You are on page 1of 6

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One

DAILY LESSON Guro Araw Lunes


LOG
Petsa/ Oras Week 9 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa The learner Naipamamalas ang pag-unawa The learner... The learner...
sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of demonstrates basic
sarili at sariling words are made up of sounds and sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, understanding of sound, silence
kakayahan,pangangalaga sa syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th, and rhythm
sariling kalusugan at pagiging Nasasabi na ang kalinisan ay pagbabago. money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. kagandahan. fractions and 1/4.
Naibibigay ang kahulugan ng
mga salita sa tulong ng mga
ilustrasyon, larawan at pakitang-
kilos.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kuwento responds appropriately to the
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, pulse of the sounds heard and
kilos at gawain na manipulate sound patterns. pagkakakilanlan bilang Pilipino sa and order whole numbers up to performs with accuracy the
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in rhythmic patterns
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal various forms and contexts.
pamilya experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ii 8 MT1OL-Ia-j-1.1 AP1NAT-Ii-13 M1NS-Ij-19.1 Naipakikita ang lahat ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Talk about oneself and ones Naipaliliwanag ang kagalingang kinakailangang
Nakatutukoy ng mga kilos at personal experiences (family, pet, kahalagahan ng pagkakaroon recognizes and compares coins matamo mula sa mga nakaraang
gawain na nagpapakita ng favorite food) ng mga pangarap o ninanais and bills up to PhP100 and their modyul.
pagmamahal at MT1PWR-Ib-j-1.1 Give the para sa sarili notations.
pagmamalasakit sa mga kasapi name and sound of each letter Kuwento: Lea Salonga
ng pamilya MT1PA-Id-i-4.2
Say the new spoken word when
Nagmamano o humahalik bilang two or more syllables are put
pagbati together.
MT1OL-Ie-i-5.1 Participate
actively during story reading by
making comments and asking
questions.

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Curriculum Guide p.15 Curriculum Guide p.28-30 Pahina 67-72 Curriculum Guide p.13
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 72-78
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo A. larawan ng may simulang tunog Tsart at larawan coins
na Bb/Uu , plaskard

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ipabasa ang Tandaan: Isulat ang nawawalang tunog ng Paano mo mapapaunlad ang Ayusin ang mga bilang sa Ano ang pagkaing nakukuha
at/o pagsisimula ng bagong Ang tao ay may kakayahang bawat larawan. iyong kakayahan? paparaming paraan: sa dagat o ilog?
aralin. magbasa at magsulat. 34 67 12 50 70
Ang pagbabasa at pagsusulat 1. - ___kra Ayusin ang mga bilang sa
ay mga paraan papakonting paraan:
Upang maragdagan ang 2. - __lise
kaalaman. 23 45 11 9 67
3. - __to

4. - __kis
5. - __roplano
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Alamin Paghahawan ng balakid: Sino sa inyo ang nakapapanood Gusto mong bumili ng kendi.
Ipakita ang larawan ng isang natutuwa ng The Voice Kids? Ano ang kailangan mo para
batang nagmamano. bulaklak makabili ka? Mahalaga ba ang
nagulat pera sa atin?
parke - larawan Bakit?
naglalaro pagsasakilos

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano ang ginagawa ng bata? Saan mo nais maglaro? Sa Ipasuri sa mga bata ang mga Ipakita ang ibat ibang uri ng
sa bagong aralin. Bakit kaya niya ito ginagawa? malinis o sa maruming bakuran? lawaran ng mga sikat na barya (coins).
Ginagawa mo din ba ito? Bakit? personalidad sa pahina 72 ng LM Ipatukoy sa mga bata ang bawat
isa.
5c 10c 25c P1.00 P5.00
P10.00

