You are on page 1of 5

School: CULASI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: LIBERTY G ALBARICO Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and OCTOBER 24 - 28, 2022 (WEEK 10 -
Time: DAY 1) Quarter: 1ST QUARTER

ESP MOTHER TONGUE ARALING MATHEMATICS PE


PANLIPUNAN
1. Layunin Naisasagawa nang may Nakapagsasanib o Nakabubuo ng sariling Nasasabi ang halaga ng Naipakikita ang iba’t ibang
katapatan ang mga kilos na nakapag-uugnay ng kwento tungkol sa pang- set ng barya. kilos ayon sa panig ng
nagpapakita ng disiplina sa natatanging letra/titik sa araw-araw na gawain ng katawan.
sarili sa iba’t ibang pagbubuo ng mga salita mga kasapi ng pamilya.
sitwasyon. na may Bb/Uu.
Sumasagot nang Nakababasa ng mga
katamtamang ang boses parirala, pangungusap at
maikling kwento na
binubuo ng mga slitang
napag-aralan na
A. Pamantayang Pang Naipamamalas ang pag- The learner... Ang mag-aaral ay… The learner... The learner . . .
nilalaman unawa sa kahalagahan ng demonstrates the ability naipamamalas ang pag- demonstrates demonstrates
wastong pakikitungo sa to read grade one level unawa at pagpapahalaga sa understanding of whole understanding
ibang kasapi ng pamilya at text with sufficient sariling pamilya at mga numbers up to 100, awareness of body parts in
kapwa tulad ng pagkilos at accuracy, speed, and kasapi nito at bahaging ordinal numbers up to preparation for
pagsasalita ng may expression to support ginagampanan ng bawat isa 10th, money up to participation
paggalang at pagsasabi ng comprehension. PhP100 and fractions ½ in physical activities.
katotohanan para sa and 1/4.
kabutihan ng nakararami
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang wastong The learner... Ang mag-aaral ay… The learner... The learner . . .
Pagganap pakikitungo sa ibang kasapi reads with sufficient buong pagmamalaking is able to recognize, performs with coordination
ng pamilya at kapwa sa speed, accuracy, and nakapagsasaad ng kwento represent, and order enjoyable movements on
lahat ng pagkakataon. proper expression in ng sariling pamilya at whole numbers up to body awareness .
reading grade level text. bahaging ginagampanan ng 100 and money up to
bawat kasapi nito sa PhP100 in various forms
malikhaing pamamaraan and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng Add or substitute Nailalarawan ang iba’t ibang engages in fun and
Pagkatuto: pagmamahal at paggalang individual sounds in papel na ginagampanan ng recognizes and enjoyable
Isulat ang code ng bawat sa mga magulang simple words to make bawat kasapi ng pamilya sa compares coins and bills physical activities with
kasanayan EsP1P- IIa-b – 1 new words. iba’t ibang pamamaraan up to PhP100 and their coordination
MT1PA-Ih-i-6.1 AP1PAM-IIa-3 notations. Suggested learning
Spell and write correctly M1NS-Ij-19.1 activities
grade one level words o action songs
consisting of letters PE1PF-Ia-h-2
already learned.
MT1PWR-Ie-i-6.1
II. Nilalaman Pagkakabuklod/Pagkakaisa Titik Bb at Uu Pagkilala sa mga kasapi ng Kakayahan sa
(unity,Oneness) Pamilya Pangangasiwa ng Katawan
Kagamitang Panturo Larawan at tsart larawan ng may simulang larawan ng iba pang kasapi
tunog na Bb at Uu ng pamilya
plaskard
A. Sanggunian: Gabay ng kurikulum ng K-12 Gabay ng kurikulum ng K- Gabay ng kurikulum ng K-12
pah.10 12 pah.20 pah.15
1. Mga pahina sa Gabay T.G pah. 150-151 88-93
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning Code.
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Anong magagalang na Ipakita ang titik Bb at Uu. Balitaan: (Mga Laro: Unahan sa Anu-ano ang ibat ibang
nakaraang aralin at/o pananalita ang ginagamit sa Patunugin ang mga titik. napapanahong balita) pagtukoy sa ipapakitang direksiyon?
pagsisimula ng bagong pakikipag-usap sa Magpakita ng mga perang papel at barya.
aralin. nakatatanda? larawang may simulang b
at u.
Ipatukoy ang bawat isa sa
mga bata.
isa sa mga bata.
B. Paghahabi ng layunin Paano kang sumasagot kung Awit: Ano ang tunog ng Ano ang mahalagang Pag-ugnayin ang pera sa Anu-ano ang mga kilos
ng aralin. may tumatawag sa iyo? titik B? titik u? gampanin ang isang kuya sa simbulo nito. ayon sa panig ng katawan?
tahahan? Pera Nagawa mo nab a iyon?
Simbulo Paano?
Dalawampu’t limang Original File Submitted and
sentimos P1.00 Formatted by DepEd Club
Piso Member - visit
P5.00 depedclub.com for more
Limang piso
25c
Limampung sentimos
50c
C. Pag-uugnay ng mga Tumawag ng ilang bata Iparinig ang maikling Sino ang katuwang ng ina sa Gusto ni Lino na ibili ng Narito ang isang halimbawa
halimbawa sa bagong upang ipakita ang kanilang kwento sa mga bata. mga gawaing bahay? regalo ang nanay niya.
aralin. gagawin. Uma, bumababa ang usa. Paano niya malalaman
Mama at ama, bumababa ang ibabayad niya para
ang usa. dito?
Bababa ang usa sa mesa.
Baba, baba, bababa ang
usa.

