You are on page 1of 11

Grade I Paaralan (School) T.S CRUZ ELEM.

SCHOOL Baitang/ (Grade Level) GRADE -I


Daily Lesson Log Guro (Teacher) MARY ROSE C.LAGANA Asignatura (Learning Area) ALL SUBJECTS
Petsa (Teaching Date) November 16, 2023 Markahan (Quarter) Ikalawang Markahan

MATHEMATICS MTB ESP ARAL.PAN. FILIPINO MAPEH


6:45-7:35 7:35-825 8:25-8:55 9:05-9:45 9:45-10:15 10:15-10:55
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang The learner demonstrates The learner... Ang mag aaral ay… Ang mag-aaral ay Pagkatapos ng Unang The learner demonstrates
Pangnilalaman understanding of addition demonstrates awareness of naipamamalas ang pagunawa naipamamalas ang Baitang, inaasahang basic understanding of
and subtraction of whole language grammar and sa kahalagahan ng wastong pagunawa at nauunawaan ng mga mag- pitch and simple melodic
( Content Standards)
numbers up to 100 including usage when speaking pakikitungo sa ibang kasapi pagpapahalaga sa sariling aaral ang mga pasalita at di- patterns
money and/or writing. ng pamilya at kapwa tulad ng pamilya at mga kasapi pasalitang paraan ng
pagkilos at pagsasalita ng nito at bahaging pagpapahayag at nakatutugon
may paggalang at pagsasabi ginagampanan ng bawat nang naaayon. Nakakamit
ng katotohanan para sa isa. ang mga kasanayan sa
kabutihan ng nakararami mabuting pagbasa at pagsulat
upang maipahayag at
maiugnay ang sariling ideya,
damdamin at karanasan sa
mga narinig at nabasang mga
teksto ayon sa kanilang antas
o nibel at kaugnay ng
kanilang kultura.
B.Pamantayan sa The learner is able to apply The learner... Ang mag aaral ay… Ang mag-aaral ay buong The learner is able to
Pagganap (Performance addition and subtraction of speaks and/or writes naisasabuhay ang wastong pagmamalaking responds accurately to
whole numbers up to 100 correctly for different pakikitungo sa ibang kasapi nakapagsasaad ng kwento high and low tones
Standards)
including money in purposes using the basic ng pamilya at kapwa sa lahat ng sariling pamilya at through
mathematical problems and grammar of the language ng pagkakataon. bahaging ginagampanan body movements,
real life situations. ng bawat kasapi nito sa singing, and playing other
malikhaing pamamaraan. sources of sounds
C.Mga Kasanayan sa illustrates addition as Nakatutukoy ng mga Nasasabi ang mga Naipaliliwanag ang Nabibigkas nang wasto ang sings the melody of a
Pagkatuto (Learning “putting together or panghalip : magagalang na pananalita na konsepto ng pamilya tunog ng bawat letra ng song with the correct
combining or joining sets” a. Panao nagpapakita ng batay sa bumubuo alpabetong Filipino (Ee, Uu, pitch e.g. greeting songs,
Competencies)
(M1NS-IIa-23) b. Paari paggalang sa nito (ie. two- parent Tt, Kk, Ll, Yy ) counting songs, or action
MT1GA- IIa-d-2.2 mga magulang. family,singleparent ( F1KP-IIb-1 ) songs MU1ME-IIc-5
- Identifies addition EsP1P – IIa-b – 1 family, extended
components in combining or family)
joining sets Day 2: Nasasabi ang
kahalagahan ng bawat
kasapi ng pamilya
II.NILALAMAN Identifying addition Nakikilala ang panghalip Pagmamahal sa kapwa Pagsasabi ng kahalagahan Pagbigkas nang wasto ang Pag-awit ng Mataas at
(Content) components in combining or paari at magbigay ng 1.1 Pagdama sa damdamin ng bawat kasapi ng tunog ng bawat letra ng Mababang Tono
joining sets halimbawa ng iba (Empathy) pamilya. alpabetong Filipino
KAGAMITANG
PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian
DBOW
(References)
1.Mga pahina sa Gabay DBOW P. 5 MELCS P. 243
ng Guro (Teacher’s Guide MELCs P.2
DBOW
DBOW
Pages)
2.Mga
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral AP module pah. 6-11
(Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahinasaTeksbuk Mathematics 1 p. 96-102 Pp. 66-73 AP 1
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Tsart, Powerpoint/
Kagamitan mula sa pictures, awitin
portal ng Learning
Resource (Additional
Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B.Iba pang PPT (Identifying addition Larawan, tsart, powerpoint Larawan, JPEG or Ppt. Presentation, PPT, drillboard, tsart,
KagamitangPanturo components in combining or Powerpoint presentation Larawan larawan
joining sets) Manila Paper
(Other Learning
COUNTERS
Resources) REAL OBJECTS
PICTURES
III.PAMAMARAAN
(Procedures)
A.Balik-Aral Panuto: Isulat ang katumbas Ipakita ang thumbs up Value Focus: A. Balitaan: Balik-aral Simulan ang klase sa
sanakaraangaralin na bilang ng bawat set sa kung panghalip na panao Pagiging Matapat (Honesty) Tanungin ang mga Magpakita ng larawan at pagsasayaw ng Galaw
loob ng kahon at ang thumbs kung hindi bata kung anu ang uri ng ipabigakas ang unahang Pilipinas. Ituro ang
at/pagsisimulangaralin kabuuang bilang nito. ___kayo Balik-aral: panahon ngayon? tunog nito. tamang galaw at
(Review Previous Lessons) ___ikaw Anong gawain o pag-uugali katawagan nito.
___ako ang nagpapakita ng B. Balik-Aral:
____salita paggalang at pagmamahal sa Ituro at sabay-sabay na Tukuyin ang bawat
____tayo magulang? kantahin ang awit na posisyon ng nota sa ibaba.
“Masaya kung Sama- Isulat kung ang nota ay
sama” SO,MI RE at DO .

