You are on page 1of 22

GRADE 1 to 12 Paaralan Tatala Elementary School Baitang/ Antas One

DAILY LESSON LOG Guro Janeth B. Bahan Araw Lunes


Petsa/ Oras Week 1 June 3, 2019 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner… Ang mag-aaral ay naipamamalas ang The learner... The learner...
kahalagahan ng pagkilala sa sarili at demonstrates understanding that words pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala demonstrates understanding of whole demonstrates basic understanding of
sariling kakayahan,pangangalaga sa are made up of sounds and syllables. sa sarili bilang Pilipino gamit ang numbers up to 100, ordinal numbers up sound, silence and rhythm
sariling kalusugan at pagiging mabuting konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago. to 10th, money up to PhP100 and
kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4.

B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang may The learner Ang mag-aaral ay buong pagmamalaking The learner... The learner...
tiwala sa sarili uses knowledge of phonological skills to nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa responds appropriately to the pulse of the
discriminate and manipulate sound sariling katangian at pagkakakilanlan is able to recognize, represent, and sounds heard and performs with accuracy
patterns. bilang Pilipino sa malikhaing order whole numbers up to 100 and the rhythmic patterns
pamamaraan money up to PhP100 in various forms
and contexts.

is able to recognize, and represent


ordinal numbers up to 10th, in various
forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ia-b – 1 MT1OL-Ia-i-1.1 AP1NAT-Ia-1 M1NS-Ia-1.1
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Talk about oneself and one’s personal Nasasabi ang batayang impormasyon MU1RH-Ia-1
Nakikilala ang sariling: experiences (family, pet, favorite food) tungkol sa sarili: pangalan, magulang, visualizes and represents numbers from
1.1. gusto kaarawan, edad, tirahan, paaralan, iba 0 to 100 using a variety of materials identifies the difference between sound
1.2. interes pang pagkakakilanlan at mga katangian and silence accurately
1.3. potensyal bilang Pilipino.
1.4. kahinaan
1.5. damdamin / emosyon
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.12 pahina 3-6, 10-12 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
pahina 1-8, 12-15
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng iba’t ibang hayop, plaskard ng
mga huni ng mga hayop.

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Anong bagay ang makakatulong sa Tanungin ang mga bata kung anung mga Laro: Kapag itinaas ng guro ang kanang Kamusta mga bata? Gusto Magpakita ng larawan ng duyan.
pagsisimula ng bagong aralin. iyo para makita ang sarili mo? hayop ang nakita nila bago pumasok sa kamay, tatayo lahat ang lalaki. Kapag ninyong bang malaman kung ilan ang
Natutuwa ka ba kapag nakikita ang paaralan. itinaas ng guro ang kaliwang kamay, inyong mga bagong kaibigan?
sarili mo? tatayo naman lahat ang mga babae .

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong: Ano ang pangalan mo? Magpakita ng mga larawan ng mga Awit: Limang Daliri (Gamitin ang bawat Nakasakay ka na ba sa duyan?
Bigyan ng panahon ang mga bata na hayop. daliri habang itinuturo ang awit)
magkakilala at magkamustahan. Ipakilala sa mga bata ang bawat larawan. Limang daliri ng aking kamay
Ipaawit: Kamusta Ka Manok, baboy,kambing, bibe, ibon, at aso Si tatay, si nanay, si kuya, si ate
At sino ang bulilit? Ako

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong sa mga bata: Itanong: Ano-ano ang alam mo tungkol sa
bagong aralin. Bakit nagkakaingay ang mga alagang iyong sarili?
hayop ni Marta sa bakuran?
Tanong Hulang Tanong Tamang Sagot

Itala ang mga hulang sagot ng mga bata


batay sa sariling karanasan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Iparinig ang kwento tungkol kay Aya at Pagbasa ng Kwento Itanong: 1. Ipakita ang larawan ng isang Iparinig; “Ang Duyan”
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Buboy. Babasahin ng guro ang kwento. Ano ang pangalan mo? batang lalaki.( Maaring tunay na bata Duyan, umiimbay
Tingnan ang kwento sa tsart. Ako ay si __________. ang gamitin) Pataas at pababa. (2x)
“Ang mga Alagang Hayop ni Marta” 2. Tanungin ang mga bata.
Makikinig na mabuti ang mga bata. Ano ang nakikita ninyo sa larawan?
Ilan ang batang lalaki? Isulat ang
simbolo ng 1 at ang salita “Isa”.
Basahin at hayaang makibasa ang mga
bata.
3. Ipakita ang larawan ng isa pang
batang lalaki na kasama ng naunang
batang lalaki.
4. Tanungin ang mga bata.
Ilan na ngayon ang nakikita ninyong
batang lalaki sa larawan?
Isulat ang simbulo 2 at ang salitang
dalawa.
Muli hayaang makibasa ang mga bata
sa guro.
Magdagdag pa ng isa at sundin ang
pamamaraang ginawa sa naunang
dalawang bilang.
5. Bigyan-diin ang ugnayan ng
larawan, simbolo at salitang pamilang.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay Ano ang pamagat ng kwento? Itanong: Ipamahagi ang counters sa mga Ritmo- pagsasama ng tunog at
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Anu-ano ang hilig ni Aya? Anu-anong mga hayop ang nabaggit sa Sino ang iyong ama? bata. Ipahilera ang plaskard na may katahimikan na nasa tiyempo.
Ano ang paboritong gawin ni Buboy? kwento? Ang aking ama ay si ____. bilang na 1, 2, 3 at ang plaskard ng mga
Bakit sila mahal ng kanilang pamilya? salitang pamilang.
Sino ang iyong ina? Hayaang itambal ng mga bata ang
Ang aking ina ay si _____. counters sa tamang simbulo at salitang
pamilang.
Sino-sino ang magulang mo?
Ang aking mga magulang ay sina _____
at _____.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano-anong impormasyon ang tungkol sa Ilagay ang plaskard isa sa pisara.
(Tungo sa Formative Assessment) iyong sarili ang ibinahagi mo? Itanong sa mga bata: Ilang counter
ang dapat ilagay sa pisara upang ipakita
ang isa?
Ulitin ang pamamaraang ginawa para sa
bilang na 2 at 3.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Kulayan ang mga larawan ng mga Pangkat 1 – “Artista ka ba?” Itanong: 1. Ipakita ang plaskard ng mga Muling ipaawit ang duyan.
na buhay gawaing hilig mo. Bigkasin/Gayahin ang tunog / huni ng 1. Ano-anong pangalan ang itinatawag sa numerong tinalakay. Hayaang ang mga Pakinggan kung aling bahagi ng awit ang
mga hayop sa kwento. iyo ng iyong mga magulang o kaibigan bata na itaas ang bilang ng counter na may mahaba at maikling tunog.
Nagbabasketbol Pangkat 2 – “Bumilang Ka” maliban sa iyong unang pangalan? kailangan sa bawat bilang na ipapakita
Naggigitara Bilangin ang mga hayop sa kwento. ng guro.
Nagbabasa Pangkat 3 – “Ipakita Mo?” 2. Sa mga pangalan ito, alin ang gustong- 2. Magpakita ng set ng mga counter.
Nagsasayaw Ipakita ang damdamin ng bawat hayop gusto mong itinatawag sa iyo? Hayaang ipakita ng mga bata ang
Kumakanta matapos silang mapakain ng amo. plaskard ng salitang bilang at simbolo
Tumutugtog ng Sa isang malinis na papel, gumawa ng nito.
Piyano/Organo/Lira/Tambol name tag kung saan nakasulat ang
pinakagusto mong pangalan. At sa likod
nito ay gumuhit ng dalawang puso at
isulat ang pangalan ng mga magulang
mo. Kulayan ito ng iyong mga paboritong
kulay. Magpatulong sa iyong guro sa
paglalagay ng tali. Isuot ito tuwing oras ng
klase

