You are on page 1of 24

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One

DAILY LESSON LOG Guro Araw LUNES


Petsa/ Oras Week 9 10/17/2022 Markahan UNA

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner... The learner...
sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that kahalagahan ng pagkilala sa sarili demonstrates understanding of demonstrates basic
sarili at sariling words are made up of sounds and bilang Pilipino gamit ang konsepto whole numbers up to 100, understanding of sound, silence
kakayahan,pangangalaga sa syllables. ng pagpapatuloy at pagbabago. ordinal numbers up to 10th, and rhythm
sariling kalusugan at pagiging Nasasabi na ang kalinisan ay money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. kagandahan. fractions ½ and 1/4.
Naibibigay ang kahulugan ng
mga salita sa tulong ng mga
ilustrasyon, larawan at pakitang-
kilos.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
pagmamahal at pagmamalasakit uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kuwento responds appropriately to the
ang anumang kilos at gawain na skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, pulse of the sounds heard and
magpapasaya at magpapatibay manipulate sound patterns. pagkakakilanlan bilang Pilipino sa and order whole numbers up to performs with accuracy the
sa ugnayan ng mga kasapi ng uses beginning oral language malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in rhythmic patterns
pamilya skills to communicate personal various forms and contexts.
experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ii– 8 MT1OL-Ia-j-1.1 AP1NAT-Ii-13 M1NS-Ij-19.1 Naipakikita ang lahat ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Talk about oneself and one’s Naipaliliwanag ang kagalingang kinakailangang
Nakatutukoy ng mga kilos at personal experiences (family, pet, kahalagahan ng pagkakaroon recognizes and compares coins matamo mula sa mga nakaraang
gawain na nagpapakita ng favorite food) ng mga pangarap o ninanais and bills up to PhP100 and their modyul.
pagmamahal at pagmamalasakit MT1PWR-Ib-j-1.1 Give the name para sa sarili notations.
sa mga kasapi ng pamilya and sound of each letter Kuwento: Lea Salonga
MT1PA-Id-i-4.2
Nagmamano o humahalik bilang Say the new spoken word when
pagbati two or more syllables are put
together.
MT1OL-Ie-i-5.1 Participate
actively during story reading by
making comments and asking
questions.

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Curriculum Guide p.15 Curriculum Guide p.28-30 Pahina 67-72 Curriculum Guide p.13
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 72-78
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo A. larawan ng may simulang tunog Tsart at larawan coins
na Bb/Uu , plaskard

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ipabasa ang Tandaan: Isulat ang nawawalang tunog ng Paano mo mapapaunlad ang Ayusin ang mga bilang sa Ano ang pagkaing nakukuha
at/o pagsisimula ng bagong Ang tao ay may kakayahang bawat larawan. iyong kakayahan? paparaming paraan: sa dagat o ilog?
aralin. magbasa at magsulat. 34 67 12 50 70
Ang pagbabasa at pagsusulat 1. - ___kra Ayusin ang mga bilang sa
ay mga paraan papakonting paraan:
Upang maragdagan ang 2. - __lise
kaalaman. 23 45 11 9 67
3. - __to

4. - __kis

5. - __roplano
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Alamin Paghahawan ng balakid: Sino sa inyo ang nakapapanood Gusto mong bumili ng kendi. Ano
Ipakita ang larawan ng isang natutuwa ng The Voice Kids? ang kailangan mo para makabili
batang nagmamano. bulaklak ka? Mahalaga ba ang pera sa
nagulat atin?
parke - larawan Bakit?
naglalaro – pagsasakilos

