You are on page 1of 11

School: DAY-ASAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: GEROLYN E. TEJADA Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 3-7, 2019 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


LAYUNIN Natutukoy ang pangunahing Natutukoy ang mga salitang Nagagamit ang pagkakaunawa sa Nakagagawa ng pataas- Natutukoy ang mga salitang
ideya sa napakinggan/binasang magkakasintunog gramatika upang madaling pababang guhit magkakasintunog
teksto maunawaan Natutukoy ang kahulugan ng
Naiuugnay ang sariling ang mga di kilalang salita (sa mga di-kilalang salita
karanasan sa pamamagitan ng larawan o
napakinggan/binasang teksto paggamit sa pangungusap)
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan Nauunawaan ang ugnayan ng Naipamamalas ang kakayahan at Nagkakaroon ng papaunlad na Nauunawaan ang ugnayan ng
at tatas sa pagsasalita at simbolo at tunog tatas sa pagsasalita at kasanayan sa wasto at maayos simbolo at tunog
pagpapahayag ng sariling pagpapahayag ng sariling ideya, na pagsulat Naipamamalas ang kakayahan
ideya, kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at damdamin at tatas sa pagsasalita at
damdamin pagpapahayag ng sariling
Naisasagawa ang mapanuring ideya, kaisipan, karanasan at
pagbasa upang mapalawak ang damdamin
talasalitaan
Pamantayan sa Pagganap Naipahahayag ang Nababasa ang usapan, tula, talata, Naipahahayag ang Nakasusulat nang may wastong Nababasa ang usapan, tula,
ideya/kaisipan/damdamin/rea kuwento nang may tamang bilis, ideya/kaisipan/damdamin/reaksyo baybay, bantas at mekaniks ng talata, kuwento nang may
ksyon nang may wastong tono, diin, tono, antala at ekspresyon n nang may wastong tono, diin, pagsulat tamang bilis, diin, tono, antala
diin, bilis, antala at intonasyon F2TA-0a-j-3 bilis, antala at intonasyon F2TA-0a-j-4 at ekspresyon
F2TA-0a-j-2 F2TA-0a-j-2 F2TA-0a-j-3
Nababasa ang usapan, tula, Naipahahayag ang
talata, kuwento nang may ideya/kaisipan/damdamin/rea
tamang bilis, diin, tono, antala ksyon nang may wastong
at ekspresyon tono, diin, bilis, antala at
F2TA-0a-j-3 intonasyon
F2TA-0a-j-2
Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Nagagamit ang naunang Nagagamit ang naunang kaalaman Nasasabi ang mensaheng nais Nakagagawa ng pataas- Nagagamit ang naunang
Isulat ang code ng bawat kaalaman o karanasan sa pag- o karanasan sa pag-unawa ng ipabatid pababang guhit kaalaman o karanasan sa pag-
unawa ng napakinggang teksto napakinggang teksto F2PP-Ia-c-12 F2PU-Ia-j-1.1 unawa ng napakinggang
F2PN-Ia-2 F2PN-Ia-2 teksto
kasanayan F2PN-Ia-2

NILALAMAN Aralin 1 Aralin 1 Aralin 1 Aralin 1 Aralin 1


Kalusugan ng Pamilya ay Dapat Kalusugan ng Pamilya ay Dapat Kalusugan ng Pamilya ay Dapat Kalusugan ng Pamilya ay Dapat Kalusugan ng Pamilya ay
Pangalagaan Pangalagaan Pangalagaan Pangalagaan Dapat Pangalagaan
Pagtukoy sa mga Pangunahing Mga Salitang Magkakasintunog Pagbibigay Kahulugan sa mga Di- Pataas-Pababang Guhit Pagtukoy sa mga salitang
Ideya Kilalang Salita magkakasintunog
Pagtukoy ng Kahulugan ng
mga Di-Kilalang Salita

