You are on page 1of 25

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One

DAILY LESSON LOG Guro Araw Lunes


Petsa/ Oras Week 6 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mag-aaral ay naipamamalas The learner... The learner...
sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that ang pag-unawa sa kahalagahan demonstrates understanding of demonstrates basic understanding
sarili at sariling words are made up of sounds and ng pagkilala sa sarili bilang whole numbers up to 100, of sound, silence and rhythm
kakayahan,pangangalaga sa syllables. Pilipino gamit ang konsepto ng ordinal numbers up to 10th,
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral language pagpapatuloy at pagbabago money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. skills to communicate in different fractions ½ and 1/4.
contexts.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mag-aaral ay buong The learner... The learner...
pagmamahal at pagmamalasakit uses knowledge of phonological pagmamalaking responds appropriately to the
ang anumang kilos at gawain na skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento is able to recognize, represent, pulse of the sounds heard and
magpapasaya at magpapatibay manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at and order whole numbers up to performs with accuracy the
sa ugnayan ng mga kasapi ng uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa 100 and money up to PhP100 in rhythmic patterns
pamilya skills to communicate personal malikhaing pamamaraan various forms and contexts.
experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ig – 6 MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-If-10 M1NS-Ie-8.1 MU1RH-Id-e-6
Isulat ang code ng bawat kasanayan. and sound of each letter Nakapaghihinuha ng konsepto ng
Nakakikila ng mga gawaing MT1OL-Ia-i-1.1 pagpapatuloy at pagbabago sa visualizes and counts by 2s, 5s creates simple ostinato patterns in
nagpapakita ng pagkakabuklod Talk about oneself and one’s pamamagitan ng pagsasaayos ng and 10s through 100. groupings of 2s, 3s, and 4s
ng pamilya tulad ng personal experiences (family, pet, mga larawan ayon sa through body movements
5.1. pagsasama-sama sa favorite food) pagkakasunod-sunod(petsa ng
pagkain MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper kapanganakan)
5.2. pagdarasal and lower case letters legibly,
5.3. pamamasyal observing proper sequence of
5.4. pagkukuwentuhan ng strokes.
masasayang pangyayari MTPA-Id-i-3.1
Orally segment a two - three
syllable word into its syllabic
parts.
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Curriculum Guide p.13 Curriculum Guide p.20-21 Pahina 46,55 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 33,41
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog Number Cards, Counter and Cut-
na Mm/Aa, plaskard outs
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Buuin ang tugma: (Gumamit ng larawan o isakilos) Ipakita ang larawan ng timeline ng Ibigay ang nawawalang bilang. Batiin ang mga bata ng paawit:
at/o pagsisimula ng bagong Ang mag-anak na sama- Mag-ina nagkasakit agila. 1. 0,____, 2,3,4 SO-MI greetings
aralin. samang nagdarasal ay tindahan Sa paano nagsimula ang buhay 2. 15, 16, 17,____, 19
_______ng Maykapal. Nakiusap nag-isip ng isang agila? 3. 46, 47,48,49, _____. Balikan ang awitin na “Twinkle,
(pinagpapala) Twinkle, Little Star “.
Hayaang sabayan ng mga bata ng
palakpak ang kumpas habang
umaawit.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng mag- Mga bata, ano ang gingawa ninyo Tingnan ang larawan ng isang Nakakita na ba kayo ng kuneho? Awitin natin ang “Talbog Pataas”
anak na papunta sa simbahan. kapag maysakit ang nanay o tatay bagong silang na sanggol na Paano kumilos ang kuneho? at magkunwaring may hawak na
Itanong: Saan patungo ang ninyo? Bakit? nakasulat ang petsa ng (ipakita gaya) bola.
mag-anak? kapanganakan Isiping may hawak kang bola.
Sinu-sino sila? Ano masasabi tungkol sa Patalbugin at saluhin ito habang
larawan? umaawit. Matapos awitin ang
Kailan ipinanganak ang sanggol? “Talbog Pataas” ng dalawang
beses, ilagay ang kamay sa likod.
Isiping ang boses mo ang bolang
tumatalbog. Ano ang iyong
napansin?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa A. Ipakita ang aklat (big book) sa Tanungin ang mga bata kung Ipakita ang cut - out ng isang
sa bagong aralin. mga bata. Hayaang magbigay sila kailan sila ipinanganak. kuneho at carrot. Iparinig ang
ng kanilang palagay sa mga maikling kuwento tungkol ditto.
nakikita nila dito. Isang kuneho ang gutom na
gutom. Nais niyang makuha nang
Ano ang gusto ninyong
mabilis ang karot na nasa dulo ng
malaman sa kwento? bato. Paano kaya niya ito gagawin?
Gamit ang cut-out ipakita ang
pagtalon ng kuneho sa bawat bilang
gamit ang isahang pagbilang.(1-
100) Mabilis ba niyang nakuha ang
karot? Muling gamitin ang cut-out
ng kuneho, sa pagkakataong ito
dalawahan ang gagawin nating
paglundag. Tingnan natin kung mas
mabilis niyang makukuha ang karot.
(Isulat sa pisara ang bilang
natutuntungan ng kuneho)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling tula : . Pagbasa sa kwento ng guro. Ituro ang mga Isa-isang patayuin ang mga bata Anu anong bilang ang Ipalakpak natin ang mga pattern
at paglalahad ng bagong Pagsisimba ng Mag-anak salita habang binabasa ang kwento. at ipasabi ang petsa ng kanilang tinuntungan ng mga kuneho. Ano sa tsart.
Magtanong ukol sa nilalaman ng
kasanayan #1 Ano’t ibig humiwalay pa? kwento sa bawat pahina upang mapanatili kapanganakan. ang pinakamababang bilang at Note: Ang mahaba at makapal na
Kung ang patutunguha’y ang interes ng mga bata sa pakikinig. Tanungin ang mga bata kung ito pinakamataas na bilang guhit ay ipinapalakpak ng malakas
pagsisimba. “Matalino ka Meng” ba ay maaaring magbago. natungtungan ng kuneho. at ang manipis at maikling linya
Hindi ba tunay na maganda Papasok na si Meng sa paaralan. naman ay ipinapalakpak ng
Maagang umalis ang kanyang ama
Kung tayo ay sama-sama? patungo sa bukid. Narinig ni Meng ang
mahina.
tawag ng ina na hindi makabangon. Pumili ng tamang kilos ng katawan
Maysakit si Aling Mina. Mataas ang na magpapakita ng MALAKAS NA
kanyang lagnat. Naisip ni Meng na huwag KUMPAS at MAHINANG KUMPAS
na lamang pumasok sa paaralan.
Dali-dali siyang pumunta sa bahay ng
kanyang Tita Manda. Binigyan siya ng
pera ng kanyang Tiya Manda.Mabilis na
pumunta sa Botika ni Mando si Meng at
binilhan ng gamot ang ina. Nang
makabalik sa bahay agad niyang
pinainom ng gamot ang ina. “Salamat,
anak kaybuti mo.” Ang sabi ni Aling Mina
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sinu-sino ang mga nasa 1. Pangkatang Gawain Ipabasa ang bilang na Madali nyo bang nakita ang may
at paglalahad ng bagong larawan? Pangkat 1- Bahay Ko Ito dalawahan sa mga batang malakas na kumpas sa pattern na
kasanayan #2 Saan sila papunta? Iguhit ang bahay-kubo at pangkatan. ibinigay?
Anong araw kaya kulayan Bakit? Anong mga kilos ang
iyon? 2. Pangkat 2 – Tinda-tindahanan maaaring gamitin upang maipakita
Ipasabi sa mga bata ang petsa ng
Bakit sila magsisimba? Isadula kung paano maging isang ang simple ostinato na may iba’t
kanilang kapanganakan at ipasabi
Ang pamilya ba ninyo ay tinder ibang metro o sukat?
na ito ay mananatili hanggang sa
sama-sama ring nagsisimba? 3. Pangkat 3- Bibili Ako Sabihin: Ang ostinato ay ang
sila ay tumanda
Bakit? Isa-isahin ang mga bibilhin mo pinagsama-samang mahaba at
para gumaling ang nanay. maikling tunog na paulit-ulit sa
(Hayaang ipaliwanag ng mga saliw ng isang musika o awit.
bata ang kanilang ginawa)

