You are on page 1of 5

School: AMBAYAT INTEGRATED SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: LAUREN QUEENCIL C. BURBOS Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 4 – 6, 2023 (WEEK 7-DAY4) Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- Nakikilala ang mga letra sa PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner…
Pangnilalaman unawa sa kahalagahan ng ibinigay na salita (alphabet kakayahan at tatas sa naipamamalas ang pag demonstrates demonstrates
wastong pakikitungo sa knowledge) pagsasalita at unawa at pagpapahalaga understanding of addition understanding of the
ibang kasapi ng pamilya at Naibibigay ang mga tunog ng pagpapahayag ng sariling sa sariling pamilya at mga and subtraction of whole proper ways of taking
kapwa tulad ng pagkilos at mga letra sa alpabeto/ Jj/ ideya, kaisipan, karanasan kasapi nito at bahaging numbers up to 100 care of one’s health
pagsasalita ng may Naibibigay ang unahang tunog at damdamin ginagampanan ng bawat including money
paggalang at pagsasabi ng katinig ng ibinigay na salita PN: Naipamamalas ang isa
katotohanan para sa Naisusulat ang malaki at maliit kakayahan sa mapanuring
kabutihan ng nakararami na titik Jj pakikinig at pag-unawa sa
napakinggan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging MT1PWR-IIa-i-1.2 Give the Naiuulat nang pasalita ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner…
magalang sa kilos at beginning letter/sound of the mga naobserba- buong pagmamalaking is able to apply addition practices good health
pananalita name of each picture. hang pangyayari sa nakapagsasaad ng kwento and subtraction of whole habits and hygiene
MT1PWR-IIa-i-4.1 Match paaralan (o mula sa ng sariling pamilya at numbers up to 100 daily
words with pictures and sariling bahaging ginagampanan including money in
objects. karanasan) ng bawat kasapi nito sa mathematical problems
malikhaing and real- life situations.
pamamamaraan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIe-f– 4 MT1PWR-IIa-i-4.1 Match • F1PS-IIc-3 Naiuulat nang AP1PAM-IIe-16 M1NS-IIf-25 H1PH-IIf-i-4
Isulat ang code ng bawat kasanayan. words with pictures and pasalita ang mga Nahihinuha ang mga illustrates that addition
Nakapagpapakita ng objects. naobserbahang pangyayari alituntunin ng pamilya na and subtraction are practices habits of
paggalang sa MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the sa tumutugon sa iba’t-ibang inverse operations. keeping the body clean
pamilya at sa kapwa name and sound of each letter. paaralan (o mula sa sitwasyon ng pang-araw- M1NS-IIg-32.1 & healthy
sariling karanasan) araw na pamumuhay ng visualizes, represents, and
• F1PS-IIg-7 pamilya subtracts one-digit
Nakapagsasalaysay ng - Pagtulong ng kusa sa numbers with minuends
orihinal na kuwento na pagpapanatilisa kalinisan through 18 (basic facts)
kaugnay ng ng tahanan at paligid M1NS-IIg-32.2
napakinggang kuwento visualizes, represents, and
• F1WG-IIg-h-3 Nagagamit subtracts one- to two-digit
ang mga salitang pamalit numbers with minuends
sa ngalan ng tao up to 99 without
(ako, ikaw, siya) regrouping.
• F1KMIIg-2 Naisusulat
nang may wastong baybay
at bantas ang mga salitang
ididikta ng guro
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng K-12 Curriculum
Guro Curriculum Guide p. 17 MTB-MLE Teaching Guide pp. Pahina 124-126 Curriculum Guide p. 17 Curriculum Guide p. 11
238-258
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 130-136
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart larawan ng may simulang
tunog na Cc /Jj plaskard; Tsart
ng kwento.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang naramdaman ni Ipangkat ang mga salita sa Tumawag ng dalawang Sabihin kung
at/o pagsisimula ng bagong Matsing ng makitang hitik tamang hanay mag-aaral na ano ang place value ng
aralin. sa bunga ang tanim na Cc katumbas ng k at Cc magkukuwento tungkol sa digit na may salungguhit.
