You are on page 1of 6

School Grade Level 1

Teacher Quarter SECOND


AUGUST 26, 2019 / MONDAY(Holiday)
Teaching Date / Day Section
AUGUST 27, 2019 / TUESDAY

FILIPINO MTB ARALING PANLIPUNAN ESP MATHEMATICS MAPEH


I. LAYUNIN
7:00-7:30 7:30-8:20 8:20-9:00 9:10-9:40 9:40-10:30 10:30-11:10
PS: Naipamamalas ang The learner... Nakatutugon sa iba-ibang Naipamamalas ang pag – Naipakikita na ang pag-iiba Naiguguhit ang staff
kakayahan at tatas sa sitwasyon sa pang-araw- unawa sa kahalagahan ng ng pangkat ng tatlo o higit nang wasto.
pagsasalita at demonstrates knowledge araw na buhay ng pamilya wastong pakikitungo sa pang addends ay
pagpapahayag ng sariling of the alphabet and Naiisa-isa at nauuri ang ibang kasapi ng pamilya at nakatutulong para mas
ideya, kaisipan, karanasan at decoding to read, write and mga pangunahing kapwa tulad ng pagkilos at mapadali ang pagtutuos. Demonstrate basic
damdamin spell words correctly. pangangailangan ng mag- pagsasalita ng may understanding of pitch
PT: Naisasagawa ang anak paggalang at pagsasabi ng and simple melodic
mapanuring pagbasa upang Kasuotan katotohanan para sa patterns
A. PAMANTAYANG
mapalawak ang talasalitaan kabutihan ng nakakarami.
PANGNILALAMAN
AL: Naipamamalas ang
kamalayan sa mga bahagi
ng aklat at sa ugnayan ng
simbolo at wika
PN: Naipamamalas ang
kakayahan sa mapanuring
pakikinig at pag-unawa sa
napakinggan
Naiuulat nang pasalita ang The learner... Naipamamalas ang pag- Naisasabuhay ang pagiging The learner . . . Respond accurately to
mga naobserbahang applies grade level phonics unawa at pagpapahalaga matapat sa lahat ng is able to apply addition high and low tones
pangyayari sa paaralan (o and word analysis skills in sa sariling pamilya at mga pagkakaktaon. and subtraction of whole through body
mula sa sariling reading, writing and kasapi nito at bahaging numbers up to 100 movements, singing and
karanasan) spelling words. ginagampanan ng bawat including money in playing other sources of
B. PAMANTAYAN SA isa. Buong pagmamalaking mathematical problems sounds.
PAGGANAP nakapagsasaad ng kwento and real- life situations.
ng sariling pamilya at
bahaging ginagampanan
ng bawat kasapi nito sa
malikhaing pamamaraan.

C. MGA KASANAYAN SA • F1PS-IIc-3 Naiuulat nang MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the Nahihinuha ang mga Nakapagsasabi ng totoo sa The Learner . . . Draw the staff correctly.
PAGKATUTO (Isulat ang pasalita ang mga name and sound of each tuntunin ng pamilya na mga magulang/nakakatanda visualizes and adds three
code ng bawat kasanayan) letter. tumutugon sa ibat ibang at iba pang kasapi ng mag- one-digit numbers using
naobserbahang pangyayari MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the sitwasyon ng pang araw- anak sa lahat ng the grouping property of
sa upper and lower case araw na pangangailangan pagkakataon …EsP1P-IIg-i- addition
paaralan (o mula sa sariling letters legibly, observing ng pamilya. AP1PAM-IIe- 5 M1NS-IIb26.2
karanasan) proper stroke sequence of 16
• F1PT-IIb-f-6 Natutukoy ang strokes.
kahulugan ng salita batay sa
kumpas, galaw,
ekspresyon ng mukha,
ugnayang salita-larawan
• F1AL-IIc-2 Nasasabi ang
nilalaman ng aklat batay sa
pabalat
• F1PN-IIa-3 Nasasagot ang
mga tanong tungkol sa
napakinggang pabula
Wastong Pagsulat ng mga Ang Aking Pamilya Pagmamahal at Kabutihan
II. NILALAMAN
Titik Ll at Yy Ang Kwento ng Aking Pagsasabi ng Tunay na
Pamilya Halaga ng Binili