https://
www.youtube.com/
watch?v=GyknU6l7EV0

Kung nais mong sabihin na Basahin ang tula: Mahalaga ba na Awit: Awiting ang:
B. Paghahabi sa sa iyo ang lapis na nakita magkakasama ang mga https://www.youtube.com/wa Kumusta
layuninngaralin ng iyong kaklase, ano ang ANG PO AT OPO kasapi ng pamilya? Bakit? tch?v=-5VCmSTIL9Y Kumusta, kumusta,
sasabihin mo? kumusta?
(Establishing purpose for
-Ano ang nasa larawan? Ang bilin sa akin ng ama’t Kumusta kayong lahat?
the Lesson) -Ano sa tingin nyo ang ina ko, Ako’y tuwang-tuwa,
ginagawa ng mga tao? maging matulungin, Masaya’t nagagalak.
-Mahalaga ba ang mga mamumupo ako. La, la,la,la,la,la,la,la,la
magsasaka sa atin? Bakit? Kapag kinakausap ng
-Anong mangyayari kung matandang tao,
walang magsasaka? sa lahat ng oras, sa lahat ng
dako.

Kung ang kausap ko’y


matanda sa akin
Ipakita ang paggalang, po at
opo ay gamitin.
Natutuwa ako na bigkas-
bigkasin,
ang Po at ang Opo nang
buong giliw.

C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang kwento. Ipabasa ang mga Sagutin: Mahalaga ba sa inyo ang Magpakita ng mga larawan Ang awit ay binubuo ng
halimbawa sa bagong pangungusap inyong nanay, tatay at na nagsisimula sa letrang mataas at mababang tono.
Si Rolly ay nkikisaka kay 1. Ano ang bilin ng ama at mga kapatid? Bakit? Ee, Uu, Tt, Kk, Ll, Yy . Ang pagtaas ng tono ay
aralin (Presenting Mang Bong at kay Mang Akin ang napulot na lapis ina ayon sa tula? tinatawag na pitch.
examples /instances of the Danny. Nang sumapit ang ni Ben. 2. Kailan dapat gamitin ang May ibat ibang awitin
new lessons) anihan, binigyan siya ni po at opo? tayo na nagpapakita ng
Mang Bong ng 4 na sakong Ang iyong damit ay 3. Ginagamit mo rin ba ang mababa at mataas na tono.
palay at 5 sakong palay nilabhan ni nanay. po at opo sa pakikipag-usap 1. Awit ng Pagbati
naman ang binigay ni sa iyong mga magulang? 2. Awiting may
MangDanny sakanya. Sa kanya nagmula ang 4. Ano-ano pang magagalang Bilang
Masayang masaya si Rolly malakas na sigaw. na pananalita ang ginagamit 3. Awiting may
sa natanggap niya. Amin ang bahay na may mo upang maipakita moa ng Kilos
mataas na bakod. paggalang at pagmamahal sa - Sa anong tunog
Mga tanong: iyong magulang? nagsisimula ang
1. Sino ang mga larawan?
nakikisaka kay ( Ipabigkas sa mga bata
Mang Bong at ang tunog ng letrang e.}
Mang Danny?
2. Ilang sakongg
palay ang binigay
ni Mang Bong kay
Rolly? Ilan naman
kay Mang Danny?
3. Sa iyong palagay,
tama ba na bigyan
nila si Rolly ng
- Sa anong tunog
palay?Bakit?
4. Nakakatulong ba nagsisimula ang
ang mga mga larawan?
magsasaka sa atin? (Ipabigkas sa mga bata
Paano sila ang tunog ng letrang u)
nakakatulong sa
atin?
5. Ano ang dapat
natin gawin upang
maipakita ang
paggpapahalaga
natin sa mga
magsasaka?
- Sa anong tunog
nagsisimula ang mga
Pagpapakita ng ilustrasyon. larawan?
( Ipabigkas ang tunog ng
at ay letrang t sa mga bata.)