F. Paglinang sa Kabihasaan Lagyan ng tsek ang set ng Gamit ang popsicle stick, Gawin ang 4-time Meter
(Tungo sa Formative Assessment) larawan na nagpapakita na ang hayaang magbilang ang bata sa LM pp. 33
petsa ng kapanganakan ay kanilang upuan nang dalawahan Pumili ng kilos na aangkop sa
nananatili, ekis kung ito ay hanggang 100. malakas na kumpas at mahinang
nababago. kumpas ng awiting
(Maghanda ng 1 set ng mga “Twinkle,Twinkle Little Star”.
larawan na naka-timeline at may Muling awitin ito habang ipinakikita
nakasulat na pare-parehong ang kilos na napili mo para sa
petsa ng kanilang kapanganakan. malakas at mahina na kumpas.
Ang isang set naman ay may
magkakaibang petsa ng
kapanganakan mula sanggol
hanggang sa paglaki.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Lutasin: Pares-pares na pangkatan Mahalaga ba ang mga bilang sa Pangkatang Gawain
araw-araw na buhay a. Ginigising ka ng iyong ina para Bawat bata ay tatanungin ang ating pang araw-araw na Gumawa ng ostinato pattern gamit
magsimba. Pero, antok na petsa ng kapanganakan ng pamumuhay? Nagagamit ba ang iba’t ibang kumpas gamit ang
antok ka pa. Ano ang iyong kanilang katabi at tatanungin kung natin ang mga ito? mga simbolong pangmusika (nota
gagawin? ito ba ay magbabago kapag sila at pahinga). Ipaskil ang tsart ng
b. May nakita kang kaklase mo sa ay nasa baitang 2 n. nota at pahinga upang may
loob ng simbahan, gusto niyang batayan ang mga bata.
tabihan ka para kayo ay
magkwentuhan. Ano ang
gagawin mo?
H. Paglalahat ng Aralin Anong gawain ang Paano tayo nagbilang? Ilan ang Ano ang ostinato?
nakapagpapasaya sa pamilya? dinadagdag natin kung Ang ostinato ay ang pinagsamang
Bakit mahalaga ang sama- dalawahan ang paraan ng ating mahaba at maikling tunog na
samang pagsisimba ng buong pagbilang? paulit-ulit na maaaring sabayan ng
Bigyang diin ang konsepto ng
pamilya? Tandaan: awit.
pananatili ng petsa ng
Tandaan: Nagdadagdag tayo ng dalawa
kapanganakan ng isang tao.
Ang sama-samng pagsisimba sa susunod na bilang tuwing
ng buong miyembro ng pamilya bumibilang tayo ng dalawahan.
ay isang likas na kaugalian na
kinikilala sa ating bayan.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang mabuting Nakinig ka bang mabuti sa Magpakita ng larawan ng mga Isulat ang nawawalang bilang. Gamit ang pangkatang gawain.
kaasalan habang nagsisimba. kwento? bata na may nakasulat na petsa 1. 2,4,__,8,10 Hayaang ipakita ng mga bata ng
___1. Iniiwasang mahuli sa Bilugan mo ang tamang sagot ng kapanganakan. 2. 12,14,16 ___,20 kanilang na komposisyon gamit
pagsisimba. upang mabuo ang bawat Iayos ng sunod-sunod ang mga 3. ___, 34,36,38,40 ang kilos o galaw ng katawan.
____2. Natutulog sa loob ng pangungusap. larawan ayon sa buwan ng petsa
simbahan. 1. Nasa (ilog, bayan, bukid) ang ng kapanganakan.
____3. Linga nang linga sa tatay Meng.
loob ng simbahan. 2. Nagkasakit ang (ate, nanay,
____4. Nakikiisa sa pag-awit lola) ni Meng.
at pagdarasal. 3. Hindi na nakapasok si Meng sa
____5. Kumakain sa loob ng (paaralan, opisina, palengke).
simbahan. 4. Pumunta si Meng sa kanyang
(Tiya Melba, Tiya Manda, Tiya
Mely) upang humingi ng tulong.
5. Binili ni Meng ng (kendi, tinapay,
gamot) ang kanyang ina.
J. Karagdagang Gawain para sa Magtala ng 2 gawain kung Paano mo maipakikita ang Gamit ang inyong number chart. Makinig ng sang awiting pambata
takdang-aralin at remediation paano ka makakatulong sa pagmamahal mo sa nanay o tatay Bumilang ng dalawahan. Bilugan at lapatan ito ng kilos o galaw
pagpapanatili na malinis ang mo na maysakit? ang mga bilang na inyong
inyong simbahan. nalulundagan.