III.KAGAMITANG
PANTURO
(Learning Resources)
Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng CG P 7. TG (Basa Pilipinas) K-12 Curriculum MTB – Araling Panlipunan Gabay sa Kurikulum ng K-12 Lesson Guide in Elem Music Teaching Guide
Guro p28-31 MLE Teaching Guide p. Curriculum Guide pah. 8; pah. 15 Math I pah. 137-140 pah. 1-4
73-80 Teacher’s Guide pp. 3-4 Edukasyon sa Music teacher’s Module
Pagpapakatao pah. 13; pah. 1-2
Teaching Guide ph. 4
2. Mga pahina sa Activity Sheets pp. 3-5 ESP- Pupils’ Activity Sheets Music Activity Sheet pp.
Kagamitang Pang-Mag- 1-2
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk LRMDS
4. Karagdagang Kagamitan larawan, video clips,tsart
mula sa portal ng Learning
Code.
5.Mga Kagamitan sa Tsart at mga Larawan Larawan ng pamilya at tsart Tsart
Pagtuturo
III.PAMAMARAAN
(Procedures)
A.Balitaan Balitaan: (Mga
(News Report) napapanahong balita)
Hikayatin ang mga mag- Ano ang unang tunog ng Anong pangangailangan Bakit mo kailangang sabihin Anu-ano ang dalawang
aaral na magbahagi ng mga larawan? ang dapat na matugunan sa iyong magulang ang Gamit ang Show-Me-Board uri ng tunog?
maikling personal na (Ll at Yy) nang sapat para sa tunay na halaga o presyo ng Hayaang ipakita ng mga
karanasan sa klase. pamilya? bagay na bibilin mo? bata ang wastong sagot
Magbigay ng maikling para sa mga kombinasyon
paliwanag kung ano ang ng mga bilang na may
gagawin sa bahaginan at tatlong isahang addends.
B. Balik-aral at/o ipakita o imodelo para sa
pagsisimula kanila kung paano ito
gagawin.
Ang tema natin
sa linggong ito ay Ang
Paaralan. Ang paksa naman
ay : Ang mga :
Ginagawa Ko sa Paaralan.

Gawin ang Paghahawan ng Ano ang simulang titik Awit: Pangangailangan Naranasan mo na ba na 3.Pagganyak Awit: Magpakita ng mga
Balakid tunog ng mga larawan? makatanggap ng labis o Sampung Batang Pilipino tuldok.
See Basa Pilipinas pp. 28-29 sobrang sukli? Hayaang makagawa ng
Ano ang ginawa mo?Bakit? linya ang mga bata sa
pag-uugnay sa mga
C. Paghahabi sa layunin tuldok.
ng aralin Hal.
Anu-anong uri ng linya
ang mabubuo pag
pinagdugtong ang mga
tuldok?

