You are on page 1of 6

School: QUINASTILLOJAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Eugenia M. Monasterial Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 23, 2018/Thursday Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag- -Nakikilala at nabibigkas ang PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay Napagsasama ang tatlong The learner...
unawa sa kahalagahan ng tunog ng titik Yy sa iba pang kakayahan at tatas sa naipamamalas ang pag- isahang-digit na numero demonstrates basic
wastong pakikitungo sa titik na napag-aralan na. pagsasalita at unawa at pagpapahalaga na may kabuuang bilang understanding of the
ibang kasapi ng pamilya at -Naiuugnay ang mga salita sa pagpapahayag ng sariling sa sariling pamilya at mga na 18 sa paraang pahiga. concepts of musical lines,
kapwa tulad ng pagkilos at angkop na larawan. ideya, kaisipan, karanasan kasapi nito at bahaging Naisusulat ang addends at beginnings and endings
pagsasalita ng may =Nakikilala ang pagkakaiba ng at damdamin ginagampanan ng bawat natutuklasan ang “magic in music, and repeats in
paggalang at pagsasabi ng titik sa salita. KP: Nauunawaan ang isa sums”. music
katotohanan para sa -Nababasa ang mga salita, ugnayan ng simbolo at ng Nagpapakita ng
kabutihan ng nakararami parirala, pangungusap at mga tunog kawastuan sa pagsasama
kwento na ginagamit ang KM: Nauunawaan na may ng mga bilang.
tunog ng mga titik. iba’t ibang dahilan ng
pagsulat
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang wastong The learner... Naiuulat nang pasalita ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner...
pakikitungo sa ibang kasapi mga naobserbahang buong pagmamalaking is able to apply addition responds with precision
ng pamilya at kapwa sa demonstrates knowledge of pangyayari sa paaralan (o nakapagsasaad ng kwento and subtraction of whole to changes in musical
lahat ng pagkakataon. the alphabet and decoding to mula sa sariling ng sariling pamilya at numbers up to 100 lines with body
read, write and spell words karanasan) bahaging ginagampanan including money in movements
correctly. ng bawat kasapi nito sa mathematical problems
malikhaing pamamaraan and real- life situations.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIa-b – 1 The learner... • F1PS-IIc-3 Naiuulat nang AP1PAM-IIb-5 The Learner . . . A1EL-IIb
Isulat ang code ng bawat kasanayan. applies grade level phonics and pasalita ang mga Nakabubuo ng kwento visualizes and adds two
Nakapagpapakita ng word analysis skills in reading, naobserbahang pangyayari tungkol sa pang-araw- to three one digit expresses that colors
pagmamahal at paggalang writing and spelling words. sa araw na gawain ng buong numbers horizontally and have names, can be
sa mga magulang MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the paaralan (o mula sa pamilya vertically. grouped as primary,
EsP1P- IIb – 2 name and sound of each letter. sariling karanasan) (Kuya) M1NS-IIb27.1 secondary and tertiary
Nakatutukoy ng mga • F1KP-IIb-1 Nabibigkas
wastong paraan ng nang wasto ang tunog ng
pakikitungo sa mga bawat letra ng
kasambahay “Alpabetong
Filipino”
• F1PL-0a-j-2 Nagagamit
ang wika bilang tugon sa
sariling pangangailangan
at
sitwasyon
• F1KM-IIb-1 Nasisipi nang
wasto at malinaw ang
salita mula sa huwaran
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pah. 172-173 CG P 7. TG (Basa Pilipinas) Lesson Guide in Elem
Curriculum Guide p.16 Pahina 98-102 Curriculum Guide p.11
p.33-35 Math I pah. 141-143
2. Mga pahina sa Kagamitang LM pah 52
Pahina 68-72
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula LRMDS
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart at mga Larawan Tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano=ano ang mga paraang Ipabigay sa bata ang mga Awitin ang “Alpabetong
pagsisimula ng bagong aralin. maaari mong gawin upang pangalan ng tauhan sa kwento Filipino.” Hikayatin ang Gamit ang Show-Me-
maipakita ang iyong pag- Linda Lani mga mag-aaral na Board
unawa sa nararamdaman Lita sumali sa pagkanta. Ano ang mahalagang Pagbigayin ang mga bata
ng iba? gampanin ng isang ama sa ng angkop na addition
tahanan? sentence para sa Domino
Card na ipapakita ng guro.
:

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin: Pagpapakita ng susing larawan Pagpapakilala ng tunog ng Laro: Paikutin ang Roleta Primary Colors: Red ,
Darating ang pinsan nina “ laso” at salita mga letra , na may tutok ng Bilang at ibigay ang blue, Yellow
Amy at TonY na si isay Ibigay ng guro ang tunog ng sa mga letrang hindi pa tamang sagot. (Sums of 6- Secondary Colors; green.
mula sa probinsya. May /Ll/ naituturo sa Mother 18) Violet, orange
sakit ito at kailanagang Laro: Ipaayos nang mabilis ang Tongue.
magpagamot. Umiisip sila pira-pirasong larawan ng laso. Sino ang katuwang ama sa
ng paraan kung papaano Kung aling pangkat ang unang mga gawaing bahay?
nila mapapasaya si Isay. makabuo ang siyang mananalo.
Maaari mo ba silang Original File Submitted and
tulungan magplano sa mga Formatted by DepEd Club
dapat gawin upang Member - visit depedclub.com
mapasaya si Isay? for more
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong: Magpakita ngmga larawan g Gamitin ang Filipino letter Sino ang nakikita n’yong Nakapunta nab a kayo sa Iparinig ang kwento sa
bagong aralin. Sino ang darating mula sa mga salitang nagsisimula sa Ll chart . Ipakita ang maliit at tumutulong kay tatay sa Zoo? Big Book “Asul na Araw”
probinsya? malaking porma ng bawat paglilinis ng bakuran at Anu-anong mga hayop ang
letra at isang salita na pagkukumpuni ng mga nakita ninyo doon?
Kano-ano nina Tony at maaaring gawing sirang gamit?
Amy si Isay? palatandaan ng mag-aaral
sa pag-alala sa tunog ng
Ano ang dahilan ng bawat letra.
pagluwas ni Isay mula sa
probinsya?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Hatiin ang klase sa 3 Itanong kung anong tunog Bigkasin ang pangalan ng Iparinig ang kwentong . Gamit ang cut-outs ng Anong kulay ang
paglalahad ng bagong kasanayan pangkat : nagsisimula ang mga salita o letra, ang salitang “Sa Tumana” mga hayop , ilahad ang nabanggit sa kwento?
#1 Bigyan ng sapat na larawan. palatandaan, at ang tunog Isang araw, kasama si Ben aralin tungkol sa mga
panahon ang bawat ng bawat letra sa listahan. ng kanyang ama sa hayop na nakita ng mga
pangkat na umiisip ng (Halimbawa: tumana. Napasigaw siya bata sa kanilang
paraan kung papaano “A,” apa, a. “B,” bahay, sa tuwa ng makita na pamamasyal.
mapapasaya si Isay. b…) malalki at matataba ang Nagtungo sa zoo ang mga
kanilang mga pananim na bata sa unang baiting.
mga upo at Nakakita sila ng 5 ibon, 4
patola.Tinulungan niya sa na unggoy, at 3 lion.
pamimitas ng gulay ang Ilang lahat ang mga hayop
tatay. Maayos na inilagay na nakita ng mga bata sa
ni Ben sa tikles ang mga zoo?
napitas na gulay. Pag-aralan natin ang
Tumulong din siya sa pinakamabilis na paraan
pagbubuhat upang kung paano natin
madala sa palengke ang mapagsasama ang mga
mga gulay. Marami silang hayop sa zoo.
napagbilhan ng kanilang
ani. Tuwang-tuwa si Mang
Lando sa anak dahil sa
pagiging matulungin nito.
Pagtalakay sa kwento.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipaulat at ipapaskil ang Ipakita sa mga bata ang mga Gawin ang Pagsasanay Gamit ang graphic Ipaskil ang cut-out ng mga Laro: Bring Me Game
paglalahad ng bagong kasanayan ginawa ng bawat pangkat. titik na Ll at ibigay ang tunog See TG Basa Pilipinas pp. organizer iguhit sa hayop sa ilalim ipaskil ang Magsasabi ang guro ng
#2 nito. 35 sombrero ng kuya ang bilang. kulay na dadalin ng bata.
Basahin natin ng sabay-sabay mga gawaing 5 ibon 4 unggoy 3 Ang pangkat na
ang larawan ginagampanan niya sa lion maraming madadala
Ano ang unahang tunog ng tahanan. 5 + 4 + 3 ayon sa utos ng guro ang
mga salita? Ilan ang addends? siyang mananal
Alin ang una nating
pagsasamahin para
makuha ang sagot? (2
addends muna)
Ipakita: 5 + 4 = 9
Ano ang susunod na
hakbang?
Isama ang sagot sa
natitirang addend na 3.
9 + 3 = 12
(Magbigay pa ng sapat na
halimbawa hanggang
makuha ng bata ang
konsepto)

