You are on page 1of 11

Grade I Paaralan (School) T.S CRUZ ELEM.

SCHOOL Baitang/ (Grade Level) GRADE -I


Daily Lesson Log Guro (Teacher) MARY ROSE C.LAGANA Asignatura (Learning Area) ALL SUBJECTS
Petsa (Teaching Date) November 14, 2023 Markahan (Quarter) Ikalawang Markahan

MATHEMATICS MTB ESP ARAL.PAN. FILIPINO MAPEH


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang The learner demonstrates The learner... Ang mag aaral ay… Ang mag-aaral ay Pagkatapos ng Unang The learner demonstrates
Pangnilalaman understanding of addition demonstrates awareness of naipamamalas ang pagunawa naipamamalas ang Baitang, inaasahang basic understanding of
and subtraction of whole language grammar and sa kahalagahan ng wastong pagunawa at nauunawaan ng mga mag- pitch and simple melodic
( Content Standards)
numbers up to 100 including usage when speaking pakikitungo sa ibang kasapi pagpapahalaga sa sariling aaral ang mga pasalita at di- patterns
money and/or writing. ng pamilya at kapwa tulad ng pamilya at mga kasapi pasalitang paraan ng
pagkilos at pagsasalita ng nito at bahaging pagpapahayag at nakatutugon
may paggalang at pagsasabi ginagampanan ng bawat nang naaayon. Nakakamit
ng katotohanan para sa isa. ang mga kasanayan sa
kabutihan ng nakararami mabuting pagbasa at pagsulat
upang maipahayag at
maiugnay ang sariling ideya,
damdamin at karanasan sa
mga narinig at nabasang mga
teksto ayon sa kanilang antas
o nibel at kaugnay ng
kanilang kultura.
B.Pamantayan sa The learner is able to apply The learner... Ang mag aaral ay… Ang mag-aaral ay buong The learner responds
Pagganap (Performance addition and subtraction of speaks and/or writes naisasabuhay ang wastong pagmamalaking accurately to high and low
whole numbers up to 100 correctly for different pakikitungo sa ibang kasapi nakapagsasaad ng kwento tones through body
Standards)
including money in purposes using the basic ng pamilya at kapwa sa lahat ng sariling pamilya at movements, singing, and
mathematical problems and grammar of the language ng pagkakataon. bahaging ginagampanan playing other sources of
real life situations. ng bawat kasapi nito sa Sounds.
malikhaing pamamaraan.
C.Mga Kasanayan sa illustrates addition as Nakatutukoy ng mga Natutukoy ang mga gawain Naipaliliwanag ang Nabibigkas nang wasto ang identifies the pitch of a
Pagkatuto (Learning “putting together or panghalip : na nagpapakita ng konsepto ng pamilya tunog ng bawat letra ng tone as high or low
Competencies) combining or joining sets” a. Panao pagmamahal at paggalang sa batay sa bumubuo alpabetong Filipino (Ee, Uu, MU1ME-IIa-1
(M1NS-IIa-23) b. Paari mga magulang. nito (ie. two- parent Tt, Kk, Ll, Yy )
EsP1P – IIa-b – 1 family,singleparent ( F1KP-IIb-1 )
-Identifies and Combines family, extended
sets family)
Day 2: Nasasabi ang
kahalagahan ng bawat
kasapi ng pamilya
II.NILALAMAN identifying and combining Nakikilala ang panghalip Pagmamahal sa kapwa Pagsasabi ng kahalagahan Pagbigkas nang wasto ang Melodiya/Mataas at
(Content) objects panao at magbigay ng 1.1 Pagdama sa damdamin ng bawat kasapi ng tunog ng bawat letra ng Mababang Tono
halimbawa ng iba (Empathy) pamilya. alpabetong Filipino
MT1GA- IIa-d-2.2
KAGAMITANG
PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian DBOW
(References)
1.Mga pahina sa Gabay DBOW P. 5 MELCS P. 243
ng Guro (Teacher’s Guide MELCs P.2
DBOW
DBOW
Pages)
2.Mga
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral AP module pah. 6-11
(Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahinasaTeksbuk Mathematics 1 p. 96-102 Pp. 66-73 AP 1
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Tsart, Powerpoint/
Kagamitan mula sa pictures
portal ng Learning
Resource (Additional
Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B.Iba pang PPT (identifying and Larawan, tsart, powerpoint Larawan, JPEG or Ppt. Presentation, PPT, drillboard, tsart,
KagamitangPanturo combining objects) Powerpoint presentation Larawan larawan
COUNTERS Manila Paper
(Other Learning
REAL OBJECTS
Resources) PICTURES
III.PAMAMARAAN
(Procedures)
A.Balik-Aral Panuto: Pagsamahin ang Magbigay ng halimbawa Value Focus: A. Balitaan: Balik-aral Simulan ang klase sa
sanakaraangaralin sumusunod na bagay sa ng panghalip Pagiging Matapat (Honesty) Tanungin ang mga Magpakita ng larawan at pagsasayaw ng Galaw
bawat bilang. Isulat ang bata kung anu ang uri ng ipabigakas ang unahang Pilipinas. Ituro ang
at/pagsisimulangaralin sagot sa inyong drill board. Balik-aral: panahon ngayon? tunog nito. tamang galaw at
(Review Previous Lessons) Ano-anong gawain ang katawagan nito.
1 at nagpapakita ng B. Balik-Aral:
pagmamalasakit sa kapwa? Ituro at sabay-sabay na Anu-ano ang mga
2 at at kantahin ang awit na nakalilikha ng tunog?
“Masaya kung Sama- Bilugan ang mga bagay
3 at sama” na nakalilikha ng tunog.

