You are on page 1of 29

Paaralan Santulan Elementary School Baitang / Pangkat One - Banana

DAILY LESSON LOG Guro Rowena O. Minguez Araw Lunes


Petsa / Oras Quarter 1 Wk2 Markahan Unang Markahan

ASIGNATURA: EDUK. MATHEMATICS ARALING MOTHER TONGUE MAPEH FILIPINO


SAPAGPAPAKATAO PANLIPUNAN
I.LAYUNIN: Nagagawa nang mahusay Nakikilala ang mga bilang Naipakikilala ang sarili sa Nasasabi ang Naiuugnay ang mga Will be teach in 2nd
ang mga gawaing mula 11 hanggang 20. pamamagitan ng larawan. kahalagahan ng pagsunod larawan sa tunog at grading….
nakapagdudulot ng Nabibilang at nasasabi ang (self-potrait) sa bilin o pangaral ng katahimikan sa loob ng
kalinisan at kalusugan bilang ng mga bagay sa magulang. hulwarang panritmo.
Naliligo araw-araw pangkat .( sampuan at Nasasagot ang mga
isahan.) tanong na ano, sino, bakit
Nababasa at naisusulat ang at paano sa kwentong
bilang na 11 hanggang 20. napakinggan.
sa simbulo. Nakikilahok sa talakayan
pagkatapos ng kwentong
napakinggan.

Naipamamalas ang pag- The Learner. . . Ang mag-aaral ay… The learner… The learner...
unawa sa kahalagahan ng demonstrates naipamamalas ang pag- demonstrates understanding demonstrates basic
pagkilala sa sarili at sariling understanding of whole unawa sa kahalagahan ng that words are made up of understanding of sound,
A. PAMANTAYANG kakayahan,pangangalaga sa numbers up to 100, ordinal pagkilala sa sarili bilang sounds and syllables. silence and rhythm
PANGNILALAMAN
sariling kalusugan at pagiging numbers up to 10th, money Pilipino gamit ang
mabuting kasapi ng pamilya.
up to PhP100 and fractions konsepto ng pagpapatuloy
½ and 1/4. at pagbabago
Naipakikita ang kakayahan The Learner. . . Ang mag-aaral ay… The learner The learner...
nang may tiwala sa sarili is able to recognize, buong pagmamalaking uses knowledge of responds appropriately to the
represent, and order whole nakapagsasalaysay ng phonological skills to pulse of the sounds heard and
B. PAMANTAYAN SA numbers up to 100 and kwento tungkol sa sariling discriminate and manipulate performs with accuracy the
PAGGANAP money up to PhP100 in katangian at sound patterns. rhythmic patterns
various forms and contexts. pagkakakilanlan bilang
Pilipino sa malikhaing
pamamaraan
C. MGA KASANAYAN SA Nagagawa nang mahusay ang The Learner. . . Ang mag-aaral ay… MT1ATR-Ib-i-1.1 MU1RH-Ib-3
PAGKATUTO (Isulat ang
code ng bawat kasanayan) mga gawaing nakapagdudulot 1NS-Ia-1.1 AP1NAT-Ia-1 Listen attentively and react
ng kalinisan at kalusugan visualizes and represents Nasasabi ang batayang positively during story performs echo clapping
Naliligo araw-araw numbers from 0 to 100 impormasyon tungkol sa reading.
using a variety of materials. sarili: pangalan, .
magulang, kaarawan,
reads and writes numbers edad, tirahan, paaralan,
up to 100 in symbols and in iba pang pagkakakilanlan
words. at mga katangian bilang
Pilipino
Number Sense Ang Aking
Konsepto ng bilang na Pangangailangan
II. NILALAMAN
labing-isa hanggang Ang Aking Sarili
dalawangpu.(11-20)

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Gabay sa Pagtuturo pah. 25 Araling Panlipunan
ng Guro
Curriculum Guide pah. 6
Teacher’s Guide pp. 3-4

2. Mga pahina sa Pupils’ Activity Shet pp. 30- Activity Sheets pp.16-17 Curriculum Guideg p.12
Kagamitang Pang-Mag- Curriculum Guide p.9
aaral 32
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning Code.
B. Iba pang Kagamitang mga pamilang(stik, hole,
panturo etc.)

Ano ang dapat gawin sa Magpakita ng set ng mga Paano nagkakaiba-iba ang Ipakita/sabihin ang Ano ang ritmo?
ating mga kahinaan? bagay. Ipabilang at ipasabi bawat bata? kahulugan ng mga salita sa
A. Balik-aral at/o
pagsisimula ng bagong
Paano mo ang laman nito sa mga bata. kwento gamit ang kilos, o
aralin mapagyayaman ang iyong Ipakuha din ang bilang na larawan
talento? katumbas nito sa plaskard. Eskaparate, bukod-tangi,
patibong, madadala.
B. Paghahabi sa layunin Iparinig ang Tugma: Tugma: Isa, Dalawa Pagmasdan ang inyong Bago kayo pumasok sa
ng aralin
Kalinisan maraming baka. mga daliri. Ano ang paaralan, ano ang madalas
Batang malinis sa katawan Tatlo, apat hulihing mapapansin mo sa iyong sabihin o ibilin sa inyo ng
Araw-araw pinaliliguan lahat. daliri? inyong nanay?
Malinis, magaan ang Lima, anim gatasan
pakiramdam natin.
Malayo sa sakit at Pito, walo gawin nating
karamdaman. keso.
Ano ang pakiramdam ng Siyam, sampu masarap
batang bagong paligo isubo.

