You are on page 1of 3

School: LIBJO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: LEYDA A. TEOPE Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JUNE 25-29, 2018 (WEEK 4-DAY1) Quarter: 1ST QUARTER

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa The learner Ang mag-aaral ay… The learner… demonstrates basic understanding
kahalagahan manifests beginning oral language demonstrates of sound,
ng pagkilala sa sarili at sariling skills to communicate in different naipamamalas ang pagunawa sa understanding of whole numbers up silence and rhythm
kakayahan,pangangalaga sa sariling contexts. kahalagahan ng pagkilala sa sarili to 100, ordinal numbers up to 10th,
kalusugan at pagiging mabuting kasapi bilang Pilipino gamit ang konsepto ng money up to PhP100 and fractions
ng pamilya. pagpapatuloy at pagbabago ½ and 1/4.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may pagmamahal at The learner Ang mag-aaral ay… responds appropriately to the pulse
pagmamalasakit ang anumang kilos at uses beginning oral language skills The learner… of the sounds heard and performs
gawain na magpapasaya at to communicate personal buong pagmamalaking is able to recognize, with accuracy the rhythmic
magpapatibay sa ugnayan experiences, ideas, and feelings in nakapagsasalaysay ng kwento represent, and order whole numbers patterns
ng mga kasapi ng pamilya different contexts. tungkol sa sariling katangian at up to 100 and money up to PhP100
pagkakakilanlan bilang Pilipino in various forms and contexts.
sa malikhaing pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- If- 5 MT1OL-Ia-i-1.1 AP1NAT-Ic5 regroups sets of ones into sets of MU1RH-Ib-2
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakapagpapakita ng wastong pag- Talk about oneself and one’s Natatalakay ang mga pansariling tens and sets of tens into hundreds relates images to sound and silence
uugali sa pangangalaga sa sarili personal experiences (family, pet, kagustuhan tulad ng: paboritong using objects. within a rhythmic pattern
favorite food) kapatid, pagkain, kulay, damit, laruan M1NS- Id-5
atbp at lugar sa Pilipinas na gustong
makita sa malikhaing pamamaraan
II. NILALAMAN
Aralin 3: Mahal Ko ang Aking Pamilya Aralin 1.4. Ang Aking mga Paboritong
Kwento: Ang Lobo ni Lola SAMPUAN AT ISAHAN
Bagay
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng TG p 42-43
TG p. 16-17 TG p. 27-28 TG p. 93-96 TG p. 14-15
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang LM, p. 31-33 LM p 8-18 LM p. 110-115 LM p. 12-13
LM. P. 33-34
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo plaskard, place value chart,
worksheet
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Magpakita ng larawan ng mga bagay na Pumalakpak ng isa kung ang pares Balik-aralan ang mga Balik-aralan ang awit na “Leron-
at/o pagsisimula ng bagong panglinis ng katawan at itanong sa bata ng salita ay magkasintunog. pangangailangan ng isang bata. Leron Sinta”.
aralin. kung ano ang nililinis nito. Hal. cotton 1. Bulaklak-alak
Basahin ang sumusunod na bilang.
buds, nail cutter, suklay, etc. 2. Tasa-kalesa
Gumamit ng plaskards ng bilang.
3. Gagamba-timba
4. Mani-patani
5. Yoyo-sigarilyo
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan sap ah. 31 ng Siyasatin ang mga kahulugan ng Itanong ang mga paboritong pagkain Punong-puno ng iba’t ibang uri ng
LM.Itanong: Ano sa palagay ninyo ang mga salita sa pamamagitan ng ng mga mag-aaral? Damit? Laruan? tunog an gating mundo. Ang mga
Ipakita:
kanilang ginagawa? larawan.: Lugar na pinupuntahan? Pang-araw- tunog mula sa makina, kalikasan, at
Lobo araw na gawain. gawa ng tao ang halimbawa nito.