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano ang ginagawa ng bata? Saan mo nais maglaro? Sa Ipasuri sa mga bata ang mga Ipakita ang iba’t ibang uri ng
sa bagong aralin. Bakit kaya niya ito ginagawa? malinis o sa maruming bakuran? lawaran ng mga sikat na barya (coins).
Ginagawa mo din ba ito? Bakit? personalidad sa pahina 72 ng LM Ipatukoy sa mga bata ang bawat
isa.
5c 10c 25c P1.00 P5.00
P10.00
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Paano ninyo binabati ang Bakit kaya nagbago si Jose? Ano –ano ang mga nais magawa, Gamitin ang mga tunay na barya Ating pag-aralan ang isang
at paglalahad ng bagong inyong magulang kung makamit o matupad ng mga mag- sa pagpapakilala sa mga bata. larong awit tungkol sa alimango.
kasanayan #1 dumarating kayo sa bahay? aaral na tulad ninyo sa sa inyong Papiliin ng coin ang bata. Paano ba kumilos ang alimango?
buhay? Ipakilala sa mga bata ang napili Maglaro tayo gamit ang ating
niyang barya. mga daliri sa kamay uapng ipakita
Ito ay bilog at may nakaukit ang galaw ng isang alimango
na bilang na 25. habang umaawit ng Tong, Tong,
Ito ay dalawampu’t limang Tong.
sentimos. Tong , Tong, Tong
Sa English twenty-five Tong , Tong, Tong
centavos. Pakitong-kitong
Isinusulat natin ito sa Alimango sa dagat
ganitong simbulo: 25c Malaki at masarap
Ang simbulong P naman para Mahirap mahuli
sa piso. Sapagkat nangangagat.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling kwento: Kwento: Ipakilala at ilarawan ang lahat ng . Iparinig ang kumpas ng awit sa
at paglalahad ng bagong “Mano po, Itay, mano po, Inay,” Bakit Nagbago si Jose” uri ng barya upang makilala ng pamamagitan ng :
kasanayan #2 pagbati ni Mae pagdating niya Takot maligo si Jose. Ayaw mga bata) Pagtapik sa kandungan habang
galing sa paaralan. niyang maglinis ng kanyang umaawit.
“Kaawaan ka ng Diyos. katawan.
Magpapakabait ka sana,” halos Isang araw, namasyal siya sa Aling salita ang may malakas na
sabay na wika ng kanyang ama parke. Nais niyang sumali sa kumpas?
at ina. mga batang naglalaro. Lumapit si
Pagkaumaga bago siya Jose sa mga bata ngunit lumayo
pumasok sa paaralan ay sila kay Jose. Nalungkot si Jose.
humahalik naman siya sa kanila Pag-uwi sa bahay, tinanong siya
habang nagpapaalam. ang kanyang nanay kung bakit
siya malungkot. Pinayuhan siya
ng kanyang nanay na dapat ay
laging malinis siya.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang ginagawa ni Mae Sinu-sino ang mga tauhan sa Ilahad sa pisara ang sagot ng
(Tungo sa Formative Assessment) pagdating niya mula sa kwento? bata.
paaralan? Saan naganap ang kwento? Alin-alin sa mga paghahandang
Ano ang sagot sa kanya ng Ano ang kinatatakutang gawin ni ito ang ginagawa mo?
kanyang mga magulang? Jose?
Bago siya umalis ng bahay, ano Bakit siya nagbago?
naman ang ginagawa niya?
Mabuti ba ang kaugaliang
ginagawa ni Mae?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo ipakikita ang iyong Pangkatang Gawain Ano ang nais mong maging Ipapakita ng guro ang mga Pangkatin ang mga bata (3
araw-araw na buhay paggalang sa iyong magulang? Pangkat 1 (Katawan Ko): Iguhit ang paglaki mo? barya. Sasabihin ng mga bata pangkat)
katawan ng isang batang babae o lalake.
Pangkat 2 (Kumilos Tayo) Ipakita o ang halaga nito. Ipaawit ang awit nang paulit-ulit.
isakilos ang tamang paglilinis ng katawan.
Pangkat 3 (Umawit Tayo): Umawit ng
awitin ukol sa paglilinis ng katawan.
Hal: Maghilamos ka na sana
At hugasan pati paa
Suklayin ang iyong buhok
At humanda sa pagpasok
Ang ngipin ay linisin
Ang kuko ay ay gupitin
Ang damit ay ayusin.
Nang gumanda sa paningin.
Pangkat 4 (Iingatan Ko): Magsasabi ang
bawat bata sa pangkat ng tamang pag-
iingat
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ano ang aral sa ating kuwento? Ano ang simbulong ginagamit
Ang pagmamano o paghalik ay para sa barya?
magalang na paraan ng pagbati Ano ang kahulugan ng c? P?
na dapat nating ugaliin.
Ano ang tawag sa mga bagay na Tandaan: Sentimos (centavos)
nais mong makamit o matupad sa ang ginagamit na simbulo para
iyong buhay? sa barya. ( c)
Sa Pilipinas, mayroon tayong 5c,
10c, 25c,
Pesos naman para sa baryang
P1.00, P5.00 at P10.00
I. Pagtataya ng Aralin Lutasin: Ikahon ang tamang sagot. Pasagutan ang Gawain 2 ng Pasalita: Kilalanin ang baryang6. Presentasyon ng bawat pangkat.
A. Dumalaw kayo sa lolo at lola 1. Si Jose ay takot ( lumangoy, pahina 74 ng LM ipapakita. 7. Sagutin:
mo sa probinsiya. Sabik na maligo, umakyat sa puno). Sabihin ang halaga nito. Paano mo ilalarawan ang
sabik sila na makita kayo. 2. Isang araw namasyal si Jose 1. 25c presentasyon ng bawat pangkat?
Paano mo sila babatiin upang sa ( mall, parke, zoo). 2. 10c
ipakita na nasasabik din kayo sa 3. Gusto niyang (makipag-away, 3. P1.00
kanila. makipaglaro, makipag-asaran) sa 4. 5c
B. Nasa handaan kayo. Nakita mga bata sa parke. 5. P5.00
mo doon ang tita mo. Ano ang 4. Lumapit si Jose sa mga bata
gagawin mo? ngunit ( lumayo, yumakap,
nagtakbuhan) ang mga bata kay
Jose.
5. Ang ( guro, lola, ina) ni Jose
ang nagpayo sa kanya na maging
malinis palagi.
J. Karagdagang Gawain para sa Isaulo ang tula. Buuin ang Tugma; Gumawa ng coin rubbing sa
takdang-aralin at remediation Humanda sa pagtula sa harap ng klase Ang kalinisan ay inyong notebook bilang 5 para sa
bukas.
Mga magulang ay batiin. ___________________. halimbawa ng mga barya na
Sa umaga pagkagising. ginagamit sa Pilipinas.
Ang pagpapaalam
At paghalik sa kamay
Tanda ng batang
Tunay na magalang.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:


GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One
DAILY LESSON LOG Guro Araw MARTES
Petsa/ Oras Week 9 10/18/2022 Markahan UNA

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that kahalagahan ng pagkilala sa sarili demonstrates understanding of demonstrates basic understanding of sou
sarili at sariling words are made up of sounds and bilang Pilipino gamit ang konsepto whole numbers up to 100,
kakayahan,pangangalaga sa syllables. ng pagpapatuloy at pagbabago. ordinal numbers up to 10th,
sariling kalusugan at pagiging Nakapaghahati nang pabigkas money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. ng mga salitang may dalawa fractions ½ and 1/4.
hanggang tatlong pantig.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kuwento responds appropriately to the pulse of the
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent,
kilos at gawain na manipulate sound patterns. pagkakakilanlan bilang Pilipino sa and order whole numbers up to
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal various forms and contexts.
pamilya experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ii– 8 MT1OL-Ia-j-1.1 AP1NAT-Ii-13 M1NS-Ij-19.1 Naipakikita ang lahat ng kagalingang ki
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Talk about oneself and one’s Naipaliliwanag ang kahalagahan
Nakatutukoy ng mga kilos at personal experiences (family, pet, ng pagkakaroon ng mga recognizes and compares coins
gawain na nagpapakita ng favorite food) pangarap o ninanais para sa sarili and bills up to PhP100 and their
pagmamahal at MT1PWR-Ib-j-1.1 Give the name Balitang Napapanahon: notations.
pagmamalasakit sa mga kasapi and sound of each letter Olympic Silver Medalist
ng pamilya MT1PA-Id-i-4.2
Say the new spoken word when
Nagsasabi/humihingi ng two or more syllables are put
pahintulot kung aalis ng bahay. together.
MT1OL-Ie-i-5.1 Participate
actively during story reading by
making comments and asking
questions.

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Curriculum Guide p.15 Curriculum Guide p.28-30 Pahina 67-72 Curriculum Guide p.13
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 72-78
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog Tsart at larawan perang papel
na Bb/Uu , plaskard

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano ninyo babatiin ang Muling ipabigay ang mga Paano nagging sikat na mang- Anong simbulo ang ginagamit Anu-anong mga hayop ang nakapagbib
at/o pagsisimula ng bagong inyong magulang/nakatatanda? mahahalagang pangyayari sa aawit si Lea Salonga? natin para sa sentimos? Piso?
aralin. kwentong, “Bakit Nagbago si
Jose”
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang ginagawa ng Ipapalakpak sa mga bata ang Alam ba ninyo kung saan idinaos Magkano ang ibinibigay sa iyong
magkapatid? pangalang ibibigay ng guro. ang Olympic Games? baon ng iyong nanay o tatay sa
paaralan?
Inuubos mo bang lahat ang baon
mong pera?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ginagawa mo din ba ito? Ipakita ang headline ng balita Ipakita ang iba’t ibang uri ng
sa bagong aralin. Bakit? Pinay Silver Medalist perang papel na ginagamit sa
Pilipinas mula P20 hanggang
P100.
Ipatukoy sa mga bata ang bawat
isa.
P50

