You are on page 1of 3

School: Grade Level: II

GRADES 1 to 12
Teacher: Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
Time: AUGUST 22 – 26, 2022 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ngpagkilala sa sarili at pagkakaroon ng disiplina tungo sa pagkakabuklod-buklod o pagkakaisa ng mga kasapi ng tahanan at
paaralan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang buong husay ang anumang kakayahan o potensyal at napaglalabanan ang anumang kahinaan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Nasasagot ang mga tanong
Isulat ang code ng bawat Naisasakilos ang sariling kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan.
sa pagsusulit
kasanayan. ESP2PKP-Ia-b-2

II. NILALAMAN
Aralin 1 Kakayahan mo, Ipakita mo. Lingguhang Pagsusulit
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng p. 3 p. 4 p. 4 P5 p. 6
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang pp. 2-4 pp. 4-5 pp.4-5 pp. 4-6 pp. 4-6
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mga larawan, laptop Larawan, laptop Larawan, laptop Larawan, laptop laptop
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Awitin natin ang “Kumusta Ka”. Anu-anong kakayahan ang Hulaan ninyo kung anong Naaalala pa ba ninyo ang Tungkol saan an gating
at/o pagsisimula ng bagong naipakita ninyo kahapon? kakayahan ang ipinakikita sa ipinakita ninyong kakayahan pinag-aralan sa loob ng apat
aralin.(Review) larawan. noong isang araw? na araw?

B. Paghahabi sa layunin ng Ipakilala ninyo ang inyong sarili. sabihin Tingnan ninyo ang larawan. Ano-anong kakayahan ang Masaya ba kayo sa Handan a ba kayo sa
aralin (Motivation) ang natatanging kakayahan. Paano nila ipinakikita ang ipinakita ng inyong pangkat pagbabahagi ng inyong pagsusulit?
kanilang kakayahan? kahapon? kakayahan?
C. Pag-uugnay ng mga Ipabasa ang “Alamin Natin” Bawat isa sa atin ay may Nasiyahan ba kayo dito? Kung magaling kang umawit, Unawaing mabuti ang mga
halimbawa sa bagong kakayahan. Paano kaya kung Basahin ang gawain sa paano mo ito ibabahagi sa panuto bago magsagot sa
aralin.(Presentation) sabay-sabay aawit ang lahat Isapuso Natin. iyong mga kamag-aral? inyong sagutang papel.
ng marunong umawit?

D. Pagtalakay ng bagong Ano ang natatangi mong kakayahan? Basahin ang gawain sa Batay sa ipinakitang Sino sa inyo ang maaring Sundan ninyo ang aking
konsepto at paglalahad ng Isagawa Natin. Kaya ba kakayahan, ano ang iyong magpakita muli ng babasahin upang
bagong kasanayan ninyong isagawa ito? naramdaman? Bakit? kakayahan sa pag-awit? makapagsagot kayo nang
#1(Modelling) maayos.

E. Pagtalakay ng bagong Kaya mo rin bang umawit? Papangkatin ko kayo sa apat Ano naman ang iyong Magiging masaya ka kaya
konsepto at paglalahad ng na grupo. Sino ang naramdaman sa ipinakita ng kung maibabahagi mo ang Kung mayroon pa kayong
bagong kasanayan #2 marunong umawit? umarte? ibang pangkat? iyong kakayahan? katanungan ay itaas lamang
(Guided Practice) atbp. ang inyong kamay.

F. Paglinang sa Kabihasaan Gawin natin ang gawain sa “Isaisip Pagtatanghal ng mga bata ng Aling pangkat ang Pagpapakita ng mga piling
(Independent Practice) Natin”Mula dito sipiin ang paraan ng kanilang kakayahan. pinakamahusay? Gamitin ang bata ng kakayahan.
(Tungo sa Formative pagpapakita mo ng kakayahan. iba’t ibang mukha na nasa
Assessment) Isabuhay para dito.

G. Paglalapat ng aralin sa Pagtatanghal ng mga bata ng Natuwa ba kayo sa inyong Bakit mahalagang alam natin Natuwa ba kayo sa inyong
pang-araw-araw na buhay kanya-kanyang kakayahan. ipinakitang kakayahan? kung ano ang ating natunghayan?
(Application) Original File Submitted and Formatted by Bakit? kakayahan? Paano natin ito Nakapagpakita ba sila ng
DepEd Club Member - visit depedclub.com dapat na gamitin? kanilang kakayahan nang
for more buong husay?
H. Paglalahat ng Aralin Ating Tandaan: lahat tayo ay may Ipabasa muli ang “Ating Ating Tandaan:Lahat tayo ay Ating Tandaan: Lahat tayo ay
(Generalization) kanya-kanyang kakayahan o potensyal na Tandaan”. may kanya-kanyang may kanya-kanyang
maaari nating ibahagi sa lipunan sa iba’t kakayahan na maaaring kakayahan na maaaring
ibang paraan. ibahagi sa lipunan. ibahagi sa lipunan.
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin kung anong kakayahan ang Sukatin ang kakayahan ng Sagutin: Ano ang Lagyan ng tsek (/) kung ano Subukin Natin: Gumuhit ng
(Evaluation) ipinakikita sa mga larawan. bawat pangkat gamit ang mararamdaman mo ung ang kaya mong gawin. pulang tatsulok kung ang
pamantayan. Refer to TG p.4. naipakikita mo nang buong __1. pag-awit kakayahan ay taglay na at
husay ang iyong kakayahan? __2. pagguhit dilaw na tatsulok kung hindi
__3.pagsayaw pa. Isulat sa papel ang iyong
sagot.
Kakayahan
1. Pag-awit
2. Pagsayaw
3. Pagguhit
4. paglalaro ng dama
5. paglangoy
(tingnan sa p. 6 ng TG)
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like