You are on page 1of 16

, GRADES 2 School: ALICIA CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 ORCHID

DAILY LESSON LOG Teacher: MARY ANN B. SACULLES Learning Area: ESP
Teaching Dates and Time: January 15-19,2024 (WEEK 9) Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


January 15,2024 January 16,2024 January 17,2024 January 18,2024 January 19,2024
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagiging sensitibo sadamdamin at pangangailangan ng iba,pagiging
Pangnilalaman magalang sa kilos at pananalita at pagmamalasakit sa kapwa Answers who, what and
B. Pamantayan sa
Naisasagawa ang mga kilos at gawaing nagpapakita ng pagmamalasakit sa kapwa where questions
Pagganap Drop Everything and Read
C. Mga Kasanayan sa Day
Pagkatuto FIRST HALF
Isulat ang code ng bawat
Nakapagpapakita ng pagmamalasakit sa kasapi ng paaralan at pamayanan sa iba’tibang paraan. EsP2P-
Books according to the
kasanayan. IIh-i-13 interest and level of the pupils

II. NILALAMAN Pagmamahal Ko, Pinakikita at Ginagawa Ko! CATCH -UP FRIDAY
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Components
1.Mga pahina sa Gabay ng MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide A. Preparation and Settling In
Guro TG 59-62 TG 59-62 TG 59-62 TG 59-62 (Pre -Reading)
2.Mga pahina sa LM p 146-148 LM p 146-148 LM p 146-148 LM p 146-148 1. Objective:
Kagamitang Pang-mag- ALAMIN NATIN ISAISIP NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN  Learners gather their
aaral chose reading
3.Mga pahina sa Teksbuk nagpapakita ng nagpapakita ng nagpapakita ng pagmamalasakit nagpapakita ng materials and find a
pagmamalasakit sakapwa, pagmamalasakit sakapwa, sakapwa, krayola para sa mga pagmamalasakit sakapwa, comfortable spot.
krayola para sa mga krayola para sa mga iguguhit, iba’t ibang babasahin krayola para sa mga  Teachers create a
iguguhit, iba’t ibang iguguhit, iba’t ibang at dyaryo, laptop (optional) iguguhit, iba’t ibang
quiet and conducive
babasahin at dyaryo, laptop babasahin at dyaryo, laptop babasahin at dyaryo, laptop
(optional) (optional) (optional) reading atmosphere.
4.Karagdagang Kagamitan  Brief relaxation
mula sa portal ng Learning exercises for a
Resource reading mindset.
B. Iba pang Kagamitang Panturo (Singing songs or
chants, pictures,
flashcards , or
playing games related
to the story or poem
to be used in the
actual reading

