You are on page 1of 27

GRADE 1 to 12 Paaralan MAMBOG INTEGRATED SCHOOL Baitang/ Antas One SAMPAGUITA

DAILY LESSON Guro MARGARITA T. ENCARNACION Araw Lunes


LOG
Petsa/ Oras JUNE 25-29, 2018 Week 4 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pang – unawa The learner... The learner...
sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of demonstrates basic understanding
sarili at sariling words are made up of sounds and sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, of sound, silence and rhythm
kakayahan,pangangalaga sa syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th,
sariling kalusugan at pagiging pagbabago. money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
pagmamahal at pagmamalasakit uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kwento responds appropriately to the
ang anumang kilos at gawain na skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, pulse of the sounds heard and
magpapasaya at magpapatibay manipulate sound patterns. pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to performs with accuracy the
sa ugnayan ng mga kasapi ng malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in rhythmic patterns
pamilya various forms and contexts.

is able to recognize, and


represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa nang may MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper AP1NAT-Ic-5 M1NS-Ib-3 MU1RH-Ic-5
Isulat ang code ng bawat kasanayan. katapatan ang mga kilos na and lower case letters. Natatalakay ang mga pansariling claps, taps, chants, walks and
nagpapakita ng disiplina sa sarili MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming kagustuhan tulad ng: paboritong identifies the number that is one plays musical instruments with
sa iba’t ibang sitwasyon.. words in nursery rhymes, songs, kapatid at pagkain. more or one less from a given accurate rhythm in response to
jingles, poems, and chants. number. sound
o in groupings of 2s
o in groupings of 3s
o in groupings of 4s
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.16 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
Curriculum Guide p.12 Pahina 27-34,
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 34-38
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Buuin ang tugma: Ibigay ang kahulugan ng bawat Anu-ano ang mga pansariling Bilugan ang bilang na higit Anu-anong mga laro ang alam
at/o pagsisimula ng bagong Kumain ng gulay upang humaba salita gamit ang larawan o pangangailangan ng isang bata?? ng isa sa bilang sa kaliwa: ninyo na ginagamitan ng bola?
aralin. ang _____. isakilos: 34 - 25 35 45
lobo sigaw 55
natuwa simbahan 12 - 15 14 13
16
56 - 65 55 57
58
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nais ninyo bang makapanood Kung kayo ay may Anu-ano ang mga paborito mong Awit: Chikadee (1-5)
ng isang dula- pinupuntahan, naaalala ninyo pagkain, damit,laruan at lugar na May isang Chikadee na
dulaan? (Ipaliwanag bang mag-uwi ng pasalubong sa pinupuntahan? dumapo sa sanga
na ito ay parang maikling inyong pag-uwi? Para kanino ang lumipad ang isa apat ang
palabas sa telebisyon. inyong pasalubong? natira
( Gumamit ang guro ng iba’t Chikadee, chickadee palipad-
ibang boses para sa mga lipad (2x)
tauhan).
Panlinang na Gawain

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Itanong: Mga bata ano ang Sino sa inyo ang may paboritong
sa bagong aralin. nakikita ninyo sa hawak kong kapatid?
aklat? (Big Book) Sino sa inyo ang may paboritong
Ipalarawan sa kanila ang mga pagkain?
nakikita nila dito

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang dula-dulaan : Pagpapalala sa pamantayan ng Pagtalakay ng Teksto: Iparinig ang maikling kwento. Iparinig ang awitin “Talbog
at paglalahad ng bagong Sa salas ng bahay, nakaupo sa mabuting pakikinig sa kwento: ●Iba’t ibang paborito: (Gumamit ng larawan ng bata at Pataas” at magkunwaring may
kasanayan #1 mahabang sopa ang Mga bata mayroong akong Pangkatang Gawain: cut-out ng mga damit na hawak na bola.
magkapatid na Belen at Mila. babasahing kwento. Gawain 1 – pah. 33 LM nabanggit) “Talbog Pataas”
Samantalang naglalaro sa Anu-anong paghahanda ang Paggupit ng bawat pangkat ang Ito si Luchie. mayroong siyang Talbog Pataas, Talbog Pataas
kanilang harapan si Bobet. dapat ninyong gawin? kanilang larawan paboritong dalawang pangkat ng damit. Ihagis ang bola kay Rita!
Mila: Belen, mamamasyal kami Umupo nang maayos. kapatid at pagkain.At paggawa ng Sabi niya mas kakaunti ang 2. Sa musika, ang kumpas ay
sa Luneta Park sa Linggo. Makinig sa nagsasalita. collage tungkol dito. palda niya kaysa sa mga blusa. maaring ipangkat sa metrong
Maghapong maglalaro sa parke Unawain ang kwentong naririnig dalawahan.
tatlong palda