KAGAMITANG PANTURO C.G Grade 2 sa Filipino 2016 C.G Grade 2 sa Filipino 2016 pahina C.G Grade 2 sa Filipino 2016 pahina C.G Grade 2 sa Filipino 2016 C.G Grade 2 sa Filipino 2016
pahina 22,38 22,38 22,38 pahina 22,38 pahina 22,38
Sanggunian 1. Pagdiriwang ng Wikang 1. Pagdiriwang ng Wikang Filipino 1. Kayamanan ng Lahi.Pagbasa 1. Pagdiriwang ng Wikang 1. Pagdiriwang ng Wikang
Filipino 2. 2003. Pp. 2-7 2. 2003. Pp. 2-7 3.2000. Pp.58-60* Filipino 2.2003.p.75* Filipino 2. 2003. Pp. 2-7
2. Ang Bagong Batang Pinoy
Filipino 2. 2013. p.16
Mga pahina sa Gabay ng Guro 4-6 6-7 7-8 8-9 9-10
Mga pahina sa Kagami-tang LM in Filipino Yunit 3 pahina 2- LM in Filipino Yunit 2 pahina 7-11 LM in Filipino Yunit 2 pahina 11-14 LM in Filipino Yunit 2 pahina 15-
Pang Mag-aaral 7 ,soft copy ,soft copy , soft copy 17, soft copy
Mga pahina sa Teksbuk

Karagdagang Kagamitan mula larawan ng mga taong larawan ng batang babaeng pilay flashcard ng mga di kilalang salita lapis, papel
sa portal ng Learning Resource naglilinis at mga larawan nito

Iba pang Kagamitang Panturo laptap laptap laptap laptap


PAMAMARAAN

Balik-aral sa nakaraangaralin at Paunang Pagtataya Ipagawa ang Tukoy Alam sa T.G Ipagawa ang Tukoy Alam sa T.G Ipagawa ang Tukoy-alam sa TG
/ o pagsisimula ng bagong Ipakuha sa mga bata ang pahina 6 pahina 7 pahina 8
aralin kanilang sagutang papel, lapis Tukoy-alam Ipabasa ang mga salita na Tukuyin kung nasa itaas ba o
at ang Kagamitan Sabihin kung magkasintunog o nakasulat sa flashcard. nasa ibaba ang ilang mga bagay
ng Mag-aaral at pasagutan ang hindi ang pares ng mga salita. (estante, bentilador, paminggalan, na makikita sa
“Subukin Natin” sa LM, pahina walis- bote - kalesa - mesa palikuran, kubyertos) kapaligiran.
2. dahon – kahon - gulay -palay Ano ang ibig sabihin ng bawat - ulap - bubong - aklat
malaki – lalaki - baso - tasa salita? - tubig - sahig - mesa
Ipaguhit ang bawat salita. - puno - ilaw - electric fan
Isulat ang TAMA o MALI sa
sagutang papel.
1. Makikita ang pangunahing
ideya sa unahan, gitna, o
huling pangungusap ng teksto.
2. Maiuugnay ang sariling
karanasan kung nauunawaan
ang tekstong napakinggan o
nabasa.
3. Ang mga salitang bata at
bato ay magkasintunog.
4. Ang bulaklak at halaman ay
magkasintunog.
5. Matutukoy ang kahulugan
ng di-kilalang salita sa
pamamagitan ng paggamit nito
sa pangungusap.

Paghahabi sa layunin ng aralin Tukoy-Alam Paglalahad Paglalahad Paglalahad Paglalahad


Tumutulong ka ba sa Ipakita ang larawan ng isang Alin sa mga binasang salita sa Ipakita kung paano ginagawa Pagbasa ng mga natutunang
pangangalaga ng ating batang pilay. unang gawain ang hindi mo ang pataas-pababang guhit. salita sa buong linggong
kapaligiran? Hayaang pag-usapan ito ng mga maintindihan ang Sa pagsulat nito, siguraduhin na aralin.
Pagbabahagi ng mga bata ng bata. kahulugan? sabayan ng bilang ang pagsulat. Hayaang ibigay ng mga bata
kanilang karanasan kaugnay ng Bakit kaya siya pilay? Ano ang ginawa mo upang ang kahulugan ng mga ito.
pagsama sa Hadlang ba ito sa kaniyang araw- maibigay ang kahulugan nito?
paglilinis ng kapaligiran o kaya araw na pamumuhay?
ay ng sariling bahay. Pagpapayaman ng Talasalitaan
Paglalahad Tukuyin ang kasingkahulugan ng
Ipakita ang larawan ng isang mga salitang may salungguhit sa
maruming kapaligiran. pangungusap sa Hanay A. Piliin ang
Gusto mo bang tumigil dito? letra ng tamang sagot sa Hanay B.
Bakit Hanay A Hanay B
Bakit kaya naging marumi ang 1. Hinuhugot ni Pedro ang
lugar na ito? kaniyang gamit na
Ano ang dapat nating gawin sa nasa ilalim ng mesa
lugar na ito? 2. Nakababagot ang buhay ng isang
Pagpapayaman ng Talasalitaan taong walang ginagawa.
Hanapin ang kahulugan ng 3. Dapat magbasa ng mga aklat
salitang maysalungguhit sa dahil kapupulutan natin
pangalawang makabuluhang aral.
pangungusap. Hanay B
1.Maglinis sa tuwina. a. nakakawalang gana at
Lagi-laging isaisip ang halaga nakakatamad
ng kalusugan. b. makukuhanan
2. Huwag nating hintayin sakit c. kinukuha ng may
ay mapala, lakas
Upang kalusugan na nais ay Ano ang ibig sabihin ng hinuhugot?
makuha. nakababagot? kapupulutan?
3. Tayo nang kumilos, nang Ipagamit ang mga ito sa sariling
guminhawa. pangungusap.
Uunlad ang buhay kapag
malusog at maraming
nagagawa.