Ipakita ang larawan ng Ano ang laging


isang detective na may sinasabi/ipinangangaral ni
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
dalang magnifying glass na Muning kay Mingming?
aralin tinitingnan ang isang”
totoong thumb mark ng
hintataki.”
Magpakita ng larawan ng 1. Gumamit ng tunay na Pagtalakay ng Teksto: 1. Pamantayan sa Pakikinig
dalawang bata. bagay o larawan.  Subukang ikumpara ang ng Kwento Pumalakpak nang mahaba at
(Isang malusog at isang Magpakita ng 1 bundle ng iyong sariling thumbprint sa2. Pagkukuwento ng Guro maikling tunog habang
sakitin) straw. iyong mga kamag-aral. “Malikot si Mingming” inaawit ang Tulog Na.
Sino sa palagay ninyo ang Hayaang bilangin ng mga  Bumuo ng isang pangkat na Tingnan ang kopya ng
mas magiging mahusay? bata ang laman ng isang may limang kasapi. Bigyan kwento sa pah. 17-19 ng
Bakit kaya? bundle. ang bawat grupo ng malinis TG
Iparinig ang awit: Ilan straw ang nasa bundle? na papel at maghanap na
Tayo nang maligo, para (sampu) maaaring ipakulay sa
laging presko, Ipakilala ang salitang kanilang hinlalaki tulad ng
Pakiramdam ko, pakiramdam sampuan para sa bundle. stamp pad o uling.
ko, Dagdagan ng isang straw
Mabango ako. ang 1 bundle ng straw.
D. Pagtalakay ng bagong Ilan na lahat ngayon ang mga
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 straw? (labing-isa) Gamitin
ang katulad na pamamaraan
hanggang maipakilala ang
bilang 12 hanggang 20.
2. Gamit ang place value
chart
Ilagay ang plaskard na 1 sa
hanay ng sampuan at 1 sa
hanay ng isahan.( Gawin
hanggang sa konsepto ng
20)
sampuan isahan
1 1
= 11 (labing-isa)
E. Pagtalakay ng bagong Ano ang dapat natin gawing Ano ang ibig sa bihin ng Hikayatin ang mga mag- Ano ang laging Ipalit ang salitang mahaba at
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 araw-araw? 11? 12? 13? etc. aaral na siyasating mabuti sinasabi/ipinangangaral ni maikli sa mga titik na awit na
Bakit dapat tayong maligo? Ilan ang sampuan? ang mga guhit mula sa Muning kay Mingming? ―Tulog Na‖. Pumalakpak
Ano ang pakiramdam ng isahan Sinu-sino ang naiinis kay habang umaawit.
bagong paligo? Tandaan: Ang labing-isa Mingming?
ay mayroong isang sampuan Bakit kaya tuwang-tuwa si
kanilang hinlalaki.
at isang isahan. o sampu at Mingming sa mga laruan ni
Ano ang natuklasan mo?
isa. ay labing-isa. Alex?
Ang dalampu ay may 2
sampuan at sero na isahan.
C. Pagsasagawa ng Gawain Presentasyon ng awtput
Gamit ang popsicle sticks,
hayaang ipakita ng mga bata
ang bilang na labing-isa.
F. Paglinang sa D. Pagproseso sa Resulta ng
kabihasnan
(Tungo sa Formative Gawin
Assessment) Ipakita ang bilang na 11
at hayaang
iguhit ng mga bata ang
katumbas ng bilang o
simbulo na ipapakita ng guro.
Paano mo Ang simbulong 11 ay Bigyang diin ang kaisipang
mapangangalagaan ang binabasa bilang labing-isa. nakatala sa tandaan sa
G. Paglalahat ng aralin iyong sarili? 12 – labing-dalawa, 13 – p ah. 16 ng TG
Kailan ka dapat maligo? labing-tatlo etc.

H . Pagpapahalaga

Lagyan ng / ang mga gamit 1. Ipakita ang plaskard ng Muling pagawain ng Pangkatang Gawain Tren
mo sa iyong paliligo mga numerong tinalakay. sariling thumb print ang Pangkat 1 – Aksyon na Linya 1:__ __ __ __ __ __
___aklat Hayaang ang mga bata na bawat bata nang isahan Aksyon ____
___sabon itaas ang bilang ng counter lang. Pangkat 2 – Aking mga Linya 2:
___bimpo na kailangan sa bawat bilang Laruan Linya 3:
I. Paglalapat ng aralin sa ___lapis na ipapakita ng guro. Pangkat 3 - Iguhit ang Linya 4:
pang-araw-araw na buhay ___tubig 2. Magpakita ng set ng mga naibigan Mo
counter. Hayaang ipakita ng
mga bata ang plaskard ng
salitang bilang at simbolo
nito.

