You are on page 1of 19

School: CORONON ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: Two

GRADES 2
Teacher: Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
Time: October 17-21,2022(WEEK 9) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


October 17,2022 October 18,2022 October 19,2022 October 20,2022 October 212022
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ngpagkilala sa sarili at pagkakaroon ng disiplina tungo sa pagkakabuklod-buklod o pagkakaisa ng mga
kasapi ng tahanan at paaralan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang kusang pagsunod sa mga tuntunin at napagkasunduang gagawin sa loob ng tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakasusunod sa mga tuntunin sa pamayanan. EsP2PKPId-e – 12

II. NILALAMAN Aralin 9 Sundin Para Sa Bayan Natin


KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide
TG p 30 TG p 23-25 TG p 23-25 TG p 23-25 TG p 23-25
2.Mga pahina sa Kagamitang Pang- LM pp.60-67 LM pp.60-67 LM pp.60-67 LM pp.60-67 LM pp.60-67
mag-aaral Ating Alamin Isaisip Natin Isagawa Natin Isapuso Natin Isabuhay Natin
3.Mga pahina sa Teksbuk Mga larawan, laptop,tsart Mga larawan, Mga larawan, laptop,tsart Mga larawan, laptop,tsart l Mga larawan, laptop,tsart
laptop,tsart
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang mag tuntuning Anu- anong tuntunin ng Anong pag-uugali nina Ano ang dapat gawin sa Ano ang dapat gawin sa
at/o pagsisimula ng bagong sinusunod natin sa paaralan? pamayanan ang napag- Mel at May ang dapat mga tuntunin sa mga tuntunin sa
aralin.(Review) aralan natin kahapon? ninyong tularan? pamayanan? pamayanan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Panonood ng video sa mga Magpakit ng larawan ng Namamasyal ba kayong Nakakita na ba kayo ng Tignan ang mga larawan sa
(Motivation) tintunin sa pamayanan pamayan.? mag-anak? bituin? Kailan ninyo ito pahina 73-74,I patukoy
makikita? kung nasusunod niula ang
mga tuntunin.
C. Pag-uugnay ng mga Isa-isahin ito at ipaalam sa Panonood ng video Pagbasa sa maikliong Pasagutan ang Bituin, Pasagutan ang mga
halimbawa sa bagong aralin. mga bata kung ano ang presentation sa mga kuwento sa Isagawa Bituin Ikaw Ba’y Nasa sitwasyon sa letter B ng
(Presentation) kahulugan tungkuling dapat Natin p 71 Akin sa pahina 70 -71 Isabuhay Natin p 75
nito. gawin ng mmga bata. ng aklat.
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin sa klase kung Pagbasa sa :Mga Batang Pagtalakay sa binasa. Bigyan ng oras ang mga Talakayin ang kanilang mga
konsepto at paglalahad ng nasusunod nila ang mga Masunurin’ p 69 bata na suriin ang sagot
bagong kasanayan tuntunin. kanyang sarili..
#1(Modelling)
E. Pagtalakay ng bagong Bigyang laya ang mga bata na Talakayin nag mga Pagkukumpara sa kanilang Hingan ng pagninilay ang Pagkukumpara sa kanilang
konsepto at paglalahad ng magbahagi ng kanilang paraan ng dalawang karanasan sa pamamsyal mga bata sa Gawain na mga sagot sa sitwasyon 1 at
bagong kasanayan #2 (Guided karanasan. bata sa pagsunod ng ipinagawa 2.
Practice) mga tuntunin., sa kanila.
F. Paglinang sa Kabihasaan Anu – naong tuntunin ang dapt Isa-isahin ang mga Anu-anong tuntuinin ang Ano-anong tuntunin ang Ano-anong tuntunin ang
(Independent Practice) nating sundin? tuntunin na kailangang sinusunod ninyo? palagian mo nang palagian mo nang
Tungo sa Formative Assessment) masunod sa kanilang sinusunod? sinusunod
pamayanan
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bilabg bata ,paano mo Kung ikaw sina May at Anong tuntunin ang Anong tuntunin ang Ano ang gagawin mo sa
araw-araw na buhay sinusunod ang mga tuntunin sa Mhel,ganun din ba ang nasunod nila? nasunod nila?72 hindi mo nasunod na
(Application) aparalan? gagawin mo. tuntunin?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapt gawin sa mga Ano ang dapt gawin sa Ano ang dapt gawin sa Ano ang dapt gawin sa Bigyan diin ang Gintong Aral
(Generalization) tuntunin? mga tuntunin? mga tuntunin?. mga tuntunin? sa pahina 77
I. Pagtataya ng Aralin Tama o Mali Anu-anong tuntuinin Ano ang dapat gawin ng Ipoasagot sa mga bata ang Ipasagot ang Subukin MO
(Evaluation) 1, panatiiin ang social ang mga sinunod nina mag-anak sa pahian 71. nasa tsart b pahina 73. pahina 75
distancing May at Mel..
2.itali ang aso.
J. Karagdagang Gawain para sa Laging sumunod sa mga Laging sumunod sa mga Ipabasa ang Ating Ipabasa ang Ating Ipa memorize ang Gintong -
takdang-aralin at remediation tuntunin. tuntunin. Tandaanpaghina 71 Tandaan paghina 71 Aral p 77
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa

pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang

gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na

nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa

remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng

lubos? Paano ito nakatulong?

H. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan

sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

K. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na

nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

School: CORONON ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II-Rose


GRADES 2
Teacher: JEAN G. CAHILAP Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and October 17-21,2022(WEEK 9)
Time: Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. OBJECTIVE October 17,2022 October 18,2022 October 19,2022 October 20,2022 October 21,2022
D. Content Standard Demonstrates understanding of the letter-sound relationship between Mother Tongue and Demonstrates understanding of sentence
English for effective transfer of learning construction for correct expression
E. Performance Standard Uses pronouns and prepositions in a variety of oral
Correctly hears and records sounds in words
and written themebased activities
F. Learning Competency Distinguish rhyming words Distinguish rhyming words Supply words that rhyme with Recognize the Recognize the
Write the l-code for each. from non-rhyming words) from non-rhyming words) given words use of a/an + noun) use of a/an + noun)
EN2PA-Ig-2.3 EN2PA-Ig-2.3 EN2PA-Ih-2.4 EN2G-Ii-9.2 EN2G-Ii-9.2
II.CONTENT Rhyming Words Rhyming Words Rhyming Words Recognizing the Recognizing the
Subject Matter use of a/an + noun use of a/an + noun
LEARNING RESOURCES
A. References
2. Teacher’s Guide pages MELC Guide TC p 13 MELC Guide TC p 13 MELC Guide TC p 13 MELC Guide MELC Guide
3. Learner’s Material pages LM page 34 LM page 34 LM page 34 Module 4 Module 4

4. Textbook pages
5. Additional Materials from LR
portal
B Other Materials Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, Pictures, flashcards,
laptop laptop
III.PROCEDURE
Review
A. Establishing the purpose Nursery Rhymes Star bright Video about rhyming words Video about rhyming words Show pictures begin Show pictures begin with
for the lesson with vowel and vowel and consonants.
consonants.
B. Presenting Piggy Wiggy using a hand Identify rhyming words from Read short story with rhyming Identify the pictures Identify the pictures and
example/instances of puppet. the nursery rhymes words and write on the board write on the board
the new lesson

C. Discussing new concepts Asking questions about the Model reading and let the Ask questions about the story Discuss the use of a Discuss the use of a and
and practicing new skill story pupils read after you. and an an
#1 hop and pop hip and dip
rigidly and jiggidy bag and lag
D. Discussing new concepts Listening to the story. Identifying rhyming words Identifying rhyming words Read What’s New on Read What’s New on
and practicing new skill page 5 of the module page 5 of the module
#2
E. Developing Mastery Identify rhyming words Read sentence with rhyming Supplying rhyming words. Answering Answering
(Lead to Formative from the story words Ex pig=______( dig dug) comprehension comprehension question
Assessment) question

F. Finding practical Reading rhyming words in Identify rhyming words from Give examples of rhyming Choose the correct Choose the correct article
application of concepts and flashcards the sentences words article to describe each to describe each noun
skill in daily living noun.

G. Generalization What are rhyming words? What are rhyming words? What are rhyming words? When do we use a? an? When do we use a? an?

H. Evaluating Learning Put / in a pair of words are Put / in a pair of words are Le pupils answer Measure Use a or an before the Use a or an before the
rhyming and x if not rhyming and x if not Learning on page 42 following) following
1. fan pan ___
I. Additional activities for Write 2 pairs of rhyming Write 2 pairs of rhyming Write 2 pairs of rhyming Write words with use Write words with use of a
application /Remediation words words words. of a and an and an.

J. Remarks

VI. Reflection
VII. No. of learners earned
80%in the evaluation.
A. No. of learners who required
remediation.
B. Did the remedial work? No. of learners
who have caught up.
C.No. of learner who continue to require
remediation.
D.Which of my teaching strategies work
well
E.Which of my teaching strategies work
well
F.What difficulty did I encounter which my
principal and supervisor help me solve?

School: CORONON ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2-Rose


GRADES 2 Teacher: JEAN G. CAHILAP Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and October 17-21,2022(WEEK 9)
Time: Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