Ano ang ibig sabihin ng


tuwina? Mapalad?
Guminhawa?
Ipagamit sa mga bata ang mga
bagong salita sa sariling
pangungusap.

Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin
sa pahina 11
Basahin sa mga bata ang sa pahina 8 - sa LM “.” Basahin ang mga pangungusap. sa
tulang “Magtulungan Tayo” sa Basahin ang tula. 1. Ang plorera ay nilalagyan ng pahina 15 sa LM
LM pahina 2. bagong bulaklak Mga dapat tandaan sa pagsulat:
Magtulungan Tayo tuwing umaga. 1. Hawakan ang lapis nang isang
Tayo nang maglinis ng ating 2. Mangkok naman ang pulgada ang layo mula sa dulo
bakuran ng daliring

nilalagyan ng pagkaing may sabaw.


Dapat alagaan, mahalin ang 3. Ang batang siga ay malapit sa hinlalaki, hintuturo, at gitnang
kalusugan gulo at walang kinatatakutan. daliri.
Hirap at sakit ating maiiwasan Lubhang kakaiba si Sonya
4. Masarap magbakasyon sa isang 2. Iayos ang papel sa desk.
Kung tayo ay laging Parang diksiyonaryo ang isip niya
liblib na pook. Ipatong sa bandang itaas nito
nagtutulungan. Nasasabi ang mga kahulugan
Karaniwan ito’y tahimik at tago na ang kanan o kaliwang kamay.
Kaya nga, kumilos bata man Tamang salita gamit ng aking
lugar. 3. Magsulat mula kaliwa-
matanda kaibigan
5. Si Carlo ay nagpakita ng larawan pakanan.
Huwag hintayin, sakit ay Sa isip mabilis na hinuhugot
ng bandurya. Kahawig ito ng gitara. 4. Magsulat nang marahan at
mapala Kailanman di siya nakababagot.
may tamang diin.
Laging isaisip, maglinis sa Palaging dala-dala ay saklay
5. Umupo nang maayos sa
tuwina Paika-ikang lumakad dahil siya’y
upuan.
Pagtutulungan ang susi para pilay
guminhawa. Batang masayahin, laging
nagdarasal
Kapupulutan siya ng magandang
asal
Laging nakatawa, tuwina’y masaya
Ang palakaibigang si Sonya.
Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayin ang kuwento.
at paglalahad ng bagong Pasagutan ang Sagutin Natin sa
kasanayan #1 LM pahina 3 sa pahina 8 sa LM
1. Sino ang tinutukoy sa tula?
2. Bakit hindi siya nakababagot? pahina 11-12 sa LM,
pahina 15 sa LM
3. Ano-anong katangian ang taglay 1.Saan inilalagay ang bulaklak?
1. Kanino ipinatutungkol ang 1. Ano-ano ang dapat tandaan
niya? 2. Ano ang inilalagay sa mangkok?
tula? sa pagsulat?
4. Naging sagabal ba ang kaniyang 3. Bakit malapit sa gulo ang batang
2. Bakit kailangang maglinis ng 2. Bakit may mga dapat tandaan
kapansanan sa kaniyang buhay? walang kinatatakutan?
paligid? sa pagsulat?
Bakit? 4. Ano-anong salita ang may
3. Ano ang nais gawin ng 3. Sa iyong palagay, ano ang
5. Paano mo maipakikita na hindi salungguhit?
sumulat ng tula? mangyayari kung hindi natin ito
hadlang 5. Ano ang tawag sa salitang may
isasagawa?
4. Ano ang pangunahing ideya ang kapansanan para lumigaya? salungguhit?
ng tula? 6. Ano ang napansin sa mga 6. Ano ang ginamit na paraan
5. Saang bahagi ng tula salitang nasa dulo ng bawat linya upang malaman
makikita ang ng tula? ang di-kilalang mga salita?
pangunahing ideya? 7. Paano nalalaman na
6. Batay sa iyong karanasan,
ano ang
maaaring gawin upang magkasintunog ang pares ng mga
makatulong salita?
sa kalinisan ng paligid?

Pagtalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Ang paglilinis ng kapaligiran ay Basahin ang salitang nasa loob ng Ipakita ang masayang mukha kung Mahalaga na sundin ang mga
tungkulin nating lahat nang kahon. Pumalakpak kung dapat wasto ang panuntunan sa pagguhit upang
tayo ay makaiwas sa anumang taglayin ang katangian at gawain at malungkot na mukha matutunan ang tamang
sakit. pumadyak naman kung hindi kung mali. pamamaraan at maging malinis
dapat. 1. Magtatanong sa mga magulang. at maayos ang sulat o guhit.
mabait 2. Huwag sagutan ang takdang
madamot aralin.
mareklamo 3. Magpatulong kina ate at kuya.
masigasig 4. Tingnan sa diksiyonaryo o
masipag internet.
palasigaw 5. Ipagawa sa kaklase ang takdang
aralin.

Paglinang sa kabihasaan Isagawa ang Gawin Natin sa Isagawa ang Gawin Natin sa LM sa Ipagawa ang Gawin Natin sa LM, Ipagawa ang Gawin Natin sa Ipaliwanag ang tuntunin sa
( Leads to Formative LM sa pahina 3-4 pahina 9 pahina 12 LM, pahina 16 gagawin.
Assessment ) Basahin ang mga salita sa Hanay A Kilalanin ang mga salita sa tulong Gawain 1
at piliin ang kasintunog nito sa ng mga larawan. Isulat ang letra ng Isulat ang mga salita sa
A. Basahin ang teksto. Sagutin Hanay B. sagot. Gumawa ng pataas-pababang flashcard. Magdagdag pa ng
ang sumusunod na mga Hanay A Hanay B 1.plorera guhit. Gawin sa papel ng limang ibang salita upang lahat
tanong. 1. bata 2. katre beses. Gayahin ang modelo ng mag-aaral ay magkaroon
Kumilos at Magkaisa 2. abogado 3. gwantes ng hawak na card.
Maraming patapong bagay sa 3. kalaro 4. pluma tandaan alis manggas sibat
ating paligid tulad ng mga 4. palaka 5. batingaw talino mahal saklolo tuklaw
basyo ng bote at plastik na 5. Nanay sakop magalang bata sabaw
nakatambak sa mga basurahan Hanay B bituin lambing katwiran
at looban ng ilang kabahayan. (baso, beke, tuta) mag-anak tatay saging
Ang mga lumang diyaryo at (abaka, abokado, doktor) himutok kuwento lapis bakal
maruruming damit ay nagkalat (baro, kalapati, tupa) lambat hikab paligid
din kung minsan. (manok, talangka, dahon) hangin tela paputok andar
Para sa iba, ang mga ito ay (tubero, nars, tinapay ) simbahan
basura lamang, patapon, at saknong bangka hayop
wala nang silbi kaya naman sunggab banig
ang ating kapaligiran ay naputol perlas lugar bahay
punong-puno ng mga kalat. baliw
Pinamumugaran tuloy ang mga Bigyan ang bawat mag-aaral
ito ng mga daga at insekto. ng flashcard.
Sa hudyat ng guro ( maaaring
sa pagtugtog ng musika)
hahanapin ng mga bata ang
kapareha nila sa
pamamagitan ng pagtukoy ng
Pinagmumulan din ang mga ito salitang kasintunog
ng pagbabara ng mga daluyan ng hawak na salita.
ng tubig at sanhi ng pagbaha.
Nakasasama din ang ilan sa
mga ito. Nagiging sanhi ito ng Kapag nakita na ang
pagdumi at pagbaho ng kaperaha, pumalakpak
hanging ating nalalanghap. mahal-bakal
bata-tela lapis-alis hangin-
bituin
Huwag na nating hintayin ang perlas-manggas tuklaw-sabaw
salot na idudulot ng mga lambat-sibat
basura. Panahon na para tayo sakop-hayop
ay kumilos at magkaisa. paputok-himutok lugar-andar
1. Ano-anong patapong bagay hikab-sunggab saging-lambing
ang makikita sa ating paligid? tatay-bahay kuwento-saklolo