4 + 5 = 9

Halimbawa:

at ay
6 + 4 = 10
- Sa anong tunog
nagsisimula ang mga
at ay larawan?
4 + 2 = 6 ( Ipabigkas ang tunog ng
letrang t sa mga bata.)
at ay

1 + 4 = 5

Kung titignan natin, ang


katagang at ay napalitan ng
+ (plus sign).
Ang katagang ay naman ay
napalitan ng =(equal sign).
Ang pagsasama ng mga - Sa anong tunog
bilang ay tinatawag na nagsisimula ang mga
addition. larawan?
Ginagamit ang + upang ( Ipabigkas ang tunog ng
maipakita ang dalawang letrang t sa mga bata.)
pinagsamang bilang at ang =
ay ginagamit upang
maipakita ang sagot ng
dalawang pinagsamang mga
bilang.
Ang 4 + 5 = 9 ay tinatawag
na pamilang na
pangungusap o number
sentence.
Ang 4 at 5 ay addends at - Sa anong tunog
ang 9 ay sum. nagsisimula ang mga
larawan?
( Ipabigkas ang tunog ng
letrang y sa mga bata.)

D. Pagtatalakay ng Panuto:Isulat ang bilang ng Pagtalakay sa konsepto: Kulayan ang larawan na Awitin natin: Ang aking Ipasulat sa hangin ang mga Kantahin ang mga
bagong konsepto at addends sa baba at ang sum nagpapakita ng pagmamahal Pamilya letrang Ee, Uu, Tt, Kk, Ll, sumusunod na mga
nito Kanino ang lapis na at paggalang sa magulang. https:// Yy at ipabigkas ang bawat pamilyar na awitin sa
paglalahad ng naputol ni Ben? Maaring pumili sa mga www.youtube.com/ tunog nito. tamang pagtaas at
bagongkasanayan #1 larawan sa ibaba. watch?v=wBIQAD4g4qU pagbaba ng tono.
(Discussing new concepts Kaninong damit ang 1. Awit ng Pagbati
and practicing new skills nilabahan ni nanay? Kumusta
#1. Kumusta, kumusta,
Kanino nagmula ang kumusta?
malakas na sigaw? Kumusta kayong lahat?
Ako’y tuwang-tuwa,
Kaninong bahay ang may Masaya’t nagagalak.
mataas na bakod? La, la,la,la,la,la,la,la,la

2. Awiting may Bilang


Isulat sa pisara at pabasa Ten Little Indians
ang mga sagot One little, two little, three
little Indians
akin, iyo, kanya, amin Four little,five little,six
-kasama din ang inyo, little Indians
atin, kanila Seven little,eight
little,nine little Indians
Ang mga salitang ito ay Ten little Indian boy
halimbawa ng panghalip Ten little, nine little, eight
paaari na ipinapalit sa little Indians
pangalan ng taong nag Seven little, six little, five
mamay ari ng bagay. little Indian
Ipinapalit ito sa pangalan Four little, three little,two
ng taong nagsasalita, little Indians
kinakausap at pinag One little Indian boy.
uusapan
Maaari itong isahan gaya 3. Awiting may Kilos
ng
akin, iyo at kanya at
maramihan gaya ng
kanila, atin, amin at inyo