apat na blusa
ang mga bata. Gusto mo bang atbp.
sumama? . Pagbasa ng guro sa kwento 3. Pagtalakay
(Biglang sumali sa usapan si Gamit ang big book, ituturo ng Tama ba si Luchie? Paano
Bobet) guro ang mga salita habang mo nalaman?
Bobet: Sige poi nay, sumama binabasa nang malakas ang
po tayo sa kanila. kwento
Belen: Bobet, ilang beses ko “Ang Lobo ni Lora”
bang sasabihin sa iyo na huwag Paglabas ng simbahan nakakita
kang sasali sa usapan ng si Lora ng lobo at binilang niya ito.
matatanda. Nagpabili si Lora ng limang lobo
Bobet: Inay, pasensiya nap o sa kanyang mga magulang.
kayo. Gusto ko lang po Binilhan ni Mang Lino si Lora ng
talagang sumama sa palaruan. limang lobo dahil ipasasalubong
Belen: Kahit na. Hindi tamang niya ang iba sa kanyang mga
sumasali ang bata sa usapan kapatid. Lumipad ang dalawang
dahil hindi naman ikaw ang lobo na nabili ni Lora.
tinatanong.
Bobet: Hindi na po ako uulit
inay.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay Ano ang nakita ni Lora . Pagsasagawa ng Gawain
at paglalahad ng bagong Sino ang nakaupo sa salas? paglabas ng simbahan? Ilan ang bilang ng kanyang
kasanayan #2 Ano ang ping-uusapan ba? Ilang lobo ang ipinabili niya? palda?
Kanino niya ibibigay ang ibang Ilan ang bilang ng kanyang
lobo? blusa?
Ano ang nangyari sa dalawang Ituro sa larawan kung alin ang Hayaang pagpares-parisen ng
lobo? mga paboritong pagkain mga bata ang mga palda at
blusa?
Ilang blusa ang walang kapares?
Ano ang ibig sabihin nito?
Ang tatlo ba ay mas kaunti ng isa
kaysa apat?
F. Paglinang sa Kabihasaan Presentasyon ng awtput
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pumili ng ilang bata at Pangkatang Gawain Ano ang gusto mong kinakain sa Isulat sa patlang ang tamang Gawain 1
araw-araw na buhay ipasakilos ang dula Bigyan ng bawat pangkat ng araw -araw? bilang kapag inalis ang isa sa Patalbugin ang Bola
bahagi ng kwento na kanilang mga numero sa ibaba: 1. Isiping may hawak kang bola.
isasakilos o isasadula. Kasama mo ba ang iyong 1. 24 - 22 23 25 Patalbugin at saluhin ito habang
paboritong kapatid sa iyong 2. 35 - 34 33 36 umaawit.
pagkain? 3. 98 - 99 97 962. Matapos awitin ang “Talbog
4. 73 - 72 70 74 Pataas” ng dalawang beses, ilagay
5. 12 - 10 11 13 ang kamay sa likod.
3. Isiping ang boses mo ang bolang
tumatalbog.
4. Ano ang iyong napansin?

H. Paglalahat ng Aralin Dapat bang magkaroon ng Ang ibig sabihin ng kulang ng Paano ginagawa ang
disiplina sa sarili? isa ay gahol o kapos ng isa. kumpas?
Ano ang dapat mong tandaan May bilang na kulang ng isa sa Paano ito pinapangkat?
kung may nag--dulaan. ibang bilang tulad ng 18 ay Tandaan: Ang KUMPAS ay
uusap na matatanda? Ang bawat bata ay may kulang ng isa sa labingsiyam.. maaring MALAKAS o MAHINA at
Tandaan: Hindi dapat sumali pansariling kagustuhan o maaring pangkatin na may sukat
ang bata sa usapan paborito. na dalawahan(2-metro) o tatluhan
ng matatanda. (3-metro).
maliban kung siya ay hinihingan
ng paliwanag o kasagutan.

I. Pagtataya ng Aralin Lutasin: Bilugan ang titik ng tamang Iguhit ang paboritong kapatid at Isulat sa patlang ang tamang Panuto:
Narinig mong sagot. pagkain. sagot. Makikita sa ibaba ang patayong
nagkukuwentuhan ang nanay at 1. Si (Lori, Lora, Lorna) ay may 1. Anong bilang kapag inalis ang guhit.
kumare niya. napanood mo din lobo. isa sa 15? Simbulo ito ng kumpas ng awit na
ang pinag-uusapan nilang 2. (Dalawa, Lima, Isa) ang mga 2. Anong bilang kapag inalis ang “Talbog Pataas”. Lagyan ng ekis
palabas sa telebisyon kaya lobo. isa sa 33? (X) ang ibaba ng guhit na may
______. 3. Ang dalawang lobo ay 3. Anong bilang kapag inalis ang malakas na kumpas katulad ng
A. Bigla kang sasagot at (pumutok, lumipad, kuniha ng isa sa 54? pagtalbog ng bola.
ikukuwento ang palabas bata) 4. Ang 99 ay mas kaunti ng isa
B. Makikinig lamang sa nag- 4. (Nalungkot, Nagtatawa, Nagalit sa ____? | | | | |
uusap. ) si Lora. 5. Apatnapu’t anim ay mas | |
C. Sasabihing mali ang 5. Ipasasalubong niya ang mga kaunti ng isa sa ____.
kwentuhan nila. lobo sa mga (lolo, kaibigan, X
kapatid) Kantahing muli ang awit kasabay
ng iyong boses na tumalbog
katulad ng bola.
J. Karagdagang Gawain para sa Isaulo: Iguhit at kulayan ang mga lobo ni Bilugan ang titik ng tamang
takdang-aralin at remediation Hindi dapat sumasali ang bata Lora. sagot..
sa usapan ng matatanda. 1. 3 ay mas kakaunti ng isa sa
6 5 4
2. 16 ay mas kakaunti ng isa sa
15 17 18
3. 29 ay mas kakaunti ng isa sa
27 28 30.
4. 35 ay mas kaunti ng isa sa
38 36 34
5. 50 ay mas kaunti ng isa sa
53 51 49