October October18,2022 October19,2022 October 20,2022 October 21,2022
17,2022
I.LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kinabibilangang komunidad
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Naisasagawa ang mga wastong gawain/ pagkilos sa tahanan at paaralan sa panahon ng kalamidad. AP2KOM-Ia- 1
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
II.NILALAMAN
Wastong Gawain at Pagkilos Wastong Gawain at Wastong Gawain at Pagkilos Wastong Gawain at Wastong Gawain at
Sa Tahanan at Paaralan sa Pagkilos Sa Tahanan at Sa Tahanan at Paaralan sa Pagkilos Sa Tahanan at Pagkilos Sa Tahanan at
Panahon ng Kalamidad Paaralan sa Panahon ng Panahon ng Kalamidad Paaralan sa Panahon ng Paaralan sa Panahon ng
Kalamidad Kalamidad Kalamidad
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide
Guro Module 8 Module 8 Module 8 Module 8 Module 8
2.Mga pahina sa Kagamitang Module 8 Module 8 Module 8
Module 8 Module 8
Pang-mag-aaral
3.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng LR
B.Iba pang Kagamitang Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard
Panturo chart chart chart chart chart
III.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Anuuanong kalamidad ang Ayusin ang letra upang Anu -anong kalamidad ang Anong kalamidad ang Anong kalamidad ang likha
aralin at/o pagsisimula ng nararanasan ng Pilipinas? ambuo ang mga nararanasan natin? nagdudulot ng tsunami? rin ng tao na nagdudulot ng
bagong aralin.(Review) kalamidad na malakas na apoy?
nararanasan natin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpaawit tungkol sa Ipakita ang mga nabuong Larawang ng paghahanda sa Mga larawan ng mga Mga larawan ng p[agsabog
(Motivation) panahon salita mula sa inayos na panahon ng kalamidad nasusunugan ng bulkan
letra.

C. Pag-uugnay ng mga Ang Bagyong Ipabasa ang pahina 5 ng Ipabasa ang pahina 5 ng Panonod ng video clip ng Panood ng video ng mga
halimbawa sa bagong Karding(pagbasa ng balita) Module 8 Module 8 DRRM stungkol sa sunog epekto ng pagsabog ng
aralin.(Presentation) Sa tahanan Sa paaralan bulkan

D. Pagtalakay ng bagong Ipasagot ang mga tanong Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa pinanood Pagtalakay sa pinanood
konsepto at paglalahad mula sa binasang balita
ng bagong kasanayan
#1(Modelling)
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga dapat Isulat ang mga dapat Isulat ang mga dapat gawin Isulat ang mga dapat gawin Isulat ang mga dapat gawin
konsepto at paglalahad gawin upang maging handa gawin bilang paghahanda bilang paghahanda sa bilang paghahanda sa bilang paghahanda sa
ng bagong kasanayan sa kalsmidad? sa panahon ng kalamidad panahon ng kalamidad sa panahon ng kalamidad sa panahon ng kalamidad sa
#2 (Guided Practice) sa tahanan. paaralan tahanan. paaralan
F. Paglinang sa Anu- ano ang dapt gawin pag Lagyan ng /ang larawang Itambal ang mga wastong Lagyan ng /ang larawang Itambal ang mga wastong
Kabihasaan may anunsyo sa dararting na nagpapakita ng tamang gawain /pagkilos sa nagpapakita ng tamang gawain /pagkilos sa
(Independent Practice) bagyo? pagkilos sa panahon ng panahon ng kalamidad. P13 pagkilos sa panahon ng panahon ng kalamidad. P13
(Tungo sa Formative kalamidad. P9 ng Module kalamidad. P9 ng Module
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang kaya mong gawin Anong kalamidad ang Bakit natin kailangan maging Anong kalamidad ang Bakit natin kailangan
pang-araw-araw na bago dumating ang bagyo? naranasan mo na? handa? naranasan mo na? maging handa?
buhay (Application)
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang bagyo? Anong paghahanda ang Anong paghahanda ang Anong paghahanda ang Anong paghahanda ang
(Generalization) dapat gawin sa tahanan dapat gawin sa paaralan dapat gawin sa tahanan dapat gawin sa paaralan
bago ang kalamidad? bago ang kalamidad? bago ang kalamidad? bago ang kalamidad?
I. Pagtataya ng Aralin Tama o Mali Pasagutan ang letter D p Piliin ang tamang sagot. Bilang paghahanda sa Lagyan ng /ang mga
(Evaluation) 1. paghahanda ng GO bag 10 ng module Lagyan ng tsek ang kahon ng pagdating ng kalamidad, ginagawa mo upang
2. maglaro ng maglaro tamang sagot p 14 ano-ano ang maaaring maiwasan ang pinsala na
ilagay sa loob ng maaaring mangyari sa
emergency kit ?p17 panahon ng kalamidad.
J. Karagdagang Gawain para sa Itala ang mga dapat gawin bago Itala ang mga dapat gawin bago Itala ang mga dapat gawin bago Itala ang mga dapat gawin bago Itala ang mga dapat gawin bago
takdang-aralin at bumagyo. kalamidad. kalamidad. kalamidad. kalamidad.
remediation
VIII. MGA TALA
IX. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
K. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
School: CORONON ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II-ROSE
Teacher: JEAN G. CAHILAP Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and October 17-21,2022(WEEK 9)
GRADE 2 Time: Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


October 17,2022 October 18,2022 October 19,2022 October 20,2022 October 21,2022
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrates understanding of whole numbers up to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100.