https://
www.youtube.com/
watch?v=GyknU6l7EV0
4. at

5 at

Awit: Masdan ang Larawan: Mahalaga ba na Awit: Pag-usapan ang larawan.


B. Paghahabi sa Panghalip na Panao magkakasama ang mga https://www.youtube.com/wa
layuninngaralin kasapi ng pamilya? Bakit? tch?v=-5VCmSTIL9Y
https://
(Establishing purpose for
-Naranasan niyo na bang www.youtube.com/watch?
the Lesson) pumunta sa bukid? v=RILV5X-4Ugc
-Anu-ano ang mga
ginagawa ng mga tao sa - Ano ang nakikita ninyo
bukid? Tungkol saan ang awit? Sino-sino ang nasa larawan? sa larawan?
-Anu-anong mga pananim Alin sa larawan ang - Saan natin madalas
ang pwedeng nating itanim? tinatawag na magulang? nakikita ang mga ito?
-Mahalaga ba ang Kailan mo huling sinabi sa Ibigay ang tunog ng mga
pagtatanim ng mga gulay o iyong magulang na mahal mo hayop sa larawan.
prutas? Bakit? sila?
Sa Paanong paraan mo
naipapakita ang iyong
pagmamahal sa kanila?
Dapat ba silang igalang?
Bakit?

