You are on page 1of 11

Grade I Paaralan (School) T.S CRUZ ELEM.

SCHOOL Baitang/ (Grade Level) GRADE -I


Daily Lesson Log Guro (Teacher) MARY ROSE C.LAGANA Asignatura (Learning Area) ALL SUBJECTS
Petsa (Teaching Date) November 15, 2023 Markahan (Quarter) Ikalawang Markahan

MATHEMATICS MTB ESP ARAL.PAN. FILIPINO MAPEH


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang The learner demonstrates The learner... Ang mag aaral ay… Ang mag-aaral ay Pagkatapos ng Unang The learner demonstrates
Pangnilalaman understanding of addition demonstrates awareness of naipamamalas ang pagunawa naipamamalas ang Baitang, inaasahang basic understanding of
and subtraction of whole language grammar and sa kahalagahan ng wastong pagunawa at nauunawaan ng mga mag- pitch and simple melodic
( Content Standards)
numbers up to 100 including usage when speaking pakikitungo sa ibang kasapi pagpapahalaga sa sariling aaral ang mga pasalita at di- patterns
money and/or writing. ng pamilya at kapwa tulad ng pamilya at mga kasapi pasalitang paraan ng
pagkilos at pagsasalita ng nito at bahaging pagpapahayag at nakatutugon
may paggalang at pagsasabi ginagampanan ng bawat nang naaayon. Nakakamit
ng katotohanan para sa isa. ang mga kasanayan sa
kabutihan ng nakararami mabuting pagbasa at pagsulat
upang maipahayag at
maiugnay ang sariling ideya,
damdamin at karanasan sa
mga narinig at nabasang mga
teksto ayon sa kanilang antas
o nibel at kaugnay ng
kanilang kultura.
B.Pamantayan sa The learner is able to apply The learner... Ang mag aaral ay… Ang mag-aaral ay buong The learner is able to
Pagganap (Performance addition and subtraction of speaks and/or writes naisasabuhay ang wastong pagmamalaking responds accurately to
whole numbers up to 100 correctly for different pakikitungo sa ibang kasapi nakapagsasaad ng kwento high and low tones
Standards)
including money in purposes using the basic ng pamilya at kapwa sa lahat ng sariling pamilya at through
mathematical problems and grammar of the language ng pagkakataon. bahaging ginagampanan body movements,
real life situations. ng bawat kasapi nito sa singing, and playing other
malikhaing pamamaraan. sources of sounds
C.Mga Kasanayan sa illustrates addition as Nakatutukoy ng mga Nasasabi ang mga Naipaliliwanag ang Nabibigkas nang wasto ang sings the melody of a
Pagkatuto (Learning “putting together or panghalip : magagalang na pananalita na konsepto ng pamilya tunog ng bawat letra ng song with the correct
combining or joining sets” a. Panao nagpapakita ng batay sa bumubuo alpabetong Filipino (Ee, Uu, pitch e.g. greeting songs,
Competencies)
(M1NS-IIa-23) b. Paari paggalang sa nito (ie. two- parent Tt, Kk, Ll, Yy ) counting songs, or action
MT1GA- IIa-d-2.2 mga magulang. family,singleparent ( F1KP-IIb-1 ) songs MU1ME-IIc-5
- Uses symbols in EsP1P – IIa-b – 1 family, extended
combining or joining sets family)
Day 2: Nasasabi ang
kahalagahan ng bawat
kasapi ng pamilya
II.NILALAMAN Using symbols in Nakikilala ang panghalip Pagmamahal sa kapwa Pagsasabi ng kahalagahan Pagbigkas nang wasto ang Pag-awit ng Mataas at
(Content) combining or joining sets paari at magbigay ng 1.1 Pagdama sa damdamin ng bawat kasapi ng tunog ng bawat letra ng Mababang Tono
halimbawa ng iba (Empathy) pamilya. alpabetong Filipino