B. Performance Apply addition of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and real-life situations.
Standards

C. Learning Analyzes and solves word Analyzes and solves word Analyzes and solves word illustrates the properties of Analyzes and solves word
Competencies/
problems involving addition problems involving addition problems involving addition of addition (Analyzes and solves problems involving addition
Objectives
of whole numbers including of whole numbers including word problems involving of whole number including
money with sums up to whole numbers including money with sums up to 1000 addition of whole money with sums up to 1000
1000 without and with money with sums up to 1000 without and with regrouping. number including money with with and
regrouping. (What is/are without and with (Word clues and Operations to sums up to 1000 with and without regrouping
given?) regrouping. (Word clues and be used) without regrouping (Transforming Word
Operations to (Transforming Word Problems Problems into Number
be used) into Number Sentences and Stating
Sentences and Stating Complete Complete Answer)
Answer)
II. CONTENT Analyze and Solve Word Addition and Problem Addition and Problem Solving Addition and Problem Solving Addition and Problem Solving
Problems Lesson 26 Solving Lesson 27 Lesson 28 Lesson 28
Lesson 27
III. LEARNING
RESOURCES
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide
TG page 98 TG page 101 TG page 88 TG page 104 TG page 104
2. Learner’s Materials Mathematics 2page 25-26 Mathematics 2page 27-28 Mathematics 2page 27-28 Mathematics 2 pages29-30 Mathematics 2 pages29-30
pages

3. Text book pages      


4. Additional Materials
from Learning Resources
B. Other Learning Laptop, chart, flashcards Laptop, chart, flashcards Laptop, chart, flashcards Laptop, chart, flashcards Laptop, chart, flashcards
Resources
Show Me Card Show Me Card Show Me Card Show Me Card Show Me Card
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous How do we state the Analyze and solve word Analyze and solve word PROBLEM SOLVING STRATEGY PROBLEM SOLVING
lesson or presenting the
answer to “what is asked problems involving addition: problems involving addition: page 105 TG STRATEGY page 105 TG
new lesson
“when the question begins What are given What is What are given What is asked
wit How many asked

B. Establishing a purpose Creating Problem” p 99 Carlo reads the Carlo reads the announcement PLAYING BASKETBALL page TG PLAYING BASKETBALL page
for the lesson
announcement in the in the bulletin board. P 102 106 TG 106
(Motivation)
bulletin board. P 102
C. Presenting Examples / There are 30 apples, 25 Larry collects postcards. He Larry collects postcards. He has Last Family Day Celebration, Jerry picked 255 ripe
instances of new
mangoes and 50 chicos on has 65 postcards. He buys 23 65 postcards. He buys 23 basketball games served as the mangoes and Rommel picked
lesson
(Presentation) a fruit tray. How many more. How many postcards more. How many postcards most spectacular presentation. 414 green mangoes. How
fruits are there in all? does he have now? does he have now? The result of the game was; many mangoes did they pick?
SCORE BOARD
GRADE 1 GRADE 2
56 78
D. Discussing new Analyze the problem Analyze the problem Analyze the problem Analyze the problem Analyze the problem
concepts and practicing
new skills #1
(Modeling)
E. Discussing new Post additional illustrative Present additional examples. Present additional examples. Present additional examples. Present additional examples.
concepts and practicing
examples.
new skills #2
(Guided Practice)

F. Developing mastery Answer LM p 26 Gawain 1 Refer to LM 27 Gawain 1 Refer to LM 27 Gawain 1 Refer to LM 28- 1 Gawain Refer to LM 28- 1 Gawain
( Independent Practice)
G. Finding Practical LM 26-Gawain 2 Refer to LM 27- Gawain 2 Refer to LM 27- Gawain 2 Refer to LM 28- 2 Gawain Refer to LM 28- 2 Gawain
applications of concepts
and skills (Application /
Valuing)

H. Making How can we identify what What did we look for in the What did we look for in the steps to remember in steps to remember in
generalizations and
is/are given in word word problem? word problem? solving problems solving problems
abstractions about the
lesson ( Generalization) problems involving addition How did we know the How did we know the
of whole numbers? operation to be used? operation to be used?
I. Evaluating Learning Directions: Read the Read the following Read the following problems. Directions: Read the following Directions: Read the
following problems. problems. Box the word Box the word clues. Then, problems. Write the number following problems. Write the
Underline the question clues. Then, write the write the operation/equation sentence and the final answer. number sentence and the
in the problem. operation/equation to be to be used final answer.
used
J. Additional Refer to LM 26 – Gawaing Refer to LM 27-Gawaing Refer to LM 27-Gawaing Bahay The give problems to be solved The give problems to be
activities for Bahay Bahay solved
application or
remediation
(Assignment)
V. REMARKS          
VI. REFLECTION      
A. No. of learners          
who earned 80%
on the formative
assessment
B. No. of Learners          
who require
additional
activities for
remediation
C. Did the          
remedial lessons
work? No. of
learners who
have caught up
with the lesson.
D. No. of learners          
who continue to
require
remediation
E. Which of my          
teaching
strategies worked
well? Why did
these work?
F. What          
difficulties did I
encounter which
my principal or
supervisor can
help me solve?
G. What          
innovation or
localized
materials did I
use/discover
which I wish to
share with other
teachers?