III.PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa Ano ang ibig sabihin ng Ano ang kapansanan ng Paano mo maipakikitanang Paano mo maipakikitanang B. Dedicated Reading Time
nakaraang aralin at/o maay kapansanan? batang sa kuwento pagmamlasakit sa kapwa? pagmamlasakit sa kapwa? (During Reading)
pagsisimula ng bagong kahapon?
aralin.(Review) 1.Learners read independently
B. Paghahabi sa layunin Nakatulong na ba kayo sa Mula sa internet o sa mga Paano mo maipakikitanang Paano mo maipakikitanang or with a partner.
ng aralin (Motivation) mga batang mat babasahin, magpakita ng pagmamlasakit sa kapwa? pagmamlasakit sa kapwa? 2.Teacher also set a positive
kapnsanan? larawan ngmga taong example by engaging in
namamahagi ng regalo? reading.
C. Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwentong Magkuwento ng gumupit ang mga bata ng Paano kay makatulong sa 3.Minimal movement or
halimbawa sa bagong Halika, Kaibigan” pahina pangyayari sa panahon ng mga larawang nagpapakita ng panahon ng kalamidad? distractions; learners stay
aralin.(Presentation) 146 – 148 ng kalamidad? pagmamalasakit sa kapwa focused on their books.
aklat. 4.Encourage writing or
drawing if a learner finishes
D. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong sa Pagsagot sa mga tanong sa Talakayin ang kanilang output. Talakayin ang mga sagot early.
konsepto at paglalahad pahina 148 kuwento? mg mga abta.
ng bagong kasanayan
#1(Modelling) C. Progress Monitoring
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga sagot ng Pagtalakay sa mga sagot ng Pangkatin ang klase. Ipabasa sa Ipasagot sa mga bata ang through Reflection and
konsepto at paglalahad mga bata. mga bata. mga bata ang mga sitwasyon sa gawain sa pahina 153 Sharing
ng bagong kasanayan Gawain 2 pahina 151 - 152 Maaari itong ipaguhit at (Post - Reading)
#2 (Guided Practice) ipasulat sa bond paper -Learners relate stories to
F. Paglinang sa Magbigay ng sitwasyon ng Magbigay ng sitwasyon ng Magbigay ng sitwasyon ng Ipaguhit at ipasulat sa bond personal experiences during
Kabihasaan pagpaapkita ng malasakit pagiging matulungin pagiging matulungin paper sharing.
(Independent Practice) sa kapwa -Asking questions
Tungo sa Formative
Assessment) D. Wrap-Up (Reflection)
G. Paglalapat ng aralin sa Pagbahaginin ang mga bata Pagbahaginin ang mga bata Pagbahaginin ang mga bata ng Sa pagdidikit sa pisara, - Encourage general feedback.
pang-araw-araw na ng kanilang mga ng kanilang mga kanilang mga karanasan pagsama-samahin ang -Learners set the next reading
buhay (Application) karanasan. karanasan. kanilang kasagutan ayon sa goal
uri nito
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipapakita ang Paano mo maipapakita ang Paano mo maipapakita ang Paano mo maipapakita ang
(Generalization) malasakit sa kapwa? malasakit sa kapwa? malasakit sa kapwa? malasakit sa kapwa?
I. Pagtataya ng Aralin Anong larawan ang Ipasuri sa mga mag-aaral Pag-usapan ng pangkat Tumawag ng ilang bata na
(Evaluation) nagppakita ng ang mga larawan sa ang kanilang kasagutan sa mga magbabahagi ng kanilang
pagmamalasakit sa kawa? modyul pahina 149.Itanong tanong. Iulat sa klase ang kasagutan
(mga larawan ng malasakit sa mga bata kung alin sa kanilang kasagutan.
sa kapwa) mga larawan ang kaya
nilang gawin
J. Karagdagang Gawain para sa Magdala ng larawan na Gumupit ang mga bata ng Basahin ang Ating Tandaan Basahin ang Ating Tandaan
takdang-aralin at remediation nagpapakita ng pagiging mga larawang nagpapakita ng
malasakit sa kapwa. pagmamalasakit sa kapwa.
Prepared by: Checked by:

MARY ANN B. SACULLES MODESTO R. JACINTO, Jr.


Teacher-Adviser Master Teacher 1

Noted:

MARIA JULIET G. FLORENDO, EdD


Principal 3

, GRADES 2 School: ALICIA CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 ORCHID


DAILY LESSON LOG Teacher: MARY ANN B. SACULLES Learning Area: ENGLISH
Teaching Dates and Time: January 15-19,2024 (WEEK 9) Quarter: 2nd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


January 15,2024 January 16,2024 January 17,2024 January 18,2024 January 19,2024
I. OBJECTIVE
A. Content Standard Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to facilitate CATCH -UP FRIDAY
