You are on page 1of 7

School: Amado Fernandez Sr.

Central School Grade Level: I


DAILY LESSON LOG Teacher: Nessy E. Baderas Learning Area: ALL SUBJECTS
Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 16 – 20, 2019 (WEEK 6-DAY1) Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag- PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner...
unawa sa kahalagahan ng Nasasabi ang kahalagahan ng kakayahan at tatas sa naipamamalas ang pag demonstrates demonstrates basic
wastong pakikitungo sa pagbasa at pagsulat. pagsasalita at pagpa- unawa at pagpapahalaga understanding of addition understanding of
ibang kasapi ng pamilya at Naibibigay ang kahulugan ng pahayag ng sariling ideya, sa sariling pamilya at mga and subtraction of whole the concepts of
kapwa tulad ng pagkilos at mga salita sa pamamagitan ng kaisipan, karanasan kasapi nito at bahaging numbers up to 100 musical lines,
pagsasalita ng may pagsasakilos atdamdamin ginagampanan ng bawat including money beginnings and
paggalang at pagsasabi ng Nakikinig na mabuti sa PN: Naipamamalas ang isa endings in music,
katotohanan para sa kwentong babasahin kakayahan sa mapanuring and repeats in
kabutihan ng nakararami Nahuhulaan kung tungkol pakikinig at pag-unawa sa music
saan ang kwento batay sa napakinggan
sariling karanasan.
Nakagagawa ng hinuha
tungkol sa nangyayari batay sa
pagkakasunud-sunod ng
kaganapan sa kwento.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging MT1OL-IIa-i-1.3 Talk about Naipapahayag ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner...
magalang sa kilos at oneself and one’s personal ideya/kaisipan/damdamin buong pagmamalaking is able to apply addition responds with
pananalita experiences (friends, favorite /reaksyon nang may nakapagsasaad ng kwento and subtraction of whole precision to
toys) wastong tono, diin, bilis, ng sariling pamilya at numbers up to 100 changes in musical
MT1OL-IIa-i-5.1 Listen and antala at intonasyon bahaging ginagampanan including money in lines with body
respond to others in oral ng bawat kasapi nito sa mathematical problems movements
conversation malikhaing and real- life situations.
pamamamaraan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1P- IIe-f– 4 MT1OL-IIa-i-6.1 Participate • F1PS-IIc-3 Naiuulat nang AP1PAM-IIe-16 M1NS-IIf-24 MU1FO-IId-1
Isulat ang code ng bawat kasanayan. actively during story reading by pasalita ang mga illustrates subtraction as
Nakapagpapakita ng making comments and asking naobserbahang pangyayari Nahihinuha ang mga “taking away” or identifies with
paggalang sa questions. sa paaralan (o mula sa alituntunin ng pamilya na “comparing” elements of body movements
pamilya at sa kapwa sariling karanasan) tumutugon sa iba’t-ibang sets. the
• F1PS-IIf-6.1 sitwasyon ng pang-araw-
Naisasalaysay muli ang araw na pamumuhay ng 6.1 beginnings
napakinggang teksto sa pamilya 6.2 endings
tulong ng larawan - Umiiwas sa labis na 6.3 repeats of
• F1PN-IIf-8 paggamit ng tablet o a recorded music
Napagsusunod-sunod ang computer example
mga pangyayari sa
napakinggang
kuwento sa tulong ng mga
larawan
• F1PL-0a-j-6 Naipakikita
ang hilig sa pagbasa
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng MTB-MLE Teaching Guide pp. CG p8. TG (Basa Pilipinas)
Curriculum Guide
Guro Curriculum Guide p. 17 238-258 p. 114-116 Pahina 124-126 Curriculum Guide p. 16
p. 11
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 130-136
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan LRMDS
mula sa portal ng Learning larawan, video clips,tsart
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart larawan ng may simulang Mga larawan
tunog na Hh /Ww plaskard
Tsart ng kwento.