KAGAMITANG
PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian
DBOW
(References)
1.Mga pahina sa Gabay DBOW P. 5 MELCS P. 243
ng Guro (Teacher’s Guide MELCs P.2
DBOW
DBOW
Pages)
2.Mga
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral AP module pah. 6-11
(Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahinasaTeksbuk Mathematics 1 p. 96-102 Pp. 66-73 AP 1
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Tsart, Powerpoint/
Kagamitan mula sa pictures, awitin
portal ng Learning
Resource (Additional
Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B.Iba pang PPT (Using symbols in Larawan, tsart, powerpoint Larawan, JPEG or Ppt. Presentation, PPT, drillboard, tsart,
KagamitangPanturo combining or joining sets) Powerpoint presentation Larawan larawan
COUNTERS Manila Paper
(Other Learning
REAL OBJECTS
Resources) PICTURES
III.PAMAMARAAN
(Procedures)
A.Balik-Aral Gamitin nag show-me-board Ipakita ang thumbs up Value Focus: A. Balitaan: Balik-aral Simulan ang klase sa
sanakaraangaralin Ipaguhit sa mga bata ang kung panghalip na panao Pagiging Matapat (Honesty) Tanungin ang mga Magpakita ng larawan at pagsasayaw ng Galaw
bagong set na mabubuo thumbs kung hindi bata kung anu ang uri ng ipabigakas ang unahang Pilipinas. Ituro ang
at/pagsisimulangaralin kung pagsasamahain ang ___kayo Balik-aral: panahon ngayon? tunog nito. tamang galaw at
(Review Previous Lessons) mga bagay. ___ikaw Anong gawain o pag-uugali katawagan nito.
___ako ang nagpapakita ng B. Balik-Aral:
1. at ____salita paggalang at pagmamahal sa Ituro at sabay-sabay na Tukuyin ang bawat
____tayo magulang? kantahin ang awit na posisyon ng nota sa ibaba.
“Masaya kung Sama- Isulat kung ang nota ay
sama” SO,MI RE at DO .
2. at https://
www.youtube.com/
watch?v=GyknU6l7EV0
3. at
4. at

5. at

Kung nais mong sabihin na Basahin ang tula: Mahalaga ba na Awit: Awiting ang:
B. Paghahabi sa sa iyo ang lapis na nakita magkakasama ang mga https://www.youtube.com/wa Kumusta
layuninngaralin ng iyong kaklase, ano ang ANG PO AT OPO kasapi ng pamilya? Bakit? tch?v=-5VCmSTIL9Y Kumusta, kumusta,
sasabihin mo? kumusta?
(Establishing purpose for
Ang bilin sa akin ng ama’t Kumusta kayong lahat?
the Lesson) ina ko, Ako’y tuwang-tuwa,
maging matulungin, Masaya’t nagagalak.
- Nasaan ang bata? mamumupo ako. La, la,la,la,la,la,la,la,la
- Ano ang kanyang Kapag kinakausap ng
ginagawa? matandang tao,
- Nakaranas na rin sa lahat ng oras, sa lahat ng
ba kayong mamitas dako.
ng bulaklak?
Ano ang ginawa mo sa Kung ang kausap ko’y
napitas mong bulaklak? matanda sa akin
Bakit? Ipakita ang paggalang, po at
opo ay gamitin.
Natutuwa ako na bigkas-
bigkasin,
ang Po at ang Opo nang
buong giliw.

C. Pag-uugnay ng mga Basahin at unawain ang Ipabasa ang mga Sagutin: Mahalaga ba sa inyo ang Magpakita ng mga larawan Ang awit ay binubuo ng
halimbawa sa bagong kwento: pangungusap inyong nanay, tatay at na nagsisimula sa letrang mataas at mababang tono.
Mahilig si Erika sa 1. Ano ang bilin ng ama at mga kapatid? Bakit? Ee, Uu, Tt, Kk, Ll, Yy . Ang pagtaas ng tono ay
aralin (Presenting pagtatanim ng ibat-ibang Akin ang napulot na lapis ina ayon sa tula? tinatawag na pitch.
examples /instances of the bulaklak sa kanilang ni Ben. 2. Kailan dapat gamitin ang May ibat ibang awitin
new lessons) hardin. Pumitas siya ng po at opo? tayo na nagpapakita ng
rosas at tulips para ibigay sa Ang iyong damit ay 3. Ginagamit mo rin ba ang mababa at mataas na tono.
kanyang nanay. Ilan lahat nilabhan ni nanay. po at opo sa pakikipag-usap 1. Awit ng Pagbati
ang bulaklak na kanyang sa iyong mga magulang? 2. Awiting may
pinitas. Sa kanya nagmula ang 4. Ano-ano pang magagalang Bilang
Tulungan natin si Erika na malakas na sigaw. na pananalita ang ginagamit 3. Awiting may
bilangin ang bulaklak na Amin ang bahay na may mo upang maipakita moa ng Kilos
kanyang napitas. mataas na bakod. paggalang at pagmamahal sa - Sa anong tunog
iyong magulang? nagsisimula ang
mga larawan?
at
( Ipabigkas sa mga bata
a. Ano ang hilig itanim ni
ang tunog ng letrang e.}
Erika?
b. Anu-anong pangkat ng
bulaklak ang kanyang
napitas?
c. Ano ang gagawin niya sa
mga pangkat ng rosas at
tulips?
d. Sa palagay ninyo, mabuti
ba siyang anak? Bakit?
e. Ilang rosas at tulips ang - Sa anong tunog
kanyang pinitas? nagsisimula ang
f. Ano ang ating gagawin mga larawan?
para makuha ang kabuuang (Ipabigkas sa mga bata
bilang ng pangkat ng mga ang tunog ng letrang u)
bulaklak?
g. Anong salita ang ginamit
para mapagdugtong ang
dalawang pangkat ng
bulaklak?
- Ang salitang at ay
papalitang natin ng
simbolo na (+) na
ang ibig sabihin ay - Sa anong tunog
pagdaragdag o nagsisimula ang mga
addition at ang larawan?
salitang ay ng (=) ( Ipabigkas ang tunog ng
na ibig sabihin ay letrang t sa mga bata.)
equals to.
Pagpapakita ng ilustrasyon