P20

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling kwento: 1. Pagbigayin ang mga bata ng mga Pagtalakay ng Teksto Gawain: Gamitin ang mga Ating pag-aralan ang isang larong awit
at paglalahad ng bagong “Kring, Kriiing,” ang narinig sa salitang narinig nila sa kwento. Ayon sa balita, paano tunay na perang papel sa Pag-aralan nating umawit nang may kil
kasanayan #1 telepono. “Hello, magandang 2. Itala sa pisara ang mga salitang pinaghandaan ng nanalong pagpapakilala sa mga bata.
umaga . Sino ito? ibibigay ng mga bata. aytleta ang kompetisyon? Papiliin ng perang papel ang
Ah, ikaw pala. Ano ba ang Hal. Takot, maligo, ayaw, Paano siya nanalo? bata. Ipakilala sa mga bata ang
maipaglilingkod ko sa iyo?” namasyal,maglinis,katawan, atbp. napili niyang perang papel.
sagot ni Mark. Ito ay dalawampung piso.
“May kaunting salu-salo sa Isinusulat natin ito na P20.00
bahay mamayang hapon Ginagamit natin ang
pagkatapos ng klase. simbulong P para sa piso.
Inaanyayahan kita,” wika ni Ian.
“Salamat sa paanyaya mo.
Hayaan mo’t magpapaalam ako
sa inay at itay ko.
Nagpaalam nga si Mark sa
kanyang itay at inay. “Mag-iingat
ka lamang, Anak. Ihahatid kita
at susunduin,” wika ng kanyang
itay.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sino ang tumawag sa telepono? Magpapakita ang guro ng mga Gawin ang katulad na . Iparinig ang kumpas ng awit sa pamam
at paglalahad ng bagong Ano ang pakay ng tumawag? salitang may dalawahan at pagpapakilala sa iba pang Pagtapik sa kandungan habang umaaw
kasanayan #2 Ano raw ang mayroon kina Ian? tatluhang pantig. Ipakikita kung perang papel. Aling salita ang may malakas na kumpa
Ano ang nagging sagot ni Mark? paano pinapantig ang mga salita.
Ano ang masasabi mo sa ugali Salita Pantig Bilang
ng dalawang bata? Takot ta- kot 2
Bata ba – ta 2
Katawan ka-ta-wan 3
Namasyal na-mas-yal 3

F. Paglinang sa Kabihasaan Ikaw, nagpapaalam ka ba sa Piliin sa mga larawan ang


(Tungo sa Formative Assessment) tatay at nanay mo bago ka nakatutulong na paghahanda
umalis ng bahay? para makamit ang ninanais o
pangarap.
Halimbawa:
larawan ng batang nagsasanay
sa pagtakbo
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Pagsasadula ng Laro: Pumili ng kard. Pantigin Ano ang dapat gawin para Ipapakita ng guro ang mga
araw-araw na buhay Dayalogo. ang salitang nakasulat ditto nang makamit ang gusto o nais? perang papel. Sasabihin ng mga
wasto. bata ang halaga nito.
Hal. Maligo ma- li- go

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo ipakikita ang iyong Paano pinapantig ang salita? Ano ang simbulong ginagamit Pangkatin ang mga bata (3 pangkat)
paggalang sa iyong magulang? Tandaan: Ang salita ay para sa piso? Ipaawit ang awit nang paulit-ulit.
Tandaan: napapantig ayon sa bigkas ng Ano ang kahulugan ng P?
Magsabi/humingi ng pahintulot pantig ng salita. May salitang Ano ang tawag sa mga bagay na Tandaan P ang simbulong
kung aalis ng bahay. may dalawahan o tatluhang nais mong makamit o matupad sa ginagamit para sa perang papel.
pantig. iyong buhay? Sa Pilipinas mayroong tayong
mga ginagamit na mga perang
papel(Philippine Bills) tulad ng
P20 , P50, at P100.
I. Pagtataya ng Aralin Lutasin: Bilugan ang salitang may Ipagawa ang Gawain 3 Pasalita: Kilalanin ang perang
Kinukumbida o inaanyayahan dalawahang pantig at ikahon ang papel na ipapakita.Sabihin ang A. Presentasyon ng bawat pangkat.
ka ng kaklase mo sa kanyang may tatluhang pantig. halaga nito. B. Sagutin:
kaarawan. May gawain ka pa sa Paano mo ilalarawan ang presentasyon n
bahay.
Paano ka magsasabi o hihingi
ng pahintulot kung aalis ka ng
bahay?

J. Karagdagang Gawain para sa Isulat ang iyong sagot. A. Sumulat ng halimbawa ng Magdikit ng mga play money na
takdang-aralin at remediation Pinababalik ka ng iyong guro sa mga salitang may: ginagamit sa Pilipinas sa inyong
paaralan upang tumulong sa Dalawahang pantig notbuk.
paglilinis ng silid-aralan. Paano Tatluhang pantig apatang
ka magpapaalam sa iyong pantig
magulang? 1.
2.
3.
4.
5.
B. Magdala ng larawan ng bibe
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG Guro Araw MIYERKULES
Petsa/ Oras Week 9 10/19/2022 Markahan UNA
Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pag-unawa The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of demonstrates understanding of
sarili at sariling words are made up of sounds sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, lines, shapes, colors and texture,
kakayahan,pangangalaga sa and syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th, and principles of balance,
sariling kalusugan at pagiging Naibibigay ang simulang pagbabago. money up to PhP100 and proportion and variety through
mabuting kasapi ng pamilya. letra/titik ng pangalan ng mga fractions ½ and 1/4. drawing
bagay o larawan /Bb/
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kuwento creates a portrait of himself and
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, his family which shows the
kilos at gawain na manipulate sound patterns. pagkakakilanlan bilang Pilipino sa and order whole numbers up to elements and principles of art by
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in drawing
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal various forms and contexts.
pamilya experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
1. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 72-78
Pang-mag-aaral
2. Mga pahina sa Teksbuk
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
A. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog Tsart at larawan coins
na Bb/Uu , plaskard

II. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang dapat mong gawin Ibigay ang simulang titik Sinong pinay ang nakapagbigay Pag-ugnayin ang pera sa Anu ano ang mga hayop na
at/o pagsisimula ng bagong bago ka umalis ng bahay? Bakit ng mga larawan: ng malaking karangalan sa ating simbulo nito. matatagpuan sa Pilipinas? Ano
aralin. mahalaga na magpaalam bago Oso elepante bansa kamakailan lang? Pera Simbolo ang masasabi ninyo sa tekstura
umalis? okra elisi Dalawampu’t ng balat ng mga hayop na ito?
limang sentimos P1.00
Piso P5.00
Limang piso 25c
Limampung sentimos 50c
B. Paghahabi sa layunin ng aralin May bumibisita ba sa inyong Awit: May Tatlong Bibe Sino ang kilala sa tawag na Gusto ni Lino na ibili ng regalo Palabasin sandali ang mga bata
silid-aralan? May tatlong bibe akong nakita. pambansang kamao? ang nanay niya. sa silid aralan. Hayaan silang
Ano ang ginagawa ninyo? Mataba, mapayat ang mga Paano niya malalaman ang mamulot ng laglag na dahon mula
bibe. ibabayad niya para dito? sa mga puno sa paligid.
Ngunit siyang may pakpak sa
likod nag-iisa
Siyang naunang nagsabi ng
kwak,kwak.
Halina sa ilog ang sabi, at
kumendeng nang
Kumendeng ang mga bibe.
Ngunit siyang may pakpak sa
likod nag-iisa
Siyang naunang nagsabi ng
kwak,kwak.
Itanong: Anong hayop ang
nabanggit sa awit?
Ano ang simulang titik ng
salitang bibe?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magbibigay ng sitwasyon ang Magkuwento tungkol sa buhay ni Ipakita ang isang piling ng Naranasan nyo na bang
sa bagong aralin. guro: Manny Pacquiao saging. magbakat ng isang larawan sa
Pumasok an gating punong- Sabihin: Ang saging na ito ay isang libro o magasin? Paano
Guro: nagkakahalaga ng : ninyo ito ginawa? Ano ang
Pumasok ang isang hindi P5 P5 P5 inyong nakita pagkatapos
kilalang bisita: Itanong: Magkano ang halaga ninyong bakatin ang larawan?
ng saging? Ipakalat ang mga dahong napulot
Paano mo nalaman ang ng mga bata sa ibabaw ng kani-
kabuuan ng halaga? kanilang mesa o desk. Ipasuri
Ano ang ginawa mo? itong mabuti sa mga bata.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling kwento: Narito pa ang mga larawan na Paano nagging matagumpay na Magpakita ng mga set ng coins Ipaliwanag sa mga bata na ang
at paglalahad ng bagong Isang araw, pumasok ang may simulang titik na Bb. boksingero si Manny Pacquiao+ sa mga bata. Ipatukoy at mga dahong kanilang napulot ay
kasanayan #1 punungguro sa silid-aralan ng Ipabigkas sa mga bata ang ipabigay ang halaga ng bawat may mga natural na hugis o
mga batang nasa unang pangalan ng mga larawan barya. organic shapes. (Organic means
baitang. Nang isahan, pangkatan, P10 P10 P10 P10 P10 natural things like leaves, rocks,
Sabay-sabay na tumayo ang lahatan. Hayaang pagsamahin ng mga branches, animals. Pabigyang
mga bata at magalang na baka, belo, bibe, bola, bata ang mga barya gamit ang pansin sa mga bata ang dahong
nagsabi, “Magandang umaga buko kanilang kaalaman sa pagbilang kanilang pinulot gamit ang
po Gng. Salonga.” ng sampuan. magnifying glass upang lalo itong