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan MAMBOG INTEGRATED SCHOOL Baitang/ Antas One-SAMPAGUITA
DAILY LESSON Guro MARGARITA T. ENCARNACION Araw Martes
LOG
Petsa/ Oras JUNE 25-29, 2018 Week 4 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pang – unawa The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of demonstrates basic understanding
sarili at sariling words are made up of sounds and sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, of sound, silence and rhythm
kakayahan,pangangalaga sa syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th,
sariling kalusugan at pagiging pagbabago. money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kwento responds appropriately to the
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, pulse of the sounds heard and
kilos at gawain na manipulate sound patterns. pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to performs with accuracy the
magpapasaya at magpapatibay malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in rhythmic patterns
sa ugnayan ng mga kasapi ng various forms and contexts.
pamilya
is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa nang may MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper AP1NAT-Ic-5 M1NS-Ic-4 MU1RH-Ic-5
Isulat ang code ng bawat kasanayan. katapatan ang mga kilos na and lower case letters. Natatalakay ang mga pansariling
nagpapakita ng disiplina sa sarili MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming kagustuhan tulad ng: kulay, damit composes and decomposes a claps, taps, chants, walks and
sa iba’t ibang sitwasyon.. words in nursery rhymes, songs, at kaibigan. given number. e.g. 5 is 5 and 0, plays musical instruments with
jingles, poems, and chants. 4 and 1, 3 and 2, 2 and 3, 1 and accurate rhythm in response to
4, 0 and 5. sound
o in groupings of 2s
o in groupings of 3s
o in groupings of 4s

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.16


Curriculum Guide p.12 Pahina 35 -42 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 39-48
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Bakit napagsabihan si Bobet Ano ang ipinabili ni Lora sa Ano ang tawag natin sa bagay na Anu-anong mga laro ang alam
at/o pagsisimula ng bagong ng nanay niya? Tama ba ang ama? ating gustong-gusto o ibig? ninyo na ginagamitan ng bola?
aralin. ginawa niya? Sinu-sino ang mga tauhan sa
kwento?
Isulat sa pisara ang mga
pangalan ng tauhan na ibinibigay
ng mga bata.
Lora Lisa Lauro Mang
Lino Lito

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng lolo na Ipaturo sa mga bata ang Ano ang paorito mong laruan at Anong laro ang gumagamit ng
nasa kama. simulang titik ng kanilang kulay? bola?
Itanong: Ano ang pangalan sa suot na nametag?
ginagawa ng lolo? Ano ang simulang titik ng
Bakit kaya siya pangalan mo Jana?
nakahiga sa kama?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Nakakita naba kayo ng Alin sa mga larong ito ang nalaro
sa bagong aralin. bahaghari? mo na?
Anu-ano ang kulay na bumubuo Ano ang mabuting
dito? naidudulot ng paglalaro?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig; Dumating si Lito Ipakita ang mga salita s Pagtalakay ng Teksto: Gumamit ng cut-out ng Iparinig ang awitin “Talbog
at paglalahad ng bagong kasama ang kanyang plaskard Iparinig ang Tula. batang lalaki at walong maliliit na Pataas” at magkunwaring may
kasanayan #1 mga kalaro. aso yantok lobo yoyo lamok bola hawak na bola.
Naabutan niyang nakahiga sa yakap Bahaghari na kayganda Ipakilala ang bata. Ito si “Talbog Pataas”
kama at natutulog ang kanyang ( Babasahin ng guro ang mga Sa kalangitan makikita Joey. Pakinggan ang kanyang Talbog Pataas, Talbog Pataas
lolo. salita. Iba-ibang kulay ang dala. kwento. Ihagis ang bola kay Rita!
Kaya maingat siyang lumakad Babasahin ng mga bata ang Lahat ay nakahahalina. Ako si Joey. Mayroon akong 2. Sa musika, ang kumpas ay
para kuhanin ang kanyang bola mga salitapagkatapos basahin walong bola. Ang iba ay bigay maaring ipangkat sa metrong
malapit sa tinutulugan ng ng guro.) ng aking tatay,yung iba naman dalawahan.
kanyang lolo. Dahan-dahan Ano ang tunog ng simulang ay galing sa aking nanay. Kaya
niyang isinara ang pinto at titik ng: mo bang hulaan kung ilan sa
sumama sa mga kalaro aso? lamok? atbp. mga bola ko ang galing sa tatay
matapos makuha ang kanyang at sa nanay ko?
laruan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sino ang nakahiga sa kama? Bigyan ang bawat pangkat ng
at paglalahad ng bagong Ano ang ginawa ni Lito sa silid mga bola.
kasanayan #2 ng lolo? Bigyan din sila ng 2 kahon
Paano siya lumakad at kinuha kung saan nila ilalagay ang mga
ang bola? bola. Ang unang kahon para sa
bolang galing sa tatay ni Joey.
Magpakita ng larawan ng Ang pangalawang kahon para sa
bahaghari.Ipaisa-isa sa mga bata mga bolang galing sa nanay
ang mga kulay nito. niya.
1-2 pangkat: Iguguhit ang Hayaang makabuo ang mga
paboritong damit at kulayan ng bata ng mga kombinasyon ng
paboritong kulay mga bilang na katumbas ng
3 pangakat: iguhit ang paboritong walong bola.
damit ng iyong kaibigan gamit ang Hal.Mga bola galing sa :
poboritong kulay Tatay nanay Bola ni Joey
4 na pangakat: 7 1 8
Iguguhit ang bahaghari 6 2 8
5 3 8
4 4 8
3 5 8
2 6 8
1 7 8

F. Paglinang sa Kabihasaan Hayang mag sama sama ang Ano ang isinasaad ng mga
(Tungo sa Formative Assessment) mga batang may magkakapareho bilang sa unang hanay?
ng kulay Pangalawang hanay?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipasakilos ng pangkatan ang . Pagsasanay: Nasisiyahan kabang isuot ang Ipagamit sa mga bata ang Gawain 1
araw-araw na buhay sitwasyon. A. Isa-isang ipatunog ang titik iyong paboritong damit na may counters at hayaang makabuo Patalbugin ang Bola
A. Tulog ang nanay ng na ipapakita ng guro sa mga bata. kulay na paborito mo? ng mga kombinasyon ng mga 5. Isiping may hawak kang bola.
dumating ka galing sa paaralan B. Pagsasanay Masaya kabang laging kasama bilang na nagbibigay ng Patalbugin at saluhin ito habang
at nais mong humingi ng Ibigay ang tunog ng ang iyong paboritong kaibigan? katumbas na bilang na: umaawit.
meryenda. simulang titik ng mga sumusunod 10 6. Matapos awitin ang “Talbog
B. Gusto mong manood ng na salita: 15 Pataas” ng dalawang beses,
TV kaya lang tulog ang beybi 1. baso 20 ilagay ang kamay sa likod.
mong kapatid. 2. laruan 7. Isiping ang boses mo ang bolang
tumatalbog.
8. Ano ang iyong napansin?