2. Bakit ito hinahayaan ng mga tandaan-simbahan
tao?
3. Ano ang mangyayari kung
maraming basura sa ating
paligid?
4. Sino ang hinihiling na
kumilos at magkaisa?
5. Ano ang pangunahing ideya
ng kuwento?
6. Basahin ang bahagi ng
kuwento na tumutukoy sa
pangunahing ideya.
7. Batay sa iyong karanasan,
ano ang maaari nating gawin
para mabawasan ang ating
basura?
G.Paglalapat ng aralin sa pang Pangkatin ang mga bata. Pangkatin ang mga bata. Ipagawa Sanayin Natin sa LM sa pahina 13 Sanayin Natin sa LM sa pahina Gawain 2
araw-araw na buhay Ipagawa ang Sanayin Natin sa ang Sanayin Natin sa LM pahina 10 Loop a Word
LM pahina 5 17 Hanapin sa loob ng kahon at
Hanapin ang kahulugan ng di- Gumawa ng pataas-pababang bilugan ang mga di kilalang
kilalang salitang may salungguhit guhit. salita na nakapormang
Pagsamahin ang mga salitang
sa pangalawang pangungusap. pahalang, pahiga at pahilis.
magkakasintunog. Isulat ang sagot
Sa iyong pangkat, pag-usapan Isulat sa sagutang papel. estatwa pasilyo plorera
sa isang papel.
kung ano ang maaari pang 1. Marusing ang bata sa lansangan. pluma katre
gawin sa mga lumang bagay. Marumi din gwantes kopa asarol tabak
Isulat sa papel ang inyong mga ang kaniyang damit at siya’y plawta
sagot. nakayapak.
Unang Pangkat – lumang 2. Mahalimuyak ang buong hardin.
diyaryo Mabango kasi
Ikalawang Pangkat – lumang ang mga bulaklak dito.
3. Masagana ang buhay ni Mang Unang Pangkat – Pagbakat ng
gulong
Narding. Mayaman kasi ang putol-putol na guhit
Ikatlong Pangkat – lumang
kaniyang pamilya. Ikalawang Pangkat –
damit
Pagdugtong ng mga tuldok
Ikaapat na Pangkat – basyong
Ikatlong Pangkat – Pagsulat sa
bote
hangin
Ikaapat Pangkat – Pagsulat sa
Ipabasa ang mga salita.
papel
Ipaguhit ang ibig sabihin ng
bawat salita.
Gamitin sa sariling
pangungusap ang mga bagong
salita
H.Paglalahat ng Aralin Ipabasa ang Tandaan Natin sa Basahin ang Ating Tandaan pahina Basahin ang Ating Tandaan pahina Basahin ang Ating Tandaan
pahina 5 13 pahina 17
10
Kailan nagiging magkatunog ang
Ang teksto ay may mga salita? Ano ang dapat gawin upang Ano ang mga dapat tandaan sa
pinahahayag na ideya. Matutukoy ang mga salitang masabi ang kahulugan ng mga pagsulat ng pataas-pababang
Nakatutulong ang pagbibigay magkakasin- hindi kilalang guhit?
ng pangunahing ideya upang tunog kung magkapareho ang salita? Sa pagsulat ng pataas-pababang
maintindihan ang nilalaman ng huling tunog. May ilang pamamaraan upang guhit,
narinig o binasa. Ang Halimbawa: madaling maunawaan ang mga di- gamitin ang tatlong linyang may
pangunahing ideya ay lola - bola kilalang salita. kulay asul,
maaaring matagpuan sa suso - paso 1. sa pamamagitan ng larawan pula, asul. Simulan ito sa kaliwa-
pamagat, unahan, gitna at atis - batis 2. gamit sa pangungusap pakanan.
huling bahagi ng teksto. talangka - palaka 3. aktuwal na bagay
Nakatutulong sa pag-unawa ng 4. pagsusuri ng hugis at anyo ng
pinakinggan ang pag-uugnay mga nakalarawan
ng narinig sa sariling
karanasan.
Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Linangin Natin Pasagutan ang Linangin Natin sa Pasagutan ang Linangin Natin sa Pasagutan ang Linangin Natin
sa LM pahina 6 LM pahina 11 LM pahina 14 sa LM pahina 17