comprehension Answers who, what and where
B. Performance Standard Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions questions
C. Learning Competency Identifying the Basic Sequence of Events and Making Relevant Predictions about Stories. EN2RC-IIId-e-2.4
Write the l-code for each. Drop Everything and Read Day
FIRST HALF
II.CONTENT Identify the Basic Sequence of Events and Making Relevant Predictions about Stories. Books according to the interest
Subject Matter and level of the pupils
LEARNING RESOURCES
A. References Components
1. Teacher’s Guide MELC Guide Q2 Module8 MELC Guide Q2 MELC Guide Q2 MELC Guide Q2 Module8 A. Preparation and Settling In
pages Module8 Module8 (Pre -Reading)
2. Learner’s Q2 Module 8 Q2 Module 8 Q2 Module 8 Q2 Module 8 1. Objective:
Material pages  Learners gather their
chose reading
3. Textbook pages materials and find a
4. Additional Materials
from LR portal comfortable spot.
B Other Materials Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, Pictures, flashcards, Pictures, flashcards, laptop  Teachers create a quiet
video clips laptop video clips laptop video clips video clips and conducive reading
III.PROCEDURE atmosphere.
Review  Brief relaxation
A. Establishing the Sing song Who is Ben in our story Who is late in the trip in Show pictures of life cycle of exercises for a reading
purpose for the Chicken Dance yesterday? our story yesterday? butterfly then let them arrange mindset. (Singing
lesson the pictures
songs or chants,
pictures, flashcards , or
B. Presenting Do you like to take care What did he do first in the Show picture of butterfly. Do you plant? playing games related to
example/instances of chicken? morning?
the new lesson
the story or poem tobe
C. Discussing new used in the actual reading
Let the pupil tell their Do you go on trip? Where does butterfly What is “plantita “means?
concepts and experiences in taking care of come from? When it was happened?
practicing new skill #1 B. Dedicated Reading Time
chicken. (During Reading)
D. Discussing new Read the story Ben, the Read It’s Too Late! on Read The Life Cycle of a Read Quarantanim”
concepts and Poultryman on page 5 of the page 9 of the module Butterfly page 11 of the Story on page 13 of the 1.Learners read independently or
module. module module. with a partner.
practicing new 2.Teacher also set a positive
skill #2 Mastery
E. Developing Answer question from the Answer question from the Answer question from the Answer question from the example by engaging in reading.
(Lead to Formative story. story. story. story. 3.Minimal movement or
Assessment) distractions; learners stay focused
Lead them tin sequencing on their books.
F. Finding practical events 4.Encourage writing or drawing if
What do you do first in the What do you when you Telling the pupils do in Telling the pupils do in
application of morning? have trip? sequence sequence a learner finishes early.
G. concepts and skill in
Generalization Sequencing is arranging the Sequencing is arranging Sequencing is arranging Sequencing is arranging the C. Progress Monitoring
through Reflection and Sharing
order of events as they the order of events as they the order of events as they order of events as they (Post - Reading)
happened in the story happened in the story happened in the story happened in the story -Learners relate stories to
H. Evaluating Arrange them based on the Retell the story by Have them do module 12 . Arrange the pictures of the personal experiences during
Learning poem Ben, the Poultryman. rearranging the events Complete the life cycle of steps in planting the seed sharing.
Write numbers 1-5 inside the below using numbers 1-5. the butterfly. using numbers 1-5. -Asking questions
box to show the correct order Write the answers on your D. Wrap-Up (Reflection)
of events. Page 8 of the, paper page 10 of the - Encourage general feedback.
-Learners set the next reading
module module goal
I. Additional activities Practice Reading your module, Practice Reading your Practice Reading your Practice Reading your module
for application module module
/Remediation