H. Paglalahat ng Aralin Dapat bang magkaroon ng Bawat titk ay may katumbas Anu-anong kombinasyon ng mga Paano ginagawa ang
disiplina sa sarili? na tunog. bilang ang nagbibigay ng kumpas?
Ano ang dapat mong tandaan katumbas ng 8? Paano ito pinapangkat?
kung may natutulog o Tandaan: Ang KUMPAS ay
Isa-isang tawagin ang bata at
nagpapahinga sa inyong maaring MALAKAS o MAHINA at
ipasabi kung ano ang kanyang
tahanan? maaring pangkatin na may sukat
paboritong kulay at bakit?
Tandaan: Kung may na dalawahan(2-metro) o tatluhan
nagpapahinga sa ating tahanan. (3-metro).
Iwasang mag-ingay lumakad
nang marahan.
I. Pagtataya ng Aralin Lutasin: Ibigay ang tunog ng simulang Iguhit ang paboritong damit at Bilugan ang tamang sagot. Panuto:
Nagpapahinga ang lola mong titik ng mga sumusunod na salita. kulayan ng ito gamit ang Aling kombinasyon ang Makikita sa ibaba ang patayong
maysakit. Biglang nagsigawan 1. sulat 6. sapatos paboritong kulay ng baway isa. katumbas ng: guhit.
ang mga kalaro mo sa labas ng 2. babae 7. lapis 1. 7- 1at 3 2 at 5 1 at 4 Simbulo ito ng kumpas ng awit na
bahay. 3. damit 8. halaman 2. 12 - 4 at 5 6 at 6 3 at “Talbog Pataas”. Lagyan ng ekis
Ano ang gagawin mo? 4. gunting 9. upuan 7 (X) ang ibaba ng guhit na may
5. kamote 10. pusa 3. 9 - 3 at 1 3 at 6 3 at malakas na kumpas katulad ng
7 pagtalbog ng bola.
4. 16 - 10 at 3 10 at 6 10 at
5 | | | | |
5. 20 - 15 at 4 15 at 5 15 | |
at 2
X
Kantahing muli ang awit kasabay
ng iyong boses na tumalbog
katulad ng bola.
J. Karagdagang Gawain para sa Isaulo: Patunugin ang simulang titik ng Magbigay ng 5 kombinasyon
takdang-aralin at remediation Kung may nagpapahinga sa bawat salita at isulat ito sa para sa:
ating tahanan. Iwasang mag- patlang. 1. 15
ingay lumakad nang marahan. 2. 18
1. larawan ng bibe____
2. larawan ng mangga

V. Mga Tala

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

H. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

L. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan MAMBOG INTEGRATED SCHOOL Baitang/ Antas One-SAMPAGUITA
DAILY LESSON Guro MARAGRITA T. ENCARNACION Araw Miyerkules
LOG
Petsa/ Oras JUNE 25-29, 2018 Week 4 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pang – unawa The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of demonstrates understanding of
sarili at sariling words are made up of sounds and sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, lines, shapes, colors and texture,
kakayahan,pangangalaga sa syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th, and principles of balance,
sariling kalusugan at pagiging pagbabago. money up to PhP100 and proportion and variety through
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4. drawing

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kwento creates a portrait of himself and
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, his family which shows the
kilos at gawain na manipulate sound patterns. pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to elements and principles of art by
magpapasaya at magpapatibay malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in drawing
sa ugnayan ng mga kasapi ng various forms and contexts.
pamilya
is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa nang may MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper AP1NAT-Ic-5 M1NS-Ic-4 A1EL-Ic
Isulat ang code ng bawat kasanayan. katapatan ang mga kilos na and lower case letters. Natatalakay ang mga pansariling
nagpapakita ng disiplina sa sarili MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming kagustuhan tulad ng: paboritong composes and decomposes a identifies different lines, shapes,
sa iba’t ibang sitwasyon.. words in nursery rhymes, songs, lugar sa Pilipinas na gustong given number. e.g. 5 is 5 and 0, texture used by artists in drawing
jingles, poems, and chants. makita sa malikhaing 4 and 1, 3 and 2, 2 and 3, 1 and
pamamaraan. 4, 0 and 5.