H. Paglalahat ng Aralin Kagaya din ba kayo ni Aya at Buboy? Paano bigkasin ang huning : Bakit kailangan mong malaman ang mga Ang simbilong 1 ay binabasa bilang Tandaan:
Anu-anong mga gawain ang hilig Bibe? Baka? Kambing? Ibon? Aso? pangunahing impormasyon tungkol sa isa, ang 2 ay dalawa at ang 3 ay tatlo. May mahaba at maikling tunog ng
ninyo? iyong sarili tulad ng pangalan mo at musika.
pangalan ng mga magulang? Ritmo- pagsasama ng tunog at
katahimikan na nasa tiyempo.
Mahalagang malaman mo ang mga
pangunahing impormasyon tungkol sa
iyong sarili tulad ng iyong pangalan at
pangalan ng mga magulang.
Magagamit ang mga ito sa pagpapakilala
ng iyong sarili sa mga bagong kaibigan,
kaklase at kalaro.
I. Pagtataya ng Aralin Magkaroon ng kunwa-kunwariang Panuto: Bigkasin ang huni ng bawat Ipasabi sa mga mag-aaral ang kanyang Bilugan ang bilang na angkop sa dami Pangkatang pag-awit.
Talent Search ng mga mag-aaral. hayop sa larawan. pangalan at pangalan ng magulang. ng bagay sa set.
Hayaang magpagalingan ang mga bata
sa pagpapakita ng kanilang mga 1. 1 2 3
talento. 2. 1 2 3
3. 1 2 3
4. 1 2 3
5. 1 2 3
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Gumupit ng larawan na kaya Magdikit sa inyong kwaderno ng mga Gumuhit sa loob ng kahon ng mga Iguhit ang sarili habang nakasakay sa
aralin at remediation mong gawin at idikit ito sa iyong hayop sa inyong bakuran. bagay na matatagpuan sa inyong bahay duyan.
kwaderno. na may bilang na sumusunod:
Magpatulong sa magulang sa 1 2 3
paggupit.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Tatala Elementary School Baitang/ Antas One
DAILY LESSON LOG Guro Janeth B. Bahan Araw Martes
Petsa/ Oras Week 1 June 4, 2019 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner… Ang mag-aaral ay naipamamalas ang The learner... The learner...
kahalagahan ng pagkilala sa sarili demonstrates understanding that pag-unawa sa kahalagahan ng demonstrates understanding of demonstrates basic understanding of
at sariling words are made up of sounds and pagkilala sa sarili bilang Pilipino whole numbers up to 100, ordinal sound, silence and rhythm
kakayahan,pangangalaga sa syllables. gamit ang konsepto ng pagpapatuloy numbers up to 10th, money up to
sariling kalusugan at pagiging at pagbabago. PhP100 and fractions ½ and 1/4.
mabuting kasapi ng pamilya.

B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang The learner Ang mag-aaral ay buong The learner... The learner...
may tiwala sa sarili uses knowledge of phonological skills pagmamalaking nakapagsasalaysay responds appropriately to the pulse of
to discriminate and manipulate sound ng kwento tungkol sa sariling is able to recognize, represent, and the sounds heard and performs with
patterns. katangian at pagkakakilanlan bilang order whole numbers up to 100 and accuracy the rhythmic patterns
Pilipino sa malikhaing pamamaraan money up to PhP100 in various
forms and contexts.

is able to recognize, and represent


ordinal numbers up to 10th, in
various forms and contexts.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ia-b – 1 MT1OL-Ia-i-1.1 AP1NAT-Ia-1 M1NS-Ia-1.1


Isulat ang code ng bawat kasanayan. Talk about oneself and one’s Nasasabi ang batayang MU1RH-Ib-2
Nakikilala ang sariling: personal experiences (family, pet, impormasyon tungkol sa sarili: visualizes and represents numbers
1.1. gusto favorite food) pangalan, magulang, kaarawan, from 0 to 100 using a variety of relates images to sound and silence
1.2. interes edad, tirahan, paaralan, iba pang materials within a rhythmic pattern
1.3. potensyal pagkakakilanlan at mga katangian
1.4. kahinaan bilang Pilipino.
1.5. damdamin / emosyon

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide p.12
Curriculum Guide p.9 pahina 3-5, 7-8 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
2. Mga pahina sa Kagamitang
pahina 1-7, 9-10
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Anu-ano ang mga gawaing kaya Pahulaan: Anong hayop ang may Itanong: Ipaulit ang tugma sa mga Ano ang ritmo?
pagsisimula ng bagong aralin. ninyong gawin? huni na: Ano ang pangalan mo? bata.
Meow-meow Ako ay si __________. Isa, dalawa, tatlo
Mee-mee Ako ay may lobo.
Sino ang iyong ama?
Ang aking ama ay si ____.