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG Guro Araw Martes
Petsa/ Oras Week 6 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mag-aaral ay naipamamalas The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that ang pag-unawa sa kahalagahan demonstrates understanding of demonstrates basic understanding
sarili at sariling words are made up of sounds and ng pagkilala sa sarili bilang whole numbers up to 100, of sound, silence and rhythm
kakayahan,pangangalaga sa syllables. Pilipino gamit ang konsepto ng ordinal numbers up to 10th,
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral pagpapatuloy at pagbabago money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. language skills to communicate in fractions ½ and 1/4.
different contexts.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mag-aaral ay buong The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of phonological pagmamalaking responds appropriately to the
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento is able to recognize, represent, pulse of the sounds heard and
kilos at gawain na manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at and order whole numbers up to performs with accuracy the
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa 100 and money up to PhP100 in rhythmic patterns
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal malikhaing pamamaraan various forms and contexts.
pamilya experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ig – 6 MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-If-10 M1NS-Ie-8.1 MU1RH-Id-e-6
Isulat ang code ng bawat kasanayan. and sound of each letter Nakapaghihinuha ng konsepto ng
Nakakikila ng mga gawaing MT1OL-Ia-i-1.1 pagpapatuloy at pagbabago sa visualizes and counts by 2s, 5s creates simple ostinato patterns in
nagpapakita ng pagkakabuklod Talk about oneself and one’s pamamagitan ng pagsasaayos ng and 10s through 100. groupings of 2s, 3s, and 4s
ng pamilya tulad ng personal experiences (family, pet, mga larawan ayon sa through body movements
5.1. pagsasama-sama sa favorite food) pagkakasunod-sunod
pagkain MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper (pangalan)
5.2. pagdarasal and lower case letters legibly,
5.3. pamamasyal observing proper sequence of
5.4. pagkukuwentuhan ng strokes.
masasayang pangyayari MTPA-Id-i-3.1
Orally segment a two - three
syllable word into its syllabic
parts.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng


Curriculum Guide p.13 Curriculum Guide p.20-21 Pahina 55 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina41
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog Number Cards, Counter and
na Mm/Aa, plaskard Cut-outs
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anong araw ang pagsisimba ng Muling balikan ang mga Ano-ano ang mga bagay na Pagbilang ng dalawahan Batiin ang mga bata ng paawit:
at/o pagsisimula ng bagong mag-anak? mahahalagang pangyayari sa nagbago sa inyong personal na hanggang 100. SO-MI greetings
aralin. Bakit mahalaga ang sama- kwentong,”Matalino ka Meng” gamit mula noong sanggol kayo
samang pagsisimba ng Sinu-sino ang mga tauhan sa hanggang sa kasalukuyan? Balikan ang awitin na “Twinkle,
pamilya? kwento? Twinkle, Little Star “.
Hayaang sabayan ng mga bata ng
palakpak ang kumpas habang
umaawit.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng mag- Laro: Hulaan Mo? Tingnan ang larawan. Mahilig ba kayo sa saging? Ituro Awitin natin ang “Talbog Pataas”
anak na masayang Nagtuturo ako sa mga bata (larawan ng bagong silang na ang awit na “ Peel the banana”. at magkunwaring may hawak na
namamasyal. ng pagbasa at pagsulat. Sino sanggol) Paano pinagbibili ang saging? bola.
ako? Ano ang masasabi n’yo tungkol
Gamit ko’y Bangka at lambat. sa larawan? Isiping may hawak kang bola.
Sino ako? Patalbugin at saluhin ito habang
umaawit. Matapos awitin ang
“Talbog Pataas” ng dalawang
beses, ilagay ang kamay sa likod.
Isiping ang boses mo ang bolang
tumatalbog. Ano ang iyong
napansin?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Sabihin: Ito ang pamilya ni Ano ang ibinigay sa inyo ng Gumamit ng cut out ng saging.
sa bagong aralin. Mang Edwin. Namamasyal sila. inyong magulang noong kayo ay (limang saging sa isang piling).
Ang sasaya ng mga batang sina isilang? Maraming saging sa tindahan ni
Aya at Buboy. Pati na rin ang Aling Pasing. Halina at ating
kanilang mga magulang na sina bilangin.
Aling Nene at Mang Edwin. Sa IIIII IIIII IIIII IIIII IIIII
parke, nagbisikleta si 5 10 15 20 25
Aya.Nagpalipad naman ng IIIII IIIII IIIII IIIII IIIII
saranggola si Buboy. Tuwang- 30 35 40 45 50
tuwa sila. (Gawin hanggang 100)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Sinu-sino ang mga nasa 1. Ilahad ang mga pangalan ng Pagtalakay sa ibinigay na sagot Ilang lahat ang saging sa Ipalakpak natin ang mga pattern
at paglalahad ng bagong larawan? tao gamit ang mga larawan mula ng mga tindahan ni aling Pasing? Paano sa tsart.
kasanayan #1 Saan sila papunta? sa kwento: bata(pangalan,damit,gatas) natin binilang ang mga saging? Note: Ang mahaba at makapal na
Bakit sila masaya? Nanay guro ama tiya Pagtuunan ng talakay ang guhit ay ipinapalakpak ng malakas
Ano ang ginawa ng mga bata? tinder kamag-aaral pangalan na nananatili sa isang at ang manipis at maikling linya
bata hindi magbabago. naman ay ipinapalakpak ng
mahina.
Pumili ng tamang kilos ng katawan
na magpapakita ng MALAKAS NA
KUMPAS at MAHINANG
KUMPAS
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipasadula nang pangkatan ang Ano ang tawag natin sa pangkat Ipasabi sa bawat bata ang Ipabasa ang bilang na limahan Madali nyo bang nakita ang may
at paglalahad ng bagong pamamasyal ng mag-anak. ng mga larawan/salitang ito? kanilang pangalan at sabihin na sa mga bata na pangkatan. malakas na kumpas sa pattern na
kasanayan #2 ito ay mananatili at hindi ibinigay?
magbabago.Isulat sa pisara ang Bakit? Anong mga kilos ang
sagot ng ilang bata at maaaring gamitin upang maipakita
ilahad ang wastong ayos ng ang simple ostinato na may iba’t
pangalan ng unahang titik ayon ibang metro o sukat?
sa ayos ng titik sa alpabeto. Sabihin: Ang ostinato ay ang
pinagsama-samang mahaba at
maikling tunog na paulit-ulit sa
saliw ng isang musika o awit.
F. Paglinang sa Kabihasaan Magpakita ng larawan ng mga GUmamit ng popsicle sticks. Gawin ang 4-time Meter
(Tungo sa Formative Assessment) bata na may nakasulat na Hayaang magbilang ang bawat LM pp. 33
pangalan at tanungin kung ito ba bata sa kanilang upuan ng Pumili ng kilos na aangkop sa
ay maaari pang mabago. limahan mula sa 5 hanggang malakas na kumpas at mahinang
100. kumpas ng awiting
“Twinkle,Twinkle Little Star”.
Muling awitin ito habang ipinakikita
ang kilos na napili mo para sa
malakas at mahina na kumpas.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Anong Gawain ang Laro: Tayo –Upo Pares-pares na Pangkatan Pangkatang Gawain
araw-araw na buhay nakapagpapasaya sa pamilya? Tumayo kung pangalan ng tao Bawat bata ay ipasabi ang Gumawa ng ostinato pattern gamit
Bakit mahalaga ang sama- at umupo kung hindi. pangalan ng kanilang katabi at ang iba’t ibang kumpas gamit ang
samang pamamasyal ng buong Pusa gamut Jose Aysa ipasabi na ito ay nananatili sa mga simbolong pangmusika (nota
pamilya? motor kanila at hindi magbabago. at pahinga). Ipaskil ang tsart ng
Pulis lalaki ninang mesa nota at pahinga upang may
drayber batayan ang mga bata.