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.16


Curriculum Guide p.12 Pahina 44 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 39,
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang dapat gawin kung may Ibigay ang tunog ng mga Ipakita ang damdamin sa bawat Magbigay ng 3 kombinasyon Awit: Ako ang Kapitbahay
at/o pagsisimula ng bagong nagpapahinga sa ating unang titik ng mga sumusunod na sitwayin. ( Gagamit ang mga bata para sa:
aralin. tahanan? salita: ng smiley Card) 20
pusa lapis kahon Iligpit ang mga laruan pagkatapos 14
yoyo gamitin 10
Magpabili nang magpabili kahit
mayroon kanang laruan.
Ingatan ang laruan upang di
masira.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Anong oras kayo pumapasok sa Mahilig ba kayong mamasyal? Maglaro: Neighborhood Survey
paaralan? game.
Naranasan na ninyong nahuli sa
pagpasok? Bakit?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Sino sa inyo ang nakapunta na sa Bigyan ng blanking papel ang mga
sa bagong aralin. Luneta, sa zoo, sa Sm? bata.
Sabihin na ang walang sulat na
papel na kanilang hawak ay
tinatawag na negative space.
Pag sinulatan nila ang papel ay
magiging positive space na ito.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang tugma sa mga bata: Magpakita ng larawan at ipabigay Iparinig ag kwento. Pakinggan ang kwento: Hayaang ihanda ng mga bata ang
at paglalahad ng bagong Ang batang maagang natutulog ang simulang tunog ng titik ng kanilang drawing tools: lapis at
kasanayan #1 Di nahuhuli sa pagpasok. pangalan nito. “ Sa Manila Zoo” Ako si Marta. Mayroon akong 12 krayola
Hal. ___bon lapis. Ang iba ay bigay ng aking
Ang batang nagpupuyat sa TV ___abayo ate at ang iba ay galing naman
Sa pagpasok laging nahuhuli. sa aking kuya. Kaya mo bang
hulaan kung ilan sa mga lapis ko
Ang batang may oras sa pag- anh galing sa ate at kuya ko?
aaral
Sa klase ay laging ikinararangal.

Sa paglalaro ako’y makikita


Kung gawaing bahay ay
natapos ko na.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay Ipakita ang maliliit at Magpakita ng larawan ng mga Bigyan ang bawat pangkat ng Ipaguhit sa mga bata ang sariling
at paglalahad ng bagong Ano ang kabutihan ng maagang malalaking titik ng alpabeto. sumusunod: mga lapis. bahay.
kasanayan #2 pagtulog? Ipakilala sa mga bata ang tunog Mga batang patungo sa Jollibee Bigyan din sila ng 2 kahon Ipaguhit din ang mga nakikita sa
Ano ang mangyayari kung ng bawat isa. Mga batang patungo sa Luneta. kung saan nila ilalagay ang mga gilid ng bahay.
tayo ay magpupuyat sa Hal. Mm = em Ss – es Ll = lapis. Ang unang kahon para sa
panonood ng TV. el Mga batang patungo sa Manila lapis na galing sa ate ni Marta.
Paano tayo laging makakasagot Zoo Ang pangalawang kahon para sa
sa klase? mga lapis na galing sa kuya
Kailan lamang kayo maglalaro? Mga batang patungo sa SM niya.
Hayaang makabuo ang mga
bata ng mga kombinasyon ng
mga bilang na katumbas ng
labindalawang lapis.
Hal.Mga lapis galing sa :
Ate Kuya Lapis ni
Marta
6 6 12
10 2 12
11 1 12
9 3 12
8 4 12
7 5 12
5 7 12
4 8 12
3 9 12
2 10 12
1 11 12

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagkatang gawain: Ano ang isinasaad ng mga Hayaang idagdag ng mga bata
(Tungo sa Formative Assessment) Unang pangkat : bilang sa unang hanay? ang iba pang istraktura na
Pagsasadula ng pamamasyal sa Pangalawang hanay? makikita sa kanilang paligid:
ocean park. - sari-sari store
Ikalawang pangkat: pamamasyal - baskelball court
sa Jollibee - simbahan
Ikatlong pangkat: - barangay hall
Pamamasyal sa Luneta - helth center, etc

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Lutasin: A. Gawain 1: Nasiyahan ba kayo sa ating Ipagamit sa mga bata ang Ipaskil sa wall ng silid-aralan ang
araw-araw na buhay Gustong-gusto mo ang Pagsamasamahin ang maliit pamamasyal? counters at hayaang makabuo mga pinagsama-samang gawa ng
palabas sa TV, kaya lang di mo at malalaking titik ng alpabeto. Anu-ano anng inyong nakita? ng mga kombinasyon ng mga mga bata upang makabuo ng
pa nagagawa ang iyong B. Gawain 2: bilang na nagbibigay ng isang mural.
assignments. Pagtambalin ang malaki at katumbas na bilang na:
Ano ang gagawin mo? maliit na titik ng alpabeto 8
10
18
H. Paglalahat ng Aralin Dapat bang magkaroon ng Bawat titk ay may katumbas Anu-anong kombinasyon ng mga Hayaang bigyan ng bagong
disiplina sa sarili? na tunog. Ang bawat bata ay may sariling bilang ang nagbibigay ng pangalan ng mga bata ang nabuo
Tandaan: Dapat bang kagustuhan o paborito. katumbas ng 12? nilang bagong neighborhood
magkaroon ng disiplina sa lahat
ng gawain? Bakit?
I. Pagtataya ng Aralin Lutasin: Isulat ang malaking titk ng Iguhit ang paboritong lugar at Buuin ang bilang na makukuha Ano ang masasabi mo sa iyong
Walang pasok sa paaralan. mga sumusunod na maliit na titik. kulayan ito. sa kombinasyon ng mga bilang iginuhit?
Ibig mong maglaro ngunit may 1. o 6. n sa ibaba: 5- nakasunod sa panuto
gawain ka pa sa bahay na dapat 2. p 7. l 1. 2 at 8 ay ________ 4- hindi nakasunod sa panuto
tapusin. 3. e 8. d 2. 5 at 4 ay ________ 3- Hindi pantay ang kulay
Ano ang iyong gagawin? 4. k 9. s 3. 3 at 3 ay _______ 2- Lumagpas sa itinakdang oras
A. Tatakas para makapaglaro. 5. y 10. t 4. 14 at 6 ay ______ 1-Hindi natugunan lahat
B. Tatapusin muna ang gawain 5. 8 at 8 ay _______
saka maglalaro.
C. Iuutos sa iba ang gawain
para makapaglaro.