F. Paglinang sa Kabihasaan Gumuhit ng tatlong (3) Ipagawa ang nasa LM pah. 52 Gawin ang Pagsipi ng mga Hanapin ang magic sum. Gawain:
(Tungo sa Formative Assessment) hugis puso sa inyong salita mula sa huwaran 1 2 4 Ibigay ang pangalawang
kuwaderno kung ang See TG Basa Pilipinas pp. 2 5 0 kulay na mabubuo:
larawan ay maaaring 36 4 0 3 Pula + dilaw=_____
makapagpasaya kay Isay; Dilaw + asul =_____
dalawang (2) hugis puso 3 2 4 Asul + pula = ______
kung hindi magpapasaya Pangkatang Gawain: 1 6 2
kay Isay. Bawat pangkat ay 5 1 3
magpapakita ng isang
Nakuha ninyo ba ang
maikling dula kaugnay sa
tamang sagot?
mga gawaing
Paano?
ginagampanan ng isang
1. kuya.

2.

3.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Gawain 2 Pagbuo ng mga pantig, salita, Iguhit ang inyong kuya. Sa A. Paramihan ng isdang Ilarawan ang kulay na
araw na buhay parirala, pangungusap at ilalim nito ay isulat ang mabibingwit ang bawat nabuo ninyo.
Iguhit ang kaya mong kwento: Gamit ang mga titik na mga katangiang taglay ng pangkat.
gawin upang mapasaya napag-aralan na: Mm, Aa, Ss, isang kuya. Sa hugis isda na cut-out.
ang maysakit na si Isay. Ii, Oo, Ee, Bb, Uu, Tt, Kk, at Ll Magsulat ng 3 1-digit na
Pagsamahin ang mga titik at bilang . Ipasagot ito sa
bumuo ng: mga bata nang pabilisan.
Pantig: Ang pangkat na maraming
Ma me mi mo mu masasagot nang wasto
Sa se si so su ang panalo.
Ba be bi bo bu
Ta te ti to tu B. Pasagutin nang
Ka ke ki ko ku pangkatan sa pisara ang
La le li lo lu mga bata. (limahan)
Parirala: 2+4+6 = 7+2+1=
Ay luma 9+0+6= 4+2+8=
Sa labas
Tumakbo
Kasama ng
Tatakbo
Sila ay
Sa labi
Pangungusap:
Ang lobo sa labas ay sa lalaki.
Ang limos ng lalaki ay malaki.
Si Eba ay mabilis tumakbo.
Ang lata sa lote ay sa kambal
H. Paglalahat ng Aralin Gawain 3 Ano ang tunog ng titik Ll? Paano natin pinagsasama Paano nakabubuo ng
ang tatlong isahang digit berdeng kulay?
Isulat ang titik ng larawang na mga bilang? Lila o ube? Orange
nagpapakita ng Tandaan: o dalandan?
pagmamahal sa kapwa. Pagsamahin muna ang
Bigyang diin ang
Isulat ang inyong sagot sa unang dalawang addends
kahalagahan ng papel na
kuwaderno. at isama ang sagot sa
ginagampanan ng isang
natitirang addend para
kuya.
makuha ang kabuuang
bilang.

I. Pagtataya ng Aralin Ikahon ang tamang sagot. Iugnay ang salita sa Hayaang magkwento ang Pagsamahin: Gabayan ang mga bata sa
1. Dumadalaw tayo sa angkop na larawan. mga bata tungkol sa pang-
1. 2+8+6= paggawa ng color wheel.
kaanak na maysakit para Larawan Salita araw-araw na gawain ng 2. 4+6+2=
sila ay ( takutin, pagalitin, kanilang kuya. 3. 5+5+8=
damayan). 4. 7+0+6=
laso
2. Nagdadala tayo ng mga 5. 7+1+3=
(pagkain, damit, paninda)
upang sila ay lumakas.
lobo
3. Di natin sila
kinalilimutan dahil( mahal,
kinaiinisan, lagare
kinaiinggitan) natin sila. libro
4. (Masaya, Malungkot,
Galit) ang mag-anak na
lapis
sama-samang dumadalaw
sa kaanak.
5. Ang mag-anak na
dumadalaw sa kaanak ay
nagpapakita ng
ugaling(maalalahanin,
pagkamasipag,
pagkamatapat).
J. Karagdagang Gawain para sa Ipakita sa isang Kumpletuhin ang bilang sa Ano kaya ang maaring
takdang-aralin at remediation miyembro ng inyong kahon para ang sagot sa mangyari kung lahat ay
pamilya ang mga sinipi lahat ng kolum ay pareho. kukulayan o gagamitan
ninyong salita. Ipabasa 3 ? 4 ng itim na kulay?
sa inyong kapamilya ang 1 6 2
mga nakasiping salita at ? 1 ?
ipagamit ito sa isang
pangungusap.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like