School: CORONON ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II-ROSE


GRADES 2 Teacher: JEAN G. CAHILAP Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and October 17-21,2022(WEEK 9)
Time: Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


October 17,2022 October 18,2022 October19,,2022 October 20,2022 October 21,2022
LAYUNIN
Pamantayang Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog
Pangnilalaman
Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na agsulat
Mga Kasanayan sa Nakasusulat ng parirala at Nakasusulat ng parirala at Nakasusulat ng parirala at Nakasusulat ng parirala at Nakasusulat ng parirala at
Pagkatuto. Isulat ang code pangungusap nang may pangungusap nang may pangungusap nang may pangungusap nang may pangungusap nang may
ng bawat kasanayan wastong baybay, bantas at wastong baybay, bantas at wastong baybay, bantas at wastong baybay, bantas at wastong baybay, bantas at
gamit ng malaki at maliit gamit ng malaki at maliit na gamit ng malaki at maliit na gamit ng malaki at maliit na gamit ng malaki at maliit
na letraF2KM-IIb-f-1. letraF2KM-IIb-f-1. letraF2KM-IIb-f-1. letraF2KM-IIb-f-1. na letraF2KM-IIb-f-1.
NILALAMAN Pagsulat ng Parirala at Pagsulat ng Parirala at Pagsulat ng Parirala at Pagsulat ng Parirala at Pagsulat ng Parirala at
Pangungusap Pangungusap Pangungusap Pangungusap Pangungusap
KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng MELCS Guide Ang Bagong Batang Pinoy pp Ang Bagong Batang Pinoy pp Ang Bagong Batang Pinoy pp Ang Bagong Batang Pinoy
Guro Module Week 7 34-35 Module Week 7 34-35 Module Week 7 34-35 Module Week 7 pp 34-35 Module Week 7
Mga pahina sa Kagami-tang Module Week 7 Module Week 7 Module Week 7 Module Week 7 Module Week 7
Pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk

Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
Iba pang Kagamitang Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard
Panturo
PAMAMARAAN
Balik-aral sa Anu-anong sign ang Sino ang bata sa Magbibigay ang guro nng Plaskard ng mga batas Magbibigay ang guro nng
nakaraangaralin at / nababasa ninyo sa kuwentonatin kahapon? grupo ng mga salita at grupo ng mga salita at
pagsisimula ng bagong pagpasok sa paaralan ipatukoy kung parirala o ipatukoy kung parirala o
aralin upang maging ligtas tayo? pangungusap pangungusap
Kapag may pagsusulit Pagbasa ng mga grupo ng Saan nagsisimula ang Pagsasabi ng guro ng Balikan muli ang kuwento.
Paghahabi sa layunin ng paano ka makakakuha ng salita(parirala) pangungusap. apngungusap at piliin sa
aralin mataaas na score? plaskard ang tamng bantas.
Pag-uugnay ng mga Ano ang mararmdaman mo Pagtalakay sa parirala Pagbasa ng ibat ibang uri ng Pagbasa ng mga Pagbasa ng mga
halimbawa sa bagong aralin kapag mataas ang marka pangungusap. pangungusap. panungusap mula
mo sa pagsusulit? sakuwento.