Sino ang iyong ina?


Ang aking ina ay si _____.

Sino-sino ang mga magulang mo?


Ang aking mga magulang ay sina
_____ at _____.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gusto ninyo bang makapanood ng Magpakit ang mga larawan ng mga Awit: Maligayang Kaarawan. Awitin ang “Duyan”.
isang papet show? sasakyan. Ipakita ang larawan ng isang bata
Ipakilala sa mga bata ang bawat may kaarawan.
larawan.
Tren, erplano, motorsiklo, bus,dyip
Nakasakay na ba kayo sa mga
sasakyang ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong sa mga bata: Bakit maligaya ang bata?
bagong aralin. Saan kaya patungo si Obet?
Saan kaya siya sasakay?
Tanong Hulang Tanong Tamang
Sagot
Itala ang mga hulang sagot ng
mga bata batay sa sariling karanasan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipakilala ang papet gamit ang PagbasangKwento Itanong: 1. Tumawag ng 3 batang Tayo Nang Maghanap!
paglalahad ng bagong kasanayan #1 medyas at kamay.magkwento Babasahin ng guro ang kwento. Kailan ka ipinanganak? lalaki/babae. Panuto: Kopyahin ang awit sa
tungkol dito. Tingnanang kwento sa tsart. Ipinanganak ako noong 2. Tanungin ang mga bata. sagutang papel. Hanapin ang salitang
Ito Piolo. Isinali siya sa isang “Ang Pamamasyal ni Obet” ___________. Ilang batang lalaki ang nasa harap? may mahaba at maikling tunog sa
paligsahan sa pagtula. Habang Makikinig na mabuti ang mga bata. Isulat sa pisara ang simbolo at awiting ―Duyan‖. Bilugan ang
papunta si Piolo sa harap ng klase, salitang pamilang at ipabasa sa salitang inawit nang mahaba. Ikahon
nakaramdam siya ng kaba at takot, mga bata. ang salitang inawit nang maikli.
Parang ibig na niyang bumalik sa 3Tumawag pa ng isang bata Sundan ang halimbawa:
kanyang upuan. Para siyang upang makisama sa 3 bata. See - saw up and down,
binuhusan ng malamig na tubig 4. Tanungin ang mga bata. In the sky and on the ground.
dahil sa kahihiyan.Subalit ganun pa Ilan na ngayon ang nakikita Du- yan u- mim- bay
man pinilit pa rin niyang makatula ninyong batang lalaki sa harap? Pa -ta -as at pa - ba -ba.
sa harap ng kanyang mga kamag- Isulat ang simbulo 4 at ang
aaral. salitang apat.
Muli hayaang makibasa ang mga
bata sa guro.
Magdagdag pa ng isa at sundin
ang pamamaraang ginawa sa
naunang dalawang bilang.
5. Bigyan-diin ang ugnayan ng
larawan, simbolo at salitang
pamilang.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at 1. Pagtalakay Ano ang pamagat ng kwento? Itanong: Ipamahagi ang counters sa mga
paglalahad ng bagong kasanayan #21. Sino ang nakasali sa paligsahan? Saan patungo si Obet? Ilang taong gulang ka na? bata. Ipahilera ang plaskard na
2. Ano ang nadama niya habang Saan siya sumakay? Ako ay _____ taong gulang na. may bilang na 4,5, at 6 ang plaskard
papunta sa harap ng klase? ng mga salitang pamilang.
3. Bakit kaya takot ang nadama ni Hayaang itambal ng mga bata ang
Piolo? counters sa tamang simbulo at
salitang pamilang
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano-anong impormasyon ang tungkol Ilagay ang plaskard na apat sa
(Tungo sa Formative Assessment) sa iyong sarili ang ibinahagi mo? pisara.

Itanong sa mga bata: Ilang


counter ang dapat ilagay sa pisara
upang ipakita ang apat?
Ulitin ang pamamaraang ginawa
para sa bilang na 5 at 6.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Iguhit ang mukha ni Piolo habang Pangkat 1 – “Artistakaba?” Gumuhit ng isang puso at sa loob ng 1. Ipakita ang plaskard ng mga
araw na buhay siya ay papunta sa harap ng klase. Bigkasin/Gayahin ang tunog/huni ng puso isulat ang kaarawan at gumuhit numerong tinalakay. Hayaang ang
mga sasakyan sa kwento. ng isang bilog sa loob ng bilog isulat mga bata na itaas ang bilang ng
Pangkat 2 – “Bumilang Ka” ang edad. counter na kailangan sa bawat
Bilangin ang mga sasakyan sa bilang na ipapakita ng guro.
kwento. 2. Magpakita ng set ng mga
Pangkat 3 – “Iguhit Mo?” counter. Hayaang ipakita ng mga
Ipaguhit sa mga bataang sasakyang bata ang plaskard ng salitang bilang
nais nilang sakyan. at simbolo nito.
H. Paglalahat ng Aralin Lahat ba ng bata ay may Paano bigkasin ang huning : Bakit kailangan mong malaman ang Ang simbilong 4 ay binabasa
kahinaan? Motorsiklo, dyip, bus, tren, eroplano? mga pangunahing impormasyon bilang apat, ang 5 ay lima at ang 6
Ano kaya ang mabuting gawin tungkol sa iyong sarili tulad ng ay anim
upang maging kakayahan din ito? kaarawan at edad?