C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang kwento. Ilahad ang isang dayalogo: Basahin ang Kuwento sa Mahalaga ba sa inyo ang Magpakita ng mga larawan Maraming tunog ang
halimbawa sa bagong Pahina 66 ng inyong aklat. inyong nanay, tatay at na nagsisimula sa letrang ating nariirinig mula sa
Si Alan ay sumama sa Lita: Hi Rosa! magkaklase mga kapatid? Bakit? Ee, Uu, Tt, Kk, Ll, Yy . paligid. Ang ilan sa mga
aralin (Presenting kanyang lolo Mario sa bukid pa rin ba tayo ? “I Love you ‘Nay, I Love ito ay masarap sa ating
examples /instances of the upang tumulong sa you ‘Tay” pandinig. Meron din
new lessons) paglilinis at pagdidilig ng Rosa: Hi Lita, naku, hindi namang hindi gaanong
mga pananim. Binigyan siya na.. Ako ay pangkat Masaya ang lahat nang kaaya-aya.
ng kanyang lolo ng 2 Masayahin, ikaw ay umagang iyon. Ngayon ang Tingnan ang larawan.
papaya at 3 hinog na pangkat matapat na. araw ng pagbibigay-parangal Alamin ang mga tunog na
mangga. Ilan lahat ang sa natatanging mag-aaral nililkha. Alin sa mga ito
prutas ni Alan? Lita: Ganon ba? para sa programang "Batang ang may kaaya ayang
Sina Niko at Lito kaya, Modelo sa Asal at Talino." tunog at di kaaya ayang
magkaklase pa? Napili kasi si Ruth para sa - Sa anong tunog tunog?
Mga tanong: parangal na ito dahil sa nagsisimula ang
1. Sino ang sumama kay Rosa; Oo, Nakita ko silang kaniyang angking kahusayan mga larawan?
lolo Mario sa bukid? pumasok sa kwarto ng sa paaralan, mabuting ( Ipabigkas sa mga bata
2. Ano ang ginawa nila sa pangkat Makatao. pakikitungo sa kapuwa, at ang tunog ng letrang e.}
bukid? higit sa lahat, sa kaniyang
3. Anu-ano ang binigay ni pagiging mapagmahal na
lolo Mario kay Alan na anak.
prutas? Tig iilan ang mga
ito? Nagsimula na ang programa.
4. Sa iyong palagay, Napuno ng malakas na Ano ang melodiya?
natuwa ba si Alan sa palakpakan ang gymnasium Ang mga tono at tunog na
mga prutas na ng paaralan kung saan maayos na pinagsama na
binigay ni lolo Mario? idinaraos ang programa. - Sa anong tunog nakapagbibigay ng isang
Bakit? Tumayo ang mga magulang nagsisimula ang kaaya-aya tunog sa ating
5. Kung ikaw si Alan, ni Ruth nang tawagin ang mga larawan? mga tainga ay tinatawag
sasama ka din ba sa kaniyang pangalan bilang na melodiya. Isang
(Ipabigkas sa mga bata
bukid upang tumulong? batang bibigyan ng parangal. halimbawa ng tunog na
ang tunog ng letrang u)
Bakit? Halos mapaiyak sa tuwa si magandang pakinggan ay
Ruth habang umaakyat sa ang pag-awit ng choir.
Pagpapakita ng ilustrasyon entablado. Tinanggap niya Ang malakas na busina ng
ang medalya at nagsalita. tren naman ay isang
Set A set B set C "Iniaalay ko po ang halimbawa ng tunog na
medalyang ito sa aking mga masakit sa tainga.
at ay magulang. Marami pong Ano ang pitch?
salamat sa inyong Ang melodiya ay binubuo
2 3 5 pagmamahal sa akin. Mahal ng pitch. Ang pitch ay
- Sa anong tunog
na mahal ko po kayo. I love tumutukoy sa
nagsisimula ang mga
Makikita sa larawan na you Nanay at Tatay, mataas at mababang tono
larawan?
mayroong tatlong set. Ang emosyonal na pahayag ni o tunog. Ang pitch din
( Ipabigkas ang tunog ng
set A ay may 2 papaya, ang Ruth. Niyakap ni Ruth ang ang nagtatakda
letrang t sa mga bata.)
set B may ay 3 mangga. kaniyang mga magulang. ng pataas, pababa,
Nabuo ang set C nang Hinubad niya ang medalya at palaktaw, at pantay na
pinagsama ang set A at set isinuot ito sa kanila. "Kayo tono.
B. Sa set C makikita na 5 po ang funay na modelo ko
ang kabuuang bilang ng 'Nay at 'Tay," wika ni Ruth.
mga prutas ni Alan.