ay
ay_____
____ + _________ =
______
- Isulat ang number - Sa anong tunog
sentence at ipabasa nagsisimula ang mga
ito sa klase larawan?
halimbawa: ( Ipabigkas ang tunog ng
letrang t sa mga bata.)
1. at
ay _____
_______ + ______ =
______

2. at

_______ +
- Sa anong tunog
_____=_____
nagsisimula ang mga
larawan?
3. at ( Ipabigkas ang tunog ng
ay__ letrang t sa mga bata.)
______ + ______ =
______

- Sa anong tunog
nagsisimula ang mga
larawan?
( Ipabigkas ang tunog ng
letrang y sa mga bata.)

D. Pagtatalakay ng Panuto: Pagsamahin ang Pagtalakay sa konsepto: Kulayan ang larawan na Awitin natin: Ang aking Ipasulat sa hangin ang mga Kantahin ang mga
bagong konsepto at dalawang pangkat. Iguhit nagpapakita ng pagmamahal Pamilya letrang Ee, Uu, Tt, Kk, Ll, sumusunod na mga
ang dalawang pangkat Kanino ang lapis na at paggalang sa magulang. https:// Yy at ipabigkas ang bawat pamilyar na awitin sa
paglalahad ng na nabuo.IIsulat ang mga naputol ni Ben? Maaring pumili sa mga www.youtube.com/ tunog nito. tamang pagtaas at
bagongkasanayan #1 simbolo ng pagdaragdag larawan sa ibaba. watch?v=wBIQAD4g4qU pagbaba ng tono.
(Discussing new concepts para sa salitang at at ay Kaninong damit ang 1. Awit ng Pagbati
and practicing new skills nilabahan ni nanay? Kumusta
#1. 1. at Kumusta, kumusta,
Kanino nagmula ang kumusta?
ay _______ malakas na sigaw? Kumusta kayong lahat?
Ako’y tuwang-tuwa,
____ ____ Kaninong bahay ang may Masaya’t nagagalak.
______ mataas na bakod? La, la,la,la,la,la,la,la,la
2. at ay
2. Awiting may Bilang
_____
_______ _______
Isulat sa pisara at pabasa Ten Little Indians
_____
ang mga sagot One little, two little, three
little Indians
3. at ay akin, iyo, kanya, amin Four little,five little,six
____ -kasama din ang inyo, little Indians
______ atin, kanila Seven little,eight
_____ little,nine little Indians
_____ Ang mga salitang ito ay Ten little Indian boy
halimbawa ng panghalip Ten little, nine little, eight
paaari na ipinapalit sa little Indians
pangalan ng taong nag Seven little, six little, five
mamay ari ng bagay. little Indian
Ipinapalit ito sa pangalan Four little, three little,two
ng taong nagsasalita, little Indians
kinakausap at pinag One little Indian boy.
uusapan
Maaari itong isahan gaya 3. Awiting may Kilos
ng
akin, iyo at kanya at
maramihan gaya ng
kanila, atin, amin at inyo

