You are on page 1of 4

School: LIBJO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: KRIZEL JOY A. TEOPE Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JULY 23-27, 2018 (WEEK 8-DAY3) Quarter: 1ST QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE-BASED ARALING PANLIPUNAN MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa The learner… Ang mga mag-aaral ay The Learner. . . The learner…
kahalagahan demonstrates understanding that naipamamalas ang pag-unawa sa demonstrates understanding of
ng pagkilala sa sarili at sariling words are made up of sounds and kahalagahan ng pagkilala sa sarili whole numbers up to 100, ordinal demonstrates understanding of lines,
kakayahan,pangangalaga sa syllables. bilang Pilipino gamit ang konsepto ng numbers up to 10th, money up to shapes, colors and texture, and
sariling kalusugan at pagiging pagpapatuloy at pagbabago. PhP100 and fractions ½ and 1/4. principles of balance, proportion and
mabuting kasapi ng pamilya. variety through drawing

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner… Ang mga mag-aaral ay buong The Learner. . . The learner…
pagmamahal at pagmamalasakit uses knowledge of phonological skills pagmamalaking nakapagsasalaysay is able to recognize, represent, and
ang anumang kilos at gawain na to discriminate and manipulate sound ng kwento tungkol sa sariling order whole numbers up to 100 and creates a portrait of himself and his
magpapasaya at magpapatibay sa patterns. katangian at pagkakakilanlan bilang money up to PhP100 in various family which shows the elements and
ugnayan Pilipino sa malikhaing pamamaraan forms and contexts. principles of art by drawing
ng mga kasapi ng pamilya
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto - EsP1PKP MT1PWR- AP1 NAT- Ih-12 M1NS-Ie-8.1 A1PR-If
Isulat ang code ng bawat kasanayan. - - Ii– 8 Ib-i-1.1 Give the name and Nailalarawan ang mga ninanais visualizes and counts by 2s, 5s 8. draws different animals (pets)
- Nakatutukoy ng mga kilos sound of each letter para sa sarili and 10s through 100. showing different
at gawain na nagpapakita -naipapakita ang pangarap sa shapes and textures
ng pagmamahal at malikhaing pamamaraan.
pagmamalasakit sa mga
kasapi ng pamilya Hal.
- -pag-aalala sa mga
kasambahay
II. NILALAMAN
Skip Counting by 10s
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian TG p. 86-87 TG p.
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG p. 17 pahina 42-43 LM p.98-102 LM p. 106
2. Mga pahina sa Kagamitang LM p. 33
pahina 72-73
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Powerpoint Presentation,
Manila Paper, Pentel Pen
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Counters (popsicle sticks)
Hundred chart
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral. Ano-ano ang iyong pangarap? Have the pupils skip count by 5s. Show the students drawings or
pagsisimula ng bagong aralin. Balik-aral. cartoon renderings of the animals.
Paano tumutulong sina Aya at -Sa kwentong napakinggan natin Tell them that the covering, the
Buboy sa kanilang mga magulang? noong nakaraang araw, sino ang feathers, the fur of the animal is
mayabang na oso? Sabihin natin ang called texture-because you can feel it.
ngalan nito.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ilahad ang mga sumusunod na Ipakita ang mga iginuhit na pangarao. Post this task on the board. Then
ngalan. read it aloud while the pupils read
with you softly.
Onsang otel opisina
Oso obispo okra “John has 100 marbles. He groups
Okoy oto it by 10s. Find how many marbles
there are in group. Find also how
many groups there are.”
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Bakit ito ang iyong pangarap? ( Explain texture: Show the pictures
bagong aralin. Bawat isa ay tatawagin.) again, and ask the students to
describe the different kinds of texture
they see in the skin of the animals.
Point out how these can be drawn
using different kinds of lines-long and
straight for smooth, short and curvy
for soft, etc.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pabuksan ang aklat sa pahina 34 Basahin natin ang ngalan ng oso. Pagtalakay sa Teksto Let the pupils think of their own
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ng Kagamitan ng Mag-aaral. (Onsang) Mahalaga ba para sa iyo ang ways of performing the task. Pupils
Ano ang simulang letra? Malaki ba o pangarap mo? may count 100 popsicle sticks to
Sabihin. maliit na letra? represent the marbles. Then they
Minsan dumalaw sila sa Lolo at Bigkasin natin ang tunog /o/ Bakit kaya mahalagang magkaroon count 10 straws and bundle them
Lola. Kumanta si Aya. Bakit kaya malaking letra? ng pangarap ang isang tao? until all popsicle sticks have been
Iparinig ang kanyang awit. (Ako Tingnan natin at basahin natin ang bundled.
ay may Lobo) mga sumusunod na salita. Sumunod
kayo sa akin. Ano ang unang tunog
ng mga salitang ito?/o/
Salungguhitan mo nga ang letrang
Oo.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club Member -
visit depedclub.com for more
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Itanong: Babasahin muli ang mga titik. Ulitin Ask the pupils to tell the results they Let the students choose which
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ninyo. (Lahatan, pangkatan, got. Then post the hundred chart on animal he would like to draw from the
-Ano kaya ang naramdaman ng dalawahan, at isahang pagbasa sa the board. Ask the pupils to read pictures displayed or shown. The
Lolo at Lola? Bakit kaya? pisara) the numbers that you would point to: students can also choose to draw
10, 20, 30, 40, 50, 60, 70, 80, 90, from memory. Remind them to show
100. Then ask: the different shapes and lines of the
-How many numbers are there from animal’s head, body, and legs.
1 to 10? 11to 20? 21 to 30? 31 to
40? 41 to 50? 51 to 60? 61 to 70? Encourage them to draw the texture
71-80? 81 to 90? 91 to 100? of animal’s skin.