Halimbawa:
- Sa anong tunog
at ay nagsisimula ang mga
larawan?
( Ipabigkas ang tunog ng
5 5 10 letrang t sa mga bata.)

at ay
4 2 6
at ay - Sa anong tunog
6 2 8 nagsisimula ang mga
larawan?
Magbigay ng iba pang mga ( Ipabigkas ang tunog ng
halimbawa. letrang t sa mga bata.)
Upang malaman natin ang
kabuuang bilang ng mga
bagay, kailangan nating
pagsamahin ang mga bilang
ng mga bagay sa set A at
set B.

- Sa anong tunog
nagsisimula ang mga
larawan?
( Ipabigkas ang tunog ng
letrang y sa mga bata.)

D. Pagtatalakay ng Panuto: Piliin ang bagong Sino ang nag-uusap sa Mga Tanong: Awitin natin: Ang aking Ipasulat sa hangin ang mga Magpakita ng larawan ng
bagong konsepto at set na mmabubuo kapag dayaloga? 1. Bakit si Ruth ang napiling Pamilya letrang Ee, Uu, Tt, Kk, Ll, bata na tukop ang
pinagsama ang dalawang bigyan ng parangal? https:// Yy at ipabigkas ang bawat kanyang dalawang tainga.
paglalahad ng set. Bilugan ang letra ng Anong pangkat si Lita? www.youtube.com/ tunog nito.
bagongkasanayan #1 2. Kung ikaw si Ruth, ano
wastong sagot. Anong pangkat si Rosa? watch?v=wBIQAD4g4qU
(Discussing new concepts Anong pangkat sina Niko ang mararamdaman mo na
and practicing new skills at Lito? ikaw ay napiling modelong
#1. 1 at ay bata?
________ Muling basahin ang 3. Bakit inialay ni Ruth ang
dayalogo at bigyang diin medalya sa kaniyang mga
ang ginamit na panghalip. Ano ang ginagawa ng
a. magulang?
bata sa larawan?
4. Gusto mo bang maging Ginagawa nyo rin bai to?
Ipabasa ang mga panghalip
Ako, ikaw, sila, siya katulad ni Ruth?Bakit? Bakit tayo nagtatakip ng
b.
Tayo, kayo, kami 5. Ano ang iyong magagawa ating tainga?
upang maipakita ang iyong
Ang tawag sa mga salitang pagmamahal at paggalang sa
ay panghalip panao, iyong mga magulang?
2 at ay maaaring isahan o
_______ maramihan
Ginagamit ito upang ipalit
sa pangalan ng tao
a. Gaya ng:
Isahan:
b. Ako-ginagamit pamalit
kapag tinutukoy ang
sariling pangalan
3 at ay
Ikaw-ginagamit pamalit sa
______ pangalan ng kausap

Siya-ginagamit na pamalit
a.
pinag-uusapan
b.
Maramihan:

Tayo-ginagamit pamalit sa
4 at ay
sarili at sa kausap
______
Kayo-ginagamit pamalit sa
pangalan ng kausap na
a. higit sa isa

b. Sila-ginagamit sa pamalit
sa mga taong pinag-
uusapan
5 at ay
_______
-magbigay ng iba
pang halimbawa
a.

b.