J. Pagtataya ng aralin Sagutin: Tama o mali Bilangin at isulat kung Ipagawa sa bata ang Magparinig ng isa pang Ipakita kung gaano ka
1. Mabango ang ilan ang mga bagay sa sariling hand print maikling kwento. Ipasagot kahusay umawit habang
pakiramdam ng bagong pangkat. ang mga tanong na Sino, pumapalakpak nang mahaba
paligo. 1. 13 Ano, Saan, Bakit at Paano. at maikling tunog. Iguhit sa
2. Nakakatamad maligo lalot 2. 18 Kwento: Ulirang Bata iyong papel ang at kulayan
malamig. 3. 19 1. Sino ang ulirang bata? ito ng DILAW kung
3. Lilinis ka kapag ikaw ay 4. 20 2. Saan sila naglalaro? NAPAKAHUSAY, PULA kung
naligo. 5. 15 3. Bakit siya biglang MAHUSAY at BERDE kung
4. Minsan isang linggo tinawag ng nanay? HUMUHUSAY sa pag-awit.
lamang tayo dapat maligo. . 1. Naaawit nang wasto ang
5. Gumagamit ng sabon at himig.
shampoo sa paliligo.
2. Nakapapalakpak at
naaawit nang tama ang
mahaba at maikling tunog.

3 Nakikilala ang mahaba at


maikling tunog sa awit na
walang tulong ng guro.

Iguhit ang mga bagay Iguhit ang mga bagay Isaulo ang napag – aralang Iguhit ang paborito
na ginagamit mo sa iyong ayon sa bilang sa ibaba. tula: mong laruan sa
paliligo. Ako ay Ako….. eskaparate ni Alex
K. Karagdagang gawain 12 16
para sa takdang-aralin
at remediation 17

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
istratehiyang pagtuturo __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
ang nakatulong ng __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
lubos? Paano ito __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
nakatulong? __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
aking naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa
ng aking punungguro at kagamitang panturo. kagamitang panturo. makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo. makabagong kagamitang
superbisor? __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali panturo.
ng mga bata. ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping ng mga bata. ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping ng mga bata.
mga bata mga bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan mga bata
ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Kakulangan sa Kahandaan
pagbabasa. pagbabasa. ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa pagbabasa. ng mga bata lalo na sa
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa pagbabasa. pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa pagbabasa.
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa
teknolohiya teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya
__Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
aking nadibuho na nais presentation presentation presentation presentation presentation presentation
kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
Based Based Based Based Based Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
Paaralan Santulan Elementary School Baitang / Pangkat One - Banana
DAILY LESSON LOG Guro Rowena O. Minguez Araw Miyerkules
Petsa / Oras Quarter 1 Wk2 Markahan Unang Markahan

ASIGNATURA EDUK. MATHEMATICS ARALING MOTHER MAPEH FILIPINO


SAPAGPAPAKATAO PANLIPUNAN TONGUE
I.LAYUNIN: Nagagawa nang mahusay Nakikilala ang mga bilang Naipahahayag ang sariling Nakikilala at nagagaya Naibibigay ang kahulugan Will be teach in 2nd
ang mga gawaing mula 21 hanggang 30 damdamin. ang napakinggang tunog ng talasalitaan
grading….
nakapagdudulot ng Nabibilang at nasasabi ang ng mga bagay sa paligid. Nasasabi ang kahulugan ng
kalinisan at kalusugan bilang ng mga bagay sa linya at hugis.
Nagpapalit ng kasuotang pangkat. (sampuan at Natutukoy ang mga bahagi
panloob isahan.) ng katawan.
Nababasa at naisusulat ang Nababakat ang hugis ng
bilang na 21 hanggang 30 katawan ng tao.
sa simbulo

Naipamamalas ang pag- The learner... Ang mga mag-aaral ay The learner… The learner...
unawa sa kahalagahan ng demonstrates understanding naipamamalas ang pag- demonstrates demonstrates understanding
pagkilala sa sarili at sariling of whole numbers up to 100, unawa sa kahalagahan ng understanding that words of lines, shapes, colors and
A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN kakayahan,pangangalaga sa ordinal numbers up to 10th, pagkilala sa sarili bilang are made up of sounds texture, and principles of
sariling kalusugan at pagiging money up to PhP100 and Pilipino gamit ang konsepto and syllables. balance, proportion and variety
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4. ng pagpapatuloy at through drawing
pagbabago
Naipakikita ang kakayahan The learner... Ang mga mag-aaral ay The learner The learner...
nang may tiwala sa sarili buong pagmamalaking uses knowledge of creates a portrait of himself
is able to recognize, represent, nakapagsasalaysay ng phonological skills to and his family which shows the
and order whole numbers up kwento tungkol sa sariling discriminate and elements and principles of art
to 100 and money up to katangian at pagkakakilanlan manipulate sound patterns. by drawing
B. PAMANTAYAN SA PhP100 in various forms and bilang Pilipino sa malikhaing
PAGGANAP contexts. pamamaraa

is able to recognize, and


represent ordinal numbers up
to 10th, in various forms and
contexts.
Nagagawa nang mahusay ang M1NS-Ia-1.1 AP1NAT-Ib-3 MT1ATR-Ib-i-1.1 A1EL-Ib-1
mga gawaing nakapagdudulot visualizes and represents Nasasabi ang sariling Listen attentively and react
ng kalinisan at kalusugan numbers from 0 to 100 using a pagkakakilanlan sa iba-ibang positively during story distinguishes and identifies the
Nagpapalit ng kasuotang variety of materials pamamaraan reading. different kinds of drawings:
C. MGA KASANAYAN SA panloob (iba-ibang damdamin) Nakikilala at nagagaya ang
PAGKATUTO (Isulat ang M1NS-Ib-2.1 napakinggang tunog ng 2.1 portraits
code ng bawat kasanayan)
counts the number of objects mga bagay sa paligid. 2.2 family portraits
in a given set by ones and 2.3 school ground
tens 2.4 on-the-spot
2.5 drawings of
home/school surroundings
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO