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang tawag sa mga Laro: Pahulaan ang mga Bahaginan Itambal ng guhit ang Balikan ang aralin
at/o pagsisimula ng bagong hakbang na dapat isagawa kilos. Magpaguhit ng isang larawan at tamang bilang. tungkol sa
aralin. kung may gawain? Pabaunutin sa mahiwagang pangyayari na nagustuhan melodiya?
Bakit mahalaga na kahon ang isang bata ng salita sa kwentong pinakinggan: OOO OO a. 6
sumunod sa mga panuto? at ipasakilos ito. Hayaang Ang Kamatis ni Peles. Magpakita ng laarawan ng + 4 = 10 Ano ang melodiya?
Ano kaya ang maaring hulaan ng buong klase. Kung Ibahagi sa klase ang tablet o computer? Sino- OO Paawitin ang mga
mangyayari kung hindi sino ang makahula ay siya ginawa. sino sa inyo ang naglalaro bata gamit ang
susundin ang panuto? namang magsasakilos at nito? OO OO OO b. akmang melodiya.
magpapahula. Maaaring gamitin ang 5+2=7
halimbawang panimula na OO OO
nakasulat dito sa pisara.
Babasahin ko:
Ang iginuhit kong eksena
ay nang si Peles ay
_________.
Makikita dito sa larawan
ang _____________.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Akrostika Magpakita ng larawan ng Maglahad ng Kilalanin ang mga hugis Ngayong araw na
Mahal ko ang aking kuwago tungkol sa iba’t ibang na ipakikita ko ito pag-aaralan
pamilya Kilala ba ninyo ang ibong ito? gulay na alam ninyo, Larawan: natin ang anyo ng
Ako’y sumusunod sa payo kinain ninyo, o nakita musika gamit ang
nila ninyo sa palengke, sa ating kilos ng ating
Ginagawa ko ang aking bakuran, o sa ating katawan.
tungkulin komunidad.
Alalay nila ako sa mga Ang mga gulay na alam ko Mahilig ba kayong
Gawain ay ang _______. making ng musika?
Ilang oras ang iginugugol
Nais kong ako’y ipagmalaki ____, ___ at ____ ang mga Ano ang
ninyo sa paglalaro nito?
nila gulay na kinakain ko. nararamdaman
Ano ang epekto nito sa
Ang lahat ay laging masaya Nakita ko na ang mga ninyo sa tuwing
iyong pamilya?
Kung kami ay sama-sama gulay na _________. nakikinig kayo ng
Iyan ang aking pamilya. musika?
Maaari bang
sabayan ng kilos
ang isang awitin?
Paano ba
nagwawakas o
natatapos ang
isang awitin?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Alam ba ninyo na gustong Ipakita muli sa klase ang Laro: Pahulaan Awitin ang “ Paa,
sa bagong aralin. parusahan si Wako ng mga pabalat ng aklat na Ang May naiisip akong Tuhod” at sundan
kasamahan niyang kuwago? Kamatis ni Peles. dalawang bilang pag ang kilos ng braso
Alamin natin sa Itanong sa klase kung ano pinagsama mo ay 14 ang ng guro habang
pamamagitan ng pagsagot sa ang pamagat nito. Itanong Babasahin ng guro ang sagot. Anu-anong bilang ipinakikita ang
ating “prediction chart” din kung ano pang isang lkuwento. ito? simula at
impormasyon ang makikita “Ang Paglalaro no Benny katapusan ng isang
sa pabalat. Tulungan silang ng tablet” parirala .
tukuyin ang may-akda See Tsart
(Virgilio Almario) at
tagaguhit (RenatoGamos)
ng aklat.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Gamit ang larawan , isa- Pagbasa ng guro sa kwento. Sabihin: Sa araw Bilangin natin ang mga Ilang parirala ang
at paglalahad ng bagong isang ipakilala ang mga Si Wako ang na ito, kayo naman ang bagay na nakikita sa loob makikita sa awit?
kasanayan #1 kasapi ng pamilya. Matalinong Kuwago magsasalaysay o ng ating silid-aralan. Ilang beses inulti
Malimit nagkakaroon ng