akin-ginagamit kapag ang A. May dalawang


nagsasalita ang may ari ng martilyo, martilyo,
bagay martilyo. May
dalawang
iyo-ginagamit kapag ang martilyo biglang naging
kinakausap mo ang may ari tatlo
ng bagay B. May tatlong martilyo,
martilyo, martilyo. May
kanya-ginagamit kapag ang tatlong martilyo
taong pinag-uusapan ang biglang naging apat.
may ari ng bagay AMay apat martilyo,
martilyo, martilyo. May
apat martilyo
amin-ginagamit kapag biglang naging lima.
kayo ang may ari ng bagay B.May limang martilyo,
martilyo, martilyo. May
kanila-ginagamit kapag sila limang martilyo
ang may ari ng bagay biglang nawala ng lahat.
Kilos
atin-ginagamit kapag Taludtod a : Bayuhin sa
tayong lahat ang may ari kanang tuhod ng kanang
ng bagay kamao
Taludtod b: Bayuhin sa
kaliwang tuhod ng
kaliwang kamao
Taludtod c. Tapikin ang
sahig gamit ang iyong
kanang paa.
Taludtod d. Tapikin ang
sahig gamit ang iyong
kaliwang paa.
Taludtod e. Itango pataas
at pababa ang iyong ulo.
E. Pagtatalakay ng Gamite ang drill board isulat Kahon ng Kayamanan "Respectful Gamit ang ibat-ibang larawan Panuto: Sagutan ang mga
bagong konsepto at ang pamilang na Conversations" Paggawa ng Stick Puppet idikit sa tamang hanay na katanungan sa
pangungusap ng mga Sabihin kung sang salitang Mag-ensayo ng mga naaayon sa tunog nito. ibaba .Batay sa iyong
paglalahad ng bagong sumusunod: mabubunot ay panghalip magagalang na inawit na mga awitin.
Gamit ang ginawang
kasanayan #2 (Discussing paari o hind isa pananalita sa mga magulang. stick puppet ipakilala at /e/ tu ku /u/ /l/ Bilugan ang titik ng
new concepts & practicing pamamagitan ng Hayaan ang ilarawan ang mga kasapi h h tamang sagot.
new slills #2) pagpapakita ng masaya at bawat isa na mag-isip ng mga ng pamilya at ang 1.Sa awiting may pamagat
malungkot na mukha salitang kahalagahan ng bawat isa. na “Ten Little Indians. Ito
nagpapakita ng paggalang ay isang awiting
tulad ng "opo," _______?
"salamat po," "paumanhin A. pagbati
po," at B. may bilang
"pagpaumanhin po." Gawing C. may kilos
bahagi ng 2. Bakit mahalaga sa
aktibidad ang mga isang awitin na maikanta
pagsasanay sa paggamit ng maayos ang
ng mga ito sa mga mababa at mataas na tono
pangungusap sa iba't nito?
ibang sitwasyon tulad ng A. Upang kaaya-ayang
pag-uusap tungkol pakingan ng ating mga
sa pangangailangan, pag- tainga.
uusap tungkol sa B. Upang sundin mo ang
mga kahilingan, atbp. utos ng iyong nanay
Pagkatapos ng C. Walang tamang sagot.
pagsasanay, magkaroon ng
talakayan
tungkol sa kahalagahan ng
magagalang na
pananalita sa pakikipag-usap
sa mga
magulang.
F. Paglinang sa Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain Awitin ng nasa tamang
Kabihasaan (Tungosa Pangkatin ang klase sa 4 (Rubrics Presented) Pagsasadula Pangkat 1 tono ang Ten Little
Pangkat 1- Sumulat ng 5 Pangkat I – Umisip ng isang Panuto: Tingnan ang mga Indians. Sabayan din ng
Formative Assesment3) Pangkat 1 at 2 Pangkat 1:
Panuto: Isulat ang tamang panghalip paari paraan ng paggalang sa larawan,isulat sa loob ng pagmamartsa at
Developing Mastery magulang, isakilos ito sa Pamilyang Sama samang kahon ang unang tunog nito. pagpapakita sa daliri ng
(Leads to Formative bilang ng addends at nag lilinis ng bahay.
simbolong ginamit para sa unahan. binabanggit na bilang.
Assesment 3) Pangkat 2 Gamitin ang rubrik sa
mga ss.
Biluagan ang mga Pangkat II – Kulayan ang Pangkat 2 ibaba upang maging
panghalip paari larawan na nagpapakita ng Pamilyang sama samang gabay sa
1. iyo ang bata paggalang sa magulang. nagdarasal paggawa.
2.ano kanila bahay
1. at ay 3.kaya kanya lapis
____ Pangkat 3
4.lima tao atin Pamilyang sabay sabay na
5. pila akin lata kumakain
____ ____
_____ Pangkat 3
Lagyan ng / kung Pangkat II
2. at ay panghalip paari x kung Panuto: Lagyan ng √ ang
______ hindi larawan kung ang unahang
____amin tunog nito ay /yuh/
____ _____ _____ ____akin Pangkat III – Sumulat ng 3
_ ____inyo magagalang na pananalita.
____iyo
____tasa
3. at ay _____
Pangkat 4
____ _____ _____ Gamitin sa pangungusap
_ ang panghalip na paari
Pangkat III
Pangkat 3 at 4: -akin Panuto: Isulat sa patlang ang
Panuto: Isulat sa kahon ang -iyo t o l ang simulang tunog na
tamang simbolong -atin ngalan ng larawan.
gagamitin sa mga -kanila
sumusunod. -amin