akin-ginagamit kapag ang A. May dalawang


nagsasalita ang may ari ng martilyo, martilyo,
bagay martilyo. May
dalawang
iyo-ginagamit kapag ang martilyo biglang naging
kinakausap mo ang may ari tatlo
ng bagay B. May tatlong martilyo,
martilyo, martilyo. May
kanya-ginagamit kapag ang tatlong martilyo
taong pinag-uusapan ang biglang naging apat.
may ari ng bagay AMay apat martilyo,
martilyo, martilyo. May
apat martilyo
amin-ginagamit kapag biglang naging lima.
kayo ang may ari ng bagay B.May limang martilyo,
martilyo, martilyo. May
kanila-ginagamit kapag sila limang martilyo
ang may ari ng bagay biglang nawala ng lahat.
Kilos
atin-ginagamit kapag Taludtod a : Bayuhin sa
tayong lahat ang may ari kanang tuhod ng kanang
ng bagay kamao
Taludtod b: Bayuhin sa
kaliwang tuhod ng
kaliwang kamao
Taludtod c. Tapikin ang
sahig gamit ang iyong
kanang paa.
Taludtod d. Tapikin ang
sahig gamit ang iyong
kaliwang paa.
Taludtod e. Itango pataas
at pababa ang iyong ulo.
E. Pagtatalakay ng Panuto: Piliin ang wastong Kahon ng Kayamanan "Respectful Gamit ang ibat-ibang larawan Panuto: Sagutan ang mga
bagong konsepto at pamilang na pangungusap o Conversations" Paggawa ng Stick Puppet idikit sa tamang hanay na katanungan sa
addition sentence. Bilugan Sabihin kung sang salitang Mag-ensayo ng mga naaayon sa tunog nito. ibaba .Batay sa iyong
paglalahad ng bagong ang titik ng wastong sagot . mabubunot ay panghalip magagalang na inawit na mga awitin.
Gamit ang ginawang
kasanayan #2 (Discussing paari o hind isa pananalita sa mga magulang. stick puppet ipakilala at /e/ tu ku /u/ /l/ Bilugan ang titik ng
new concepts & practicing pamamagitan ng Hayaan ang ilarawan ang mga kasapi h h tamang sagot.
new slills #2) pagpapakita ng masaya at bawat isa na mag-isip ng mga ng pamilya at ang 1.Sa awiting may pamagat
malungkot na mukha salitang kahalagahan ng bawat isa. na “Ten Little Indians. Ito
nagpapakita ng paggalang ay isang awiting
tulad ng "opo," _______?
"salamat po," "paumanhin A. pagbati
po," at B. may bilang
"pagpaumanhin po." Gawing C. may kilos
bahagi ng 2. Bakit mahalaga sa
aktibidad ang mga isang awitin na maikanta
pagsasanay sa paggamit ng maayos ang
ng mga ito sa mga mababa at mataas na tono
pangungusap sa iba't nito?
ibang sitwasyon tulad ng A. Upang kaaya-ayang
pag-uusap tungkol pakingan ng ating mga
sa pangangailangan, pag- tainga.
uusap tungkol sa B. Upang sundin mo ang
mga kahilingan, atbp. utos ng iyong nanay
Pagkatapos ng C. Walang tamang sagot.
pagsasanay, magkaroon ng
talakayan
tungkol sa kahalagahan ng
magagalang na
pananalita sa pakikipag-usap
sa mga
magulang.
F. Paglinang sa Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain Awitin ng nasa tamang
Kabihasaan (Tungosa Pangkat I: Isulat ang Pangkatin ang klase sa 4 (Rubrics Presented) Pagsasadula Pangkat 1 tono ang Ten Little
wastong pamilang na Pangkat 1- Sumulat ng 5 Pangkat I – Umisip ng isang Panuto: Tingnan ang mga Indians. Sabayan din ng
Formative Assesment3) Pangkat 1:
pangungusap ng mga panghalip paari paraan ng paggalang sa larawan,isulat sa loob ng pagmamartsa at
Developing Mastery sumusonod. magulang, isakilos ito sa Pamilyang Sama samang kahon ang unang tunog nito. pagpapakita sa daliri ng
(Leads to Formative unahan. nag lilinis ng bahay. binabanggit na bilang.
Assesment 3) Pangkat 2 Gamitin ang rubrik sa
1. Biluagan ang mga Pangkat II – Kulayan ang ibaba upang maging
Pangkat 2
panghalip paari larawan na nagpapakita ng Pamilyang sama samang gabay sa
1. iyo ang bata paggalang sa magulang. nagdarasal paggawa.
2.ano kanila bahay
3.kaya kanya lapis Pangkat 3
2. 4.lima tao atin Pamilyang sabay sabay na
5. pila akin lata kumakain
Pangkat 3
Lagyan ng / kung Pangkat II
panghalip paari x kung Panuto: Lagyan ng √ ang
3.
hindi larawan kung ang unahang
____amin tunog nito ay /yuh/
____akin Pangkat III – Sumulat ng 3
____inyo magagalang na pananalita.
____iyo
4. ____tasa

