You are on page 1of 11

Grade I Paaralan (School) T.S CRUZ ELEM.

SCHOOL Baitang/ (Grade Level) GRADE -I


Daily Lesson Log Guro (Teacher) MARY ROSE C.LAGANA Asignatura (Learning Area) ALL SUBJECTS
Petsa (Teaching Date) November 13, 2023 Markahan (Quarter) Ikalawang Markahan

MATHEMATICS MTB ESP ARAL.PAN. FILIPINO MAPEH


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang The learner demonstrates The learner... Ang mag aaral ay… Ang mag-aaral ay Pagkatapos ng Unang The learner demonstrates
Pangnilalaman understanding of addition demonstrates awareness of naipamamalas ang pagunawa naipamamalas ang Baitang, inaasahang basic understanding of
and subtraction of whole language grammar and sa kahalagahan ng wastong pagunawa at nauunawaan ng mga mag- pitch and simple melodic
( Content Standards)
numbers up to 100 including usage when speaking pakikitungo sa ibang kasapi pagpapahalaga sa sariling aaral ang mga pasalita at patterns
money and/or writing. ng pamilya at kapwa tulad ng pamilya at mga kasapi dipasalitang paraan ng
pagkilos at pagsasalita ng nito at bahaging pagpapahayag at nakatutugon
may paggalang at pagsasabi ginagampanan ng bawat nang naaayon. Nakakamit
ng katotohanan para sa isa. ang mga kasanayan sa
kabutihan ng nakararami mabuting pagbasa at pagsulat
upang maipahayag at
maiugnay ang sariling ideya,
damdamin at karanasan sa
mga narinig at nabasang mga
teksto ayon sa kanilang antas
o nibel at kaugnay ng
kanilang kultura.
B.Pamantayan sa The learner is able to apply The learner... Ang mag aaral ay… Ang mag-aaral ay buong The learner responds
Pagganap (Performance addition and subtraction of speaks and/or writes naisasabuhay ang wastong pagmamalaking accurately to high and low
whole numbers up to 100 correctly for different pakikitungo sa ibang kasapi nakapagsasaad ng kwento tones through body
Standards)
including money in purposes using the basic ng pamilya at kapwa sa lahat ng sariling pamilya at movements, singing, and
mathematical problems and grammar of the language. ng pagkakataon. bahaging ginagampanan playing other sources of
real life situations. ng bawat kasapi nito sa Sounds.
malikhaing pamamaraan.
C.Mga Kasanayan sa illustrates addition as Natutukoy ang kahulugan Natutukoy ang mga gawain Naipaliliwanag ang identifies the pitch of a
Pagkatuto (Learning “putting together or ng panghalip na nagpapakita ng konsepto ng pamilya tone as high or low
Competencies) combining or joining sets” MT1GA- IIa-d-2.2 pagmamahal at paggalang sa batay sa bumubuo MU1ME-IIa-1
(M1NS-IIa-23) mga magulang. Nabibigkas nang wasto ang
nito (ie. two- parent
EsP1P – IIa-b – 1 tunog ng bawat letra ng
family,singleparent alpabetong Filipino (Mm, Ss,
-identifies and combines family, extended
objects Aa, Ii, Oo, Bb)
family) ( F1KP-IIb-1 )
Day 1: Nakikilala ang
mga bumubuo sa isang
pamilya.
II.NILALAMAN identifying and combining Nakatutukoy ng mga Pagmamahal sa kapwa Pagkilala sa mga Pagbigkas nang wastong Melodiya/Mataas at
(Content) objects panghalip : 1.1 Pagdama sa damdamin bumubuo sa isang tunog ng bawat letra ng Mababang Tono
a. Panao ng iba (Empathy) pamilya. alpabetong Filipino
b. Paari
KAGAMITANG
PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian DBOW
(References)
1.Mga pahina sa Gabay DBOW P. 5 MELCS P. 243
ng Guro (Teacher’s Guide MELCs P.2
DBOW
Pages)
2.Mga Modules, worksheets
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
(Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahinasaTeksbuk Mathematics 1 p. 96-102 Pp. 66-73 AP 1
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Tsart, Powerpoint/
Kagamitan mula sa pictures
portal ng Learning
Resource (Additional
Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B.Iba pang PPT (identifying and Larawan, tsart, powerpoint Larawan, JPEG or Tsart plaskard, mapa at PPT, drillboard, tsart,
KagamitangPanturo combining objects) Powerpoint presentation mga larawan, PPT larawan
COUNTERS
(Other Learning
REAL OBJECTS
Resources) PICTURES
III.PAMAMARAAN
(Procedures)
A.Balik-Aral Panuto: Paghambingin ang Drill: Value Focus: A. Balitaan: Dagliang Pagsasanay: Simulan ang klase sa
sanakaraangaralin halaga ng pera. Isulat ang / Sabihin kung ang pares na Pagiging Matapat (Honesty) Tanungin ang mga pagsasayaw ng Galaw
kung tama ang salita ay magkatugma: bata kung anu ang uri ng Pilipinas. Ituro ang
at/pagsisimulangaralin pagkokompara at x naman ako-ikaw Balik-aral: panahon ngayon? tamang galaw at
(Review Previous Lessons) kung hindi. tayo-kayo Ano-anong gawain ang katawagan nito.
siya-sila nagpapakita ng B. Balik-Aral:
____1. Ang ₱20.00 ay mas atin-akin pagmamalasakit sa kapwa? Pagmasdan ang mga Anu-ano ang mga
mataas ang halaga kaysa sa iyo-kanya larawan. Kulayan ang nakalilikha ng tunog?
limampung piso. mga larawang Bilugan ang mga bagay
____2. Ang ₱50.00 ay mas pinapangarap o ninanais na nakalilikha ng tunog.
mataas ang halaga kaysa sa mo . Kung wala sa mga
₱20.00. ito ang nais mo paglaki,
____3. Ang ₱100.00 ay mas iguhit mo ito sa loob ng
mababa ang halaga kaysa sa kahon.
₱20.00.
____4. Ang ₱20.00 ay mas
mababa ang halaga sa
₱50.00
____5. Ang ₱100.00 ay
may kaparehas na halaga sa
isang daang piso.

