You are on page 1of 6

School: HALANG ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: JENNIFER D. AYUSON Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 18 - 22, 2023 (WEEK 3) Day 4 Quarter: 1ST QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- ARALING PANLIPUNAN MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- The learner… Naipamamalas ang pang – The learner... The learner…
Pangnilalaman unawa sa kahalagahan ng demonstrates understanding unawa sa kahalagahan ng demonstrates understanding understands the importance of
pagkilala sa sarili at sariling that words are made up of pagkilala sa sarili bilang of whole numbers up to 100, good eating habits and
kakayahan,pangangalaga sa sounds and syllables. Pilipino gamit ang konsepto ordinal numbers up to 10th, behavior
sariling kalusugan at ng pagpapatuloy at pagbabago. money up to PhP100 and
pagiging mabuting kasapi ng fractions ½ and 1/4.
pamilya.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisabubuhay nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner…
wastong pag-uugali ang iba’t uses knowledge of nakapagsasalaysay ng kwento practices healthful eating
ibang paraan ng phonological skills to tungkol sa sariling katangian is able to recognize, habits daily
pangangalaga sa sarili at discriminate and manipulate at pagkilala bilang Pilipino sa represent, and order whole
kalusugan upang mapaunlad sound patterns. malikhaing pamamaraan. numbers up to 100 and
ang anumang kakayahan. money up to PhP100 in
various forms and contexts.

is able to recognize, and


represent ordinal numbers up
to 10th, in various forms and
contexts.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ie – 4 MT1ATR-Ib-i-1.1 AP1NAT-Ic-6 M1NS-Ia-1.1 H1N-Ia-b-1


Isulat ang code ng bawat Listen attentively and react Natutukoy ang mahalagang visualizes and represents
kasanayan. nasasabi na nakatutulong sa positively during story pangyayari sa buhay simula numbers from 0 to 100 using distinguishes healthful from
paglinang ng sariling reading. isilang hanggang sa a variety of materials less healthful foods
kakayahan ang wastong MT1PA-Ib-i-1.1 Identify kasalukuyang edad gamit ang
pangangalaga sa sarili rhyming words in nursery mga larawan M1NS-Ib-2.1
rhymes, songs, jingles, poems, counts the number of objects
and chants in a given set by ones and
tens
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guideg p.12
Curriculum Guide p.10 Pahina 45 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag- Pahina 50
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo A. tsart ng mga salitang
magkakasingtunog, larawan
ng mga bagay na
magkakasingtunog.

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Magbigay ng mga gawaing Muling balikan ang mga Pagpapakita ng larawan ng Ilang baso ng tubig ang
at/o pagsisimula ng bagong mabuti para sa ating salitang magkakasingtunog. lugar na paboritongn Magpakita ng set ng mga dapat mong inumin sa isang
aralin. kalusugan. puntahan. bagay. Ipabilang at ipasabi araw? Gatas?
Magbigay ng mga gawaing ang laman nito sa mga bata.
masama sa ating kalusugan. Ipakuha din ang bilang na
katumbas nito sa plaskard.
Ilan ang 90?

B. Paghahabi sa layunin ng Pakinggan ang mga pares ng Anu-anong paghahanda ang Pagbilangin ang mga bata Awit: Bahay Kubo
aralin Magpakita ng isang papet mga salita. ginagawa ninyo araw araw mula 0 hanggang 90.
show sa mga bata. Pumalakpak kung bago pumasok?
Pagsalitain ang mga magkasingtunog.
gulay na hindi kinakain o Huwag pumapalakpak kung
madalang kainin ng mga hindi.
bata. Laso-lolo
Hal. Ampalaya: Hu hu hu Tnapay-kulay
Kalabasa: Ampalaya Labi-laso
bakit ka umiiyak?
Ampalaya:
Nalulungkot ako. Hindi kasi
ako kinakain ng mga bata.

C. Pag-uugnay ng mga Pagpapakita ng mga larawan: Itanong: Anu-anong mga


halimbawa sa bagong aralin. Nag isang sanggol hanggang gulay ang nabanggit sa awit?
sa lumaki. Kinakain ba ninyo ang mga
gulay na iyon?
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
D. Pagtalakay ng bagong Iparinig ang isang maikling Gamit ang plaskard ng Pagtalakay sa mga bagay na Magpakita ng mga cut-outs ng
konsepto at paglalahad ng kwento. Alpabetong Filipino, isa-isang ginagamit niya nuong siya ay 1. Gumamit ng tunay na gulay at prutas.
bagong kasanayan #1 Ito si Ana.Mahilig siyang ipakita ang mga titik nito sa sanggol pa at hindi na niya bagay o larawan. Pag-usapan ang buting
kumain ng gulay at mga bata. ginagamit ngayon. Magpakita ng 9 bundle ng ibinibigay ng pagkain ng mga
prutas.Malinis palagi ang straw. ito.
kanyang katawan kaya Hayaang bilangin ng mga Kumuha ng isang gulay o
naman madalang siyang bata ang laman ng isang prutas na ibig mo.
magkasakit.Sa paaralan, isa bundle. Sabihin sa klase kung bakit ito
siya sa ipinagmamalaking Ilan straw ang nasa bundle? ang paborito mo?
mag-aaral. (sampu)
Ipakilala ang salitang
sampuan para sa bundle.
Dagdagan ng isang straw ang
9 bundle ng straw.
Ilan na lahat ngayon ang mga
straw? (siyamnapu’t isa.
Gamitin ang katulad na
pamamaraan hanggang
maipakilala ang bilang 92
hanggang 100.
2. Gamit ang place value
chart
Ilagay ang plaskard na 9sa
hanay ng sampuan at 1 sa
hanay ng isahan.
sampuan isahan
9 1 =
91
(siyamnapu’t isa)