Pangkat 4
Panggkat II: Bilugan ang Gamitin sa pangungusap
tamang pamilang na ang panghalip na paari
pangungusap. Pangkat III
1. -akin Panuto: Isulat sa patlang ang
-iyo t o l ang simulang tunog na
-atin ngalan ng larawan.
4+4=8 5+4=8 -kanila
-amin
2.
______ _____

12=2=14 2+11=14
__ ____ ____
3. ___

6+6=11 6+5=11 ______

4.

6+6=12 6+6=13

5.
7+6=12 7+5=12
Pangkat III: Bilangin ang
mga bagay na nasa addends
at pagsamahin ito. Isulat ang
sum nito sa papel.

G.Paglalapat ng aralin sa Bilangin natin kung ilan Gamit ang tamng Dumating si tatay mula sa Sa iyong palagay , Magbigay ng mga
pang araw-araw na lahat ang bilang ng babae at panghalip na paari, itanong trabaho, upang maipakita ang magiging masaya ba ang kantang may kilos.
lalaki sa ating klase at sa iyong kaklase kung sa paggalang dito ano ang pamilya kung hindi buo
buhay (Finding Practical pagsasamahin natin ang kanya ang lapis na nakita gagawin mo? ang pamilya?
Applications of concepts bilang nito. mo. Ito ay kamatis. Pampakinis
and skills in daily living) ng kutis. Ito rin ay
Sa _______ ba ang lapis na masustansya. Sa anong
ito? nagsisimula ang salitang
kamatis?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang aralin natin Ano ang panghalip na Ano ang natutuhan nyo sa Bigyang diin ang Ano ang inyong natutunan sa Ano ang aralin natin
(Making Generalizations ngayong umaga? paari? ating aralin ngayon? kahalagahan ng mga ating aralin ngayong araw? ngayon?
& Abstractions about the kasapi ng pamilya.
Anu-ano ang mga dapat Tandaan: Tandaan: Ang letrang Ee ay may tunog
lessons)
natin tandaan sa Ang panghalip paaari ay na /e/
pagdaragdag o addition? ipinapalit sa pangalan Mahal ng magulang ang Ang letrang Tt ay may tunog
taong nag mamay ari ng kanilang mga anak. Lahat na /tuh/
1. Ang pagdaragdag o bagay. Ipinapalit ito sa nang makakaya ay gagawin Ang letrang Uu ay may tunog
addition ay pagsasama ng pangalan ng taong nila upang mapabuti ang mga na /u/
mga pangkat ng bagay. nagsasalita, kinakausap at anak. Nagtatrabaho sila at Ang letrang Kk ay may tunog
2. Ang mga bilang na pinag uusapan nagsisikap din sila upang na /kuh/
pinagsasama ay tinatawag Maaari itong isahan gaya mabigyan ng maginhawang Ang letrang Yy ay may tunog
na addends. ng buhay at magandang bukas na /yuh/
3. Ang + ang simbolo na akin, iyo kanya at ang mga anak. Bilang mga Ang letrang Ll ay may tunog
ginagamit sa pagdaragdag o maramihan gaya ng anak, marapat lamang na na /l/
addition. kanila, atin, amin at inyo suklian natin ang kanilang
4. Ang sagot sa pagsisikap. Magagawa ito
pagdaragdag ay tinatawag kung maipadadama at
na sum. maipakikita natin na mahal at
5. Ang = ang simbolo na iginagalang natin sila.
nagpapakita na pareho ang
dami ng dalawang pangkat.
I.Pagtataya sa Aralin Panuto: Isulat ang bilang ng Basahin ang mga salita sa Lagyan ng / kung Isulat sa iyong kuwaderno Pagtataya: Tukuyin ang mga awitin
(Evaluating Learning) mga addends sa patlang at loob ng kahon, kilalanin nagpapakita ng pagmamahal ang T kung tama ang Panuto. Bilugan ang unahang kung ito ay awiting
ang sum nito ang mga panghalip paari at at paggalang sa magulang, at pahayag at M naman kung tunog ng mga larawan pagbat, pagbibilang o may
bilugan ito X kung hindi. mali. kilos.
___ 1. Papasok ka na sa 1. Mahal Naming
akin ate alis paaralan. Magpapaalam ka sa _____1. Ang pamilya ay Guro
iyong magulang na aalis ka palaging binubuo ng ama, 1. /a/ /e/ /kuh/ 2. Ako ay may lobo
kanila kanya na. ina 3. Paa, tuhod,
tayo ___ 2. Makipag-usap sa at mga anak. Balikat, Ulo
magulang nang may _____2. Sina lolo at lola 4. Five little
lapis saan amin katamtamang lakas ng boses. ay maaring bahagi rin ng Monkeys
___ 3. Hindi ako nagmamano pamilya. 2. / yuh / l / / Jumping on the
iyo sabon kain kay nanay at tatay dahil hindi _____3. Matalik kong m/ Bed
na ito uso ngayon. kaibigan si Dulce. Siya ay 5. Sampung Mga
___ 4. Magtatago ako kapag kasapi ng Daliri
may iuutos si nanay o tatay. aming pamilya.
___ 5. Kakatok ako sa _____4. Ang pamilya ay 3. / s/ /puh/ /tuh/
pintuan bago pumasok sa laging binubuo ng
loob ng silid ni nanay at maraming
tatay. kasapi. 4. /u/ /e/ / o/