Gawin ang pagganyak Itanong: Laro: Kangaroo Jump


D. Pag-uugnay ng mga See Basa Pilipinas pp. 30 Paano mo (Sums 6-18)
halimbawa sa bagong pinangangalagaan ang
aralin iyong katawan sa labis na
init o lamig?
Paglalahad ng kwentong: Pagsasanay kaugnay sa Magpakita ng mga larawan Sa Kantina . Laro: Number Kids Magpakita ng halimbawa
Sampung Magkakaibigan mga napag-aralan na titik. ng iba’t ibang kasuotan: Oras ng rises, nakapila ang Kabitan ng malalaking ng staff.
pang-araw-araw, pantulog, mga bata habang bumibili numero na 0-9 ang 9 na
E. Pagtalakay ng bagong
Magtatanong ang guro Pagsasanay 1- pangtrabaho, uniporme, ng merienda sa kantina. piling mga bata. Tatawagin
konsepto at paglalahad ng
habang binabasa ang Pagbuo ng mga pantig pang-espesyal na okasyon. Puto at jus ang binili ni ng guro ang 3 numero. 4
bagong kasanayan #1
kuwento gamit ang mga titik na Janine. Hihilera sila sa harap at
napag-aralan na: Nagbayad siya ng limampiso tutuusin naman ng buong 3
Mm, Aa, Ss, Ii, Oo, Ee, Bb, para sa puto at limampiso klase ang kabuuang bilang
Uu, Tt, Kk, Ll at Yy para sa jus. Nakabalik na na suot nila. Bigyan ng 2
siya sa silid-aralan nang premyo ang makasasagot
Pagsasanay 2 – mapansin niya na sobra ng nang wasto. 1
Iugnay ang larawan sa limampiso ang naisukli ni Ate
tamang salita. Tere sa kanya. Dali-daling Ilang linya ang bumubuo
Larawan Salita bumalik sa kantina si Janine sa staff?
at isinauli ang sobrang sukli. Ilang pagitan?
Dahil sa kanyang ginawa,
nahirang siyang” Star Kid.”
Yon ang ibinibigay sa mga
langaw batang tulad niya na
nagpapakita ng katapatan sa
kanilang paaralan. Tuwang-
tuwa ang guro ni Janine sa
yakult kanya.

yate

laso

lima

Pagsasanay 3
Magpaligsahan sa
Pagbasa ng parirala na
nasa plaskard.

Pagsasanay 4
Pagguhit ng mga larawan
na may simulang titik Ll at
Yy.

Sagutin ang mga tanong Kailan ninyo isinusuot ang 1. Anong oras naganap ang Pagpoproseso ng Gawain:
tungkol sa kwentong ganitong uri ng kasuotan? kwento? Ilan ang addends? Alin
napakinggan Alin ang isusuot mo kung 2. Bakit nagbalik si Janine sa ang uunahin nating
See TG Basa Pilipinas pp.31 maiinit ang panahon? kantina? pagsamahin? Alin ang
3. Anong ugali ang ipinakita huli?
ni Janine? Tumawag ng isang bata
4. Ano ang nagging para ipakita ang pagsagot
gantimpala niya? sa pisara.
F. Pagtalakay ng bagong
5. Kaya mo bang gayahin si Hal. 5+3+6=
konsepto at paglalahad ng
Janine? 5+3+6
bagong kasanayan #2
( 5+3) + 6
5+ (3+6)
8 + 6 = 14
5+ 9 = 14
Nagbago ba ang sagot
nang ibahin ang pangkat
ng addends?

Pagguhit ng larawan ukol sa Pangkatang pasagutin


G. Paglinang sa kwento ang mga bata sa pisara.
kabihasnan (Bigyan-pansin kung
(Tungo sa Formative nasusunod ng mga bata
Assessment) ang pagsama sa dalawang
addends muna at saka ang
natitira para makuha ang
sagot.)

Gumuhit ng 3 bagay na Gumuhit ng isang Lutasin: Pangkatang Gawain: Ikonekta ang mga putol-
nagsisismula sa tunog Ll at halimbawa ng kasuotan na Pinabili kayo ng inyong guro Bigyan ng 5 aytem ang putol na guhit upang
Yy. gusto mo. ng aklat-sanayan sa bawat pangkat na kanilang makabuo ng staff.
halagang limampiso. sasagutin.
H. Paglalapat ng aralin sa
Binigyan ka ng nanay ng Ang unang pangkat na
pang-araw-araw na buhay
sampung piso. maraming tamang sagot
Ano ang iyong gagawin sa ang siyang panalo.
sukli?

