You are on page 1of 21

, School: BANTUG PETINES ELEMENTARY Grade Level: 2

GRADES 2 Teacher: RACHEL JOY L. ARAMBULO Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3rd
Time: February 5-9,2024 (WEEK2) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 5,2024 February 6,2024 February 7,2024 February 8,2024 February 9,2024
I. LAYUNIN Nakatutukoy ng mga karapatang maaaring ibigay ng pamilya o mga kaanak. EsP2PPPIIIc–7
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang panatao mg bata,pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan
tungo sa kaayusan at kapapyapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatangna maarung tamasahin
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusurinang mga
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakikilala ang mga karapatang Naiisa-isa ang mga karapatang Natutukoy ang mga karapatang karapatang
maaaring ibigay ng pamilya o maaaring tamasahin sa loob ng maaaring ibigay ng pamilya o maaaring ibigay ng HOLIDAY
mga kaanak. tahanan.. mga kaanak. pamilya o mga
kaanak..
II. NILALAMAN Aralin 1
Karapatan Mo, Karapatan Ko
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide
Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
2.Mga pahina sa Kagamitang Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
Pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video Larawawan ,video
clip,tsart ,) clip,tsart ,)
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Ano ang mga Karapatan ng Ano ang mga Karapatan ng Ano ang Karapatan na di Paawit muli ang
aralin at/o pagsisimula ng bata ayon sa awit na Bawat bata ayon sa awit na Bawat naibigay sa kuwento “Bawat Bata”
bagong aralin.(Review) Bata Bata natin ?
B. Paghahabi sa layunin ng Sinu-sino ang mga kasama Sinu-sino ang mga kasama Tignan natin kung bawat Naubiibigay ba nag
aralin (Motivation) ninyo sa bahay? ninyo sa bahay? karaaptan ay naibibigay sa bawat karapatan ninyo
inyo. na nasa awit?
C. Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento,gamit ang Pagbasa sa kuwento,gamit ang Karapatan ko! Nagmumula Panonood ng video clip
halimbawa sa bagong aralin. powerpoint powerpoint sa pamilya ko.Pagsagt sa sa mga Karapatan ng
(Presentation) tsekilst bawat bata
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa mga sagot ng Pagtalakay sa
konsepto at paglalahad ng mga bata. napanood.
bagong kasanayan
E. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong mula Pagsagot sa mga tanong mula Tukuyin ang mga Anu- ano ang mga
konsepto at paglalahad ng sa kuwento. sa kuwento. tinatamasang Karapatan sa Karapatan ang kanilang
bagong kasanayan #2 tseklist tinatamasa?
(Guided Practice)
Karapatan na mahalin
ang bawat kapwa.
(Monthly Virtues-
Pagmamahal)
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang mga Karapatan na di Ano ang mga Karapatan na di Ipasulat sa pisara ang sagot Magbigay ng sitwasyon
(Independent Practice) naibigay sa bata sa kuwento? naibigay sa bata sa kuwento? ng mga bata sa tseklist. ng mga karapatan ng
Tungo sa Formative Assessment) bata.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang mga Karapatan mo Ano ang mga Karapatan mo Anu-anong karapatan ang Anu-anong karapatan
araw-araw na buhay katulad ng sa kuwento? katulad ng sa kuwento? naibibigay sa iyo?. ang naibibigay sa iyo?.
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang karapatan mo? Anu-ano ang karapatan mo? Anu-anong mga karapatan Anu-anong mga
(Generalization) ang dapat ibigay sa batang karapatan ang dapat
tulad ninyo? ibigay sa batang tulad
ninyo?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang mga karapatan Lagyan ng / ang mga karapatan Pagtataya 2 Pasagutan sa
(Evaluation) ayon sa kuwento ayon sa kuwento Panuto: Tukuyin ang kuwaderno ang
1.mag -aral 1.mag -aral karapatang tinutukoy sa Panuto: Hanapin at
2.magtinda 2.magtinfa bawat sitwasyon na nasa bilugan ang mga salita
3.maglaro 3.maglaro Hanay A at hanapin ang sa loob ng kahon.
sagot sa Hanay B. Modyul p 16 mga
karaaptan ng mga bata
J. Karagdagang Gawain para sa Basahin muli ang kuwento sa Basahin muli ang kuwento sa Basahin ang Ating Tandaan Magadala ng mga
takdang-aralin at modyul modyul larawang ng mga
remediation karpatan ng mga bata.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared by:

RACHEL JOY L. ARAMBULO


Teacher III

Noted:
BELINDA R. MATIAS, EdD
Principal 2
School: BANTUG PETINES ELEMENTARY Grade Level: II
GRADES 2
Teacher: RACHEL JOY L. ARAMBULO Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and 3rd
Time: February 5-9,2024 (WEEK2)) Quarter: QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


February 5 ,2024 February 6 ,2024 February 7 ,2024 February 8 ,2024 February 9,2024
I. OBJECTIVE Create or expand word clines
A. Content Standard Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to facilitate comprehension
B. Performance Standard Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions
C. Learning Competency Identifying the Basic Sequence of Events and Making Relevant Predictions about Stories. EN2RC-IIId-e-2.4
Write the l-code for each.

II.CONTENT State what word cline is Identify the words with word Arrange words in their Use appropriate words in writing HOLIDAY
Subject Matter cline degree of intensity sentences
through clines

LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide pages MELC Guide Q3 Module2 MELC Guide Q3 Module2 MELC Guide Q3 Module2 MELC Guide Q3 Module2
2. Learner’s Material Q3 Module 2 Q3 Module 2 Q3 Module 2 Q3 Module 2
pages
3. Textbook pages
4. Additional Materials from
LR portal
B Other Materials Pictures, flashcards, laptop video Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop video
clips video clips video clip clips
III.PROCEDURE
Review
A. Establishing the Do love going to school? What is word cline? Give related meaning for Give related meaning for
purpose for the lesson the ff words the ff words
Good smell. scented Large, big_____
----------
B. Presenting What can you say about our Have pupils read words from Have pupils read words Have pupils read words
example/instances of the school? the flashcards from the flashcards from the flashcards
new lesson

C. Discussing new concepts Read the poem My School page Present chart with group or Read sentences with word Read sentences with
and practicing new skill #1 3 words cline word cline
D. Discussing new Answer questions from the Choose the word that not Let the pupils identify the Let the pupils identify
concepts and poem include in the word cline word with word cline. the word with word
practicing new skill #2 cline.
E. Developing Mastery (Lead to Discuss word cline. Discuss pupil’s answer. Discuss their answers Discuss their answer
Formative Assessment)
F. Finding practical application Write the similar words of the Directions: Choose the word Guided Activity 2 page 9 Independent Activity 1
of concepts and skill in daily following based on the that does NOT belong to the Choose the weakest word Directions: Complete the
living poem. group. Write your answer on to describe each picture. sentence with the
1. beautiful - ___ ___ a sheet of paper. Guided strongest word. Page 11
2. big - _________ _________ Activity 1 p 7
G. Generalization 3. happy
Word - _________
clines are related words Word clines are related Word clines are related Word clines are related
placed within a slope to show words placed within a slope words placed within a words placed within a
degrees of intensity. to show degrees of intensity. slope to show degrees of slope to show degrees of
H. Evaluating Learning True or False Assessment 2 page 9 Assessment 1 Assessment 1
1. word cline are related words Directions: Read the words Directions: Arrange the What’s More page 8
2. Word clines are arranged inside the box. Add one jumbled letters inside the Directions: Add two
from strongest to weakness strongest word to complete parentheses to complete words that describe the
the set1 the word cline page 12 picture. Choose the
words from the box
I. Additional activities for Practice reading the poem Practice Reading your Practice Reading your Practice Reading your
application /Remediation module module module