D. Pagtalakay ng bagong Iparinig ang maikling Pagbuo ng pantig Iparinig ang kwentong, Si Ipakita ang isang piling Gawain: May ibat ibang
konsepto at paglalahad kwento: b+u ay bu Amelia ng saging. paraan ng pagkilos ayon sa
ng bagong kasanayan #1 Nasa kasarapan ang Ipapili sa mga bata ang Si Amelia ay tumutulong sa Sabihin: Ang saging na panig ng katawan.
. pakikipaglaro ni Jaysa sasabihing pantig ng guro. bahay tuwing Sabado. ito ay nagkakahalaga
kanyang mga kaibigan. Busa suma bumasa Naglilinis siya ng bahay. ng :
Maya-maya’y… ubas busisi subo ubos Inaalagaan niya ang sanggol P5 P5 P5
Jay! Jay! Nasaan ka? susubo musa niyang kapatid na lalaki. Itanong: Magkano ang
Kailangan kita Namimitas siya ng sariwang halaga ng saging?
rito,”Tumakbo siyang bulaklak sa hardin at Paano mo nalaman ang
pauwi. Nakita niya ang inilalagay sa plorera. kabuuan ng halaga?
kanyang inang abalang- Pinakakain niya ang mga Ano ang ginawa mo?
abala. Sinabi niya, baboy at mga manok.
“Pasensiya na po, Inay, Tumutulong siya sa nanay
tutulungan ko na po kayo, “ sa pagluluto. Pagkatapos
magalang na sabi ni Jay. magluto, nagdadala siya ng
pagkain sa tatay niya sa
bukid. Natutuwa siyang
makatulong sa bahay.
E. Pagtalakay ng bagong Ano ang ginagawa ni Jay Isahang pagsasanay: Tungkol saan ang kwento? Hayaang pagsamahin ng Alamin natin: Ipakikita ng
konsepto at pagalalahad nang tawagin ng nanay Sa pagpili ng ginupit na Paano nakakatulong si mga bata ang mga guro sa harap ang bawat
ng bagong kasanayan #2 niya? letra ang mga bata ay Amelia sa tahanan? barya gamit ang kilos.
Bakit siya tinatawag ng bubuo ng mga salitang Anong uri ng bata si Amelia? kanilang kaalaman sa Katawang panig sa kanan.
nanay? nabanggit sa pagbilang ng sampuan. Katawang panig sa kaliwa.
Ano ang ginawa ni Jay? pamamagitan ng pagtingin Magkano ang set ng Pagkilos sa harapan.
Tama ba ang ginawa ni Jay? sa kopyahan. coins na ito? Pagkilos sa likuran
Bakit? Hal: b + u = bu u + b = ub u
+ b + o = ubo
F. Paglinang sa Paano mo ipakikita ang Pumili ng salitang ang mga Sino ba ang tinatawag na Laro: Tindahan ni Aling Nakakilos ba kayo ayon sa
Kabihasaan (Tungo sa iyong paggalang sa iyong bata: ate sa pamilya? Sepa panig ng iyong katawan?
Formative Assessment) magulang? Paano ka si Jose, si Sisa, mga buko, Mahalaga ba ang papel na Narito ang mga bagay Mahalaga ba ang pagkilos
sasagot sa tawag? Pagpapahanap ng mga ginagampanan ng isang ate? na maari ninyong na ito?
salita sa mga bata sa loob Paano kung hindi tutulong mabili: Paano nakatutulong sa
ng silid- aralan. Ito ay ang ate a mga gawain ng ating katawan ang mga
nakatago nanay? Donut turon ice pagkilos na ganito?
Sa ilalim ng lamesa, Magiging magaan kaya ang candy tinapay
upuan, lalagyan ng tsart, mga gawain? P5 P5 P2 P3
sa may lababo, CR. Magkano ang ibabayad
Hal: Mga parirala: Mga mo para sa isang donut
babae mga ubas mga uka at ice candy? Turon at
Ulo ng bata mga ulo ice candy? Tinapay at
ice candy