E. Pagtalakay ng bagong Sino ang batang malinis? Anong uri ng titik ang mga Pumili ng mga mag-aaral na Ano ang ibig sa bihin ng Bakit kailangan nating kumain
konsepto at paglalahad ng Bakit kaya isa siya sa ito?(malaki) maglalahad ng kuwento 91? 92? 93? etc. ng gulay at prutas?
bagong kasanayan #2 ipinagmamalaking mag-aaral Anong uri ng titik ang mga kaugnay sa pang yayari sa Ilan ang sampuan?
sa paaralan? ito?(maliit) kanyang buhay. isahan
Magbigay ng mga halimbawa Tandaan: Ang
ng mga salitang may malalaki siyamnapu’t isa ay
at maliliit na titik. Ipatukoy mayroong siyam na
ang simula nito at ipasabi sampuan at isang isahan. o
kung malaki o maliit ang siyamnapu’t isa.
simula.

F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gamit ang popsicle sticks,


(Tungo sa Formative Gawain:Pagsasadula (Iayos ito ng nakatali o
Assessment) Pangkat 1-Pagdiriwang ng bundle) hayaang ipakita ng
kaarawan. mga bata ang bilang na
Pangkat 2-Unang pagpasok sa sasabihin ng guro.
paaralan
Pangkat 3-Pagguhit ng D. Pagproseso sa Resulta ng
larawan no ngayon Gawin
Tanungin ang mga bata Ipakita ang bilang na 91
kaugnay sa ipinakitang dula. at hayaang
iguhit ng mga bata ang
katumbas ng bilang o
simbulo na ipapakita ng guro.
Gawin hanggang100.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang Isabuhay sa Pagtapatin ang malaki at maliit Anu-anong pangyayari sa 1. Ipakita ang plaskard ng Iguhit ang paborito mong
araw-araw na buhay pah. 27 Pupils’ Activity na titik ng Alpabetong iyong buhay ang hindi mo mga numerong tinalakay. gulay at prutas. kulayan ang
Sheet Filipino. makakalimutan? Hayaang ang mga bata na mga ito.
itaas ang bilang ng counter na
kailangan sa bawat bilang na
ipapakita ng guro.
2. Magpakita ng set ng mga
counter. Hayaang ipakita ng
mga bata ang plaskard ng
salitang bilang at simbolo
nito.

H. Paglalahat ng Aralin Paano nakatutulong ang Ang simbulong 91 ay Ano ang nagagawa ng
wastong pangangalaga binabasa bilang siyamnapu’t pagkain ng prutas at gulay?
sa sarili sa pagpapaunl;ad ng isa , 92 ay siyamnapu’t Tandaan: Ang prutas at gulay
kakayahan? Ang lahat ng tao ay may dalawa, etc. hanggang 100. ay mga pagkaing
Tandaan: Dapat Alagaan pagbabagong nagaganap. Ilan ang sampuan mayroon nagpapaganda.
ang sarili. Maging malinis. ang 100?
Kumain ng tama.Huwag
magpabaya.
I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang wastong sagot Panuto: Alin ang naiiba sa Lagyan ang 1-5 ang mga Ipagawa ang gawain sap ah. Tama o Mali
sa loob ng panaklong. mga titik. Lagyan ng puso ang larawan 54 ng Pupils’s Activity Sheet ___1. Dapat munang hugasan
1. Ano ang buting dulot ng sagot. ___ larawan ng batang ang anumang prutas bago
pagiging malinis? 1. d d d d D nagsusulat kainin.
Ako ay magiging (payat, 2. S s S S S ___larawan ng batang ____2. Mas masustansiya ang
malusog) 3. T t t t t naglalakad kendi kaysa sa orange juice.
2. Ano ang buting dulot ng 4. K K K k K ___larawan ng sanggol ____3. Mapait ang ampalaya
pagiging malusog? 5. o O O O O ___larawan ng 6 na taong kasi wala itong sustansiya.
Ako ay magiging ___larawan ng batang ____4. Pag kumain ng gulay
(masigla, mahina) nagdiriwang ng batang hahahaba ang buhay.
3. Ano ang mangyayari magdiriwang ng unang taon. ____5. Nakakinis ng balat
kung ikaw ay laging ang pagkain ng prutas.
masigla?
Ako ay makapag-aaral
nang (mabuti, hindi mabuti)
4. Ako ay (magkakasakit,
hindi magkakasakit)
5. Ako ay (makapaglalaro,
hindi makapaglalaro)
J. Karagdagang Gawain para sa Buuin ang tugma. Isulat ang simulang titik ng Isulat sa inyong Maglista ng mga gulay at
takdang-aralin at remediation Ang kalinisan ay daan sa nasa larawan. kwaderno ang mga bilang prutas na gusto o sa iyong
( kagandahan, kalinisan) 1. bulaklak mula sero hanggang kwaderno.
Kumain ng gulay upang 2. kotse isangdaan.
humaba ang (kamay, buhay) 3. pusa
Ang kalusugan ay ___ ng 4. mesa
ating kakayahan. 5. lapis
(nakapagpapaunlad,
nakakasira
V. Mga Tala
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
L. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by:
____________
JENNIFER D. AYUSON
1- MASIPAG

Noted:
__________
CRISTETA O. EISMA
Principal-1

You might also like