E. Pagtatalakay ng Panuto: Pagsamahin ang Hulaan mo! Gumawa ng sariling listahan Gamit ang ibat-ibang larawan Awitin ang Alphabet
bagong konsepto at sumusunod na set. Bilangin Gamit ang plaskard ng mga ng mga Paggawa ng Stick Puppet Song
kung ilan lahat ito at isulat panghalip gawain na nagpapakita ng
paglalahad ng bagong ang tamang bilang sa pahulaan/kikilalanin ng pagmamahal at Gamit ang ginawang
kasanayan #2 (Discussing patlang. bata kung panghalip panao paggalang sa mga magulang. stick puppet ipakilala at
new concepts & practicing ang mga salita Maaaring ito ay pagtulong sa ilarawan ang mga kasapi
new slills #2) mga gawain sa ng pamilya at ang
bahay, pakikinig sa kanilang kahalagahan ng bawat isa.
mga payo,
pagbibigay ng mga
komplimento, o paggawa
ng mga sorpresang
nagpapakita ng
pagmamalasakit. Pagkatapos Sagutan ang mga
ng pagbuo ng sumusunod na tanong.
listahan, magkaroon ng Piliin ang tamang
pagpapalitan at pag- sagot.
uusap tungkol sa mga 1.Ano ang melodiya ng
natuklasan at awiting iyong kinanta?
kahalagahan ng pagmamahal A. Awiting may maganda
at paggalang ang tunog
sa mga magulang. B. Awiting may maingay
na tunog
C. Walang tamang sagot.
2. Ano ang pitch ng
awiting may pamagat na
“Alphabet Song”?
A. may mataas na tunog
B. awiting di kaaya-aya
ang tunog
C. may mababa tunog
F. Paglinang sa Pangkatang
at Gawain: Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
ay
Kabihasaan (Tungosa Pangkat I: Isulat ang Pangkat 1 (Rubrics Presented) Pagsasadula Pangkat 1 1&3
kabuuang bilang ng Kilalanin ang panghalip I – Piliin at kulayan ang Panuto: Tingnan ang mga Panuto: Tukuyin ang mga
Formative Assesment3) at pangkat. ay Pangkat 1:
dalawang panao, bilugan ito. larawang nagpapakita ng larawan,isulat sa loob ng sumusunod kung ito ay
Developing Mastery pagmamahal sa magulang. Pamilyang Sama samang kahon ang unang tunog nito. may mataas o mababang
(Leads to Formative 1.ako Kiko lapis nag lilinis ng bahay. tunog.
at ay
Assesment 3) 2. mamaya kayo alis
3. si siya nanay Pangkat 2
at ay 4. ang tayo akin Pamilyang sama samang
5. araw kay sila nagdarasal
at ay
Pangkat 2 Pangkat 3
Ikahon ang wastong Pamilyang sabay sabay na
panghalip II – Lagyan ng tsek kung 2 &4
kumakain
nagpapakita ng wastong Panuto: Suriin ang mga
pagpapakita ng pagmamahal gawain na nasa larawan.
Pangkat II: Pagsamahin ang sa magulang X kung hindi. Kulayan ng dilaw ang
bilang ng dalawang set at 1. Tumutulong ako sa mga larawan na nakapaglilikha
isulat ang kabuuang bilang gawaing bahay. Pangkat II ng mahinang tunog at
nito. 2. Inaalagaan ko si nanay o Panuto: Lagyan ng √ ang berde naman kung
tatay kapag may sakit. larawan kung ang unahang lumilikha ng ingay.
1. at ay Pangka 3 3. Hindi ako nag-aaral tunog nito ay /yuh/
Bilugan ang panghalip na Mabuti.
ginamit 4. Gumagamit ako ng
magagalang na pananalita sa
2. at ay 1.Ako ay may alagang aso. pakikipag-usap sa aking
magulang.
2.Pupunta kami sa parke 5. Umaalis ako ng bahay ng
3. at ay bukas. walang paalam.
III – iaksyon mo
3. Tayo ay magsusulat ng Gusto mong magpaalam sa
4. at ay mga aralin. iyong mga magulang na Pangkat III
lalabas ka ng bahay upang Panuto: Isulat sa patlang ang
4. Lota, ikaw ba ay makipaglaro sa iyong mga t o l ang simulang tunog na
5. at ay maglalaro sa labas? kaibigan ngunit may ngalan ng larawan.
mahalagang pinag-uusapan
Pangkat III: Bilgan ang 5. Sila ay maliligo sa ilog. ang iyong nanay at tatay.
tamang kabuuan ng set. Ipakita kung paano ang dapat
mong gawin. ______ _____
Pangkat 4
Magbigay ng halimbawa
ng panghalip panao. __ ____ ____
___

