Naipamamalas ang ginagampanan ng including money physical activities.
paggalang at pagsasabi tunog katinig ng ibinigay na kakayahan sa bawat isa
ng katotohanan para sa salita mapanuring pakikinig at
kabutihan ng nakararami Naisusulat ang malaki at pag-unawa sa
maliit na titik Jj at Cc napakinggan
Napagtatapat ang salita at
larawan.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang MT1PWR-IIa-i-1.2 Give the Naiuulat nang pasalita Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner . . .
pagiging magalang sa beginning letter/sound of ang mga naobserba- buong pagmamalaking is able to apply addition performs movement
kilos at pananalita the name of each picture. hang pangyayari sa nakapagsasaad ng and subtraction of skills in a given space
MT1PWR-IIa-i-4.1 Match paaralan (o mula sa kwento ng sariling whole numbers up to with coordination.
words with pictures and sariling pamilya at bahaging 100 including money in
objects. karanasan) ginagampanan ng mathematical problems
bawat kasapi nito sa and real- life situations.
malikhaing
pamamamaraan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIe-f– 4 MT1PWR-IIa-i-4.1 Match F1PS-IIc-3 Naiuulat nang Performance Task M1NS-IIf-25 PE1PF-IIa-h-2
Isulat ang code ng bawat words with pictures and pasalita ang mga illustrates that addition
kasanayan. Nakapagpapakita ng objects. naobserbahang and subtraction are engages in fun and
paggalang sa MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the pangyayari sa inverse operations. enjoyable physical
pamilya at sa kapwa name and sound of each paaralan (o mula sa M1NS-IIg-32.1 activities with
letter. sariling karanasan) visualizes, represents, coordination
• F1PT-IIb-f-6 and subtracts one-digit
Natutukoy ang numbers with minuends
kahulugan ng salita through 18 (basic facts)
batay sa kumpas o M1NS-IIg-32.2
galaw; visualizes, represents,
ekspresyon ng mukha; and subtracts one- to
ugnayang salita-larawan two-digit numbers with
• F1PP-IIg-4.1 Nababasa minuends up to 99
ang mga salita gamit without regrouping.
ang palatandaang
konpigurasyon larawan
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng K-12 Curriculum
Curriculum Guide p.
Guro Curriculum Guide p. 17 MTB-MLE Teaching Guide Curriculum Guide p. 17
13
pp. 238-258
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart larawan ng may simulang
tunog na Cc /Jj plaskard;
Tsart ng kwento.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang ginawa ni Pag-aralan muli ang mga Gabayan ang mga bata Paano ang pagbawas sa Pagtambalin ang
at/o pagsisimula ng bagong Bibe para magaya si aralin mula sa una hanggang sa pagbibigkas ng isang tatluhang digit na bilang larawan at gawain.
aralin. Pabo? ika-apat na araw tula tungkol sa mga ng walang regrouping? Gumamit ng guhit.
Natuwa ba ang mga Ano ang tunog ng Cc? Jj? larong Pilipino. Basahin Aling hahany ang Gawain
kapwa niya Bibe sa muna ito para sa mga uunahin? panglawang Larawan
kanyang bata: babawasin at huli? 1. Pagtayo na
pagbabalatkayo? Bakit? Patintero, magkatabi
habulan. ang mga paa.
Luksong-tinik, 2. Paghawak sa
Luksong-baka, baywang
taguan. 3. Paghawak sa tuhod
Agawan Base, 4. Pagtayo nang
it-bulaga. magkalayo
Kay daming laro Ang mga paa
sa ating bansa. 5. Pag-ikot ng katawan
B. Paghahabi sa layunin ng Gamit ang papet, Awit: Ano ang tunog Magpatulong sa mga Awit: Awit: Ako ay May
aralin iparinig ang kwento sa ng titik Jj? Cc? mag-aaral sa paggawa Awit: Math is Easy Ulo