IV .Remarks
VI. Reflection
VII. No. of learners earned
80%in the evaluation.
A. No. of learners who required
remediation.
B. Did the remedial work? No. of
learners who have caught up.
C.No. of learner who continue to
require remediation.
D.Which of my teaching strategies work
well
E.Which of my teaching strategies work
well
F.What difficulty did I encounter which
my principal and supervisor help me
solve?
Prepared by:

RACHEL JOY L. ARAMBULO


Teacher III

Noted:
BELINDA R. MATIAS, EdD
Principal 2
School: BANTUG PETINES ELEMENTARY Grade Level: 2
GRADES 2 ARALING
DAILY LESSON LOG Teacher: RACHEL JOY L. ARAMBULO Learning Area: PANLIPUNAN
Teaching Dates and 3RD
Time: February 5-9,2024 (WEEK2) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 5,2024 February 6,2024 February 7,2024 February 8,2024 February 9,2024
I.LAYUNIN Nailalarawan angkalagayan at suliraning pangkapaligiran ng komunidad. MELC Q3 .2
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kinabibilangang komunidad
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang
Nasasabi ang mga kalagayan Natutukoy ang mga kalagayan Naiisa-isa ang mga suliraning
Isulat ang code ng bawat kasanayan. mga solusyon sa
at suliraning pangkapaligiran at suliraning pangkapaligiran pangkapaligiran ng isang HOLIDAY
mga suliraning
ng isang komunidad; ng isang komunidad; komunidad
pangkapaligiran
II.NILALAMAN
Kalagayan at SuliraningPangkapaligiran ng Komunidad
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide
Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2
2.Mga pahina sa Kagamitang Pang- Modyu; 2 Modyu; 2 Modyu; 2 Modyu; 2
mag-aaral
3.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng LR
B.Iba pang Kagamitang Panturo Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard Laptop larawan
chart plaskard chart
III.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang 2 likas na yaman ng Saaan natin dapat itapon nag Saaan natin dapat itapon Saaan natin dapat
at/o pagsisimula ng bagong ating bans ana napag-aralan? mga basura? nag mga basura?? itapon nag mga
aralin.(Review) basura??
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Larawan ng Komunidad noon Larawan ng isang maayos na Saan masarap mamuhay Larawan ng sariling
(Motivation) Ipalarawan ito sa mga bata. komunidad. s? komunidad

C. Pag-uugnay ng mga Magpakita ng larawan ng Basahin ang mga suliranin sa Magpakita ng mga Pagtalakay sa suliranin
halimbawa sa bagong aralin. kominidad sa Suriiin page 7 komunidad nan nasa modyul suliranin sa komunidad sa ng sariling komunidad?
(Presentation) pamamgitan ng video clip
D. Pagtalakay ng bagong Ipalarawan ito kung saan Talakayin ang binasa Talakayin ang pinanoood Ano ang ginagawa ng
konsepto at paglalahad ng makikita ang mga suliranin ating barangay upang
bagong kasanayan maayos ang basura?
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa suliranin sa Magpakita ng video clip ng Basahin sa tsart ang mga Itala ang mga sagot ng
konsepto at paglalahad ng basura mga suliranin ng komunidad sulliranin ng komunidad. mga bata sa pisara ang
bagong kasanayan #2 mga ginagawa ng
(Guided Practice) pamahalaan sa mga
suliranin.
F.Paglinang sa Kabihasaan Talakayin ang problema sa Anu-ano ang mga suliranin sa Anu-ano ang mga mga Anong paraan
(Independent Practice) basura komunidad? suliranin sa komunidad? magkakaroon ng
(Tungo sa Formative Assessment) solusyon ang mga
problemang
pangkapligiran
G. Paglalapat ng aralin sa Saan kayo nagtatapon ng Magbigay ng suliranin sa Magbigay ng suliranin sa Anong paraarn ang
pang-araw-araw na buhay basura sa inyong tahanan? inyong lkomunidad. inyong komunidad. magagawa mo upang
(Application) makatulong sa
problema sab asura?
H. Paglalahat ng Aralin Ang basura ay isa sa Ang kalagayan o suliraning Ang kalagayan o suliraning May ibat -ibang paraan
(Generalization) pinakamalaking suliranin ng pangkapaligiran ay isa sa mga pangkapaligiran ay isa sa upng masolusyunan
komunidad? seryosong problemang ng mga seryosong ang mga suliraning
bawat komunidad problemang ng bawat pangkapaligiran.
komunidad
I. Pagtataya ng Aralin Ano ang suliranin ang Lagyan ng/ kung tumutukoy sa Isulat ang mga suliranin sa Isulta kung tama kung
(Evaluation) manyayari kung di tama ang suliranin ng komunidad at X komunidad. tumtukoy sa solusyong
pagtatapon ng basura? kung hindi 1. ng problemang
1. pagtapon ng basura kahit 2. pangkapaligiran at x
saan 3. kung hindi.
1.pagtatanim ng puno
J. Karagdagang Gawain para sa Iguhit ang mga nakukuha sa anyong Gumuhit ng yamnag tubig Gumuhit ng yamang luap at Magdala ng gamit sa arts
takdang-aralin at remediation lupa yamang tubig
VIII. MGA TALA
IX. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:

RACHEL JOY L. ARAMBULO


Teacher III

Noted:
BELINDA R. MATIAS, EdD
Principal 2
School: BANTUG PETINES ELEMENTARY Grade Level: II
Teacher: RACHEL JOY L. ARAMBULO Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
GRADE 2
Time: February 5-9,2024 (WEEK2) Quarter: 3rd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


February 5 ,2024 February 6 ,2024 February 7 ,2024 February 8 ,2024 February 9,2024
I. OBJECTIVES Visualizes division of numbers up to 100 by2,3,4,5, and 10 (multiplication table of 2, 3,4, 5 and 10) M2NSIIIb-51.1
A. Content Standards Demonstrates understanding of division of whole numbers up to 1000 including money.
B. Performance Standards Apply division of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and real-life situations.
C. Learning Competencies/ Identify dividend, divisor and Answers the division sentence Shows the steps in dividing Shows the steps in dividing HOLIDAY
Objectives
quotient. using short method. numbers by2,3,4,5, and 10 with 1- numbers by2,3,4,5, and 10
digit quotient in long method with 2-digit quotient in long
method.
II. CONTENT Pagpapakita at Paglalarawan ng Division at Pagsulat ng Related Equation
III. LEARNING RESOURCES
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide
Modul 2 Modul 2 Modul 2 Modul 2
2. Learner’s Materials Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
pages
3. Text book pages
B. Other Learning Counters flash cards Pictures, chart, powerpoint Pictures,chart,powerpoint Pictures,chart,powerpoint
Resources

IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous Basic subtraction facts Flashcards for subtraction facts Flashcards for subtraction facts Flashcards for subtraction
lesson or presenting the
facts
new lesson

B. Establishing a purpose Skip counting by 2’s 3’s 4’ 5’ and Division facts by 2,3,4,5 and 10 Division facts by 2,3,4,5 and
for the lesson (Motivation)
Counting by 2’s 3’s 4’ 5’ and 10 10’s. 10

C. Presenting Examples / Present the problem story on Read the problem story. Nena has 24 paper dolls. She Eli has 22 pencils. She keeps
instances of new lesson
page 9 of the module Mother has 16 candies. She shares them equally to her 3 them equally in 2 boxes/ How
(Presentation)
gives them equally to Ana and friends. How many paper dollars many pencils does each box
Lian . How many candies do does each one receive? has?
each one have?
D. Discussing new concepts Answer the questions about Analyze the problem Analyze the problem Analyze the problem
and practicing new skills #1
the story problem.
(Modeling)
E. Discussing new concepts Discuss the dividend, divisor Discuss the short method of Discuss long method with 1-digit Discuss long method with 1-
and practicing new skills #2 and quotient using the division. quotient. digit quotient.
(Guided Practice)
illustrations.