saging ni Pagong? katumbas ng Ss isang karanasan kung saan 56_____
Sino sa dalawang tauhan Carol carrot Cebu camera hinanahanap sila ng 344____ Kailan mo dapat
ang ibig mo? Bakit? cellphone kanilang tatay, 712____ hugasan ang iyong mga
nanay, kapatid, o Nasiyahan ka bang sundin 88_____ kamay?
kapamilya. Sa kanilang ang mga alituntunin sa 405____ Original File Submitted
paglalahad sasabihin nila: inyong tahanan? and Formatted by
a) kung sino ang Paano kayo tumugon? DepEd Club Member -
naghahanap sa kanila; b) visit depedclub.com
kung nasaan for more
sila at bakit hindi sila
makita; at c) paano sila
natagpuan ng
naghahanap sa kanila.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: May Tatlong Bibe Awit: Ano ang tunog ng titik Jj? Tawagin ang sinumang Awit: Ako ay may Lobo Awit: Ituro ang
Tumingin sa paligid ng
Anong hayop ang bata na may ganitong Ano ang nagyari sa lobo Paa
iyong kinauupuan.
nabanggit sa awit? karanasan. Tulungan ng bata?
Ano ang napapansin mo?
sila sa pagbubuo ng Bakit siya nanghinayang
Ito ba ay malinis o may
kanilang pahayag kung sa lobo
mga kalat?
kinakailangan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Iugnay ang kanilang -Ganyakin ang mga batang OBFAD
sa bagong aralin. karanasan sa nangyari kay
Pilo sa kuwento.
Buksan ang libro sa isang
bahagi kung saan
magtulungan sa pagpulot
nagtatago si Pilo.
ang anumang kalat na
Tanungin ang buong klase:
nakikita nila .
a) Sino ang naghahanap
-Ano ngayon ang
kay Pilo dito?
napapansin ninyo?
b) Nasaan si Pilo? Bakit
hindi siya makita? c) Paano
siya natagpuan
ng naghahanap sa kaniya?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang kwentong , Ipakilala ang titik Jj. Tawagin ang bawat Nagtinda ng lobo si Mang Ipakita ang larawan
at paglalahad ng bagong “Ang Pabo at ang Bibe” sa Iparinig ang tunog nito. pangkatang tatluhan sa Jose. 557 lobo noong ng isang bata na
kasanayan #1 mga bata. Jj katumbas ng dyey harapan. Maglalahad ang Lunes at 316 noong nakalusong sa baha.
bawat pangkat tungkol sa Martes.
ginawa nilang paglalaro. Ilan ang dami ng naibenta
Gagamitin ng niya noong Lunes kaysa
magsasalita para sa Ano ang inyong noong Martes?
Jacket pangkat ang mga pamalit pakiramdam kapag
na ako, ikaw, at siya sa marumi o makalat ang Ilang lobo ang naibenta ni
pagkukuwento kung sino paligid ninyo? Mang Jose noong Lunes?
ang naging taya; sino ang -Ano ngayon ang Martes?
unang nagkamali Ilan ang kahigitan o dami Tingnan si Biboy.
pagkakaiba ngayong Naglalaro siya sa baha.
Jam sa larong Nanay, Tatay; at ng benta niya noong
malinis na ang paligid o Ang dumi-dumi niya.
iba pang detalye na nais silid ninyo? Lunes kaysa noong
Jj katumbas ng Hh nilang ibahagi. Martes? Ano ang dapat
Pansinin ang paggamit ng niyang gawin
mga bata ng ako, ikaw, at pagkatapos maglaro?
siya. Dapat bang maglaro
Juan Jose si Biboy sa tubig-baha?
Bakit?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay: 1. Pagsasanay: Gawin ang pagsasanay -Ano ang ginawa ninyo Hakbang sa pagtuos ng Talakayin ang
at paglalahad ng bagong Bakit inggit na inggit si Pagsulat ng titik Jj See p 145 upang maging madali ang tatluhang digit na walang kahalagahan ng
kasanayan #2 Bibe kay Pabo? Jj Jj Jj Jj Jj paglinis sa mga kalat? regrouping. paghuhugas ng paa.