Natuwa Magbigay nga ng mga tung na
Sigaw naririnig mo?
simbahan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ilahad ang kwento. Sa pah. 31-33 Itanong: Sino sa inyo ang Mula sa mga lumang magazine, Gumawa tayo ng mga tunog na kaya
sa bagong aralin. naalalang bigyan ang mga kapatid pagupitin ang mga mag-aaral ng mga Pangkatin ang bituin ng sampuan at nating gawin. Gaano ka kahusay
ng pasalubong? larawan ng pagkain, damit, laruan, isahan upang ipakita na may 4 na kumilala ng boses ng iyong katabi, ng
lugar at mga gawain na gusting-gusto sampuan at 7 isahan. iyong guro, at ng iyong mga kamag-
nila. aral?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Magtanong tungkol sa kwento. Babasahin ng guro ang teksto ng Sa isang bondpaper, atasan ang Iguhit ang mga bagay na unang
May 4 na sampuan at 7 isahan o 40
at paglalahad ng bagong 1. Alam mo ba kung bakit sila kwento. bawat isa na pagdikit-dikitin ang mga pumasok sa iyong isip nang marinig
at 7.
kasanayan #1 masaya? Original File Submitted and dalang larawan ng mga bagay na ang awit ng iyong kamg-aral.
Sa 47, ang halaga ng 4 ay 4 na
Formatted by DepEd Club Member gustong-gusto nila at nagpapakilala Kamag-aral 1:
sampuan o 40 samantalang ang
- visit depedclub.com for more sa kanila. Kamag-aral 2:
halaga ng 7 ay 7 isahan o 7.
Kamag-aral 3:
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayan: Sabihin na ang kanilang ginawa ay Itanong:
at paglalahad ng bagong Ano ang nakita ni Lora paglabas ng isang halimbawa ng collage. -Pare-pareho ba ang iginuhit mo
kasanayan #2 simbahan? Ipaliwanag ang konseptong ito. nang marinig mo ang boses ng iyong
Ano ang ipnabili ni Lora sa kanyang mga kamag-aral? Bakit? Bakit Hindi?
magulang?
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain (Dula-dulaan) Bigyan ng panuto ang mga mag- Isagawa ang Gawain 2: Larong Aso
(Tungo sa Formative Pangkat 1-Paglabas ng simbahan aaral kung paano gumawa ng isang sa pahina 13-14 ng Kagamitan ng
Assessment) nakakita si Lora ng lobo at binilang collage. Mag-aaral. Ipaliwanang ang mga
niya ito. tuntunin ng laro.
Pangkat 2- Nagpabili si Lora ng Bilangin ang bawat pangkat na may
limang lobo sa kanyang magulang lamang 10. Sabihin kung ilang
Pangkat 3- Binilan ni Mang Lino si pangkat ng sampuan mayroon.
Lora ng limang lobo dail ibibigay (LM, p. 111)
nya ang iba sa kanyang mga
kapatid.
Pangkat 4-Lumipad ang dalawang
lobo ni Lora
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Itanong: Pangkatang Gawain: Nagustuhan mo ba ang laro?
araw-araw na buhay 1.Sa ano-anong gawain sila sama-sama? Ipakita ang sumusunod na bilang Nalaman mob a o ng iyong kamag-
2.Paano tumulong sina Buboy sa aral kung sino ang kumuha ng buto
pamilya? sa aso?
gamit ang counters.
3.Ano ang ginawa ng pamilya Ngayon, mag-isip ng ibang hayop at
(Tingnan sa inihandang worksheet.)
pagkatapos? palitan ang pangalan ng aso at ang
nawawalang bagay.
H. Paglalahat ng Aralin Masayang kasama ang pamilya sa mga Nagpapakita ng mabuting ugali ang Ang collage ay pinagsama-samang Ilang isahan ang kailang mo upang Anong hayop ang naisip mong ipalit
gawaing pamamasyal at pagtutulungan pagbibigay ng pasalubong sa larawan na nagpapakita ng isang makabuo ng sampuan? kanina?Anong bagay ang maaaring
sa gawaing bahay. kapamilya. malaking ideya. Ilang sampuan ang iyong kailangan mawala sa hayop na iyong naiisip?
upang makabuo ng isangdaan?
I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang mga ginupit na larawan, Palitan ng ibang hayop ang aso at
gawin ang iyong collage. Idikit ang Iguhit sa loob ng parihaba ang kantahin ang awit. Gayahin ang
mga larawang ito sa bondpaper. bilang ng mga pangkat ng bagay. tunog ng hayop na ipinalit habang
Huwag kalimutang ilagay ang iyong Gawin sa inyong kuwaderno. umaawit.
pangalan at ang pamagat na “Ito ang (LM, Pagsasanay 2, p. 112.)
Gusto Ko”.
J. Karagdagang Gawain para sa Gamit ang longs and flats, ipakita
takdang-aralin at remediation ang sumusunod na bilang:
23, 57, 100
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like