F. Developing mastery Flashcard to name the Pamatnubay na Gawain 2 Pagtataya 1 Answer the following with
( Independent Practice)
dividend, divisor ,and quotient. Panuto: Pagtambalin ang Panuto: Gamit ang long division, teacher’s guidance.
paghahati-hati ng mga bilang sa sagutin ang mga sumusunod 12. 3 √ 33 4 √ 44
hanay A sa hanay B. p 13
G. Finding Practical Identify the divisor, dividend Contest on writing division Call pupil on the board by pair to Call pupil on the board by
applications of concepts
and quotient on the board equation on show me card. answer division sentence with 1- pair to answer division
and skills (Application /
Valuing) digit quotient. sentence with 2-digit
quotient.
H. Making generalizations What are the parts of division We can use short method in We can use long method in We can use long method in
and abstractions about the
sentence? division division division
lesson ( Generalization)

I. Evaluating Learning Name the parts of the division Pagtataya 2 Divide the following using long Divide the following using
sentence Panuto: Piliin sa mga basket ang method. The teacher dictates the long method. The teacher
6 titik ng tamang sagot at isulat sa step to be followed by pupils. dictates the step to be
5 √ 30 patlang. P 14 followed by pupils
6 √ 30 2 √ 4 5 √ 35 2 √ 24 5 √ 65 4 √ 88
J. Additional activities for Practice skip counting. Practice skip counting. Practice division Practice division
application or remediation
(Assignment)
V. REMARKS

VI. REFLECTION
A. No. of learners
who earned 80% on
the formative
assessment
B. No. of Learners
who require
additional activities
for remediation
C. Did the remedial
lessons work? No.
of learners who
have caught up with
the lesson.
D. No. of learners
who continue to
require remediation
E. Which of my
teaching strategies
worked well? Why
did these work?
F. What difficulties
did I encounter
which my principal
or supervisor can
help me solve?
G. What innovation
or localized
materials did I
use/discover which
I wish to share with
other teachers?

Prepared by:

RACHEL JOY L. ARAMBULO


Teacher III

Noted:
BELINDA R. MATIAS, EdD
Principal 2

School: BANTUG PETINES ELEMENTARY Grade Level: II


GRADES 2
Teacher: RACHEL JOY L. ARAMBULO Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG 3rd
Teaching Dates and
Time: February 5-9,2024 (WEEK2) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 5,2024 February 6,2024 February 7,2024 February 8,2024 February 9,2024
I.LAYUNIN Nagagamit ang mga salitang pamalit sa ngalan ng tao (ako, ikaw, siya, tayo, kayo, sila) F2WG-Ig-3
A.Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog
B.I.Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Nakikilalal sa bawat Natutukoy sa bawat pangungusap Natutukoy sa bawat Nagagamit sa HOLIDAY
Isulat ang code ng bawat pangungusap ang mga salitang ang mga salitang pamalit (ako, pangungusap ang mga pangungusap ang mga
kasanayan pamalit (ako, ikaw, siya, tayo, ikaw, siya, tayo, kayo, sila) sa salitang pamalit (ako, ikaw, salitang pamalit sa
kayo, sila) sa ngalan ng tao ngalan ng tao siya, tayo, kayo, sila) sa ngalan ng tao
ngalan ng tao
II.NILALAMAN Paggamit ng mga Salitang Pamalit sa Ngalan ng Tao