Mahalagang malaman mo ang mga


pangunahing impormasyon tungkol
sa iyong sarili tulad ng iyong
kaarawan at edad.
Magagamit ang mga ito sa
pagpapakilala ng iyong sarili sa mga
bagong kaibigan, kaklase at kalaro.
I. Pagtataya ng Aralin Pasalita Panuto: Bigkasin ang huning bawat Ipasabi sa mga mag-aaral ang Bilugan ang bilang na angkop sa Paggawa ng Mahaba at Maikling
A. May pinaguguhit sa inyong larawan sasakyan sa larawan. kanyang kaarawan at edad. dami ng bagay sa set. Tunog
ang inyong guro ngunit hindi mo ito1. Tren Panuto: Makikita sa kahon ang
kaya, ano ang gagawin mo? 2. Dyip 1. 4 5 6 mahaba at maikling guhit. Ito ang
B. Nahihirapan ka sa takdang-aralin 3. Bus 2. 4 5 6 naglalarawan sa mahaba at maikling
na ibinigay ng inyong guro, Ano 4. Motorsiklo 3. 4 5 6 tunog ng unang linya ng awit na
ang gagawin mo? 5. Eroplano 4. 4 5 6 ―Tulog Na.‖ Lagyan ng mahaba at
5. 4 5 6 maikling guhit ang pangalawang linya
ng awit upang maipakita ang mahaba
V. Takdang Aralin at maikling tunog sa sagutang papel.

__ __ _____ __ ___ _____


J. Karagdagang Gawain para sa Magtala ng mga bagay na Magdikit sa inyong kwadernong mga Gumuhit sa loob ng kahon ng mga
takdang-aralin at remediation kayang-kaya mong gawin at mga larawan ng sasakyan. bagay na matatagpuan sa inyong
gawaing nahihirapan kang gawin bahay na may bilang na
sa iyong kwaderno. sumusunod:
4 5 6
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan Tatala Elementary School Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG
Guro Janeth B. Bahan Araw Huwebes

Petsa/ Oras Week 1 June 6, 2019 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner… Ang mag-aaral ay naipamamalas ang The learner... The learner…
Pangnilalaman kahalagahan ng pagkilala sa sarili demonstrates understanding that pag-unawa sa kahalagahan ng demonstrates understanding of demonstrates understanding of lines,
at sariling words are made up of sounds and pagkilala sa sarili bilang Pilipino whole numbers up to 100, ordinal shapes, colors and texture, and
kakayahan,pangangalaga sa syllables. gamit ang konsepto ng pagpapatuloy numbers up to 10th, money up to principles of balance, proportion and
sariling kalusugan at pagiging at pagbabago. PhP100 and fractions ½ and 1/4. variety through drawing
mabuting kasapi ng pamilya.

B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang The learner Ang mag-aaral ay buong The learner... The learner…
may tiwala sa sarili uses knowledge of phonological skills pagmamalaking nakapagsasalaysay creates a portrait of himself and his
to discriminate and manipulate sound ng kwento tungkol sa sariling is able to recognize, represent, and family which shows
patterns. katangian at pagkakakilanlan bilang order whole numbers up to 100 and the elements and principles of art by
Pilipino sa malikhaing pamamaraan money up to PhP100 in various drawing
forms and contexts.
is able to recognize, and represent
ordinal numbers up to 10th, in
various forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ia-b – 1 MT1OL-Ia-i-1.1 AP1NAT-Ia-1 M1NS-Ia-1.1 A1EL-Ia
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Talk about oneself and one’s Nasasabi ang batayang 1. tells that ART is all around and
Nakikilala ang sariling: personal experiences (family, pet, impormasyon tungkol sa sarili: visualizes and represents numbers is created by different
1.1. gusto favorite food) pangalan, magulang, kaarawan, from 0 to 100 using a variety of people
1.2. interes edad, tirahan, paaralan, iba pang materials
1.3. potensyal pagkakakilanlan at mga katangian
1.4. kahinaan bilang Pilipino.
1.5. damdamin / emosyon

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.12


Curriculum Guide p.9 pahina 3-5,9 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
pahina 1-7, 9-11
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin matutulungan ka ng iba. Alin sa Pahulaan: Itanong: Muling pabilangin ang mga bata Ipabakat ang mga putul-putol na
at/o pagsisimula ng bagong mga sumusunod ang makakatulong Hindi naman ibon pero may pakpak Kailan ka ipinanganak? mula isa hanggang anim gamit ang guhit.
aralin. sa iyo upang mapahusay ang iyong At nakalilipad ng pagkakataas-taas. Ipinanganak ako noong mga bagay na pamilang tulad ng
nalalaman? Ano ito? _______________. stik.
Nagtatanong sa nanay kapag hindi
alam. Ilang taong gulang ka na?
Nagtatago sa kwarto kapag Ako ay _____ taong gulang na.
nagkakamali.
Nagpapatulong sa ate o kuya kung
nahihirapan sa gawain
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naranasan ninyo na bang Magpakita ng mga larawan ng mga Puzzel:Larawan ng tahanan at Anong bilang ang kasunod ng Ano ang inyong mga linyang
mamasyal kasama ang inyong bagay. paaralan anim? nabuo?
pamilya? Ipakilala sa mga bata ang bawat
larawan.
Orasan, kampana, pito, tambol,
telepono

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Itanong sa mga bata: Ano ang nabuong larawan? Paano ninyo nabuo ang mga linya?
sa bagong aralin. Hayop lamang ba at sasakyan ang Mailalarawan mo ba ang mga ito?
nakakagawa ng ingay o tunog?