mga bata. Original File Submitted and ng kilos para sa bawat (Tune: Are You (Bigyan ng angkop
Ako si haribon ang hari Formatted by DepEd Club laro at linya. Humingi ng Sleeping?) na galaw o kilos)
ng mga ibon.Isa ako sa Member - visit mungkahing galaw na Math is easy
pinakamalaking ibon sa depedclub.com for more magpapakita sa Math is helpful
buong mundo. At sa ibig sabihin ng bawat In our lives (2x)
Pilipinas lamang ako salita. Magkasundo sa Let us count the
matatagpuan. mga gagamiting kilos. numbers (2x)
Anong ibon ang Bigkasin nang sabayan, Ding – dong-ding (2x)
nabanggit sa kwento? gamit ang mga kilos na
napagkasunduan ng
klase.
C. Pag-uugnay ng mga OBFAD Naikikilos mo ba
halimbawa sa bagong aralin. ang iyong mga binti?
Naikikilos mo rin
ba ang iyong mga
tuhod?
Paano mo
ikinikilos ang iyong
mga binti?
Paano mo
ikinikilos ang iyong
mga tuhod?
D. Pagtalakay ng bagong Iparinig ang kwentong , Pagbuo ng pantig, salita at Ipakita ang pabalat ng Naglaro ng Scrabble ang1. Gawain: (Imumustra
konsepto at paglalahad ng “Ang Alamat ng Agila” sa parirala gamit ang mga titik aklat. Tanungin ang mga magkapatid na Marlon ng guro sa harap)
bagong kasanayan #1 mga bata. ng Cc at Jj at a,e,i,o,u mag-aaral kung at Marvin. 254 ang Pag-indayog ng mga
anong impormasyon iskor ni Marlon at 242 binti.
ang makikita dito. naman ang kay Marvin. Panimulang Ayos:
• Basahin ang Ilan ang lamang ni Tumayo sa isang paa
impormasyon sa Marlon kay Marvin? lamang.
pabalat: ang pamagat, Iindayog ang kanang
ang pangalan Sinu-sino ang naglaro binti sa unahan
ng may-akda (Kristine ng Scrabble? Iindayog uli sag
Canon), at ang pangalan Ilan ang iskor ni awing likuran.
ng tagaguhit (Leo Marlon? Marvin? Ituloy sa harapan sag
Alvarado). awing kaliwa, kanan
at kaliwa
Balik sa panimulang
ayos
Uliting lahat gamit
naman ang kaliwang
binti.
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay: Ipabasa: Ipaliwanag sa sariling Hakbang sa pagtuos ng Luksong-Taas ang
konsepto at paglalahad ng Ano ang napansin ng Si Cara pananalita, gamitin sa tatluhang digit na mga Tuhod
bagong kasanayan #2 ama habang siya ay Sina Cecilia at Jacky isang pangungusap, walang regrouping: Panimulang Ayos
nagpapahinga? Mga jelly o ipakita sa galaw ang Unahing pagbawasin Tumayo na
Sino ang tinawag Ang Jala-jala salitang (pipili ng isa ang ang digit na nasa magkatabi ang mga
niya? Jose at Juan guro para isahan. paa.
Pagbuo ng Pangungusap sa bawat bata sa Pagkatapos isunod Lumukso sa kaliwang
Ano ang hinanap niya? Si Cara ay kumakain ng jelly. pangkat): taguan, namang bawasin ang paa na itinataas
Bakit nagalit ang Diyos Magpinsan sina Jose at Juan. aparador, tambak, mga bilang sa hanay ng naman ang kaliwang
sa kanila? May hawak na jam sina Cely nakasiksik, sampuan. tuhod
Anong parusa ang at Cora. nangangalay, tugma, Tapos isunod ang hanay Magsimula naman sa
iginawad sa kanila? laro, salitang pamalit. ng Daanan. kanang paa.
–– Sabihin kung ako, Ulitin ang( a-b)
ikaw, o siya ang dapat 254
gamitin na salitang - 242
pamalit sa pangungusap 12
na ito (pumili ng isang Icheck ang sagot: 242
bata para sa + 12
bawat pangungusap): 254
(1) Hindi ko pa kaya ang
gawain kaya’t _______
ay
magpapraktis.
(2) Salamat at dumating
ka! _______ ang
hinihintay ko.
(3) Hindi natin alam
pareho ang sagot.
Tanungin
natin _______.
(4) Ngayon ang birthday
ko. Ipinanganak
_______ sa araw na
ito noong taong 2009.