III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide
Module Week1 Module Week1 Module Week1 Module Week1
B.Mga pahina sa Kagami-tang Module Week 1 Module Week 1 Module Week 1 Module Week 1
Pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk
C.ba pang Kagamitang Panturo Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan
plaskard
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraangaralin Ano ang pangngalan? Tngkol saan ang tula kahapon? Magbigay ng halimbawa ng Anu-ano ang pamalit
at / pagsisimula ng bagong panghalip panao sa ngalan ng tao
aralin
Ano ang tawag sa ating ng mga Anu-ano ang pamalit sa ngalan ng Anu-ano ang pamalit sa Pagbasa ng mga
B.Paghahabi sa layunin ng taga ibang bansa? tao ngalan ng tao pangungusap na may
aralin panghalip panao.
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng tula Lahing Basahin ang kuwento sa Basahin ang kuwento sa Pagtukoy sa panghalip
halimbawa sa bagong aralin Pilipino” sa modyul pahina 5 Pagyamani mo Gawain 1 Pagyamani mo Gawain 1 panao sa bawat
pangungusap.
D.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa binasa . Talakayin ang binasa Talakayin ang binasa Pagbibigay halimbawa
konsepto at paglalahad ng Ipabasa sa kuwento ang ng mga bata ng
bagong kasanayan #1 ginagamitan ng panghalip pangungusap gamit
ang panghalip panao
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa panghalip na nasa Pagtalakay sa panghalip na Pagtalakay muli gamit
konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa panghalip na sUriiin pahina2-9 nasa sUriiin pahina2-9 ng nga pnaghalip
bagong kasanayan #2 nasa sUriiin pahina2-9 panao

F.Paglinang sa kabihasaan Bilugan aang panghalip na Tukuyin n ang mga panghalip Tukuyin n ang mga Pagbigayin ang isang
( Leads to Formative ginamit,. panao na ginamit sa kuwento sa panghalip panao na ginamit abta ng pangungusap
Assessment ) 1, Siya ay masipaag. pagyamanin sa kuwento sa pagyamanin na may panghalip
2. Pupunta sila sa Manila. panao,ipatukoy namn
ito sa ibang bata.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pagbibigay ng pangungusap sa Pagbibigay ng pangungusap sa Pagbibigay ng pangungusap Pagbibigay ng
araw-araw na buhay pang -araw araw na buhay at pang -araw araw na buhay at sa pang -araw araw na pangungusap sa pang -
ibigay kiallanin ang panghalip ibigay kiallanin ang panghalip buhay at ibigay kiallanin ang araw araw na buhay at
panghalip ibigay kiallanin ang
panghalip
H. Paglalahat ng Aralin Ani ang pinapallit sa ngalan ng Ani ang pinapallit sa ngalan ng tao? Ani ang pinapallit sa ngalan Ano ang dalwang uri ng
tao? ng tao? pangangalan?
Pagtataya ng Aralin Panuto: Hanapin sa loob ng Palitan ng wastong panghalip Bilugan ang panghalip panao Piliin ang pangahlip na
kahon ang angkop na panao ang mga salitang nakakahon na ginamit sa bawat panao na dapat
panghalip panao na ipinakikita sa bawat bilang. Piliin ang pangungusap. gamitin sa
ng bawat larawan. Isulat ang panghalip mula sa kahon. Isulat 1. Sila ay masaya. pangungusap,
iyong sagot sa sagutang papel. ang iyong sagot sa sagutang 2.Pupunta ba ikaw sa amin? 1. __________ ba ang
Gawain 3 pahina 10 papelGawin 2 pahina 11 3. Tayo ay magsusulat. pinsan ni Mark na
isang Bikolano?
a. Ako b. Ikaw c. Siya
2.Hayun si Ella.
_____ay aking kaklase
at matalik na kaibigan.
a. Ako b. Ikaw c. Siya
Karagdagang Gawain para sa Basahin muli ang kuwento sa Basahin muli ang kuwento sa Sumulat ng 2 pangungusap Sumulat ng 2
takdang- aralin at remediation modyul. modyul bilang pagsasanay na may panghalip panao. pangungusap na may
panghalip panao.
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aara na nangangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation

Nakatulong ba remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos ?Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