Pagtalakay ng bagong Pagbasa sa-kuwento,” Ang Pagbasa ng mga pangungusap Pagtalakay sa mga gamit nito Pagtalakay sa mga gamit nito Tukuyin ang mga batas na
konsepto at paglalahad ng Pagsusulit ni Robi”p3 ng na pasalaysay at bantas na ginagamit. at bantas na ginagamit. ginamit sa kuwento.
bagong kasanayan #1 module.
Pagtalakay ng bagong Pagtalakay ang tamang Magbigay ng bawat uri at Tukuyin ang tamang pagsulat Kopyahin sa sagutang
konsepto at paglalahad ng Pagsagot sa mga tanong pagsulat ng pangungusap. talakayin kung anoung uri at ng mga pangungusap at papel ang mga
bagong kasanayan #2 tungkol sa kuwento. bantas n adapt gamitin batas nito. pangungusap at lagyanito
ng tamang bantas.
1. Ang kabayo ay
tumatakbo__-(p13)
Paglinang sa kabihasaan Basahin ang mga Pagkumparahin ang Magplaskard ng Ipagawa ang Malayang Malayang Pagtatasa 2
( Leads to Formative sumusunod: pangungusap at parirala. pangungusap at ipatukoy Pagsasanay 1 Panuto: Iguhit ang
Assessment ) 1. Nanay, mag-aaral na po kung anong ui ito. Panuto: Isulat ang salitang masayang mukha (☺)
ako ng mabuti. WASTO kung tama ang kung wasto ang
pahayag at DI-WASTO kung pagkakasulat ng
mali. pangungusap at
malungkot na mukha ()
kung hindi.(p14)
G. Paglalapat ng aralin sa Pagtalakay sa gamit ng Pagbibigay ng halimbawa ng Magbigay ng halibawa ng Pagsulat sa pisara ng Pagsulat sa pisara ng
pang araw-araw na buhay malaking titik at mga parirala at pangungusap pangungusap(orally) apngungusap ng mga bata. apngungusap ng mga
bantas. (contest) bata.
(contest)
H. Paglalahat ng Aralin Saan nagsisimula ang Ano ang parirala? Anu-anong bantas ang Anu-anong bantas ang Anu-anong bantas ang
binasa nating Ano ang pangungusap. ginagamit sa mga ginagamit sa ginagamit sa
pangungusap? pangungusap? mgapangungusap? mgapangungusap?
Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin ang mga Isulat ang maliit na p kung Panuto: Isulat ang Oo o Hindi Panuto: Hanapin sa mga Basahin at isulat ang mga
salitang hindi wasto ang parirala at malaking P kung kung ang pangungusap ay pangungusap ang salitang pangungusap nang may
paggamit ng malaki at pangungusap. gumamit ng dapat isulat sa malaking wastong gamit ng malaki
maliit na letra. 1. malaking pusa tamang bantas at tamang letra, pagkatapos isulat ito ng at maliit na letra at lagyan
1. Tagpi Aso Blackie 2. Si Nanay ay nagluluto. gamit ng malaki at maliit na tama. ng tamang bantas.
2 guro nars Doktor letra. 1. Si marites ay matulungin 1. uminom ng maraming
1.Nakita mo ba ang sa nangangailangan.(p12 ng tubig araw-araw
nawawala kong pantasa? module)
2.Pulutin ninyo ang mga
kalat,
Karagdagang Gawain para Sipiin ang mga Sumulat ng 2 parirala at 2 Magsulat ng 2 pangungusap Magsulat ng 2 pangungusap Magsulat ng 2
sa takdang- aralin at pangungusap nang tama. pangungusap. at lagyan ng tamng bantas? at lagyan ng tamng bantas pangungusap at lagyan ng
remediation tamng bantas
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
Nakatulong ba remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos
?Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School: CORONON ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II-ROSE
GRADES 2 Teacher: JEAN G. CAHILAP Learning Area: MTB
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and October 17-21,2022(WEEK 9)
Time: Quarter: 1ST QUARTER
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN October 17,2022 October18,2022 October 19,2022 October 20,2022 October 21,2022
A.Pamantayang Demonstrates awareness of Demonstrates awareness Demonstrates knowledge Demonstrates knowledge of the Demonstrates knowledge of
Pangnilalaman language grammar and usage of language grammar and of the alphabet and alphabet and decoding to read, the alphabet and decoding to
(Content Standards) when speaking usage when speaking decoding to read, write and write and spell words correctly. read, write and spell words
and/or writing. and/or writing. spell words correctly. correctly.
B.Pamantayan sa Speaks and/or writes Speaks and/or writes Applies grade level phonics Applies grade level phonics and Applies grade level phonics
Pagganap correctly for different correctly for different and word analysis skills in word analysis skills in reading, and word analysis skills in
(Performance purposes using the basic purposes using the basic reading, writing and writing and reading, writing and
Standards) grammar of the language. grammar of the language. spelling words. spelling words. spelling words.

C.Mga Kasanayan sa Nababasa nang malakas ang Nababasa nang malakas Nahihinuha ang susunod na Nahihinuha ang susunod na Nakasusunod sa pamantayan
Pagkatuto. Isulat ang mga teksto para sa ikalawang ang mga teksto para sa mangyayari sa kuwento mangyayari sa kuwento ng pagsipi o pagsulat ng mga
code ng bawat baitang na may 95-100 ikalawang baitang na may MT2LC-Ig-h-3.3 MT2LC-Ig-h-3.3 pangungusap, talata o
kasanayan bahagdan na kawastuhan at 95-100 bahagdan na kuwento na may wastong
(Learning kasanayan kawastuhan at kasanayan gamit ng malaking letra,
Competencies / Nagagamit nang wasto ang Nagagamit nang wasto ang espasyo ng mga salita at
Objectives) pandiwa pandiwa wastong bantas
II. NILALAMAN IKASIYAM NA LINGGO IKASIYAM NA LINGGO IKASIYAM NA LINGGO IKASIYAM NA LINGGO IKASIYAM NA LINGGO
Kasama ang Aking Pamilya Kasama ang Aking Pamilya Kasama ang Aking Pamilya Kasama ang Aking Pamilya Kasama ang Aking Pamilya
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay TG p77 TG p77 TG p79 TG p79 TG p81
ng Guro
2.Mga pahina sa LM p LM p LM LM LM
Kagamitang Pang Mag-
aaral
4.Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng LR
B.Iba pang Kagamitang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures
Panturo
IV:PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa Larawang nagpapakita ng Larawang nagpapakita ng Paghahawan ng balakid Paghahawan ng balakid Balik -aral ang kuwentong
nakaraangaralin at / o okasyon okasyon “Isang Okasyon”
pagsisimula ng bagong
aralin
B.Paghahabi sa layunin Pantomime TG page 77 Pantomime TG page 77 Ano ang okasyon? Para Ano ang okasyon? Para kanino Ipaawit ang “Pamantayan sa
ng aralin kanino ang okasyong ang okasyong nabanggit? Pagsulat”
nabanggit?

C.Pag-uugnay ng mga Ipabasa sa mga bata ang mga Ipabasa sa mga bata ang Basahin ang kuwento nang Basahin ang kuwento nang Ipabasa ang mga
halimbawa sa bagong salitang ginamit sa laro sa LM mga salitang ginamit sa laro tuloy-tuloy tuloy-tuloy pangungusap na hango sa
aralin sa LM kuwento sa LM.