Prepared by: Checked by:

MARY ANN B. SACULLES MODESTO R. JACINTO, Jr.


Teacher-Adviser Noted: Master Teacher 1

MARIA JULIET G. FLORENDO, EdD


Principal 3

, GRADES 2 School: ALICIA CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 ORCHID


DAILY LESSON LOG Teacher: MARY ANN B. SACULLES Learning Area: ARPAN
Teaching Dates and Time: January 15-19,2024 (WEEK 9) Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


January 15,2024 January 16,2024 January 17,2024 January 18,2024 January 19,2024
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling komunidad batay sa konsepto ng pagbabago at pagpapatuloy
Pangnilalaman at pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng komunidad.
B.Pamantayan sa CATCH -UP FRIDAY
Nabibigyang halaga ang mga bagay na nagbago at nananatili sa pamumuhaykomunidad
Pagganap Answers who, what and
C.Mga Kasanayan sa where questions
Pagkatuto
Nabibigyang halaga ang pagkakakilalanla ngkultural ng komunidad
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
II.NILALAMAN
Pagkakakilalanlankultural ng komunidad Drop Everything and
KAGAMITANG PANTURO Read Day
A.Sanggunian FIRST HALF
1.Mga pahina sa Gabay MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide Books according to the
ng Guro Module7 Module 7 Module 7 Module 7 interest and level of the
2.Mga pahina sa pupils
Module 7 Module 7- Module 7- Module 7-
Kagamitang Pang-mag-aaral
3.Karagdagang
Kagamitan mula sa portal ng
LR
B.Iba pang Kagamitang Laptop larawan plaskard larawan, lapis, ruler, krayola, Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard chart
Panturo chart chart
III.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Anu-anong lugar ang Anong podukto o pagkain Anong festival ang Anu- anong anyong lupa. Ang Components
nakaraang aralin at/o inyong napuntahan noong tamyag ang ating lugar? pinagdiriwang sa ating tanyag sa Pilipinas? A. Preparation and
pagsisimula ng bakasyon? lugar? Settling In
bagong aralin. (Pre -Reading)
(Review) 1. Objective:
B. Paghahabi sa layunin ng Hayaang magkwento ang Magpakita ng tradisyong Saan kayo madalas mag Magpakita na mga sining na  Learners gather
aralin (Motivation) mga bata ginagawa sa sariling komunidad swimming? Mamasyal? kilala sa bansa their chose
reading
materials and
C. Pag-uugnay ng mga Magpapakita ng ibat ibang Nakalahok na ba kayo sa mga . Magpakita ng mha tayag Pagtalaky sa mga larawan
find a
halimbawa sa larawan makikita sa ibat pagdiriwang tradisyonal ng na anyong lupa at anyong
bagong aralin. ibang lugar inyong lugar? tubig. comfortable
(Presentation) spot.
D. Pagtalakay ng Pagpapakita ng mga Basahin ang tradisyonal Basahin ang mga tanyag na Basahin ang mga uri ng sining  Teachers create
bagong konsepto at pinagmamlaking produkto pagdiriwang sa modyul anyong lupa at tubig sa bans na kilala sa komunidad na a quiet and
paglalahad ng o pagkain sa ibat ibang ana nasa modyul nasa modyul conducive
bagong kasanayan lugar reading
#1(Modelling)
atmosphere.
E. Pagtalakay ng Pagtalakay sa bawat Paagtalakay sa binasa. Paagtalakay sa binasa. Magtalakayan sa binasa
bagong konsepto at larawan at itanong kung  Brief relaxation
paglalahad ng pamilyar sila sa mga ito. exercises for a
bagong kasanayan reading
#2 (Guided mindset.
Practice) (Singing songs
F. Paglinang sa Anu ano ang mga Anu-anong pagdiriwang na Anu-anong anyong lupa at Anu-anong uri ng sining kilala or chants,
Kabihasaan pinagmamalaking produkto tradisyon ang kilala sa bansa?? anyong tubig ang tanyag sa s sa komunidad? pictures,
(Independent o pagkain sa ibat ibang Pilipinas?
flashcards , or
Practice) lugarPagbasa sa modyul
(Tungo sa Formative playing games
Assessment) related to the
G. Paglalapat ng Kung mabibigyan ka ng Ano ang pinakagusto momg Magbigay ng mga Ano ang sining na story or poem
aralin sa pang- pagkakataon ,saang bahagi tradisyong pagdiriwang? Bakit?? karanasan sa mga anyong matatagpuan sa sariling tobe used in the
araw-araw na ka ng Luzon nais magpunta tubig na kanilang komunidad actual reading
buhay napuntahaan
(Application) B. Dedicated Reading
H. Paglalahat ng Ano ang mga Anu-ano ang mga tradisyonal na Anu-ano ang mga nayong Anu-ano ang mga tanyag na Time (During Reading)
Aralin pinagmamalaking pagkain pagdiriwang saating bansa.? tubig o lupa tanyag ang sining sa ating bansa? .Learners read
(Generalization) sa ibat ibang lugar sa Pilipinas independently or with a
bansa? partner.
I. Pagtataya ng Saan matatagpuan ang Saan tanyag ang mga Saan matatagpuan ang mga Saan matatagpuan ang mga 2.Teacher also set a
Aralin (Evaluation) mga sumusunod? sumusunod na pagdiriwang? sumusunod? sumusunod? positive example by
1.masarao na litson 1.Pangbenga Festival 1. Chocolate hills 1. matitibay na banga engaging in reading.
2.pansit 2.Pahiyas Festival 2.hagdan-hagdang palayan 2.lilok na bulul 3.Minimal movement or
3manok s agata 3. halaman Festival 3. Bundok Apo 3.panubok distractions; learners stay
4.gawaan ng alahas 4.Atatihan Festival 4.Mt Pinatubo 4paggawa ng sinturon focused on their books.
5.malong 5.Kadyawan Festival 5. Bulkang mayon 5. mga nilik na upuan 4.Encourage writing or
. drawing if a learner
finishes early.
J. Karagdagang Gawain Basahin ang module Basahin ang module Basahin ang module Basahin ang module C. Progress Monitoring
para sa takdang-aralin
at remediation through Reflection and
Sharing
(Post - Reading)
-Learners relate stories
to
personal experiences
during
sharing.
-Asking questions

Prepared by: Checked by:

MARY ANN B. SACULLES MODESTO R. JACINTO, Jr.


Teacher-Adviser Master Teacher 1

Noted:

MARIA JULIET G. FLORENDO, EdD


Principal 3
, GRADES 2 School: ALICIA CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 ORCHID
DAILY LESSON LOG Teacher: MARY ANN B. SACULLES Learning Area: MTB
Teaching Dates and Time: January 15-19,2024 (WEEK 9) Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


January 15,2024 January 16,2024 January 17,2024 January 18,2024 January 19,2024
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Demonstrates understanding and knowledge of language grammar and usage when speaking and/or writing CATCH -UP FRIDAY
Pangnilalaman (Content Standards) Answers who, what and
B.Pamantayan sa Pagganap Speaks and/or writes correctly for different purposes using the basic grammar of the language. where questions
(Performance Standards)