A.Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Curriculum Guideg p.12 Curriculum Guide p.9
ng Guro

2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag- Curriculum Guide p.9 Pahina 17-21
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk Pahina 21-25
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning Code.
mga pamilang(stik, hole,
B. Iba pang Kagamitang etc.)
panturo
place value chart

Kailan ka dapat maligo? Magpakita ng set ng mga Ano-ano ang pisikal na Anu-ano ang mga laruan Kung ikaw ay iguguhit
bagay. Ipabilang at ipasabi aspeto ang naiiba sayo sa ni Alex? nang nakatayo, paano mo ito
III. A. Balik-aral at/o ang laman nito sa mga bata. iyong kmag-aral? gagawin? (Ipamustra sa
pagsisimula ng bagong Ipakuha din ang bilang na bata)
aralin
katumbas nito sa plaskard. Hayaang hulaaan ng ibang
Ilan ang 20? bata ang gustong ipahiwatig
na tindig .
B. Paghahabi sa layunin Magpakita ng mga larawan Magkaroon ng Pagmasdan ang mga Magpapatugtog ang guro Pabilugin ang mga bata.
ng aralin
ng kasuotang panloob. maikling paligsahan sa larawan sa pah. 17 ng TG. ng mga tunog ng mga Sabihin : Pagbilang ko ng 3
Ipatukoy ang ngalan ng pagbasa ng mga bilang sa Ipasuri ang nasa larawan. bagay. Hayaang makinig kailangang magpose kayo.
bawat plaskard. Magpakita ng larawang ang mga bata. Pagandahan ng pagpose.
isa. batang nakangiti. ( Kailangan pati ang guro ay
Itanong: Ano kaya ang sasali sa gawain.)
nararamdaman ng batang
ito?
Bakit mo nasabi na siya ay
masaya?
C. Pag-uugnay ng mga Ano-anong damdamin ang
halimbawa sa bagong
aralin nakikita sa larawan?
Iparinig ang kwento sa 1. Gumamit ng tunay na Pagtalakay ng Teksto: Anu-ano ang mga tunog 1. Sabihin : Ngayon
pahina 5 ng Sulo ng Buhay bagay o larawan. Magpakita Ipaliwanag na ang ipinakita na inyong narinig? naman ay iguguhit natin ang
ng 2 bundle ng straw. sa larawan ay may iba- Kring kring kring iyong buong katawan gamit
Hayaang bilangin ng mga ibang gawain tulad ng Bum bum bum ang mga linya at hugis na
bata ang laman ng isang Masaya, malungkot, gulat Tiktak tiktak napag-aralan natin.Kailangan
bundle. at galit. magtulungan kayo ng iyong
Ilan straw ang nasa bundle? kapareha sa gawain.
(sampu) 2. Pagpapakita ng
Ipakilala ang salitang modelo.
sampuan para sa bundle. Tumawag ng isang bata at
Dagdagan ng isang straw ipakita sa lahat kung paano
ang 2 bundle ng straw. ito babakatin gamit ang isang
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
Ilan na lahat ngayon ang mga manila paper.
bagong kasanayan #1 straw? (dalawampu’t-isa) (Gagamit ang guro ng
Gamitin ang katulad na krayola sa pagbakat)
pamamaraan hanggang Ngayon mayroon na tayong
maipakilala ang bilang 22 bakatan(trace).
hanggang 30. Gamit ang nabuong outline,
2. Gamit ang place value hayaang isa-isahin ng mga
chart bata ang bahagi ng nabakat
Ilagay ang plaskard na 2 sa na katawan.
hanay ng sampuan at 1 sa
hanay ng isahan.
sampuan isahan
2 1
= 21 (dalawampu’t-isa)
E. Pagtalakay ng bagong Sinu-sino ang mga Ano ang ibig sa bihin ng Gawain 3 pah. 17-18 Gawaing Pandalawahan
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 magkakapatid? 21? 22? 23? etc. magpakita sa klase ng iba- Ipahanap ang tunog ng
Ano ang nakaugaliang gawin Ilan ang sampuan? ibang sitwasyon kung kalian bagay sa larawan.
ng magkakapatid? isahan nararamdaman ang Iugnay ito sa plaskard na
Tandaan: Ang nabanggit na damdamin. may tunog nito.
dalawampu’t-isa ay (Pangkatang Gawain) Hal. Larawan ng tambol
mayroong dalawang bom bom bom
sampuan at isang isahan. O
dalawampu at isa.
Gamit ang popsicle sticks, Pagpapakita ng pangkatang
hayaang ipakita ng mga bata gawain
ang bilang na sasabihin ng
guro.
F. Paglinang sa D. Pagproseso sa Resulta ng
kabihasnan
(Tungo sa Formative Gawin
Assessment) Ipakita ang bilang na 21
at hayaang iguhit ng mga
bata ang katumbas ng bilang
o simbulo na ipapakita ng
guro. Gawin hanggang 30.
Dapat bang palitan ang mga Ang simbulong 21 ay Ano-ano ang iba-ibang Anu-ano ang mga tunog Paano tayo nagkaroon ng
kasuotang panloob? binabasa bilang dalawampu’t damdamin? Basahin ang ng mga bagay na nasa outline?
Kailan? –isa , 22 ay dalawampu’t Tandaan sa TG pah. 21. larawan?
Tandaan: Magpalit ng dalawa, etc. hanggang 30. Aling bagay ang may
G. Paglalahat ng aralin kasuotang panloob nang Ilang sampuan mayroon mahinang tunog?
madalas at kung ang 30? Aling bagay ang may
kinakailangan. malakas na
tunog?