From the above answers of pupils,


help them realize that from the
bundles of 10 popsicle sticks each,
they can count the total number of
popsicle sticks by counting 10, 20,
30, 40, 50, 60, 70, 80, 90, 100
corresponding to 1,2,3,4,5,6,7,8,9,
and 10 bundles. Lead them also to
realize that starting from 10, they
added 10 to get the next number
and kept adding 10 to the resulting
number each time until they
reached 100. Ask if they had done
something similar before. With their
experience in skip counting by 2s,
pupils may be able to suggest that
what they had just done was skip
counting by 10
F. Paglinang sa Kabihasaan Oral Recitation Ask the pupils to skip count by 10
(Tungo sa Formative Assessment) through 100, then to clap at the
same time.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Itanong: Natutuwa rin ba ang Lolo Pangkatang Gawain Make them do Worksheet 1. Then, There are similarities and differences
araw na buhay at Lola ninyo kung ginagawa ninyo Idikit ang bituin na nakaguhit ang discuss the answers. among Philippine animals.
ang tulad ng ginawa ni Aya? pangarap sa isang manila paper sa
loob ng ulap at kulayan ito. Lagyan
ng pangalan ang sariling gawa
H. Paglalahat ng Aralin Pasayahin ang mga kasama sa Ano ang unang tunog ng unang Bigyang diin ang kaisipan sa Ask: how many groups of 10 are After the drawings are finished,
bahay tulad nina Nanay, Tatay, pantig ng mga salitang pinag-aralan? Tandaan pah. 76 there in 100? picked one randomly, and ask
Lolo, at lola. /o/ How many numbers are there in the class to describe what
each group? lines and shapes were used
Anong titik ito? Oo How do we skip count by 10? to draw the animals, and the
kinds of lines and shapes
used to show the texture of
the animal’s skin.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang unang titik ng mga Iguhit sa kwardeno ang pinakagusto Isulat ang nawawalang bilang.
larawan. mong matupad na pangarap. 10, 20, ___, 40, 50
1. (orasan) __ rasan Original File Submitted and 30, ___, 50, 60, 70
2. (okra) ___ kra Formatted by DepEd Club Member - 50, 60, 70 ___, 90
3. (oso) __ so visit depedclub.com for more 20, 30, 40, ___, 60
4. (otel) __tel 40, ___, 60, 70, 80
5. (oto) __ to
J. Karagdagang Gawain para sa Memorize skip counting by 10s
takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like