Awit: Masdan ang Larawan: Sino-sino ang mga Pag-awit ng « Alpabasa » Pag-usapan ang larawan.
B. Paghahabi sa Akoy isang Kumunidad kasama mo sa
layuninngaralin bahay/tahanan? https://www.youtube.com/
https://www.youtube.com/ watch?v=xOwVsIyDOB0
(Establishing purpose for
results? Sino-sino ang mga kasapi Tungkol saan ang awit ?
the Lesson) search_query=akoy+isang ng inyong pamilya? Ngayong araw ay pag aralan
+kumunidad natin ang wastong bigkas ng
-Ano ang nasa larawan? Basahin natin ang tula. tunog ng mga alpabeto. - Ano ang nakikita ninyo
-Kumakain ba kayo ng Sino-sino ang nasa larawan? Gamit ang flashcard ipakita sa larawan?
tinapay? Alin sa larawan ang PAMILYA ang mga sumusunod na - Saan natin madalas
-Magbigay ng mga pangalan tinatawag na magulang? ni Julyhet Roque alpabeto at isa-isahin ang nakikita ang mga ito?
ng tinapay na lagi niyong Kailan mo huling sinabi sa tunog nito. Ibigay ang tunog ng mga
binibili sa iyong magulang na mahal mo (Mm, Ss, Aa, Ii, Oo, Bb) hayop sa larawan.
Panaderya? sila?
-Masustansya ba ang Sa Paanong paraan mo
tibapay? naipapakita ang iyong
-Bakit paborito niyong pagmamahal sa kanila?
kainin sa umaga ang Dapat ba silang igalang?
tinapay? Bakit?