C.Mga Kasanayan sa Employ proper mechanics and format when writing for different pupose ie letter writimg (MELCs)
Pagkatuto. Isulat ang code Drop Everything and
ng bawat kasanayan Read Day
(Learning Competencies / Objectives) FIRST HALF
II. NILALAMAN Wastong Pagsulat ng Liham-Pangkaibigan Books according to the
interest and level of the
pupils
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs Components
1.Mga pahina sa Gabay ng Module7 Aralin 2 Module7 Aralin 2 Module7 Aralin 2 Module7 Aralin 2 A. Preparation and
Guro Settling In
2.Mga pahina sa Kagamitang Module7 Aralin 2 Module7 Aralin 2 Module7 Aralin 2 Module7 Aralin 2 (Pre -Reading)
Pang Mag-aaral 1. Objective:
 Learners gather
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng LR their chose
B.Iba pang Kagamitang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures reading materials
Panturo and find a
IV:PAMAMARAAN comfortable spot.
 Teachers create a
A.Balik-aral sa nakaraangaralin Ano ang dapat tandan sa Ano ang pamuhatan? Ano ang bating panimula? Ano ang bating panimula?
at / o pagsisimula ng bagong quiet and
pagsulat ng pantanging
aralin pangalan? conducive
B.Paghahabi sa layunin ng Anu-anong bantas ang ating Magpakita ng ibat ibang Magpakita ng katawan ng Magpakita ng katawan ng reading
aralin ginagamit? bating panimula liham liham atmosphere.
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa liham sa modyul Pagtalakay sa tamang paraan Pagtalakay sa tamang paraan Pagtalakay sa tamang paraan ng  Brief relaxation
halimbawa sa bagong aralin ng pagsulat ng bating ng pagsulat ng katawan ng pagsulat ng katawan ng liham exercises for a
panimula liham reading mindset.
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa binasa . Tanungin ang mga bata sa Tanungin ang mga bata sa Tanungin ang mga bata sa (Singing songs
konsepto at paglalahad ng natutuhan natutuhan natutuhan or chants,
bagong kasanayan #1 pictures,
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga sagot Ano ang bating panimula? Ano ang katawan ng liham? Ano ang katawan ng liham?
flashcards , or
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 playing games
related to the
F.Paglinang sa kabihasaan Ipatukoy ang limang Ipatukoy ang limang bahagi Ipatukoy ang limang bahagi Ipatukoy ang limang bahagi ng story or poem
( Leads to Formative bahagi ng liham ng liham ng liham liham
tobe used in the
Assessment )
actual reading
G.Paglalapat ng aralin sa Pagsulat ng pamuhatn sa Pagsulat ng bating panimula Pagsulat ng katawan ng Pagsulat ng katawan ng liham
pang araw-araw na buhay pisara sa pisara liham sa pisara sa pisara
B. Dedicated Reading
Time (During Reading)
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang bating panimu;a? Ano ang katawan ng liham? Ano ang katawan ng liham?
.Learners read
independently or with a
I.Pagtataya ng Aralin Ano ang pamuhatan? Isulat ang mga bating Isulat ang katawan ng liham Isulat ang katawan ng liham
partner.
panimula ng wasto. nang tama, nang tama,
J.Karagdagang Gawain para sa
2.Teacher also set a
Magsanay bumasa Magsanay bumasa Magsanay bumasa Magsanay bumasa positive example by
takdang- aralin at remediation
engaging in reading.
3.Minimal movement or
distractions; learners stay
focused on their books.
4.Encourage writing or
drawing if a learner
finishes early.
C. Progress Monitoring
through Reflection and
Sharing
(Post - Reading)
-Learners relate stories to
personal experiences
during
sharing.
-Asking questions

Prepared by: Checked by:

MARY ANN B. SACULLES MODESTO R. JACINTO, Jr.


Teacher-Adviser Master Teacher 1

Noted:

MARIA JULIET G. FLORENDO, EdD


Principal 3
, GRADES 2 School: ALICIA CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 ORCHID
DAILY LESSON LOG Teacher: MARY ANN B. SACULLES Learning Area: MATHEMATICS
Teaching Dates and Time: January 15-19,2024 (WEEK 9 Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


January 15,2024 January 16,2024 January 17,2024 January 18,2024 January 19,2024
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrates understanding of subtraction and multiplication of whole numbers up to 1000 including money.
B. Performance Standards Apply subtraction and multiplication of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problem and situation in CATCH -UP FRIDAY
real life.
C. Learning Competencies/ solves routine and non-routine problems involving multiplication of whole numbers including money using appropriate problem- Accountability
Objectives
solving strategies and tools. (M2NS-IIi-45.1) Peace Concepts
II. CONTENT Responsibilities towards
Routine and Non-routine Problems Involving Multiplication of Whole Numbers including Money others
III. LEARNING
RESOURCES
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide WK K to12 MELCS Guide WK 10 Value Education
WK 10 Module 10 WK 10 Module 10 10 Module 10 Module 10 Second half
2. Learner’s Materials pages Module 10 Module 10 Module 10 Module 10