“Magandang umaga naman,” Magkano ang set ng coins na mapalaki. (Kung walang
nakangiting sagot ng panauhin. ito? magnifying glass, patitigang
Gayon ang ginagawa ng mga mabuti ito sa mga bata ng
bata kapag may dumadating na malapitan. Isang dahon, isang
magulang, punongbayan at iba bata) Bigyang pagkakataon din
pang panauhin na dumadalaw sila na hipuin at sunsunin ng
sa kanila. kanilang mga daliri ang ibabaw
ng mga dahon.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sino ang pumasok sa silid- Laro: Tindahan ni Aling Sepa Ano ang inyong nakita?
at paglalahad ng bagong aralan? Narito ang mga bagay na maari Bigyang pagkakataon ang mga
kasanayan #2 Ano ang ginawa ng mga bata ninyong mabili: bata upang maipaliwanag ang
pagkakita sa panauhin? Donut turon ice candy mga guhit na kanilang nakita.
Natuwa kaya sa kanila ang tinapay Paano ninyo ilalarawan ang
panauhin? Bakit? P5 P5 P2 P3 tekstura ng bawat dahon? Ito
Magkano ang ibabayad mo para ba’y magaspang? Makinis?
sa isang donut at ice candy?
Turon at ice candy? Tinapay at
ice candy.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang mabuting kaugalian na Ano-anong katangian kaya ang Gawin ang Kasanayan sa
(Tungo sa Formative ipinakita ng mga mag-aaral sa dapat taglayin para matupad ng Pagpapayaman
Assessment) unang baitang? isang tao ang kanyang
pangarap?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Pagsasadula . Awit: Ano ang tunog ng titik Bb Aling katangian ni Manny Magpapangkat ng mga barya Ipakita ang ginawa ng bawat
araw-araw na buhay Titik Bb? Titik Bb? Pacquioa ang nais mong ang guro. Ibibigay ng mga bata pangkat. Ipatukoy ang uri ng
Ano ang tunog ng titik tularan? Bakit? ang kabuuang halaga ng mga dahon na ginamit ng bawat
Bb? ito. pangkat.
Bb Bb Bb Itanong: Anong uri ng halaman
Ipapakita ng guro ang porma ang dahong ito? (Ipatukoy ang
ng kanyang bibig habang lahat ng uri ng dahon na ginamit
pinatutunog ang Bb. sa activity)
Pagbuo ng mga salita, parirala, Saan matatagpuan ang mga
pangungusap at kwento na halamang ito?
ginagamit ang tunog ng titik Bb at Paano natin pangangalagaan ang
iba pang titik na napag-aralan na. mga halaman/punong ito?
Titik - M a s o i b
Pantig ba bi bo
Salita - baso bibe
babae baba aba iba
Parirala – ang bibe
ang mga baso
ang baba iba-iba ang
bao
Pangungusap - May bao si
Eba.
Nasa baba ang
bao.
Aba! Ang mga
bibe iba-iba.
Ipabasa sa mga bata ng
pangkatan, isahan.
Pagsulat: Ipabakat ang titik Bb.
Ipasulat ang titik Bb sa
papel.
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo ipakikita ang iyong Ano ang simulang titik ng mga Ano ang ginagawa natin sa mga Ano ang natutunan ninyo ngayon
paggalang sa panauhin? ngalan ng bagay sa larawan? set ng barya para malaman sa ating ginawang activity?
Tandaan: Ano ang tunog ng Bb? Ano ang tawag sa mga bagay na natin ang kabuuang halaga? Anu-ano ang linya na makikita sa
Tumayo bilang paggalang kung nais mong makamit o matupad sa mga dahon/halaman?
may panauhing pumapasok s iyong buhay? Anu-anong hugis mayroon ang
silid-aralan. mga dahon/halaman?