______ _____
1.

__ ____ ____
___
2.

______

3.

G.Paglalapat ng aralin sa Bumili ng 4 na notbuk at 4 Gamit ang tamng Dumating si tatay mula sa Sa iyong palagay , Magbigay ng mga
pang araw-araw na na krayola si Teacher Issah panghalip na paari, itanong trabaho, upang maipakita ang magiging masaya ba ang kantang may kilos.
para sa kanyang dalawang sa iyong kaklase kung sa paggalang dito ano ang pamilya kung hindi buo
buhay (Finding Practical estudyante. Kung kanya ang lapis na nakita gagawin mo? ang pamilya?
Applications of concepts pagsasamahin ang mga ito, mo. Ito ay kamatis. Pampakinis
and skills in daily living) ilan lahat ang kagamitan sa ng kutis. Ito rin ay
paaralan ang nabili niya? Sa _______ ba ang lapis na masustansya. Sa anong
ito? nagsisimula ang salitang
kamatis?
H. Paglalahat ng Aralin Anong simbolo ang Ano ang panghalip na Ano ang natutuhan nyo sa Bigyang diin ang Ano ang inyong natutunan sa Ano ang aralin natin
(Making Generalizations ginagamit sa pagdaragdag o paari? ating aralin ngayon? kahalagahan ng mga ating aralin ngayong araw? ngayon?
& Abstractions about the pagsasama ng pangkat ng kasapi ng pamilya.
mga bagay o bilang? Tandaan: Tandaan: Ang letrang Ee ay may tunog
lessons)
Tandaan: Ang panghalip paaari ay na /e/
Ginagamit ang simbolo ipinapalit sa pangalan Mahal ng magulang ang Ang letrang Tt ay may tunog
na + plus sa pagsasama ng taong nag mamay ari ng kanilang mga anak. Lahat na /tuh/
dalawang pangkat o bilang bagay. Ipinapalit ito sa nang makakaya ay gagawin Ang letrang Uu ay may tunog
at ang simbolo na = bilang pangalan ng taong nila upang mapabuti ang mga na /u/
equals to. nagsasalita, kinakausap at anak. Nagtatrabaho sila at Ang letrang Kk ay may tunog
pinag uusapan nagsisikap din sila upang na /kuh/
Maaari itong isahan gaya mabigyan ng maginhawang Ang letrang Yy ay may tunog
ng buhay at magandang bukas na /yuh/
akin, iyo kanya at ang mga anak. Bilang mga Ang letrang Ll ay may tunog
maramihan gaya ng anak, marapat lamang na na /l/
kanila, atin, amin at inyo suklian natin ang kanilang
pagsisikap. Magagawa ito
kung maipadadama at
maipakikita natin na mahal at
iginagalang natin sila.
I.Pagtataya sa Aralin Gamitin ang simbolo ng Basahin ang mga salita sa Lagyan ng / kung Isulat sa iyong kuwaderno Pagtataya: Tukuyin ang mga awitin
(Evaluating Learning) pagdaragdag sa pagsasama loob ng kahon, kilalanin nagpapakita ng pagmamahal ang T kung tama ang Panuto. Bilugan ang unahang kung ito ay awiting
ng pangkat ng mga bagay. ang mga panghalip paari at at paggalang sa magulang, at pahayag at M naman kung tunog ng mga larawan pagbat, pagbibilang o may
bilugan ito X kung hindi. mali. kilos.
1. at
___ 1. Papasok ka na sa 1. Mahal Naming
ay__
paaralan. Magpapaalam ka sa _____1. Ang pamilya ay Guro
____ ____ ____
iyong magulang na aalis ka palaging binubuo ng ama, 1. /a/ /e/ /kuh/ 2. Ako ay may lobo
na. ina 3. Paa, tuhod,
2. at ay ___ 2. Makipag-usap sa at mga anak. Balikat, Ulo
___ magulang nang may _____2. Sina lolo at lola 4. Five little
____ ___ ___ katamtamang lakas ng boses. ay maaring bahagi rin ng Monkeys
___ 3. Hindi ako nagmamano pamilya. 2. / yuh / l / / Jumping on the
3. at ay kay nanay at tatay dahil hindi _____3. Matalik kong m/ Bed
__ na ito uso ngayon. kaibigan si Dulce. Siya ay 5. Sampung Mga
____ ____ _____ ___ 4. Magtatago ako kapag kasapi ng Daliri
may iuutos si nanay o tatay. aming pamilya.
___ 5. Kakatok ako sa _____4. Ang pamilya ay 3. / s/ /puh/ /tuh/
4. ( pintuan bago pumasok sa laging binubuo ng
loob ng silid ni nanay at maraming
at ay tatay. kasapi. 4. /u/ /e/ / o/
____
_____ ____ _____5. Hindi matatawag
________ na pamilya ang anak at
ama o
ina lamang ang kasama.