H . Pagpapahalaga

Kulayan ang mga kasuotang 1. Ipakita ang plaskard ng Kailan ka nakararamdam Pumalakpak kung ang Gawaing Pangkatan
panloob. mga numerong tinalakay. ng tuwa?lungkot?galit? larawan ay gumagawa ng Pagbabakat ng mga bata.
Sando Hayaang ang mga bata na gulat? malakas na tunog at
Palda itaas ang bilang ng counter pumadyak kung
Polo na kailangan sa bawat bilang mahinang tunog.
I. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay Brief na ipapakita ng guro. Orasan
Panty, kamison, bestida 2. Magpakita ng set ng mga Piyano
counter. Hayaang ipakita ng Pito
mga bata ang plaskard ng
salitang bilang at simbolo
nito.
J. Pagtataya ng aralin Sagutin: Tama o mali Bilangin at isulat kung ilan Ipagawa ang gawain 4 sa Pagtambalin ang larawan Hayaang gamitin ng mga
1. Magpalit ng sando ang mga bagay sa pangkat. TG pah. 20-21 at tunog nito. bata ang outline na kanilang
pagkatapos maligo 1. 23 Isulat ang titik ng ginawa upang lagyan ng mga
2. Babae lamang ang dapat 2. 27 tamang sagot. kailangang linya at hugis .
na magpalit ng kasuotang 3 30 1. Tambol a. bum- Ipaskil ang natapos na gawa
panloob. 4. 22 bum at bigyan ng papuri sa
3. Ugaliing lagging malinis 5. 28 2. kampana b. prrrt-prrt pamamagitan ng pagpaskil
ang isusuot na kasuotang 3. orasan c. tik-tak sa Output Wall ang
panloob. 4. telepono d. kriiing pinakamagandang gawa ng
4. Magpalit ng kasuotang kriiing grupo.
panloob tuwing makalawang 5. pito e. klang
araw. klang
5. Hindi na kailangang
magpalit araw-araw ng
kasuotang panloob dahil
hindi ito nakikita.
Lutasin: Iguhit ang mga bagay ayon Gumuhit ng 3 bagay na Ipagawa ang Gawain sap ah.
Napaihi ang batang lalaki sa bilang sa ibaba. lumilikha ng malakas na 9 ng Pupils; Activity Sheet sa
sa kanyang pantalon. tunog at 3 bagay na Art/
K. Karagdagang gawain Ano ang dapat niyang 25 24 lumilikha ng mahinang
para sa takdang-aralin gawin. 28 tunog.
at remediation A. Umiyak
B. Magsisigaw
C. Magpalit agad ng damit-
panloob.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
istratehiyang __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon gamitin: __Koaborasyon __Koaborasyon
pagtuturo ang __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
nakatulong ng lubos? __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __ANA / KWL
Paano ito nakatulong? __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __ANA / KWL __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Paint Me A Picture __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Event Map __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Decision Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __Data Retrieval Chart __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __I –Search __Discussion __Discussion
__Discussion
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
aking naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
nasolusyunan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking kagamitang panturo. kagamitang panturo. makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo.
punungguro at __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali
superbisor? ng mga bata. ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag- ng mga bata. ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping ng mga bata. uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang- mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan mga bata aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan
ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa
pagbabasa. pagbabasa. ng mga bata lalo na sa Kahandaan ng mga bata pagbabasa. pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
ang aking nadibuho na presentation presentation presentation presentation presentation presentation
nais kong ibahagi sa __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
mga kapwa ko guro? __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
Based Based Based Based Based Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
material
Paaralan Santulan Elementary School Baitang / Pangkat One - Banana
DAILY LESSON LOG Guro Rowena O. Minguez Araw Huwebes
Petsa / Oras Quarter 1 Wk2 Markahan Unang Markahan

ASIGNATURA EDUK. MATHEMATICS ARALING MOTHER MAPEH FILIPINO


SAPAGPAPAKATAO PANLIPUNAN TONGUE
I.LAYUNIN: Nagagawa nang mahusay Nakikilala ang mga bilang Nakagagawa ng Natutukoy ang mga Natutukoy kung ang Will be teach in 2nd
ang mga gawaing mula 31 hanggang 40. simpleng graphic salitang magkasingtunog pagkain ay masustansiya o
grading….
nakapagdudulot ng kalinisan Nabibilang at nasasabi ang organizer ng batayang hindi masustansiya.
at kalusugan bilang ng mga bagay sa impormasyon. - Umiinom ng walong baso
Gumagamit ng kagamitang pangkat. (sampuan at ng tubig at isang baso ng
pansarili isahan.) gatas sa isang araw.
Nababasa at naisusulat ang
bilang na 31 hanggang 40
sa simbulo