Ano ang natutunan nyo sa Ano ang tunog ng titik Ll at Anong pangangailangan Ano ang dapat mong gawin Paano natin pinagsasama Tandaan:
kwento? Yy? ng mag-anak ang sa labis o sobrang sukli? ang tatlong isahang digit Ang Staff ay binubuo ng
nagbibigay proteksiyon sa Tandaan: na mga bilang? Ano pa limang linya at apat na
mga katawan ng mga Isauli ang sobrang sukli. ang iba pang paraan ng pagitan. Ito ang
kasapi? pagsasama ng mga nilalagyan ng mga
Tandaan: Bawat mag- bilang? Paano mapapadali simbulo sa musika.
I. Paglalahat ng aralin anak ay dapat na ang pagtutuos?
mabigyan ng angkop na Tandaan:
kasuotan upang Maaring ibahin ang
mapangalagaan ang pangkat ng mga addends
katawan sa init o lamig. para mapadali ang
pagtutuos.

Pagsulat ng titik Ll at Yy Aling kasuotan ang dapat Pakinggan: Pagsamahin: Gumawa ng sarili mong
mong isuot kung: Ang Batang Matapat 4+5+8 staff.Gumamit ng ruler
Ll Ll Ll Ll Ll matutulog ka na. Minsang inutusan 6+4+2 upang matuwid ang mga
magsisimba ka Ang batang si Juan 9+0=9 guhit.
Yy Yy Yy Yy Yy mamasyal ka Para bumili ng ulam 4+7+8
makikipaglaro ka sa kalye Doon sa tindahan. 5+6+2
papasok ka na sa eskwela
Halaga ng binili
Totoong sinabi
Pati na ang sukli
Kanyang isinauli.
J. Pagtataya ng aralin Sagutin:
1. Sino ang batang
nautusan?
2. Ano ang bibilin niya?
3. Saan siya bibili?
4. Ano ang isinauli niya?
5. Anong uri ng bata si
Juan?
Bilang takdang-aralin, Pagsanayang basahin sa Gumupit ng mga larawan Isaulo: Tuusin: Gumuhit ng staff sa
hikayatin ang mga mag-aaral bahay ang kwentong ng ibat-ibang uri ng .Ako ay natatangi. Ang 8+(3+6) (4+5) + 3 notebook sa musika.
na ilahad ang kuwento ng napag-aralan ngayon. kasuotan. bawat batang katulad ko ay (1+9)+(4+7)
Sampung Magkakaibigan sa may kakayahan. Pauunlarin
K. Karagdagang gawain
isang miyembro ng kanilang ko ang aking sarili.
para sa takdang-aralin at
pamilya sa kanilang pag-uwi.
remediation
Hangga’t maaari, gamitin
nila ang mga salitang
tinutukan ngayong araw.
(panunukso, agaw,
madungis, ipinahiram.)
L. Handwashing
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral ___ Bilang ng mag-aaral ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral ___ Bilang ng mag-aaral
nakakuha ng 80% sa nakakuha n 80% na nakakuha n 80% na nakakuha n 80% nakakuha n 80% na nakakuha n 80% na nakakuha n 80%
pagtataya pataas sa pagtataya. pataas sa pagtataya. pataas sa pagtataya. pataas sa pagtataya. pataas sa pagtataya. pataas sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral ___ Bilang ng mag-aaral ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral ___ Bilang ng mag-aaral
nangangailangan ng iba nangangailangan ng iba na nangangailangan ng iba na nangangailangan ng iba nangangailangan ng iba na nangangailangan ng iba na nangangailangan ng
pang gawain para sa pang gawain para sa pang gawain para sa pang gawain para sa pang gawain para sa pang gawain para sa iba pang gawain para sa
remediation pagbibigay ng lunas. pagbibigay ng lunas. pagbibigay ng lunas. pagbibigay ng lunas. pagbibigay ng lunas. pagbibigay ng lunas.
C. Nakatulong ba ang ___Oo ___Oo ___Oo ___Oo ___Oo ___Oo
remedial? Bilang ng mga ___Hindi ___Hindi ___Hindi ___Hindi ___Hindi ___Hindi
mag-aaral na naka-unawa ___Bilang ng mag-aaral na ___Bilang ng mag-aaral na ___Bilang ng mag-aaral na ___Bilang ng mag-aaral na ___Bilang ng mag-aaral na ___Bilang ng mag-aaral
sa aralin nakaunawa sa aralin. nakaunawa sa aralin. nakaunawa sa aralin. nakaunawa sa aralin. nakaunawa sa aralin. na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag- ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral ___ Bilang ng mag-aaral ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral ___ Bilang ng mag-aaral
aaral na magpapatuloy sa magpapatuloy sa pagbibigay na magpapatuloy sa na magpapatuloy sa magpapatuloy sa pagbibigay na magpapatuloy sa na magpapatuloy sa
remediation lunas. pagbibigay lunas. pagbibigay lunas. lunas. pagbibigay lunas. pagbibigay lunas.
___Inobatibo ___Inobatibo ___Inobatibo ___Inobatibo ___Inobatibo ___Inobatibo
___Dula-dulaan ___Dula-dulaan ___Dula-dulaan ___Dula-dulaan ___Dula-dulaan ___Dula-dulaan
___Interaktibo ___Interaktibo ___Interaktibo ___Interaktibo ___Interaktibo ___Interaktibo
E. Alin sa mga istratehiya ___Talakayan ___Pagtuklas ___Talakayan ___Talakayan ___Talakayan ___Talakayan ___Talakayan
sa pagtuturo ang ___Debate ___Pagtuklas ___Pagtuklas ___Pagtuklas ___Pagtuklas ___Pagtuklas
nakatulong ng lubos? ___Paglutas ng suliranin ___Debate ___Debate ___Debate ___Debate ___Debate
___Panayam ___Paglutas ng suliranin ___Paglutas ng suliranin ___Paglutas ng suliranin ___Paglutas ng suliranin ___Paglutas ng suliranin
___Panayam ___Panayam ___Panayam ___Panayam ___Panayam