_____5. Hindi matatawag


na pamilya ang anak at
ama o
ina lamang ang kasama.

5. /kuh/ /e/ /a/

J. Karagdagang Gawain Panuto: Basahin at unawain Sumalat ng 5 panghalip na Sumulat ng isang pangyayari Sino-sino ang kasama Pag-aralan ang awiting
para sa takdang-aralin at ang sitwasyon. Sagutan ang paari sa tahanan na nagpakita ka Ninyo sa bahay? May tatlong Martilyo.
tanong. ng paggalang sa iyong Sabayan ito ng tamang
remediation magulang. kilos.
Inutusan ng nanay si Jane na
pumitas ng 7 puting rosaS at
si May ay 8 pulang rosaS.
Ilan lahat ang bulaklak na
kanilang napitas?
I. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi
remedial? Bilang __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
naka
unawa sa aralin?
D. Bilang ng mga __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na
mag-aaral na magpapatuloy sa pagbibigay magpapatuloy sa magpapatuloy sa pagbibigay magpapatuloy sa magpapatuloy sa pagbibigay
magpatuloy sa lunas pagbibigay lunas lunass pagbibigay lunas lunas
remediation?
E. Alin sa mga __ Ino batibo __ Ino batibo __ Ino batibo __ Ino batibo __ Ino batibo
istratehiyang __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan
pagtuturo __ Interaktibo __ Interaktibo __ Interaktibo __ Interaktibo __ Interaktibo
nakatulong ng __ Talakayan __ Talakayan __ Talakayan __ Talakayan __ Talakayan
__ Pagtuklas __ Pagtuklas __ Pagtuklas __ Pagtuklas __ Pagtuklas
lubos? Paano ito
__ Paglutas ng suliranin __Paglutas ng suliranin __ Paglutas ng suliranin __ Paglutas ng suliranin __Paglutas ng suliranin __
nakatulong? __ Debate __ Debate __ Debate __ Debate Debate
__ Panayam __ Panayam __ Panayam __ Panayam __ Panayam
Bakit? Bakit? Bakit? Bakit? Bakit?
_____________________ __________________ _______________________ ____________________ ___________________
_
F. Anong suliranin __ Pambubulas __ Pambubulas __ Pambubulas __ Pambubulas __ Pambubulas
ang aking __ Pag-uugali __ Pag-uugali __ Pag-uugali __ Pag-uugali __ Pag-uugali
naranasan __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng
nasolusyonan sa kagamitang kagamitang kagamitang pangteknolohiya kagamitang kagamitang pangteknolohiya
pangteknolohiya pangteknolohiya __ Sanayang aklat pangteknolohiya __ Sanayang aklat
tulong ng aking
__ Sanayang aklat __ Sanayang aklat __ Sanayang aklat
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon /
panturo ang aking Kontekstwalisasyon na Kontekstwalisasyon Kontekstwalisasyon na Kontekstwalisasyon na Kontekstwalisasyon
nadibuho na nais panoorin/Musika/Laro napanoorin/Musika/ panoorin/Musika/Laro panoorin/Musika/Laro napanoorin/Musika/
kong ibahagi sa __ Indigenosasyon Laro __ Indigenosasyon __ Indigenosasyon Laro
__Indigenosasyon __ Indigenosasyon
mga kapwa
koguro?

You might also like