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Paano ninyo binabati ang Bakit kaya nagbago si Jose? Ano ano ang mga nais magawa, Gamitin ang mga tunay na barya Ating pag-aralan ang isang
at paglalahad ng bagong inyong magulang kung makamit o matupad ng mga mag- sa pagpapakilala sa mga bata. larong awit tungkol sa alimango.
kasanayan #1 dumarating kayo sa bahay? aaral na tulad ninyo sa sa inyong Papiliin ng coin ang bata. Paano ba kumilos ang alimango?
buhay? Ipakilala sa mga bata ang napili Maglaro tayo gamit ang ating
niyang barya. mga daliri sa kamay uapng ipakita
Ito ay bilog at may nakaukit ang galaw ng isang alimango
na bilang na 25. habang umaawit ng Tong, Tong,
Ito ay dalawamput limang Tong.
sentimos. Tong , Tong, Tong
Sa English twenty-five Tong , Tong, Tong
centavos. Pakitong-kitong
Isinusulat natin ito sa Alimango sa dagat
ganitong simbulo: 25c Malaki at masarap
Ang simbulong P naman para Mahirap mahuli
sa piso. Sapagkat nangangagat.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling kwento: Kwento: Ipakilala at ilarawan ang lahat ng . Iparinig ang kumpas ng awit sa
at paglalahad ng bagong Mano po, Itay, mano po, Inay, Bakit Nagbago si Jose uri ng barya upang makilala ng pamamagitan ng :
kasanayan #2 pagbati ni Mae pagdating niya Takot maligo si Jose. Ayaw mga bata) Pagtapik sa kandungan habang
galing sa paaralan. niyang maglinis ng kanyang umaawit.
Kaawaan ka ng Diyos. katawan.
Magpapakabait ka sana, halos Isang araw, namasyal siya sa Aling salita ang may malakas na
sabay na wika ng kanyang ama parke. Nais niyang sumali sa kumpas?
at ina. mga batang naglalaro. Lumapit si
Pagkaumaga bago siya Jose sa mga bata ngunit lumayo
pumasok sa paaralan ay sila kay Jose. Nalungkot si Jose.
humahalik naman siya sa kanila Pag-uwi sa bahay, tinanong siya
habang nagpapaalam. ang kanyang nanay kung bakit
siya malungkot. Pinayuhan siya
ng kanyang nanay na dapat ay
laging malinis siya.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang ginagawa ni Mae Sinu-sino ang mga tauhan sa Ilahad sa pisara ang sagot ng
(Tungo sa Formative Assessment) pagdating niya mula sa kwento? bata.
paaralan? Saan naganap ang kwento? Alin-alin sa mga paghahandang
Ano ang sagot sa kanya ng Ano ang kinatatakutang gawin ni ito ang ginagawa mo?
kanyang mga magulang? Jose?
Bago siya umalis ng bahay, ano Bakit siya nagbago?
naman ang ginagawa niya?
Mabuti ba ang kaugaliang
ginagawa ni Mae?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo ipakikita ang iyong Pangkatang Gawain Ano ang nais mong maging Ipapakita ng guro ang mga Pangkatin ang mga bata (3
araw-araw na buhay paggalang sa iyong magulang? Pangkat 1 (Katawan Ko): Iguhit ang paglaki mo? barya. Sasabihin ng mga bata pangkat)
katawan ng isang batang babae o lalake.
Pangkat 2 (Kumilos Tayo) Ipakita o ang halaga nito. Ipaawit ang awit nang paulit-ulit.
isakilos ang tamang paglilinis ng
katawan.
Pangkat 3 (Umawit Tayo): Umawit ng
awitin ukol sa paglilinis ng katawan.
Hal: Maghilamos ka na sana
At hugasan pati paa
Suklayin ang iyong buhok
At humanda sa pagpasok
Ang ngipin ay linisin
Ang kuko ay ay gupitin
Ang damit ay ayusin.
Nang gumanda sa paningin.
Pangkat 4 (Iingatan Ko): Magsasabi ang
bawat bata sa pangkat ng tamang pag-
iingat
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ano ang aral sa ating kuwento? Ano ang simbulong ginagamit
Ang pagmamano o paghalik ay para sa barya?
magalang na paraan ng pagbati Ano ang kahulugan ng c? P?
na dapat nating ugaliin.
Ano ang tawag sa mga bagay na Tandaan: Sentimos (centavos)
nais mong makamit o matupad sa ang ginagamit na simbulo para
iyong buhay? sa barya. ( c)
Sa Pilipinas, mayroon tayong 5c,
10c, 25c,
Pesos naman para sa baryang
P1.00, P5.00 at P10.00
I. Pagtataya ng Aralin Lutasin: Ikahon ang tamang sagot. Pasagutan ang Gawain 2 ng Pasalita: Kilalanin ang baryang6. Presentasyon ng bawat pangkat.
A. Dumalaw kayo sa lolo at lola 1. Si Jose ay takot ( lumangoy, pahina 74 ng LM ipapakita. 7. Sagutin:
mo sa probinsiya. Sabik na maligo, umakyat sa puno). Sabihin ang halaga nito. Paano mo ilalarawan ang
sabik sila na makita kayo. 2. Isang araw namasyal si Jose 1. 25c presentasyon ng bawat pangkat?
Paano mo sila babatiin upang sa ( mall, parke, zoo). 2. 10c
ipakita na nasasabik din kayo 3. Gusto niyang (makipag-away, 3. P1.00
sa kanila. makipaglaro, makipag-asaran) sa 4. 5c
B. Nasa handaan kayo. Nakita mga bata sa parke. 5. P5.00
mo doon ang tita mo. Ano ang 4. Lumapit si Jose sa mga bata
gagawin mo? ngunit ( lumayo, yumakap,
nagtakbuhan) ang mga bata kay
Jose.
5. Ang ( guro, lola, ina) ni Jose
ang nagpayo sa kanya na maging
malinis palagi.
J. Karagdagang Gawain para sa Isaulo ang tula. Buuin ang Tugma; Gumawa ng coin rubbing sa
takdang-aralin at remediation Humanda sa pagtula sa harap ng klase Ang kalinisan ay inyong notebook bilang 5 para
bukas.
Mga magulang ay batiin. ___________________. sa halimbawa ng mga barya na
Sa umaga pagkagising. ginagamit sa Pilipinas.
Ang pagpapaalam
At paghalik sa kamay
Tanda ng batang
Tunay na magalang.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like