Naipamamalas ang pag-unawa The learner... Ang mga mag-aaral ay The learner… The learner…
sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding naipamamalas ang pag- demonstrates understands the importance of
sarili at sariling of whole numbers up to 100, unawa sa kahalagahan understanding that words good eating habits and
A. PAMANTAYANG kakayahan,pangangalaga sa ordinal numbers up to 10th, ng pagkilala sa sarili are made up of sounds behavior
PANGNILALAMAN sariling kalusugan at pagiging money up to PhP100 and bilang Pilipino gamit ang and syllables.
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4. konsepto ng
pagpapatuloy at
pagbabago
Naipakikita ang kakayahan The learner... Ang mga mag-aaral ay The learner The learner…
nang may tiwala sa sarili buong pagmamalaking uses knowledge of practices healthful eating
is able to recognize, represent, nakapagsasalaysay ng phonological skills to habits daily
and order whole numbers up kwento tungkol sa discriminate and
to 100 and money up to sariling katangian at manipulate sound patterns.
B. PAMANTAYAN SA PhP100 in various forms and pagkakakilanlan bilang
PAGGANAP contexts. Pilipino sa malikhaing
pamamaraa
is able to recognize, and
represent ordinal numbers up
to 10th, in various forms and
contexts.
Nagagawa nang mahusay ang M1NS-Ia-1.1 AP1NAT-Ib-4 MT1ATR-Ib-i-1.1 H1N-Ia-b-1
C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO (Isulat ang code mga gawaing nakapagdudulot visualizes and represents Nasasabi ang pansariling Listen attentively and react
ng bawat kasanayan) ng kalinisan at kalusugan numbers from 0 to 100 using a pangangailangan:pagkai positively during story distinguishes healthful from
Gumagamit ng kagamitang variety of materials n kasuotan at iba pang reading. less healthful foods
pansarili mithiin para sa Pilipinas Natutukoy ang mga
M1NS-Ib-2.1 (mga gawain sa bawat salitang magkasingtunog.
counts the number of objects araw)
in a given set by ones and
tens

Konsepto ng bilang na
II. NILALAMAN tatlumpu’t isa hanggang
apatnapu.
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.9 Curriculum Guideg p.12 Curriculum Guide p.9
Guro Pahina 22-23
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag- Pahina 26-27
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
mga pamilang(stik, hole,
etc.)
B. Iba pang Kagamitang
panturo place
value chart

Kailan ka dapa magpalit ng Magpakita ng set ng mga Ano-ano ang iba-ibang Ano ang pangalan ng Patakbuhin ang mga bata sa
damit-panloob? bagay. Ipabilang at ipasabi damdamin ng isang kuting na matigas ang ulo lugar ng ilang minuto.
III.A. Balik-aral at/o
pagsisimula ng bagong
ang laman nito sa mga bata. tao? sa ating kwento?
aralin Ipakuha din ang bilang na
katumbas nito sa plaskard.
Ilan ang 30?
B. Paghahabi sa layunin ng Awit: This is the (Brush My Magkaroon ng maikling Magpakita ng mga Ipaawit: Ang Pusa Ko Itanong: Ano ang
aralin
Teeth) paligsahan sa pagbasa ng larawan na nangyayari naramdaman ninyo?
mga bilang sa plaskard. sa araw-araw. Atasan
silang pagsunod-
sunurin ang mga
larawan ayon sa
pangyayari. Itanong sa
kanila kung alin ang
unang naganap at
sumunod na pangyayari
dito.
Magpakita ng larawan Ano ang gusto ninyong
na nagpapakita ng iba- gawin kung kayo ay pagod?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin ibang gawain. Sabihin
kung alin sa mga ito
ang dapat na mauna.
Iparinig ang kwento sa pahina 1. Gumamit ng tunay na Isa-isahin ang mga A. Ipakita ang mga salita sa Ipakita ang larawan ng
9 ng Sulo ng Buhay bagay o larawan. gawain sa araw-araw. plaskard. batang umiinom ng gatas.
Magpakita ng 3 bundle ng Ano-ano ang mga Basahin ito upang marinig Itanong: Kayo ba ay
straw. gawain tuwing ikaw ay ng mga bata. umiinom din ng gatas?
Hayaang bilangin ng mga gigising sa umaga? Mingming – Muning
bata ang laman ng isang Ano-ano ang mga Batis-patis
bundle. gawain tuwing ikaw ay Puso-baso
Ilan straw ang nasa bundle? maliligo at maghahanda Kalabaw-langaw
(sampu) pagpasok sa paaralan? Ano ang napansin ninyo
Ipakilala ang salitang Ano-ano ang mga sa hulihan ng kanilang
sampuan para sa bundle. gawain bago at mga tunog?
Dagdagan ng isang straw pagkatapos kumain?
ang 3 bundle ng straw. Ano-ano ang mga
D. Pagtalakay ng bagong Ilan na lahat ngayon ang gawain sa pagpasok sa
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 mga straw? (tatlumpo’t’-isa) paaralan?
Gamitin ang katulad na Ano-ano ang mga
pamamaraan hanggang gawain pagkauwi mo
maipakilala ang bilang 32 mula sa paaralan?
hanggang 40.
2. Gamit ang place value
chart
Ilagay ang plaskard na 3 sa
hanay ng sampuan at 1 sa
hanay ng isahan.
sampuan isahan
3 1
= 31
(tatlumpo’t-isa)
E. Pagtalakay ng bagong Sino ang nagsasalita sa Ano ang ibig sa bihin ng Ipagawa ang Gawain 1B. Iparinig ang tugma Bakit kailangan nating
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 kwento? 31? 32? 33? etc. Kaibigang baka uminom ng tubig/gatas?
Anu-ano ang mga kagamitang Ilan ang sampuan? Alaga ni ama
pansarili na nabanggit? isahan Nagbibigay ng gatas
Mayroon ka din ban g mga Tandaan: Ang tatlumpo’t Kaya ako ay malakas
gamit na iyon? –isa ay mayroong tatlong Tanong: Tungkol saan
sampuan at isang isahan. o ang tugma?
tatlumpo at isa. Anu-ano ang mga
salitang magkakasintunog
sa tugma?
C. Pagsasagawa ng Gawain Lagyan ng / ang loob ng
Gamit ang popsicle sticks, kahon kung
hayaang ipakita ng mga bata magkasintunog ang pares
ang bilang na sasabihin ng ng salita. X kung hindi.
guro. ___aso-pusa
F. Paglinang sa kabihasnan D. Pagproseso sa Resulta ng Ipaayos sa mga bata ___dahon-kahon
(Tungo sa Formative Gawin ang mga gawain ayon ____ulam-kanin
Assessment)
Ipakita ang bilang na 31 sa pagkakasunod-
at hayaang iguhit ng mga sunod nito.
bata ang katumbas ng bilang
o simbulo na ipapakita ng
guro. Gawin hanggang 40.