3. Text book pages


4. Additional Materials from
Learning Resources
B. Other Learning Laptop, chart, flashcards Laptop, chart, flashcards Laptop, chart, flashcards
Resources
Show Me Card Show Me Card Show Me Card
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson Give each group a marker Give each group a marker Answer the flashcards Answer the flashcards mentally Introduction
or presenting the new lesson (5 minutes)
and a piece of manila and a piece of manila mentally
paper. Construct and fill paper. Construct and fill *Greet learners with a
personalized welcome
up multiplication table up multiplication table
B. Establishing a purpose
message.
Take turns in asking Take turns in asking Show multiplication facts on Show multiplication facts on the TV * Share a brief, uplifting story,
for the lesson (Motivation)
“What is the result of “What is the result of the TV then have pupils then have pupils answer mentally or anecdote to set a positive
adding 8 four times?” adding 8 four times?” answer mentally tone.
The pupil who gives the The pupil who gives the
correct answer will take correct answer will take Reflective Thinking Activities
his turn in asking question. his turn in asking question. (15 minutes
C. Presenting Examples / Tell the pupils to prepare Tell the pupils to prepare Group pupils in5 for Group pupils in5 for multiplication *Share or discuss scenarios
instances of new lesson related to everyday situations-
to prepare pebbles or to prepare pebbles or multiplication facts facts 2,3,4,5,10
(Presentation) * Have learners discuss and
counters. counters. 2,3,4,5,10 reflect on the values
Flash multiplication cards. Flash multiplication cards. demonstrated in each scenario
D. Discussing new concepts and Show illustration of Show illustration of Have then answer the Have then answer the multiplication
practicing new skills #1
objects with: objects with: multiplication facts assigned facts assigned to them Structured Values
(Modeling)
1. 2 groups of 3 dogs 1. 2 groups of 3 dogs to them Activities (15 minutes)
2. 3 groups of 4 cats 2. 3 groups of 4 cats
E. Discussing new concepts Give another example Give another example * Role-Playing RealLife
and practicing new skills #2 Scenarios:
Do the same with other Do the same with other groups
(Guided Practice)  Assign roles and
groups scenarios that
F. Developing mastery flash multiplication cards. flash multiplication cards. Record the group with Record the group with highest challenge learners to
( Independent Practice) apply values in
Let the pupils answer it Let the pupils answer it highest number of correct number of correct responses
mentally._ mentally._ responses practical situations.
G. Finding Practical Let pupil ask Let pupil ask Let the each group ananlyze Let the each group ananlyze their  Encourage
applications of concepts and improvisation and
multiplication facts to be multiplication facts to be their answers. answers. critical thinking.
skills (Application /
Valuing) answered by another pupil answered by another pupil Group Sharing and Reflection
H. Making generalizations and To multiply mentally, add To multiply mentally, add To multiply mentally, add the To multiply mentally, add the (10 minutes)
abstractions about the lesson Allow each learner to share
the multiplicand as fast as the multiplicand as fast as multiplicand as fast as you multiplicand as fast as you can many
( Generalization) one
you can many times as you can many times as can many times as determine times as determine by the divisor.
determine by the divisor. determine by the divisor. by the divisor. insight or takeaway from the
I. Evaluating Learning day
Let the pupils answer Let the pupils answer Let the pupils answer Let the pupils answer mentally the Feedback and Reinforcement
mentally the multiplication mentally the multiplication mentally the multiplication multiplication facts on the chart (10 minutes)
facts on the chart facts on the chart facts on the chart
Recognize and celebrate
J. Additional activities for Study multiplication facts. Study multiplication facts. Study multiplication facts. Study multiplication facts. learners' participation with
application or remediation positive reinforcements.
(Assignment)

Prepared by: Checked by:

MARY ANN B. SACULLES MODESTO R. JACINTO, Jr.


Teacher-Adviser Noted: Master Teacher 1

MARIA JULIET G. FLORENDO, EdD


Principal 3

, GRADES 2 School: ALICIA CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 ORCHID


DAILY LESSON LOG Teacher: MARY ANN B. SACULLES Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and Time: January 15-19,2024 (WEEK 9 Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


January 15,2024 January 16,2024 January 17,2024 January 18,2024 January 19,2024
I.LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog
Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat CATCH -UP FRIDAY
Mga Kasanayan sa Pagkatuto. makasusulat ng talata at liham nang may wastong baybay, bantas, at gamit ng malalaki at maliliit na letra (F2KM-IIIbce-3.2, Accountability
Isulat ang code ng bawat F2KM-IVg-1.5). Peace Concepts
kasanayan Responsibilities towards
II.NILALAMAN Pagsulat ng Talata at Liham others