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ang nanay, guro, ama, ina ay Bigyang diin ang konsepto ng Paano tayo magbilang? Ilan ang Ano ang ostinato?
Ang sama-samang pamamasyal ngalan ng tao. pananatili ng pangalan ng isang dinadagdag natin kung Ang ostinato ay ang pinagsamang
ng buong miyembro ng pamilya tao. limahanang paraan ng ating mahaba at maikling tunog na
ay nakakapagpatibay ng pagbilang? paulit-ulit na maaaring sabayan ng
kanilang samahan. Tandaan: awit.
Nagdadagdag tayo ng lima sa
susunod na bilang tuwing
bumibilang tayo ng limahan.
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang masayang mukha Lagyan ng / ang ngalan ng tao Magpakita ng mga larawan na Isulat ang nawawalang bilang. Gamit ang pangkatang gawain.
kung tama at malungkot na at X ang hindi. may nakasulat na pangalan ng 1.5, 10, ___, 20. Hayaang ipakita ng mga bata ng
mukha kung mali. ___1. Sanggol ___6. dyanitor mga bata. 2. 45, ___, 55, 60. kanilang na komposisyon gamit
_____1. Pupunta ang mag-anak ___2. Pari ___ 7. puno Iayos ng sunod-sunod ang mga 3. 20, ___, 30, ___. ang kilos o galaw ng katawan.
sa mall kaya masaya silang ___3. Bisekleta ___ 8. bumbero larawan ayon sa unang letra ng
lahat. ___4. Aklat __9. kapatid pangalan sa ayos ng alpabeto.
_____2. Nag-aaway at ___5. tindera __10. lolo
nag0aagawan ang see-saw ang
magkapatid habang sila ay nasa
palaruan.
_____3. Humiwalay sa
magulang habang namamasyal.
_____4. Sundin ang mga
babala sa pook-pasyalan na
pinupuntahan.
_____5. Magpabili kahit busog
na habang namamasyal.
J. Karagdagang Gawain para sa Kulayan ang larawan na Sumulat ng 20 ngalan ng tao sa Gamitang inyong number chart. Makinig ng sang awiting pambata
takdang-aralin at remediation nagpapakita ng pagmamalasakit iyong kwaderno. Bumilang ng limahan. Ikahon at lapatan ito ng kilos o galaw
sa bawat miyembro ng pamilya. ang mga bilang na inyong
nalulundagan.
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One
DAILY LESSON LOG Guro Araw Miyerkules
Petsa/ Oras Week 6 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mag-aaral ay naipamamalas The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that ang pag-unawa sa kahalagahan demonstrates understanding of demonstrates understanding of
sarili at sariling words are made up of sounds and ng pagkilala sa sarili bilang whole numbers up to 100, lines, shapes, colors and texture,
kakayahan,pangangalaga sa syllables. Pilipino gamit ang konsepto ng ordinal numbers up to 10th, and principles of balance,
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral pagpapatuloy at pagbabago money up to PhP100 and proportion and variety through
mabuting kasapi ng pamilya. language skills to communicate in fractions ½ and 1/4. drawing
different contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mag-aaral ay buong The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of phonological pagmamalaking creates a portrait of himself and
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento is able to recognize, represent, his family which shows the
kilos at gawain na manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at and order whole numbers up to elements and principles of art by
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa 100 and money up to PhP100 in drawing
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal malikhaing pamamaraan various forms and contexts.
pamilya experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ig – 6 MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-If-10 M1NS-Ie-8.1 A1PR-Ie-1
Isulat ang code ng bawat kasanayan. and sound of each letter Nakapaghihinuha ng konsepto ng creates a drawing to express
Nakakikila ng mga gawaing MT1OL-Ia-i-1.1 pagpapatuloy at pagbabago sa visualizes and counts by 2s, 5s one’s ideas about oneself, one’s
nagpapakita ng pagkakabuklod Talk about oneself and one’s pamamagitan ng pagsasaayos ng and 10s through 100. family , home and school
ng pamilya tulad ng personal experiences (family, pet, mga larawan ayon sa
5.1. pagsasama-sama sa favorite food) pagkakasunod-sunod(edad) A1PR-Ie-2
pagkain MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper shares stories related to their
5.2. pagdarasal and lower case letters legibly, drawing
5.3. pamamasyal observing proper sequence of
5.4. pagkukuwentuhan ng strokes.
masasayang pangyayari MTPA-Id-i-3.1
Orally segment a two - three
syllable word into its syllabic
parts.
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng


Curriculum Guide p.13 Curriculum Guide p.20-21 Pahina 55 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.10
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 41
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog Number Cards, Counter and
na Mm/Aa, plaskard Cut-outs
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Tama o Mali Sabihin kung sino sa mga tauhan Ano ang ibinigay sa inyo ng Sabihin kung dalawahan o Awit: Balay ni Superman
at/o pagsisimula ng bagong Makipagkwentuhan sa loob ng ang tinutukoy: inyong magulang noong kayo ay limahan ang ginawang pagbilang Ano ang kahulugan ng salitang
aralin. simbahan. Siya ang ina ni Meng?________ isilang? 24,26,28,30 . visaya na balay?
Makiisa sa pagdarasal. Siya ang tiyahin ni Meng?_____ 50,55,60,65
Magpalinga-linga para Siya ang may-ari ng botika.____ 12,14,16,18
makahanap ng kakilala.
Kumain sa loob ng simbahan.
Magsuot ng maayos na damit
kung magsisimba.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Anu-anong okasyon ang Awit: Ano ang Tunog ng Titik Magpakita ng larawan ng bagong Anu-anong prutas ang kumpol- 1. Ipakita ang larawan ng bahay
nadaluhan nyo na kasama ang Mm? silang na sanggol. kumpol pag na bato at Simbahan ng Miag-ao
inyong pamilya? Tono: ( This Is the Way) Ano ang edad ninyo nung kayo ay pinipitas? (ubas, duhat) sa Ilo-ilo sa pah. 14 ng
Naging masaya ba kayo? Bakit? Ano ang tunog ng titik Mm? bagong silang pa lang? Pupils’Activity Sheet
Titik Mm Titik Mm Itanong: Anu-anong hugis ang
Ano ang tunog ng titik Mm? nakikita mo sa mga larawan?
MmMmMm
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Iparinig ang maikling tugma: Ngayon na kayo ay nag-aaral na, Masustansiya ba ang ubas?
sa bagong aralin. Pagdalo sa Kasayahan ilang taon na kayo? Anu-ano ang maaring gawin sa
Sa bertdey, kasal o binyagan ubas? (alak, pasas)
Nakikiisa ang pamilya sa
pagdiriwang
Lipos ng saya at sigla.
Nakikita sa mukha nila.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Anu-anong kasayahan ang 1. Magpakita ng larawan ng mga Pagtalakay sa ibinigay na sagot Namitas ng ubas si Linda sa 2. Nakatira tayo sa iba’t ibang uri
at paglalahad ng bagong dinaluhan ng mag-anak? bagay na may simulang tunog na ng mga bata. kanyang ubasan. ng bahay.
kasanayan #1 (Hayaang magkwento ang mga Mm Ano ang masasabi ninyo sa edad Halina ating siyang tulungan sa Ang ilan ay malaki. Ang iba ay
bata ng kagayang karanasan) Manok mais milon manika ninyo noong kayo ay isinilang pagbilang. maliit.
Masaya ba ang mag-anak? mangga mesa mani makopa hanggang sa kasalukuyan? Gumamit ng cut-out ng ubas . Ang ilan ay gawa sa kahoy at
Paano mo nasabi? Nagbago ba ng inyong edad? (10 ubas = isang kumpol) kawayan at ang iba ay gawa sa
Bakit? OOOO OOOO OOOO bato.
OOO OOO OOO May mga bahay na nakatayo sa
OO OO OO lupa, sa gilid ng kalsada, at kahit
O O O sa ibabaw ng tubig.
10 20 30 Ngayon ay ilalarawan ninyo ang
(Gawin hanggang 100) sarili ninyong bahay. Paano mo
ilalarawan ito?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Dadalo sa isang kasalan ang Saang titik nagsisimula ang Ipabasa ang bilang na sampuan 3. Paghahanda ng mga
at paglalahad ng bagong iyong Tatay at Nanay. ngalan ng bawat bagay? sa mga bata na pangkatan. kagamitan.
kasanayan #2 Magpupumilit ka bang Ipatunog ang titik Mm sa bawat
sumama? Bakit? bata.
F. Paglinang sa Kabihasaan Magpakita ng larawan ng bata GUmamit ng popsicle sticks. 4. Paalala ang Pamantayan sa
(Tungo sa Formative Assessment) mula sanggol hanggang sa Hayaang magbilang ang bawat Paggawa
kasalukuyan na may nakalagay bata sa kanilang upuan ng
na edad sa bawat larawan. sampuan mula sa 10 hanggang
Ano ang masasabi ninyo tungkol 100.
sa larawan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Anong Gawain ang Magbigay ng mga bagay sa Pares-pares na Pangkatan 5. Paggawa ng mga bata
araw-araw na buhay nakapagpapasaya sa pamilya? paligid na may tunog na Mm. Bawat bata ay tatanungin ang Pagguhit sa sariling bahay.
Bakit mahalaga ang sama- Magbigay ng mga pangalan ng edad ng kanilang katabi at Piliin ang pianakamagandang
samang pagdalo ng mag-anak kaklase na may simulang titik tatanungin kung ito ba ay gawa at ilagay sa paskilan.
sa mga ksayahan? Mm. nagbago mula noong sila ay
3. Pagsulat ng titik Mm isilang.
Sa hangin, sa desk, sa likod
ng kaklase at sa papel.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ano ang tunog ng Mm? Bigyang diin ang konsepto ng Paano tayo nagbilang?
Pamilya’y ating kailangan pagbabago sa edad ng isang tao. Ilan ang idinadagdag natin kung
Sa hirap at ginhawa ng buhay lsampuan ang paraan ng ating
Tayo’y kanilang matutulungan pagbilang?
Sa oras ng kagipitan Tandaan:
Nagdadagdag tayo ng sampu
sa susunod na bilang tuwing
bumibilang tayo ng sampuan.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang mga Ikahon ang larawan na may Ipaayos ng sunod-sunod ang mga Isulat ang kasunod na bilang. Bilugan ang titik ng tamang sagot.
kasayahang nadaluhan mo na simulang titik/tunog na Mm. larawan ng sanggol hanggang sa1. 20,30,__ 1. Ang mga bagay tulad ng bato ay
kasama ang iyong pamilya. kasalukuyan batay sa kanilang 2. 50,60,___ a. Likas na bagay b. gawang-tao
_____ bertdey edad na nakasulat sa 3. 40,__,60 2. Alin-aling materyales ang
_____ kasalan larawan.Lagyan ng 1-5 sa 4. 60,70,__ ginagamit sa paggawa ng bahay?
_____ binyagan patlang. 5. 80,90,___ a. Lupa, dahon, plastic
_____ pagbabasbas ng bahay b. Bato, kawayan at kahoy
_____ reyunion ng pamilya 3. Ang mga bahay ay itinatayo sa
lupa, gilid ng kalsada at
Isulat ang OPO kung a. Sa ilalim ng tubig
nagpapakita ng masayang b. Sa ibabaw ng tubig
pamilya at HINDI PO kung hindi. 4. Lahat ba ng bahay ay malaki?
____1.Tumutulong si Aya sa a. Opo b. Hindi po
paglilinis ng mesa. 5. Maliit o malaki man ang isang
____2. Sinisigawan ni Ella ang bahay ay dapat na
kanyang ate. a. Ikahiya b. ipagmalaki

J. Karagdagang Gawain para sa Magdala ng isang larawan na Gumuhit ng 5 bagay na may Gamit ang sampuan paraan ng Iguhit ang iyong paaralan.
takdang-aralin at remediation nagpapakita ng iyong pagdalo simulang titik Mm sa inyong pagbilang isulat 10 hanggang
sa isang kasayahan. Humanda kwaderno. 100.
sa pagkukuwento tungkol ditto.
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG Guro Araw Huwebes
Petsa/ Oras Week 6 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mag-aaral ay naipamamalas The learner... The learner…
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that ang pag-unawa sa kahalagahan demonstrates understanding of understands the importance of
sarili at sariling words are made up of sounds and ng pagkilala sa sarili bilang whole numbers up to 100, good eating habits and behavior
kakayahan,pangangalaga sa syllables. Pilipino gamit ang konsepto ng ordinal numbers up to 10th,
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral pagpapatuloy at pagbabago money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. language skills to communicate in fractions ½ and 1/4.
different contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mag-aaral ay buong The learner... The learner…
pagmamahal at uses knowledge of phonological pagmamalaking practices healthful eating habits
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento is able to recognize, represent, daily
kilos at gawain na manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at and order whole numbers up to
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa 100 and money up to PhP100 in
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal malikhaing pamamaraan various forms and contexts.
pamilya experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ig – 6 MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-If-10 M1NS-If-9.1 H1N-Ie-f-3
Isulat ang code ng bawat kasanayan. and sound of each letter Nakapaghihinuha ng konsepto ng
Nakakikila ng mga gawaing MT1OL-Ia-i-1.1 pagpapatuloy at pagbabago sa reads and writes numbers up to practices good decision-making
nagpapakita ng pagkakabuklod Talk about oneself and one’s pamamagitan ng pagsasaayos ng 100 in symbols and in words. skill in food choices
ng pamilya tulad ng personal experiences (family, pet, mga larawan ayon sa H1N-Ig-j-4
5.1. pagsasama-sama sa favorite food) pagkakasunod-sunod(haba ng
pagkain MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper buhok,sukat ng paa) practices good eating habits that
5.2. pagdarasal and lower case letters legibly, can help one become healthy
5.3. pamamasyal observing proper sequence of
5.4. pagkukuwentuhan ng strokes.
masasayang pangyayari MTPA-Id-i-3.1
Orally segment a two - three
syllable word into its syllabic
parts.
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng


Curriculum Guide p.13 Curriculum Guide p.20-21 Pahina55 Curriculum Guide p.11 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 41
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog


na Mm/Aa, plaskard
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anu-anong mga kasayahan o Ipakita ang mga larawan na Ano ang mga bagay na Aling inumin ang mabuti para sa
at/o pagsisimula ng bagong okasyon ang malimit na nagsisimula sa titik Mm. nagpapatuloy sa inyong buhay? Isulat ang bilang ng mga bata?
aralin. dinadaluhan ng buong pamilya? Manic magsasaka mais Ano ang mga bagay na sampuan at isahan. Paano nakakatulong ang pag-
mama martilyo mangingisda nagbabago? A A AAAAAAAA inom ng gatas sa isang bata?
mangga AAAAAAAAAA
Alin ang ngalan ng tao? Aaaaa _____sampuan
____isahan
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mayroon ba kayong kamag- Awit: Ano ang Tunog ng Titik Aa? Mag-isip ng iba pang mga bagay Magpakita ng plaskard ng bilang Iparinig ang tugma:
anak sa malalayong lugar? Tono: (This Is the Way) na nagbabago sa inyong sarili. na napag-aralan na. Hayaang Iwasang papaghintayin
Paano ninyo sila nakikita o Ano ang tunog ng titik Aa? Isulat sa pisara ang sagot ng mga basahin ng bata ang bilang na Sa mesa ang pagkain
nakukumusta? Titik Aa Titik Aa bata. nakasulat dito. Sama-sama tayong manalangin
Ano ang tunog ng titik Aa? Hal. 10 10 10 10 0 0 0= 43 Bago at pagkatapos kumain.
AaAaAa Sabihin: apatnapu’t tatlo

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Iparinig ang maikling tula: Mula sa sagot ng mga bata na Iparinig ang maikling kwento. Itanong: Tungkol saan ang tugma
sa bagong aralin. Pagdalaw sa Kaanak nakasulat sa pisara,kumuha ng Isang araw, tiningnan ni Lina ang Ano ang dapat gawin bago at
Kaanak sa malalayong lugar. isang pisikal na pagbabago at kalendaryo. pagkatapos kumain?
Atin silang dinadalaw magatnong tungkol dito. Gusto niyang malaman kung
Sila’y di nalilimutan Ano ang itsura ng inyong buhok anong araw ang kanyang
Pagkat sila’y minamahal. noong kayo ay bagong silang pa kaarawan. Tiningnan niya ang
lamang?ngayon na kayo ay nag- buwan ng Mayo at bumilang ng
Atin silang dinadalhan aaral na? 1-11. Ang kaarawan niya ay sa
Ng pagkain, sariwang gulay Ano ang itsura ng inyong paa Mayo 11 at ito ay araw ng
May prutas, itlog, at gatas noong kayo ay bagong silang pa Sabado.
Upang sila ay lumakas. lang? ngayon na kayo ang nag- Itanong; Kailan ang kaarawan ni
aaral na? Lina?
Paano niya nalaman ang
kanyang kaarawan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Saan nagpunta ang mag-anak? 1. Magpakita ng larawan ng ama. Pagtalakay sa ibinigay na sagot Magpakita ng kalendaryo at ipabasa sa mga bata
ang mga bilang dito 1-31. Ipabigay ang mga
Magpakita ng larawan ng mag-
at paglalahad ng bagong Saan sila naroroon? Sa anong titik nagsisimula ang ng mga bata. Ano ang sukat ng susunod pang bilang. anak na kumakain.
Ipakilala ang mga salita at katumbas na bilang:
kasanayan #1 Anu ano ang kanilang mga salitang ama? paa ninyo noong kayo ay sanggol Labing-isa 11 Dalampu’t-isa 21 Isa-isang talakayin ang mga
dala? 2. Magpakita ng mga larawan ng pa lamang hanggang sa ngayon? Labing-dalawa 12 Dalawampu’t dalawa 22 mabubuting kaasalan sa harap ng
Labing-tatlo 13 Dalawampu’t tatlo 23
Para ano/saan ang mga ito? mga bagay na may simulang Ano ang haba/itsura ng buhok Labing-apat
Labing-lima
14
15
Dalawampu’t apat 24
Dalawampu’t lima 25
hapag-kainan.
Ano ang ugaling kanilang tunog na Aa. ninyo noong kayo ay sanggol pa Labing-anim 16 Dalawampu’t anim 26 Maghugas ng kamay bago
Labing-pito 17 Dalawampu’t pito 27
ipinakita? lamang hanggang sa Labing-walo 18 Dalawampu’t walo 28 kumain.
kasalukuyan? Labing-siyam 19 Dalaw ampu’t siyam 29 Umupo nang maayos.
Dalawampu 20 Tatlumpo 30
Pag-usapan ang mga
Sampu
Dalawampu
10
20
Animnapu 60
Pitumpo 70
magagandang bagay.
Tatlumpo 30 Walumpo 80 Gumamit ng “Paki” kung may nais
Apatnapu 40 Siyamnapu 90
Limampu 50 Isang daan 100
na ipaabot.
Iwasang magsalita kung puno ang
bibig.
Nguyain ang pagkain nang
nakasara ang bibig.
Kumuha lamang ng pagkaing
kayang ubusin.
. Talakayin ang kahalagahan ng
agahan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sinabi ng nanay na dadalaw Ibigay ang pangalan ng bawat isa. Ipabasa sa mga bata ang mga Ipasakilos sa mga bata ang mga
at paglalahad ng bagong kayo sa pinsan mong maysakit Saang titik nagsisimula ang bilang sa simbulo at salita ng tuntunin sa hapag-kainan.
kasanayan #2 sa lalawigan. Matutuwa k aba? ngalan ng mga bagay? pangkatan. 3. Talakayan:
Bakit? Ipatunog ang titik Aa sa bawat Bakit kailangan nating sundin ang
bata mga alituntunin sa pagkain?