G. Paglalapat ng aralin sa Magkunwaring tinatawag sa Pangkatang gawain na Iguhit ang iyong ate. Sa Magpapangkat ng mga Pangkatang Pagpapakitang
pang-araw-araw na laruan ang bawat mag- gamit ang mga salitang ilalim ng larawang iginuhit. barya ang guro. Ibibigay Kilos
buhay aaral. nabanggit. Pagkikilala ng Isulat ang mga katangiang ng mga bata ang
Paano kayo sasagot? tamang ispelling ng mga taglay ng isang ate. kabuuang halaga ng
salitang nakikitan sa mga ito.
larawan. Iisa-isahin ang
salitang
ipapakita hal: mga bata si
Jose si Sisa mga buko
atbp.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Sa pagbabasa ano ang Tandaan: Ano ang ginagawa natin Ang pagkilos ayon sa panig
Sumagot sa katamtamang unang titingnan? Ang letra Ate ang tawag sa sa mga set ng barya ng katawan ay ginagawa
boses. at saka ito ipapatunog. pinakamatandang kapatid para malaman natin ang natin.
Paano mo babasahin ang na babae sa pamilya. kabuuang halaga? Ito ay ang pagkilos sa :
isang salita gamit ang Ang ate ang katulong ng ina kanan, kaliwa, sa harapan
larawan? sa mga gawain sa tahanan. at sa likuran
I.Pagtataya ng Aralin Kung ikaw si Jay, paano mo Pagtataya: Pasalita: Isulat ang kabuuang Pagtambalim ang larawan
ssagutin ang iyong ina? Lagyan ng (/) kung Bumuo ng sariling kwento halaga ng set ng coins: at kilos ayon sa panig ng
Isagawa pangungusap at (X) kung tungkol sa iyong ate. P1 P5 P5 _________ katawan.
salita. Sabihin kung anu-ano ang P10 P10 ____________ Larawan
Bumabasa si Emma.__ mga ginagawa niya para P5 P5 P10 _________ 1 a. kilos
Mga ubas __ bumasa __ makatulong sa inyong P1 P1 P5 ___________ pakanan
Mga babae bumabasa. __ pamilya. 25c 25c 25c _________ 2 b.
Bumabasa si Mimi. __ nakatayo
3 c. kilos
pakaliwa
4 d. kilos
paharap
5 e.
nakaupo
f. kilos
patalikod
J.Karagdagang gawain Isaulo ang tandaan. Pagsanayang basahin ang Isulat ang gawaing Magkano ang kabuuang Pag-aralan ang iba’t ibang
para sa takdang-aralin at mga natutuhang salita, ginagampanan ng iyong ate halaga? Bilugan ito. kilos ayon sa panig ng
remediation parirala, pangungusap at sa inyong pamilya. 25c 25c 25c = 50c katawan sa bahay.
kwento sa bahay. . 75c 25c
P5 P1 P1 = P7 P10
P6
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

You might also like