Lagyan ng tsek (√) ang sagutang Alamin ang mga di-kilalang salita sa Gumawa ng pataas-pababang
papel kung ang mga salita ay pamamagitan ng larawan. guhit sa sulatang kuwaderno.
(Optional )
magkakasintunog at ekis (x) naman Pagtambalin ito sa pamamagitan
(Ito ay maaaring gawin
kung hindi. ng pagsulat ng letra ng pangalan ng
pagkatapos ng layunin o
1. tinder - kusinera bawat larawan. Gawin ito sa
lingguhang layunin.)
2. kapitbahay - kaibigan sulating papel.
Basahin ang teksto at ibigay
ang pangunahing ideya. Isulat 3. katulong – talong
ang sagot sa sagutang papel. 4. nainis – malinis
Sina Rina at Roy 5. sabay - sabaw
Magkaiba ang kambal na sina
Rina at Roy. Palaaral si Rina.
Lagi niyang binabasa ang
kaniyang mga aralin. Palagi
tuloy matataas ang
kaniyang mga marka sa
paaralan. Iba naman sa kanya
si Roy. Mahilig
siyang maglaro. Madalas ay
lumiliban pa siya sa klase para
lang
makapaglaro. Kaya naman
marami sa kaniyang marka ang
bagsak.
A. Isulat ang tsek (/) sa
sagutang papel kung
naranasan mo na ang pahayag
at ekis (X) naman kung hindi.
1. Nagtatapon ako ng basura
sa tamang tapunan.
2. Iniuuwi ko ang aking basura.
3. Tumutulong ako sa
proyektong pangkalinisan sa
aming barangay.
4. Hinihiwalay ko ang
nabubulok sa di-nabubulok na
basura.
5. Tinatakpan ko ang
basurahan upang hindi
mangamoy at maiwasan ang
pagkalat ng mikrobyo.
B. Basahin at piliin ang
pangunahing ideya o kaisipan
ng teksto. Isulat ang wastong
letra sa sagutang papel.
1. Ang dengue ay maiiwasan
kung ibayong pag-iingat ay
isasaalang-alang. Palitan nang
madalas ang tubig sa plorera.
Linisin ang loob at labas ng
bahay. Maging malinis sa
tuwina.
a. Palitan lagi ang tubig sa
plorera.
b. Maglinis ng kapaligiran
upang maiwasan
ang dengue.
2. Kapag may sipon o ubo,
iwasan ang pagdura
kung saan-saan. Takpan ang
bibig at ilong kapag umuubo o
bumabahing nang hindi
makahawa ng iba. Uminom ng
maraming tubig at
magpahinga.
a. Ang mga dapat gawin kapag
inuubo at
sinisipon
b. Uminom ng maraming tubig
at magpahinga.
3. Ugaliin ang pagkain ng mga
prutas at gulay. Maraming
bitamina ang nakukuha sa mga
ito. Nakatutulong din ang mga
ito upang mapanatiling
malusog ang katawan.
a. Ang mga prutas at gulay ay
may maraming bitamina
b. Kumain ng prutas at gulay
upang maging malusog ang
katawan
4. Uminom ng walo o higit
pang baso ng tubig
sa araw-araw. Nakatutulong
ito para sa mabilis na
pagtunaw ng ating kinain.
Nasosolusyunan nito ang
pagtigas ng dumi sa loob ng
katawan.
a. Kabutihang dulot ng sapat
na pag-inom
ng tubig
b. Bilang ng iinuming tubig
araw-araw
5. Iwasang kumain ng junkfood
at pag-inom ng nakalatang
inumin. May mga kemikal ito
na hindi mabuti sa katawan.
a. Iwasang kumain ng junkfood
at pag-inom ng nakalatang
inumin.
b. May mga kemikal na
makukuha sa
junkfood at nakalatang inumin.

Karagdagang Gawain para sa Sumulat sa kuwaderno ng limang Gumawa ng Pasaporte ng mga Di- Pasulatin ang mga bata ng
takdang- aralin at remediation magkakasintunog na mga salita. Kilalang Salita. pataas-pababang guhit. (Umikot
Gamitin ang mga ito sa Isulat dito ang mga di-kilalang at gabayan ang
pangungusap. salita na iyong natutunan. mga batang nangangailangan
Iguhit sa tapat nito ang natutunan ng tulong)
mong kahulugan nito.
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
Nakatulong ba remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?

Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Gerolyn E. Tejada


Adviser
NOTED BY: Girlie B. Gipala, Ed.D
Head Teacher-1

You might also like