Ano ang ginawa niya 2. Pagbasa sa nabuong pantig - Ano dapat ninyong Unahing pagbawasin ang Kapag naghuhugas
para magaya niya ito? Ja je ji jo ju tandaan upang mapanatili digit na nasa isahan. ng ating mga paa tayo
Natuwa ba ang mga Jam jar jas jet jen ang kalinisan? Pagkatapos isunod ay gumagamit ng tubig
tunay na bibe sa namang bawasin ang mga at sabon.
pagpapanggap ni Bibe bilang sa hanay ng
bilang Pabo? sampuan.
Bakit? At ang huli ay ang digit sa
Mabuti ba ang maging daanan.
mainggitin? Bakit? hal.
Daanan Sampuan
Isahan
5 5
7
- 3 1
6
2 4
1
17
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Presentasyon ng awtput
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Iguhit si Bibe habang Kasunduan: Tawagin ang mga bata
araw-araw na buhay nakadikit sa katawan niya Simula sa araw na ito ay nang pangkatan sa pisara
ang mga nalagas na sisimulan ko ang pagtugon upang makita kung
balahibo ni Pabo. kalinisan sa aking sarili, sa nasusunod ang konsepto
aming tahanan , sa sa pagbabawas.
paaralan at sa aking
kapaligiran.
H. Paglalahat ng Aralin Anong masamang ugali Ano ang tunog ng Jj? Alin ang uunahin Tandaan: Maghugas
ang hindi natin dapat kapag nagbabawas ng ng mga paa kapag ito
taglayin sa ating kapwa? tatluhang digit hanggang ay marumi.
Tandaan: 999?
Masamang ugali ang
Tandaan:
maging mainggitin. Dapat Tandaan:
Ang mga alituntunin ay
natin itong iwasang Sa pagbabawas ng
maging magaan kung tayo
taglayin sa ating mga puso. tatluhang digit, unahin
ay may kusa at
munang bawasin ang
nagtutulungan.
bilang sa hanay ng isahan,
tapos isunod ang bilang sa
hanay ng sampuan.
At isunod ang bilang
sa hanay ng daanan.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin: Tama o Mali A. Basahin: Magsagawa ng mabilisang Sagutin ng pabigkas: Magbawas: Pangkatang
1. ___Inggit na inggit si Bibe Jacket ba iyan ni pagpupulso sa kakayahan Halimbawang ikaw ay 234 678 455 Pagpapakitang Kilos ng
kay Pabo. Jacob? ng mga kumakain ng biskwit - 113 - 4 14 -222 wastong paghuhugas
2. ___Idinikit ni Bibe ang mga Si Juana ay nasa Jala- mag-aaral sa pagbaybay. ngunit wala kang ng paa.
lagas na balahibo ni Pabo jala. Ipataas ang kamay ng mga nakikitang basurahan na
sa kanyang katawan. Si Jose ay nasa Jolo. bata na may pagtatapunan ng balot 987 340
3. ___Tuwang-tuwa ang mga Si Jun ay may jacket. tatlo o mas kaunting nito. Ano ang gagawin -510 - 1 40
bibe nang makita siya sa B. Pag-ugnayin ng guhit ang salita tamang salita. Ipataas ang mo?
kanyang anyo. at larawan: kamay ng mga bata
4. ___Napahamak si Bibe sa 1. jacket na may apat hanggang
kanyang pagiging 2. Juan anim na tamang salita.
inggetera. 3. jam Ipataas ang kamay ng
5. ___Ang pagiging 4. jelly may pito hanggang walong
mainggitin ay kapuri-puring 5. Jose tamang salita.
ugali.

J. Karagdagang Gawain para sa Piliin ang tauhang ibig Pagsanayang basahin sa bahay Lutasin: Ugaliing maghugas
takdang-aralin at remediation mo at iguhit ito. ang mga pangungusap. Bumili si Roy ng ng paa kapag marumi
tamiya sa halagang P60 ang mga ito.
nagbigay siya ng P100 sa Bakatin ang mga paa
tindera. Magkano ang sa puting papel.
kanyang sukli? Isulat sa ilalim ng
guhit.
Huhugasan ko ang
aking mga paa kapag
marumi.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like