Sa kapatid na lalaki: Si Wako ay isang kuwago. magkukuwento. Gagamitin Pisara eraser ang kilos sa awit?
problema ang mga
Kuya – Ako ang pangnay sa Kakaiba siya sa lahat ng ninyong gabay ang mga pinto bintana
magulang sa kanilang mga
lalaki. kuwago. Siya ay mahilig larawan ng aklat upang 1. Iparinig ang kwento:
anak sa kanilang pag-aaral
Diko – Ako ang sumunod magbasa at magsulat. Hindi sabihin kung ano ang Gumamit ng mga tunay
dahil dito. Bakit kaya?
sa kuya. siya tulad ng ibang kuwago na nangyari sa bawat pahina. na bagay.
Sangko – Ako ang sumunod tulog nang tulog. Lahat ng Anu-anong mga bagay
sa diko. aklat ay binabasa ni Wako. ang nasa set?(larawan)
Sa kapatid na babae: Isang araw, nagpulong ang
Ate – Ako ang pangnay sa lahat ng mga kuwago upang
babae. parusahan si Wako. Ngunit
Ditse – Ako ang sumunod ipinaliwanag ni Wako ang
sa Ate. kahalagahan ng pagbabasa at
Sanse – Ako ang sumunod nang pagiging marunong
sa Ditse. magsulat.
Sinubukan ni Wako na
magkuwento. Nagulat ang
matatandang kuwago sa galing
ni Wako.
Lahat ng mga Kuwago ay
tuwang-tuwa na makinig sa
kanya. Tinuruan sila ni Wako
na magbasa at magsulat ng
bilang.
Magmula noon ay nagbago
ang buhay ng mga kuwago.
Hindi na sila tulog nang tulog.
Sila ay naging mahilig sa
pagbabasa at pagsusulat.
Naging modelo para sa
kanila si Wako.
- Pagbasa ng mga bata sa
kwento nang sabayan.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Anu-anong magagalang . Pagtalakay: Hatiin ang klase sa apat na Paano kung mag-aalis Ilang beses inulit
at paglalahad ng bagong na katawagan ang ating Tungkol saan ang kwento? pangkat. Ipaskil sa pisara ako ng isang bagay mula ang mga parirala sa
kasanayan #2 ginagamit sa tahanan? Bakit kakaiba sa lahat ng ang pitong larawan na sa set?(alisin ang aklat) kantang “Paa,
Ginagamit mo rin ba kuwago si Wako? hango mula sa mga Aling maliit na subset Tuhod”
ang mga katawagang ito sa Ano ang hilig niyang gawin? naganap sa Ang Kamatis ni ang inalis?Ipaliwanag na
inyong tahanan? Bakit? Ano ang gustong gawin ng Peles mula Linggo ang subset ay bahagi ng Bigyang diin: Ang
mga kuwago kay Wako? hanggang Sabado, na hindi malaking set. anyo o form ng
Bakit nagulat ang ibang nakaayos ayon Ipasabi sa mga bata ang Ipakita ang ilustrasyon awit ang
kuwago kay Wako? sapagkakasunod-sunod. masamang epekto sa labis upang lalong maunawaan nagpapakita kung
Nais mo bang gayahin si Bigyan ang bawat pangkat na paggamit ng tablet o ng mga mag-aaral. paano inaayos ang
Wako? ng pitong kard kung saan computer. isang awitin.
Mahalaga ba ang kasanayan nakasulat ang mga araw
sa pagbasa at pagsulat? ng linggo: Ilahad sa klase
ang panuto para sa
gawain.
F. Paglinang sa Kabihasaan Paano mo napagsunod- Maglagay sa demo table Awitin ang “Paa
(Tungo sa Formative sunod ang mga larawan? ng 6 na bagay. Tuhod” ng wasto
Assessment) Sabihing ito ay isang kasabay ang
malaking set. akmang kilos.
Mula rito, mag-alis ng (5pts)
mga bagay para gawing
Presentasyon ng awtput
subset at ipatukoy sa mga
bata.
Itanong: Ano ang
malaking set?
Anong subset ang
inalis?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Dula-dulaan sa Pangkatang Gawain: Iguhit ang suliranin para Pangkatang
araw-araw na buhay Paggamit ng Magagalang Pangkat 1 – “Ay Kulang” maipakita ang pag-aalis ng Gawain:
na Katawagan. Pagbuo ng puzzle. subset. Bigyan ng mga