C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang kwento. Ilahad ang mga Basahin ang Kuwento sa Masdan ang mga larawan. Magpakita ng mga larawan Maraming tunog ang
halimbawa sa bagong pangungusap Pahina 66 ng inyong aklat. Sila ang mga kasaping na nagsisimula sa letrang ating nariirinig mula sa
Tuwing umaga, palaging Si Ana ay mabuting bata. karaniwang bumubuo ng Mm, Ss, Aa, Ii, Oo, Bb. paligid. Ang ilan sa mga
aralin (Presenting Siya ay mabait. “I Love you ‘Nay, I Love pamilya. ito ay masarap sa ating
examples /instances of the bumibili si Mang Nestor
- you ‘Tay” pandinig. Meron din
new lessons) ng tinapay sa panaderya
namang hindi gaanong
malapit sa kanilang bahay Ang pangalan ko Masaya ang lahat nang kaaya-aya.
dahil paborito itong A.
Gng.Cueva. umagang iyon. Ngayon ang Tingnan ang larawan.
almusal ng kanyang mga Ako ay isang guro. araw ng pagbibigay-parangal Alamin ang mga tunog na
anak na sina Elsi at Elsa. sa natatanging mag-aaral Bukod sa nanay at tatay nililkha. Alin sa mga ito
Bumili siya ng tatlong para sa programang "Batang sino sa inyo ang kasama ang may kaaya ayang
pirasong pandesal at apat Modelo sa Asal at Talino." sa bahay ang lolo, lola, B. tunog at di kaaya ayang
na pirasong pandecoco. Napili kasi si Ruth para sa tiya o tiyo? tunog?
Pagkadating niya ay nag- parangal na ito dahil sa
almusal na silang mag- kaniyang angking kahusayan
sa paaralan, mabuting C.
anak.
pakikitungo sa kapuwa, at
Mga tanong: higit sa lahat, sa kaniyang
1. Ano ang binibili pagiging mapagmahal na D.
ni Mang Nestor anak.
tuwing umaga?
Nagsimula na ang programa.
2. Ano ang E.
Napuno ng malakas na Ano ang melodiya?
paboritong palakpakan ang gymnasium Ang mga tono at tunog na
almusal nina Elsi ng paaralan kung saan maayos na pinagsama na
at Elsa? idinaraos ang programa. nakapagbibigay ng isang
F.
3. Ilang pandesal at Tumayo ang mga magulang kaaya-aya tunog sa ating
pandecoco ang ni Ruth nang tawagin ang mga tainga ay tinatawag
binili ni Mang kaniyang pangalan bilang na melodiya. Isang
Nestor? batang bibigyan ng parangal. halimbawa ng tunog na
4. Paborito mo rin Halos mapaiyak sa tuwa si magandang pakinggan ay
bang kainin Ruth habang umaakyat sa ang pag-awit ng choir.
tuwing almusal entablado. Tinanggap niya Ang malakas na busina ng
ang medalya at nagsalita. tren naman ay isang
ang tinapay?
"Iniaalay ko po ang halimbawa ng tunog na
Bakit? medalyang ito sa aking mga masakit sa tainga.
5. Ano ang magulang. Marami pong Ano ang pitch?
mabuting salamat sa inyong Ang melodiya ay binubuo
naidududlot nito pagmamahal sa akin. Mahal ng pitch. Ang pitch ay
sa ating na mahal ko po kayo. I love tumutukoy sa
kalusugan? you Nanay at Tatay, mataas at mababang tono
emosyonal na pahayag ni o tunog. Ang pitch din
Pagpapakita ng Ruth. Niyakap ni Ruth ang ang nagtatakda
ilustrasyon kaniyang mga magulang. ng pataas, pababa,
Hinubad niya ang medalya at palaktaw, at pantay na
isinuot ito sa kanila. "Kayo tono.
at ay
po ang funay na modelo ko
'Nay at 'Tay," wika ni Ruth.

Kung susuriin natin,


makikita sa unang
larawan ang 3 pandesal at
sa pangalawang larawan
ang apat na pandecoco at
sa panghuli naman na
larawan ang pinagsamang
mga tinapay.

Halimbawa:
Gamit ang mga bagay na
makikita sa loob ng silid-
aralan.
at ay

at ay

at ay

Magbiggay ng iba pang


halimbawa.