RACHEL JOY L. ARAMBULO


Teacher III

Noted:
BELINDA R. MATIAS, EdD
Principal 2
School: BANTUG PETINES ELEMENTARY Grade Level: II
Teacher: RACHEL JOY L. ARAMBULO Learning Area: MTB
DAILY LESSON LOG
3RD
GRADE2 Teaching Dates and
Time: February 5-9,2024 (WEEK2) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 5,2024 February 6,2024 February 7,2024 February 8,2024 February 9,2024
I. LAYUNIN Identify and use action words in simple tenses (Present,past,future)with the help of time signals MT2C-III-c-2.3.2
A.Pamantayang Demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level vocabuly and concepts.
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Uses developing vocabulary in both oral and written form.
Pagganap Comprehends and appreciates grade level narrative and informational texts
.
C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga pandiwa na sa Natutukoy ang mga signal Natutukoy ang mga pandiwang Nagagamit ang mga . HOLIDAY
Pagkatuto. Isulat ang code aspektong pangkasalukuyan. pandiwang na sa aspektong na sa aspektong pandiwang na sa
ng bawat kasanayan pangkasalukuyan pangkasalukuyan aspektong
pangkasalukuyan.
II. NILALAMAN Pagtukoy at Paggamit ngSalitang Kilos sa Payak naAspekto

III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng MTB Module 1 MTB Module 1 MTB Module 1 MTB Module 1
Guro
2.Mga pahina sa Module 1/DRP Module 1 Module 1 Module 1
Kagamitang Pang Mag-
aaral
B.Iba pang Kagamitang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards
Panturo pictures
IV:PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa Pag-awit ng awit na may kilos Pag-awit ng awit na nagsasabi Pag-awit ng awit na may kilos Pag-awit ng awit na may
nakaraangaralin at / o ng signal. kilos?
pagsisimula ng bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Anu-ano ang mga kinilos natin sa Magbigay ng salitang signal Magbigay ng salitang kilos Magbigay ng salitang
aralin awit. kilos
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng maikling kuwento . Pagbasa ng maikling kuwento . Pagbasa ng maikling kuwento . Pagbasa ng maikling
halimbawa sa bagong aralin kuwento .
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuweto. Pagtalakay sa kuweto. Pagtalakay sa kuweto. Pagtalakay sa kuweto.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa pandiwang nasa Pagtalakay sa pandiwang nasa Pagtalakay sa pandiwang nasa Pagtalakay sa pandiwang
konsepto at paglalahad ng aspekto ng pangkasalukuyan. aspekto ng pangkasalukuyan aspekto ng pangkasalukuyan. nasa aspekto ng
bagong kasanayan #2 gamit ng signal pangkasalukuyan.
F.Paglinang sa kabihasaan Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga
( Leads to Formative halimbawa
Assessment )
G.Paglalapat ng aralin sa Ano ang gingawa natin palagi? Ano ang ginagawa natin araw- Ano ang gingawa natin palagi? Ano ang gingawa natin
pang araw-araw na buhay araw? palagi?
H.Paglalahat ng Aralin . Ang pandiwa ay nasa aspektong Anu-ano ang mga signal sa Ang pandiwa ay nasa Ang pandiwa ay nasa
pangkasalukuyan kung ang kilos pandiwang pangkasalukuyan? aspektong pangkasalukuyan aspektong
ay nangyayari sa kasalukuyan. kung ang kilos ay nangyayari sa pangkasalukuyan kung
kasalukuyan ang kilos ay nangyayari sa
kasalukuyan
I.Pagtataya ng Aralin Bilugan ang pandiwa sa kahon Basahin ang bawat Bilugan ang pandiwang Gamitin ang sa
pangunusap. Tukuyin ang signal ginamit. pangungusap ang mga
Masaya naliligo nagbabasa na ginamit.Isulat ang sagot sa 1. Si Nena ay nagsisimba pandiwa sa ibaba.
nagsusulat kumakain bawat bilang tuwing Linngo. 1.nagsusulat
1. Naliligo ako tuwing umaga. 2. Kumakain ako ng gulay palgi. 2. bumabasa
2. Araw-araw ako nagbabasa 3. naglalakad

J.Karagdagang Gawain para Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa
sa takdang- aralin at pandiwa sa pangkasalukuyan pandiwa sa pangkasalukuyan pandiwa sa pangkasalukuyan ng pandiwa sa
remediation pangkasalukuyan
MGA TALA
IV.PAGNINILAY
V.A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos
?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:
RACHEL JOY L. ARAMBULO
Teacher III