J. Karagdagang Gawain para sa Buuin: Isulat ang malaki at maliit na Magbigay ng 2 kombinasyon Iguhit ang iyong paaralan
takdang-aralin at remediation Gawain ay may takdang- mga titik ng alpabeto sa inyong para sa:
panahon. kwaderno. 1. 16
May oras na ditto ay iniuukol. 2. 6
_______ay dapat pairalin.
Upang umunlad ang buhay
natin.

V. Mga Tala

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

L. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan MAMBOG INTEGRATED SCHOOL Baitang/ Antas One-SAMPAGUITA


DAILY LESSON Guro MARGARITA T. ENCARNACION Araw Huwebes
LOG Petsa/ Oras JUNE 25-29, 2018 Week 4 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pang – unawa The learner... The learner…
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of understands the importance of
sarili at sariling words are made up of sounds and sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, good eating habits and behavior
kakayahan,pangangalaga sa syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th,
sariling kalusugan at pagiging pagbabago. money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner…
pagmamahal at uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kwento practices healthful eating habits
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, daily
kilos at gawain na manipulate sound patterns. pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to
magpapasaya at magpapatibay malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in
sa ugnayan ng mga kasapi ng various forms and contexts.
pamilya
is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa nang may MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper AP1NAT-Ic-6 M1NS- Id-5 H1N-Ia-b-1
Isulat ang code ng bawat kasanayan. katapatan ang mga kilos na and lower case letters. Natutukoy ang mahalagang distinguishes healthful from less
nagpapakita ng disiplina sa sarili MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming pangyayari sa buhay simula regroups sets of ones into sets healthful foods
sa iba’t ibang sitwasyon.. words in nursery rhymes, songs, isilang hanggang sa of tens and sets of tens into H1N-Ic-d-2
jingles, poems, and chants. kasalukuyang edad gamit ang hundreds using objects. tells the consequences of eating
mga larawan less healthful foods
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.16
Curriculum Guide p.12 Pahina 45 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 50
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Tama o Mali isulat ang maliit na titik ng mga Pagpapakita ng larawan ng lugar Anu-ano ang naidudulot sa atin
at/o pagsisimula ng bagong Maglaro muna bago gawin ang sumusunod na malaking titik, na paboritongn puntahan. ng pagkain ng prutas at gulay?
aralin. mga takdang aralin. O E P D S T K H
Matulog ng maaga para hindi Y L
mahuli sa klase.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sino sa inyo ang laging Anu-anong paghahanda ang Magpakita ng mga dahon sa Awit: Mangga, Mangga, Saging,
nauutusan sa bahay? ginagawa ninyo araw araw bago bilao. Paano ninyo bibilangin ang Saging
Sumusunod ka ba pumasok? mga dahon sa pinakamabilis na Papaya, papaya, paghaluhaluin,
kaagad? paraan? paghaluhaluin, gilingin, gilingin.
(Lagyan ng ankop na kilos)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagpapakita ng mga larawan:
sa bagong aralin. Nag isang sanggol hanggang sa
lumaki.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang kwento: Ipangkat nang dalawahan ang Pagtalakay sa mga bagay na Bigyan ang bawat pangkat ng Magpakita ng larawan ng mga
at paglalahad ng bagong Ulirang Bata mga bata. Hayaang ginagamit niya nuong siya ay mga dahon na kanilang batang kumakain ng agahan:
kasanayan #1 Sina Renato at Rogelio ay magpahulaan sila ng mga titik na sanggol pa at hindi na niya papangkatin. kanin, itlog, gatas, isda sa mesa.
naglalaro sa bakuran. Maya- isusulat sa kanilang likod. Pag ginagamit ngayon.
maya nakarinig si Renato ng nahulaan ng tama, yung isa
boses. “Renato! Renato! ang naman ang magsusulat sa likod
tawag ng ina. ng nakahula kung sino ang may
“Po” ang sagot kaagad ni pinakamaraming nahulaan ang
Renato at mabilis na pumasok panalo.
ng bahay. Naiwan ang kalarong
si Rogelio. “Bakit po, Inay?”
ang tanong ni Renato.
“Kumuha ka muna ng kahoy at
wala na akong panggatong.”
“Opo, Inay,” sagot ni Renato.
Noon din ay kumuha si Renato
ng kahoy na panggatong at
dinala sa kanyang ina sa kusina
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sumagot ba agad si Renato Ipatunog ang bawat titik ng Pumili ng mga mag-aaral na Tumawag ng 3 bata at hayaang Itanong: Dapat bang mag-
at paglalahad ng bagong sa tawag ng ina? alpabeto sa mga bata. maglalahad ng kuwento kaugnay ipangkat nila ang mga dahon ng almusal ang lahat ng tao?
kasanayan #2 Sumunod baa gad siya sa sa pang yayari sa kanyang buhay. sampuan. Talakayin ang kahalagahan ng
utos ng ina? Lagyan ng katumbas na bilang agahan.
Anong uri ng bata si Renato? ang bawat tali ng sampung
dahon.