Itala ang mga hulang sagot ng mga


bata batay sa sariling karanasan.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang kwento tungkol sa Ipakita ang mga bagay na Itanong: 1. Gamit ang counters , . Pangkatang gawain:
at paglalahad ng bagong mag-anak. nakakalikha ng tunog; Saan ka nakatira? hayaang magbilang ang mga bata Pagguhit ng mga bata.
kasanayan #1 Ang Masayang Mag-anak Hayaang malayang galawin ng mga Nakatira po ako sa _____. ng anim na stik. Dagdagan pa ito Hayaang ipaliwanag ng mga bata
Isang araw ng Linggo, pagkatapos bata at patunugin ang bawat bagay ng isa. ang kanilang ginawa. Anu-anong
magsimba ng mag-anak ni Mang 2. Tanungin ang mga bata. linya at hugis ang kanilang ginamit sa
Caloy at Aling Mila, sila ay Ilan na ngayon ang stik ninyong pagguhit ng mga puno, tao o mga
nagtungo sa SM Mall. Namili sila hawak ? bahay?
ng mga damit at gamit sa bahay. 3. Hayaang itambal ng mga bata
Kumain din sila sa Jollibee. ang simbulo at salitang pamilang.
Tuwang-tuwa ang bunsong si Isulat ang simbulo 7 at ang
Bobet dahil binilhan pa siya ng salitang pito.
bagong laruan ng nanay. Muli hayaang makibasa ang mga
bata sa guro.
Magdagdag pa ng isa at sundin
ang pamamaraang ginawa sa
naunang dalawang bilang.
5. Bigyan-diin ang ugnayan ng
larawan, simbolo at salitang
pamilang.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto1. Pagtalakay Bukod sa mga hayop at sasakyan, Itanong: Ipamahagi ang counters sa mga Pagguhit ng bawat bata ng tao,
at paglalahad ng bagong 1. Saan nagtungo ang mag-anak? ano pa ang nakakalikha ang tunog. Ano ang pangalan ng ating paaralan? bata. Ipahilera ang plaskard na bahay, o puno.
kasanayan #2 2. Ano ang ginawa nila sa mall? Ang ating paaralan ay may bilang na 7,8, at 9 at ang
3. Ano ang naramdaman ni Bobet ng _____________. plaskard ng mga salitang pamilang.
bilhan siya ng bagong laruan? Hayaang itambal ng mga bata ang
counters sa tamang simbulo at
salitang pamilang.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano-anong impormasyon ang tungkol Ilagay ang plaskard na pito sa
(Tungo sa Formative Assessment) sa iyong sarili ang ibinahagi mo? pisara.
Itanong sa mga bata: Ilang
counter ang dapat ilagay sa pisara
upang ipakita ang pito?
Ulitin ang pamamaraang ginawa
para sa bilang na 8 at 9
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang Gawain 3 (pah.9 Pangkat 1 – Mahinang tunog Laro: Hulugang Panyo 1. Ipakita ang plaskard ng mga
araw-araw na buhay Pupil’s Activity Sheets) Pangkat 2- Malakas na Tunog Ang batang mahuhulugan ng panyo numerong tinalakay. Hayaang ang
Ano kaya ang madarama mo sa Pangkat 3- Matinis na Tunog ang siyang magsasabi ng mga bata na itaas ang bilang ng
mga sitwasyong ito? Iguhit mo ang Pangkat 4 – Mababang Tunog impormasyon tungkol sa kanyang counter na kailangan sa bawat
iyong mukha sa loob ng bilog. sarili tulad ng tirahan at pangalan ng bilang na ipapakita ng guro.
paaralan. 2. Magpakita ng set ng mga
1. Sumali ka sa paligsahan at nanalo counter. Hayaang ipakita ng mga
ka. bata ang plaskard ng salitang bilang
2. Malapit ka ng tawagin upang at simbolo nito.
tumula.
3. Hindi ka nanalo sa pag-awit.
4. Dumating ang iyong pinsan, pinilit
ng iyong nanay na sumayaw ka.
5. Namatay ang alaga mong aso.

H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang iba’t ibang Anu-anong uring tunog ang inyong Bakit kailangan mong malaman ang Ang simbulong 7 ay binabasa A;am ninyo ba ang tawag sa
damdamin ng tao? narinig? mga pangunahing impormasyon bilang pito, ang 8 ay walo at ang 9 taong nakalilikha nakaguguhit ng mga
tungkol sa iyong sarili tulad ng ay siyam. bagay?
tirahan at pangalan ng paaralan? Kayo rin ay maituturing na isang artist
dahil sa inyong ginawa.
Mahalagang malaman mo ang mga
pangunahing impormasyon tungkol
sa iyong sarili tulad ng iyong tirahan
at pangalan ng paaralan.
Magagamit ang mga ito sa
pagpapakilala ng iyong sarili sa mga
bagong kaibigan, kaklase at kalaro.
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang O O O O O upang Panuto:Ibigay ang tunog ng bagay na Ipasabi sa mga mag-aaral ang Bilugan ang bilang na angkop sa Ano ang masasabi ninyo sa
ipakita ang iyong damdamin sa nasa larawan. tirahan at pangalan ng paaralan. dami ng bagay sa set. inyong natapos na gawa?
mga sumusunod na mga 1. ambulansiya
sitwasyon. 2. kampana 1. 7, 8, 9
____Pupunta kayo sa Star City. 3. martilyo 2. 7, 8, 9
____Nasira ang bago mong laruan. 4. selpon 3. 7, 8,9
____Nawala ka habang 5. orasan 4. 7, 8, 9
namamasyal kayo. 5. 7, 8, 9
____Nahiwa ka habang nagbabalat
ng sibuyas.
____Mataas ang nakuha mong
marka.
J. Karagdagang Gawain para sa Gamit ang lumang paper Magdikit sa inyong kwadernong mga Gumuhit sa loob ng kahon ng mga Gumuhit ng isang bagay na nakita mo
takdang-aralin at remediation plate. Gumawa ng mukha na larawan ng bagay na may malakas at bagay na matatagpuan sa inyong sa daan pauwi sa bahay. Kulayan ito.
nagpapakita ng iba’t ibang mahinang tunog. bahay na may bilang na
damdamin. sumusunod:
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan Tatala Elementary School Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG Guro Janeth B. Bahan Araw Friday
Petsa/ Oras Week 1 June 7, 2019 Markahan Una
Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner… Ang mag-aaral ay naipamamalas ang The learner... The learner…
Pangnilalaman kahalagahan ng pagkilala sa sarili demonstrates understanding that pag-unawa sa kahalagahan ng demonstrates understanding of understands the importance of good
at sariling words are made up of sounds and pagkilala sa sarili bilang Pilipino whole numbers up to 100, ordinal eating habits and behavior
kakayahan,pangangalaga sa syllables. gamit ang konsepto ng pagpapatuloy numbers up to 10th, money up to
sariling kalusugan at pagiging at pagbabago. PhP100 and fractions ½ and 1/4.
mabuting kasapi ng pamilya.