Anu-ano ang mga pansariling Ang simbulong 31 ay Ano-ano ang mga Ano ang tawag natin sa Ilang baso ng tubig ang
gamit? binabasa bilang tatlumpo’t – pangangailangan sa mga salitang magkatulad dapat ninyong inumin sa loob
Bakit hindi natin ito maaring isa , 32 ay tatlumpo’t araw-araw? ang tunog? ng isang araw?
ipahiram kahit sa kaibigan o dalawa, etc. hanggang 40. Bakit kailangan ninyong
G. Paglalahat ng aralin kaanak man? Ilan ang sampuan mayroon uminom ng gatas sa gabi?
Tandaan: Dapat ingatan ang ang 40? Tandaan: Tubig ay
pansariling gamit at hindi ito kailangan, pampasigla ng
maaring ipahiram. katawan.

H . Pagpapahalaga

I. Paglalapat ng aralin sa A. Ipagawa ang Gawain 1 sa pah. 1. Ipakita ang plaskard ng Bakit kailangang Pangkatang Gawain Iguhit ang bilang ng baso ng
pang-araw-araw na buhay
10 ng Sulo ng Buhay mga numerong tinalakay. matugunan ang mga Bigyan ang bawat tubig at gatasna dapat
B. Gawain 2 Hayaang ang mga bata na pangangailan sa araw- pangkat ng tugma. ninyong inumin.
C. Lagyan ng / kung mayroon itaas ang bilang ng counter araw? Pasalungguhitan ang
kang gamit na katulad ng nasa na kailangan sa bawat bilang Ano ang mangyayari mga salitang
ibaba. na ipapakita ng guro. kung hindi natutugunan magkakasingtunog sa
Sabon 2. Magpakita ng set ng mga ang mga tugma.
Panyo counter. Hayaang ipakita ng pangangailangang ito? Pangkat 1
Sipilyo mga bata ang plaskard ng Ang tahol ng aso
Tuwalya salitang bilang at simbolo Sa may bakuran ninyo
suklay nito. Ang batang magulo
Ay hindi matututo.

Pangkat 2
Ang ngiyaw ng pusa
Sa may kusina
Magulang ay natutuwa
Sa mabait na bata.

Pangkat 3
Ang unga ng kalabaw
Doon sa lubluban
“Ang batang magalang
Tuwa ng magulang.”

Pangkat 4
Ang mee ng kambing
Sa may puno ng saging
“Ang batang maagang
gumising
Masipag at matulungin.”

Ikahon ang mga pansariling Bilangin at isulat kung Pagsunod-sunurin ang Lagyan ng O ang patlang Tama o Mali
gamit na iyong ginagamit sa ilan ang mga bagay sa larawan ayon sa kung ang dalawang salita ___1.Kailangan ng tao ng
paglilinis sa iyong katawan. pangkat. pagkakasunod-sunod ay magkasingtunog at X tubig kapag nauuhaw.
1. suklay 1. 36 nito. Isulat ang bilang 1- kung hindi. ___2.Masustansiya ang
2. sepilyo 2. 39 5. 1. Aso-baso gatas.
3. aklat 3. 40 2. Dahon-kahon ___3. Dapat na isang baso
4. panyo 4. 31 3. silid-balon na lang ang inumin para
J. Pagtataya ng aralin 5. tuwalya 5. 37 4. atis-batis makatipid sa tubig.
5. ama-lolo ___4. Kailangang mapalitan
ang nawalang likido sa
katawan.
___5. Pinatitibay ng gatas
ang ating mga buto at
ngipin.
Iguhit sa iyong kwaderno Isaulo:
ang mga pansariling gamit. Iguhit ang mga bagay ayon Ngipin ko’y tumitibay
sa bilang sa ibaba. Buto ko’y lumalakas
K. Karagdagang gawain Dahil sa tuwinang
para sa takdang-aralin at
remediation
40 35 Pag-inom ng gatas.
38

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
istratehiyang pagtuturo __Koaborasyon __Koaborasyon gamitin: gamitin: __Koaborasyon __Koaborasyon
ang nakatulong ng __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Koaborasyon __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
lubos? Paano ito __ANA / KWL __ANA / KWL __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __ANA / KWL
nakatulong? __Fishbone Planner __Fishbone Planner __ANA / KWL __ANA / KWL __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Event Map __Event Map __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Decision Chart __Decision Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __I –Search __I –Search __Discussion __Discussion
__Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
aking naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro at kagamitang panturo. kagamitang panturo. makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo.
superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. ng mga bata. __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- ng mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan aping mga bata aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. ng mga bata lalo na sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa pagbabasa. Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
teknolohiya kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan teknolohiya kaalaman ng kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
aking nadibuho na nais presentation presentation presentation presentation presentation presentation
kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material Based Based Based Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na __Instraksyunal na __Instraksyunal na material
material material