______

G.Paglalapat ng aralin sa Basahin ang Sitwasyon. Tinanong ka ng iyong guro Nakita mong bumaba ng Sa iyong palagay , Pumili ng dalawang
pang araw-araw na Sina Mang Kardo at Aling kung ano ang tamang tricycle ang iyong nanay magiging masaya ba ang bagay na magkapares.
Lina ay may 3 anak na panghalip ang gagamitin, galing sa pamamalengke, ano pamilya kung hindi buo Paghambingin ang mga
buhay (Finding Practical babae at 5 anak na lalaki. ano ang isasagot mo? ang gagawin mo? ang pamilya? ito.
Applications of concepts Ilan lahat ang mga anak Ito ay kamatis. Pampakinis Hal.
and skills in daily living) nina Mang Kardo at Aling Sina Ben at Ten ay ng kutis. Ito rin ay 1. Malambing na
Lina? magkapatid. masustansya. Sa anong Musika at kulog
_____ay kambal. nagsisimula ang salitang 2. Hampas ng alon at
kamatis? tunog ng
ambulansya
Huni ng ibon at tunog ng
kampana
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang pagdaragdag o Ano ang ating aralin Ano ang natutuhan nyo sa Bigyang diin ang Ano ang inyong natutunan sa Aling tunog ang mas
(Making Generalizations addition? ngayon? ating aralin ngayon? kahalagahan ng mga ating aralin ngayong araw? mabuti sa ating pandinig?
& Abstractions about the kasapi ng pamilya. Tandaan:
lessons) Ang pagdaragdag o addition Tandaan: Tandaan: Ang letrang Ee ay may tunog May dalawang uri ng
ay pagsasama ng mga Ang panghalip panao ay na /e/ tunog:
pangkat ng bagay. ginagamit na pamalit sa Mahal ng magulang ang Ang letrang Tt ay may tunog Kaaya-aya at di-kaaya-
pangalan ng tao. kanilang mga anak. Lahat na /tuh/ aya.
nang makakaya ay gagawin Ang letrang Uu ay may tunog Ang mga kaaya-ayang
nila upang mapabuti ang mga na /u/ tunog ay mabuti sa ating
anak. Nagtatrabaho sila at Ang letrang Kk ay may tunog pandinig.
nagsisikap din sila upang na /kuh/ Ang di-kaaya-ayang
mabigyan ng maginhawang Ang letrang Yy ay may tunog tunog ay maaring
buhay at magandang bukas na /yuh/ makapagdulot ng sakit sa
ang mga anak. Bilang mga Ang letrang Ll ay may tunog ating pandinig.
anak, marapat lamang na na /l/
suklian natin ang kanilang
pagsisikap. Magagawa ito
kung maipadadama at
maipakikita natin na mahal at
iginagalang natin sila.
I.Pagtataya sa Aralin Panuto: Pagsamahin ang Kilalanin ang panghalip Iguhit sa iyong kuwademo Isulat sa iyong kuwaderno Pagtataya: Panuto: Iguhit ang hugis
(Evaluating Learning) sumusunod na set. Isulat panao, bilugan itio. ang masayang mukha kung ang T kung tama ang Panuto. Bilugan ang unahang tatsulok ( ) sa loob ng
ang sagot sa inyong papel. ang pangungusap ay pahayag at M naman kung tunog ng mga larawan kahon kung ito ay bagay
1.ako bata mesa nagsasaad ng pagmamahal at mali. na nakapagbibigay ng
paggalang sa magulang, at mataas tono at hugis
2. babae ang tayo malungkot na mukha kung _____1. Ang pamilya ay puso ( ) naman kung
hindi. palaging binubuo ng ama, 1. /a/ /e/ /kuh/ bagay na nakapagbibigay
3. luto kayo kanin ina ng mababang tono.
1. Mahinahon at magalang na at mga anak.
nakikipag-usap sa magulang. _____2. Sina lolo at lola
4. ikaw bili gatas 2. Nag-aaral nang mabuti ay maaring bahagi rin ng
upang maipakita na pamilya. 2. / yuh / l / /
5.ano bola sila mahal at pinahahalagahan _____3. Matalik kong m/
ang pagod sa kaibigan si Dulce. Siya ay
pagtatrabaho ng mga kasapi ng
magulang. aming pamilya.
3. Yumayakap at humahalik _____4. Ang pamilya ay 3. / s/ /puh/ /tuh/
sa mga magulang. laging binubuo ng
4. Nagpapasalamat sa mga maraming
magulang. kasapi. 4. /u/ /e/ / o/
5. Sumisimangot at hindi
nagsasalita kapag hindi _____5. Hindi matatawag
naibigay ng mga magulang na pamilya ang anak at
ang gusto. ama o
ina lamang ang kasama.