____Pambubulas ____Pambubulas ____Pambubulas ____Pambubulas ____Pambubulas ____Pambubulas


F. Anong suliranin ang ____Pag-uugali ____Pag-uugali ____Pag-uugali ____Pag-uugali ____Pag-uugali ____Pag-uugali
aking naranasan na ____Sanayang aklat ____Sanayang aklat ____Sanayang aklat ____Sanayang aklat ____Sanayang aklat ____Sanayang aklat
nasolusyunan sa tulong ng ____Kakulangan ng ____Kakulangan ng ____Kakulangan ng ____Kakulangan ng ____Kakulangan ng ____Kakulangan ng
aking punongguro? kagamitang kagamitang kagamitang kagamitang kagamitang kagamitang
pangteknolohiya. pangteknolohiya. pangteknolohiya. pangteknolohiya. pangteknolohiya. pangteknolohiya.
G. Anong kagamitang ____Lokalisasyon/kontekstu ____Lokalisasyon/kontekst ____Lokalisasyon/kontekst ____Lokalisasyon/kontekstu ____Lokalisasyon/kontekst ____Lokalisasyon/kontek
panturo ang aking walisasyon na uwalisasyon na uwalisasyon na walisasyon na uwalisasyon na stuwalisasyon na
nadibuho na nais kong panoorin/musikal/laro panoorin/musikal/laro panoorin/musikal/laro panoorin/musikal/laro panoorin/musikal/laro panoorin/musikal/laro
ibahagi sa mga kapwa ko ____Indeginesasyon ____Indeginesasyon ____Indeginesasyon ____Indeginesasyon ____Indeginesasyon ____Indeginesasyon
guro?

You might also like