Paaralan Santulan Elementary School Baitang / Pangkat One - Banana


DAILY LESSON LOG Guro Rowena O. Minguez Araw Martes
Petsa / Oras Quarter 1 Wk2 Markahan Unang Markahan

ASIGNATURA EDUK. MATHEMATICS ARALING MOTHER MAPEH FILIPINO


SAPAGPAPAKATAO PANLIPUNAN TONGUE
I.LAYUNIN: INDEPENDENCE DAY LEGAL HOLIDAY Will be teach in 2nd
grading….
A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO (Isulat ang code
ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang
panturo

III. A. Balik-aral at/o


pagsisimula ng bagong
aralin

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalahat ng aralin
H . Pagpapahalaga

I. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay

J. Pagtataya ng aralin

K. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
istratehiyang pagtuturo __Koaborasyon __Koaborasyon gamitin: gamitin: __Koaborasyon __Koaborasyon
ang nakatulong ng lubos? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Koaborasyon __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
Paano ito nakatulong? __ANA / KWL __ANA / KWL __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __ANA / KWL __ANA / KWL __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Event Map __Event Map __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Decision Chart __Decision Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __I –Search __I –Search __Discussion __Discussion
__Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
aking naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro at kagamitang panturo. kagamitang panturo. makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo.
superbisor? __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng
ng mga bata. mga bata. __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- ng mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng aping mga bata aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng
ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa __Kakulangan sa ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa.
pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan kaalaman ng kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
aking nadibuho na nais presentation presentation presentation presentation presentation presentation
kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based
Based __Instraksyunal na material Based Based Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na __Instraksyunal na __Instraksyunal na material
material material
Paaralan Santulan Elementary School Baitang / Pangkat One - Banana
DAILY LESSON LOG Guro Rowena O. Minguez Araw Biyernes
Petsa / Oras Quarter 1 Wk2 Markahan Unang Markahan

ASIGNATURA EDUK. MATHEMATICS ARALING MOTHER TONGUE MAPEH FILIPINO


SAPAGPAPAKATAO PANLIPUNAN
I.LAYUNIN: ‘EIDL FITR LEGAL HOLIDAY MUSLIM HOLY DAY Will be teach in 2nd
grading….
A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA
PAGGANAP

C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO (Isulat ang code
ng bawat kasanayan)

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang
panturo

A. Balik-aral at/o
pagsisimula ng bagong
aralin

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalahat ng aralin

H . Pagpapahalaga

I. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay

J. Pagtataya ng aralin

K. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
istratehiyang pagtuturo __Koaborasyon __Koaborasyon gamitin: __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
ang nakatulong ng lubos? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
Paano ito nakatulong? __ANA / KWL __ANA / KWL __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __ANA / KWL __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Paint Me A Picture __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Event Map __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Decision Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __Data Retrieval Chart __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __I –Search __Discussion __Discussion __Discussion
__Discussion
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
aking naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro at kagamitang panturo. makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo.
superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng panturo. panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag- __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping ng mga bata. uugali ng mga bata. ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang-aping mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata aping mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa ng mga bata lalo na sa Kahandaan ng mga bata ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
teknolohiya __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan kaalaman ng makabagong kaalaman ng kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya makabagong teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan makadayuhan
G. Anong kagamitan ang __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
aking nadibuho na nais presentation presentation presentation presentation presentation presentation
kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material Based Based Based Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
material

Paaralan Santulan Elementary School Baitang / Pangkat


DAILY LESSON LOG Guro Araw
Petsa / Oras Markahan

ASIGNATURA EDUK. MATHEMATICS ARALING MOTHER TONGUE MAPEH FILIPINO


SAPAGPAPAKATAO PANLIPUNAN
I.LAYUNIN
A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO (Isulat ang code
ng bawat kasanayan)

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang
panturo

A. Balik-aral at/o
pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalahat ng aralin

H . Pagpapahalaga
I. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay

J. Pagtataya ng aralin

K. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat
istratehiyang pagtuturo __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon gamitin:
ang nakatulong ng lubos? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __Pangkatang Gawain
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Fishbone Planner
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Sanhi at Bunga
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Paint Me A Picture
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Event Map
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Decision Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __Data Retrieval Chart
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
aking naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa
ng aking punungguro at kagamitang panturo. kagamitang panturo. makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo. makabagong kagamitang
superbisor? __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali panturo.
ng mga bata. ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. ng mga bata. __Di-magandang pag-
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping uugali ng mga bata.
mga bata mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata mga bata __Mapanupil/mapang-
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan aping mga bata
ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa __Kakulangan sa
pagbabasa. pagbabasa. ng mga bata lalo na sa pagbabasa. pagbabasa. Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa lalo na sa pagbabasa.
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa
teknolohiya teknolohiya kaalaman ng makabagong teknolohiya teknolohiya kaalaman ng makabagong
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan teknolohiya
__Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
aking nadibuho na nais presentation presentation presentation presentation presentation presentation
kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
Based Based Based Based Based Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na
material

You might also like