D:Pagtalakay ng bagong ano ang ginawa nila sa mga ano ang ginawa nila sa mga Pagsagot sa pangganyak na Pagsagot sa pangganyak na Pagtalakay sa awit
konsepto at paglalahad salita sa kanilang pangkatang salita sa kanilang tanong tanong
ng bagong kasanayan #1 paglalaro, ano ang ipinakikita pangkatang paglalaro, ano
ng mga salitang ito at ano ang ang ipinakikita ng mga
tawag sa mga ito. salitang ito at ano ang
tawag sa mga ito.
E.Pagtalakay ng bagong Magpabigay pa ng ibang Magpabigay pa ng ibang Ipagawa ang pangkatang Ipabasa ang mga pangyayari sa Ipagawa ang Gawain 5 sa
konsepto at paglalahad salitang nagpapakita ng kilos salitang nagpapakita ng gawain. Nasa pahina 80 ng kuwento sa LM. LM.
ng bagong kasanayan #2 kilos TG

F.Paglinang sa Ipagawa ang Gawain 1 sa LM. Ipagawa ang Gawain 1 sa Pagapakita ng gawa ng Ipaliwanag ang sanhi at bunga. Pagtalakay sa sagot ng mga
kabihasaan LM. bawat pangkat bata
( Leads to Formative
Assessment )
G.Paglalapat ng aralin Ipagawa ang Gawain 2 sa LM Ipagawa ang Gawain 2 sa Pagtalakay sa mga ginawa Magbigay pa ng karagdagang Idikta ang mga pangungusap
sa pang araw-araw na LM ng mga pangkat. halimba. sa mga bata. Paalalahanan
buhay sila na gamitin nang tama
ang malaking letra, espasyo
ng mga salita at bantas.
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang tawag sa mga Ano ang tawag sa mga Paano ninyo naunawaan Ano ang sanhi at bunga ng mga Paano ang tamang pagsulat?
salitang nagpapakita ng kilos salitang nagpapakita ng ang kuwento? pangyayari? Ano ang dapat tandaan sa
o galaw? kilos o galaw? pagsulat? Ipabasa ang
Ipabasa ang Tandaan sa LM. Ipabasa ang Tandaan sa Tandaan sa LM.?
LM.
I.Pagtataya ng Aralin Sumulat ng lima (5) at Sumulat ng lima (5) at Magpabigay sa mga bata ng Ipagawa ang Gawain 3 sa LM. Sumulat ng 5 pangungusap
ipagamit ang mga ito sa ipagamit ang mga ito sa maaaring bunga ng tungkol sa ginagawa ninyo
pangungusap gamit ang pangungusap gamit ang sumusunod na sanhi. araw-araw sa paaralan na
tamang letra, wasstong tamang letra, wasstong sinusunod ang wastong
pagitan ng mga salita, at pagitan ng mga salita, at gamit ng malaking letra,
bantas bantas espasyo ng mga salita at
bantas.
J.Karagdagang Gawain Sumaulat ng tig isa na Sumaulat ng tig isa na Magbigay ng apngungusap Pagbigayin ang bawat bata ng Magsanay sumulat nang
para sa takdang- aralin pangungusap at di pangungusap at di na may sanhi at bunga. isang sanhi at ang maaaring maayos.
at remediation pangungusap pangungusap bunga nito.
MGA TALA
IV.PAGNINILAY
V.A.Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C.Nakatulong ba
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E.Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos
?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang
aking naranasan
na solusyon sa tulong ng
aking punong guro at
suberbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