B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang The learner Ang mag-aaral ay buong The learner... The learner…
may tiwala sa sarili uses knowledge of phonological skills pagmamalaking nakapagsasalaysay practices healthful eating habits daily
to discriminate and manipulate sound ng kwento tungkol sa sariling is able to recognize, represent, and
patterns. katangian at pagkakakilanlan bilang order whole numbers up to 100 and
Pilipino sa malikhaing pamamaraan money up to PhP100 in various
forms and contexts.

is able to recognize, and represent


ordinal numbers up to 10th, in
various forms and contexts.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ia-b – 1 MT1OL-Ia-i-1.1 AP1NAT-Ia-2 M1NS-Ia-1.1 H1N-Ia-b-1


Isulat ang code ng bawat kasanayan. Talk about oneself and one’s Nailalarawan ang pisikal na
Nakikilala ang sariling: personal experiences (family, pet, katangian sa pamamagitan ng iba’t visualizes and represents numbers distinguishes healthful from less
1.1. gusto favorite food) ibang malikhaing pamamaraan. from 0 to 100 using a variety of healthful foods
1.2. interes materials
1.3. potensyal
1.4. kahinaan
1.5. damdamin / emosyon

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.12


Curriculum Guide p.9 pahina 13-14 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
pahina 1-7, 16-17
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ipakita ang masayang mukha kung Laro: Pagtambalin ang bagay, hayop Gamit ang isang papet(maaring Muling pabilangin ang mga bata Pumalakpak kung ang pagkain ay
at/o pagsisimula ng bagong kakayahan o sasakayan at tunog nito. kamay na nilagyan ng medias) mula isa hanggang siyam gamit ang galing sa hayop at tumayo kung
aralin. at malungkot na mukha kung Magkwento tungkol sa sarili mga bagay na pamilang tulad ng galing sa halaman?
kahinaan. Ako ay si___________ stik.
----pag-iyak kung hindi magawa Kilala sa tawag na _____.
ang gawain Ipinanganak ako noong ________ .
__pagtugtog ng gitara nang buong Ako ay ___ taong gulang na.
husay Nakatira po ako sa _____.
Ang ating paaralan ay
_____________.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang kailangang gawin upang Awit: Sumisikat na ang Araw Larawan ng bata na nakatingin sa Awit: Gatas, Itlog
mas mapahusay pa ang iyong salamin
kakayahan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano ang masasabi mo sa iyong


sa bagong aralin. anyo?
Nagugustuhan mo ba ito kapag
tumitingin ka sa salamin?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Magkaroon ng maikling Iparinig ang kwento, “Ang Ipagawa sa mga bata ang Gawain 1 1. Gumamit ng tunay na bagay Iparinig ang kwento tungkol sa
at paglalahad ng bagong palatuntunan. Nawawalang Kuting” sa pah.16-17 ng Pupils' o larawan. dalawang bata. Ang isa ay mahilig
kasanayan #1 Hayaang maipakita ng mga bata Magpakita ng 3 bayabas. kumain ng prutas at gulay ang isa
ang kanilang kakayahan sa pag- Ipabilang sa mga bata ang mga naman ay mahilig sa mga sitsirya at
awit, pagtula, pagsayaw atbp. bayabas. Ipakita ang simbulo at sopdrink.
salitang pamilang ng bilang na Sino sa palagay ninyo ang magiging
nabanggit. malusog? Bakit?
2. Tanungin ang mga bata.
Ilang bayabas ang nakikita ninyo sa
kahon?
3. Bawasan ng isa ang mga
bayabas.
Ilan na ngayon ang mga
bayabas?
Bawasan pa muli ng isa
hanggang sa wala ng matira.
Ilan na ang mga bayabas?
5. Ipaliwanag sa mga bata na
may pamilang na sero na ang ibig
sabihin ay wala.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang nadama mo habang Anong tunog ng bagay ang narinig ni Hayaang ibahagi ng bawat bata sa Ipasagot ng pasalita Ipapili sa mga bata mula sa paskilan
at paglalahad ng bagong ipinakikita mo ang iyong talento? Kuting? klase ang kanyang ginawa. Ilan ang ilong mo? ang mga masusustansiyang pagkain.
kasanayan #2 Ilan ang putting buhok mo? Ipalagay sa kahon ang mga hind
Ilan ang tenga mo? gaanong masusustansiya.
Ilang dilaw na kuko mayroon ka?.
F. Paglinang sa Kabihasaan Itanong: Magpakita ng bilang sa plaskard. Bakit kailangan nating kumain
(Tungo sa Formative Assessment) Ano ang naramdaman mo habang: Gamit ang show-me-board ng mga pagkaing tulad ng inilagay
Iginuguhit mo ang iyong sarili? ninyo sa basket?
Hayaang iguhit ng mga bata ang
Ibinabahagi mo ang iyong iginuhit? katumbas ng bilang o simbulo na
ipapakita ng guro.
Nakikinig ka bas a pagbabahagi ng
iyong kamag-aral.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Maglaro Tayo Gawain 2 sa pah. 81. Pangkatang Gawain: Ituro ang tula: 1. Ipakita ang plaskard ng mga Pangkatang gawain (Gamit ang mga
araw-araw na buhay ng Pupils’ Activity Sheets Pangkat 1 – Mahinang tunog “Ako ay Ako” numerong tinalakay. Hayaang ang larawan ng mga pagkain ipagawa sa
Pangkat 2- Malakas na Tunog Ang buhok ko ay kakulay ng kay mga bata na itaas ang bilang ng mga bata)
Pangkat 3- Matinis na Tunog Ina. counter na kailangan sa bawat Pagbukurin ang mga dapat o di mo
Ang balat ko nama’y kawangis ni bilang na ipapakita ng guro. dapat kainin.
Pangkat 4 – MababangTunog Ama. 2. Magpakita ng set ng mga
Namana ko rin ang bilog ng mata counter. Hayaang ipakita ng mga
ni Lola. bata ang plaskard ng salitang bilang
Gayundin ang maliit na labi ni Lolo. at simbolo nito.
Subalit anumang hawig mayroon
ako.
Ako’y ako pa rin natatanging totoo.
H. Paglalahat ng Aralin Anong damdamin ang dapat mong Anu-anong tunog ang naririnig natin Lahat ba ng tao ay magkakamukha? Ang simbulong 0 ay binabasa Anong uri ng pagkain ang dapat
taglayin habang ipinakikita ang sa paligid? Ano-anong pisikal na katangian ang bilang sero na ang ibig sabihin ay ninyong kainin upang ang katawan ay
iyong kakayahan? taglay o mayroon ka? wala. sumigla at lumusog?
Masaya ka ba bilang ikaw?