F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain:Pagsasadula Mag-unahan sa pagkuha ng


(Tungo sa Formative Assessment) Pangkat 1-Pagdiriwang ng mga masustansiyang pagkain sa
kaarawan. paskilan.
Pangkat 2-Unang pagpasok sa
paaralan
Pangkat 3-Pagguhit ng larawan
no ngayon
Tanungin ang mga bata kaugnay
sa ipinakitang dula.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Lutasin: A. Gawain 1: Anu-anong pangyayari sa iyong Ipagamit sa mga bata ang Piliin ang mga pagkain mabuti
araw-araw na buhay Maganda ang binabasa Ibigay ang tunog ng mga titik na buhay ang hindi mo counters at hayaang pangkatin para sa almusal.. Ilagay sa plato..
mong aklat pero tinatawag ka nasa tatsulok. makakalimutan? nila ang mga isahan ng
ng nanay para utusan. Ano ang Hh Pp Oo Yy sampuan.
iyong gagawin? B. Gawain 2:
Ibigay ang tunog ng unang
titik ng mga sumusunod na
larawan.
larawan ng yoyo
larawan ng kotse
larawan ng baka
larawan ng kuneho
larawan ng gatas
H. Paglalahat ng Aralin Dapat bang magkaroon ng Bawat titk ay may katumbas Ang lahat ng tao ay may Paano ninyo napangkat ang mga Bakit mahalaga ang pagkain ng
disiplina sa sarili? na tunog. pagbabagong nagaganap. dahon sa mabilis na paraan? agahan?
Tandaan: Kapag ikaw ay Tandaan: Maaring pangkatin
inuutusan ang pagkat ng mga isahang
Ipakita ang bagay para maging sampuan.
paggalang
Sumusunod kaagad
Sa utos ng nanay.
Iwasang magdabog
O kaya’y
sumusimangot
Madaling pagsunod
Sagot sa inuutos.
I. Pagtataya ng Aralin Lutasin: Isulat ang titik ng unahang salita Lagyan ang 1-5 ang mga larawan Pangkatin ang mga bagay Lagyan ng / ang mga pagkaing
Maganda ang palabas na at ibigay ang tunog nito. ___ larawan ng batang nang sampuan: mabuti para sa agahan. X ang
kartun sa TV. Paborito mo ito. 1. bulaklak nagsusulat 1. 0000000000000000000000____ hindi.
maya-maya, tinawag ka ng ate 2. yoyo ___larawan ng batang __sampuan ___1. Champorado
at may ipinakukuha sa iyo. Ano 3. bata naglalakad 2. 000000000000000____sampuan ___2. Pritong itlog
ang gagawin mo? 4. relo ___larawan ng sanggol 3. 0000000000000000000___samp ___3. Chiz curl
A. Aawayin ang ate 5. bukid ___larawan ng 6 na taong uan ___4. Sopas
B. Hindi mo siya papansinin ___larawan ng batang 4. 00000000000000000000000000 ___5. Kanin at pritong isda
C. Susunod kaagad at saka na nagdiriwang ng batang 00000
lang itutuloy ang pinanonood na magdiriwang ng unang taon. ____sampuan
palabas. 5. 000000000000000 _____
sampuan

J. Karagdagang Gawain para sa Isaulo at isapuso. Punan ng nawawalang tunog Ilang sampuan? Ilang isahan? Gumawa ng talaan ng mga
takdang-aralin at remediation Kapag ikaw ay upang mabuo ang salita. AAAAAAAAAA pagkain na pang-agahan para sa
inuutusan 1. ____poy AAAAAAAAAA isang linggo.
Ipakita ang 2. ____ama AAA
paggalang ______sampuan
Sumusunod kaagad _____isahan
Sa utos ng nanay.
Iwasang magdabog
O kaya’y
sumusimangot
Madaling pagsunod
Sagot sa inuutos.

V. Mga Tala

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

H. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

L. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan MAMBOG INTEGRATED SCHOOL Baitang/ Antas One-SAMPAGUITA
DAILY LESSON Guro MARGARITA T. ENCARNACION Araw Biyernes
LOG
Petsa/ Oras JUNE 25-29, 2018 Week 4 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pang – unawa The learner... The learner . . .
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of demonstrates understanding
sarili at sariling words are made up of sounds and sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, awareness of body parts in
kakayahan,pangangalaga sa syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th, preparation for participation in
sariling kalusugan at pagiging pagbabago. money up to PhP100 and physical activities.
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner . . .
pagmamahal at uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kwento performs with coordination
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, enjoyable movements on body
kilos at gawain na manipulate sound patterns. pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to awareness .
magpapasaya at magpapatibay malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in
sa ugnayan ng mga kasapi ng various forms and contexts.
pamilya
is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa nang may MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper (Performance Task) M1NS- Id-5 PE1BM-Ie-f-3
Isulat ang code ng bawat kasanayan. katapatan ang mga kilos na and lower case letters. shows balance on one, two, three,
nagpapakita ng disiplina sa sarili MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming regroups sets of ones into sets four and five body parts
sa iba’t ibang sitwasyon.. words in nursery rhymes, songs, of tens and sets of tens into
jingles, poems, and chants. hundreds using objects.

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.16 Curriculum Guide p.9


Curriculum Guide p.12 Curriculum Guide p.12
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Wasto o di-wasto. Balikan ang mga aralin na Pag-ugnayin ang hanay A Hayaang bumuo ang mga bata ng
at/o pagsisimula ng bagong ___Humingi ng bayad bago napag-aralan s unang araw at hanay B. mga shape gamit ang di-lokomotor
aralin. sumunod sa utos. hanggang sa huli. Hanay A na galaw sa tulong ng itaas na
___Magreklamo kapag madalas Hanay B bahagi ng ating katawan.
mautusan. 5 sampuan at 3 isahan
___Sumunod s utos ng 61
nakangiti. 6 sampuan at 1 isahan
53
Paano natin napapangkat ang
mga isahan ng mabilis?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: “ Ang Pipit” Laro: Pumitas ng bunga at Halina’t mag exercise tayo.
mabilis na basahin ang bilang sa Gayahin ang ipapanood ng guro
likod nito. na exercise.
Ibigay ang bilang ng sampuan at
isahan.
Pag tama ang pagbasa at sagot
ibigay sa bata ang cut-out ng
bunga bilang premyo.
Hal. 56 5 sampuan at 6 na
isahan