F. Paglinang sa Kabihasaan Magpakita ng larawan ng sanggol Laro: Pahulaan


(Tungo sa Formative Assessment) na wala pang buhok at bata sa Ako ay dalawahang bilang.
kasalukuyang nilang edad na may Nasa una ako ng 21.
buhok n. Anong bilang ako?
Ano ang masasabi ninyo sa Ako ay bilang sa pagitan ng
larawan? 59 at 61.
Magpakita ng larawan ng Anong bilang ako?
sapatos/medyas ng isang sanggol
hanggang sa sapatos/medyas ng
anim na taong gulang.
Ano ang msasabi ninyo sa
larawan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Anong Gawain ang Pagsasanay: Pares-pares na pangkatan Basahin ang mga bilang: Hayaang magbahagi ang mga
araw-araw na buhay nakapagpapasaya sa pamilya? Magbigay ng mga bagay sa Bawat bata ay tatanungin ang 17 20 37 83 88 50 65 91 bata ng kanilang sariling
Bakit mahalaga ang sama- paligid na may tunog na Aa. kanilang katabi kung naisusuot pa 72 100 karanasan tungkol sa paksa.
samang pagdalaw ng pamilya Magbigay ng mga pangalan ng ba nila ang kanilang
sa kaanak sa malalayong lugar? kaklase na may simulang titik Aa. sapatos/medyas noong sanggol
pa sila at bakit.
Pagsulat ng titik Aa Tanungin ang mga katabi kung
Sa hangin, sa desk, sa likod ano ang itsura ng kanilang buhok
ng kaklase at sa papel noong sila ay sanggol pa.

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ano ang tunog ng Aa? Bigyang diin ang konsepto ng Paano natin binabasa ang Tandaan: Kailangan natin ng
Kaanak, kaibiga’y alalahanin . mga pisikal na pagbabago sa mga bilang? (simbulo at salita). disiplina maging sa ating pagkain.
Loob nila’y palakasin isang tao.(buhok at paa) Dapat nating gawin ang mga
Sakit nila’y gagaling din sumusunod :
Halina, atin silang dalawin Maghugas ng kamay bago
kumain.
Umupo nang maayos.
Pag-usapan ang mga
magagandang bagay.
Gumamit ng “Paki” kung may nais
na ipaabot.
Iwasang magsalita kung puno ang
bibig.
Nguyain ang pagkain nang
nakasara ang bibig.
Kumuha lamang ng pagkaing
kayang ubusin.
I. Pagtataya ng Aralin Ikahon ang tamang sagot. Ikahon ang larawan na may Ipaayos ng sunod-sunod ang mga A. Basahin : Sino ang nagpapakita ng
1. Dumadalaw tayo sa kaanak na simulang titik/tunog na Aa. larawan ng sanggol hanggang sa Tatlumpu’t lima mabuting kaasalan sa hapag-
maysakit para sila ay (takutin, kasalukuyang edad na ipinapakita Labing-apat kainan. Lagyan ng /. At X ang
pagalitan, damayan) ang pagbabago sa buhok at paa. Siyamnapu hindi.
2. Nagdadala tayo ng mga Isulat ang 1-5 sa patlang. Isang daan ___1. Nakadukwang si Allen para
(pagkain, damit, paninda) upang Limampu’t pito abutin ang ulam.
sila ay lumakas. B. Iugnay ng guhit ang hanay A at ___2. Nagdasal muna si Ben
3. Di natin sila kinalilimutan dahil Hanay B bago at matapos kumain.
(mahal, kinaiinisan, A B ___3. Nakikipag-agawan si Luz
kinaiinggitan) natin sila. Labing-pito a. 59 ng ulam sa kapatid.
4. (Masaya, Malungkot, Galit) ang Limampu’t siyam b. 31 ___4. Inubos ni Mel ang kinuhang
mag-anak na sama-samang Tatlumpu’t isa c. 44 pagkain.
dumadalaw sa kaanak. Walumpu’t walo d. 24 ___5. Nakataas ang paa ni Lilian
5. Ang mag-anak na dumadalaw Apatnapu’t apat e. 85 habang kumakain.
sa kaanak ay nagpapakita ng
ugaling (maalalahanin,
pagkamasipag, pagkamatapat)
J. Karagdagang Gawain para sa Nalaman mong maysakit ang Gumuhit ng 5 bagay na may Basahin ang mga bilang sa Pangako: Susundin ko ang mga
takdang-aralin at remediation lola mo sa probinsya. Ano ang simulang titik Aa sa inyong ibaba. tuntunin sa hapag-kainan sa
gagawin mo para maipakita na kwaderno. Pitumpu’t pito tuwing ako ay kakain.
mahal mo siya? Limampu
Walumpu’t lima
Labing-isa
Dalawampu’t anim

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas One
DAILY LESSON LOG Guro Araw Biyernes
Petsa/ Oras Week 6 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mag-aaral ay naipamamalas The learner... The learner . . .
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that ang pag-unawa sa kahalagahan demonstrates understanding of demonstrates understanding
sarili at sariling words are made up of sounds and ng pagkilala sa sarili bilang whole numbers up to 100, awareness of body parts in
kakayahan,pangangalaga sa syllables. Pilipino gamit ang konsepto ng ordinal numbers up to 10th, preparation for participation in
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral pagpapatuloy at pagbabago money up to PhP100 and physical activities.
mabuting kasapi ng pamilya. language skills to communicate in fractions ½ and 1/4.
different contexts.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mag-aaral ay buong The learner... The learner . . .
pagmamahal at uses knowledge of phonological pagmamalaking performs with coordination
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento is able to recognize, represent, enjoyable movements on body
kilos at gawain na manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at and order whole numbers up to awareness .
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa 100 and money up to PhP100 in
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal malikhaing pamamaraan various forms and contexts.
pamilya experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ig – 6 MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name (Written Summative Test) M1NS-If-9.1 PE1BM-Ig-h-4
Isulat ang code ng bawat kasanayan. and sound of each letter
Nakakikila ng mga gawaing MT1OL-Ia-i-1.1 reads and writes numbers up to exhibits transfer of weight
nagpapakita ng pagkakabuklod Talk about oneself and one’s 100 in symbols and in words.
ng pamilya tulad ng personal experiences (family, pet,
5.1. pagsasama-sama sa favorite food)
pagkain MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper
5.2. pagdarasal and lower case letters legibly,
5.3. pamamasyal observing proper sequence of
5.4. pagkukuwentuhan ng strokes.
masasayang pangyayari MTPA-Id-i-3.1
Orally segment a two - three
syllable word into its syllabic
parts.
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.12