5. /kuh/ /e/ /a/

J. Karagdagang Gawain Panuto: Pagsamahin ang Magbigay ng mga Sumulat sa kuwaderno ng Sino-sino ang kasama Magtala sa kwaderno ng
para sa takdang-aralin at bilang ng dalawang set. halimbawa ng panghalip isang paraan ng pagpapakita Ninyo sa bahay? kaaya aya at di kaaya
Isulat ang tamang bilang panao, isulat sa kwaderno ng pagmamahal at paggalang ayang tunog
remediation nito. sa magulang.

I. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi
remedial? Bilang __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
naka
unawa sa aralin?
D. Bilang ng mga __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na
mag-aaral na magpapatuloy sa pagbibigay magpapatuloy sa magpapatuloy sa pagbibigay magpapatuloy sa magpapatuloy sa pagbibigay
magpatuloy sa lunas pagbibigay lunas lunass pagbibigay lunas lunas
remediation?
E. Alin sa mga __ Ino batibo __ Ino batibo __ Ino batibo __ Ino batibo __ Ino batibo
istratehiyang __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan
pagtuturo __ Interaktibo __ Interaktibo __ Interaktibo __ Interaktibo __ Interaktibo
nakatulong ng __ Talakayan __ Talakayan __ Talakayan __ Talakayan __ Talakayan
__ Pagtuklas __ Pagtuklas __ Pagtuklas __ Pagtuklas __ Pagtuklas
lubos? Paano ito
__ Paglutas ng suliranin __Paglutas ng suliranin __ Paglutas ng suliranin __ Paglutas ng suliranin __Paglutas ng suliranin __
nakatulong? __ Debate __ Debate __ Debate __ Debate Debate
__ Panayam __ Panayam __ Panayam __ Panayam __ Panayam
Bakit? Bakit? Bakit? Bakit? Bakit?
_____________________ __________________ _______________________ ____________________ ___________________
_
F. Anong suliranin __ Pambubulas __ Pambubulas __ Pambubulas __ Pambubulas __ Pambubulas
ang aking __ Pag-uugali __ Pag-uugali __ Pag-uugali __ Pag-uugali __ Pag-uugali
naranasan __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng
nasolusyonan sa kagamitang kagamitang kagamitang pangteknolohiya kagamitang kagamitang pangteknolohiya
pangteknolohiya pangteknolohiya __ Sanayang aklat pangteknolohiya __ Sanayang aklat
tulong ng aking
__ Sanayang aklat __ Sanayang aklat __ Sanayang aklat
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon /
panturo ang aking Kontekstwalisasyon na Kontekstwalisasyon Kontekstwalisasyon na Kontekstwalisasyon na Kontekstwalisasyon
nadibuho na nais panoorin/Musika/Laro napanoorin/Musika/ panoorin/Musika/Laro panoorin/Musika/Laro napanoorin/Musika/
kong ibahagi sa __ Indigenosasyon Laro __ Indigenosasyon __ Indigenosasyon Laro
__Indigenosasyon __ Indigenosasyon
mga kapwa
koguro?

You might also like