Upang malaman natin


ang kabuuang bilang ng
mga bagay, kailangan
nating pagsamahin ang
mga bilang ng bagay sa
una at pangalawang
pangkat.
D. Pagtatalakay ng Panuto: Kilalanin ang Anong salita ang ginamit Mga Tanong: Talakayin. Talakayin ang mga larawan. Magpakita ng larawan ng
bagong konsepto at pagsasama ng mga bagay ko upang palitan ang 1. Bakit si Ruth ang napiling Ang pamilya ay Sabihin ang mga pangalan ng bata na tukop ang
sa ibaba. Iguhit ang pangalan ni Ana? bigyan ng parangal? karaniwang binubuo ng larawan, kanyang dalawang tainga.
paglalahad ng ama, ina, at mga anak. Ito - Ano ang pangalan
bagongkasanayan #1 masayang mukha kung 2. Kung ikaw si Ruth, ano
Ano ang salitang ipinalit ay tinatawag na TWO ng mga larawan na
(Discussing new concepts tama ang bilang nito at ang mararamdaman mo na
ko sa aking pangalan? PARENT FAMILY. nasa pangkat A.
and practicing new skills malungkot naman kung ikaw ay napiling modelong
mali. mais, manika
#1. bata? May pamilya namang - Sa anong tunog
Panghalip ang tawag sa 3. Bakit inialay ni Ruth ang binubuo lamang ng ama nagsisimula ang
1. At ay mga salitang ipinalit natin medalya sa kaniyang mga at mga anak. Mayroon mga pangalan ng
sa pangngalan upang ding binubuo ng ina Ano ang ginagawa ng
magulang? larawan?
maiwasan ang paulit ulit na lamang at mga anak. Ito bata sa larawan?
4. Gusto mo bang maging /m/ Ginagawa nyo rin bai to?
pagbanggit . ay tinatawag na SINGLE
Bigyan diin ang kahulugan katulad ni Ruth?Bakit? PARENT FAMILY. - Ano ang pangalan Bakit tayo nagtatakip ng
2. at ay 5. Ano ang iyong magagawa ng mga larawan sa ating tainga?
ng panghalip
(Magbigay ng ipa pang upang maipakita ang iyong May ibang pamilya pangkat B?
halimbawa) pagmamahal at paggalang sa naman na kasama ang susi, suklay
3. At ay
iyong mga magulang? mga lolo at lola. Ito ay - Sa anong tunnog
tinatawag na nag sisimula ang
EXTENDED FAMILY. pangalan ng mga
4. At ay larawan?
Pagmasdan ang mga /s/
5. At ay sumusunod na larawan.
Iba’t iba ang bilang ng - Ano ang pangalan
mga kasapi ng pamilya. ng mga larawan na
nasa pangkat C.
ahas , apa
- Sa anong tunnog
nag sisimula ang
pangalan ng mga
larawan?
- /a/
- Ano ang pangalan
ng mga larawan na
nasa pangkat D.
isda , ilaw
- Sa anong tunnog
nag sisimula ang
pangalan ng mga
larawan?
- /i/
- Ano ang pangalan
ng mga larawan na
nasa pangkat E.
oso , okra
- Sa anong tunnog
nag sisimula ang
pangalan ng mga
larawan?
/o/