I. Pagtataya ng Aralin Lutasin: Ibigay ang simulang titik ng Iguhit ang kung Isulat ang kabuuang halaga ng Hayaan ang mga bata na
1. Abalang-abala sa pagbabasa bawat bagay sa larawan. nakatutulong sa pagtupad sa set ng coins: makaguhit ng iba’ibang uri ng
ang mga bata nang biglang pangarap at kung hindi. 1. P1 P5 P5 _________ halaman na kanilang napag-
dumating si Dr. Edna Santos Larawan- batang nagtutulog 2. P10 P10 ____________ aralan.
Zerrudo.Ano ang dapat gawin maghapon 3. P5 P5 P10 _________
ng mga bata? Batang nag-aaral na mabuti 4. P1 P1 P5 ___________
2. Pinaupo sila ng panauhin . 5. 25c 25c 25c _________
Ano kaya ang dapat nilang
sabihin?
3. Kinamusta sila. “Kumusta
kayo mga bata? Ano ang dapat
nilang isagot?
A. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
C. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
D. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
E. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by: Checked by:

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG Guro Araw HUWEBES
Petsa/ Oras Week 9 10/20/2022 Markahan UNA

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner... The learner…
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that kahalagahan ng pagkilala sa sarili demonstrates understanding of understands the importance of
sarili at sariling words are made up of sounds and bilang Pilipino gamit ang konsepto whole numbers up to 100, good eating habits and behavior
kakayahan,pangangalaga sa syllables. ng pagpapatuloy at pagbabago. ordinal numbers up to 10th,
sariling kalusugan at pagiging Naibibigay ang simulang money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. letra/titik ng pangalan ng mga fractions ½ and 1/4.
bagay o larawan /Uu/
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner…
pagmamahal at uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kuwento practices healthful eating habits
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, daily
kilos at gawain na manipulate sound patterns. pagkakakilanlan bilang Pilipino sa and order whole numbers up to
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal various forms and contexts.
pamilya experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
1. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 72-78
Pang-mag-aaral
2. Mga pahina sa Teksbuk
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
A. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog Tsart at larawan perang papel
na Bb/Uu , plaskard

II. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano mo ipakikita ang 1. Magbigay ng mga bagay na may Ipakita ang larawan ni Dr. Jose Sabihin ang halaga ng set ng Laro: Ituro Mo (Touch Me) Game
at/o pagsisimula ng bagong paggalang sa panauhin na simulang tunog na Bb Rizal coins: Humarap sa kapareha. Sa
aralin. dumadalaw sa inyong silid- P1 P1 P5 P5 = ____ hudyat ng guro ituturo ang bahagi
aralan? P5 P1 P1 P10 = ____ ng katawan ng kapareha.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paano ka makipag- Paano ang itsura mo kung Gusto ba ninyong marinig ang Dumating ang tita ni Lea galing Awit: I Have Two Hands
usap sa matanda sa iyo? gusto mong humalik sa nanay kuwento tungkol sa buhay n sa Maynila.
mo? Ipamustra sa bata. gating pambansang bayani? Binigyan siya ng pera. P 20 P20
Ano ang nangyayari sa nguso Magkano ang ibinigay na pera
mo? kay Lea ng Tita niya?
Paano mo nalaman?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Talambuhay ni Dr. Jose Rizal Kasama si Kyla ng nanay niya Itanong: Narinig na ba ninyo ang
sa bagong aralin. sa SM. salitang germs o mikrobyo?
Nagpabili siya ng bagong bag. Alam ninyo ba kung saan ito
Narito ang ibinayad nila sa bag. galing at paano ito nakukuha?
P20 P20 P10 P10 P10 Paano ito naisasalin?
Magkano ang kabuuang halaga Paano ito maiiwasan?
ng bag ni Kyla?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling Narito ang mga larawan na may Pagsagot sa mga tanong tungkol Magpakita ng mga set ng perang Iparinig ang awit na
at paglalahad ng bagong kwento: simulang titik na Uu Ipabigkas sa sa kuwentong narinig. papel sa mga bata. Ipatukoy at “Ako ay May Mga Kamay”
kasanayan #1 Isang umaga, nagpunta si mga bata ang pangalan ng mga ipabigay ang halaga ng bawat (Tono: Maliliit na gagamba)
Aling Cely sa bahay nina Liza. larawan set. Ako’y may mga kamay
“Tuloy po kayo, Aling Cely, “ Nang isahan, pangkatan, P20 P20 P20 P20 P20 Na kaliwa at kanan
paanyayang wika ni Liza. lahatan. Hayaang pagsamahin ng mga Itaas mo man ito’y
“Salamat, Liza. Nariyan ba ang bata ang mga perang papel Malinis naman
nanay mo?” tanong ni Aling gamit ang kanilang kaalaman sa Ipalakpak, ipalakpak
Cely. pagbilang ng dalawahan. Itong mga kamay
“Opo, naroroon po sa kusina Magkano ang set ng mga perang Ipalakpak, ipalakpak
at nagluluto. papel na ito? itong mga kamay.
Sandali lamang po at
tatawagin ko,” ang sabi ni Liza.
“Inay! Inay! May bisita po
kayo. Narito po si Aling Cely,”
ang sabi ni Liza.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sino ang pinatuloy ni Narito ang mga bagay na 1. Talakayin ang kahalagahan ng
at paglalahad ng bagong Liza? mabibili: paghuhugas ng kamay.
kasanayan #2 Sino ang kailangan Bola bag mangga lobo Kapag naghuhugas ng ating mga
niya? P10 P50 P5 P15 kamay tayo ay gumagamit ng
Ano ang ginawa ni Aling set ng perang papel ang tubig at sabon.
Liza? angkop na pambili?
Anu-anong magagalang na P5 P5 P1 P1 P5
salita ang ginamit ni Liza? P10 P20 P20 P10
Gayon ka rin ba kapag
nakikipag-usap?
Ano ang iyong nadarama?
Ano kaya ang madarama ng
iyong kausap?