Pangkat 2 – “Artista Ka Ba? – Ipasadula ang Magsulat ng kasunduan. May 8 bola sa kahon. awitin ang bata na
mahalagang bahagi. Ito ay lalagdaan ng Tatlo sa mga bola ay may bahaging
Pangkat 3 – “Bumilang Ka” – Bilangin ang mga magulang at mag-aaral. inalis. inuulit. Isagawa
aklat na nabasa ni Wako. Simula ngayon , Ilang mga bola ang ang awitin kasabay
Pangkat 4 – Iguhit Mo ipinapangako kong hindi natira? ang kilos ng
Damdamin ng mga kuwago na ako gagamit ng tablet katawan.
matapos matutong magbasa sa o computer ng labis sa Iguhit ang subset na
tulong ni Wako. oras na nararapat. inalis.
Ipagamit ang sho-me-
board sa mga bata para
sulatan ng sagot.
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga Gaya ng natuklasan ninyo Ano ang mangyayari
magagalang na pantawag sa inyong bahaginan, kung inaalisan o
para sa kapatid na maraming Ang pag-iwas ng paggamit binabawasan ng isang
lalaki/babae? mga kuwento ang naisulat ng labis ng tablet o bagay ang malaking set?
Tandaan: na at naghihintay na computer ay isang Tandaan:
Ang Kuya, Diko at Sangko alamin o buklatin natin tuntunin na dapat sundin Ang bilang ng mga
ay magagalang na sila. Marami tayong sa tahanan. bagay sa set ay lumiliit.
pantawag sa kapatid na mapupulot na bagong
lalaki. salita, bagong ideya, at
Ang Ate, Ditse at Sanse bagong impormasyon
ay magagalang na mula sa mga libro. Sana’y
pantawag sa mga kapatid magpatuloy tayong lahat
na babae. sa
Ginagamit natin ang mga pagtuklas ng mga bagong
ito upang ipakita an gating kuwento at babasahin.
paggalang sa mga
nakakatandang kapatid.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang sagot sa Sagutin: Tama o Mali Aling subset ang Pag-aralan ang
sagutang papel. 1. Mahalagang matutuhan ang tinaggal? Iguhit awitin.
1. Panganay na kapatid na kasanayan sa pagbasa at ito.(Optional ang bagay na Lagyan ng istar
lalaki?____ pagsulat._____ ibig alisin ng guro) ang
2. Sumunod na kapatid na2. Si Wako ay mahilig matulog. 1. Bola lobo yoyo paikot
babae sa ate?____ 3. Tuwang-tuwang nakinig ang 2. kutsara at tinidor tasa bahaging unahan
3. Panganay na kapatid na mga kuwago sa kwento ni plato ng awit,
babae?_____ Wako?_______ 3. parisukat bilog tatsulok
4. Sumunod sa 4. Naparusahan ng mga kuwago biluhaba parihaba puso ang
Diko?______ si Wako.____ 4. mansanas talong bahaging inulit
5. Sumunod sa kuya na 5. Ang pagbabasa at pagsusulat Tama o Mali mangga okra
kapatid na lalaki?___ ay mahalagang matutuhan ng _______1. Humingi ng 5. A B C D E F at araw naman
lahat.______ pahintulot sa magulang ang
bago maglaro ng tablet o
computer hulihang bahagi ng
_______2. Maglaro ng awit.
tablet hanggang
magdamag. ____Paa, tuhod,
balikat , ulo

____Paa, tuhod,
balikat, ulo

____Paa, tuhod,
balikat , ulo

____Magpalakpaka
n Tayo
J. Karagdagang Gawain para sa Iguhit ang iyong mga Iguhit si Wako. Magpakuwento sa Iguhit ang sagot. Magtanong sa
takdang-aralin at remediation kapatid. Sumulat ng 3 pangungusap inyong nanay o tatay ng May 5 bulaklak si kasama sa bahay
Sa ilalim isulat mo ang tungkol sa kanya. isang kuwento na Ellen. Ibinigay niya sa guro ng isang awit na
katawagan para sa bawat ikinuwento rin sa kanila ng ang 2. Ilan ang natira sa may linyang inuulit
isa. kanilang magulang. kanya? at isaulo ito.
Tanungin ang inyong
magulang kung ano ang
nagustuhan nila tungkol sa
kuwentong ito noong bata
pa sila.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like