5. 5. /kuh/ /e/ /a/


______ ______
______

J. Karagdagang Gawain Iguhit ang set. Sumulat ng Sumalat ng 5 panghalip na Sumulat ng isang pangyayari Sino-sino ang kasama Pag-aralan ang awiting
para sa takdang-aralin at number sentence. paari sa tahanan na nagpakita ka Ninyo sa bahay? May tatlong Martilyo.
1. 4 na bag at 2 lalaki ng paggalang sa iyong Sabayan ito ng tamang
remediation 6 n butuin at 1 buwan magulang. kilos.
I. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi
remedial? Bilang __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
naka
unawa sa aralin?
D. Bilang ng mga __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na
mag-aaral na magpapatuloy sa pagbibigay magpapatuloy sa magpapatuloy sa pagbibigay magpapatuloy sa magpapatuloy sa pagbibigay
magpatuloy sa lunas pagbibigay lunas lunass pagbibigay lunas lunas
remediation?
E. Alin sa mga __ Ino batibo __ Ino batibo __ Ino batibo __ Ino batibo __ Ino batibo
istratehiyang __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan
pagtuturo __ Interaktibo __ Interaktibo __ Interaktibo __ Interaktibo __ Interaktibo
nakatulong ng __ Talakayan __ Talakayan __ Talakayan __ Talakayan __ Talakayan
__ Pagtuklas __ Pagtuklas __ Pagtuklas __ Pagtuklas __ Pagtuklas
lubos? Paano ito
__ Paglutas ng suliranin __Paglutas ng suliranin __ Paglutas ng suliranin __ Paglutas ng suliranin __Paglutas ng suliranin __
nakatulong? __ Debate __ Debate __ Debate __ Debate Debate
__ Panayam __ Panayam __ Panayam __ Panayam __ Panayam
Bakit? Bakit? Bakit? Bakit? Bakit?
_____________________ __________________ _______________________ ____________________ ___________________
_
F. Anong suliranin __ Pambubulas __ Pambubulas __ Pambubulas __ Pambubulas __ Pambubulas
ang aking __ Pag-uugali __ Pag-uugali __ Pag-uugali __ Pag-uugali __ Pag-uugali
naranasan __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng
nasolusyonan sa kagamitang kagamitang kagamitang pangteknolohiya kagamitang kagamitang pangteknolohiya
tulong ng aking pangteknolohiya pangteknolohiya __ Sanayang aklat pangteknolohiya __ Sanayang aklat
punongguro at __ Sanayang aklat __ Sanayang aklat __ Sanayang aklat
superbisor?
G. Anong kagamitang __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon /
panturo ang aking Kontekstwalisasyon na Kontekstwalisasyon Kontekstwalisasyon na Kontekstwalisasyon na Kontekstwalisasyon
nadibuho na nais panoorin/Musika/Laro napanoorin/Musika/ panoorin/Musika/Laro panoorin/Musika/Laro napanoorin/Musika/
kong ibahagi sa __ Indigenosasyon Laro __ Indigenosasyon __ Indigenosasyon Laro
__Indigenosasyon __ Indigenosasyon
mga kapwa
koguro?

You might also like