- Ano ang pangalan


ng mga larawan na
nasa pangkat F.
baka , bola
- Sa anong tunnog
nag sisimula ang
pangalan ng mga
larawan?
/buh/
(Magbigay ng iba pang
halimbawa)
E. Pagtatalakay ng Panuto: Pagsamahin ang Muling ipaawit ang Gumawa ng sariling listahan Sagutan natin: Ipasulat sa hangin ang mga Awitin ang Alphabet
bagong konsepto at mga prutas sa bawat awiting na Isang ng mga 1.Siya ang pinakabatang letrang Mm, Ss, Aa, Ii, Oo, Song
bilang. Iguhit ang kumunidad. gawain na nagpapakita ng kasapi ng pamilya. Bb at ipabigkas ang bawat
paglalahad ng bagong Bigyang diin ang mga pagmamahal at 2.Ang magulang na babae tunog nito.
kasanayan #2 (Discussing kabuuan nito.
panghalip na ginamit sa paggalang sa mga magulang. ay tinatawag
new concepts & practicing awitin gaya ng: Maaaring ito ay pagtulong sa na________________.
new slills #2) 1. at ay Ako mga gawain sa 3. Sino ang
_____ Ikaw bahay, pakikinig sa kanilang pinakamatandang anak na
Tayo mga payo, babae?
pagbibigay ng mga 4.Siya ang kapatid na
2. at ay komplimento, o paggawa babae ng iyong magulang.
_____ ng mga sorpresang 5.Ang magulang mong
nagpapakita ng lalaki ay si ___________
pagmamalasakit. Pagkatapos Sagutan ang mga
3. at ay
ng pagbuo ng sumusunod na tanong.
_____ listahan, magkaroon ng Piliin ang tamang
pagpapalitan at pag- sagot.
4. at ay uusap tungkol sa mga 1.Ano ang melodiya ng
_______ natuklasan at awiting iyong kinanta?
kahalagahan ng pagmamahal A. Awiting may maganda
5. at ay _______ at paggalang ang tunog
sa mga magulang. B. Awiting may maingay
na tunog
C. Walang tamang sagot.
2. Ano ang pitch ng
awiting may pamagat na
“Alphabet Song”?
A. may mataas na tunog
B. awiting di kaaya-aya
ang tunog
C. may mababa tunog
F. Paglinang sa Pangkatang Gawain: Magkaroon ng munting Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
Kabihasaan (Tungosa laro (Rubrics Presented) Iguguhit ng bawat 1&3
Pangkat I: Iguhit ang Gamit ang bahagi ng I – Piliin at kulayan ang pangkat ang mga Bigyan ng Gawain ang bawat Panuto: Tukuyin ang mga
Formative Assesment3)
tamang kabuuang bilang katawan ipakita ang / kung larawang nagpapakita ng bumubuo sa isang pangkat sumusunod kung ito ay
Developing Mastery nagsasabi ng tungkol sa pagmamahal sa magulang. pamilya sa loob ng bahay. Pangkat I may mataas o mababang
(Leads to Formative ng bagay sa loob ng
panghalip at x kung hindi Panuto: Bigkasin ang ngalan tunog.
Assesment 3) kahon. Pangkat 1: ng mga nasa larawan sa
Two-parent Family bawat hanay. Bilugan ang
Pangkat II: Kulayan ang may naiibang unang tunog.
tamang bilang ng Pangkat 2:
pinagsamang dalawang Single Parent family
pangkat.
Pangkat 3:
II – Lagyan ng tsek kung Extended Family 2 &4
Pangkat III: Isulat ang Panuto: Suriin ang mga
nagpapakita ng wastong
tamang bilang ng
pinasamang pangkat. pagpapakita ng pagmamahal Pangkat 4: gawain na nasa larawan.
sa magulang X kung hindi. Gumawa ng “Family Pangkat II Kulayan ng dilaw ang
1. Tumutulong ako sa mga Tree” Iguhit ito sa loob ng Panuto: Sabihin ang larawan na nakapaglilikha
gawaing bahay. kahon ang mga kasapi ng ngalan ng mga nasa ng mahinang tunog at
2. Inaalagaan ko si nanay o pamilya mo. larawan. Lagyan ng tsek berde naman kung
tatay kapag may sakit. ang kahon kung lumilikha ng ingay.
3. Hindi ako nag-aaral nagsisimula sa tunog na/a/
Mabuti.
4. Gumagamit ako ng
magagalang na pananalita sa
pakikipag-usap sa aking
magulang.
5. Umaalis ako ng bahay ng
walang paalam.
III – iaksyon mo
Gusto mong magpaalam sa
iyong mga magulang na
lalabas ka ng bahay upang
makipaglaro sa iyong mga
kaibigan ngunit may Pangkat II
mahalagang pinag-uusapan Panuto: Iguhit ang
ang iyong nanay at tatay. patlang kung Mm ang
Ipakita kung paano ang dapat simulang tunog na ngalan
mong gawin. ng mga nasa larawan.