F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain:Pagsasadula


(Tungo sa Formative Pangkat 1-Tagpo sa veranda ng
Assessment) bahay ni Rizal
Pangkat 2-Ang unang guro ni
Rizal
Pangkat 3 – Si Rizal sa Luneta
Tanungin ang mga bata kaugnay
sa ipinakitang dula.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagbigkas sa Tula. 1. Awit: Ano ang tunog ng titik UuTitik Ano ang mangyayari kung hindi Magpapangkat ng mga perang Awit: I Have Two Hands
araw-araw na buhay Ang Po at Opo Uu? Titik Uu? kayo magsusumikap na makamit papel ang guro. Ibibigay ng mga
Ang bilin sa akin ng ama’t ina Ano ang tunog ng titik Uu? ang isang bagay? bata ang kabuuang halaga ng
ko Uu Uu Uu Sa inyong palagay, magiging mga ito.
Maging magalangin mamumupo Ipapakita ng guro ang porma ng matagumpay kaya kayo sa
ako. kanyang bibig habang buhay? Bakit?
Kapag kinakausap ng pinatutunog ang Uu.
matandang tao
Sa lahat ng lugar sa lahat ng
dako.
Pagbuo
B ngu mga m salita,
s parirala,
i o e b
Pag ang kausap ko’y matanda pangungusap at kwento na
u bu ma sa
sa akin, ginagamit ang tunog ng titik Uu at
Na dapat igalang at dapat iba pang titik na napag-aralan na.
pupuin
Natutuwa ako na bigkas-
bigkasin
Ang po at Opo ng buong
paggiliw.
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo ipakikita ang iyong Ano ang simulang titik ng mga Ano ang ginagawa natin sa mga Tandaan: Maghugas ng
paggalang sa nakatatanda sa ngalan ng bagay sa larawan? set ng mga perang papel para kamay kung marumi ang mga
iyo? Ano ang tunog ng Uu? Ano ang tawag sa mga bagay na malaman natin ang kabuuang kamay upang maiwasan ang
Tandaan: nais mong makamit o matupad sa halaga? pagkalat ng mikrobyo na
Gumamit ng magagalang na iyong buhay? nakapagdudulot ng sakit.
pananalita tulad ng po at opo
bilang paggalang.
I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang titik ng tamang Isulat sa patlang ang simulang Pasagutan: Tama –Mali Isulat ang kabuuang halaga ng Pangkatang Pagpapakitang Kilos
sagot. titik upang mabuo ang salita. 1. Si Rizal ay nagsikap at nag-aral set ng mga perang papel: ng wastong paghuhugas ng
1. “ Kumain ka na ba Kevin,” 1. ___lan mabuti. 1. P10 P50 _________ kamay.
ang tanong ng lolo. 2. ___od 2. P10 P10 P10 P10 _____
a. hindi pa bakit? b. Opo 3. ___lap 3. P20 P20 _________
c. oo, kakain ko lang 4. ___nan 4. P50 P20 ___________
2. Sa iyo ba ang payong na ito, 5. ___sa 5. P50 P50 _________
Jilliane?
a. Akin yan. b. Oo nga
c. Opo, akin yan
3. May kapatid ka ba, Ben?
a. wala b. Meron po. c
Bakit mo tinatanong?
4. Ikaw ba ang nagtapon ng
basura?
a. Opo b. Hindi c. Ako
nga, bakit?
5. Tapos na ba kayong
kumopya sa pisara? Tanong ng
guro.
a. Hindi pa, Ma’am b. Oo,
tapos na c. Opo, Ma’am.
J. Karagdagang Gawain para sa Isaulo ang tula na “Po at Gumuhit ng 5 salitang may Magkano ang kabuuang halaga? Ugaliing maghugas ng kamay
takdang-aralin at remediation Opo” simulng titik na Uu. Bilugan ito. kapag ito ay marumi.
1. P10 P10 P10 = P30
P40 P50
2. P20 P10 = P20 P30 P40
3. P20 P20 P10 = P50 P40
P100
III. Mga Tala
IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One


Guro Araw BIYERNES
DAILY LESSON LOG Petsa/ Oras Week 9 10/21/2022 Markahan UNA

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner... The learner . . .
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that kahalagahan ng pagkilala sa sarili demonstrates understanding of demonstrates understanding
sarili at sariling words are made up of sounds and bilang Pilipino gamit ang konsepto whole numbers up to 100, awareness of body parts in
kakayahan,pangangalaga sa syllables. ng pagpapatuloy at pagbabago. ordinal numbers up to 10th, preparation for participation in
sariling kalusugan at pagiging Nakapagsasanib o nakapag- money up to PhP100 and physical activities.
mabuting kasapi ng pamilya. uugnay ng natatanging letra/titik fractions ½ and 1/4.
sa pagbubuo ng mga salita na
may Bb/Uu.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner . . .
pagmamahal at uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kuwento performs with coordination
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, enjoyable movements on body
kilos at gawain na manipulate sound patterns. pagkakakilanlan bilang Pilipino sa and order whole numbers up to awareness .
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal various forms and contexts.
pamilya experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.

A. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

You might also like