Mayroon kang pisikal na katangian


na naiiba sa iyong mga kamag-aaral
tulad ng hugis ng mukha, tangos ng
ilong, kulay at hugis ng mata, kulay at
anyo ng buhok. Dapat mong
ipagmalaki ang angkin mong
katangian.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin: Tama o Mali Panuto: Ibigay ang tunog ng bagay Gamit ang larawang iginuhit hayaang Gumuhit ng isang lalagyang walang Lagyan ng / ang
1. Umiyak kung makita ang na nasa larawan. ipakilala ang kanyang sarili bilang laman. masustansiyang pagkain
maraming taong manonood. 1. ambulansiya siya. Lagyan ng X ang di-gaanong
2. Gawin nang buong husay ang 2. kampana masustansiyang pagkain.
iniatas na gawain. 3. martilyo _____1. mangga
3. Ipasa sa iba ang gawaing para 4. selpon _____2. pop cola
sa iyo ay may kahirapan. 5. orasan _____3. pritong isda
4. Magtago para makaiwas sa _____4. chiz curl
pagpapakita ng galing. _____5. nilagang saging
5. Maniwala sa sariling kakayahan.

J. Karagdagang Gawain para sa Isaulo. Magdikit sa inyong kwaderno ng mga Ipagawa ang Gawain na : Basahin Magdikit ng mga masusustansiyang
takdang-aralin at remediation Ako ay natatangi. Ang bawat larawan ng bagay na may malakas at at Bakatin sa pah. 18 ng TG. pagkain sa inyong kwaderno.
batang katulad ko ay may mahinang tunog. Magpatulong sa magulang.
kakayahan. Pauunlarin ko ang
aking sarili.

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

GRADE 1 to 12 Paaralan Tatala Elementary School Baitang/ Antas One


DAILY LESSON LOG Guro Janeth B. Bahan Araw Monday
Petsa/ Oras Week 1 June 10, 2019 Markahan Una

Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner… Ang mag-aaral ay naipamamalas ang The learner... The learner . . .
kahalagahan ng pagkilala sa sarili at demonstrates understanding that words pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala demonstrates understanding of whole demonstrates understanding awareness
sariling kakayahan,pangangalaga sa are made up of sounds and syllables. sa sarili bilang Pilipino gamit ang numbers up to 100, ordinal numbers up of body parts in preparation for
sariling kalusugan at pagiging mabuting konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago. to 10th, money up to PhP100 and participation in physical activities.
kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4.

B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang may The learner Ang mag-aaral ay buong pagmamalaking The learner... The learner . . .
tiwala sa sarili uses knowledge of phonological skills to nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa performs with coordination enjoyable
discriminate and manipulate sound sariling katangian at pagkakakilanlan is able to recognize, represent, and movements on body awareness .
patterns. bilang Pilipino sa malikhaing order whole numbers up to 100 and
pamamaraan money up to PhP100 in various forms
and contexts.