(5) _______ ba ang
may-ari nito? Dala-dala
mo kasi ito kanina.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang
(Tungo sa Formative Pagpapakitang Kilos
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Isakilos ang Sagutin ang sumusunod Tawagin ang mga bata
araw-araw na buhay mahalagang tagpo sa na tanong tungkol sa nang pangkatan sa
kwento. kuwentong pisara upang makita
Si Pilong Patago-tago. kung nasusunod ang
(1) Sino ang bida sa konsepto sa
kuwento? pagbabawas.
(2) Sino ang
naghahanap kay Pilo sa
simula’t katapusan ng
kuwento?
(3) Bakit hinahanap
ng ate si Pilo?
(4) Bakit hinahanap ng
kuya si Pilo?
(5) Bakit pumunta si Pilo
at ang kaniyang nanay
sa pamilihan?
(6) Ano ang nangyari
kay Pilo nang nagtago
siya mula sa
kaniyang nanay sa
pamilihan?
(7) Paano nagtapos
ang kuwento?
H. Paglalahat ng Aralin Anong masamang Ano ang tunog ng Jj? Cc? Alin ang uunahin Ano ang mabuting
ugali ang hindi natin kapag nagbabawas ng naidudulot ng
dapat taglayin sa ating tatluhang digit ganitong uri ng pag-
kapwa? hanggang 999? eehersisyo sa ating
Tandaan: Paano mo katawan?
Masamang ugali ang malalaman kung tama Tandaan:
maging mainggitin. ang iyong pagtutuos? Ang magandang
Dapat natin itong Tandaan: ehersisyo sa mga
iwasang taglayin sa ating Sa pagbabawas ng binti ay ang pag-
mga puso. tatluhang digit, unahin indayog nito.
munang bawasin ang Ang ehersisyong
bilang sa hanay ng ito ay medaling
isahan, tapos isunod nagagawa ng mga
ang bilang sa hanay ng bata.
sampuan, at isunod ang Ang luksong-taas
daanan. ang mga tuhod ay
Para malaman kung isang pag-ehersisyo
tama ang sagot ng mga tuhod.
pagsamahin ang Ang ating mga
subtrahend at sagot. tuhod ay lumalakas.
I. Pagtataya ng Aralin Ikahon ang tamang Pagtambalin ng guhit Magpaguhit sa mga Magbawas at icheck Pagtambalin ang
sagot. ang salita at larawan. mag-aaral ng larawan ang sagot. larawan at Gawain.
1. Napansin ng ama ang 1. cola na nagpapakita ng iba’t Gumamit ng guhit.
mga (ibon, 2. jelly ibang laro na binanggit 455 785 342 Gawain
eroplano,paniki) 3. Celia sa panimulang tula. - 222 - 123 - 142 Larawan
2. Naghanap ang mag-ama 4. carrot Maaari silang pumili ng 1. Pag-indayog ng
ng ( kuko, balahibo, 5. camera isa mula sa sumusunod: kanang binti
palong) patintero, habulan, 2. Paglukso sa
3. Nagsanay ( lumundag, taguan, luksong tinik, 677 380 Kaliwang paa
sumisid, lumipad) ang luksong baka, agawan - 412 - 260 3. Pag-indayog ng
mag-ama. base, it- bulaga. Kaliwang binti.
4. Nagalit ang Diyos at Hikayatin silang 4. Paglukso sa
sila’y ( pinalayas, magsulat Kanang paa.
ginutom, pinarusahan). ng ilang salita tungkol sa 5. Pag-indayog sa
5. Sila ay naging unang kanilang ginuhit. gawing likuran.
mga ( kwago, agila,
uwak)
J. Karagdagang Gawain para sa Piliin ang tauhang ibig Pagsanayang basahin sa Ibigay ang sumusunod Lutasin: Pag-aralan ang iba’t
takdang-aralin at remediation mo at iguhit ito. bahay ang mga na takdang-aralin: Namitas ng kalamansi ibang kilos na
pangungusap. Bigkasin para sa sina Lorna at Eva. natutuhan sa bahay.
inyong magulang ang 467 ang napitas ni
tulang pinag-aralan Lorna at 329 ang kay
natin ngayong araw. Eva.
Ipakita rin ang ginuhit Sino ang mas maraming
ninyong larawan napitas? Ilan ang
tungkol sa mga larong kalamangan?
ito.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Prepared by:

MESHELLE B. MONTALVO
T-1

Checked by:

MARY MAY G. GESULGON


P-1

You might also like