G.Paglalapat ng aralin sa Basahin ng mabuti ang Nais mong kausapin ang Nakita mong bumaba ng Sa anong kasapi ng Tumingin sa loob ng silid- Pumili ng dalawang
pang araw-araw na sitwasyon. iyong kaibigan, ano ang tricycle ang iyong nanay pamilya kayo kabilang? aralan. Sumulat ng 5 bagay bagay na magkapares.
panghalip na gagamitin galing sa pamamalengke, ano na makikita sa loob ng silid Paghambingin ang mga
buhay (Finding Practical upang maiwasan ang paulit ang gagawin mo? aralan na nagsisimula sa ito.
Applications of concepts Nakasalubong ni Aling
ulit na letrang Mm, Ss, Aa, Ii, Oo at Hal.
and skills in daily living) Rosa sina Lara at Nena
pagbanggit/pagbigkas sa Bb at bigkasin ang unang 1. Malambing na
kaya binigyan niya sila kanyang pangalan? tunog nito. Musika at kulog
ng dala niyang saging. 2. Hampas ng alon at
Binigyan niya si Lara ng tunog ng
3 piraso at si Nena naman ambulansya
ay 4 na piraso ng saging. Huni ng ibon at tunog ng
Ilan lahat ang kabuuan ng kampana
saging angg naibigay ni
Aling Rosa sa dalawang
bata?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang pagdaragdag o Ano ang panghalip? Ano ang natutuhan nyo sa TANDAAN Ano ang inyong natutunan sa Aling tunog ang mas
(Making Generalizations addition? ating aralin ngayon? Ang Pamilya ay binubuo ating aralin ngayong araw? mabuti sa ating pandinig?
& Abstractions about the ng mga anak, ina at ama. Tandaan:
lessons) Ang pagdaragdag o Tandaan: May mga pamilya na Ang letrang Mm ay may May dalawang uri ng
addition ay pagsasama ng kasama ang lolo at lola tunog na /m/ tunog:
mga pangkat ng bagay. Mahal ng magulang ang tita at tito. Ang letrang Ss ay may tunog Kaaya-aya at di-kaaya-
kanilang mga anak. Lahat na /s/ aya.
nang makakaya ay gagawin Ang letrang Aa ay may tunog Ang mga kaaya-ayang
nila upang mapabuti ang mga na /a/ tunog ay mabuti sa ating
anak. Nagtatrabaho sila at Ang letrang Ii ay may tunog pandinig.
nagsisikap din sila upang na /i/ Ang di-kaaya-ayang
mabigyan ng maginhawang Ang letrang Oo ay may tunog tunog ay maaring
buhay at magandang bukas na /o/ makapagdulot ng sakit sa
ang mga anak. Bilang mga Ang letrang Bb ay may tunog ating pandinig.
anak, marapat lamang na na /b/
suklian natin ang kanilang
pagsisikap. Magagawa ito
kung maipadadama at
maipakikita natin na mahal at
iginagalang natin sila.
I.Pagtataya sa Aralin Panuto: Pagsamahin ang Tukuyin ang kahulugan ng Iguhit sa iyong kuwademo Kilalanin ang bumubuo sa Panuto: (Oral) Panuto: Iguhit ang hugis
(Evaluating Learning) mga sumusunod na panghalip, lagyan ng / ang masayang mukha kung iyong pamilya. Iguhit ang Bigkasin ang wastong tunog tatsulok ( ) sa loob ng
bagay. Kilalanin ang kung tama ang ang pangungusap ay mga kasapi nito at ng letra na ipapakita ng guro. kahon kung ito ay bagay
tamang kabuuan nito. pangungusap x kung mali nagsasaad ng pagmamahal at kulayan na nakapagbibigay ng
____1. Ang panghalip ay paggalang sa magulang, at Mm Ss Ii Bb Oo Aa mataas tono at hugis
Bilugan ang tamang
pamalit sa pangngalan. malungkot na mukha kung puso ( ) naman kung
sagot. ____2. Ako, ikaw, siya, hindi. bagay na nakapagbibigay
sila ay halimbawa ng ng mababang tono.
1 at ay _____ panghalip. 1. Mahinahon at magalang na
____3. Ipinapalit ang nakikipag-usap sa magulang.
panghalip upang maiwasan 2. Nag-aaral nang mabuti
a. ang paulit paulit na upang maipakita na
pangbanggit sa mahal at pinahahalagahan
b. pangngalan. ang pagod sa
c. ____4. Ang panghalip ay pagtatrabaho ng mga
tumutukoy sa pangalan ng magulang.
tao 3. Yumayakap at humahalik
____5. Ang panghalip ay sa mga magulang.
2 at ay ______ salitang kilos 4. Nagpapasalamat sa mga
magulang.
a. 5. Sumisimangot at hindi
nagsasalita kapag hindi
b. naibigay ng mga magulang
c. ang gusto.