is able to recognize, and represent


ordinal numbers up to 10th, in various
forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ia-b – 1 MT1OL-Ia-i-1.1 Performance Task (Paligsahan: Munting M1NS-Ia-1.1 PE1BM-Ia-b-1
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Talk about oneself and one’s personal Binibini/ Ginoo)
Nakikilala ang sariling: experiences (family, pet, favorite food) visualizes and represents numbers from describes the different parts of the body
1.1. gusto 0 to 100 using a variety of materials and their movements through enjoyable
1.2. interes physical activities
1.3. potensyal
1.4. kahinaan
1.5. damdamin / emosyon
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide p.12 Curriculum Guide p.12
Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Gamit ang plaskard ng mga ibat-ibang Gawain 1: Ilagay sa tamang hanay ang Magpakita ng isang lalagyang walang Sabihin: Alam mo ba na kahanga-
pagsisimula ng bagong aralin. damdamin, ipakita ang mukha na bawat tunog na nakasulat sa plaskard. laman. hanga ang ating katawan?
nagsasaad ng ipinahihiwatig na Hanay A – tunog ng hayop Anong bilang ang nagsasabi ng nakikita
damdamin. Hanat B – tunog ng bagay ninyo sa lalagyan?
Kaarawan mo Hanay C- tinog ng mga sasakyan
Napagalitan ka ng nanay mo
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: Himig: The farmer in the Dell Magkaroon ng paligsahan sa paggaya ng Pagbigkas sa Tugma: Isa, Dalawa Awit: Paa, Tuhod
Ano ang Kaya Mo? (pah. 7 EsP mga tunog (Orkestra ng mga Hayop) Maraming baka.
Teaching Guide)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ngayon ay alam mo na. Ikaw ay isang Magpakita ng iba’t ibang larawan at 1. Gumamit ng tunay na bagay o Binubuo ito ng ulo, leeg, katawan,
paglalahad ng bagong kasanayan #1 natatanging bata. Tuklasin mo kung ipagaya ang tunog nito sa mga bata. larawan. dalawang braso, at dalawang hita.
ano ang kaya mong gawin. Pahusayin Magpakita ng 9 bayabas.
mo pa ang iyong nalalaman. Kung Ipabilang sa mga bata ang mga
mayroon ka naming gustong gawin na bayabas. Ipakita ang simbulo at salitang
parang hindi mo kaya, magtanong pamilang ng bilang na nabanggit.
ka,magpatulong ka,Sa ganito, matututo 2. Tanungin ang mga bata.
ka. Ilang bayabas ang nakikita ninyo sa Kaya mong tumayo nang tuwid,
kahon?
3. Dagdagan pa ng isang bayabas.
Itanong: Ilan na ngayon ang mga
maglakad,
bayabas sa kahon?
gamitin ang mga braso sa pagdadala
5. Ipaliwanag sa mga bata na
may pamilang na 10 na ang ibig sabihin
ay sampu.
at pagbubuhat,

pagtulak, at paghila

, at mga kamay sa paghawak

at paghagis ng mga bagay.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Anong uri ng bata ka? Paano ninyo nalalaman kung anong Laro: Show-me-Yours 1. Ipakita ang larawan ng batang lalaki
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ano ang dapat mong tuklasin sa iyong bagay, hayop o sasakyan ang naririnig Gamit ang mga daliri, ipakikita ng mga
sarili? ninyo? bata ang katumbas ng bilang na
Ano ang dapat mong gawin sa mga ipakikita ng guro.
bagay na nahihirapan kang gawin?
2. Isa isang ipakita at basahin ang
pangalan ng mga bahagi ng katawan na
nakasulat sa plaskard at idikit ito sa
tamang bahagi ng katawan sa malaking
larawan ng batang lalaki.
3. Pagsasakilos ng mga ibat-ibang bahagi
ng katawan gamit ang kiols-di-lokomotor.
F. Paglinang sa Kabihasaan Magpakita ng bilang sa plaskard. Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative Assessment) Gamit ang show-me-board 1. Pangkat 1 – Mga Bahagi ng katawan
2. Pangkat 2 – Hugis ng katawan
Hayaang iguhit ng mga bata ang
katumbas ng bilang o simbulo na
ipapakita ng guro.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Ipagawa ang Isabuhay sa pah. 12 ng Pagsasanay: 1. Ipakita ang plaskard ng mga
na buhay Pupils’ Activity Sheets Laro: “Bring Me” Game numerong tinalakay. Hayaang ang mga
bata na itaas ang bilang ng counter na
Bigyan ng mga larawan ang mga bata. kailangan sa bawat bilang na ipapakita
Hayaang magunahan sila sa pagbibigay ng guro.
ng larawan na nagbibigay ng tunog na 2. Magpakita ng set ng mga counter.
gagawin ng guro. Hayaang ipakita ng mga bata ang
plaskard ng salitang bilang at simbolo
nito.
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo mapapahusay ang iyong Ano ang naririnig natin sa paligid? Ang simbulong 10 ay binabasa bilang
kakayahan? sampu
Paano mo magagawa ang mga bagay
na nahihirapan kang gawin?

I. Pagtataya ng Aralin Ano ang gagawin mo kung ikaw ang Bilugan ang marking / kung ang Bilangin at isulat kung ilan ang mga
batang tinutukoy? pangalan ng hayop, sasakyan o bagay ay bagay sa pangkat. Iguhit ang larawan ng iyong katawan sa
Bilugan ang letra ng kilos na iyong angkop o tama sa katambal nito at X 1. loob ng kahon. Isulat ang pangalan ng
gagawin. kung mali. 2. bawat bahagi.
1. Mahilig kang umawit. Hindi 3.
Nais mong iparinig ito sa iyong lolo Oo 4.
at lola. 1. baboy – oink-oink 5.
A. Hindi ako kakanta. Nahihiya X /
ako. 2. motorsiklo – kling-kling X /
B. Aawitan ko sila. 3. pito – boom-boom
2. Maliksi ka sa larong takbuhan. X /
Pero minsan, nadapa ka sa 4. orasan – tiktak tiktak
pagtakbo. X /
A. Iiyak ako at uuwi na lang. 5. eroplano – uuum-uuum X /
B. Pipilitin kong tumayo. Kung may
sugat ako, hihingi ako ng tulong.
3. Gusto mong gumawa ng
saranggola.
Pero hindi mo alam kung paano.
A. Magpapaturo ako.
B. Hindi na lang ako gagawa ng
guryon.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Isaulo. Iguhit ang mga bagay ayon sa bilang sa Gumupit ng larawan na nagpapakita ng
aralin at remediation Ako ay natatangi. Ang bawat batang ibaba. mga nagagawang kilos di lokomotor ng
katulad ko ay may kakayahan. mga sumusunod na bahagi ng katawan.
Pauunlarin ko ang aking sarili. 6 1 4 Idikit ang larawan sa inyong kwaderno.

0 3 1. kamay
2. paa
3. braso
4. katawan
5. ulo

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like