KAGAMITANG PANTURO Peace Education


Sanggunian Second half
A.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide
Module9 Module9 Module9 Module9
B.Mga pahina sa Kagami-tang Module 9 Module 9 Module 9 Module 9
Pang Mag-aaral
C.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
D.Iba pang Kagamitang Panturo Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraangaralin Nakatanggap a ba kayo ng Ano ang pamuhatan? Ano ang bating panimula? Ano ang bating panimula? Introduction
at / pagsisimula ng bagong aralin sulat? (5 minutes)
Magpapkita ng halimbawa Magpakita ng ibat ibang bating Magpakita ng katawan ng Magpakita ng katawan ng *Greet learners with a
B.Paghahabi sa layunin ng aralin ng liham na nasa pahina 5 panimula liham liham personalized welcome
ng modyul message.
C.Pag-uugnay ng mga Pagtalakay sa liham Pagtalakay sa tamang paraan ng Pagtalakay sa tamang paraan Pagtalakay sa tamang
* Share a brief, uplifting
halimbawa sa bagong aralin pagsulat ng bating panimula ng pagsulat ng katawan ng paraan ng pagsulat ng
liham katawan ng liham
story, or anecdote to set a
D.Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga Tanungin ang mga bata sa Tanungin ang mga bata sa Tanungin ang mga bata sa positive tone.
konsepto at paglalahad ng tanongtungkol sa liham natutuhan natutuhan natutuhan
bagong kasanayan #1 Reflective Thinking
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga sagot Ano ang bating panimula? Ano ang katawan ng liham? Ano ang katawan ng Activities
konsepto at paglalahad ng liham? (15 minutes
bagong kasanayan #2 *Share or discuss
scenarios related to
everyday situations- *
F.Paglinang sa kabihasaan Ipatukoy ang limang Ipatukoy ang limang bahagi ng Ipatukoy ang limang bahagi Ipatukoy ang limang
Have learners discuss and
( Leads to Formative bahagi ng liham liham ng liham bahagi ng liham
Assessment )
reflect on the values
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pagsulat ng pamuhatn sa Pagsulat ng bating panimula sa Pagsulat ng katawan ng Pagsulat ng katawan ng demonstrated in each
araw-araw na buhay pisara pisara liham sa pisara liham sa pisara scenario

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang pamuhatan? Ano ang bating panimu;a? Ano ang katawan ng liham? Ano ang katawan ng Structured Values
liham? Activities (15 minutes)
I.Pagtataya ng Aralin Sumulat ng pamuhatan sa Isulat ang mga bating panimula Isulat ang katawan ng liham Isulat ang katawan ng
papael ng may wastong ng wasto. nang tama, liham nang tama, * Role-Playing RealLife
bantas at gamit ng Scenarios:
malaking titik.  Assign roles and
J.Karagdagang Gawain para sa Magsanay bumasa Magsanay bumasa Magsanay bumasa Magsanay bumasa scenarios that
takdang- aralin at remediation challenge
MGA TALA
PAGNINILAY learners to apply
Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng values in
80% sa pagtataya
practical
Bilang ng mag-aara na nangangailangan situations.
ng iba pang gawain para sa remediation  Encourage
improvisation
Nakatulong ba remedial? Bilang ng mag- and critical
aaral na nakaunawa sa aralin. thinking.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Group Sharing and
Reflection
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang (10 minutes)
nakatulong ng lubos ?Paano ito
nakatulong? Allow each learner to
Anong suliranin ang aking naranasan share one
na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at suberbisor?
insight or takeaway from
Anong kagamitang panturo ang aking the day
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga Feedback and
kapwa ko guro? Reinforcement
(10 minutes)

Recognize and celebrate


learners' participation
with positive
reinforcements.

Prepared by: Checked by:

MARY ANN B. SACULLES MODESTO R. JACINTO, Jr.


Teacher-Adviser Master Teacher 1

Noted:

MARIA JULIET G. FLORENDO, EdD


Principal 3
, GRADES 2 School: ALICIA CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 ORCHID
DAILY LESSON LOG Teacher: MARY ANN B. SACULLES Learning Area: MAPEH (HEALTH)
Teaching Dates and Time: January 15-19,2024 (WEEK 9 ) Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


January 15,2024 January 16,2024 January 17,2024 January 18,2024 January 19,2024
I. LAYUNIN CATCH -UP FRIDAY
A.Pamantayang Demonstratesunderstanding of the proper waysof taking care of the sense organs
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap Consistently practices good health habits and hygiene for the sense organs Managing Emotions
C.Mga Kasanayan sa mailalarawan mo ang mga pamamaraan ng pangangalaga sa bibig at sa ngipin (H2PH-IIfh-7). - Self-care (getting enough sleep,
Pagkatuto. Isulat ang code eating healthy, engaging in
ng bawat kasanayan physical activities)