Curriculum Guide p.13 Curriculum Guide p.20-21 Curriculum Guide p.11
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog


na Mm/Aa, plaskard
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Sagutin: Oo o Hindi Magpakita ng mga larawan ng Isulat ang katumbas na Balik-aral
at/o pagsisimula ng bagong Nililibang ko ba ang maysakit? bagay na may simulang tunog na bilang. Ipakita ang mga posisyon ng
aralin. Nag-aabot ba ako ng kanilang Mm at Aa. Labing-isa pagbabalanse gamit ang inyong
kailangan? Ipatunog ang simulang titik ng Animnapu’t anim mga braso
Masaya ba ako sa pakikipag- bawat larawan. Ipalagay ang mga Labing-siyam Ipakita ang mga posisyon ng
usap? larawan sa tamang hanay; Talumpu’t tatlo pagbabalanse gamit ang inyong
Masasaya ba ang aking Mm Aa Apatnapu’t pito braso at mga paa.
sinasabi? .
Pinalalakas ko ba ang kanilang
loob?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakasama na ba kayo sa Umiinom ba kayo ng Pagbasa ng mga bilang 1- Sinu-sino sa inyo ang mahilig
inyong mag-anak sa isang kape? 100 sa hundred chart. sumayaw?
lamayan? Ano ang 2 bagay na Pasayawin ang mga bata sa saliw
pinagsasama ninyo? (tubig at ng tugtugin.
kape)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Iparinig ang maikling tula: Mga bata, ngayong tapos a. Sabihin: Mga bata sa inyong
sa bagong aralin. Lamayan nanating pag-aralan ang pagsasayaw kapag nagpapalit
Kung may kaanak na namatay pagsulat ng mga titik, paano tayo kayo ng step mula sa pagbalanse
Buong pamilya’y dumadalaw sumusulat ng malalaking titik? sa isang paa papunta sa kabilang
Nag0aabuloy, naglalamay Maliliit na titik? paa, mula sa inyong mga daliri sa
Ugaling Pilipino, ang Ngayon ay susulat tayo ng mga paa papunta sa inyong sakong at
pagtutulungan. bilang sa simbulo at salita pagkilos ng inyong mga braso at
Gamit ang wastong paraan ng ng itaas na bahagi ng katawan,
pagsulat lahat ng ito ay nangangailangan
ng pagbalanse ng iba’t ibang
bahagi ng inyong katawan at
paglilipat ng bigat nito mula sa
isang paa papunta sa isa pa ng
hindi nahuhulog o natutumba.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Saan naroon ang mag-anak? 1. Gumamit ng plaskard. Ipakita Ipakita ang number line na Ipakita ang iba’t ibang paraan ng
at paglalahad ng bagong Anu-ano ang nakikita sa ng titik Mm at Aa sa mga bata. ginamit sa nakaraang aralin. pagbalanse na ginagamitan ng
kasanayan #1 lamayan? Sabihin: Ngayon ay Magkaroon ng paligsahan sa paglilipat ng bigay ng katawan.
Anu ano ang ginagawa sa pagsasamahin natin ang tunog ng pagbasa ng bilang sa simbulo at
lamayan? dalawang titik na ito. salita.(number name)
Ano ang abuloy? M+A=MA m+a=ma Magpakita ng sampol ng bilang
Anong ugaling Pilipino ang Basahin: MA MA MA at ipakita kung paano ito
kanilang ipinakita? ma ma ma isinusulat sa tamang paraan at
guhit.
Hal. Labing-isa 11
Ipasulat muna ang bilang sa
hangin at sa desk nang ilang ulit
para sa pagsasanay. (Gawin
hanggang 100)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Isinasama ka ng nanay mo sa Isulat ang bilang sa simbulo at Ano ang pinag-aralan natin
at paglalahad ng bagong lalawigan dahil may kaanak salita. ngayon?
kasanayan #2 kayong namatay. Sasama k XXXXX XXXXX XXXXX = Saan kalimiting napupunta ang
aba? Bakit? _______________ bigat ng ating katawan?
// // // // // // // = Naililipat ba ang bigat ng ating
_________________________ katawan? Ipakita ito?
Saan napupunta ang bigat ng
katawan sa Fig.1, 2,3,4?
Ano kailangang kakayahan upang
mas madaling makapaglipat ng
bigat ng katawan?
(pagbabalanse)
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsasanay
(Tungo sa Formative Assessment) Gawin natin ang mga
pagbabalanse at paglilipat ng
bigay ng katawan na ating pinag
aralan.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Anong Gawain ang Bumuo tayo ng iba pang pantig Ikahon ang tamang pangalan ng Ano ang pagbabalanse?
araw-araw na buhay nakapagpapasaya sa pamilya? gamit ang titik m at a bilan Paano malalaman kung ang isang
Bakit mahalaga ang sama- am ma ama mama 45 apatnapu’t lima tao ay marunong magbalanse?
samang pakikiramay sa Parirala: apatnapu’t isa apatnapu’t (kung hindi ito natutumba)
kaanak? Ang mama Ang am Ang dalawa
ama
Pangungusap:
Ama,ama ang ama.
Mama, mama ang ama.
Kwento:
Ama
Ama! Ama!
Mama! Mama!
Mama ang ama.
3. Pagsulat ng malaki at maliit na
titik Mm at Aa.
__________________________
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ano ang pantig na mabubuo Paano natin isinusulat ang Ano ang ibig sabihin ng
Sa ating pagsasaya pag pinagsama ang mga titik m at mga bilang nang wasto? pagbalanse?
Mag-anak ang kasama a? (simbulo at salita). Paano nakatutulong ang paglilipat
Sa ating kasawian ng ating katawan?
Sila rin ang karamay.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin: Tama o Mali Pagdugtungin ng guhit ang A. Isulat ang bilang sa simbulo. Gawin ang lahat ng pagbalanse
_____1. Sama-samang titik sa ngalan ng larawan. 1. Labing-isa na nagpapalit ng bigat ng katawan
nakikiramay sa kaanak ang 1. mama n a m 2. Isang daan ng wasto.
pamilya upang makipagsaya sa 2. ama m a l 3. Pitumpu’t pito Lagyan ng tsek ang tseklist. (guro
namatayan. 3. apa n a l 4. Animnapu ang magmamarka)
_____2. Nakikiisa sa Gawain sa 5. Dalawampu’t siyam
lamayan tulad ng pagdarasal.
_____ 3. Nanginginain lamang B. Isulat ang bilang sa salita.
ng ais at butong pakwan. 1. 90
_____4. Masayang nakikisali sa 2. 21
pagsusugal. 3. 39
_____5. Nagbibigay ng abuloy o 4. 75
tulong pinansyal. 5. 47
J. Karagdagang Gawain para sa TAMA o MALI Gumuhit ng 5 bagay na may Gumawa ng tsart. Isulat ang Gawin sa bahay ang napag-
takdang-aralin at remediation ____1. Batiin ang nanay sa simulang titik Aa sa inyong bilang at pangalan nito. aralang pagbalanse na nagpapalit
kanyang kaarawan. kwaderno Magsimula sa 11-100 ng bigat ng katawan.
____2. Hindi pagsunod s autos
ng tatay.
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like