Noted:
BELINDA R. MATIAS, EdD
Principal 2

School: BANTUG PETINES ELEMENTARY Grade Level: II


GRADE 2 MAPEH
DAILY LESSON LOG Teacher: RACHEL JOY L. ARAMBULO Learning Area: (ARTS)
Teaching Dates and
Time: February 5-9,2024 (WEEK2) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 5,2024 February 6,2024 February 7,2024 February 8,2024 February 9,2024
I.LAYUNIN Differentiates natural and man-made objects with repeated or alternated shapes and colors and materials that can be used in print making A2EL-IIIa
A.Pamantayang Demonstrates understanding of shapes, textures, colors and repetition of motif, contrast of motif and color from nature and found objects
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Creates prints from natural and man -made objects that can be repeated or alternated in shape or color.
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa Identify natural and man-made Identify repeated or alternated Differentiates natural and Differentiates repeated HOLIDAY
Pagkatuto. Isulat ang code objects used in printing. shapes and colors man-made objects or alternated shapes
ng bawat kasanayan and colors
I. Expresses feelings in Natural at Man-made na Bagay na may Paulit-ulit at Salitang Disenyo na Ginagamit sa Paglilimbag
appropriate ways
II. KAGAMITANG Typewriting, water color, Typewriting, water color, Typewriting, water color, Typewriting, water
PANTURO pictures pictures pictures Stick crown color, pictures
Banana stalk okra Stick crown Stick crown
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1
Guro
2.Mga pahina sa Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1
Kagamitang Pang Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
B.Iba pang Kagamitang Pictures,water color ,calamansi, crayon, pencil, drawing paper Pictures of correct skipping Laptop pictures,
Panturo banana stem and jumping movement activity cards

IV:PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraangaralin Mga ibat ibang hugis Mga ibat ibang hugis Mga ibat ibang hugis Mga ibat ibang hugis
at / o pagsisimula ng bagong
aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Marunong ba kayong gumuhit? Marunong ba kayong gumuhit? Marunong ba kayong Marunong ba kayong
aralin gumuhit? gumuhit?

C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng kuwento Ang Pagbasa ng kuwento Ang Pagbasa ng kuwento Ang Pagbasa ng kuwento
halimbawa sa bagong aralin Malikhaing Obra ni Eldon. Malikhaing Obra ni Eldon. Malikhaing Obra ni Eldon. Ang Malikhaing Obra ni
Eldon.
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa natural design at Pagtalakay sa repeated or Pagtalakay sa natural design Pagtalakay sa repeated
konsepto at paglalahad ng man made design alternated shapes and colors at man made design or alternated shapes
bagong kasanayan #2 and colors
F.Paglinang sa kabihasaan Pagpapakita ng nga natural man Pagpapakita ng nga natural man Pagpapakita ng nga natural Pagpapakita ng nga
( Leads to Formative made design made design man made design natural man made
Assessment ) design
G.Paglalapat ng aralin sa Anu-ano ang maaring gamitin sa Anu-ano ang maaring gamitin sa Anu-ano ang maaring gamitin Anu-ano ang maaring
pang araw-araw na buhay natural design?man made natural design?man made sa natural design?man made gamitin sa natural
designs? designs? designs? design?man made
designs?
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang natural designs?man Ano repeated or alternated Ano ang natural designs?man Ano repeated or
made design? shapes and colors made design? alternated shapes and
colors
I.Pagtataya ng Aralin Ipatukoy ang mga larawang may Ipatukoy ang repeated or Ipatukoy ang mga larawang Ipatukoy ang mga
natural designs. alternated shapes and colors may natural designs. larawang may natural
designs.
J.Karagdagang Gawain para Bring your art materials Bring your art materials Bring your art materials Bring your art materials
sa takdang- aralin at
remediation
MGA TALA
III. PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos
?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:
RACHEL JOY L. ARAMBULO
Teacher III

Noted:
BELINDA R. MATIAS, EdD
Principal 2

You might also like