II. Expresses feelings in Pangangalaga sa Bibig


appropriate ways at sa Ngipin
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs MENTAL HEALTH
1.Mga pahina sa Gabay ng Health Modyul 2: Health Modyul 2: Health Modyul 2: Health Modyul 2: Health Education
Guro Second Half Friday
2.Mga pahina sa Kagamitang Health Modyul 2 Health Modyul 2 Health Modyul 2 Health Modyul 2
Pang Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng LR
B.Iba pang Kagamitang Laptop, chart. Video Laptop, chart. Video clips Laptop, chart. Video clips Laptop, chart. Video clips
Panturo clips
IV:PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraangaralin at / Balik -aral ang Balik -aral ang Balik -aral ang panangalaga sa Balik -aral ang Friday routine exercise/ Dynamic
o pagsisimula ng bagong aralin panangalaga sa mata at panangalaga sa mata at mata at tainga. panangalaga sa mata at stimulator (5 minutes)
tainga. tainga. tainga. To prepare the learner's physical
B.Paghahabi sa layunin ng Panonod ng wastong Panonod ng wastong Panonod ng wastong pagsesepilyo Panonod ng wastong state to prevent injuries and
aralin pagsesepilyo ng ngipin , pagsesepilyo ng ngipin , ng ngipin , pagsesepilyo ng ngipin , improve blood flow
Current Health News Sharing
(5 minutes)
C.Pag-uugnay ng mga Ipakilos ito sa mga bata Ipakilos ito sa mga bata Ipakilos ito sa mga bata Ipakilos ito sa mga bata
Class sharing/ Pair Sharing/ Group
halimbawa sa bagong aralin Sharing/ News Analysis

D:Pagtalakay ng bagong Pagbasa ng maikling Pagbasa ng maikling Pagbasa ng maikling kuwento sa Pagbasa ng tamang Health sessions (30 minutes)
konsepto at paglalahad ng kuwento sa modyul Si kuwento sa modyul Si modyul Si Pin at ang Knayang pangangalaga sa ngipin at Playing games - Teachers introduce a
bagong kasanayan #1 Pin at ang Knayang Pin at ang Knayang Ngipin bibig. game, steps on how to play it, and
Ngipin Ngipin some preventive measures to avoid
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa injuries.
Reflection and Sharing (10 mins)
konsepto at paglalahad ng  Teachers ask the learners to
bagong kasanayan #2
share about their experience
F.Paglinang sa kabihasaan Pagsagot sa mga tanong Sagutan ang Tasahin 1 Sagutan ang Tasahin 2 pahina 11 Sagutan ang Tasahin 1 on the activities.
( Leads to Formative Assessment ) sa ibaba ng kuento sa pahina 10 pahina 12
 Teachers ask reflective
modyul
questions.
G.Paglalapat ng aralin sa Ilang beses kayo Isakilos ang tamang Isakilos ang tamang pagsesepilyo Isakilos ang tamang
 Teachers may also ask
pang araw-araw na buhay nagsesepilyo ng ngipin? pagsesepilyo ng ngipin ng ngipin pagsesepilyo ng ngipin
learners to write journals
H.Paglalahat ng Aralin Magsepilyo ng ngipin Ilang beses dapt Ilang beses dapt magsepilyo ng Ilang beses dapt
nang hindi kukulangin sa magsepilyo ng ngipin? ngipin? magsepilyo ng ngipin? Wrap Up(1° mins)
____(dalawa, pito) na  Reinforce key points or
beses sa isang araw. main takeaways from the
I.Pagtataya ng Aralin Pasagutan Pinatnubayang Pasaguatan Gawain 2 ng Malayang Pagsasanay Tasahin 2 pahina 14 activity
Gawain pahina 9 modyul pahina 10 Gawain 1  Encourage general
feedback.
J.Karagdagang Gawain para sa B. Panuto: Isagawa ang mga Gawin ang Kargdagang Gawin ang Kargdagang Gawain p 9 Panuto: Gumupit o gumuhit
 Provide opportunities to
takdang- aralin at remediation kilos sa ibaba nangkasama Gawain p 9 ng modyul ng modyul ng larawan ng tao na
ang kapatid o magulang nagsasagawa ng kilos sa apply the learnings at home
pahina 5 pathway: tuwid, kurba, at or in other relevant
zigzag. Lagyan ng situations
paglalarawan ang kilos
Prepared by: Checked by:

MARY ANN B. SACULLES MODESTO R. JACINTO, Jr.


Teacher-Adviser Noted: Master Teacher 1

MARIA JULIET G. FLORENDO, EdD


Principal 3

You might also like