School: CORONON ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II-ROSE


GRADE 2 Teacher: JEAN G. CAHILAP Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and October 17-21,2022(WEEK 9)
Time: Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN October 17,2022 October18,2022 October 19,2022 October 20,2022 Octobe121,2022
A.Pamantayang Demonstrates basic Demonstrates Demonstrates Understands the Understands the
Pangnilalaman understanding of pitch understanding on lines, understanding of importance of eating a importance of eating a
(Content Standards) and simple melodic shapes and colors as body shapes and balanced diet. balanced diet.
patterns elements of art, and variety, body actions in
proportion and contrast as preparation for
principles of art through various movement
drawing activities
Demonstrates Performs with Creates a composition Performs body shapes Consistently practices good health Consistently practices good health
understanding of the accuracy of pitch, the /design by translating one’s and actions properly. habits and hygiene for the habits and hygiene for the
importance of respecting simple melodic imagination or ideas that sense organs sense organs
differences and patterns through body others can see and
managing feelings movements, singing or appreciates
playing musical
instruments
Demonstrates respects 1. Identifies the pitch Identifies and appreciates Engages in fun and Displays good decision-making skills Displays good decision-making skills
for individual differences of tones as the different styles of enjoyable physical in choosing the right kinds of food to in choosing the right kinds of food to
and managing feelings in 1.1 high 1.2 low Filipino artists when they activities PE2PF-Ia-h- eat. H2N-Iij-10 eat. H2N-Iij-10
healthful ways. 1.3 higher 1.4 lower create portraits and still life 2
MU2ME-IIa-1 (different lines and colors)
A2EL-Ia
II. Expresses feelings Melody – highness ARALIN 8 - SINING NA KAY MOVEMENT SKILLS Tamang Uri ng Pagkain Tamang Uri ng Pagkain
in appropriate ways and lowness of tones GANDA IN
RELAYS AND RACES
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K-12 CGp.14 K to 12 C.Gp16 K-12 CG MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay 26-28 124-125 TG p 190 Module 4 Module 4
ng Guro
2.Mga pahina sa 39-42 186-188 LM p 311 Module 4 Module 4
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng LR
B.Iba pang Kagamitang Human piano,picture, crayon, pencil, drawing Pictures of correct Laptop pictures, activity cards Laptop pictures, activity cards
Panturo tarpapel paper skipping and jumping
movement
IV:PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa Let the children sing When can we say that our Drill Balikan ang Go Grow at Glow Balikan ang Go Grow at Glow
nakaraangaralin at / o any songs that drawings are imaginary? Let the pupils do the
pagsisimula ng bagong they‟ve learned following:
aralin from the pLet the a. 8 small jumps in
place
children sing any songs
b. 8 jumping jacks
that they‟ve learned
from the past.
Let the children tell
something about their
favorite singers.
Askhow many of them
have seen a piano and
if they want to sing
with the piano
B.Paghahabi sa layunin Select eight pupils of Do you know famous Teacher shows Awit:Nutrition song Awit:Nutrition song
ng aralin different heightsfrom Pilipino painter? picture of a child
the class and arrange Original File Submitted playing jumping rope?
them from the and Formatted by DepEd
shortest to thetallest. Club Member - visit
(do-re-mi-fa-so-la-ti- depedclub.com for more
do)
C.Pag-uugnay ng mga Give emphasis on the Show picture of painting Activity I Isulat ang pangalan ng pagkaing sa Isulat ang pangalan ng pagkaing sa
halimbawa sa bagong high,higher, low, lower made by Fernando Let us study how to tamang hanay. Page 3 Module4 tamang hanay. Page 3 Module4
aralin tones on the piano Amorsolo and Mauro jump properly. Let's
using the notes- Do as Malang try the following
the lower, Mi-low, So- activities. TG p191
high, and higher do.
(Show pictures of
children in different
positions with the
notes Do-Mi-So-Do )
D:Pagtalakay ng bagong Activity 2: Ask the children to compare What parts of the Basahin ang Suriin page 4 Basahin ang Suriin page 4
konsepto at paglalahad Let them listen to the their styles body are you going to
ng bagong kasanayan #1 song “Tayo Na! Tayo bend when you
jump? What
is the proper position
of the arms when you
prepare for a jump?
E.Pagtalakay ng bagong Ask the different tones Do they have the same style Activity II Ipagawa ang Gawain 1 Pagyamanin Ipagawa ang Gawain 1 Pagyamanin
konsepto at paglalahad they have noticed in in painting? Do you know how to Module 4 page 5 Module 4 page 5
ng bagong kasanayan #2 the song. How do they differ? skip? As I said earlier
(higher-do,high-so, if you know how to
low-mi, lower-do play
“piko” then you know
how to skip TGp 191
F.Paglinang sa Group the class into Choose one picture and How are you going to Gawain 2 page 6 Gawain 2 page 6
kabihasaan four and assign each write why did you choose it. step and hop when Isulat ang pangalan ng pagkaing sa Isulat ang pangalan ng pagkaing sa
( Leads to group to use body you skip? tamang hanay. Gawin tamang hanay. Gawin
Formative movements to show
Assessment ) the different tones :

G.Paglalapat ng aralin sa Pupils can also use any Talk about they draw. Divide the class into Sagutan Isagawa pahina 7 Sagutan Isagawa pahina 7
pang araw-araw na musical instruments to two groups. Each
buhay show the different group will go to
tones they‟ve learned Station 1 and
in the song. Station 2. Tell them to
What are the different perform the activity
tones that you have given in each station.
learned from the song TGp 191
H.Paglalahat ng Aralin Songs can be Let the learners read ISAISIP Jumping and skipping Ano ang dapat tandadn sa pagpili ng Ano ang dapat tandadn sa pagpili ng
composed of different MO: on p 193 are locomotor pagkain? pagkain?
tones such as lower movements used for
do, low mi, high so and simple games.
higher do which we
called pitch.
I.Pagtataya ng Aralin Based from the Instruct the pupils to work Rate the pupils on the Sagutan Pagtataya pahina 8 Sagutan Pagtataya pahina 8
activity, rate the pupils on IPAGMALAKI MO. two movement skills
by putting a check in (jump and skip)
the box appropriate to
their
J.Karagdagang Gawain Observe different For your next art lesson Recall the relays and Gumawa ng pangako sa pagkain ng Gumawa ng pangako sa pagkain ng
para sa takdang- aralin sounds from your bring painting done by races you have played masustansynag pagkain. masustansynag pagkain.
at remediation surroundings that can Filipino artists with your playmates.
produce low, lower, Write the
high and higher tones. procedures of each
List them in your game..
notebook. Use body
movements for each
pitch of tones.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILA
Y
A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like