3 at ay
______
a.

b.

c.

4 at ay
_______
a.
b.
c.

5 at ay
_______

a.

b.

J. Karagdagang Gawain Panuto: Basahin ang Sumulat ng mga panghalip Sumulat sa kuwaderno ng Magdala ng larawan ng Magtala sa kwaderno ng
para sa takdang-aralin at sitwasyon at sagutin ang sa iyong kwaderno at iulat isang paraan ng pagpapakita inyong pamilya. kaaya aya at di kaaya
tanong. ito sa klase. ng pagmamahal at paggalang ayang tunog
remediation sa magulang.
May 5 holen si Mark.
Binigyan siya ngg kuya
niya ng2 pang holen. Ilan
lahat ang holen ni Mark?

I. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi __ Oo __ Hindi
remedial? Bilang __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na __ Bilangng mag-aaral na
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
naka
unawa sa aralin?
D. Bilang ng mga __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na __ bilang ng mag-aaral na
mag-aaral na magpapatuloy sa pagbibigay magpapatuloy sa magpapatuloy sa pagbibigay magpapatuloy sa magpapatuloy sa pagbibigay
magpatuloy sa lunas pagbibigay lunas lunass pagbibigay lunas lunas
remediation?
E. Alin sa mga __ Ino batibo __ Ino batibo __ Ino batibo __ Ino batibo __ Ino batibo
istratehiyang __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan __ Dula-dulaan
pagtuturo __ Interaktibo __ Interaktibo __ Interaktibo __ Interaktibo __ Interaktibo
nakatulong ng __ Talakayan __ Talakayan __ Talakayan __ Talakayan __ Talakayan
__ Pagtuklas __ Pagtuklas __ Pagtuklas __ Pagtuklas __ Pagtuklas
lubos? Paano ito
__ Paglutas ng suliranin __Paglutas ng suliranin __ Paglutas ng suliranin __ Paglutas ng suliranin __Paglutas ng suliranin __
nakatulong? __ Debate __ Debate __ Debate __ Debate Debate
__ Panayam __ Panayam __ Panayam __ Panayam __ Panayam
Bakit? Bakit? Bakit? Bakit? Bakit?
_____________________ __________________ _______________________ ____________________ ___________________
_
F. Anong suliranin __ Pambubulas __ Pambubulas __ Pambubulas __ Pambubulas __ Pambubulas
ang aking __ Pag-uugali __ Pag-uugali __ Pag-uugali __ Pag-uugali __ Pag-uugali
naranasan __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng __ Kakulangan ng
nasolusyonan sa kagamitang kagamitang kagamitang pangteknolohiya kagamitang kagamitang pangteknolohiya
pangteknolohiya pangteknolohiya __ Sanayang aklat pangteknolohiya __ Sanayang aklat
tulong ng aking
__ Sanayang aklat __ Sanayang aklat __ Sanayang aklat
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon / __ Lokalisasyon /
panturo ang aking Kontekstwalisasyon na Kontekstwalisasyon Kontekstwalisasyon na Kontekstwalisasyon na Kontekstwalisasyon
nadibuho na nais panoorin/Musika/Laro napanoorin/Musika/ panoorin/Musika/Laro panoorin/Musika/Laro napanoorin/Musika/
kong ibahagi sa __ Indigenosasyon Laro __ Indigenosasyon __ Indigenosasyon Laro
__Indigenosasyon __ Indigenosasyon
mga kapwa
koguro?

You might also like