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Gawin ang mga gawaing


sa bagong aralin. pagbabalanse sa LM pp. 11
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang kwento: Awit: Alpabetong Filipino Ipagamit ang popsicle sticks. Ano ang pinag-aralan natin
at paglalahad ng bagong Ang Munting Ibon Ang Alpabetong Filipino madaling Hayaang pangkatin ng mga bata ngayon?
kasanayan #1 May isang munting ibon sa bigkasin ng sampuan upang makabuo ng Anu-anong bahagi ng katawan
pugad. sabayan nyo ako: A B C D E F G isangdaan. ang maaaring gamitin sa
Ibig na niyang lumipad. “Hindi H I J K L M N Ñ NG O P Q R S pagbalanse?
pa muna, anak” ang sabi ng T U V W X Y Z
inang Ibon. Mahina pa ang
iyong mga pakpak. Baka ikaw
ay bumagsak.”
Nagpilit din sa paglipad ang
munting ibon.
Mabilis ang kanyang pag-alis sa
pugad. Biglang-bigla. Ngunit
talagang mahina pa ang
kanayang pakpak. kaya siya ay
bumagsak sa lupa.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang nais gawin ng Maglahad ng mga salita sa Ano ang ibig sabihin ng
at paglalahad ng bagong munting ibon? plaskard. Ipatunog ang simula ng A. Pagproseso sa Resulta ng pagbalanse ng katawan?
kasanayan #2 Bakit ayaw pumayag ng bawat unang titik sa salita. Gawain : Anong kilos ang maaaring gamitin
inang ibon? 10 10 10 10 10 sa gawaing pagbalanse?
Sinunod ba niya ang bilin ng 10 10 10 10 10 ay 10 Anu-ano ang dalawang
inang ibon? pagbalanse ang pinag-aralan
Anong aral ang nakuha mo sa natin? Ipakita ang mga ito.
kwento?

F. Paglinang sa Kabihasaan Gawin Natin:


(Tungo sa Formative Assessment) Forward Stretch, sundin ang
panuto kung paano at bumilang ng
1-8 sa pagsasagawa ng posisyon.
Sideward Stretch (same
procedure)
Backward Stretch (same
procedure)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Tama o Mali A. Gawain 1: Pangkatin ng daanan: Bakit kailangan na marunong
araw-araw na buhay 1. Naglalaro ang mga bata ng Bilugan ang titik ng naiiba. 20 sampuan tayong magbalanse ng ating
apoy sa siga. Sinaway sila ni G g g g 40 na sampuan katawan sa pang-araw araw
Aling Marta pero hindi pa rin sila k K k k 30 na sampuan nating gawain?
tumigil. Y Y Y y
2. May binabasang aklat si Ana. B. Gawain 2:
Tinawag siya ng nanay. Pero Ibigay ang tunog ng unang
hindi siya sumunod. titik ng salita ng mga larawan.
larawan ng puso
larawan ng laso
larawan ng bola
larawan ng orasan
larawan ng mesa

H. Paglalahat ng Aralin Dapat bang magkaroon ng Bawat titk ay may katumbas na Paano ninyo napangkat ang mga Ano ang ibig sabihin ng
disiplina sa sarili? tunog. sticks sa mabilis na paraan? pagbalanse?
Tandaan: Tandaan: Maaring pangkatin
Tayo’y makinig sa ang pagkat ng mga sampuang
nanay na bilin bagay para maging daanan.
Upang
kapahamakan, di natin sapitin.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / kung wasto Isulat ang maliit na titik: Ibigay ang katumbas na Pangkatang Gawain
ang gawain at X kung hindi. 1. B bilang sa daanan. Hatiin ang klase sa 3 na pangkat.
1. Tinatawag ka ng nanay para 2. Z 1. 10 sampuan ay _____ Bigyan ang bawat pangkat ng mga
maligo na. Antok na antok ka 3. F 2. 15 sampuan ay _____ gawaing pagbabalanse
pa kaya nagdabog ka. 4. G 3. 20 na sampuan ay _____
2. Mahirap sumalok ng tubig 5. W 4. 30 na sampuan ay _____
kaya lang ng marinig mo ang Isulat ang malaking titik 5. 50 na sampuan ay ______
utos ng nanay nakangiti kang 1. n
sumunod. 2. r
3. Sinasaway ka ng ate mo sa 3. s
paglalaro ng tubig. 4. k
Bigla kang nag-iiyak. 5. q
4. Tinatawag ka ng lolo para
ipaabot ang salamin niya,
nagbingi-bingihan ka.
5. May inuutos sa iyo ang kuya
sa tindahan. Naghingi ka pa ng
pera bago ka sumunod.
J. Karagdagang Gawain para sa Sagutan ang tseklis sa bahay. Pagsanayan ang tunog ng Ipangkat ang mga bilang sa Gawin sa bahay ang napag-
takdang-aralin at remediation A Palagi B- Madalas C- bawat titik ng alpabeto sa bahay. sampuan at isahan: aralang pagbalanse upang
Paminsan-minsan 1. 28 masanay
1. Sumasagot ba ako kaagad 2. 83
kapag tinatawag? 3. 74
2. Sumusunod ba ako kaagad 4. 36
sa anumang ipinag-uutos. 5. 49
3. Sumusunod ba ako nang
maulwag sa kalooban?
4. Itinatabi ko muna ang
anumang gawain kapag
inuutusan.
5. Iniiwasan kong gawin ang
mga ipinagbabawal sa akin
V. Mga Tala

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

H. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like